(MS11/BH) 13.12.2005 - May quần đông xuân để ủng hộ quỹ CSTT

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

Mẹ Anh Minh
13/12/2005, 12:01 PM
MeTuU có gửi tôi rất nhiều vải mà tôi lu bu quá không may vá gì được. Tôi sắp được chơi gần chục ngày, nên khởi động lại chương trình may để thanh lý lô hàng này đồng thời để ủng hộ cho quỹ từ thiện.

Vải tôi đang có là vải cotton, nếu dùng để may quần đông xuân để mặc trong quần tây mùa đông này thì rất hợp lý. Mình định may một ít quần đông xuân bó sát để các mẹ mặc chống rét. Mình định giá là 20K/chiếc quần người lớn. Vì là vải cotton nên có độ co dãn tốt, mình sẽ may hơi rộng phía trên để ai cũng xài được. Và 100% số tiền thu được sẽ dành cho quỹ.

Vải có 2 màu: màu đỏ và màu cam :1:, màu này hơi rực rỡ, nhưng mình nghĩ để mặc bên trong thì vẫn OK. Các mẹ đăng ký đi mình sẽ may. Ngoài ra ai có thể may được thì báo lại cho mình, mình sẽ cắt rồi các mẹ may nhé.

Mẹ Anh Minh
13/12/2005, 05:57 PM
Các mẹ lưu ý giùm là 20K là giá quần của mẹ đấy ạ. Còn của bé thì lấy 12K thôi nhé, vì các bé thì chỉ hết chừng 2/3 lượng vải quần của mẹ thôi.

kiki
13/12/2005, 06:09 PM
Sao bác không may để gửi đi Simacai?? Khỏi phải lo số đo to bé. Nếu bác cần người lồng chun quần thì em tin chắc là em biết làm và có thể giúp bác được.

Mẹ Đan Hà
13/12/2005, 06:24 PM
Haha, nếu là quần do bác Kiki lồng chun thì em cũng xin đăng ký 02 cái ạ :21: !

Chị ơi Loan SB ơi, chị may cả áo mặc trong được không? Em có nhiều áo len cổ lọ ngắn tay muốn tìm một số áo đông xuân ngắn tay bó để mặc bên trong mà không có (giống kiểu áo đông xuân ngắn tay của các chú bộ đội ý :4: ). Hihi, nếu chị chiếu cố may cả áo thì cho em đặt 02 cái áo ngắn tay nhé - tay áo dài khoảng 4-5 cm tính từ nách :9: hoặc khoảng 10 cm từ đầu vai (cỡ chị mặc vừa là em mặc vừa) :8: :8: :8:

B&J
14/12/2005, 09:04 AM
Mình đăng ký 1 cái màu đỏ cho mẹ nhé, nhưng có lẽ màu rực rỡ thế mặc trong thì hơi phí, nhỉ :3: Để từ từ mẹ cháu xem có chỗ nào diện ra ngoài được không nhé :21:

Mình đăng ký 4 cái cho bé trai 1,5-2 tuổi cả 2 màu nhé, nhưng mẹ Anh Minh có thể "quá bộ" thêm cho mình cái yếm đằng trước cho ấm bụng được không? Vì con mình nghịch lắm, bụng lại có dáng quan hơi sớm nên lúc nào cũng hở hết cả ra. Chỉ cần cái yếm lửng lên được đến mỏ ác thôi, rồi buộc dây qua vai hay qua cổ gì đó, rồi mẹ cháu sẽ mặc áo trùm lên cho phi tang... Hắn cao 81cm - nặng 11kg. Suốt ngày đóng bỉm nên bác may cho cháu đũng dài dài ra một tí ạ. Có gì bác tính lại giá thành rồi cố gắng nhận cho cháu nhé! :6:

ALnML
14/12/2005, 09:26 AM
Em cũng đăng ký hai cái hai màu cho con gái mặc. Bác ơi cháu hơi gầy :2: bác biết rồi đấy. Nhưng cháu cao 1m42. Bác may ôm để cháu còn mặc bên trong quần đồng phục, và bình thường ở nhà cháu cũng thích mặc ôm ôm.

bill2003
14/12/2005, 09:53 AM
Chị ơi, em đăng ký 2 quần cho mẹ, nhưng mà là cho mẹ em. Vì cụ toàn mặc quần lụa nên mùa đông lúc nào cũng phải có quần đông xuân mặc bên trong. Mẹ em béo lắm nhưng lại thấp, khoảng 1m50 thôi. Trước em hay mua quần ở Dệt kim Đông Xuân nhưng toàn bị dài quá. Chị may giúp em nhé. Cám ơn chị.

muihech
14/12/2005, 10:02 AM
Em đăng ký 2 cái cho em nhé ( cao 1m60), cho em mỗi thứ 1 màu, mặc bên trong cho nó rực rỡ :21:

KLINHCUN
14/12/2005, 10:22 AM
Mẹ Anh Minh nói:
Vải tôi đang có là vải cotton, nếu dùng để may quần đông xuân để mặc trong quần tây mùa đông này thì rất hợp lý. Mình định may một ít quần đông xuân bó sát để các mẹ mặc chống rét. Mình định giá là 20K/chiếc quần người lớn. Vì là vải cotton nên có độ co dãn tốt, mình sẽ may hơi rộng phía trên để ai cũng xài được. Và 100% số tiền thu được sẽ dành cho quỹ.

Vải có 2 màu: màu đỏ và màu cam :1:, màu này hơi rực rỡ, nhưng mình nghĩ để mặc bên trong thì vẫn OK. Các mẹ đăng ký đi mình sẽ may. Ngoài ra ai có thể may được thì báo lại cho mình, mình sẽ cắt rồi các mẹ may nhé.[/QUOT
chị oiem có thể may giúp được nhưng mà em thấy vải đông xuân phải may bằng máy may công nghiệp cơ chứ may bằng máy thường thì nó ko có độ co giãn. bác lưu ý nhé, nếu được em sẽ giúp bác

mebau
14/12/2005, 10:28 AM
Cho mẹ cháu đăng ký 2 chiếc 2 màu luôn. Mẹ cháu hơi mi nhon, chỉ cao 1m54 thôi, và toàn mặc size small thôi. Tks

Mẹ Anh Minh
14/12/2005, 10:50 AM
OK, mình khóa sổ ở đây nhé, để về đếm vải xem còn không đã :1: rồi các mẹ lại ủng hộ tiếp nhé.

Mẹ Cún à, mình may bằng máy may thường, mình chỉnh chỉ trên dưới để độ căng hợp lý thì may vẫn tạm OK. Ngoài ra may quần này mình may 2 lần sẽ rất chắc chắn đấy.

KLINHCUN
14/12/2005, 11:00 AM
OK, mình khóa sổ ở đây nhé, để về đếm vải xem còn không đã :1: rồi các mẹ lại ủng hộ tiếp nhé.

Mẹ Cún à, mình may bằng máy may thường, mình chỉnh chỉ trên dưới để độ căng hợp lý thì may vẫn tạm OK. Ngoài ra may quần này mình may 2 lần sẽ rất chắc chắn đấy.
thế ạ, em thì ko biết cái món đó, hôm trước em cắt gấu quần đông xuân cho mẹ em, khi em may nó cứ bai ra lúc may xong thì nó lại dúm vào trông rất sấu. chắc trình độ em còi nên ko cao kiến đc, bác chỉ cho em chỉnh trên dưới như thế nào ạ?

Mẹ mèo bông
14/12/2005, 11:20 AM
Chị ơi, khóa sổ rồi mở lại một tý có được không?
Nếu được e đăng ký 2 cái cho PA nhé, màu gì cũng được. Cao 110cm, nặng 16kg :20:.
P/s: CN vừa rồi bể bơi mất nước nên đóng cửa.

me ty
14/12/2005, 02:14 PM
Em thấy có ý kiến mẹ nào đó rất hay. Nếu chị may quần yếm cho các be thi tốt quá, em đi lùng mua ở các cửa hàng mà chẳng thấy có quần yếm bằng vài đông xuân, để cho bé mặc đi ngủ ý mà, cho khỏi hở bụng. Em tin la sẽ có rất nhiều mẹ đặt hàng quần yếm đáy chị ạ. Nếu chị may thì em xin đăng ký 2 cái quần cho bé dài khoảng 80cm, năng 13kg. và 2 chiếc nữa cho bé dai 85 năng hơn 13kg gì đó( em đề phòng thằng tý nhà em nó còn lớn ạ, bác may cho cháu cai đũng dài ra 1 chút vi cháu còn đóng bỉm.
MeTuU có gửi tôi rất nhiều vải mà tôi lu bu quá không may vá gì được. Tôi sắp được chơi gần chục ngày, nên khởi động lại chương trình may để thanh lý lô hàng này đồng thời để ủng hộ cho quỹ từ thiện.

Vải có 2 màu: màu đỏ và màu cam :1:, màu này hơi rực rỡ, nhưng mình nghĩ để mặc bên trong thì vẫn OK. Các mẹ đăng ký đi mình sẽ may. Ngoài ra ai có thể may được thì báo lại cho mình, mình sẽ cắt rồi các mẹ may nhé.

thuyvuong
15/12/2005, 04:15 PM
Mẹ Anh Minh ơi nếu mở sổ nữa thì cho em đặt hàng 2 quần yếm cho bé nhé, Tin nhà em cao 80 cm nặng 11,5 kg.
Nếu dược thì em sẽ tự may chị nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.