Cô Nhi viện Thánh An- Bùi Chu- Nam Định!

10
0
0

Mẹ Bống & Bi

Tình cờ em được biết về Cô Nhi viện này, hiện nay CNV này đang cưu mang hơn 100 người trong đó một nửa là các em bại liệt, thần kinh...Các mẹ xem có thể giúp đỡ gì cho các em ở đó được không nhé!

354
0
0

nikita24480

Ðề: Cô Nhi viện Thánh An- Bùi Chu- Nam Định!

Chỗ này hầu như năm nào Hội Quán chia sẻ tình thương cũng đi thăm đấy mẹ nó ạ. Đúng là bọn trẻ ở đấy khổ lắm....

384
0
16

tho2006

Member

Ôi, sao em không biết hội quá Chia sẻ tình thương về đây nhỉ. cứ khoảng 3 tháng 1 lần em lại về đây đấy ạ, các bé ở đây thương lắm, ngày trước còn nhiều bé bị nhiễm chất độc màu da cam nữa cơ, bây giờ đa số là trả mồ côi. Cha xứ và các xơ ở đó thật tốt. Khi nào hội quán mình về thì gọi em với nhé.

144
0
0

Lantrailt

Uhm, khi em còn chủ nhiệm CLB tại Nam Định, tụi em đã về đó 1 lần tình nguyện. về vật chất em thấy quá ổn cho các cháu, nên cũng không ủng hộ gì nhiều! Hơn nữa, bên Thiên Chúa khá giầu so với các nơi khác nên em nghĩ không nên quá đầu tư vào đó nữa.

3
0
0

quyenthi2712

em thì thấy ở đâu cũng nên đầu tư hết ^^ vì nói chung Thiên Chúa có điều kiện tốt như vậy vì nhiều người đóng góp và Giáo hội thiên chúa giáo cũng trích ra 1 quỹ lớn để dành cho các việc thiền nguyện và tư thiện , nhưng nếu ai cũng ko đầu tư vào thì nguồn quỹ để những TT từ thiện đúng nghĩa như vậy hoạt động còn đâu nữa???