(MS116.2/TT) 16.4.2011 - Tường thuật trực tiếp: CSTT thăm và tặng quà cho học sinh trường Mỹ Lương, Yên Lập, Phú Thọ

816
0
16

Linh mèo

Member
Ðề: (MS116.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 16.04.2011 - CSTT Thăm và tặng quà cho học sinh trường Mỹ Lương, Yên Lập, Phú Thọ

Cả nhà có ai bị như em ko, hôm qua đi về xong là khản đặc tiếng, giờ giọng như vịt đực ak ak, mà em có hò hét j nhiều đâu nhỉ hi hi

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Ðề: (MS116.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 16.04.2011 - CSTT Thăm và tặng quà cho học sinh trường Mỹ Lương, Yên Lập, Phú Thọ

Lại buôn đường. Ngồi đầu xe dò dẫm đg và tìm xe HP. Hai bác tài đt với nhau. Bác tài HP nói đang chờ ở cầu Mông Cầy , đi mãi chả thấy cái Mông :D nào cả. cậu Cà gật gù ngồi đoán mò chắc cầu nhỏ lúc nãy mình qua nhg bác tài gọi tên thổ dân, bác tài HN tin xái cổ gật gù, nhg may sao dù đói cũng chưa lú vẫm nghĩ đc rằng gớm ông tài HP đg còn chưa biết làm sao biết tên cầu cơ chứ.
Lại chuyện hai ông tài :
- Anh vừa đi qua con đg đẹp rồi lại đến con đg " khốn lạn". Mấy chị iem nghe thế nào tường đg 4 làn khấp khởi mừng thầm.
Đi một đoạn thấy con đg xấu cả hội bảo nhau chắc đg " khốn lạn" đây rồi. Đi qua xong lại bảo chắc vẫn chưa phải con đg " " khốn lạn " mà bác tài HP nói. Thực sự đến khi gặp HP nghe kể mới thấy đúng là con đg " khốn lạn" thật thương nhà HP ghê.

Không những buôn và buôn lạc, nhà Hp còn buôn thêm cả nghêu, sò,ốc,hến nữa chị ạ. Em về nhà ngủ một mạch đến sáng nay mãi chẳng dậy nổi. Cảm ơn tất cả mọi người, cảm ơm CSTT

Hai chủ buôn nhà Hp đây ạ:

:cstt09::cstt02:

2,501
0
0

Haidang02

Cứ nhìn thấy đồ ăn là mắt em lại sáng lên, cho em hỏi quả gì đây, có phải là sấu muối kg ? chẹp chẹp thèm chết đi được.
Cà muối em ơi ...

22
0
0

viettinbaby

Có em ạ, Em về đến nhà khàn đặc tiếng, đêm ngủ say như chết ko biết gì cả. Chuyến đi đầu tiên với đoàn rất vui vì ai cũng hài hước. Mệt nhưng vui lắm ạ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Bái phục nhà mình đấy, buôn đường buôn lạc thế ko mệt sao mà vào đây đã thấy buôn vài trang rồi :x . LG hôm qua sau khi chờ chồng ở công viên còn vào viện tiếp tế cho 2 trg hợp cá nhân nữa cơ, choáng toàn thân :-* . Em lết về đến nhà, và đc bát cơm xong là lao lên giường, con Sâu nó cứ đòi mẹ "học với con" mà em cố đc 10 phút rồi lăn quay. Sáng nay 9h mới dậy, toàn thân đau ê ẩm nhừ tử... Nghĩ lại chặng đg về hôm qua vẫn giật mình thon thót. Từ trg về bảo 50km là đến V Trì, đi 30km nữa hỏi dân bảo 60km nữa cơ, bò thêm 20km nữa thì đại ca Bảo ôm anh Gúc lao lên đầu xe hét thất thanh sếp tài ơi chúng ta đang lên Yên Bái và cách V Trì 130km; em thì cực tín anh Gúc, thế là em gục hẳn.

Dù hqua và trc đó có nh chuyện bực ... cả là mình với "người lớn", nhưng bọn trẻ con rất đáng yêu, thôi cũng an ủi rằng chúng ta q định đi chuyến này vì bọn trẻ là đúng. Chỉ tiếc rằng khó có cơ hội gặp lại các con nữa. Có 2 con khối 1, các bạn nhận đc hết cặp rồi, cô ko thấy con có hỏi, thì mới lí nhí con chưa đc phát, có con chưa có nước uống cũng ko dám xin ... Có đứa thấy cô chụp ảnh thì cứ sờ sờ áo cô, cúi xuống hỏi con cần cô giúp j ko, thì bẽn lẽn cô ơi cô tên là gì, nhà cô ở HN có gần lăng Bác ko, hóa ra là muốn nói chuyện với cô :x . Bọn trẻ cười vang khoái chí khi cô bật Talking Tom trong ip cho chơi, có nhóc lớp 1 còn giảng giải với các bạn đây là đt cảm ứng đấy :p .

Càng đi càng thấy trẻ em VN thiệt thòi quá, nhất là vùng sâu vùng xa thế này; cs vật chất đã nghèo, cs tinh thần lại càng đói hơn. E đoan chắc với vùng này, có lẽ cả tuổi thơ của chúng chỉ đc xem văn nghệ, chơi trò chơi cùng các cô chú từ HN lên lần này là duy nhất; Ai dám đến hay quay lại mảnh đất này, nếu ko phải cstt biết bỏ qua những chuyện ng lớn mà vì bọn trẻ thế. Bảo sao đất cằn, cs nghèo lam lũ, cái chữ cứ vơi dần theo lòng người...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

chuyến đi hôm nay vất vả nhưng rất thú vị, em phải liệt kê ra đây:
- chuyến đi buôn lạc và đường nhiều nhất, trong đó nhà HP giành giải quán quân, HN chịu về thứ nhì
- chuyến đi có hai bác tài thích làm đẹp
- chuyến đi có hai bác tài buôn lạc lại chỉ nhau cách buôn làm sao được nhiều lạc và đường nhất. hi hi
còn gì nữa nhỉ? em ấn tượng nhất với chuyện này nên nhớ lâu. mọi người bổ sung thêm nhé.

Công nhận chuyến đi này có nhiều kỷ lục, chị liệt kê thêm này:

- Lần đầu tiên 1 hoạt động TT lại vắng bóng cả 3 mờ xê Nát Bừa Xề. Chắc chắn có nhiều bạn HP lúc biết điều đó buồn lắm đấy. Bù lại, cảm ơn EBN, vợ chồng Chanh, Huy Gạo nhiều nhiều :-*:-*:-*

- Kỷ lục về việc lạc đường. Đoàn HP lạc lần đầu còn thấy buồn, lo lắng vì sợ không bắt kịp đoàn HN. Nhưng đến lúc lạc lần 2, lần 3... thì không thấy bực nữa mà xác định là "cái số" hôm nay phải lạc. Cứ đinh ninh là về đến gần HP còn lạc nữa cơ :D

- Kỷ lục về thời gian làm quen của 2 bác tài. Gặp nhau chớp nhoáng lúc nhà mình làm tại trường, thế mà sau đó thân nhau kinh khủng luôn. Đi đường cứ 1 chốc lại buôn chuyện với nhau. Chả hiểu buôn kiểu gì mà vẫn đường ai nấy đi. Chuyện đường lối có vẻ chậm hiểu ý nhau, nhưng chuyện thư giản thì hiểu nhanh như điện. Không biết nhấm nháy nhau lúc nào, mà nhà mình dừng lại ăn cơm, tài nhà HP ăn nhoáng nhoàng rồi xin phép "đi gội đầu" cho đỡ mệt.

- Lần đầu tiên giữa chuyến đi tài được "thư giãn". Không biết bác tài HN thế nào, bác tài HP sau khi đi về thấy mặt mũi sáng ngời, lại khen "gội đầu rẻ thế, làm bao lâu mà có 30 nghìn". Nhà HP hỏi bác có thấy thoải mái không thì trả lời "giờ đi tiếp về Nghệ An cũng được". Có 1 bạn nói thầm vào tai chị "sao đi lâu thế mà về tóc vẫn còn ướt nhỉ" :D

Iem phát tán thì iem mới đc chứ hờ hờ. :">, em về đến nhà "12g" mà. .Chị ơi thế khi chị về "12g" hay "6g" thế.
Cô Mommi cô Chanh kia gato với các cô ghê. Luôn rủ đc một nửa của mình đi cùng , hai anh chi như đôi chim sam . :x Ngưỡng mộ. Cảm ơn các rể nhé , luôn năng nổ nhiệt tình.

Lúc chị về là 3 rưỡi =))
Trưa và chiều gọi điện về nhà đều thấy anh xã đang cho con ăn. Vất vả nhưng giọng vẫn tươi vui lắm, kết quả của 5 phút dân vận trước khi đi đấy :D:D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tớ bê ảnh của nhà HP nhé :)

Còn đây là sau khi buôn lạc và buôn đường thì nhà HP chuyển sang buôn tiếp Nghêu, Sò, Ốc, Hến:

Hai chủ buôn ốc đây ạ:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đây nữa :x:x:x

Em vào uống nước chị Loan già (mà iem có thấy già đâu nhở) pha.Em post mấy tấm ảnh lên cho cả nhà đỡ hồi hộp nhá.

Đoạn đường nguy hiểm nhất đây ạ:

Các con đã xếp hàng chờ đoàn đây ạ:

Cùng chuẩn bị nào:

Dừng lại chờ đoàn HN, hai bác tài buôn với nhau như đúng rồi. Vậy mà vẫn đương ai lấy đi...Hjx...

Chờ đợi và lo lắng: Không biết đoàn HN xe to như vậy có qua đc chỗ đó không nhỉ?

Còn đây là người mẫu chân ngắn + chân dài nhà HP:

Chỉ chụp đoạn giữa giữa thôi nhé(đoạn mà hai tay chỉ đó)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Lại chuyện đường. Công nhận là đường đi kinh thật đấy. Lúc vào đã thế, lúc ra HP đi lạc đường còn dã man kinh dị hơn. Có 2 chỗ đường "bốn làn". Qua được đoạn "4 làn" thứ nhất, đoàn HP bảo dừng lại chờ xe HN, cứ thấp thỏm không biết xe to đi thế nào. Thế mà không thấm tháp gì so với "bốn làn" lần 2. Bạn ngồi cạnh CTB thì thào "thôi chị ơi để em xuống đi bộ". CTB nhìn nhanh 2 bên, thấy ruông khô chứ không phải sông suối mương nước thì bụng bảo dạ có lăn xe xuống chắc cũng trầy xước tý thôi chả chết được nên động viên "không sao đâu em". Nói thật là nếu 2 bên có nước CTB lao ra khỏi xe trước tiên. Chắc mấy hôm trước trời mưa nên bùn đất lầy lội trơn như ai đổ mỡ ra đường. Đã thế có chỗ còn dốc ngược, bác tài cài số 1, đạp ga hết cỡ, ngồi bên trong còn nghe tiếng bánh xe quay tít mà xe chỉ nhích tí 1 tí 1 (may mà còn nhích lên chứ nó tụt xuống chả hiểu thế nào). Hết dốc, cả đoàn 10 cô nhất loạt vỗ tay hoan hô bác tài. Qua đoạn đó là đến cầu Hạ Hoà, đường vừa làm xong. Lần đầu tiên thấy cái đường nhựa nó đẹp đến thế. Mấy chị em bảo bác tài dừng xe cho chị em xuống hít thở khí trời và hoàn cái hồn. Nhân tiện mua ốc và trai luôn (rẻ cực kỳ nhé). Lại lo lắng đường như thế thì HN đi làm sao. Mà không đi được thì làm thế nào vì chỗ đó cũng chả quay đầu được.

Đường đi càng vất vả mình lại thấy việc làm của mình có ý nghĩa hơn cả nhà nhỉ. Tớ cá là nhiều người ở nhà tiếc lắm đấy.

817
0
16

Dù vất vả, mệt và một chút thất vọng nhưng nhìn các con cười, mặt rạng rỡ khi nhận quà Chanh hết cả mệt, hết chán! 14/5 này lại đi tiếp EBN ơi!
Chị LG ơi, muốn trẻ, thon, gọn thì xuống cuối ngồi với tụi em (xem EBN nó cầm gì chị ạ)!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Bái phục nhà mình đấy, buôn đường buôn lạc thế ko mệt sao mà vào đây đã thấy buôn vài trang rồi :x . LG hôm qua sau khi chờ chồng ở công viên còn vào viện tiếp tế cho 2 trg hợp cá nhân nữa cơ, choáng toàn thân :-* . Em lết về đến nhà, và đc bát cơm xong là lao lên giường, con Sâu nó cứ đòi mẹ "học với con" mà em cố đc 10 phút rồi lăn quay. Sáng nay 9h mới dậy, toàn thân đau ê ẩm nhừ tử... Nghĩ lại chặng đg về hôm qua vẫn giật mình thon thót. Từ trg về bảo 50km là đến V Trì, đi 30km nữa hỏi dân bảo 60km nữa cơ, bò thêm 20km nữa thì đại ca Bảo ôm anh Gúc lao lên đầu xe hét thất thanh sếp tài ơi chúng ta đang lên Yên Bái và cách V Trì 130km; em thì cực tín anh Gúc, thế là em gục hẳn.

Dù hqua và trc đó có nh chuyện bực ... cả là mình với "người lớn", nhưng bọn trẻ con rất đáng yêu, thôi cũng an ủi rằng chúng ta q định đi chuyến này vì bọn trẻ là đúng. Chỉ tiếc rằng khó có cơ hội gặp lại các con nữa. Có 2 con khối 1, các bạn nhận đc hết cặp rồi, cô ko thấy con có hỏi, thì mới lí nhí con chưa đc phát, có con chưa có nước uống cũng ko dám xin ...Có đứa thấy cô chụp ảnh thì cứ sờ sờ áo cô, cúi xuống hỏi con cần cô giúp j ko, thì bẽn lẽn cô ơi cô tên là gì, nhà cô ở HN có gần lăng Bác ko, hóa ra là muốn nói chuyện với cô :x . Bọn trẻ cười vang khoái chí khi cô bật Talking Tom trong ip cho chơi, có nhóc lớp 1 còn giảng giải với các bạn đây là đt cảm ứng đấy :p .

Càng đi càng thấy trẻ em VN thiệt thòi quá, nhất là vùng sâu vùng xa thế này; cs vật chất đã nghèo, cs tinh thần lại càng đói hơn. E đoan chắc với vùng này, có lẽ cả tuổi thơ của chúng chỉ đc xem văn nghệ, chơi trò chơi cùng các cô chú từ HN lên lần này là duy nhất; Ai dám đến hay quay lại mảnh đất này, nếu ko phải cstt biết bỏ qua những chuyện ng lớn mà vì bọn trẻ thế. Bảo sao đất cằn, cs nghèo lam lũ, cái chữ cứ vơi dần theo lòng người...

cái chỗ đầm đậm trên em cũng ko dám CM gì cả!! 2 cái ĐT của em bị mất hôm đi Nậm Loỏng đã tìm ra ng lấy, nhưng ko có bằng cớ chi chỉ biết là có ng nhìn thấy, đành chịu!! Ng lớn mà còn là GV mà có những ng chẳng ra sao cả!!
Đậm dưới: CÒn nhiều nơi, nhiều chỗ khổ cực hơn nhiều chị à!! Ng lớn thì điện thoại, xe máy, đường xá nhà nước cho vào tận bản, nhưng trời rét dứoi 10 độ trẻ con đi học cũng chỉ 1 manh áo, lớp ko có điện cô giáo cũng chẳng dám mở cửa, tối thui vẫn đóng cửa, vì mở ra học sinh lạnh chết mất!!!
Cảm ơn CSTT, em mong có 1 ngày được đi cùng mọi ng!!!!!!!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ảnh nhà HP đẹp quá, công nhận gái ba con nhà HP ... ngon ;) :-* .

360
0
0

tminh's mum

Em về đến nhà mệt phờ người, việc đầu tiên là lao vào ... nhà tắm :D Mệt đến mức ăn không nổi, uống một cốc nước, chiến đấu với thằng bé xong là làm một giấc đến sáng hôm sau. Thế mà sáng hôm sau vẫn lượn chợ Hàng kiếm được ít cây về trồng :)

Lần đầu tiên tham gia cùng cả nhà đi xa, em thấy rất vui, bao nhiêu lần ao ước, đến bây giờ mới có thể lên đường cùng mọi người.
Hy vọng là sẽ còn nhiều lần đồng hành cùng áo chuối.

Thôi những chuyện về người lớn, mọi người bỏ qua đi nhé, em về đến nhà, chẳng nhớ đến những chuyện ấy nữa, chỉ nhớ khi cầm chiếc cặp phát cho các con, thấy các con háo hức, con nào có rồi thì ngồi ngắm nghía, mân mê, con nào chưa có thì mong ngóng, chờ đợi, em thấy lòng mình chùng xuống, phải quay đi một lúc để kìm nước mắt. Các con đi học buổi sáng chắc mưa lạnh, thấy nhiều con mặc áo khoác lắm, trời lúc ấy trưa rồi, lại oi bức nữa tuy không nắng lắm, các con xếp hàng chờ bên ngoài chắc cũng đã khá lâu, bé nào bé ấy mồ hôi nhễ nhại chảy thành dòng. Thương quá, mà lúc ấy nhốn nháo, chỉ kịp cởi áo rồi gấp cho vào cặp cho vài bé thôi. Ước gì trời chiều lòng người để nhà mình đến sớm hơn một chút cho các con đỡ vất vả.

Chuyện đi đường của nhà HP thì trưởng làng em đã buôn hết rồi, nhưng phải nói là cái đoạn "bốn làn" thứ 2 kinh khủng thật. Chỗ ấy đường bị lở, chỉ còn 2/3, bên lở người ta chỉ đóng mấy cái cọc tre làm hàng rào làm dấu thôi. Nhà HP thót tim đi qua rồi lại lo cho xe của đoàn HN, xe to thế chẳng biết sẽ đi qua như thế nào. Hihi, nhưng đi lạc đường cũng có cái thú của nó, tự dưng lại được tham gia trò chơi mạo hiểm, hôm nay nhiều nhà có cháo trai, ốc xáo chuối ;) Cái này nhà HN chắc chắn có người ghen tị :D

P/S: cảm ơn EBN đã rất nhiệt tình ủng hộ tinh thần cho nhà HP bằng một bài hát rất hay, khiến cho trưởng làng cứ đờ người ra nghe, lần đầu tiên thấy bác ấy ngồi cầm đũa mà quên gắp :D

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đúng vậy, từ hộp nước các con ko dám uống cứ cầm khư khư ở tay. Đến khi hỏi sao con ko uống, con nói để dành. LG nói con uống đi cho đỡ mệt, lát nữa các cô chú còn có quà cho con nào cặp, nào hộp bút, ...... còn có cả bánh kẹo. Các con hét toáng lên zeeeee, mặt hớn hở sung sướng , chia vui với nhau. Bảo như thế làm sao các mẹ, các bố ko phấn khởi. Mệt mấy cũng quên ngay.
Nhớ những phút giây dù ngắn ngủi khi xoa đầu, cầm tay hay buộc dây cặp , từng gương mặt, từng ánh mắt của các con cũng biểu lộ niềm vui và có con con "vênh" lên với bạn cơ.
Cũng xin nói thật để đến với các con ở đây. Chúng mình đã phải trải qua những âu lo , suy nghĩ và cuối cùng vượt qua chính minh, vượt qua tự ái cá nhân. Chúng mình bảo với nhau rằng, cùng xác đinh mục tiêu vì các con, còn những điều khác bỏ qua.
Chúng mình cũng tin rằng đây cũng là kỷ niệm ko bao giờ quên trong thời thơ ấu của các con.
Với LG dù mệt nhưng LG cực kỳ vui vì đã trọn lời hứa với các cậu bé, cô bé đã dẫn mình đi thăm các trg hợp.
Chứ tuần trc thì đúng là tức phát khóc vì cq. Và nếu ko đi đc thì LG suốt đời ăn năn vì đã hứa hôm đi tiền trạm. Cảm ơn CSTT

228
0
0

BAO DUY

Hic về nhà e ko thấy mệt mới chết, mới ko biết ăn nói với chồng thía nào vì nếu đi đâu với xã 1 ngày là y rằng e lăn quay ra ốm, về quê chồng làm cỗ rửa bát xong lên cũng ốm mà đi với nhà mình về e lại vưỡn khỏe mới khổ e :):):):). Đi nhiều nơi, tới nhiều chỗ thấy nhiều điều .... Nhưng quan trọng nhất là nụ cười của các con, ánh mắt rạng rỡ của chúng khi nhận được quà, khi được tham gia trò chơi cùng các cô chú. Nụ cười của chúng làm bao ấm ức, bao khó chịu của những vụn vặt, những hạt sạn đời thường tan biến hết. Thực sự chỉ có những trái tim Cstt mới làm được điều ấy bởi bao khó khăn, trục trặc linh tinh cản đường nhưng cuối cùng tình yêu và tấm lòng nhân của bao người cuối cùng cũng đến được với các con.
@ bác già: ngồi cuối ko xóc đâu mà vui cực, biết đâu lần sau anh Ái lại tâm sự với bác chứ ứ thèm tâm với EBN nữa ý chị Chanh nhề :):):):)
@chị Chanh, EBN thế vụ thứ 6 có tiến hành ko mai e đi đo áo đây

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ô hội trẻ nó có vụ thứ 6 giề í nhỉ, nửa kín nửa hở làm hội già tòa mòa ghê...

228
0
0

BAO DUY

Ô hội trẻ nó có vụ thứ 6 giề í nhỉ, nửa kín nửa hở làm hội già tòa mòa ghê...
Bí nấu với mật bí nấu với mật bác gần già ạ :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Yêu các Chị các Anh:-*

1,014
0
0

Em bé ngoan

Dù vất vả, mệt và một chút thất vọng nhưng nhìn các con cười, mặt rạng rỡ khi nhận quà Chanh hết cả mệt, hết chán! 14/5 này lại đi tiếp EBN ơi!
Chị LG ơi, muốn trẻ, thon, gọn thì xuống cuối ngồi với tụi em (xem EBN nó cầm gì chị ạ)!
Trộm vía em đi về ko mệt, vẫn thức qua 12h đêm, sáng hôm sau vưỡn dậy sớm như mọi ngày. Trộm vía trộm vía :) Có lẽ do được cười khi nhìn thấy nụ cười của các con, của các cô chú CSTT nên bay hết mệt mỏi, là lá la :cstt08:

Em không úp mở nữa, có gì em mở nòng hết cho các bác nghe chuyện cuối xe.
Chả nà thế lày, ở cuối xe Bảo Duy xung phong hát. Hát hay quá mọi người cứ: Nại đê, nại đê! Bảo Duy hát nại nuôn. Ở dưới nại tiếp tục Nại đê, nại đê. Thế nà Bảo Duy nhà ta hăng hái cứ quanh đi quanh nại bài MỘT BA NÔ suốt :p

Như cả nhà đã biết, chim cu mái nhà mình nổi tiếng đảm đang. (Vì thế nên ai muốn được ăn ngon ăn đủ thì cứ ngồi gần anh Ái). Bảo Duy hát nhiều ba nô xong kêu mệt quá, đói quá. Bảo lão gia sau khi ngồi tập khí công buổi sáng với mục đích cho cơ bắp lẩn hết vào trong cũng mệt và đói quá. (Bảo lão gia tập siêu kinh khủng, tập xong thùng Lavie ở cuối xe ướt hết :D). Xôi chả thì chả còn. Chị Chanh với đức tính chịu thương chịu khó của phụ nữ VN, đã lấy hết sức mình vận nội công cho mấy quả trứng. Ôi thôi, Bảo Duy và anh Bảo cứ gọi là mừng hơn bắt được vàng. Ăn trứng của Chanh với Ruốc Sắn dây của HuyGao ngon lành cành đào =)). Em cũng xí được 1 quả. Công nhận ngon thật chị Chanh ạ ;)

Chị Chanh:
- Mọi người ăn trứng của Chanh xong đảm bảo IQ và 1 số thứ nữa tăng. Bây giờ phải giải đố thì lần sau mới được chu cấp đồ ăn như hôm nay (Trứng của Chanh, Bia của Ái, lại có cả bánh socola ngon ơi là ngon,...). Lớp của Chanh có một học sinh mới. Hỏi tên thì nhất định em ý không nói, cứ bảo em nói tên ra ngượng lắm. Cô Chanh gạn hỏi mãi em ấy mới nói: Tên em giống cái mà cô hay cầm ý. Đố mọi người tên em ấy là gì

Thế đố mọi người biết đấy ::-?

1,014
0
0

Em bé ngoan

Hic về nhà e ko thấy mệt mới chết, mới ko biết ăn nói với chồng thía nào vì nếu đi đâu với xã 1 ngày là y rằng e lăn quay ra ốm, về quê chồng làm cỗ rửa bát xong lên cũng ốm mà đi với nhà mình về e lại vưỡn khỏe mới khổ e :):):):). Đi nhiều nơi, tới nhiều chỗ thấy nhiều điều .... Nhưng quan trọng nhất là nụ cười của các con, ánh mắt rạng rỡ của chúng khi nhận được quà, khi được tham gia trò chơi cùng các cô chú. Nụ cười của chúng làm bao ấm ức, bao khó chịu của những vụn vặt, những hạt sạn đời thường tan biến hết. Thực sự chỉ có những trái tim Cstt mới làm được điều ấy bởi bao khó khăn, trục trặc linh tinh cản đường nhưng cuối cùng tình yêu và tấm lòng nhân của bao người cuối cùng cũng đến được với các con.
@ bác già: ngồi cuối ko xóc đâu mà vui cực, biết đâu lần sau anh Ái lại tâm sự với bác chứ ứ thèm tâm với EBN nữa ý chị Chanh nhề :):):):)
@chị Chanh, EBN thế vụ thứ 6 có tiến hành ko mai e đi đo áo đây
Tình hình là thời tiết âm u thế này e rằng vẻ đẹp của mấy chị em mình đã tiềm ẩn nay nó quá sức tiềm ẩn, lên ảnh không thấy người đâu chỉ toàn thấy cầu thôi Bảo Duy ạ. Sang tháng 5 rợp trời hoa phượng đỏ nhé :)