Làm sao để tải file từ máy

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Admin ơi cho em hỏi cái, nếu tải hình từ máy lên, sau khi Browse để chọn hình rồi thì bấm vào đâu để tải lên trước khi đóng khung đấy vào ạ. Em tìm mỏi mắt chẳng biết bấm vào đâu để tải, làm năm lần bảy lượt chẳng được. Hay tại em dốt quá nhỉ :sigh:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Tình hình diễn đàn

Admin ơi cho em hỏi cái, nếu tải hình từ máy lên, sau khi Browse để chọn hình rồi thì bấm vào đâu để tải lên trước khi đóng khung đấy vào ạ. Em tìm mỏi mắt chẳng biết bấm vào đâu để tải, làm năm lần bảy lượt chẳng được. Hay tại em dốt quá nhỉ :sigh:
Cho chị lanh chanh cái, sao lại tải hình thẳng từ máy hả em, chị nghĩ phải up lên mấy trang như photobucket, flickr, upnhanh... rồi copy cái IMG link dán vào bài post của mình em ợ. Chỉ có avatar là em tải hình thẳng từ máy tính của em được thôi. Đúng không nhể:sigh:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Cho chị lanh chanh cái, sao lại tải hình thẳng từ máy hả em, chị nghĩ phải up lên mấy trang như photobucket, flickr, upnhanh... rồi copy cái IMG link dán vào bài post của mình em ợ. Chỉ có avatar là em tải hình thẳng từ máy tính của em được thôi. Đúng không nhể:sigh:
chị Cáo nói đúng đó. Tải hình từ máy thì phải thông qua chức năng đính kèm file, mà làm thế thì ảnh nhỏ, nhìn xấu lắm. Theo cách của chị Cáo nói là tốt nhất.

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Lần sau muốn hỏi Admin vấn đề gì, bạn post vào ALÔ! ADMIN XIN NGHE! để Admin có thể trả lời bạn ngay.

Để tải hình từ máy lên, bạn bấm vào Browse, sau đó bấm vào Thêm File.
Bạn sẽ thấy có dòng báo ở dưới là File đang được tải lên:
PHP:
Uploading File(s) - Please Wait.
Nếu bạn chưa resize hình ở dung lượng chuẩn 620*280 thì file sẽ không được tải lên và sẽ báo lỗi thế này:

PHP:
The Dimension limits for this filetype are 620 x 280. We were unable to resize your file so you will need to do so manually and upload it again. Your file is currently ......
Nếu sau đó bạn thấy có file mà bạn vừa tải lên đã hiển thị trong khung đó, ở phần "Các văn bản gửi kèm hiện tại", có nghĩa là file đã được tải thành công, thì bạn bấm vào "Đóng khung này" ở phía dưới. Sau đó bạn trở lại khung bài post và sẽ thấy ở phần Đính kèm đã hiển thị tên file mà bạn vừa up.