Hỏi cách làm bánh trứng giống loại bánh trứng đóng hộp của Thái

30
0
0

MeKeoChip

Em rất thích ăn loại bánh trứng đóng hộp của Thái. Vỏ bánh ngon mà nhân trứng ở trong cũng ngon, nhân trứng trong, ăn mát không như loại bánh trứng của Việt Nam, nhân rất khô. Em rất muốn làm loại bánh này nhưng ko có công thức và cách làm. Các chị em, có ai biết làm loại bánh này, hướng dẫn giúp em với ạ. Em cũng tìm bên web của chị Khai Tâm nhưng ko thấy.

Loại bánh này ạ

Em cảm ơn.

Đính kèm

30
0
0

MeKeoChip

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
14
0
0

chuppykat

Ðề: Hỏi cách làm bánh trứng giống loại bánh trứng đóng hộp của Thái

Em ko biết đâu em chưa làm bánh này bao giờ :D Em vừa google thôi. Các chị cao thủ ơi ra tay giúp đỡ đi ạ

57
0
0

MeNamDuy

Nhà em cũng thích loại bánh này lắm. Thằng bé nhà em có thể ngồi ăn một lèo hết cả hộp.
Có bác nào biết cách làm thì chỉ giáo ạ @};-@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bạn ơi, có thêm chút hướng dẫn về phần kết hợp nhân custard và vỏ bánh được không? tức là cho nhân custard vào giai đoạn nào bạn ạ

Cảm ơn bạn.
Lúc cho bột vào khuôn ý, khuôn thì lót cái giấy xếp xếp gọi là cupcake liner ý, dùng túi bắt bông kem nhá, bột 1 túi nhân custard 1 túi, tỉ lệ 2,5/1. Cắt lỗ đầu túi, bót 1 ít bột, rồi bóp 1 cục nhân vào trung tâm, rồi bóp tiếp bột lên, sau khi bóp bột đến 2/3 khuôn là cho vào lò đã làm nóng sẵn ý, hì, nhưng tớ làm ra bánh vẫn cứ là khô hơn thằng custard nhé, nên chưa muốn làm tiếp :D