Một trường hợp bị điện giật rất thương tâm

492
0
0

sweetlily

Em mới nhận được thông tin này ngày hôm nay, rất thương tâm. Ko biết là nhà mình có làm gì để giúp Lành được ko ạ, chỉ vì ko có đủ tiền mua thuốc kháng sinh mà đành đầu hàng số phận hay sao? :(

----- Original Message -----
From: Tran Quy
To:
Sent: Wednesday, July 22, 2009 11:09 PM
Subject: Một trường hợp bị điện giật rất thương tâm

Tối qua có chị Mẫn, hộ lý ở Khoa Gây Mê hồi Sức bệnh viện Huế đến tìm tôi để tìm cách giúp đỡ cho một bệnh nhân bị điện giật nặng rất thương tâm. Sáng nay tôi vội qua Khoa hồi sức để thăm cháu và hỏi thăm các y bác sĩ ở đấy về trường hợp của cháu. Một điều cảm động là các bác sĩ, y tá đều tỏ ra rất quan tâm lo lắng cho Nguyễn Lành (sinh năm 1981). Gia đình gần như phó thác cho Khoa vì cha cháu mới chết cách đây 4 tháng vì bệnh ung thư dạ dày, mẹ không có đồng nào.

Bản thân cháu Lành lâu nay là lao động chính trong nhà, nuôi cha mẹ và nuôi em (cháu Lành sửa đồ dùng điện tử), vì thế cháu hiểu rất rõ tình cảnh gia đình mình, nên nói với mẹ cháu xin cho cháu về để chết.

Các y bác sĩ cho biết cơ thể cháu Lành kháng hầu hết các loại kháng sinh thông dụng, và chỉ có thể đáp ứng với loại kháng sinh rất đắt tiền, là Imipenem. Giá 1 lọ 1-2 triệu đồng, và một ngày 4 lọ (dùng khoảng 1 tuần). Cần được chích thuốc trụ sinh (loại có thể cháu chấp nhận) là điều quá ư quan trọng đối với cháu lúc này để ngăn chặn quá trình hoại tử đang tiếp diễn, điều này thật quá khó.

Các chỗ bị điện giật đang tiếp tục bị hoại tử trầm trọng và gia đình không có khả năng mua thuốc này nên hiện giờ chưa được chích thuốc gì cả. Các bác sĩ và y tá rất thương và lo cho cháu, nhưng không có tiền để mua thuốc.

Sau đây là những thông tin về cháu do gia đình và phòng hồi sức cho biết:
Họ và tên: Nguyễn Lành, 28 tuổi, độc thân
Địa chỉ: thôn Luong Dien Dong, xã Loc Dien, huyện Phu Loc
Cha: Nguyễn Văn Chiến, chết vì bệnh ung thư dạ dày cách đây 4 tháng
Mẹ: Trần Thị Khuyên, trước đây làm thợ máy, nhưng từ khi bị gãy tay và hư một mắt thì ở nhà và cháu Lành nuôi
Vào viện ngày: 5/7/2009
Lý do: bị bỏng diện nặng độ 3 vùng cánh tay, bẹn 2 bên, 2 đầu gố (S#20%)
Chẩn đoán chính: hoại tử cánh tay phải và hoại tử da mặt trong đùi 2 bên, cháu Lành đã được phẫu thuật 2 lần
- Phẫu thuật lần 1: tháo khớp vai để hở da và cắt lọc tổ chức hoại tử 2 bên đùi
- Phẫu thuật lần 2: cắt lọc hoại tử
Và nếu không có trụ sinh thì việc cắt lọc hoại tử sẽ còn tiếp diễn
Bác sĩ dự đoán chi phí điều trị lên tới 100 triệu đồng và sẽ kéo dài
Chúng tôi rất mong cháu Lành được giúp đỡ kịp thời để được cứu sống.
Xin chân thành cảm ơn các anh chị
Minh Minh

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Một trường hợp bị điện giật rất thương tâm

Để nhắn ớt vào xem em nhé.

492
0
0

sweetlily

Cả báo Dân Trí và báo vnmedia đã hứa là sẽ giúp đăng bài sớm rồi ạ. Cảm ơn Cúc nhiều số và hienvth thì chị mới túm được 2 người đấy :x
Chờ tin của Ớt nữa ạ :)

535
0
0

MeoGiaHp

thật buồn, Lành bằng tuổi em, vậy mà .....
Bạn còn quá trẻ :(:)(:)((

2,080
0
0

Hic , hôm nay mới check mail nên mới biết V có viết mail cho H . Đang định chiều nay vào thăm , thì lại đọc đc tin của V là Lành kg qua được . Thương quá .

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Thương Lành quá! Cuộc đời em sao lại khổ như thế! :( Mong cho em được yên nghỉ!

1,904
0
36

291179

Active Member

:(:(:( mong em yên lòng đến nơi không còn đau đớn nữa@};-

1,849
0
0

BB&C

Lại một tin buồn nữa, sao vậy???

Vậy là em không con phải chịu đau đớn thêm nữa, nhưng người ở lại rất đau lòng.

4
0
0

Giangsec83

Bài báo Dân Trí vừa mới đăng tại đây: http://dantri.com.vn/c167/s167-340139/tieng-ren-la-cua-con-trong-giac-mo-nguoi-me.htm
Nhưng đêm hôm qua Lành đã không qua được :(( Cầu cho em được bình an yên nghỉ @};-
Mình vừa đọc thông tin ,thật thương tâm quá..........khi Lành chưa kịp nhận sự yêu thương ,chia sẻ giúp đỡ từ mọi người mà đã ra đi!Cầu mong cho Lành ra đi thanh thản và không còn những đớn đau .........tam biệt Lành!