(MS106/TT) 05.6.2010 - CSTT đến thăm và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã miền núi Duy Phú, Duy Xuyên, Quảng Nam

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: Ngày 05/06/2010 CSTT đến thăm và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã miền núi Duy Phú-Duy Xuyên-Quảng Nam

(Mạn phép)Hiền Nát Mơ Ruồi .........ơiiiiiiiiiiiiii vào ĐN đi, biển ĐN mùa này đẹp lắm đó :cstt09::cstt09::cstt01:
Đi Đà nẵng ngoài công việc ra ta đi tắm biển lại được ăn bê thui với ngủ tại mymy hotel :)

2,801
0
0

muathu

Ðề: Ngày 05/06/2010 CSTT đến thăm và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã miền núi Duy Phú-Duy Xuyên-Quảng Nam

Ngày 28/05 nhận 1000K từ thành viên giấu tên ủng hộ cho các em @};-@};-@};-

77
0
0

Eri Nguyen

Đi mấy ngày thế cả nhà? Một ngày hay 2 ngày để em còn biết đường lo liệu...

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đi mấy ngày thế cả nhà? Một ngày hay 2 ngày để em còn biết đường lo liệu...
Kế hoạch là bắt đầu từ 6h30 ngày 5/6/2010 và về trong ngày thôi bạn. :cstt04:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@};-@};-@};-:-* cho thành viên Giấu tên ạh, cám ơn thật nhiều :)

2,801
0
0

muathu

Ngày 31/05 nhận 500K từ Saomai ủng hộ các em @};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

1974 ủng hộ các bé 200k. Chị sẽ chuyển LG nhé

184
0
0

tomiu

Ðề: 05.06.2010 CSTT đến thăm và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã miền núi Duy Phú - Duy Xuyên - Quảng Nam

Chị LG ơi,
Cho em ủng hộ các bé 300K nhé (còn 0.5).

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Đồng Nát và bạn Kenken xin ủng hộ 1.000k cho chuyến đi.

Kế hoạch là bắt đầu từ 6h30 ngày 5/6/2010 và về trong ngày thôi bạn. :cstt04:
oh đi nhanh thế susu ơi, anh tưởng đi 2 ngày chứ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đồng Nát và bạn Kenken xin ủng hộ 1.000k cho chuyến đi.

oh đi nhanh thế susu ơi, anh tưởng đi 2 ngày chứ
hi.hi, làm gì mà đi lâu thế hả anh :D nếu xuất phát từ Đà Nẵng.
Còn đi hai ngày thì các anh chị ở Hà nội hoặc HCM thì hai ngày ạh , một ngày tắm biển một ngày trao quà :D

2,801
0
0

muathu

Ðề: 05.06.2010 CSTT đến thăm và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã miền núi Duy Phú - Duy Xuyên - Quảng Nam

Báo cáo cả nhà chuyến đi thành công tốt đẹp, có rất nhiều ảnh trong máy muathu nhưng sáng nay muathu có việc bận qua chưa post lên được, nhà mình đợi nhé :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em góp vài tấm hình trong chuyến đi trong lúc chờ bài tổng kết của chị Mùa thu ạh (chụp bằng điện thoại nên hơi mờ, mong cả nhà thông cảm)
Mình cùng hát để nhận quà nào

Những ánh mắt ngơ ngác , rụt rè khi được mời lên tham gia chương trình văn nghệ.

Có thể đây là lần đầu tiên trong đời có mặt ở Ủy ban xã nhận quà , nên các em còn rụt rè đến tội nghiệp.

2,801
0
0

muathu

Phóng sự ảnh trong chuyến đi tặng quà cho các em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã Duy Phú huyện Duy Xuyên Quảng Nam.

Gói quà chuẩn bị cho chuyến đi:

Quà đã chuẩn bị xong để hôm sau lên đường:

Chuẩn bị hội trường tại ủy ban xã Duy Phú:

Trong khi dán chữ lên băng rôn, do quên chỉnh trước nên thừa ra từ nghèo :)

Giao lưu với các em:

Phú Cường tặng cả nhà bài hát về Chia Sẻ Tình Thương:

Tặng quà, suất quà nặng quá nên phải bê giúp các con:

Chụp hình giao lưu:

Rời ủy ban xã Duy Phú cả nhà ghé thăm nhà Phú Cường và tập lại bài hát mà Cường đã sáng tác về CSTT:

Trong lần phát quà tại xã Duy Phú này các em còn nhút nhát lắm, chắc lần đầu tiên có đoàn đến tặng quà, các em cũng không có em nào học giỏi nhưng nhìn danh sách thì các em mồ côi, ba mẹ li dị bỏ nhà đi ở với bà, mẹ bị bệnh tâm thần....nên chắc chắn các em thiệt thòi nhiều, các em sẽ rất vui khi nhận được quà của CSTT.

Rời Duy Phú cả nhà ngược về xã ven biển Duy Vinh nơi mà CSTT đã đến tặng quà bão số 9 năm ngoái để thăm nhà bé Lan mà Mẹ Gôn đang bảo trợ cho con tiếp tục đi học, năm nay Lan thi vào lớp 10, như cô Lộc nói thì các em vùng này hiếm có em vào cấp 3, không biết bé Lan có đủ sức thi vào cấp 3 không :( Căn nhà của em vẫn như cũ không có gì thay đổi, mẹ gửi 3 em của lan sang nhà ngoại để đi cắt Lát thuê, còn mỗi Lan ở nhà. Em My nhà Memynhi tặng một cặp đi học cho em của Lan, Mẹ Gôn tặng cho con sách luyện thi vào lớp 10, truyện ..., và số tiền bảo trợ cho Lan chúc Lan cố gắng trong kỳ thi tới.

Căn nhà của mẹ con Lan, còn một số ảnh lúc trao quà nhưng ko có trong máy muathu:

Chuyến đi thành công tốt đẹp, cảm ơn cả nhà mình nhiều nhiều @};-@};-@};-

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

@hiềnvth: nhìn cái mặt em hớn hở mà....ghét thía.
em cũng hóng bài hát của anh Phú Cường
@ Đà Nẵng:em gửi :-*:-*:-*:-*:-*:cstt01:

737
0
0

hienvth

@hiềnvth: nhìn cái mặt em hớn hở mà....ghét thía.
em cũng hóng bài hát của anh Phú Cường
huhu, sao nỡ ghét cái mặt iem, em ăn vạ đây này :((

679
0
0

songthao

Xem hình mà ức ghê luôn. Cảm ơn cả nhà. Đợt này em vẫn chưa tranh thủ được. Thiệt là áy náy vô cùng.
Hay là ai có chỗ làm nào nghỉ thứ 7, lương cao, giới thiệu em với cho em được đi chung với cả nhà mấy dịp thế lày heheehe

737
0
0

hienvth

Để em up phụ chị Vừng nhá :D