Mẹ đoảng - có ai như em????

354
0
0

nikita24480

Em ko mê trẻ con. Em mê chó mèo hơn. Thế mà em lại có con. Chồng em y chang em, cũng ko thích trẻ con. Hồi mang thai con bé con. Vợ bảo chồng: anh ơi chắc chăm trẻ con, khó hơn chăm chó tí thôi nhỉ? Chồng trả nhời: Ừ chắc thế....
Đến giờ phút này con hơn 2t cũng vậy. Em vẫn mù mờ về chuyện chăm con. Hôm vừa rồi đi chơi với lũ bạn, nghe chúng nó nói về chuyện con cái mà em cứ há hốc mồm ra nghe. Con em cũng bằng con chúng nó. Con chúng nó nói nhau nháu. Con em chả nói gì. Chúng nó quay sang đổ tội em chả nói chuyện gì với con. Em hỏi: Thế nói cái gì, tôi có gì để nói đâu....nói nó có hiểu đâu mà nói. Chúng nó lại mắng em chả ra gì. Chúng bảo: con ko biết cũng phải nói chứ? Ối giời nào em có biết. Chúng nó hỏi thế cô giáo con em tên gì? Ôi ai mà biết, con em đến trường ăn gì làm gì em có biết đâu. Sáng đưa đến, chiều đón về chấm hết. Nó có nói đc đâu mà hỏi. Thế là chúng lại mắng em 2 chập nữa, Con ko nói cũng phải hỏi. Phải hỏi cô giáo nữa chứ.......

Thế là càng nói thì em lại càng thấy em tệ thật với tư cách 1 người mẹ.....Sao em chán em nhỉ....cũng như chuyện chơi với con. Cả đời em có chơi với trẻ con bao giờ đâu mà em biết chơi thế nào......Ôi càng nói em lại càng thấy thương con em

883
0
0

mèo_ú

Em ko mê trẻ con. Em mê chó mèo hơn. Thế mà em lại có con. Chồng em y chang em, cũng ko thích trẻ con. Hồi mang thai con bé con. Vợ bảo chồng: anh ơi chắc chăm trẻ con, khó hơn chăm chó tí thôi nhỉ? Chồng trả nhời: Ừ chắc thế....
Đến giờ phút này con hơn 2t cũng vậy. Em vẫn mù mờ về chuyện chăm con. Hôm vừa rồi đi chơi với lũ bạn, nghe chúng nó nói về chuyện con cái mà em cứ há hốc mồm ra nghe. Con em cũng bằng con chúng nó. Con chúng nó nói nhau nháu. Con em chả nói gì. Chúng nó quay sang đổ tội em chả nói chuyện gì với con. Em hỏi: Thế nói cái gì, tôi có gì để nói đâu....nói nó có hiểu đâu mà nói. Chúng nó lại mắng em chả ra gì. Chúng bảo: con ko biết cũng phải nói chứ? Ối giời nào em có biết. Chúng nó hỏi thế cô giáo con em tên gì? Ôi ai mà biết, con em đến trường ăn gì làm gì em có biết đâu. Sáng đưa đến, chiều đón về chấm hết. Nó có nói đc đâu mà hỏi. Thế là chúng lại mắng em 2 chập nữa, Con ko nói cũng phải hỏi. Phải hỏi cô giáo nữa chứ.......

Thế là càng nói thì em lại càng thấy em tệ thật với tư cách 1 người mẹ.....Sao em chán em nhỉ....cũng như chuyện chơi với con. Cả đời em có chơi với trẻ con bao giờ đâu mà em biết chơi thế nào......Ôi càng nói em lại càng thấy thương con em
cố lên bác ạh, biết rồi thì mình sửa từ từ thôi, bù cho con từ giờ là vừa, để cho con phát triển tốt hơn, chúc bác thành công nhá, em thì chưa có cháu nhưng mà thèm wa, em hy vọng em cũng sẽ thương con em thật nhiều....

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Mẹ đoảng - có ai như em????

Chị vừa đọc vừa cười (đừng giận chị) vì nói thật chị cứ nghĩ em viết đùa đấy. Chị gặp Meg nhà em, thấy nhanh tanh tách thế mà. Chưa biết nói thì chị nghĩ có khi con đang cân nhắc trước khi quyết định sẽ nói tiếng anh hay tiếng việt đấy. Chị có thói quen nói chuyện với bé từ khi mới đẻ. Bé chưa nói được nhưng chắc bé cảm nhận được đấy em ạ.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Thương con thì tìm cách thể hiện đi chứ chị.Em nghĩ là chị nói ra được những điều này thì cũng ko hẳn là... hết đường cứu chữa đâu.:smiling:

318
0
0

hoa Dím

Nikita ơi, trái tim người mẹ sẽ mách bảo làm điều gì là tốt nhất cho con mà. Mọi sự so sánh đều khập khiễng cả. Tự tin lên nào! Cứ học hỏi từ những điều bạn bè hỏi, xem như mình đang soi gương vậy. Trong mắt Meg thì mẹ vẫn là nhất trên đời, đúng không?

883
0
0

mèo_ú

thế nào rồi hả chị Nikita????,mấy hôm nay có khá hơn ko ạh??hihihi.chúc gđ chị lun hp nhé.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nhìn Meg nhà em Nikita thì chắc là em đang đùa đấy hử, trông em cũng không thấy giống như em tả:thinking::thinking:. Chị ấy à, lần đầu tiên phải rửa..ít cho con còn sợ ọe ọe ầm ĩ í:laughing:

354
0
0

nikita24480

Em được cái rất dũng cảm trong việc rửa ass cho con. Nhưng vụ chơi với con và nói chuyện thì thú thực em tắc tị thật. Mọi người đến nhà nhìn em trông con thì mới biết em nói thật. Vì vốn ko thích trẻ con nên từ trước tới giờ ko mấy khi để ý trẻ con hoặc để ý người khác đối xử với trẻ con nên mù tịt thật. Yêu con thì yêu. nếu ko yêu con mình thì có hóa ra dở người ạ. Nhưng đúng là trên đời có người mẹ tốt và người mẹ chưa tốt mấy thật các bác ạ. Em sau khi kiểm điểm thì cho mình thuộc diện thứ 2. Em kiểm điểm để cố gắng tốt hơn lên thôi. hì hì hì. Em được mỗi khoản dọa trẻ con. Con em sợ em phát khiếp lên. Chả ai bảo nó được ngoài em hị hị hị

140
0
0

Hanoi&m

Em được cái rất dũng cảm trong việc rửa ass cho con. Nhưng vụ chơi với con và nói chuyện thì thú thực em tắc tị thật. Mọi người đến nhà nhìn em trông con thì mới biết em nói thật. Vì vốn ko thích trẻ con nên từ trước tới giờ ko mấy khi để ý trẻ con hoặc để ý người khác đối xử với trẻ con nên mù tịt thật. Yêu con thì yêu. nếu ko yêu con mình thì có hóa ra dở người ạ. Nhưng đúng là trên đời có người mẹ tốt và người mẹ chưa tốt mấy thật các bác ạ. Em sau khi kiểm điểm thì cho mình thuộc diện thứ 2. Em kiểm điểm để cố gắng tốt hơn lên thôi. hì hì hì. Em được mỗi khoản dọa trẻ con. Con em sợ em phát khiếp lên. Chả ai bảo nó được ngoài em hị hị hị
Hờ hờ...nhìn avatar là biết nó sợ đến thế nào...:laughing:

182
0
0

Nhim va Cun

Nikita chắc chắn là một người mẹ tốt và rất yêu con rồi, con người khác bạn còn yêu thương và chia sẻ như vậy nữa là con mình.
Mình cũng là người khô khan trong giao tiếp lắm thế mà từ khi có con mình đã học được 1 điều từ các con là nên thể hiện tình cảm cho người khác biết (nhất là tình yêu thương). Mỗi lần các con thể hiện tình yêu đối với mẹ thậm chí cả việc chúng làm mình crazy để thu hút sự chú ý là mình lại thấy hạnh phúc/ thỏa mãn lắm lắm lắm...nên mình nghĩ cũng nên fair với con bằng cách thể hiện cho con biết mình yêu thương và quan tâm đến con biết nhường nào. Hehe nhiều khi chả biết nói gì thật cứ ôm con và lẩm bẩm mẹ yêu con lắm yêu nhất trên đời thế thôi...Từ khi trong bụng mẹ con đã cảm nhận được tình yêu của mẹ qua giọng điệu của lời nói mà đâu cần hiểu ý nghĩa đâu.

Hic dài dòng quá nhưng mà cứ nói đến con cái là mình lại sa đà nói cả ngày ko chán:smilies:

780
0
0

memynhi

Trẻ con rất cần được nói chuyện đấy Nikita, nhất là với mẹ, mẹ bao giờ cũng là người chúng quý nhất, cho dù chúng có sợ mẹ hơn bố :). Bạn nên dành thời gian nói chuyện với con nhé.
Mình có 1 đứa em họ, vì bố mẹ bận quá nên suốt 2 năm đầu hầu như giao con cho người làm, đứa bé suốt ngày chỉ xem tivi, đến 2 tuổi phát hiện bị tự kỷ, bây giờ bố mẹ ân hận lắm, bây giờ cố nói thật nhiều với nó nhưng nó không thèm trả lời.

26
0
0

maison73

Đọc bài nhà nik buồn cười quá. Em đây này, thích trẻ con lắm, yêu con mình cực n vẫn là mẹ đoảng. Hôm nay cho con đi tiêm ở VF, thấy bác sỹ cho một loạt vitamin bổ sung, canxi, Fe, C,... tưởng mình chăm con kỹ và khoa học lắm rồi (toàn theo sách vở hiện đại đấy). Chắc đoảng???

31
0
0

nmai02

Con cham noi' vi` phai hoc bilingual thoi me no' a. tre con vietnam ben my hau het la` hon hai tuoi moi biet noi', nhat la` cac' be di truong hoc, vi` bon no' bi confused do'.
nhung 3 tuoi tro len thi` master ca hai thu tieng luon

Minh` co' cung tam su voi me nikita o cho la` minh` ko thich tre con.. gai'. the nao` lai de ra ngay mot cong chua'. nha` minh` tat ca cac anh chi em ho deu de con trai. tat ca ban be` deu de con trai. ban than cung la` mot tommy boy chinh' hieu.
luc' sieu am con gai' kho'c mat 3 ngay`, (chac cung mot phan vi hormon :smiling: ) ox noi' neu em ko biet buoc toc', mua ao' dam cho con thi` anh mua.
Den bay gio con 4 tuoi roi, ba no' dut khoat doi` de toc' dai`, minh` thi` chi muon lay cai' tong do cao troc cho roi.
Co' ai nhin` thay minh` buoc toc' cho con moi biet minh` vung ve den muc' nao`. co' nguoi con` hoi "sao me ko buoc toc' cho con, de no' tu buoc the". that ra la` me chau' buoc day, trong cu nhu to qua tren dau con.
chia se voi me Nikita, thoi bon minh` cung nhau hoc hoi, hy vong tien bo

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Co' ai nhin` thay minh` buoc toc' cho con moi biet minh` vung ve den muc' nao`. co' nguoi con` hoi "sao me ko buoc toc' cho con, de no' tu buoc the". that ra la` me chau' buoc day, trong cu nhu to qua tren dau con.
Heheee, nghe nmai02 tả cái vụ đầu tóc con gái mà buồn cười quá đi:laughing:, 2 mẹ con nhà này đáng yêu quá:kiss: