Làm sao để gõ tiếng Việt

31
0
0

nmai02

Cho em hoi voi, lam` sao de go tieng viet?

o ben wtt hoac vnexpress... em deu co' the go tieng viet... con o dien dan` cua minh` thi ko duoc.
em chi biet danh' telex thoi a

lam on chi cho em lam gi` de go duoc tv

492
0
0

sweetlily

diễn đàn còn chưa hoàn thiện nên chưa đánh tiếng Việt trực tiếp được. Chị cài Unikey vào máy của chị rồi bật lên là đánh tiếng Việt thoải mái thôi: http://www.unikey.org/bdownload.php

Chứ ko đợi ác min thì đến mùa quất (hihi nói xấu admin đừng khóa nick của em nhé :laughing:)

31
0
0

nmai02

dang dung` may' cua hang em a... ko tu y' cai dat duoc. thoi thi` chi chiu kho' doi den mua quat' vay... mien la` admin dung` khoa' nick vi` ko chiu go tieng viet.
em la` em muon go tieng viet lam day chu

492
0
0

sweetlily

Công ty chị khó thế, bình thường cài mấy cái này vào máy đâu cần phải có quyền admin gì đâu nhỉ. Thôi lại đi gõ cửa admin nhà mình vậy :smiling:

31
0
0

nmai02

experian ma` em, bon chi deal voi social security number, govement records, statements voi ca the tin' dung nua. nhieu rules lam'. PC thi` nguoi ta scan moi dem, tham chi jump drives cung ko duoc mang vao` building nua
chi chua cai` dat thu, co' the la` duoc nhung thoi khong muon troubles :)

160
0
0

Mẹ Sóng

Admin ơi, làm thế nào để ngày tháng của diễn đàn theo chuẩn của VN đi, nghĩa là dd/mm/yyyy ấy. Em vào diễn đàn cứ thấy:

Chào, Mẹ Sóng.
Vừa ghé thăm: 04-03-2009 lúc 02:16 PM

Trong khi đó ngày đúng là 03/04/2009 ạ
Thanks

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Cho em hoi voi, lam` sao de go tieng viet?

experian ma` em, bon chi deal voi social security number, govement records, statements voi ca the tin' dung nua. nhieu rules lam'. PC thi` nguoi ta scan moi dem, tham chi jump drives cung ko duoc mang vao` building nua
chi chua cai` dat thu, co' the la` duoc nhung thoi khong muon troubles :)
Từ ngày ở cơ quan thay máy tính mới em cũng không gõ được tiếng việt trên diễn đàn mặc dù chat vẫn ngon lành, đang nghi ngờ là do chuyển sang dùng win vista... Thế nên giải pháp khi ở cơ quan của em là gõ ra word rồi copy vào diễn đàn chị ạ

12
0
0

ViDan

Ðề: Làm sao để gõ tiếng Việt

dung roi. Me nay thong minh qua. minh cung ko go dc tieng viet

91
0
0

chIp_HL

Hihi, check lại cái, tự dưng hôm nay dùng được tiếng Việt rồi :laughing::love:

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Các thành viên muốn gõ tiếng việt trên tất cả các chương trình chỉ cần:
- B1: Chạy phần mềm Vietkey hoặc Unikey
- B2: Chú ý font chữ
- B3: Chú ý chế độ của Vietkey hoặc Unikey

5
0
0

barbie

Admin oi, may cua minh khong the cai font Vietkey hoặc Unikey vi se dung voi 1 font chu khac dang chay tren may minh, vay co cach nao khac de danh TV nhu cac WEB khac khong ?

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Admin đã bàn với Kỹ thuật về việc cài chế độ gõ tiếng Việt tự động thẳng trên web nhưng thời điểm này chưa thực hiện được. Mong bạn thông cảm!

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Chào bạn barbie!

Trên tất cả các website mà bạn gõ được tiếng Việt mà ko cần phải cài Vietkey hoặc Unikey là do đã hỗ trợ font định dạng chuẩn Win rồi. Tuy nhiên, ở website đó bạn chỉ dùng được 1 loại font duy nhất mà Ban quản trị website đã mặc định. Còn trên Diễn đàn của chúng ta sử dụng bộ gõ tổng hợp nên cần cài Vietkey hoặc Unikey.

Không rõ bạn nói sử dụng 2 bộ gõ này bị đụng với font trên máy của bạn nghĩa là như thế nào? Vì 2 phần mềm này có thể chạy trên các hệ điều hành mà?

Thân mến!:rose: