Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Hơn một năm với biết bao thăng trầm, từ ngày đầu tiên chuyển nhà từ WTT về CSTT 10/08/2009 với số thành viên khiêm tốn mà tốc độ lên tầng thì ...chóng mặt quá :) CSTT Đà Nẵng đã tổ chức các chuyến đi về Duy Xuyên, Đại Lộc, Thăng Bình, Quy Nhơn, Quảng Trị để gửi gắm tấm lòng của tất cả các thành viên CSTT đến các hoàn cảnh khó khăn. Tìm hiểu để CSTT trợ giúp các trường hợp chữa bệnh, tìm hiểu bảo trợ cho các em đi học, mới đó mà thấy như lâu lắm, số thành viên đến nay cũng không đông lên mấy nhưng tình cảm mọi người thì thêm gắn bó, chia sẽ khó khăn, vui buồn trong cuộc sống, lâu lâu không gặp thì cũng nhớ nhau lắm lắm.

Và hôm nay chúng ta lại lên tầng mới, lại tiếp tục bước trên con đường chung của CSTT đến khi nào chúng ta còn có thể.

Để mừng nhà mới mời mọi người ly capuchino nóng, cho mùa đông thêm ấm áp.

Tặng thêm mấy câu thơ của nhà thơ xứ Huế nữa:

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Chuyện đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời

Còn gặp nhau thì hãy cứ thương
Tình người muôn thuở vẫn còn vương
Chắt chiu một chút tình thương mến
cho khắp muôn phương vạn nẻo đường.

Và cuối cùng mua đông cũng đã đến, ở nhà muathu đang còn 2 thùng quần áo cũ, 20 chiếc áo mới đợt may cho mái ấm Tình Hồng bị lỗi nhà may đã đền lại loạt áo khác, số áo lỗi bán rẻ lại cho mình, mùa đông mà để áo ấm không ở nhà thì không cam tâm, chúng mình sẽ sắp xếp hôm nào tạnh ráo về quê một chuyến cả nhà nhé, Mẹ Gôn lại ngâm kíu vụ xe giúp.

Tầng 4 chúng mình đây: Tầng 4 @};-@};-@};-

47
0
0

phucuong_pro09

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Chào cả nhà - lâu lắm mới ghé thăm nhà -thoáng đó nhà minh len tấng 5 rồi, vui quá nhỉ ! Lâu nay gia đình mình có gì mới không ? Xin thông tin cho gia đình mình một tin vui đây. Nhờ sự giúp đỡ tận tình của gia đình minh và nghị lực sống của cháu , cháu Phượng đã vượt qua cơn bệnh hiểm nghèo, nay đã bình phục 90% . Thay mặt cháu Phượng, Cường xin cảm ơn đại gia đình mình, Cháu Phượng sắp đi học lại rồi. Cháu vui lắm.
Khi nào gia đình mình có thông tin gì mới thông báo nha ! :cstt04:mad:};-@};-@};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

chúc mừng nhà mới. Mong mọi điều tốt đẹp luôn đến với chúng ta. :cstt08:

1,250
0
0

baoduy_susu

chúc nhà mình luôn thân ái và xiết chặt tay .

798
0
0

cifmoon

Chúc mừng nhà mới . Chúc mọi người luôn vui vẻ , hạnh phúc :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Mừng tầng mới @};-@};-@};- mong nhà mình siết chặt tay và cùng xây nhà lên cao mãi @};-@};-

Mừng tân gia là được giao nhiệm vụ liền :):):)
ok muathu, cứ lên kế hoạch cụ thể, MG sẽ tiếp tục ngâm kíu vụ xe cộ :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Điểm mặt giang hồ, ôn lại kĩ niệm, thắp tiếp lửa, mong một chuyến đi mới theo tiêu chí trên kia với nhiều lửa thêm nữa :x Yêu cả nhà.

54
0
0

Bảo Quân

Chào cả nhà nhé! Chúc cả nhà lên tầng mới vui vẻ...lâu quá mới gặp lại mọi người!

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Em Thúy bên HỘI QUÁN ĐN phải không? welcome em nhé.
CHị ơi, bữa nào rảnh rỗi, soạn ít đồ sơ sinh cho em với. Với lại cho em cái địa chỉ mua đồ đẹp, đa dạng với chị nhé, cả địa chỉ mua dụng cụ xông hơ như của chị nữa, tks :)
Giờ ngồi lục đồ hồi xưa của Gôn ra thì chẳng còn gì, 2 bé con ông anh dùng lần lượt tới chừ cũ rích, rách nát hết trơn nên xem như phải sắm lại từ đầu, híc.

@ susu: em nhờ bà mua giúp chị đôi chiếu nhé, ko gấp gì nhưng chỉ sợ giờ họ ko còn bán nữa :)

@ Bảo Quân: Weo căm bà, rảnh rỗi vô tám cho vui nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

CHị ơi, bữa nào rảnh rỗi, soạn ít đồ sơ sinh cho em với. Với lại cho em cái địa chỉ mua đồ đẹp, đa dạng với chị nhé, cả địa chỉ mua dụng cụ xông hơ như của chị nữa, tks :)
Giờ ngồi lục đồ hồi xưa của Gôn ra thì chẳng còn gì, 2 bé con ông anh dùng lần lượt tới chừ cũ rích, rách nát hết trơn nên xem như phải sắm lại từ đầu, híc.
Gôn ơi, đồ bầu cho mẹ mua ở chợ Hàn rất rẻ và cũng đẹp bằng 1/2 giá ở shop thôi, hôm qua chị dẫn em dâu chị đi mua đấy. Còn đồ cho bé gái thì nhiều, carot nhà chị lớn nhanh không mặc hết được nên sẽ chuyển qua cho em.Em khỏe không? lên cân nhiều không, cố gắng giwux gìn sức khỏe mùa này nhé.

780
0
0

memynhi

Chúc mừng nhà mới ! Chúc chị em mình luôn đảm đang, giỏi giang nhé.

@muathu: đừng lên c/tr sau 17/12 chị nhé (icon nịnh nọt)

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Gôn ơi, đồ bầu cho mẹ mua ở chợ Hàn rất rẻ và cũng đẹp bằng 1/2 giá ở shop thôi, hôm qua chị dẫn em dâu chị đi mua đấy. Còn đồ cho bé gái thì nhiều, carot nhà chị lớn nhanh không mặc hết được nên sẽ chuyển qua cho em.Em khỏe không? lên cân nhiều không, cố gắng giwux gìn sức khỏe mùa này nhé.
Tks chị, đồ bầu thì của chị + của bạn cho là em dư dùng rồi, em chỉ mua thêm mấy bộ dài tay mặc nhà, với vài cái áo đầm gọi là có đồ mới thôi :) . Giờ em đang tìm địa chỉ để mua đồ sơ sinh cho bé + các đồ dùng sau sinh. Vậy bữa nào soạn được alô để em chạy qua nghe :x:x

1,669
0
0

mesubim

Mừng nhà mới @};-@};-@};- Chúc mọi người sức khỏe, thành công trong cuộc sống để vun đắp nhà Đà Nẵng ngày càng vững mạnh, thân ái và đoàn kết :x:x:x

Bận quá không vào dành tầng 1 được phải chạy lên tầng 2 mệt đuối đơ =))

@em Su: chúc chi mà sớm rứa trời :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@em Su: chúc chi mà sớm rứa trời :D
Chị thấy vận động hàng lang không đáng ra phải từ trước mấy tháng cơ =))

Nhà mới rồi xa hì, đi làm lại chưa , đi rồi thì ọp cái hì@};-:x

2,801
0
0

muathu

Chào cả nhà nhé! Chúc cả nhà lên tầng mới vui vẻ...lâu quá mới gặp lại mọi người!
Lâu ngày quá :) nhà mới xong chưa em ơi, tân sinh viên của em học hành răng, lâu ngày quá mấy bạn nhỏ không được gặp nhau nhỉ.

Chúc mừng nhà mới ! Chúc chị em mình luôn đảm đang, giỏi giang nhé.

@muathu: đừng lên c/tr sau 17/12 chị nhé (icon nịnh nọt)
Chắc chắn là sớm hơn em ơi, vì muộn quá hết mùa đông mất @};-@};-@};-

@Mẹ Gôn: Em nghiên cứu vụ xe là chị yên tâm lên chương trình rồi :x:x:x

@Cifmoon: Em ơi vụ vitamin Sterogyl đó chị có ngâm kíu sơ qua thì bé uống khoảng 2 giọt ngày là ok, nhưng có BS nói trước khi uống D cần uống canxi để hàm lượng canxi trong máu cao, hoặc uống song song Canxi và Sterogyl, trước khi uống phải xét nghiệm máu để biết nồng đô canxi trong máu thế nào có cần bổ sung không? em quen thì nhờ BS Hội hay Bác Tạo tư vẫn giúp chắc cũng không đến mức phải xét ngiệm máu.

798
0
0

cifmoon

Lâu ngày quá :) nhà mới xong chưa em ơi, tân sinh viên của em học hành răng, lâu ngày quá mấy bạn nhỏ không được gặp nhau nhỉ.

Chắc chắn là sớm hơn em ơi, vì muộn quá hết mùa đông mất @};-@};-@};-

@Mẹ Gôn: Em nghiên cứu vụ xe là chị yên tâm lên chương trình rồi :x:x:x

@Cifmoon: Em ơi vụ vitamin Sterogyl đó chị có ngâm kíu sơ qua thì bé uống khoảng 2 giọt ngày là ok, nhưng có BS nói trước khi uống D cần uống canxi để hàm lượng canxi trong máu cao, hoặc uống song song Canxi và Sterogyl, trước khi uống phải xét nghiệm máu để biết nồng đô canxi trong máu thế nào có cần bổ sung không? em quen thì nhờ BS Hội hay Bác Tạo tư vẫn giúp chắc cũng không đến mức phải xét ngiệm máu.
Thks chị . Em có cầm qua nhờ anh Hội tư vấn rồi . Em cho uống cái hydrosol trước.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thks chị . Em có cầm qua nhờ anh Hội tư vấn rồi . Em cho uống cái hydrosol trước.
Em về cho uống luôn không nhờ tư vấn ai cả. Và giống y cái chai cũ đã từng mua cho Susu uống lúc nhỏ. Giờ chị tư vấn, có kết quả sớm báo em với nhé, để em biết có nên cho su đi thử máu hay khám xét gì không. :)

@ Bảo Quân: lâu quá chị he, dạo này bằng cấp lấy hết rồi, nhà mới cũng xong, rồi buôn bán được tay lắm hỉ. hi.hi tổng gọi là phát tài được he chị. @};-@};- rất vui vì thấy nick chị lấp lánh trở lại

54
0
0

Bảo Quân

Chào cả nhà, chiều ni em hắt xì dữ quá! Hehee...
@ chị baoduy_susu : Dạ, em đây chị. Bữa nào cho em học làm bánh với nghen...hihi...
@MG : Bà đang có tập 2 hả? Chúc mừng nghen! Tháng mấy thì "hạ sơn" vậy?
@muathu : Dạ, nhà cũng vừa mới xong, chưa dọn dẹp xong...Mà mấy nhóc về ở đã xả tanh banh lại rồi chị ơi...Oải luôn! Hôm trước chị pink3 có ghé nhà chơi, không biết nhà chị ấy đến đâu rồi? Hình như ở gần nhà chị phải không? Nhóc nhà em đi học cũng bình thường, có cái là làm biếng, lãng đãng ghê lắm...Hehee...Không có siêng chị ơi!
@ Susu :Em nhầm rồi! Chị không có như vậy đâu!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.