Góp ý về áo đồng phục tài trợ cho học sinh các trường

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Trước hết, phải nói rằng việc CSTT tặng áo đồng phục cho các con là một sáng kiến tuyệt vời. Quần, áo sơ mi và áo khoác đều rất đẹp, chất lượng tốt! Cảm phục các bác take care việc này lắm lắm :x :x :x

Em chỉ hơi lăn tăn một tý về cái logo in trên tay áo các bác ạ! Vẫn biết PR cũng là việc hết sức nên làm để xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh. Tuy nhiên, em thấy phù hiệu in trên tay áo có logo CSTT hơi... to quá :) Có lẽ đã là phù hiệu áo đồng phục thì chi tiết chính nên là tên trường, logo CSTT chỉ nên để nhỏ một góc hoặc in mờ làm hình nền thôi. Không biết có phải tính em đa sự và hơi tiểu tiết quá không mà sao nhìn phù hiệu cứ thấy cấn cá vậy đấy! Chia sẻ với các bác xem thế nào :)

284
0
16

mecunbebong

Member
Ðề: Góp ý về áo đồng phục tài trợ cho học sinh các trường

Em cũng thấy vậy.
Theo em thì logô của CSTT in nhỏ nhỏ ở ngực áo, còn trên tay áo in (hoặc may vào) tên trường giống như đồng phục của các trường khác ý ạ (như thế này chắc là lại phát sinh thêm tiền in nữa, nhưng mà em thấy hợp lý hơn).

10,149
29
48

ALnML

Super Moderator

Cám ơn em cám ơn em, các chị già cũng mong lắm sau mỗi chuyến đi mọi ng nghĩ gì thấy cấn cá gì thì góp ý để CSTT chúng ta làm tốt hơn hay hơn.
Nói về logo, công đầu thuộc về mẹ Hải Tâm (Cảm ơn em nhiều lắm), vất vả thiết kế đi thiết kế lại mấy lần, đầu tiên xoay ngang, rồi ko hợp lại xoay dọc, thấy nhiều chữ CSTT muốn xóa đi nhưng xóa thì lại mất cân đối, … rồi chốt đc 2 mẫu gửi cô Hiệu trưởng duyệt. Vì trường chưa từng bao giờ có đồng phục, logo trường lại càng không có, nên thiết kế sao cho cân đối cũng khó phết. Cô giáo nói logo của trường ko có, tên của trường cũng ko thể để quá to được, nghĩ thì dễ nhưng làm quả thực ôi sao mà khó thế.
Ý của Đan Hà làm mờ đi logo CSTT chị đồng ý. – Đợt in vừa rồi trên bản vẽ logo đúng màu nhưng trên thực tế cũng mờ lắm, ko còn đc màu nguyên bản nữa.

Đây là bản phù hiệu, mọi người ai có thể giúp thiết kế lại thì hô trên đây rồi c sẽ qua gửi email cho. Phù hiệu này chúng ta còn dùng lâu dài, nên thiết kế lại cũng là điều nên làm. Đợt rồi thời gian gấp gáp quá nên ko suy tính được nhiều.

http://

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
327
0
0

Mẹ Đan Hà

Ooh, nói thì dễ nhưng làm mới khó! Em loay hoay định thiết kế thử để Mẹ Hải Tâm và các mẹ xem thế nào, ý tưởng là thay vì phù hiệu của trường thì để hình quyển vở và cái bút, rồi tên trường, biểu tượng CSTT của mình để lên một góc thôi nhưng làm mãi chưa được :) Chợt nhớ ra có những người bạn làm thiết kế, để nhờ thử mọi người giúp xem sao...

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Thiết kế của bác LG post lên em chỉ có 1 góp ý là cố gắng chỉ dùng 2 mầu, tối đa là 3 mầu cho logo vì diện tích nhỏ như vậy lại nhiều mầu thì trông rối mắt và chi phí in (thêu) cao hơn.

1,904
0
36

291179

Active Member

theo em bỏ bớt hai dòng chữ hai bên đi ạ, thế này nhìn hơi rối , mình có thể kéo chữ nhân rộng tấm lòng Nhân vào bên trong trái tim luôn , nhìn sé thoát hơn ạ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm nay bạn Gió có gửi cho tớ logo này, cả nhà xem và cho ý kiến ạ:

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Ðề: Góp ý về áo đồng phục tài trợ cho học sinh các trường

Chị rất thích logo này, thoáng hơn, nổi hơn, và vẫn truyền tải được thông điệp. :-*
Hôm nay bạn Gió có gửi cho tớ logo này, cả nhà xem và cho ý kiến ạ:

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Em cũng thích cái logo của Gió

741
0
16

Em cũng thích logo của bạn Gió. Trông gọn và đẹp, đủ thông tin ạ!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em cũng thấy bản thiết kế phù hiệu này thoáng @};- . Tuy nhiên nhờ chị CTB và Gió (chạ bít sn bi nhiêu nên em liều mạng xưng tên, hihi), sửa lại mấy chỗ sau đc ko ah:

- Hình trái tim hình như hơi lệch, có vẻ bị kéo thêm chiều cao, hay là tại do máy tính của em nó thế nhỉ, vì nguyên bản trái tim nó hơi ... beo béo ;) , . Cho em email đi em sẽ gửi bản gốc ah, file CDR.

- Trong logo hình trái tim có chữ Chia sẻ tình thương, tức là cả hình trái tim + hình đôi bàn tay + chữ "Chia sẻ tình thương" là 1 tổng thể của logo, nên em nghĩ cần chèn thêm chữ đó vào ạ, logo thì mình cần thống nhất trong mọi thiết kế. Trong file gốc logo đã có chữ này rồi ah, Gió ko phải thiết kế lại nữa.

- Cụm chữ vòng vòng ở trên em nghĩ nên sửa lại thành: www.chiasetinhthuong.org - để mọi người biết địa chỉ trang web mình mà truy cập, điều này vô cùng quan trọng khi các trường hợp cần liên lạc với mình. (dù rằng như vậy sẽ có 2 chữ cstt trong phù hiệu).

- Về màu sắc, em muốn đổi màu xanh (của chữ Thân tặng và các vòng tròn) thành màu cốm, để giữ đc 2 màu truyền thống của CSTT mình là màu hồng tím của logo và màu chuối của đồng phục.

Em lắm chiện nhỉ :) , cám ơn mẹ CTB và Gió rất nhìu ah :-* .

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Để lúc nào gặp Gió chị sẽ bảo bạn ý chỉnh sửa lại rồi gửi lại cho Hội đồng thẩm duyệt nhá.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Sau nhiều lần bóng bàn, với sự chỉ đạo của các mama đại tổng quản, bạn Gió đã rất nhiệt tình thiết kế lại phù hiệu đồng phục cho các bé ở Trung Lý. Cám ơn em nhìu nhìu >:D< :x .