(MS112/TT) 15.01.2011 - Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở lớp học tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Cả nhà chắc vẫn còn nhớ Lớp học tình thương học ở chùa Đồi do cô Hòa và các thầy cô giáo dạy miễn phí cho trẻ khuyết tật của xã. 29.05.2010 CSTT chúng mình đã đến vui Tết thiếu nhi với các con.

http://chiasetinhthuong.org/diendan...-biệt-khó-khăn-ở-xã-Đông-Sơn-Chương-Mỹ-Hà-Tây

Chùa Đồi, thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ cách Hà Nội 40km. Chùa chỉ có sư thầy trụ trì và một sư bác còn trẻ, nhận nuôi 3 cháu mồ côi cha mẹ, gia đình khó khăn, không có điều kiện cho con đi học và dành một dãy nhà làm “Lớp học tình thương” - chỉ dạy các cháu khuyết tật, nhiễm chất độc màu da cam và kém phát triển trí tuệ, tuổi không đều nhau, từ 8 – 18 tuổi. Cô Hòa là giáo viên tổng phụ trách của trường cấp 1 trong xã, đã mở lớp học này được 3 năm, cùng với cô Thoa thay nhau dạy các con tuần 2 buổi thứ 7 và CN. Các cô là những tấm gương người tốt thầm lặng, đã bao năm nay cứ lặng lẽ đi tìm hiểu khắp các thôn xóm trong xã và các xã lân cận, hễ nhà nào có con tật nguyền, không được đi học, cô lại động viên bố mẹ cho cháu đến lớp của mình hoặc giúp gia đình làm đơn xin miễn giảm học phí, khi thì tặng các cháu manh áo, lúc là quyển sách, cái bút. Lớp học nhỏ được chia đôi, ngồi quay lưng lại với nhau, một nửa học lớp 1, một nửa học lớp 2, 3.

Năm mới sắp đến rồi, để động viên các con đã cố gắng suốt học kì qua, và ăn Tết thật vui vẻ, nhà mình cùng chuẩn bị và đến tặng quà các con nhé.

Kế hoạch :

- Thời gian: Chiều thứ Bảy 15.01.2011 tại sân chùa Đồi.
Giờ xuất phát tại HN: 12.30 trưa thứ Bảy 15.01.2011 tại Parkson Thái Hà, ngã tư Thái Hà và Chùa Bộc; Xe máy sẽ gửi tại đó và đi xe thuê chung 30 chỗ.

- Phần quà: Chúng mình sẽ tặng quà cho 46 h/s lớp học Tình thương và 65 cháu hoàn cảnh khó khăn của xã Đông sơn, Chương Mỹ; 1 phần quà gồm: 1 hộp mứt Tết (các gia đình đều nghèo lắm có khi ko mua đc hộp mứt tươm tất để cúng gia tiên nên chúng mình giúp họ nhé nhé), 1 gói mì chính 500gr., 1 hộp sữa đặc, bánh, kẹo = khoảng 100k.

- Chương trình: Vì sát Tết ai cũng bận khó thu xếp thời gian nên chúng ta sẽ đến giao lưu ngắn gọn với các con, và tặng quà; Có thể có chương trình văn nghệ nhỏ, tùy thuộc thành viên phụ trách có thể tham gia hay không, vì sát Tết nên BTC không dám úp sọt ;) .

Sau đó chúng mình cũng sẽ qua thăm và tặng quà Tết mẹ con chị Hương luôn.

- Phụ trách chung: Hà mecunlinh (0903415455), Loan ALnML (0913569988) - mọi người ghi số tel này vào hôm đi có vấn đề gì thì liên lạc nhé.

- Các TV nào có thể tham gia xin đăng ký tại topic sớm.

Đây là 1 số link ảnh lớp học chụp 9.2010:

Mọi sự giúp đỡ bằng TM xin ck cho mecunlinh:

Ngô Thanh Hà
Số TK : 0451001702829 - Ngân hàng Vietcombank Thành Công
Tel : 090.341.5455

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, lớp học Tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

1. 291179 + con trai 3 tuổi ( em đặt cục gạch trước )

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, lớp học Tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

2. Mecunlinh
3. OMM

510
0
0

MeLuti

Như mình đã viết mấy dòng bên mục giúp xây nhà cho chị Hương, mình muốn hỏi mọi người xem mua lợn giống + tiền mua cám nuôi lợn hết bao nhiêu tiền để mình giúp chị Hương.
Nếu ko hỏi được cụ thể mình nhờ Oanh chuyển giúp cho chị Hương 1 tr trong chuyến đi thăm này nhé.

Cám ơn cả nhà nhiều

H

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em đăng ký 1 suất luôn ạ( còn 1 suất và 1 đuôi thì dập dòm ạ)

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Như mình đã viết mấy dòng bên mục giúp xây nhà cho chị Hương, mình muốn hỏi mọi người xem mua lợn giống + tiền mua cám nuôi lợn hết bao nhiêu tiền để mình giúp chị Hương.
Nếu ko hỏi được cụ thể mình nhờ Oanh chuyển giúp cho chị Hương 1 tr trong chuyến đi thăm này nhé.

Cám ơn cả nhà nhiều

H
Dạ, để e hỏi cụ thể rồi post bên topic nhà chị Hương chị nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

2. Mecunlinh
3. OMM
4. Mehuungo + con trai 6 tuổi

Mình xin góp 500k để mua quà cho các cháu nhé.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thấy EBN đang trong đây túm luôn, em ơi em và cạ cứng đi đc hôm đó ko :x ?

741
0
16

5. Temporal_life

77
0
0

Eri Nguyen

Cho em đăng ký một chỗ

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

2. Mecunlinh
3. OMM
4. Mommi còn 1 suất và 1 đuôi thì dập dòm ạ)
5. Mehuungo + con trai 6 tuổi
6. Temporal_life
7. Eri Nguyen
8. thuyvuong + Tin + Tôm ( bố Tin dập dòm )

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ CTB đăng ký 1 xe 8 chỗ, còn người chờ nhét bao nhiêu vào báo sau.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Em chưa được đến thăm lớp lần nào, em thích đi nhưng chưa dám đăng ký, chỉ dám dập dòm chờ sang tháng mới biết được ạ. Nhà em dập dòm ít nhất 2 xuất: em và cạ cứng là ba Bi Bob ạ :)

122
0
0

Nhân Ái

Nhà Chanh dập dòm 2-3 xuất (tối về chốt)

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ CTB đăng ký 1 xe 8 chỗ, còn người chờ nhét bao nhiêu vào báo sau.
U oa vui xế, xế chiều hôm đó làm quả offline ôm cuối năm đê <:p<:p<:p:cstt09: .

2. Mecunlinh
3. OMM
6. Temporal_life
7. Eri Nguyen
8. thuyvuong + Tin + Tôm ( bố Tin dập dòm)
9. số đẹp dành cho nhà HP
10. EBN và cạ (ko chơi dập dòm)
11. Đôi chim cu Chanh (cũng ko dập dòm đâu, ai chơi thế)

737
0
0

hienvth

2. Mecunlinh
3. OMM
6. Temporal_life
7. Eri Nguyen
8. thuyvuong + Tin + Tôm ( bố Tin dập dòm)
9. số đẹp dành cho nhà HP
10. EBN và cạ (ko chơi dập dòm)
12. Hienvth (em cũng dập dòm), nhưng em ngồi tốn ít chỗ nên lỡ tự dưng thấy em đến thì đừng cho em lên nóc xe nhá :D

122
0
0

Nhân Ái

...
Tối chốt mà E. A bao giờ cũng nhanh nhảu (vì được on suốt ngày)... nhưng Tổng Bí Thư mới là người quyết sau cùng (uyên bác hơn)... hehe. Nhưng Thủ tướng đề xuất thì cũng là 90% OK rồi.

210
0
0

mequoctrung

mequoctrung đăng ký + ủng hộ 300k, sẽ chuyển cho chị Hà Mecunlinh sau.

66
0
0

Sweet_cake

Em cũng muốn đi cùng các chị lắm, vì chưa đi cùng các chị bên CSTT lần nào ;). Nhưng em đang bầu bí, hik, hôm qua đi SA bác sỹ lại bảo là nước ối đang nhiều quá, sợ đi nhiều không tốt. Em xin gửi cho các bé 300K nhờ các chị mua quà dùm. Em sẽ CK vào TK chị Hà Mecunlinh.
Cảm ơn các chị nhiều.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em cũng muốn đi cùng các chị lắm, vì chưa đi cùng các chị bên CSTT lần nào ;). Nhưng em đang bầu bí, hik, hôm qua đi SA bác sỹ lại bảo là nước ối đang nhiều quá, sợ đi nhiều không tốt. Em xin gửi cho các bé 300K nhờ các chị mua quà dùm. Em sẽ CK vào TK chị Hà Mecunlinh.Cảm ơn các chị nhiều.
Đi đê em ơi, diện áo đồng phục mới :x .

Tối chốt mà E. A bao giờ cũng nhanh nhảu (vì được on suốt ngày)... nhưng Tổng Bí Thư mới là người quyết sau cùng (uyên bác hơn)... hehe. Nhưng Thủ tướng đề xuất thì cũng là 90% OK rồi.
Nhà anh nhiều lãnh đạo nhể ;) .

12. Hienvth (em cũng dập dòm), nhưng em ngồi tốn ít chỗ nên lỡ tự dưng thấy em đến thì đừng cho em lên nóc xe nhá :D
Để kiếm cho em cái đùi :x .