(MS10/TT) 01.6.2005 - Đi thăm các bé khoa ung bướu BV Nhi TW

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

25/05/2005, 03:59 PM
Thông báo ! Thông báo !
Còn đúng một tuần nữa là ngày Quốc tế Thiếu Nhi 1.6 . Theo như dự kiến các mẹ WTT chúng mình sẽ lại đaị diện đi thăm các bé ở Khoa ung bướu tầng 7 - Bênh Viện Nhi Hà Nội

Cũng như lần trựoc lần này chúng mình cũng sẽ trích quỹ mua quà cho các bé, các mẹ nhé.
Chúng mình cũng đã liên lạc với BS ở đó , số lưọng các bé sẽ đựoc gửi tới vào thứ 2. Linhmia lấy giúp chị nhé.
Hakin ơi vẫn như lần trước em lại phụ trách mua đồ nhé. Cảm ơn em lắm lắm.

Như vậy hẹn các mẹ

Trưa thứ tư ngày 1 tháng 6 lúc 10h45 tại cổng bệnh viện Nhi HN
:6: :6:
25/05/2005, 04:30 PM
Nhất trí, nhất trí và nhất trí!!!

Chị Loan ơi, em cũng vừa liên lạc với Anh Hảo. Tầng 6 là khoa Nội tiết và gì gì đó (em không nhớ rõ). Mai em sẽ vào Viện Nhi và tiện thể lên trên đó xem xét tình hình luôn. Trưa mai có ai muốn đi với em ko?
25/05/2005, 04:39 PM
Trưa thứ tư ngày 1 tháng 6 lúc 10h45 tại cổng bệnh viện Nhi HN [/COLOR]
:6: :6:

Huhu, cái bà già này biết ngay mà, quyết cái giờ dở dở ương ương này để loại hết những đứa như tôi chứ gì; Rồi lại vỗ về thôi em đứng vòng ngoài cổ vũ các chị là đc rồi... Đây cổ vũ đây :6: :6: :6: :20: :20: :20:
26/05/2005, 10:02 AM
Huhu, cái bà già này biết ngay mà, quyết cái giờ dở dở ương ương này để loại hết những đứa như tôi chứ gì; Rồi lại vỗ về thôi em đứng vòng ngoài cổ vũ các chị là đc rồi... Đây cổ vũ đây :6: :6: :6: :20: :20: :20:
Không phải tớ muốn mà lạ giờ đấy mới tiện để gặp các bé. Chứ tớ cũng khó lắm chứ :2:
26/05/2005, 12:53 PM
Chị Loan ơi, cho em tham gia với nhưng mà giờ đó đúng là cũng khó cho em quá.
27/05/2005, 01:04 PM
Chị Loan ơi, mai là thứ 7 rồi, hẹn đưa bé Dưa đi chơi cùng các bé ở Nhà trẻ Hữu nghị thế mà mẹ thì ốm chưa khỏi, con thì nóng quá dị ứng nổi đầy người :20: :20: :20: :20: Không biết đến thứ 2 có khoẻ mà đi được không đây. Thôi em cứ đăng ký 1 chân dập dòm vậy :2:
30/05/2005, 09:42 AM
Có em nữa nhé... phân công công việc nhé các bác...
30/05/2005, 10:28 AM
Em tham gia với nhé. Em cũng đã kêu gọi được Công ty em tài trợ cho Viện nhi (chương trình gây quỹ ) 50 triệu đồng đấy
31/05/2005, 02:54 PM
Chị Loan ơi, như thông báo thì sẽ trích quỹ để đi thăm các bé. Thế đóng quỹ thế nào ạ. Chị ơi, có quy chế gì của hội viên thì mách em với, chứ em thỉnh thoảng lên diễn đàn đọc tin các mẹ chứ cũng chẳng hiểu mô tê gi mấy. Hướng dẫn em nhé. Thank you chị.
31/05/2005, 03:04 PM
Các trường hợp tặng quà thêm
1. Nguyễn Huy Khoé 4 tuổi Bạch cầu cấp
Phú Điền , Nam Sách Hải Dưong
Bố bị tâm thần , mẹ XKLĐ.
2. Nguyễn Văn Mười 14 tuổi Hodgkin tái phát
Yên Lạc Vĩnh Phúc
Bố mẹ làm rưộng , nhà mười ngwoi con , Mưòi là con thứ mười
3. Lê Thị Hà 10 tháng U túi noãn hoàng (bộ phận của phụ nữ)
Hải Nhân, Thịnh Gia Thanh Hoá
Đông con không có kinh tế
4. Đào Thanh Hải 7 tuổi u gan
Hải Hoà , Móng Cái Quảng Ninh
Bố mẹ làm ruộng nuôi bà bệnh hiểm nghèo
5. Nguyễn Thục Trinh 4 tuổi U tế bào Thần kinhĐông Tiện Đoan Hùng Phú Thọ
Bố mẹ làm ruộng
6. Phan thanh Phương 4 tuổi Bạch Cầu cấp
Minh Nông Việt Trì Phú Thọ
Mẹ làm lẽ , một mình nuôi con . 40 tuổi đẻ đựoc đứa con, khi bé 4 tuổi phát hiện bệnh
7. Vũ Trần Thu Vân Bạch cầu cấp
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=101335#post101335
8. Hoàng Lý Lan 4 tuổi Bạch cầu cấp
42A/203 Tôn Đức Thắng Hà Nôi
Bố ngoài 70 tuổi , mẹ 26 tuổi . Bố truớc là Việt kiều bị lừa rồi đi tù . Mẹ giờ gần như ....gọi ...cái đi liền .
9. Nguyễn Thành Chung 20 tháng U gan
Cựu Khê . Thanh Oai Hà Tây
Làm ruộng . Bố mẹ rổ rá cạp lại và đây là con chúng ta. Nhưng bố hay đi cờ bạc . Bán lợn lấy tiền cho con đi viện , bố màng đi cờ bạc hết
10. Trần Văn Châu 3 tuổi Sarcom cơ vân
Cẩm Thạch Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh
Nhà làm ruộng . Nhưng bé phải mổ đi mổ lại rất nhiều lần . Dùng vô cùng nhiều kháng sinh

Bác sĩ Lan có đưa cho chúng mình danh sách các bé cực kỳ khó khăn hiện đang có mặt tại khoa .
Với khoảng 50-60 trưòng hợp đnag nằm ở đó (hiện hôm nay có gần 50 ) nhưng mai có nhập viện nên chúng mình sẽ chuẩn bị dư ra . Chúng mình sẽ mua quà tinh thần như mọi lần , vụ này Hakin lo nhé
Còn 10 truờng hợp trên thì chúng mình định sẽ gửi phong bì để giúp đỡ động viện họ một phần nào ! Ý các mẹ thế nào
31/05/2005, 03:09 PM

Bác sĩ Lan có đưa cho chúng mình danh sách các bé cực kỳ khó khăn hiện đang có mặt tại khoa .
Với khoảng 50-60 trưòng hợp đnag nằm ở đó (hiện hôm nay có gần 50 ) nhưng mai có nhập viện nên chúng mình sẽ chuẩn bị dư ra . Chúng mình sẽ mua quà tinh thần như mọi lần , vụ này Hakin lo nhé
Còn 10 truờng hợp trên thì chúng mình định sẽ gửi phong bì để giúp đỡ động viện họ một phần nào ! Ý các mẹ thế nào

Mình đồng ý Loan ơi, vì các mẹ đi sớm quá nên mình sẽ cố gắng tới sau, khoảng 12 h có mặt ở viện rồi tìm các mẹ. Khoa ung bướu ở tầng mấy?

Trời ơi, nghe liệt kê hoàn cảnh của các bé thấy tội nghiệp quá :2:
31/05/2005, 03:20 PM
Loan ơi,c/trình ngày mai bắt đầu từ lúc mấy giờ. gặp nhau tại đâu.Có thể ngày mai tớ sẽ tham dự nếu Cụ Tổng cơ quan tớ lượn sớm.
31/05/2005, 03:24 PM
Chị ơi, hôm trước vào viện em cũng xuống khoa Nội tiết - Di truyền - chuyển hoá ở tầng 6. BN của khoa này cũng không đông lắm, hơn một nửa là trẻ sơ sinh nên chị chuẩn bị thêm cho em khoảng 15 suất quà nữa chị nhé. Mai em nghỉ buổi sáng nên sẽ đi mua thêm một ít bóng bay cho các bé.

Chị Loan S&B ơi, khoa Ung bướu ở tầng 7 chị ạ.
31/05/2005, 03:30 PM
Loan ơi,c/trình ngày mai bắt đầu từ lúc mấy giờ. gặp nhau tại đâu.Có thể ngày mai tớ sẽ tham dự nếu Cụ Tổng cơ quan tớ lượn sớm.

Mụ hàng xóm ơi.

Vâng

Khoa Ung bưóu tầng 7 (khu nhà 8 tấng của Viện Nhi )

Túm lại thể theo yêu cầu của các mẹ xin phép khoa đến muộn hơn rồi các mẹ ạ.

11 giờ 30 có mặt trên khoa (tầng 7) các mẹ nhé

Như vậy 11 giờ 15 cổng Nhi nhé !

To Hakin mai thêm phần quà cho các bé ở tầng 6 em nhé
31/05/2005, 04:10 PM
Khoa ung bướu có 1 bé sơ sinh 48 ngày tuổi
Khoa nội tiết có 20 bé sơ sinh và 10 bé độ tuổi 1-10

Túm lại bac LoanSB mua quà cho các bé sơ sinh nhé , Hàkin lo quà cho các bé còn lại .
Còn phong bì một suất . Chị Loan SB và chị Hoa SB đề đạt 100K/ 1suất . Cả năm mới có một ngày 1.6 thôi . Ý các mẹ thế nào ạ ???
50K - 100K -..
01/06/2005, 01:14 AM
Em có thể làm được gì các bác ơi,hay có ai cần xe ôm không?????
01/06/2005, 07:54 AM
Chị Loan và mọi người ơi, Hải Anh hôm nay nhà có việc bận không tham gia với mọi người được rồi, tiếc quá.
01/06/2005, 08:06 AM
Em có thể làm được gì các bác ơi,hay có ai cần xe ôm không?????
Mẹ Chíp ơi, ơi....cho tớ đi "xe ôm" với. Tớ ở Vạn Phúc ( 0953310105 ) cậu cho tớ đi cùng được không?
01/06/2005, 08:22 AM
Trua nay em cung vao vien nhi, neu khong co gi bat thuong em se gap cac chi trong vien.
01/06/2005, 09:03 AM
Mẹ Chíp ơi, ơi....cho tớ đi "xe ôm" với. Tớ ở Vạn Phúc ( 0953310105 ) cậu cho tớ đi cùng được không?
OK ngay,mẹ Dưa ở đoạn nào,hay em cứ đến ngã tư chỗ vạn phúc-kim mã rùi gọi cho mẹ Dưa nhé.
01/06/2005, 09:15 AM
Chị Loan ơi theo em để 100k/suất
01/06/2005, 09:32 AM
Các trường hợp tặng quà thêm
1. Nguyễn Huy Khoé 4 tuổi Bạch cầu cấp
Phú Điền , Nam Sách Hải Dưong
Bố bị tâm thần , mẹ XKLĐ.
2. Nguyễn Văn Mười 14 tuổi Hodgkin tái phát
Yên Lạc Vĩnh Phúc
Bố mẹ làm rưộng , nhà mười ngwoi con , Mưòi là con thứ mười
3. Lê Thị Hà 10 tháng U túi noãn hoàng (bộ phận của phụ nữ)
Hải Nhân, Thịnh Gia Thanh Hoá
Đông con không có kinh tế
4. Đào Thanh Hải 7 tuổi u gan
Hải Hoà , Móng Cái Quảng Ninh
Bố mẹ làm ruộng nuôi bà bệnh hiểm nghèo
5. Nguyễn Thục Trinh 4 tuổi U tế bào Thần kinhĐông Tiện Đoan Hùng Phú Thọ
Bố mẹ làm ruộng
6. Phan thanh Phương 4 tuổi Bạch Cầu cấp
Minh Nông Việt Trì Phú Thọ
Mẹ làm lẽ , một mình nuôi con . 40 tuổi đẻ đựoc đứa con, khi bé 4 tuổi phát hiện bệnh
7. Vũ Trần Thu Vân Bạch cầu cấp
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=101335#post101335
8. Hoàng Lý Lan 4 tuổi Bạch cầu cấp
42A/203 Tôn Đức Thắng Hà Nôi
Bố ngoài 70 tuổi , mẹ 26 tuổi . Bố truớc là Việt kiều bị lừa rồi đi tù . Mẹ giờ gần như ....gọi ...cái đi liền .
9. Nguyễn Thành Chung 20 tháng U gan
Cựu Khê . Thanh Oai Hà Tây
Làm ruộng . Bố mẹ rổ rá cạp lại và đây là con chúng ta. Nhưng bố hay đi cờ bạc . Bán lợn lấy tiền cho con đi viện , bố màng đi cờ bạc hết
10. Trần Văn Châu 3 tuổi Sarcom cơ vân
Cẩm Thạch Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh
Nhà làm ruộng . Nhưng bé phải mổ đi mổ lại rất nhiều lần . Dùng vô cùng nhiều kháng sinh

Vâng thế quyết định là 100K 1 trường hợp , mình đang ngồi viết phogn bì đây.

Hẹn các mẹ 11h 15 ở Cổng Viện Nhi
01/06/2005, 09:38 AM
Chị Loan ơi, như thông báo thì sẽ trích quỹ để đi thăm các bé. Thế đóng quỹ thế nào ạ. Chị ơi, có quy chế gì của hội viên thì mách em với, chứ em thỉnh thoảng lên diễn đàn đọc tin các mẹ chứ cũng chẳng hiểu mô tê gi mấy. Hướng dẫn em nhé. Thank you chị.

Quỹ hả em ? Đó là quỹ từ thiện của các thành viên WTT, của những ai muốn làm từ thiện mà thôi .
Chị thì đảm nhận chức thủ quỹ tại MB
Lenka đảm nhận chức thủ quỹ tại MN .
Ai muốn đóng góp thì gửi mà thôi . Từ đó mỗi lần có công việc từ thiện sẽ trích quỹ . Hoặc có các trưòng hợp riêng lẻ . ai thích gửi cho bé nào thì gửi .
Em cứ xem bên Hội quán những tấm long nhân ái sẽ hiểu mà .
Cảm ơn em
01/06/2005, 09:40 AM
Trưa nay thì em tắc tị rồi. Gửi muôn vàn tình thương mến cho các bé và các mẹ lặn lội thân cò hôm nay nhé :8:
01/06/2005, 10:01 AM
Cảm ơn Tumeo nhé ! Hê hê tớ sẽ chuyển hộ ...
Báo cáo lần này thăm 2 khoa ...Các mẹ có vẻ đinh oang tạc cả Viện Nhi mất.
Khoa ung bưóu có một bé sơ sinh 48 ngày tuổi
Khoa nội tiết có 20 bé Sơ sinh
Bác Sếu & Bờm đã đi mua hộ 21 chiếc áo cotton
Còn lại các bé lớn ở 2 khoa thì Hà kin mua sữa, bim bim . Mỗi bé sẽ : 2 gói bim bim và 2 hộp sữa tươi
Mèo hưong cùng đồng nghiệp (Công đoàn ...) sẽ mang đến 1 thùng sữa tươi.

10 suất khó khăn đựoc bác sĩ đề đạt chúng mình đã theo ý kiến đa số chuẩn bị 10 cái phong bì mối phong bì là 100K.
Mong đựoc sự đồng ý của các mẹ .
01/06/2005, 01:38 PM

Chà Me be Minh Mèo có cái tít ở phía dưới bài viết quả là chí lý. Nếu có thể bày cho mình cách làm với nhé.

Cam on nhiêu !

Me Nhim
02/06/2005, 09:27 AM
Mỗi lần đi thăm các bé viện Nhi về là thêm một lần buồn.
Nhưng mà đúng như mẹ 2 con gái nói, nên buồn để chia sẻ nỗi buồn với các bé.

Đến khoa Ung bướu, tôi lại gặp lại những bé đã ở đó cách đây cả tháng. Người nhà bé nói sao cô nhớ thế. Làm sao mà không nhớ được chứ, ám ảnh lắm các mẹ ơi. Con truyền hoá chất, tóc rụng gần hết.

Có những phòng mình k dám vào. Nghe mọi người kể, thương lắm. Bé nằm đó, máu cứ ộc ra từ mũi từ miệng. Ăn gì cũng nôn ra hết. Mẹ bé khóc, bà bé khóc. Bố bé đầu tóc rối bù, mặt đau khổ lắm chạy đi chạy lại gọi bác sĩ.

Trên đường mình xuống, gặp nhiều bé chuẩn bị đi mổ. Một gói bim bim, một hộp sữa cũng khiến các bé vui lắm.

Xuống khoa nội tiết, quá nhiều bé sơ sinh. Tội lắm, chẳng dám chụp ảnh các bé nữa. Mình chỉ chụp ảnh các bé lớn, cho các bé xem hình. Thấy bé cũng vui.

Chẳng có gì nhiều, chỉ một chút quá, có lẽ cũng đúng sở thích của các bé. Thấy các bé vui hơn một chút, là mình cũng đỡ buồn hơn.
02/06/2005, 01:18 PM
Bên cạnh ý nghĩa là làm việc tốt, mình đi là để thấy rằng mình quả là hạnh phúc, đủ đầy về nhà nếu có chút bực mình về con về chồng thì cũng biết rằng đừng bao giờ phá vỡ chút hạnh phúc mà có người nằm mơ cũng o thể có được như mình...

Vào viện cùng các mẹ 3, 4 lần rồi nhưng mình chưa một lần dám nhìn thẳng vào từng bé, hỏi han gia đình các bé vì mình sợ mình sẽ bị ám ảnh mãi không thôi... ra khỏi bệnh viện rồi mình chỉ cố tưởng tượng tới nghị lực phi thường của chúng và đặc biệt là gia đình chúng... họ phải quên đi nỗi đau để chiến đấu sống còn để giữ lại những gì sắp mất... mình cảm phục khi nhìn vẻ mặt lạc quan của các bé và gia đình để rồi lại xót xa, cảm động... thật là số phận.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.