Gợi ý mua hàng Hàn Quốc gây quỹ

741
0
0

TC&T

Ðề: Gợi ý mua hàng Hàn Quốc gây quỹ

Nếu có tất tớ cũng đăng ký mấy đôi nhé.

556
0
16

bichngoc1312

Member

Bác Tè, cố xách Dầu gội đầu Pentene về gây quỹ đi, em đăng ký mua dầu gội đầu Pentene ạ, nhưng em chỉ cần dầu gội thôi ạ, ko cần dầu xả, nếu mua riêng được thì tốt, nếu không thì cho em 1 cặp với bác nhé!

734
0
16

rongviet

Member

Mình cũng đăng ký tất, 2 màu như OMM.
Tè ra sân bay mua mặt nạ DD của The Faceshop cho dễ, 7-10$ 1 bịch 10 miếng/mỗi loại.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mình cũng đăng ký tất, 2 màu như OMM.
Tè ra sân bay mua mặt nạ DD của The Faceshop cho dễ, 7-10$ 1 bịch 10 miếng/mỗi loại.
Uh đúng rồi nhỉ, mặt nạ ở sân bay được đấy bác Tè ơi, mặt nạ HQ ở VN toàn fake tàu thôi.

The Faceshop hoặc dòng Missha này em dùng thấy cũng tốt phết, đủ các thể loại từ aloe đến sâm, cám gạo, chanh, trà, mật ong, pearl ... Bác mà mua được thì cứ mỗi loại 1 bịch 10 miếng khuân nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Mặt nạ như RV bảo thì 9,5 -10đô/10 cái của Infiniv gì đó, the Face shop cũng thế. Mọi ng mua khoảng bnh để sáng mai mua ngay nhé. Trưa mai là về rồi ạ. Mua ở Seoul cho chắc chứ lên Sbay k biết thnao.
A k có thgian tìm cặp học sinh Bích Ngọc ạ. Chị đi cùng mua 3 lô cho con hàng HQ tầm 25đô nhưng k bit có ph dùng cho học sinh k. Mà balo cồng kềnh k cho đc vào valy vì mấy chục đôi tất và hàng hết chỗ rồi. Thông cảm nhé.

556
0
16

bichngoc1312

Member

Cho em 10 mặt nạ, mỗi loại 1 cái anh nhé, tks anh nhiều ạ!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Bác mua khoảng 50 cái đi ah, nhiều loại vào bác nhé, mỗi loại mấy cái về chị em chia cho dễ ah, đa tạ bác nhắm :x !

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mặt nạ HQ chuẩn dùng thik lắm, cứ đều đặn tuần đắp 2-3 lần đảm bảo ko đẹp ko lấy xiền. Mặt nạ HQ ở HN mà bán mấy K với mười mấy K 1c toàn loại dởm của Tung của thôi, hàng trong Big C cũng thế. Trong tủ lạnh nhà c bao h cũng có, mùa hè đắp thik cực, mùa đông thì phải bỏ ra 1 lúc mới dám đắp ko thì lạnh cứng mặt :) . Mùa đông dùng mấy loại như ở hàng Pháp, hay hàng Đức chị AFC mua đợt trc và em hienvth mua đợt này tiện và thik.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Sorry các bác vì k mua được mặt nạ. Sáng thứ 7 ra cửa hàng mua hàng thì họ mở muộn,11h mới mở nên đành quay về vì phải chuẩn bị ra sân bay. Lên sân bay thì check in security đến đoạn cuối cùng nó soi thấy cái hộp Ginseng extract, nó bắt lôi ra, thấy 250mg, nó bảo k đc, vì quá quy định 100 mg. Thế là bắt quay ra check in couter làm lại từ đầu. Phải lấy vỏ bao canon máy ảnh ra để bọc hộp sâm đấy rồi gửi như bình thường. Quay vào trong làm thủ tục lại, xong thì còn đúng 10 phút boarding. Lượn 1 tí tìm the Face shop chả thấy đâu (đang nghĩ sao lại có Face shop ở sân bay đc Rồng Việt nhỉ)... Hơi tiếc vì mấy hôm đầu bán đầy ở shop dưới Subway, khoảng 19k/cái mặt nạ thì lúc đó chưa nghĩ để mua. Thôi hẹn các bác lần sau ạ, hihi.
Em mua đc 40 đôi tất Sakai (đúng như ảnh OMM chụp, 3 màu - nhạt, đậm và đen). Em sẽ chuyển cho chị nào đầu cầu để ủng hộ gây quỹ nhé. Buồn cười hôm đấy họp xong, tầm 7h đi ăn và đi ra chợ Dongdaemun mua. Hôm trc 2 chị đi cùng mua 40k/cái. Hôm đấy ra tìm đến 1 hàng, mặc cả mãi bảo mua nhiều thế là họ giảm cho có 30k/cái. Mình và 2 ng đi cùng mua 80 đôi mà bà chủ phải đi chạy xòng xọc qua khắp chợ để gom cho đủ. Chắc chả mấy khi có ng mua 1 lúc lắm tất thể.
Tks các bác.

734
0
16

rongviet

Member

Mình mua ở Incheon mà nhưng không hẳn cả showroom của The Faceshop đâu mà là bên trong các cửa hàng mỹ phẩm, chỗ nào cũng có, họ bày nhiều lắm, các thể loại luôn. Nhưng không biết Gate ra VNA có không chứ hồi đó mình đi US bay KoreanAir. Mà công nhận bên HQ và Nhật check hành lý rất kỹ.

2,501
0
0

Haidang02

Chị 05 đôi màu đậm nhé (không phải màu đen đâu). Cảm ơn Tè...

1,007
0
0

Mường Tè

Cụ Đèn ơi để em chuyển cho chị LG hay chị Hà, các chị ấy mở topic đã rồi Cụ đăng ký bên đó ợ.
@RV: Chắc có thể do k đủ time để check kỹ. Ở siêu thị hay cửa hàng dưới Subway thì nhiều lắm. Mà công nhận công nghệ và thị trường sản phẩm làm đẹp, mỹ phẩm HQ cực kỳ phát triển, nhu cầu cao. Xu hướng hiện nay là phát triển các dòng sản phẩm có nguồn gốc thiên nhiên từ rau củ quả. Trên tàu điện ngầm, có hình ảnh 1 cô gái before và after sau thẩm mỹ, nhìn k thể nhận ra 1 nét nào. Những khuôn mặt phẫu thuật thẩm mỹ na ná nhau gặp đầy trên phố và ga tàu điện.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cứ tưởng tượng bác Tè ôm 1 đống tất rồi về rải ra giường ngắm, đã thấy bác đáng iu rồi :x . Em công nhận các hãng mỹ phẩm của HQ làm công tác mị dân tốt nhất thế giới, dân HQ tin tưởng tuyệt đối vào các sản phẩm làm đẹp nội địa của họ, các hãng nc ngoài khác chen chân vào hơi bị mệt, VN mềnh thì ngược lại.

1,007
0
0

Mường Tè

À ngắm tất k làm gì. Sau khi mua tất, đã tìm đến nhà công nghệ nhờ gắn thiết bị cài trong tất roài, khi đó hay hơn nhiều (bác Đèn có rút lại order k đới, ha ha).
Thời trang HQ cũng cực kỳ phát triển. Có nhiều tòa nhà ở chợ đêm Dongdaemun bán toàn hàng HQ, nhãn hiệu trong nước. Họ tự hào khi mình hỏi xuất xứ, hãnh diện nói Made in Korea. Còn chúng ta thì sao? Hàng "lên", hàng nhái của VN xuất khẩu đều gắn mác các hãng lớn, k hề có tên tuổi các hãng trong nc. 1 cái quần kaki Uni Qlo bán ở cửa hàng giá 39 đô la dưng em k mua vì chất cứng. Ra cửa hàng ngoài chợ giá 30 đô vẫn mua và ưng mặc dù k có hãng, chỉ có made in Korea và chất vải, màu mình thích.
Dọc ngang Seoul và 1 số thành phố vệ sinh, đất đai sỏi đá, đồi núi chập trùng, tài nguyên hầu như k có gì. Thế mà đứng dậy sau chiến tranh Triều tiên, HQ đã vươn vai thành con hổ, con rồng châu Á, vào top các nền kinh tế có xuất khẩu cao nhất thế giới. Chả có phép màu nào cả, chỉ có sự cần cù, sáng tạo và nghiêm túc, tiết kiệm, dành dụm của cả xã hội mới đem lại thành quả ấy. Hôm nào rảnh e sẽ post bài và hình ảnh về 1 tòa nhà văn phòng xanh ở Seoul. Có nhiều thứ làm mình xấu hổ lắm...

177
0
0

jade

Trả lời: Gợi ý mua hàng Hàn Quốc gây quỹ

Cho mình 2 đôi màu đậm nhá :)