Em Sơn - Hòa Binh bị liệt. Rất mong anh chị xem xét và giúp dùm.

147
0
0

meoluoi181

Chào các anh chị em!
Em hiện đang ở Buôn Ma Thuột có nhận được trường hợp này mà ở xa quá nên đưa thông tin lên đây nhờ anh chị em giúp đỡ dùm.
Em này tên là Quách Văn Sỏn – SN 1988
Địa chỉ : Xóm Xì – Mỹ Thành – Lạc Sơn – Hòa Bình
ĐT : 01629 163 805
Lúc trước em này còn khỏe có vào đây làm rẫy cho mấy cô chú trong bếp cơm từ thiện trong này nhưng vào năm 2012 do mẹ bệnh nặng em này về quê chăm sóc. Trong lúc hiến máu cho mẹ do mất quá nhiều máu nên khi chạy xe máy về nhà mệt quá mất kiểm soát đã không về hết số khi nên con dốc trước nhà và bị tụt dốc ngược ngã xuống mương, xe máy đè lên người dẫn đến chấn thương cột sống, bị liệt thân dưới không thể tự chủ trong sinh hoạt cá nhân
Em này có cha nhưng cha bị tâm thần, mẹ mất ít lâu sau đó. Có vợ và hai đứa con nhưng vợ hiện đưa 2 đứa con xuống HN làm thợ hồ chỉ đủ nuôi hai đứa ăn học không thể lo hoặc chăm sóc cho chồng.
Hiện nay nhờ có bà cô hàng ngày qua chăm sóc ăn uống cho Sỏn nhưng tình hình ngày càng khánh kiệt hơn.
Đợt rồi có ông thầy thuốc ở Thanh Hóa nhận sẽ chữa cho Sỏn khỏi bệnh với chi phí điều trị là 10.000.000 đ (Chỉ nhận tiền sau khi đã chữa khỏi bệnh). Trong thời gian trị bệnh ông cho ăn ở tại nhà ông miễn phí.
Đây là một cơ hội rất tốt để em Sỏn có thể phục hồi và có thể tự lao động kiếm sống nhưng với gia đình em Sỏn thì số tiền đó quá lớn nên em không biết làm sao cầu cứu khắp nơi.
Thiết nghĩ mỗi người cơ hội để một con người có thể hồi sinh và sống tự lập là điều rất đáng quý nên mình gửi thông tin của em lên đây nhờ anh chị em (Nhất là khu vực miền Bắc) xem xét hỗ trợ và giúp đỡ em Sỏn để em có thể sớm khỏe lại.
Rất mong sẽ nhận được những tin tốt lành từ mọi người :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
147
0
0

meoluoi181

Ðề: Em S?n - Hòa Binh b? Li?t. R?t mong anh ch? em xem xét và giúp ?? dùm.

Do mạng chập chờn bị out lúc review nên cái tiêu đề của em bị lỗi anh chị em thông cảm dùm em nhé :)

5,603
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Em Sơn - Hòa Binh bị liệt. Rất mong anh chị xem xét và giúp dùm.

@meoluoi181: Cảm ơn em đã gửi thông tin :x! Em vẫn khỏe và hoạt động đều chứ? Để chị liên lạc với Sỏn xem tình hình như thế nào, rồi thông tin lại nhe.