Chọn tủ lạnh của hãng nào là tốt nhất!

11
0
0

Nguyetxd

E đang có ý định mua tủ lạnh, nhưng không biết hãng nào là tốt, e nghĩ đôi khi xiền nhiều chưa chắc đã là đồ tốt. Mong nhận được sự giúp đỡ từ các anh, chị.:)

20
0
0

uyenlinh

Ðề: Chọn tủ lạnh của hãng nào là tốt nhất!

Nhà mình cũng vừa mua 1 tủ lạnh mới tuần trước sau 1 hồi nghiên cứu thị trường. Chia sẻ chút thông tin với bạn. Tủ lạnh của hãng nào cũng có đủ các chức năng chính. Tùy theo khả năng tài chính, nhu cầu và sở thích để quyết định lựa chọn. Hiện thị trường có rất nhiều loại tủ của nhiều hãng. Loại 2 cánh, 3 cánh, 4 cánh và cao cấp hơn là dòng side by side (dĩ nhiên là giá cũng cao hơn). Tủ có dung tích từ nhỏ đến lớn đáp ứng các nhu cầu khách hàng. Có loại nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ, Nhật Bản, Thái Lan, Đài Loan...Có loại sản xuất trong nước công nghệ nước ngoài. Nếu bạn ưa thích hàng nhập khẩu thì dòng máy từ Thái Lan cũng có nhiều để lựa chọn, giá cả tương đối phù hợp: Panasonic, Hitachi, Toshiba, Mitshu...Bạn có thể xem hàng ở Caring - Vincom, rất nhiều hàng để so sánh, đánh giá và đặc biệt các em bán hàng hướng dẫn, giới thiệu rất nhiệt tình. Chúc bạn có quyết định tối ưu.

24
0
1

ticun2

Mình thấy đồ của Electrolux dùng tốt. Nhà mình cũng mới mua cả máy giặt và tủ lạnh của hãng này. Nhà mình có ông chú dùng máy giặt hãng này hơn chục năm rồi "mà vẫn chạy tốt". Trước đấy, mình đi mua máy giặt được các em bán hàng giới thiệu hàng ý nhập nguyên chiếc tốt hơn cả Electrolux (tất nhiên là giá cao hơn). Nhưng mình dùng được khoảng 3 năm, suốt ngày hỏng, sửa liên tục, như nuôi thằng nghiện ý. Tiền sửa gần bằng mua máy mới, thế là mình cho đi, mua Electrolux (Không biết có phải máy ý các em bán hàng được nhiều % hơn không. Bạn mình mua máy ý cũng như vậy. Các hãng khác thì mình không dùng nên không biết. Chúc bạn chọn được tủ lạnh tốt.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bạn mua tủ gì thì mua, đừng mua Hitachi (hàng nhập Thái) cái loại khoảng 430lít nhá, nhà mình mua mới cho chạy thử 1 hôm nứt hết bên trong phải đổi sang cái Toshiba (liên doanh lắp trong nước) em Hà Hồ em ý quẳng cáo ý, tuy ko phải ưng hoàn toàn nhưng tạm ổn. Đồ electrolux tốt thì tốt nhưng giá tiền nó ko xinh:D

63
0
0

AnKhanh

Để chọn được cái tủ lạnh ưng ý thì không chỉ đáp ứng được nhu cầu sử dụng của gia đình mà còn phải đáp ứng được tiêu chuẩn của cái hầu bao nữa. Nhưng theo mình nghĩ, tủ lạnh là thứ đồ dùng lâu dài, mua đồ tốt dù hơi đắt một chút nhưng không phải lo nghĩ về vấn đề hỏng hóc, thay đổi thì cũng xứng đáng. Mình vote cho tủ Electrolux. Mẹ nó vào các siêu thị điện máy để so sánh, về hình thức thì gần như same same. Thậm chí Elec về hình thức còn không bằng mấy hãng Hàn xẻng. Nhưng khi mở tủ xem nội thất bên trong, mẹ nó sẽ thấy sự khác biệt hẳn. Chúc mẹ nó chọn được tủ ưng ý.

24
0
1

ticun2

Hồi mình mua, mình xem giá của hầu hết các siêu thị điện máy lớn thì thấy pico giá rẻ nhất. không biết bây giờ thế nào? Bạn cứ vào trang web của siêu thị mà xem giá, xong cẩn thận gọi điện để các em bán hàng hướng dẫn chi tiết hơn để so sánh. hàng elec cánh không inox rẻ hơn cánh inox nhiều. đấy cũng là lựa chọn nếu bạn muốn dùng elec mà băn khoăn về giá.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Nhà em dùng cái Panasonic loại 295l hơn 2 năm nay rồi thấy cũng ổn đấy ạ.

1,007
0
0

Mường Tè

Mình thấy đồ điện lạnh dùng Elec là yên tâm. Mua cái máy giặt Elec dùng 4 năm mà chưa phải sờ đến bất cứ cái gì. Tủ lạnh Elec nhìn cũng mê, bạn mình dùng khen lắm. Elec giờ ra thêm điều hòa nữa. Nói chung cứ Elec mà dùng.Còn hàng khác thì nên mua hàng Nhật sx tại Thái hoặc Malay,hàng Nhật như Sanyo sx ở Việt Nam thì chán. Pana và Toshi giờ cũng sx ở VN nhưng nói chung hàng nhập vẫn hơn. Có 1 ưu điểm của Pana là có loại dùng công nghệ biến tần (inverter) tiết kiệm điện.
Lưu ý là không và đừng bao giờ chơi đồ điện tử LG hay Daewoo nhé. Tiền nào của ấy, Elec đắt sắt ra miếng...
Pico mình cũng mua vài lần ở đó nhưng bạn mình bảo hàng ở Pico chất lượng k đảm bảo lắm (đấy là nghe nói). Dịch vụ hậu mãi ok nhất ở HN có lẽ là Nguyễn Kim). Không tin các bác cứ thử mua điều hòa ở NK và xem thợ nó lắp (thợ miền nam nhé).

872
0
0

kelly

Chị thì chỉ mê tủ lạnh Nhật nội địa TOSHIBA (tất nhiên là hàng mới 100%, sx 01/2010), 5 cánh 600l. Gọn gàng, thanh thoát, công suất 130W inverter, dùng tiết kiệm điện cực ý, lại còn có cả hệ thống diệt khuẩn nanoe nên thức ăn tươi sống để ngăn mát 5 ngày vẫn tươi ngon, hoa quả rau tươi thì khỏi nói rồi, mà thích nhất là hệ thống làm đá tự động siêu nhanh, ngăn lạnh để thực phẩm tầng dưới cùng thức ăn để được -14 độ mà không bị đóng đá cứng ngắc, lôi miếng thức ăn ra chỉ thấy tuyết phủ lấm tấm, rã đông rất nhanh. Chị đang ước vì giá của nó đắt quá 35 triệu VNĐ. Giá mà chỉ khoảng 1/2 nhỉ :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị thì chỉ mê tủ lạnh Nhật nội địa TOSHIBA (tất nhiên là hàng mới 100%, sx 01/2010), 5 cánh 600l. Gọn gàng, thanh thoát, công suất 130W inverter, dùng tiết kiệm điện cực ý, lại còn có cả hệ thống diệt khuẩn nanoe nên thức ăn tươi sống để ngăn mát 5 ngày vẫn tươi ngon, hoa quả rau tươi thì khỏi nói rồi, mà thích nhất là hệ thống làm đá tự động siêu nhanh, ngăn lạnh để thực phẩm tầng dưới cùng thức ăn để được -14 độ mà không bị đóng đá cứng ngắc, lôi miếng thức ăn ra chỉ thấy tuyết phủ lấm tấm, rã đông rất nhanh. Chị đang ước vì giá của nó đắt quá 35 triệu VNĐ. Giá mà chỉ khoảng 1/2 nhỉ :D
Mua ở đâu thế chị? em đang săn đồ này :)

63
0
0

AnKhanh

Em khuyên chân tình các mẹ không nên mua đồ lắp ráp tại VN. Em làm công ty giao nhận, trước đây chuyên nhập linh kiện tủ lạnh, máy giặt cho P.... Ối giời ơi, khai hải quan toàn linh kiện Thái Lan, có C/O form D hẳn hoi. Vậy mà sờ đến hàng toàn Made in China. Hỏi cụ tỷ ra thì biết thằng Thái mua hàng của thằng Trung Quốc, thế quái nào nó vẫn xin được C/O ở Thái rồi xuất hàng luôn sang VN. Vợ chồng em sau cứ gọi là cạch đến già.

17
0
0

mevac

Nhà em dúng TOSIBA 5 năm rồi. Vẫn OK, chưa trục trặc gì?
Hè năm rồi mua thêm cái Funiki của Hòa Phát. Thấy chạy cũng ngon nhưng ko thích mấy.

1
0
0

tktag

Trả lời: Chọn tủ lạnh của hãng nào là tốt nhất!

nhà mình đang dùng cái tủ lạnh LG, cá nhân mình thấy chất lượng khá là tốt mà giá cả lại hợp lý, ko quá đắt :D

11
0
0

Nguyetxd

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn, lâu rồi e ko vào chiasetinhthuong :), e cũng tham khảo rất nhiều ý kiến của mọi người cuối cùng quyết định mua SANYO, nhưng nó chay kêu to quá và e đang hối hận với quyết định của mình rùi. Thực lòng e vẫn thích đồ của TOSHIBA nhưng mỗi tội túi tiền không cho phép.:)