Góp ý cho nội dung và hình thức Trang chủ - Chiasetinhthuong.org

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Chào các thành viên,

Hiện nay BQT và Kỹ thuật đang cố gắng hết sức để xây dựng Trang Chủ - Chiasetinhthuong.org. Đây sẽ là trang tin tức chung và tin tức về tổ chức của chúng ta, vì vậy rất mong các thành viên đóng góp xây dựng để nội dung và hình thức trang chủ được hấp dẫn và phong phú.

Các nội dung cần sự góp ý của thành viên bao gồm:

1. Tên và nội dung các chuyên mục chính.
2. Màu sắc chủ đạo của Trang Chủ.
3. Các ý kiến khác. (hình thức, nội dung chuyên mục, bài viết, ...)

Trang chủ hiện còn sơ sài và nhiều chỗ chưa hợp lý, rất mong được sự góp sức chung của các thành viên :love:!

184
0
0

tomiu

Ðề: Góp ý cho nội dung và hình thức Trang chủ - Chiasetinhthuong.org

Em nghĩ phải cho link (mục) Dien dan ngay tren trang chủ cho dễ tìm, chứ như hôm nay em vào tìm mỏi cả mắt chẳng thấy mục diễn đàn ở đâu. Hoặc BQT phải hướng dẫn đường link cho bà con biết chứ người mới thì chắc chịu chết chẳng biết diễn đàn ở đâu. May mà loay hoay một hồi em mới nghĩ ra cách đánh chữ diendan vào sau địa chỉ ko thì nghĩ là BQT đang chỉnh sửa giao diện nên chưa có diễn đàn, hic hic

235
0
16

1974

Member

Mình chưa kịp nghĩ ra điều gì để góp ý, trước mắt chỉ xin có 1 ý nhỏ, đó là: các bào viết có thêm nút "cảm ơn" để khi người khác (không phải tác giả bài viết) thấy hữu ích có thể nhấn vào nút đó để cảm ơn người viết, kẻo khi viết 1 bài khác cảm ơn lại thì có khi lại thành xơ-pam, không cần thiết lắm

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Admin và Kỹ thuật vẫn lắng nghe mọi ý kiến đóng góp của thành viên, và sẽ phản hồi. Mong các thành viên tiếp tục cho ý kiến nhé!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mình thấy biểu tượng của trang dd là logo hình trái tim của CSTT, còn trang chủ thì là hình khác, lạ lắm, Kỹ thuật xem lại nhé, theo mình nên cùng là logo của CSTT.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tớ thấy đang ở trang chủ đi tìm cái chỗ để vào diễn đàn đã khó, mà vào diễn đàn rồi tìm cách quay ra trang chủ còn khó hơn:sigh::sigh::sigh:

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Để vào diễn đàn: Mọi người click vào cái logo diễn đàn bên cánh phải của Trang tin ý.
Mình đang sửa lại code của diễn đàn để link ngược ra trang tin

354
0
0

nikita24480

Màu sắc hiện giờ em thấy chỉ khá ổn thôi, dựa theo phiếu vote thì mọi người cũng biết đúng ko? Em nghĩ nếu màu sắc có đặc điểm đặc trưng( màu đỏ của trái tim, biểu tượng của CSTT) thì sẽ hợp hơn và tạo ra phong cách riêng của nhà mình.

Việc càng nhiều bài viết thì có thể "nâng cấp trái tim" thật là 1 sáng kiến tuyệt vời. Bản thân em cũng 1 phần vì điều này mà online thường xuyên để đọc bào và post bài hơn. Các thành viên còn lại chắc cũng vậy.

Nên thêm mục Câu lạc bộ các bác ạ. Mục này sẽ kéo thêm khách cho trang Web. Chúng ta ko buôn bán, nhưng muốn Nhân rộng chứ nhân cần rất nhiều người. Có thể lúc đầu họ chỉ vào tâm sự, kết bạn nhưng sau đó bước tới làm TT cũng sẽ ko xa....Hơn nữa web càng lớn mạnh ta có thể cho thuê đất quảng cáo. Cũng sẽ là 1 nguồn thu nhập thường xuyên cho quỹ.

Mục mua bán trao đổi hàng hóa cũng nên cho vào cho thêm phong phú ạ....

Căn bản thì cũng giống Wtt và 1 số web khác thôi...cứ làm dần dần rồi vỡ ra nhiều thứ khác.
Để em nghĩ tiếp ạ.

40
0
0

Nấm yêu!

Nấm xin mạo muội có vài suy nghĩ viết ra mọi người tham khảo thôi nha, sai thì mọi người bỏ qua cho đừng cho Nấm nhiều chuyện.hìhì
- Cũng khó cho ADMIN vì một mình xây nhà trong lúc vừa lo việc nước đảm việc nhà, thì như vậy cũng là một cố gắng phi thường rồi. Theo nấm thấy về hình thức nhà của mình cũng tạm ổn vì cái này có thể thay đổi được. Theo xu hướng thiết kế hiện nay thì web đơn giản và màu sắc hài hoà bắt mắt nhưng không sặc sỡ. Chữ trên trang chủ vừa đủ cho mọi người hiểu được dụng ý của mình. Phần baner logo tập trung ánh sáng tối đa để tôn lên cái mục đích ý nghĩa. do đó những thành phần phụ sẽ được làm hiệu ứng mờ dần, đây thể hiện đẳng cấp của thiết kế. Tuy nhiên phần này ADMIN phải tốn rất nhiều công sức đấy ạ.
Nhà mình cái baner chưa thể hiện được đúng ý nghĩa, màu có vẻ hơi chết nên không tập trung nhìn qua như bị ngăn cách giữa baner và trang. Tên trang chính "CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG"nên đặt ngay ngắn chữ chân phương rõ ràng. câu sologan "nhân rộng tấm lòng Nhân" nên cho dòng text chạy chậm phía dưới, nhìn bây giờ tên trang chính cần nhiều người biết đến thì lại thường quá làm mất đi vẻ trang trọng. Vài lời góp ý với hình thức cho ngôi nhà mình mong cho CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG ngày càng lớn mạnh.

131
0
0

E dùng cái màn hình LCD thấy nó bị sao ý? HIc. Bác xem lại xem.
CÁi banner nhìn có vẻ "xì tin" quá.
Đôi lời góp ý.

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

E dùng cái màn hình LCD thấy nó bị sao ý? HIc. Bác xem lại xem.
CÁi banner nhìn có vẻ "xì tin" quá.
Đôi lời góp ý.
Mình mới tham gia 4rum nhờ người chị giới thiệu nên chưa biết nhiều, nhưng mình thấy vài điểm sau.
- Logo CSTT hơn "xi tin", nên thây đổi, chỉ add logo vào thôi
- Skin 4rum hơi tối, chạy trên Skin Defsults. Tạo riêng một Skin cho mình (Phù hợp với tiêu chí)
- Các mod hổ trợ chưa có.
- Trang chủ: Tin tức thì mình thấy ACE có thể dùng Joomla hay Wordpress là phù hợp nhất (chuyên nghiệp)
- Diễn đàn các bạn chạy vBulletin là ok rồi nhưng mua nó mất 160usd đấy.

* Các bạn đang đậu Host ở Nhân Hòa nhưng ko biết bạn dùng gói nào, tháng bao nhiêu BW .....

Vài lời vậy nếu có gì sai xin ACE CSTT bỏ qua cho.
Các bạn cần giúp mình sẽ giúp nếu mình làm được. Thân ái

Một chút góp vào CSTT: http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=16009&postcount=31

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
492
0
0

sweetlily

* Các bạn đang đậu Host ở Nhân Hòa nhưng ko biết bạn dùng gói nào, tháng bao nhiêu BW .....
Mình chỉ biết được có mỗi một ý, lanh chanh vào đây trả lời bạn, trích từ topic này sang. Có gì sai xin webmaster sửa bảo ạ :smiling:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=12069&postcount=3

2. Hosting: nâng lên gói cước 2GB/ 6 tháng (từ 24/4/2009 đến 24/10/2009) = 684.000 VNĐ (đúng giá là 1.120.000 nhưng vì còn dư 25$ của gói cũ nên chỉ thanh toán 684.000 VNĐ)

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Mình chỉ biết được có mỗi một ý, lanh chanh vào đây trả lời bạn, trích từ topic này sang. Có gì sai xin webmaster sửa bảo ạ :smiling:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=12069&postcount=3
Nếu ACE cần hosting thì vịt sẽ share cho quý ACE CSTT một host tại USA (bluehost). Nói chung là host ở nước ngoài, còn trong nước thì mình ko có cái host nào hết. Hiện tại vịt chạy cũng nhiều host nhưng ở USA ko à. ACE cần gì thì Pm, nếu vịt giúp được vịt giúp (free 100%). Thân ái
@ Gói "Thương mại điện tử": Dung lượng lưu trữ 2GB, Băng thông / tháng 25GB (thắp quá). Mình sẽ share host: Disk Space Usage: ....../∞ MB
Monthly Bandwidth Transfer: ....../∞ MB (Không giới hạn)

http://hongan.org/chiasetinhthuong.org

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nếu ACE cần hosting thì vịt sẽ share cho quý ACE CSTT một host tại USA (bluehost). Nói chung là host ở nước ngoài, còn trong nước thì mình ko có cái host nào hết. Hiện tại vịt chạy cũng nhiều host nhưng ở USA ko à. ACE cần gì thì Pm, nếu vịt giúp được vịt giúp (free 100%). Thân ái
@ Gói "Thương mại điện tử": Dung lượng lưu trữ 2GB, Băng thông / tháng 25GB (thắp quá). Mình sẽ share host: Disk Space Usage: ....../∞ MB

Ui da, ngưỡng mộ kiến thức IT của bác này quá ạ:applause:

354
0
0

nikita24480

Cám ơn bác quá, Web chúng ta cần những người như bác ấy lắm. Cả nhà tặng bác ấy 1 tràng vô tay nào. :applause::applause::applause:

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi chờ mãi mới
http://chiasetinhthuong.org/
Cảm ơn Admin, cảm ơn ban biên tập, cảm ơn ...ai đó nữa nhỉ.
Nhưng từ diễn đàn bấm trang chủ thì ko ra đc. Chắc khoá ngoài
Invalid forum path specified! Please edit this file and be sure to include the correct path for your $forumpath variable.

2,204
1
0

Nikki

Ơ...nhà mình có trang Home mới ah...lạ quá...đẹp quá ^^