Đà Nẵng - Quảng Nam 12/2010 ... lần đầu tiên và những điều không thể nào quên

122
0
0

Nhân Ái

Siêu offline tại Đà Nẵng và lần đầu tiên đi làm từ thiện tại Quảng Nam đem lại cảm xúc tuyệt vời cho Nhân Ái, có những điều không thể nào quên. Chắc hẳn các bạn cũng như vậy.

Hãy viết vào đây những suy nghĩ - cảm xúc của mình để lưu lại một sự kiện mà rất khó mới có thể lặp lại được lần thứ 2 trong cuộc đời của mình cũng như trong trang sử của chia sẻ tình thương.

Hy vọng những ấn tượng này sẽ là động lực dành cho mai sau tốt đẹp hơn, nhân rộng hơn trong cộng đồng, cũng như là sợi dây vô hình gắn kết chúng ta trong ngôi nhà chung - chia sẻ tình thương.

Điều đầu tiên cho phép Nhân Ái gửi tới Đà Nẵng - Quảng Nam lời cảm ơn chân thành. Trong hoàn cảnh neo người, các bạn đã tổ chức đón tiếp thành công một khối lượng lớn mem chưa từng có của mọi miền của chia sẻ tình thương. Chu đáo - nhiệt tình, các bạn dường như đã gửi cả vào đây tình cảm của mình dành cho tất cả mọi người.

Lần đi làm từ thiện cùng chia sẻ tình thương này mới chỉ là lần thứ 2 của Nhân Ái và offline là lần đầu tiên tham dự, có lẽ vì vậy nên có quá nhiều ấn tượng sâu sắc.

Đối với hoạt động từ thiện ấn tượng từ biết bao điều:
- Có nhiều người tham dự từ mọi miền của đất nước và cả "Việt Kiều" nữa. Có lẽ đây sẽ là một kỷ lục?!
- Có nhiều gia đình tham gia hoặc 2 vợ chồng hoặc có đầy đủ mọi thành viên: bố - mẹ - con. Thật xúc động khi thấy cảnh các con mặc áo chuối phát quà cho các bạn nhỏ cùng trang lứa.

... tobe continue ...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng - Quảng Nam 12/2010 ... lần đầu tiên và những điều không thể nào quên

LG ko biết diễn tả cảm xúc của mình thế nào, vì đó là những tình cảm vô giá, những tình cảm ko thể diễn tả hết bằng lời. LG chỉ muốn được khóc oà lên vì vui sướng.
Tại buổi off, khi găp lại hai bố con bé Điệp, cảm giác đau xót lại đến. Tình cảm của những chi em ngày xưa dành cho hai bố con bé Điệp còn mãi trong lòng, gợi lại thêm gợi nỗi đau xót xa khi nhìn thấy con. Toàn thể y bác sĩ trong nước, ngoài nước , toàn thể chi em CSTT nhưng cuối cùng con vẫn ko thể khỏi hoàn toàn. Càng nhìn con càng thương, càng nhin con càng muốn khóc, cảm giác thật đau vì ko thể giúp con đc gì hơn.
Tại buổi off khi đc cùng mọi ng đứng hát bài Đứa bé, được nắm tay Sao Mai, được nắm tay Trái Ớt được đứng cùng chi Tâm, mua thu, Milo, chi Hương ST, SCP cùng tất cả mọi nhà mình thấy tình cảm trào dâng thật manh mẽ. Cảm nhận được cái ôm thật chặt của Sao Mai, Trái ớt , nắm tay bắt chặt của tất cả mọi người. LG cảm nhận đc sự mong muốn san sẻ và tình cảm đoàn kết gắn bó của tất cả mọi người trong nhà CSTT.

Khi hát bài đứa bé chị lại nhớ đến ai đó

122
0
0

Nhân Ái

Ðề: Đà Nẵng - Quảng Nam 12/2010 ... lần đầu tiên và những điều không thể nào quên

LG ko biết diễn tả cảm xúc của mình thế nào, vì đó là những tình cảm vô giá, những tình cảm ko thể diễn tả hết bằng lời. LG chỉ muốn được khóc oà lên vì vui sướng...

Tại buổi off khi đc cùng mọi ng đứng hát bài Đứa bé, được nắm tay Sao Mai, được nắm tay Trái Ớt được đứng cùng chi Tâm, mua thu, Milo, chi Hương ST, SCP cùng tất cả mọi nhà mình thấy tình cảm trào dâng thật manh mẽ.
...

- Chị Hương Sóc Trăng - Một nhân vật đặc biệt xúc động. Chị ko phải là thành viên của CSTT trên diễn đàn, mà câu chuyện của chị đã tràn đầy tình thương, lòng nhân ái và thật trùng lặp với slogan "Nhân rộng tấm lòng NHÂN” của CSTT. Nhìn thấy chị mặc áo Chuối, cùng chúng ta trên chuyến xe chuyển yêu thương đến với các em nhỏ, Nhân Ái thấy thật vinh dự bởi mình được đi cùng chị trên đoạn đường này… Một người nông dân miền Tây Nam Bộ, chỉ biết ngày ngày quanh quẩn với con heo, ruộng vườn… vậy mà từ vị thế được thụ hưởng tấm lòng nhân ái của xã hội đã biết chuyển thành việc nhân rộng điều đó cho cộng đồng. Đến ngày hôm nay 133 cháu nhỏ đã được cứu sống bởi chị. Rất nhiều người chưa biết đến chị. Nhờ có nhịp cầu đặc biệt này, Nhân Ái cũng mới được biết về chị. Nhân Ái cũng đã được chị kể về mình, về những đứa con tuyệt vời của chị… Chị chính là hiện thân của câu chuyện cổ tích thời hiện đại về tấm lòng nhân ái, CSTT thật hạnh phúc vì có chị.

Cảm ơn chị và … sáng kiến đưa chị đến với chúng ta nhân dịp này!

… tobe contine …

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Em chẳng biết nói gì. Thật sự hạnh phúc và cảm kích tấm lòng của các Bố , các Mẹ nhà mình. Ý quên cả Dâu , Rể nhà mình nữa chứ. Cảm ơn các chị Nhà Đà Nẵng. Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!

228
0
0

BAO DUY

Có những thứ xuất hiện rồi đi những có những thứ vẫn còn tồn tại mãi mãi đẩy là những cảm xúc, là những tấm lòng, là những kỷ niệm.
Tôi mãi không thể quên được những ngày ở Quảng Nam- Đà nẵng, có lẽ từ trước tới giời tôi chưa bao giờ dám nghĩ sẽ có một ngày mình sẽ đến một nới rất xa nơi mình sống và làm việc để làm một việc thật có ý nghĩa như thế. Cảm ơn nhà Đà Nẵng, các chị đã lo lắng chuẩn bị để chuyến đi thành công ngoài mong đợi. Sau chuyến đi, sau buổi off tôi thấy vui hơn, yêu CSTT hơn.
Web là ảo nhưng người thật, bước ra khỏi trang web chúng ta có những ngôi nhà với những tấm lòng đồng cảm, nhà Hải Phòng, nhà Hà Nội, nhà Đà Nẵng, nhà Huế, nhà Sài Gòn và chúng mình sắp có nhà miền Tây và ngày sẽ càng có nhiều ngôi nhà CSTT các miền. Mỗi chúng ta là một cá thể riêng, là cái tôi riêng nhưng được chất xúc tác là lòng nhân ái gắn kết lại thành một khối đoàn kết có tên là CSTT.
Mỗi người có một cách cảm, cách nghĩ và có cách thể hiện riêng nhưng chắc ai cũng muốn nhân rộng tấm lòng nhân. Cuộc sống vốn đã nhiều bon chen, nhiều tính toán hãy cho mình một chốn thanh bình, một chốn tĩnh tâm đó chính là ngôi nhà CSTT. Yêu ghét cá nhân hãy nhường cho lòng nhân ái tỏa sáng, hãy nhìn vào mặt tốt, vào những thành công đã đạt được để thấy yêu quý nhau, yêu quý CSTT như ngôi nhà thứ 2 của mình vậy

Đây là ảnh của Bảo Duy và Ong con, 2 đứa trông ngóng bác Loan cả buổi sáng và rạng rỡ sung sướng khi được mặc áo chuối. Thích thú khi được dán Logo CSTT lên mặt nhưng chúng có cách thể hiện, các dán riêng của từng đứa, không đứa nào giống đứa nào cả. Nhưng ánh mắt chúng rạng ngời vì chúng có điểm chung là rất vui sướng khi được mang Logo. Để rồi mỗi năm chúng lớn hơn, chúng hiểu hơn, cảm nhận ngày càng sâu sắc hơn chúng chắc chắn sẽ biết được nơi cần thiết nhất để đặt logo và CSTT vào chính là trái tim chúng

0
0
0
B

Bừa

Guest

Đà Nẵng ơi, thành phố của tình người
Chưa nói chia tay mà lòng tôi đã nhớ.
Muốn ở với em, nửa muốn về với vợ
Thấy khổ thân tôi... kiếp cá bống sông trà.

2,204
1
0

Nikki

Em có ít hình minh họa cho bài của bác LG...yêu lắm cơ ^^

Ôm...ôm...ôm

Ôm mọi miền đất nước...

2,080
0
0

ẤM ÁP đó là điều em muốn nói .

122
0
0

Nhân Ái

Có những thứ xuất hiện rồi đi ...
...2 đứa trông ngóng bác Loan cả buổi sáng ... nơi cần thiết nhất để đặt logo và CSTT vào chính là trái tim

Đúng! Trái tim đã làm nên điều diệu kỳ.

52 chuyến bay bị lỡ vì mây mù. 4g sáng đã bước chân đi, trải qua hàng trăm cây số ... trái tim thúc giục rằng không thể lỡ nhịp đập, để mà đem dòng nhiệt huyết truyền khắp cơ thể CSTT và dành cho các em thơ.
Những trái tim trên xe như ráng chờ, ráng đợi … hồi hộp mong ngóng, thầm nghĩ: không thể thiếu những thành viên yêu quý của mình đang chạy đua với thời gian, để mà sát cánh cùng nhau trên con đường thiên lý.
Và quả không phụ lòng người, các bạn đã kịp đến cùng chúng tôi. Chúng ta đã cùng nhau làm nên một trong những cái nhất của chuyến đi. Lúc các bạn bước xuống xe … bao bóng áo xanh ùa ra đón chào. Những ánh mắt chan chứa niềm vui, những cái ôm, bắt tay… trái tim như thổn thức.

Vâng, thời gian dường như đã không đi quá nhanh, để chúng ta có thể cùng nhau trên con đường tràn đầy yêu thương ấy.

… tobe contine …

223
0
0

me Vung

223
0
0

me Vung

Muốn muốn gởi nhiều hình nhưng không biêt cách gởi. Me Vừng rất rất vui vì được gặp gỡ rất rất nhiều thành viên của CSTT mà bấy lâu nay muốn gặp.

223
0
0

me Vung

Bonus thêm đôi chim câu đang hẹn hò.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Xin phép Anh Nhân Ái cho em vài lời.

Đúng là lần đầu tiên không thể nào quên.

1. Lần đầu tiên giữa trưa đi đón một người Chị chưa gặp bao giờ nhưng sao lại quen thế, yêu thế. Cho dù mệt nhưng vẫn muốn nấu cho các em một món đặc sản quê mình. Tự đón xe đi chợ tìm kiếm nguyên vật liệu. Nhưng không ai biết đó là món gì hic... hic Đành lỗi hẹn với các em. Chia tay em nhưng vẫn áy náy lần sau chị sẽ mang theo nguyên vật liệu... Cám ơn Chị vì tất cả

2. Lần đầu tiên hai chị em chạy quanh tìm cho bằng được cái thứ mà không ai cần thì mình lại cần. Cần lắm lắm năn nỉ, xin xỏ, nhờ vã... cuối cùng cũng có được. Nâng niu lắm, quí lắm nhưng không kịp sử dụng thế là chị ơi rụng bông hoa gạo...hu.hu

3. Lần đầu tiên cảm giác chờ đợi nhưng rất vui và hạnh phúc. Hạnh phúc vì biết từ đây đã có thêm nhiều điểm tựa, hạnh phúc vì con đường đã chọn là con đường đúng. Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ, Mặt trời chân lí chói qua tim

....

817
0
16

Lần đầu tiên gặp những người chưa bao giờ biết mặt nhưng lại được chăm chút như về với gia đình.
Từ nay, mình đã có một gia đình rộng lớn, khắp mọi miền tổ quốc, thậm chí vươn ra cả các nước khác.
Ở đâu có CSTT ở đó có "nhà mình"!!!

122
0
0

Nhân Ái

Vẫn những bóng áo xanh lấp ló giữa đàn con trẻ, những lời hỏi han – chia sẻ, những tiếng bắt nhịp đồng thanh, những trái tim hồng được dán lên từng đôi má…

Quên sao được hình ảnh các cô, các chú dang rộng tình thương… che ánh nắng trưa gay gắt cho các con nhỏ! Mới đầu chỉ 1, thế rồi 2, rồi 3… nhiều cánh tay nhỏ bé cùng nâng yêu thương ấy cho cả một cộng đồng. Vậy đó, hãy là tấm gương cho trẻ nhỏ, chúng ta sẽ cùng làm nên một cộng đồng đầy tình nhân ái.

Ấm lòng lắm khi thấy ánh mắt… ánh mắt các con rạng ngời với tình cảm gia đình CSTT mang đến cho chúng. Không chỉ có những món quà vật chất mà cả là những món quà tinh thần – điều chắc hẳn chúng hiếm khi được có. Đối với Nhân Ái, đây là lần đầu tiên được xem CSTT thể hiện. Thầm nghĩ, đây chính là nét riêng rất khó có ở các “cuộc chơi” tương tự, có lẽ chỉ có ở CSTT chúng mình mà thôi. Đã có bao giờ ở CSTT có câu chuyện: người Quảng Nam đệm đàn cho người Hà Nội, người Quy Nhơn hát chưa nhỉ?... đã bao giờ có 2 thế hệ CSTT đem đến những lời ca tiếng hát trên những chuyến đi từ thiện?... đã bao giờ ảo thuật gia của CSTT bay một chặn đường dài, cố gắng đến thật nhanh để đem đến cho các con niềm vui…? Lại là những kỷ lục hay một điều đặc biệt được chúng ta làm nên các bạn nhỉ?

Vâng, niềm vui, tình cảm… Đó là thứ không đo đếm được. Đó là thứ mà có nhiều tiền cũng chẳng mua nổi. Chính nó làm cho cuộc sống trở nên ý nghĩa hơn… CSTT

... tobe continue ...