Đại sứ quán Mỹ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Nhà mình có ai có người quen làm trong cục lãnh sự cấp visa đại sứ quán Mỹ thì cho em xin contact ạ, em cảm ơn.

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Đại sứ quán Mỹ

Năm 2011 mình đi cũng k quen ai, lên lãnh sự xin visa thấy thủ tục cũng rõ ràng và nhanh gọn. Chỉ có điều mình đi diện k phải phỏng vấn vì đi dự APEC nhưng k biết, vẫn cứ đặt lịch hẹn phỏng vấn nên về sau bị họ gửi thư nhắc là đã làm mất cơ hội phỏng vấn của ng khác.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Năm 2011 mình đi cũng k quen ai, lên lãnh sự xin visa thấy thủ tục cũng rõ ràng và nhanh gọn. Chỉ có điều mình đi diện k phải phỏng vấn vì đi dự APEC nhưng k biết, vẫn cứ đặt lịch hẹn phỏng vấn nên về sau bị họ gửi thư nhắc là đã làm mất cơ hội phỏng vấn của ng khác.
Tại vì ng quen em bị từ chối dù lý do từ chối ko hợp lý lắm nên em định nhờ xem có ổn ko ko thì tiền đi nhận hết rồi, vé book hết rồi mà giờ ở nhà ko được đi vì lý do vớ vẩn thì nó bùn cười.

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị nghĩ là không nhờ được đâu, làm lại hồ sơ đóng lại tiền hẹn phỏng vấn tiếp thôi em ạ, bên chị mấy người bị thế rồi chả có lý do gì to tát cả.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ko nhờ được đâu em ạ. Lãnh sự quán từ chối visa thì thậm chí không cần cung cấp lý do luôn cũng phải chịu. Bây giờ chỉ có cách soát lại hồ sơ cho thật ngon rồi phỏng vấn lại. Đợt phỏng vấn lần 2 phải cách lần 1 ít nhất 2 tháng thì phải vì họ cho rằng phải trong 2 tháng thì mới có thể có những yếu tố mới để thay đổi quyết định.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mỹ em ko biết chứ Pháp em đi xin chưa bị reject hồ sơ bao giờ cho bất cứ ai^^Ca này là vì profile rất tốt nên em mới đem lên đây hỏi thử thôi nhưng có vẻ nhà m ko ai quen bên đó. Mod xóa topic này giúp em nhé. Cảm ơn Mod ạ.