Chùa Hương đầu xuân

2,501
0
0

Haidang02

Chùa Hương

Suối Yến (ngắm kỹ thế mà vẫn bị cái mũ :smiling:)

Thiên trù

Động chính

Đền Mẫu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
19
0
0

gentlemum

Em cũng có ảnh Chùa Hương đây ạ:
Suối Yến mùa này hoa gạo nở đỏ rực:

Nón quai thao liền chị và ô liền anh:

Quan họ chúng em đi chơi hội, hát dọc suối:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
466
0
0

kimsonbui

Lâu lắm rồi em không được đi chùa Hương. Nhớ quá cơ. Ngày còn ở HN, năm nào cũng đi cùng mẹ hoặc bạn bè. Vào đây là biệt tích giang hồ luôn.

466
0
0

kimsonbui

Quên nữa chị ơi, giờ động chính trát xi măng lên lan can, trông thật chán. Sao không tạo rêu xanh cho nó phù hợp với cảnh quan xung quanh nhỉ.

131
0
0
Bây giờ Chùa Hương thay đổi hết rồi chị à. Bến đục bây giờ chỉ còn gọi là "bãi đỗ thuyền". Nước trong veo, lác đác vài lon bia, nước ngọt trôi êm đềm.

143
0
0

huongdx

Chị haidang đi chùa Hương có vẻ không đông nhỉ, lần cuối em đi chùa hương là qua rằm tháng 1, trời ơi, đông chen không được, em phải leo đường rừng kinh khủng thật :sigh:

Hôm qua em đi Chùa bà châu đốc cũng đông nhưng mà không thích như đi Chùa ngòai Bắc

2,501
0
0

Haidang02

Chị haidang đi chùa Hương có vẻ không đông nhỉ, lần cuối em đi chùa hương là qua rằm tháng 1, trời ơi, đông chen không được, em phải leo đường rừng kinh khủng thật :sigh:

Hôm qua em đi Chùa bà châu đốc cũng đông nhưng mà không thích như đi Chùa ngòai Bắc
Hôm đó không đông lắm, ngắm thoải mái :smiling:
Có điều giờ tất cả là kinh doanh, dịch vụ ... mất dần không khí vãn cảnh chùa ...

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Chùa Hương đầu xuân

Cuối năm ngoái em đi chùa Hương với các Thầy&1 tăng đoàn bên Tây Tạng.Đi vào ngày thường,ko chen lấn,ko hàng quán kinh doanh,...thực sự cảm nhận được sự linh thiêng&bình yên nơi đây.Sông Yến lúc ấy mới qua trận ngập còn chưa rút hết nên nước vẫn còn cao&trong veo.
Đầu năm nay gia đình em lại đi nhưng đúng mùa lễ hội nên đông&nhốn nháo hơn đôi chút.Nhưng có lẽ giữ cho tâm mình bình an thì cũng sẽ thấy mọi chuyện xung quanh ko đến nỗi quá tệ.

341
0
0

Bryanthien

em đi chùa Hương một lần trong đời và ko bao giờ nghĩ đến đi lần thứ hai.. cảnh xung quanh chuà Hương đẹp thật nhưng mà bà con kinh doanh xung quanh hai bên đường đi làm đau lòng người quá, Lão chồng em chưa được đi nên cứ dụ vợ đi hoài nhưng em sợ... ko dám đi chung :laughing::laughing:

492
0
0

sweetlily

Em đi chùa Hương 2 lần, lần nào cũng chọn lúc vắng mà đi, nên thảnh thơi ngắm cảnh thơ mộng lắm. Có một chuyện em để ý là tại sao tất cả những người chèo đò đều là phụ nữ, đi trên đường cũng thấy toàn phụ nữ gánh gạch gánh gỗ, mà ai nấy nều mảnh mai cả chứ có to khỏe gì cho cam. Em cứ thắc mắc tại sao lại thế, ko biết các ông đi đâu hết rồi???

242
0
0

Nhím_Minh Thư

em đi chùa Hương một lần trong đời và ko bao giờ nghĩ đến đi lần thứ hai.. cảnh xung quanh chuà Hương đẹp thật nhưng mà bà con kinh doanh xung quanh hai bên đường đi làm đau lòng người quá, Lão chồng em chưa được đi nên cứ dụ vợ đi hoài nhưng em sợ... ko dám đi chung :laughing::laughing:
Chị ơi. Đi vào mùa lễ hội thì đông, còn các mùa khác thì vắng mà. Em nghĩ đi mùa thu là đẹp nhất, thời tiết mát mẻ chị ạ.

883
0
0

mèo_ú

đẹp thật....nhưng có lẽ em cũng chẳng dám đi đâu...hichic

318
0
0

hoa Dím

Em đi chùa Hương 2 lần, lần nào cũng chọn lúc vắng mà đi, nên thảnh thơi ngắm cảnh thơ mộng lắm. Có một chuyện em để ý là tại sao tất cả những người chèo đò đều là phụ nữ, đi trên đường cũng thấy toàn phụ nữ gánh gạch gánh gỗ, mà ai nấy nều mảnh mai cả chứ có to khỏe gì cho cam. Em cứ thắc mắc tại sao lại thế, ko biết các ông đi đâu hết rồi???
Mình đi chùa Hương cách đây cũng 5 năm rồi, không vào mùa lễ hội nên ngắm cảnh thơ mộng nhỉ. Mình có hỏi chị chèo đò câu hỏi của bạn và được trả lời thế này: Đò chèo cả ngày mới đến lượt, chỉ có phụ nữ ở nhà mới ra được. Đàn ông đi làm ăn xa nhà rồi. Đợt ấy đi chơi mình cứ áy náy thế nào, vì xung quanh mình toàn người nghèo ơi là nghèo, mình thì đang ăn chơi....Dù vẫn biết là mình cũng phải làm cả năm mới có mấy ngày nghỉ.