(MS115/TT) 26.3.2011 - Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

2,801
0
0

muathu

Qua Thu Thủy các mẹ Đà Nẵng được biết đến các cháu mồ côi được nuôi dưỡng ở chùa Quang Châu, xã Hoà Phước huyện Hoà Vang, từ một vài trường hợp các bé bị bỏ rơi ở cổng chùa sư cô đã đem về nuôi dưỡng đến nay đã là 38 cháu, các con cũng được đi học, được chăm sóc rất chu đáo, nhìn sư cô đã quy y cửa Phật nhưng ngày nào cũng tất bật với mấy chục đứa con lo cái ăn cái mặc, các con nghịch lắm, từ những ngày đầu rất khó khăn sư cô nhận đi nấu đồ chay, bán đồ chay ...đến nay cũng có rất nhiều nhà hảo tâm, các tổ chức ủng hộ nên về vật chất ăn uống các con cũng tạm ổn, tuy nhiên sư cô cũng rất lo lắng về vấn đề học hành của các con, cô cũng không thể nào quán xuyến việc học hành được, lo cái ăn cái mặt cho các con đã vất vả lắm rồi.

Tuần trước muathu và các mẹ CSTT Đà Nẵng đã ghé thăm gửi tặng các con quần áo mà Lâm Lâm gửi tặng cho chuyến đi bệnh viện nhưng đông qua nên chuyển sang cho các cháu ở chùa, muathu đã tìm hiểu và biết được các con còn thiếu thốn về sách vở, bảng con đồ chơi các bé ở độ tuổi mẫu giáo rất đông khoảng 10 cháu nhưng đồ chơi của các cháu cũng ko nhiều ....muathu đã hẹn sư cô CSTT sẽ quay trở lại vào một ngày gần nhất, và ngày đó là thứ 7 tuần này.

Thời gian 14h ngày 26/03/2011
Địa điểm: Tập trung tại nhà Muathu, xe máy hoặc ô tô, kinh phí Campuchia.

Quà cho các bé gồm bánh kẹo 38 suất, 30 vở tập viết, 15 bảng con, và sách truyện càng nhiều càng tốt, nhà mình sắp xếp nhé.

Thêm nữa có 2 cây Osaka muathu tặng chùa đã cề đến Đà Nẵng rồi, thứ 7 này sẽ đem lên trồng luôn cả nhà nhé. Nhà Đà Nẵng có sách truyện cũ thì gom vào ngày đó tặng các con nhé.

Mấy tấm hình chụp đợt trước tết:

Các con đến trường

Mẹ nuôi và bé

Hai tấm này chụp tuần trước bằng di động nên hơi tối

:cstt04:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Ðề: Ngày 26/03/2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu- Hòa Phước- Hòa Vang-Đà Nẵng

Nhà mình đi thì đăng ký nhé để biết mà thuê xe:

Muathu: 2 lớn 1 bé
Susu1811: 1 lớn + ...
Subim: 1 lớn 1 bé
......................

679
0
0

songthao

Ðề: Ngày 26/03/2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu- Hòa Phước- Hòa Vang-Đà Nẵng

Em về nói bé lớn nhà em mổ con heo nhựa ủng hộ các cháu nhé. Chắc là không nhiều đâu vì lâu rồi không còn tiền xu nên không bỏ nữa nhưng vẫn còn nặng. Có ai đổi giúp tiền xu không ạ, khoảng vài chục k thôi.
Con heo này được nuôi lâu rồi, mục đích là "để con cho các bạn nhà nghèo" (theo đúng nguyên văn của "nàng" mà giờ mới được xử. Nếu chưa tròn số thì songthao sẽ thêm vào cho tròn nhé. Tối nay làm đại tiệc để mổ heo. hihihi:cstt01:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
679
0
0

songthao

@ Muathu: chị ơi, xem lại hình mới thấy sư cô hai chân mang 2 chiếc dép hai "hãng" khác nhau (không có dép hay là do vội vậy ạ?). Em nhớ có mẹ nào ủng hộ tiền mua dép cho sư cô rồi phải không chị? Nếu chưa thì em xin ủng hộ sư cô đôi dép nhé. Thanks

1,669
0
0

mesubim

Subim đã chuẩn bị sẵn một số sách, truyện cũ của Su và cơ số áo quần của Subim, đóng gói rồi chiều đó chở đi luôn mùathu nhé khỏi phải tập kết nhé!

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Muathu thứ ba về đến ĐN liêu xiêu vì mệt, thế mà đã lên kế hoạch nhanh như tên lửa.
Yêu Đà Nẵng quá đi thôi.

1,250
0
0

baoduy_susu

Nhà mình đi thì đăng ký nhé để biết mà thuê xe:

Muathu: 2 lớn 1 bé
Susu1811: 1 lớn + ...
Subim: 1 lớn 1 bé
......................
baoduy_susu : 1 lớn 1 bé, mình sẽ đem theo tã giấy Huggies và ít quần áo cho các con.

270
0
0

Soni

Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Sơni: 1 lớn + 1 bé sắp là người lớn (cu Tin)

Anh cu Tin sẽ gom góp sách truyện, đồ chơi, và đập heo mua đồ dùng học tập.
Mẹ sẽ ủng hộ 500K thêm một ít để các cô lo cho các con.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Danh sách đăng ký tham gia ngày thứ 7:

1-2: Muathu: 2 lớn 1 bé
3-4: Susu1811: 1 lớn 1bé
5-6: Subim: 1 lớn 1 bé
7-8: baoduysusu: 1lớn 1bé
9-10: Soni: 1lớn 1 gần lớn
11: Song thao + ??

Mời cả nhà tiếp tục ạh@};-

798
0
0

cifmoon

Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

12. Cifmoon

359
0
0

cho em 2 xuất dập dòm ( 1 lớn ,1 bé ).Em có ít truyện của Ku Cún có gì em sẽ gửi cho chị MuaThu nhé !em ủng hộ chuyến đi 100k .

679
0
0

songthao

Mời cả nhà tiếp tục ạh@};-
Ớ ớ, Songthao đâu có đăng ký đâu mà bỏ dô chời. Thứ bảy vẫn phải đi làm mà. BTC gạch tên dùm hén.

2,801
0
0

muathu

Ớ ớ, Songthao đâu có đăng ký đâu mà bỏ dô chời. Thứ bảy vẫn phải đi làm mà. BTC gạch tên dùm hén.
Nhân vật chính có quà mà hổng đi là làm sao ??? hôm sau tổ chức riêng à :)

2,801
0
0

muathu

@ Muathu: chị ơi, xem lại hình mới thấy sư cô hai chân mang 2 chiếc dép hai "hãng" khác nhau (không có dép hay là do vội vậy ạ?). Em nhớ có mẹ nào ủng hộ tiền mua dép cho sư cô rồi phải không chị? Nếu chưa thì em xin ủng hộ sư cô đôi dép nhé. Thanks
À em ơi sư cô nhầm đấy, dép đẹp thì không có chứ dép như sư cô mang thì rất nhiều :)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Huhu, ko biết sớm để ở lại đi với ĐN muathu ơi. Mai chị xách ít đồ chơi, bút chì màu vào nghe.

445
0
0

me titdng

12: Metit 1 lớn 1 bé

1,250
0
0

baoduy_susu

đến giờ vẫn chưa thấy các tên có sinh nhật xuất hiện nhể?

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em mới chuyển 300k vào tk chị muathu để đóng góp cho chuyến đi, các mẹ mua quà cho các con giúp em với nhé. Cảm ơn ĐN nhiều ạ @};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

đến giờ vẫn chưa thấy các tên có sinh nhật xuất hiện nhể?
ơ thì em nghe chị lý bảo là mình tổ chức mà chị hi.hi nhà tổ chức thì bao giờ chả có mặt trước, khách mời đi hay không còn tùy mà =))

2,801
0
0

muathu

Muathu đã thuê xe rồi nhé 14 chỗ, giá 450K cả đi lẫn về báo cho cả nhà biết quả cam như thế :) hẹn gặp cả nhà ngày mai, hôm qua muathu gọi lên gặp Sư Cô, thông báo nhà mình thăm các bé, tặng 2 cây Osaka hoa vàng cô vui lắm ....