(MS12/BH) 05.01.2006 - Chia sẻ tình thương sang Pháp lần thứ ba

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

Chia sẻ tình thương
05/01/2006, 10:09 AM
Cụ thể như sau: các mẹ WTT VN muốn mua hàng gì tại nước ngoài sẽ nhờ các mẹ WTT NN mua giúp và nhờ các mẹ WTT bridge mang về VN. Ngược lại, các mẹ WTT NN muốn mua hàng gì tại VN sẽ nhờ các mẹ WTT VN mua giúp và cũng nhờ các mẹ WTT bridge mang ra nước ngoài. Các mẹ mua hàng sẽ trả tiền gốc + "một khoản chênh lệch". "Khoản chênh lệch" này sẽ được dành cho Quỹ CSTT (sẽ công khai, tổng kết tài chính đầy đủ như thường lệ). Do công sức cây nhà lá vườn nên dự kiến khoản chênh lệch trên sẽ thấp hơn profit của thị trường. Như vậy, tất cả mọi người đều happy, các mẹ mua hàng giúp và các mẹ WTT bridge đều happy vì giúp gây được quỹ cho CSTT mà ko phải "móc hầu bao" , các mẹ mua được hàng thì happy vì mua được hàng xịn, rẻ và tốt (và cũng đóng góp được cho Quỹ nữa chứ!!!!)
Chúng mình cũng đã xin phép Admin đưa ra ý tưởng này. Đây là một hoạt động từ thiện của Hội quán nên Admin rất ủng hộ nhiệt tình.

Ý tưởng là thế, còn thành công hay không phụ thuộc vào sự giúp đỡ của tất cả các mẹ ở VN và ở NN.
Rất mong nhận được sự góp ý, và ủng hộ của cả nhà!

Và đây là điều quan trọng nhất

Báo cáo các mẹ thế này : Lúc đầu với hàng ko sale CSTT định là giá gốc + giá VN chia đôi. Thế nhưng sau một thời gian thấy nhiều chủng loại quá ko thể biết hết giá dc, vả lại giá ở VN mỗi nơi mỗi khác. Nên sau một hồi bàn bạc , cân nhắc cùng các mẹ trong và ngoài nước CSTT quyết định sẽ lấy 20% vào từ thiện với những hàng ko Sale.

Mong các mẹ thông cảm và ủng hộ chúng mình nhiều nhé! Xin cảm ơn :8: :8:

Ngoài 5 hộp ủ và 1 Kem dưỡng da Visible Results (maimo) chưa gửi thì danh sách sau đây là số hàng còn thiếu của đợt 2,mẹ K&L sẽ mua để gửi bạn mẹ hai anh. Các mẹ nào muốn bổ sung hoặc thay đổi thì lên tiếng giúp nhé.

6 tonique veloute hydra confort : Cinderella (2), ILMF (3), hai anh
7 ủ tóc : OMM, Xuka, Cinderella, bim300405, mequangcoi, MeMy, Lily, hai anh
7 Chống nhăn mắt Revitalift : ILMF, mequangcoi, Bống Bông, thinhtp (2), maimo, baokhoi
1 KDD Nutrissme đêm (baokhoi)
1 KDD và 1 Toner Revilatif (Bống Bông) Revilatif hình như không có toner, vậy thay bằng 1 Tonique Gélifié - Visible Résult được không?
1 Pore Minimizer Refining Lotion Clinique : ILMF
2 Masque Pure Zone : huongdx, thinhtp ( ????????????? Se lỗ chân lông? Mẹ K&L vẫn còn thắc mắc chỗ này lắm)
2 Soin régulateur Pure Zone: Như Nguyện, thịnhtp
1 Kem dưỡng da đêm Revitalift : PIEM
1 Xả Volume Elseve (thinhtp), 1 xả anti-casse Elseve (lily)
1 Dầu gội Volume Elseve (thinhtp)
1 Tonique Gélifié - Visible Résult (Huongdx)
1 Serum chong nhan tap trung Soin Concentré Anti-Rides Dermo-Décrispant - Decrontract' Ride (Huongdx)
1 Kem duong da ngày/KDD đêm Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour/Nuit - Decontract' Ridesc, 50ml (Huongdx)
1 Slim body expertise (meGiaBao)
1 Crème body (me2congai) Kem gì nhỉ?

Nhân đợt gửi hàng này, mẹ K&L thông báo thêm là đang có khuyến mại Son dưỡng môi Labello, loại cổ điển, không màu, vỉ 2 thỏi, giá 2,95 eur/vỉ. Mẹ nào muốn mua thì loa nhanh lên nhé, vì sắp hết đợt khuyến mại rùi.

Quên mất, các mẹ muốn mua bổ sung thì xin tránh giúp các loại hàng nặng với ạ: toner, dầu gội, xả, hộp ủ... Dù bạn mẹ hai anh có xách giúp được 10 kg nhưng số hàng tồn cũ cũng khá nhiều rồi.

Vì topic cũ dài quá nên chúng mình tách ra cho dễ xem xét.

Chia sẻ tình thương
05/01/2006, 10:14 AM
Các đơn hỏi hàng từ hôm qua post lên cho mẹ KL dễ theo dõi
Mẹ Kiến ơi, hàng của mình đã lấy đủ hết rồi, nhưng nhân tiện đây lại muốn nhờ Hương mua giúp mình thêm 2 sp sau:
- Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour- Decontract' Ridesc, 50ml
- Kem dưỡng vùng mắt Eye Defense của Loreal. Lần trước có ILFM đã hỏi về sp này đấy, bây giờ mình ko nhớ ở trang nào cả. Đại loại là sp bảo vệ mắt (mắt chưa nhăn, chưa phải chống nhăn :1: ) cho da khô-nhạy cảm.
Cảm ơn mẹ Kiến nhìu nhìu nhé.

Bống Bông mua thêm :
- Son dưỡng môi Labello,
- Kem dưỡng tóc loại nào đó giành cho tóc khô nhé, mẹ Kiến tư vấn luôn nhé.

1 Tonique Gélifié - Visible Résult : Dạ được. :D

Mẹ Kiến áng chừng tổng số tiền luôn để tớ qua gửi Mẹ Minh Mèo nhé.

Mẹ K&L ơi, mua hộ Hải Anh thêm 02 vỉ labello nhé.

chị ơi, chị có thể cho em bổ xung " kem chống nhăn mắt " ko ạ, chị thấy loại nào tốt của Vichy hoặc l'oreal thì mua hộ em với. Em chưa đến 30 nhưng mắt đã nhăn rồi ( vì em hay cười mà lại còn :21: nữa chứ) cảm ơn chị nhiều lắm ạ.

Có thể mua hộ mình nước hoa dành cho bé (l'eau pour bebe) của Klorane ko? cám ơn nhiều nhé Hương nhé!
nếu còn chỗ (hihi, mình tham quá hả?) thì cho mình đặt luôn sữa tắm cho bé cũng của Klorane luôn nhé (loại n'irrite pas les yeux).

Cho mình ké hộp ủ tóc L'oreal nếu vẫn còn kịp nhé mẹ Kiến & Liti ơi, lần trứoc đã bị hụt rồi
Cám ơn nhiều lắm :6:

Mẹ K&L oi, cho minh đat như sau:
- 1 vỉ Son dưỡng môi Labello
- 01 Kem dưỡng da đêm Revitalift hoặc 01 Kem dưỡng da Soin régulateur Pure Zone Dermo-Expertise (cái nào thích hợp cho da hỗn hợp >30 tuổi thì chọn hộ mình với nhé)

Gửi tiền ở đâu cho mình biết với nhe!

Mẹ KL ơi cho mình hỏi một chút em gái mình hỏi mascara màu xanh bao tiền để nó làm điệu cái. Cảm ơn mẹ KL nhé

Me's Bong
05/01/2006, 10:18 AM
Tư vấn cho mình mua loại dầu gội đầu nào tốt với, mình muốn mua dầu gội đầu, xả và dưỡng tóc tốt vì tóc mình cứng và dày, cũng hơi bông
+ Son dưỡng môi

==> Nếu đặt hàng luôn được thì cho mình vào danh sách nhé.

Thanks CSTT

MeTuU
05/01/2006, 10:28 AM
cho em đăng ký 1 vỉ Labello nhé.

Và xin hỏi thêm:
1. Việc đóng tiền như thế nào?
2. Các giới hạn gì về các mặt hàng không ạ? (Tất nhiên là hạn chế những cái nặng quá, nhưng về những điểm khác như nhãn hiệu, số tiền...để tiện các mẹ đi mua)
Cám ơn CSTT đã tạo topic mới. Ở topic trước em cũng muốn nhờ mua, nhưng ngại xem lại từ đầu quá.

Liên ròm
05/01/2006, 10:29 AM
Quên mất, các mẹ muốn mua bổ sung thì xin tránh giúp các loại hàng nặng với ạ: toner, dầu gội, xả, hộp ủ... Dù bạn mẹ hai anh có xách giúp được 10 kg nhưng số hàng tồn cũ cũng khá nhiều rồi.

Mẹ K&LT mới viết ở trên mà Me's Bong lại đặt hàng thì ... chắc là bị từ chối quá .

me Ve con
05/01/2006, 10:44 AM
Cho em đặt hàng được không? Em muốn mua nước hoa Pháp mùi nhẹ, dịu, quyến rũ (ko dùng loại xịt) tư vấn và chọn giúp em nhé. Em phải gửi tiền đặt cọc ở đâu?

Mitmatmitdai
05/01/2006, 10:47 AM
Nếu còn kịp cho em đặt 1 vỉ Labello với nhé :1:
Nhận hàng đầu cầu: mẹ Oanh Minh "meo"

MTV
05/01/2006, 11:05 AM
Em cũng đăng ký một vỉ Labello nhé!
Gửi tiền thế nào mẹ K&LT ơi!

zuitinh2001
05/01/2006, 11:11 AM
Chị cho em đặt 3 vĩ Labello nhé.
Em sẽ chuyển tiền cho ai vậy chị? Em ở TP. HCM
Cám ơn chị nhiều

bill2003
05/01/2006, 11:11 AM
Vừa đặt hàng bên kia rồi mới thấy topic mới này của mẹ K&L nên em pót lại vậy. Cho em đặt 1 vỉ Labello nhé.

Hai vì sao
05/01/2006, 11:16 AM
Mẹ K&LT xem hộ mình nhé:
1. Nước hoa Christian Dior J'adore
2. Nước hoa Very Irresistible Givenchy

kimsonbui
05/01/2006, 11:18 AM
Em, kimsonbui, xin đăng ký 1 vỉ labello.

Nơi nhận hàng: đầu cầu SG- Hươngdx.

Em xin cảm ơn.

Tita
05/01/2006, 11:36 AM
À, quên mất nước hoa!!! Cho mình đăng ký Eau de toilette Dolce Vita (100ml) của Christian Dior nhé! Mình nhận hàng đầu cầu Hà Tim & Sam.
Mình thấy ở đây thường xuyên có crazy price: www.perfumspot.com
Các mẹ xem thử nhé!

nguyễn ngọc Diệu
05/01/2006, 11:36 AM
Chị ơi em đang rất cần kem dưỡng mắt của L'oreal loại chống quầng thâm mắt ấy,có người quen nhờ mua hộ mà,cho em biết giá để em báo với người ta nhé.Em cám ơn nhiều.

Mẹ mèo bông
05/01/2006, 12:35 PM
Bác ơi, đặt cọc bao nhiêu tiền và ở đâu đây?

Me's Bong
05/01/2006, 12:44 PM
Mẹ K&LT mới viết ở trên mà Me's Bong lại đặt hàng thì ... chắc là bị từ chối quá .
em cám ơn bác, em đọc thế nào mà không ra, chán nhỉ, lại kô mua được cái cần mua.

@ mẹ K&LT: cho em đặt 2 vỉ son dưỡng môi Labello vậy ạ. Khi nào có hàng, chị PM cho em nhé, em sẽ qua lấy và Chị báo cho em cách chuyển tiền nhé.

Khi nào có dầu gội, dầu xả, dưỡng tốt, chị gửi PM cho em nhé. Thank chi

thuy&ngoc62003
05/01/2006, 12:47 PM
Me K&L cho em đặt 1 vỉ Labello nhé
Em nhận hàng đầu cầu: mẹ Oanh Minh "meo" va chi Oanh MM tin cháp cho em nhe

Em cam on nhiêu

Me_Tieu_Phung
05/01/2006, 01:11 PM
Mẹ Tiểu Phụng đăng ký:
2 vỉ son labello
1 ủ tóc L'Oreal (nếu được)
1 Tonique Gélifié - Visible Résult L'Oreal (nếu có thể)
Nhận hàng đầu cầu Hà-Tim Sam nhé !
Cám ơn các Mẹ CSTT nhiều lắm ah !

Chia sẻ tình thương
05/01/2006, 01:21 PM
Thưa các mẹ muốn hỏi về chuyển tiền và đặt cọc:
Các mẹ có thể trả trước hoặc đặt cọc ~50% tiền hàng (nếu chưa biết giá thì áng chừng cũng được), chuyển khoản cho chị Ngô Thị Phương Loan, số TK: 0011000871618 Vietcombank Trung ương.
Chuyển rồi thì thông báo bằng nhắn tin hoặc gọi chị Loan 9139282.

Manly
05/01/2006, 01:34 PM
2 Masque Pure Zone : huongdx, thinhtp ( ????????????? Se lỗ chân lông? Mẹ K&L vẫn còn thắc mắc chỗ này lắm)

Mình tính mua cái lọai làm se lỗ chân lông đó, nhưng mà thực sự MP thì mình không rành, không biết có phải lọai đó se lỗ chân lông không nữa, nếu bạn chưa mua thì bỏ giùm mình đi, còn mua rồi thì thôi :1:

Kiến và Liti
05/01/2006, 02:40 PM
Cho em đặt hàng được không? Em muốn mua nước hoa Pháp mùi nhẹ, dịu, quyến rũ (ko dùng loại xịt) tư vấn và chọn giúp em nhé. Em phải gửi tiền đặt cọc ở đâu?
Bác nào sành nước hoa tư vấn giúp mẹ Ve con với. Mẹ K&L thì thích mùi J'adore của Dior hay nước hoa Kenzo.

Chị Loan ơi, mascara xanh là mascara gì vậy?

Mẹ K&LT xem hộ mình nhé:
1. Nước hoa Christian Dior J'adore
2. Nước hoa Very Irresistible Givenchy?

Nước hoa J'adore đây:
http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P3087&shouldPaginate=true&categoryId=DIOR

Còn đây là Very Irresistible Givenchy
http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P2406&shouldPaginate=true&categoryId=GIVEN

Mẹ vinhoc02 vào xem rồi chọn loại giúp nhé (eau de parfum? eau de toilette?; 50ml? 100ml?...)

Chị ơi em đang rất cần kem dưỡng mắt của L'oreal loại chống quầng thâm mắt ấy,có người quen nhờ mua hộ mà,cho em biết giá để em báo với người ta nhé.Em cám ơn nhiều.?
L'Oréal hình như chỉ có kem chống thâm quầng mắt này:
Gel-Crème Anti-Cernes - Hydrafresh Yeux (L'Oréal):

Liên ròm
05/01/2006, 02:51 PM
Hoặc là bên trong màu xanh màu của mi mắt sẽ là màu xanh (hình như Maybeline) hoặc là cái cây ấy có cái vỏ màu xanh (Max Factor)

Bon chen thật nhưng tớ không xài vì xài vào mắt cứ làm sao, nên có xài thì xài loại sensitive thôi.

Mùi J'adore chứ hai mùi kia thì nồng nàn lắm đấy. Kenzo xài cho mùa đông thì hợp.

ALnML
05/01/2006, 02:52 PM
KL ơi Mascara màu xanh nước biển đậm :1: Cái này cô em gái nhờ vả còn bản thân mù tịt tăm tít hu hu :2:

Mitmatmitdai
05/01/2006, 03:34 PM
Nếu còn kịp cho em đặt 1 vỉ Labello với nhé :1:
Nhận hàng đầu cầu: mẹ Oanh Minh "meo"
Cho em đặt thêm hàng nhé. Đơn hàng đợt này là:
- Vỉ Labello : 01
- Kit mai da Kit Micro-Dermabraison Refinish - Dermo Expertise, 60+40 ml, 17,1 eur : 01 bộ
Lấy hàng đầu cầu mẹ Oanh MM - Láng Hạ ( em đặt luôn tiền hàng ở chỗ mẹ Oanh nhé)

nguyễn ngọc Diệu
05/01/2006, 03:47 PM
Chị ơi em đã mua 1 lọ kem dưỡng mắt trên Hàng muối rồi,em ko nhìn rõ ảnh chụp là tuýp hay lọ thuỷ tinh nữa,cái em mua là lọ thuỷ tinh giá ở đây là 195ng,em thấy dùng cũng được mặc dù chảng hiểu có phải của Pháp thật không nữa. Đứa bạn làm cùng em muốn mua nên em nhờ chị hỏi giúp em xem giá là bao nhiêu,miễn là của L'oreal chống quầng thâm là được rồi.Em mua hộ bạn nên chị báo giá cho em nhé,cám ơn chị nhiều ạ.

Chia sẻ tình thương
05/01/2006, 04:20 PM
Tình hình rất chi là tình hình. Năm hết Tết đến, Công ty cũng quyết toán, gia đình cũng quyết toán... và cả việc gây dựng quỹ cũng phải làm tổng kết cho xong. Thế nên các mẹ hãy giúp chúng mình kiểm tra lại thật kỹ càng hàng các mẹ đã đặt đủ chưa, tiền đặt ở đâu để chúng mình thuận tiện tính toán nhé.

- Từ nay khi gửi tiền hàng các mẹ xin hãy ghi chú đặt tiền cho hàng gì, bao nhiêu tại đầu cầu mình đặt.
- Chuyển TK thì nhớ nhắn lại càng sớm càng tốt về chi tiết, ngày giờ chuyển, số TK rõ ràng Xin cảm ơn. :8:
Vì là nghiệp dư nên các mẹ cố gắng càng rõ ràng càng chi tiết càng tốt các mẹ nhé.
CSTT đang từ cụ lên thành kị rồi nên phải thông báo khẩn trương kẻo lại :20: :4:

Tyty
05/01/2006, 08:32 PM
Nguyên văn bởi Tyty
Mẹ K&L oi, cho minh đat như sau:
- 01 Kem dưỡng da đêm Revitalift hoặc 01 Kem dưỡng da Soin régulateur Pure Zone Dermo-Expertise (cái nào thích hợp cho da hỗn hợp >30 tuổi thì chọn hộ mình với nhé)

Cho minh đat them:
- Tonique Gélifié - Visible Résult, 200 ml,

Cam on nhieu nhé!

bebecun
05/01/2006, 10:26 PM
các mẹ hãy vào website www.marionnaud.fr tham khảo thêm về các loại mĩ phẩm và nước hoa coi sao, em thấy nhiều thứ hay lắm, nó là website của hệ thống cửa hàng marionnaud đấy ạ,nếu các mẹ có thẻ credit card có thể đặt mua trực tiếp trên mạng hoặc nhờ người quen đang ở bên Pháp nhờ mua giúp ạ.Em tín nhiệm hệ thống cửa hàng này bởi chất lượng tương đương mà lại rẻ hơn bên sephora hoặc douglas hay elytis.

Mẹ mèo bông
06/01/2006, 08:18 AM
Chờ mẹ cháu với, cho mẹ cháu đặt thêm 02 vỉ son dưỡng môi Labello nữa nhé.
Yêu các bác nhiều lắm (nhà cháu bị mất cái bảng Icon rồi).

Mít
06/01/2006, 11:18 AM
Cụ CSTT ơi, được đặt thêm thoải mái cho đợt 3 hay chỉ đặt đủ 10 kg của bạn Hai anh cầm hộ về thôi.

Binlemon
06/01/2006, 12:12 PM
Cụ CSTT ơi, được đặt thêm thoải mái cho đợt 3 hay chỉ đặt đủ 10 kg của bạn Hai anh cầm hộ về thôi.
Đúng, cái này là mấu chốt của vấn đề. Bác CSTT chỉ rõ để chị em còn biết đường đặt hàng tiếp.

Me Bo SG
06/01/2006, 12:52 PM
Các mẹ CSTT ơi, nếu các mẹ còn nhận đặt hàng thêm được nữa thì cho mình đăng ký thêm 3 thứ này nhé vì sau khi sử dụng mình thấy rất thích nên muốn mua thêm
- Kit Micro-Dermabraison Refinish - Dermo Expertise, 60+40 ml - số lượng 01
- Amincissant Perfect Slim Body Expertise Jour (200ml): số lượng 01
- Fond de teint Accord L'Oreal Paris (R2 - Vanille Rosé): số lượng 01

Đóng tiền cọc và nhận hàng tại đầu cầu: Hà Tim&Sam

CSTT hãy confirm cho mình biết có được không nhé để mình đóng tiền.

Xin cám ơn các mẹ.

thiennguyen
06/01/2006, 02:06 PM
Các mẹ CSTT ơi, cho em đăng ký 03 sp này nhé:

- 01 SRM va 01 toner: loại Visible result.
- 01 Kem dưỡng da Future-E loại cho da thường và da hỗn hợp

Tiền cọc chuyển khoản vào TK 0011000871618 từ TK 117 20045604 017
và nhận hàng tại đầu cầu: Láng Hạ OMM

Cám ơn các mẹ.

lena
06/01/2006, 03:56 PM
Mẹ Kiến & Liti ơi, mình muốn nhờ mua 1 chai nước hoa hồng (có phải cái gì toner không nhỉ?) và 1 lọ nước hoa nữa, loại Light Blue của DOLCE & GABBANA ( không biết cái D&G này phải của Pháp không nữa , mẹ cháu mù tịt :9: ), tại nghe nó có mùi nhẹ nhàng nên thích quá .

Vậy tổng cộng là : 1 hộp ủ + 1 toner+1 nước hoa D&G, nếu Mẹ K&LT confirm thì mình sẽ gửi tiền và nhận hàng ở chỗ chị Hà T&S hoặc Hươngdx nhé.

Thanks các mẹ CSTT & Mẹ Kiến LT nhiều :8:

Mẹ bé Chíp
06/01/2006, 04:16 PM
Ôi sao em chẳng thấy ủ tóc L'oreal mà em đặt từ đợt 2 về nhỉ. hay các bác quên mất tên em trong danh sách rồi (rõ ràng đợt tổng kết có thấy tên em mà). Em đang nóng lòng chờ, đêm quên ăn ngày quên ngủ đây CSTT ơi, nếu hàng em đăng ký đợt 2 chưa có thì cho em đăng ký lại vào đợt này với. Em lấy hàng ở chỗ chị Loan cũng được.

Vet_MA
06/01/2006, 04:58 PM
cac me lam on cho em hoi nho la SRM loreal la loai bao nhieu ml va bao nhieu tien voi. Bay gio muon dat hang co con kip khong a

Kiến và Liti
06/01/2006, 05:26 PM
Giới hạn 10kg thôi các mẹ ạ, sau đó tìm được ai cầm về hộ thì mới nhận đặt tiếp. Với đợt 3 này, các mẹ thông cảm là mẹ K&L không thể ưu tiên cho toner, sữa rửa mặt, dầu gội, xả, hộp ủ... (trừ mỹ phẩm cao cấp trên 10 eur).

To các mẹ đặt nước hoa: các mẹ nói rõ giúp về yêu cầu: nước hoa nam hay nữ, eau de parfum (mùi đậm đặc hơn, lâu bay mùi hơn, đắt tiền hơn), eau de toilette (mùi nhẹ hơn, nhanh bay mùi hơn, rẻ hơn), dung lượng (50ml, 100ml).

Chia sẻ tình thương
06/01/2006, 10:47 PM
Tình hình rất chi là tình hình. Năm hết Tết đến, Công ty cũng quyết toán, gia đình cũng quyết toán... và cả việc gây dựng quỹ cũng phải làm tổng kết cho xong. Thế nên các mẹ hãy giúp chúng mình kiểm tra lại thật kỹ càng hàng các mẹ đã đặt đủ chưa, tiền đặt ở đâu để chúng mình thuận tiện tính toán nhé.

- Từ nay khi gửi tiền hàng các mẹ xin hãy ghi chú đặt tiền cho hàng gì, bao nhiêu tại đầu cầu mình đặt.
- Chuyển TK thì nhớ nhắn lại càng sớm càng tốt về chi tiết, ngày giờ chuyển, số TK rõ ràng Xin cảm ơn. :8:

Hạn cuối cùng cho đặt cọc hàng đợt 2 chưa mua (từ giờ chuyển sang coi như hàng đợt 3) và hàng đợt 3 đang đặt là 15/1/2006 các mẹ nhé!

(mẹ bé Chíp ơi hộp ủ của mẹ nằm trong số 5 hộp ủ đã mua đã chuyển về SG, đầu tuần sau chuyển ra HN, CSTT sẽ thông báo các mẹ đến nhận!)

lena
07/01/2006, 07:38 AM
Mẹ K&LT & CSTT ơi, cái hộp ủ +toner mình đăng ký nếu không về ngay được thì khi nào thuận tiện cho mẹ K&LT cũng được , cứ cho mình đăng ký giữ chỗ vậy nhé :5:
Nước hoa D&G Light Blue Eau De Toilette 50ml mẹ Kiến nhé :6: .
có thể cho mình biết tổng số tiền để mình gửi luôn được không? còn nếu chưa biết thì khi nhận hàng mình gửi luôn nhé, Chị Hà T&S ơi, tín chấp dùm em có được không ạ?

Loa loa SG ai còn hộp ủ dư thì share với tui nhé, cám ơn nhiều lắm :6:

Hai vì sao
07/01/2006, 10:11 AM
Mẹ K&LT ơi, mình không đặt nước hoa nữa nhé. Cảm ơn nhiều!

Mẹ Minh “mèo”
07/01/2006, 10:13 AM
Nước hoa D&G Light Blue Eau De Toilette 50ml mẹ Kiến nhé :6: .

Á à em bắt quả tang có người ở nhà thụt két chồng sắm đồ nha :3: , để em kêu Na đi mách ba :4:

Mẹ Hà TS cho em tín chấp cho mẹ Na nhé!

lena
07/01/2006, 02:15 PM
Á à em bắt quả tang có người ở nhà thụt két chồng sắm đồ nha :3: , để em kêu Na đi mách ba :4:

Mẹ Hà TS cho em tín chấp cho mẹ Na nhé!

Hic hic, chị xin em nhé, đã lén lén lút lút lên đây mua để chồng không biết rồi mà ( phải bớt lại mấy thùng bia tết này đấy, kệ, nước hoa thì thơm, chồng cũng được ngửi ké, chứ bia uống nhiều chỉ tổ...hôi thêm thôi) :3:

I LOVE MY FAMILY
07/01/2006, 06:33 PM
Chị K&LT ơi, ngoài phần hàng đợt 2 chưa nhận được, cho em đặt thêm:
-1 vỉ dưỡng môi Labello
-1 bộ mài da L'oreal tuổi trung niên chống nhăn và lão hoá (em không nhớ tên, nhưng nhớ rằng có 2 loại: 1 loại hồi trước có giảm giá, em đã mua, còn loại đặt lần này là loại về sau chị mới giới thiệu dành cho tuổi trung niên)
-2 chai tonic L'oreal giống em đã đặt (nặng quá, em biết rồi, nhưng cố giúp em với, cái này nhà em ai cũng thích dùng)
-1 lọ dưỡng da Happyderm giống của em đã mua lần trước.

Chị ơi, em còn 1 "thỉnh cầu" là chị xem các sản phẩm trang điểm thì thế nào?Em thì ít dùng nhưng sắp Tết rồi, cũng muốn điệu 1 ít. CHị thử dạo qua thị trường cho em xem cái bút kẻ mi mắt nước (giống mực tàu, hi hi...), cái mascara cong+nối dài, má hồng, màu mắt (loại hộp có vài màu như trắng, xanh, hồng...) cho em với. Phiền chị quá, cố giúp em (và các mẹ thích làm đẹp khác nữa) nhé, :8: chị quá!

DiepThuy
07/01/2006, 08:14 PM
Trời ơi, dạo này em bận quá không vào Forum nên không biết các mẹ đang tiến hành gây quỹ theo kiểu tuyệt vời thế này. Làm ơn mua giúp mẹ Cupit (nick cũ của em đấy ạ) 1 vỉ Labello và 1 lọ kem dưỡng giữ ẩm (ban đêm càng tốt) của Loreal với (lọ màu hồng - hình như 100mg thì phải vì em chỉ được chị bạn cho dùng thử có 1 lần thì thích quá - mà em thì không muốn mua ở Xuân Thuỷ vì sợ hàng nhái). Vậy thì mẹ Kiến & Liti xem và mua giúp em với nhé, báo em cả giá với để có gì thì em gửi tiền và nhận hàng ở chỗ chị Loan NP. Thank các mẹ nhiều!!!

Lily
07/01/2006, 11:57 PM
-1 bộ mài da L'oreal tuổi trung niên chống nhăn và lão hoá (em không nhớ tên, nhưng nhớ rằng có 2 loại: 1 loại hồi trước có giảm giá, em đã mua, còn loại đặt lần này là loại về sau chị mới giới thiệu dành cho tuổi trung niên)
Có phải ILMF định nói đến cái Kit ReNoviste không http://www.lorealparisusa.com/skincare/products/renoviste/index.asp ?

Kiến và Liti
08/01/2006, 04:12 AM
1 lọ kem dưỡng giữ ẩm (ban đêm càng tốt) của Loreal với (lọ màu hồng - hình như 100mg thì phải
Bạn vào đây ngó hộ hộp kem đó vì mình không hình dung ra.
http://www.beaute-test.com/l_oreal.php

Chị ơi, em còn 1 "thỉnh cầu" là chị xem các sản phẩm trang điểm thì thế nào?Em thì ít dùng nhưng sắp Tết rồi, cũng muốn điệu 1 ít. CHị thử dạo qua thị trường cho em xem cái bút kẻ mi mắt nước (giống mực tàu, hi hi...), cái mascara cong+nối dài, má hồng, màu mắt (loại hộp có vài màu như trắng, xanh, hồng...) cho em với
ILMF vào trang này http://www.lorealparis.co.uk/Catalog/Cosmetics/makeup.asp xem các sản phẩm trang điểm của L'Oréal nhé, rồi vào http://www.beaute-test.com/l_oreal.php để xem giá bán thông dụng ở Pháp.

Báo cáo các mẹ là hôm nay mẹ cháu đã mua đủ son dưỡng môi, phấn nền Accord Parfait, Mascara màu xanh nước biển Maybeline, kem dưỡng da và kem mắt theo như đăng kí từ đầu topic mới này. Nhờ các mẹ đặt cọc với CSTT giùm, để trong những ngày tới nếu có gì thay đổi thì còn kịp mang đi trả (cầu trời là không có tình huống này vì ST này ở hơi xa, phải lôi cả nhà rồng rắn đi theo). Thiennguyen ơi không có kem Future E đâu nhé.
Nước hoa của mẹ Tita và Princess Fiona, kem dưỡng mắt Vichy của chuoicavuon, Slim Body, Kít mài da của Mẹ Bo và ILMF, Klorane của mẹ Tita sẽ mua đầu tuần sau. Toner thì phải để cuối cùng, còn dư chỗ thì mới mua (đối với các mẹ đăng kí từ đợt 2).

To thinhtp: Mẹ K&L đã mua đủ các thứ cậu đăng kí trong đợt 2, trừ son chống nẻ của em bé.

thiennguyen
08/01/2006, 10:21 AM
Thiennguyen ơi không có kem Future E đâu nhé.

Chị ơi, chị tư vấn chọn giúp em 1 hộp kem dưỡng cho da thường và hỗn hợp (dưới 30t) với, em vào đây http://www.beaute-test.com/l_oreal.php nhưng toàn tiếng Pháp, mà em lại mù tịt tiếng Pháp. :2:
SRM và toner nếu còn chỗ thì chị cho em bon chen với, không thì cứ cho em xếp hàng đợt sau ạ. Thanks chị nhìu nhìu.

Khai Tâm
08/01/2006, 01:46 PM
Cac bac oi, em muon dat 2 vi Labello thi co duoc khong a ? :)

Kiến và Liti
08/01/2006, 02:41 PM
Chị ơi, chị tư vấn chọn giúp em 1 hộp kem dưỡng cho da thường và hỗn hợp (dưới 30t) với, em vào đây http://www.beaute-test.com/l_oreal.php nhưng toàn tiếng Pháp, mà em lại mù tịt tiếng Pháp. :2:
SRM và toner nếu còn chỗ thì chị cho em bon chen với, không thì cứ cho em xếp hàng đợt sau ạ. Thanks chị nhìu nhìu.
http://www.beaute-test.com/hydratant_euphorisant_de_peau__peaux_normales_et_m ixtes_-_happy-derm_l_oreal.php
ThienNguyen ơi, đây là kem cho da thường và da hỗn hợp

Cac bac oi, em muon dat 2 vi Labello thi co duoc khong a ?.
Được chứ.
Bà Binlemon ơi không có kem mắt Eye Defense đâu nhé. Kem chống thâm quầng mắt gì đó của Nguyễn Ngọc Diệu cũng không thấy nên không biết giá bao nhiêu.

DiepThuy
08/01/2006, 03:16 PM
Ôi, chị Kiến & Liti ơi, trang Web chị bảo em xem toàn tiếng Pháp thôi, em xem không hiểu. Thôi thì chị cứ mua giúp em 1 vỉ Labello và một hộp kem dưỡng đêm của L'oreal dành cho tuổi 30 và loại da khô. Nếu có loại dùng ban ngày cùng hãng thì chị mua giúp em luôn vì em toàn ngồi trong phòng điều hoà nên da kinh lắm. Chị báo em biết tổng số tiền em cần thanh toán chỗ chị Loan NP với (asap, please). Many thank chị!

MeCupit.

Kiến và Liti
08/01/2006, 03:32 PM
Ôi, chị Kiến & Liti ơi, trang Web chị bảo em xem toàn tiếng Pháp thôi, em xem không hiểu. Thôi thì chị cứ mua giúp em 1 vỉ Labello và một hộp kem dưỡng đêm của L'oreal dành cho tuổi 30 và loại da khô. Nếu có loại dùng ban ngày cùng hãng thì chị mua giúp em luôn vì em toàn ngồi trong phòng điều hoà nên da kinh lắm. Chị báo em biết tổng số tiền em cần thanh toán chỗ chị Loan NP với (asap, please). Many thank chị!

MeCupit.
Vì DiepThuy miêu tả hộp màu hồng nào đó nên mình đưa trang vào ngó thử xem hộp như thế nào. Còn nếu cụ thể cho tuổi 30, da khô thì dùng Nutrissime, có cả ngày và đêm (khoảng 8,8-9 eur/hộp)

http://www.lorealparis.fr/media/FRFRE/images/8/{89E22B23-F5F5-414D-80AA-3B4AADD753C7}.jpg

thiennguyen
08/01/2006, 05:05 PM
http://www.beaute-test.com/hydratant_euphorisant_de_peau__peaux_normales_et_m ixtes_-_happy-derm_l_oreal.php
ThienNguyen ơi, đây là kem cho da thường và da hỗn hợp

Cám ơn "chị Kiến". :D

Chị ơi cái hộp đó dùng ngày hay đêm ạ, nếu có thì chị cho em đăng kí cả ngày lẫn đêm chị nhé. :p

DiepThuy
08/01/2006, 06:41 PM
Cảm ơn mẹ Kiến nhiều. Em nhờ chị mua cả loại ngày & đêm cộng với 1 vỉ Labello nhé (tổng cộng 21 E). Vậy thì cộng với % cho CSTT thì em gửi bao nhiêu xiền (VND) vậy chị Loan NP ơi (thứ 3 tuần sau em sẽ qua gửi chị nhé). Thanks các chị nhiều nhé!!!

MeCupit

Mẹ Minh “mèo”
08/01/2006, 10:12 PM
Bác Hương ơi bác check giùm em xem có loại này ko với:

- Son của Lancome, 202, base sismis, vỏ son màu bạc.
- Lancome body lotion, Instant Touch Silky, vỏ lọ màu hồng. (cái này bác check cả giá giùm em, và vì là hàng nặng nên nếu còn chỗ thì bác mua giúp em, ko còn thì thôi ạ!)

Yêu bác nhìu nhìu!

Kiến và Liti
08/01/2006, 10:49 PM
Bác Hương ơi bác check giùm em xem có loại này ko với:

- Son của Lancome, 202, base sismis, vỏ son màu bạc.
- Lancome body lotion, Instant Touch Silky, vỏ lọ màu hồng. (cái này bác check cả giá giùm em, và vì là hàng nặng nên nếu còn chỗ thì bác mua giúp em, ko còn thì thôi ạ!)

Yêu bác nhìu nhìu!

Xem son Lancôme Base Sismis ở đây (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147752461011)

Còn đây là Lancome body lotion (http://www.lancome.fr/_fr/_fr/catalog/product1.aspx?prdcode=127053&categorycode=AXESkincare^F1_Cleaners^F2_Cle_DrySki n^F3_Cle_Dry_Toners&vname=name&), nhưng xem trên web của Marionnaud và Sephora thì không thấy, hy vọng ngoài cửa hàng có.

Bống Bông
09/01/2006, 08:44 AM

Bống Bông :
- 1 kem chống nhăn mắt Revilatif.
- 1 kem dưỡng da (dành cho da khô) Revilatif.
- 1 tonic (mẹ Kiến chọn loại hộ).
- 1 vỉ son dưỡng môi Labello.

Tiền đặt cọc từ đợt 2 : 250K (chỗ Mẹ Minh Mèo).

Lily
09/01/2006, 09:32 AM
Có bạn Tú đặt 1 bộ Visible Result (cho da thường và hỗn hợp): SRM, tonic, kem dưỡng ẩm (cả cặp đêm và ngày thì càng tốt), kem mắt. Và 1 kít mài da Refinish. Đặt cọc thì ở chỗ mình rồi. Mẹ KL ơi còn quota không, mua giúp với nhé :11: :11: :11:

Tyty
09/01/2006, 10:29 AM
Mẹ KL ơi xem hộ mình nước hoa này với nhé:
Gucci 0402T eau de toilete hình ống vuông dạng chai xịt 30 - 50ml.
Bạn đã dùng qua loại này chưa, thấy mùi này có được không nhỉ?

Như Nguyện
09/01/2006, 01:30 PM
CSTT & Me K&L ơi !

Cho mình ké 2 vỉ dưỡng môi Labello nha !
Nhận hàng ở mẹ Tim & Sam

Binlemon
09/01/2006, 02:10 PM
Bà Binlemon ơi không có kem mắt Eye Defense đâu nhé. Kem chống thâm quầng mắt gì đó của Nguyễn Ngọc Diệu cũng không thấy nên không biết giá bao nhiêu.
Tôi biết rồi, đợi mãi ko thấy trả lời đang định Claim đây. Thôi, cái eye defense ko có thì thôi, nhưng mua giúp tôi cái lọ kem kia nhé (Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour- Decontract' Ridesc, 50ml).
Ngoài ra, tôi đang tìm hiểu thêm về bộ kít Renoviste. Có gì tôi sẽ đặt mua thêm sp này.
Có ai biết gì về (và đã dùng) Renoviste thì cho tôi biết thêm thông tin với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều :8:

vulankhoa
09/01/2006, 03:05 PM
CSTT và Mẹ K&L ơi,

Cho mình đặt mua:
- 01 Kem duong da chong nhan ban đêm Soin de Nuit Anti-Rides + Fermeté - Revitalift, 50 ml.
- 01 Kem duong da ngay/KDD Dem Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour/Nuit - Decontract' Rides, 50 ml
- 01 bộ Kít Renoviste (Anti-Aging Glycolic Peel Kít)

Mình sẽ nhận hàng ở đầu cầu Tim & Sam.

P/S: Chị Loan (AL&ML) ơi, em la ChiLan day, vi TK của em ở TechcomBank, nen chị ơi, em có thể ghé Tim & Sam đặt cọc được không vậy chị.

Kiến và Liti
09/01/2006, 03:14 PM
Có bạn Tú đặt 1 bộ Visible Result (cho da thường và hỗn hợp): SRM, tonic, kem dưỡng ẩm (cả cặp đêm và ngày thì càng tốt), kem mắt. Và 1 kít mài da Refinish. Đặt cọc thì ở chỗ mình rồi. Mẹ KL ơi còn quota không, mua giúp với nhé :11: :11: :11:
Chị ơi bộ Visible Result này chắc không được vì ngoài toner mấy thứ còn lại khó kiếm lắm (kem đêm hình như không có, kem ngày phải đi chợ rất xa mới mua được, kem mắt em chưa nhìn thấy), mà toner thì e là không đủ quota đâu ạ.

01 Kem duong da ngay/KDD Dem Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour/Nuit - Decontract' Rides, 50 ml
Mẹ Vulankhoa muốn mua kem ngày hay kem đêm Decontract' Rides vậy?

Manly
09/01/2006, 03:16 PM
P/S: Chị Loan (AL&ML) ơi, em la ChiLan day, vi TK của em ở TechcomBank, nen chị ơi, em có thể ghé Tim & Sam đặt cọc được không vậy chị.

Chị ơi, chị ghé NH VietcomBank chuyển tiền cũng tiện lắm 7h30 là họ mở cửa rồi, chuyển chị 5' mà không mất phí, chứ tiền đặt nhiều mối dễ nhầm lẫn mới lại chị Hà sắp đi ăn tết HN rồi :1:

chuoicavuon
09/01/2006, 03:18 PM
Chị Kiến ơi, chị nhúp đại hộ em một hộp chống nhăn cho mắt với, chắc là nó cũng ko nặng đâu chị nhỉ? Chị xem mua cho em hàng của L'oreal hay Vichy đều được ạ. thanh củi chị nhiều lắm đấy ạ :8: :8: :8:

vulankhoa
09/01/2006, 03:38 PM
Mẹ K&L ơi, mình đặt mua kem ngày Decontract' Rides. Cám ơn bạn.

Tim & Sam
09/01/2006, 04:37 PM
Chị ơi, chị ghé NH VietcomBank chuyển tiền cũng tiện lắm 7h30 là họ mở cửa rồi, chuyển chị 5' mà không mất phí, chứ tiền đặt nhiều mối dễ nhầm lẫn mới lại chị Hà sắp đi ăn tết HN rồi :1:

Để tui tín chấp cho nhà VuLankhoa nhen. Nếu tui ko nhầm thì là người wen ló mờ. :)

Me's Bong
09/01/2006, 08:46 PM
Em xin nhan hàng đã đặt qua Chị Loan (AL&ML). (2 vỉ dưỡng môi Labello).
2 vỉ dưỡng môi của em tổng cộng có phải hết 6 euro không ạ? (2,95 euro/1 vỉ)

Khi nào có dầu gội và dầu xả, nhớ gọi em nhé, em bồ kết mấy loại này lắm ạ

@ Chị Loan (AL&ML): chi ơi cho em xin TK để em chuyển tiền ạ.

Vet_MA
09/01/2006, 08:59 PM
Mẹ KL ơi lieui mẹ co thể ưu tiên cho em đặt hàng 1 SRM và một toner cua Loreal không và một vỉ son dưỡng môi nữa ạ, Da em hơi dầu một chút và thỉnh thoảng co nổi loạn mấy cái mụn. Em chua đạt hàng bao giờ nên cũng chua biết nhiều, nhờ mẹ KL giúp nhé, nếu được cho em biết hết bao nhiêu tiền và phải đặt cọc bao nhiêu để em chuyển tiền nhé. Cám ơn các mẹ nhiều

Manly
10/01/2006, 08:04 AM
Các mẹ ơi, hôm trước mình mua 1 cặp
Gen rửa mặt dùng cho da thường và da hỗn hợp
Gel Fraîcheur Nettoyant - Nivea Visage, 150 ml, 4,76 eur.
Tính dùng 1 tặng 1, nhưng mà không tặng được, nên dư 1 Gen, có mẹ nào có nhu cầu không? Mình để lại: 100K :11:

thuy&ngoc62003
10/01/2006, 08:46 AM
Me K&L oi da em mua nay khô và mốc chi xem co kem dương da cua Nivea cho da kho va nhay cam dung ban ngay thi mua giúp em voi (em thay co kem nay trong danh múc hang co ve hóp voi da cua em: Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage, 50 ml, 6,15 eur), neu chi tim dước loai nao khác tót hon thi cang tót.

Cam on chi

Chia sẻ tình thương
10/01/2006, 09:08 AM
Tiền cọc chuyển khoản vào TK 0011000871618 từ TK 117 20045604 017
và nhận hàng tại đầu cầu: Láng Hạ OMM

Hiện nay CSTT chưa thấy số tiền của bạn xuất hiện trong TK , ko biết có phải khác Ngân hàng nên đi lâu ko??

Ngày 9.1 nhận 500K của Ngọc Quỳnh mẹ Tyty (cầu Hà Tim Sam ) trong TK của AL&ML
Mẹ Tyty hãy trích dẫn "số tiền" trên và ghi cạnh đấy danh sách đặt hàng một lần cuối nhé. Xin cảm ơn.

Tita
10/01/2006, 09:15 AM
Tita chốt lại hàng đã đặt nhé:
1. Sữa tắm gội toàn thân cho bé Klorane (n'irrite pas les yeux).
2. Eu de bebe của Klorane (chai thuỷ tinh mờ mờ, nắp màu bleu clair).
3. Eau de toilette Dolce Vita của Christian Dior (mình muốn mua loại eau de parfum mà hình như dòng này nó ko có EDP hay sao ấy, search cả trên trang chủ của nó lẫn ở các cửa hàng marionaud, sephora cũng chẳng thấy có, mà hình như EDT cũng chỉ có loại 50ml chứ ko có chai to 100ml như mình muốn mua)
Nhờ Tim & Sam tính chấp hộ vì bụng to rồi, lười đi lại quá! Cám ơn các bác nhiều.

Liên ròm
10/01/2006, 09:33 AM
Tita oi chị search bên Anh thấy có 100ML mà, em xem nè http://boutique1.dior.com/as/do/ses.../engb/shtml/product/product_pID30401002.shtml chắc chắn bên Pháp phải có thôi.

Tita
10/01/2006, 09:40 AM
Tita oi chị search bên Anh thấy có 100ML mà, em xem nè http://boutique1.dior.com/as/do/ses.../engb/shtml/product/product_pID30401002.shtml chắc chắn bên Pháp phải có thôi.

Ô ô... thế thì em cám ơn chị nhé! Em đúng kiểu Việt Nam ham to mà... hehehe...

tumeo
10/01/2006, 10:08 AM
Định đọc lại topic cũ mà ngó thấy 70 trang thì hồn xiêu phách lạc luôn. Mà máy CQ thì lại chặn mấy cái site mỹ phẩm lại, huhu. Rốt cuộc chả biết các bác buôn bán loại kem chống nhăn mắt giề, hình như chỉ có Loreal với Vichy thì phải? :13:

Cho Tumeo đăng ký 1 tuýp kem chống nhăn mắt với, nếu mua được của Lancome or Clinique thì tuyệt, bằng không thì Loreal revitalift cũng được. Nhờ mẹ Kiến & Liti check xem có ko nhé. Xin lấy tấm thân bồ tượng của chị Loan ra tín chấp được ko chị? Từ nay đến Tết em khá rảnh rỗi, có thể làm cửu vạn cho các bác, nếu cần.

Tyty
10/01/2006, 11:31 AM
Mẹ Tyty hãy trích dẫn "số tiền" trên và ghi cạnh đấy danh sách đặt hàng một lần cuối nhé. Xin cảm ơn.[/QUOTE]

Mẹ Tyty chốt DS đặt hàng:
- 01 Kem dưỡng da đêm Revitalift hoặc 01 Kem dưỡng da Soin régulateur Pure Zone Dermo-Expertise (hoặc cái nào thích hợp cho da hỗn hợp >30 tuổi thì chọn hộ mình với nhé)

Cám ơn mẹ KL & CSTT nhé :8: :8:

me Ve con
10/01/2006, 11:37 AM
Mẹ Kiến & Liti ơi đã kiếm được thông tin về nước hoa chưa chọn cho tui với hàng mua để tặng mà. Nhân tiện cho tui đặt thêm vỉ labello nhé. Cố gắng giúp tui nha, năn nỉ đó.

NGuyen A
10/01/2006, 02:20 PM
Bác Kiến ới, hôm nay em muốn đặt 2 vỉ son dưỡng môi Labello có được không ạ.

Kiến và Liti
10/01/2006, 02:39 PM
Chị Liên ơi search luôn giúp em lọ Gucci của mẹ Ve con với, ngồi nhà ngó trên marionaud, sephora thì chưa ra, mà đang ốm quá không đi ra cửa hàng được. Cám ơn chị.

Tình hình rất chi là tình hình, xin lỗi các mẹ là mẹ K&L không thể mua giúp hộp ủ và SRM, toner L'OREAL cho các mẹ được, kể cả những mẹ đăng kí cuối đợt 2. Mẹ K&L không muốn từ chối các mẹ, nhưng hàng ít tiền mà lại nặng chiếm mất quá nhiều chỗ của các hàng khác. Mong các mẹ thông cảm giùm mẹ K&L.

thiennguyen
10/01/2006, 02:41 PM
Hiện nay CSTT chưa thấy số tiền của bạn xuất hiện trong TK , ko biết có phải khác Ngân hàng nên đi lâu ko??

Mẹ Tyty hãy trích dẫn "số tiền" trên và ghi cạnh đấy danh sách đặt hàng một lần cuối nhé. Xin cảm ơn.

Em sẽ check lại và confirm lại sau ạ, híc híc.

Liên ròm
10/01/2006, 02:54 PM
Chị Liên ơi search luôn giúp em lọ Gucci của mẹ Ve con với, ngồi nhà ngó trên marionaud, sephora thì chưa ra, mà đang ốm quá không đi ra cửa hàng được. Cám ơn chị.

Tình hình rất chi là tình hình, xin lỗi các mẹ là mẹ K&L không thể mua giúp hộp ủ và SRM, toner L'OREAL cho các mẹ được, kể cả những mẹ đăng kí cuối đợt 2. Mẹ K&L không muốn từ chối các mẹ, nhưng hàng ít tiền mà lại nặng chiếm mất quá nhiều chỗ của các hàng khác. Mong các mẹ thông cảm giùm mẹ K&L.

Đay em oi cac kieu Gucci luon: http://www.strawberrynet.com/wfrag.aspx?brandid=24&iq_id=9862&gclid=CLm9qcfGv4ICFRS_SAodcVxA_w

Kiến và Liti
10/01/2006, 03:06 PM
Mẹ Kiến & Liti ơi đã kiếm được thông tin về nước hoa chưa chọn cho tui với hàng mua để tặng mà. Nhân tiện cho tui đặt thêm vỉ labello nhé. Cố gắng giúp tui nha, năn nỉ đó.
Ôi nhầm to, không phải mẹ Ve con muốn mua Gucci mà là mẹ Tyty. :1: Mẹ cháu ốm quá lẫn hết rồi.
Nước hoa nữ loại nhẹ nhàng thì mẹ K&L thích nhất J'adore của Dior,
http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P3087&shouldPaginate=true&categoryId=DIOR (ví dụ loại eau de toilette 50 ml). Không biết các mẹ khác thích loại nào. Cái này phải nhờ nhiều tư vấn mới được.

lena
10/01/2006, 03:13 PM

Hic, thương mẹ Kiến quá, cơ mà buồn 5' cho mái tóc không được ủ dầu của tui :17:

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
Ðề: 05.01.2006 - Chia sẻ tình thương sang Pháp lần thứ ba

ALnML
10/01/2006, 03:30 PM
Hic, thương mẹ Kiến quá, cơ mà buồn 5' cho mái tóc không được ủ dầu của tui :17:
Ha ha mẹ Na :4: 5' đi tớ thuyết phục OanhMM nhưòng xuất cho mẹ rồi. Mẹ sẽ đc nhận nhưng qua Tết nhé. Vì gần Tết chưa kiếm dc ai vào SG.....

Manly
10/01/2006, 03:33 PM
Ha ha mẹ Na :4: 5' đi tớ thuyết phục OanhMM nhưòng xuất cho mẹ rồi. Mẹ sẽ đc nhận nhưng qua Tết nhé. Vì gần Tết chưa kiếm dc ai vào SG.....
Ghét chị quá hehehe, hôm em cầm trên tay lọ dầu ủ tóc gửi ra HN, thấy thèm ghê mà chị hạ lệnh không được lấy :2: buồn mắt 5' :4:

lena
10/01/2006, 03:35 PM

ui ui thiệt hả thiệt hả :5: :5: :5: , thế thì biết cám ơn em Oanh với chị Loan thế nào đây nhỉ :8: :8: :8: . Em chờ cũng được, bác đừng quên nhé :3:
Thankssssssss :11:

lena
10/01/2006, 03:37 PM
Ghét chị quá hehehe, hôm em cầm trên tay lọ dầu ủ tóc gửi ra HN, thấy thèm ghê mà chị hạ lệnh không được lấy :2: buồn mắt 5' :4:

Nhà Hương kia, ghanh tị hả :16: , thấy tầm quan trọng của việc ỉ ôi chưa :9: , các bác í nghe chán quá nên phải nhường cho tớ khỏi mè nheo nữa ấy mà :10:

ALnML
10/01/2006, 03:38 PM
oan tôi quá oan tôi quá. Vì là thành viên trong hội nên hay bị cắt xuất trc tiên. Xuất của chị cũng đã tự nguyện nhưòng rồi buồn :2: , nay xuất của Oanh mm cũng tự nguyện nhưòng mà ..... hoa thơm mỗi người hưỏng một tẹo.
ALô Hoài 1807.... và Baỏ Duy mau đến lấy ko cũng bị mất lúc nào ko biết đâu.
- Mẹ Na ơi ko cần cảm ơn đâu. Khi nào ra HN nhớ ghé qua chỗ chúng tớ :11: là đc :4: :4:

Xiu&Xi'u
10/01/2006, 03:38 PM
Có ai cần thồ cái gì từ HN vào SG không? Ax tớ đi công tác ra ngoài ấy, thứ Năm vào.

Liên ròm
10/01/2006, 03:42 PM
Có ai làm ơn cho mình thấy cái hộp ủ tóc nó ntn không, cho nhìn hình 1 phát đi bác Loan?? Nhà quê ra tỉnh cần hộp ủ tóc nhưng có biết nó ra răng mà mua.

lena
10/01/2006, 03:42 PM
oan tôi quá oan tôi quá. Vì là thành viên trong hội nên hay bị cắt xuất trc tiên. Xuất của chị cũng đã tự nguyện nhưòng rồi buồn :2: , nay xuất của Oanh mm cũng tự nguyện nhưòng mà ..... hoa thơm mỗi người hưỏng một tẹo.
ALô Hoài 1807.... và Baỏ Duy mau đến lấy ko cũng bị mất lúc nào ko biết đâu.
- Mẹ Na ơi ko cần cảm ơn đâu. Khi nào ra HN nhớ ghé qua chỗ chúng tớ :11: là đc :4: :4:

hìhì, kệ, để em cám ơn tí đi mà, chứ không biết làm gì bi giờ :5: . À còn tiền nong thế nào nhỉ, em sẽ chuyển vào TK của bác nhé, bi nhiêu ấy nhỉ (em không theo dõi từ bên kia nên không biết giá nữa )

Kiến và Liti
10/01/2006, 03:48 PM
Cho Tumeo đăng ký 1 tuýp kem chống nhăn mắt với, nếu mua được của Lancome or Clinique thì tuyệt, bằng không thì Loreal revitalift cũng được. Nhờ mẹ Kiến & Liti check xem có ko nhé. Xin lấy tấm thân bồ tượng của chị Loan ra tín chấp được ko chị? Từ nay đến Tết em khá rảnh rỗi, có thể làm cửu vạn cho các bác, nếu cần.

Lancôme đây:
-Rénergie Morpholift yeux Lancôme, 15 ml, 42,20 E
- Primordiale Optimum Yeux, 15 ml, 37,40 E
Clinique xem ở đây (http://www.marionnaud.fr/commun/bou...queid=33&axeid=2&familleid=6&sousfamilleid=17) Nhiều loại lắm.

Me K&L oi da em mua nay khô và mốc chi xem co kem dương da cua Nivea cho da kho va nhay cam dung ban ngay thi mua giúp em voi (em thay co kem nay trong danh múc hang co ve hóp voi da cua em: Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage, 50 ml, 6,15 eur), neu chi tim dước loai nao khác tót hon thi cang tót.
Nivea thì rẻ thôi. Còn nếu loại tốt hơn thì có loại này của Lancôme (httphttp://www.marionnaud.fr/commun/fcorner.asp?langue=1&itemmod=3&itemmodordre=1&pays=1&marqueid=42&url=%2Fhtml%2Fboutique%2Fcorner%2Flancome%2Fproduc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758308242),

hoặc loại này của Clinique (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=33&url=/html/boutique/corner/clinique/produ ct%2Easp%3Fgencod%3D0020714223434)

http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/250x250/clq_6ENN_250.jpg
Mấy loại này đặc biệt dùng cho da khô và nhạy cảm, đắt nhưng tốt.

ALnML
10/01/2006, 03:59 PM
Có ai làm ơn cho mình thấy cái hộp ủ tóc nó ntn không, cho nhìn hình 1 phát đi bác Loan?? Nhà quê ra tỉnh cần hộp ủ tóc nhưng có biết nó ra răng mà mua.
Bà ròm ơi....tên nào hay ép tóc dùng cái này thích lắm.
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14562&page=17&pp=20
#topic 661 của Kiên & Liti

Liên ròm
10/01/2006, 04:03 PM
Cảm ơn nhà Loan nhé, tiếng Pháp thì tớ.. còi :4: chỉ muốn biết cái tiếng Anh nó viết chữ gì trên cái hộp thôi.

ALnML
10/01/2006, 04:06 PM
hìhì, kệ, để em cám ơn tí đi mà, chứ không biết làm gì bi giờ :5: . À còn tiền nong thế nào nhỉ, em sẽ chuyển vào TK của bác nhé, bi nhiêu ấy nhỉ (em không theo dõi từ bên kia nên không biết giá nữa )
ấy ấy thôi mà. Mẹ Na có tín chấp rồi, khi nào có hàng trả một thể nhé .
Tumeo ơi có tấm thân chị đây em mổ xẻ thế nào cũng đc :24:
Mẹ Vulankhoa ơi ngoài hà TS có chị Loan cũng tín chấp cho em nhé.... Mong sau mấy vụ tín chấp này mình gày đi dc một tẹo :10:
Mẹ Xíu xíu ới tiếc quá chưa có hàng gì về để gửi gắm :2:.
Các mẹ trong đó ới hàng đợt 3 về trong tuần sát Tết nhất. Nếu có người thì ới ko thì phải đợi Hà TS ăn Tết no nê rồi mang vào phục vụ các mẹ.

Kiến và Liti
10/01/2006, 04:17 PM

Sản phẩm bán tại Anh mặt mũi nó thế này chị Liên ơi

Elvive Nutri-Ceramide Masque L'Oréal (http://www.lorealparis.co.uk/Catalog/product.asp?idproduit={EC3C7A63-60EB-43C8- B86D%2D03317D81DBC5%7D&idfranchise=%7BDA1426B6%2D0723%2D4BEA%2D832C%2DF2A FF0D38BB2%7D&idobjLien=%7B1254F883%2DF9C5%2D41E1%2D88E1%2D5565B CDBD5A4%7D&idobjLienfranchise=%7B66CFF534%2DEC12%2D4EF9%2D9FF 0%2D680908BFE7C5%7D&NomMetier=HairCare&lienMetier=HairCare%2Fhaircare%2Easp&SmallPic=%7B8644B8D4%2D8457%2D4FE2%2DBCCC%2D32C706 9A38A3%7D&type=)

http://www.lorealparis.co.uk/media/UKENG/images/C/{C6145C18-F3A3-4AC2-A76C-9083B0DE7854}.jpg

Chia sẻ tình thương
10/01/2006, 04:34 PM
hộp kem dưỡng đêm của L'oreal dành cho tuổi 30 và loại da khô.
Em nhờ chị mua cả loại ngày & đêm cộng với 1 vỉ Labello nhé. MeCupit
CSTT đã nhận 510K từ mẹ Diệp Thuý

Ngày 10.01.2006 nhận từ TK 0021000588520 số tiền 200K của mẹ nào vậy ????

Khai Tâm
10/01/2006, 04:35 PM
Bac NPLoan oi, bac "chap chap" em 2 vi son duong moi voi nhe :)

chuoicavuon
10/01/2006, 06:10 PM
mẹ CSTT ơi, cho em đặt hàng như sau ạ:
1/ 1 phấn nền L'oreal màu R2.
2/ 1 bộ kít refinish.
3/ 1 chống nhăn mắt của L'oreal hoặc của Vichy ( đã nhờ nẹ Kiến nhưng chắc nẹ kiến bận quá nên vấn chưa thấy thông báo lại gì :4: )
Em se chuyển khoản đặt cọc vào tk chị loan.
P/s: hàng này, các mẹ cứ lột trần trùng trục nó ra để đỡ tốn diện tích ạ.
em cảm ơn nhiều là.....

lena
10/01/2006, 06:19 PM
ấy ấy thôi mà. Mẹ Na có tín chấp rồi, khi nào có hàng trả một thể nhé .

Dạ thế cũng được, thanks bác nhé :8:

Kiến và Liti
10/01/2006, 06:44 PM
2/ 1 bộ kít refinish.
3/ 1 chống nhăn mắt của L'oreal hoặc của Vichy ( đã nhờ nẹ Kiến nhưng chắc nẹ kiến bận quá nên vấn chưa thấy thông báo lại gì :4: )
em cảm ơn nhiều là.....
Chuoicavuon ơi kem chống nhăn mắt Vichy này (http://www.beaute-test.com/liftactiv_yeux_vichy.php): 16 eur
Mẹ Nguyễn Ngọc Diệu muốn mua kem dưỡng vùng mắt, chống thâm, chống quầng thì có thể lấy loại này: Thermal Fix Yeux (Vichy) (http://www.beaute-test.com/thermal_fix_yeux_vichy.php): 14 eur

Liên ròm
10/01/2006, 06:50 PM
Chị đang xai loai này thay tot lam: http://www.esteelauder.com/template...?CATEGORY_ID=CATEGORY5862&PRODUCT_ID=PROD1831

http://img.photobucket.com/albums/v76/lienrom/EL_1P8G_short_po.jpg

Mẹ Minh “mèo”
10/01/2006, 10:12 PM
Xem son Lancôme Base Sismis ở đây (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147752461011)

Còn đây là Lancome body lotion (http://www.lancome.fr/_fr/_fr/catalog/product1.aspx?prdcode=127053&categorycode=AXESkincare^F1_Cleaners^F2_Cle_DrySki n^F3_Cle_Dry_Toners&vname=name&), nhưng xem trên web của Marionnaud và Sephora thì không thấy, hy vọng ngoài cửa hàng có.

Bác ơi nếu tiện CH thì mua hộ em loại son trên nhé, đúng là cái link bác đưa đấy ạ, 202 Beige Sismis (ko phải Base, lần trước em nhầm!)

Cái thứ 2 em định mua là body lotion, nhưng trong link em xem lại là Tonique Lotion. Cái lọ này hình dáng nó cũng giống thế, màu hồng hơi khác 1 chút, vỏ nó ghi là: Instant Silky Touch / Moisture Body Lotion / Soft Skin.

binhminh343
10/01/2006, 10:21 PM
Cho em đặt tiếp với :4:
- 01 Phấn nền Accord Parfait màu R1
- 01 vỉ son dưỡng môi
Cảm ơn mẹ KL nhé

Kiến và Liti
10/01/2006, 10:56 PM
Cái thứ 2 em định mua là body lotion, nhưng trong link em xem lại là Tonique Lotion. Cái lọ này hình dáng nó cũng giống thế, màu hồng hơi khác 1 chút, vỏ nó ghi là: Instant Silky Touch / Moisture Body Lotion / Soft Skin.
Vậy hy vọng cái này đúng (http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/product1.aspx?prdcode=032253&CategoryCode=AXEBodySuncare^F1_Bodycare^F2_Bod_Bod ycare^F3_Bod_Bod_mois&vname=name&&): CARESSE/ Toucher sublime immédiat/ La Piège de douceur

Có 2 loại: Normal to dry skin và Dry skin (33,65 eur). Em cần loại nào?

Mẹ mèo bông
11/01/2006, 08:19 AM
CSTT ơi, hôm qua tớ đã chuyển 200K tiền đặt cọc vào TK của chị Loan rồi nhé, tớ là tớ cứ bám lấy chị Loan làm đầu cầu.

Tun yeu
11/01/2006, 09:22 AM
Các "Cụ" CSTT, Mẹ K&L cho em đăng kí:
1. 01 Soin Regular Pure Zone Dermo Expertise.
2. 02 Son Lancome 251 Beige desire

BAODUY
11/01/2006, 09:30 AM
Cụ CSTT ơi,nhà cháu nhận hộp ủ thứ 2 rài ạ.
Cảm ơn cụ nhiều,lần này nhà cháu sẽ ủ nóng ( khà khà ) :24::24::24::24:

tumeo
11/01/2006, 09:33 AM
Chị đang xai loai này thay tot lam: http://www.esteelauder.com/template...?CATEGORY_ID=CATEGORY5862&PRODUCT_ID=PROD1831

Xí xọn theo bà Ròm thôi, thấy bà ấy cười toe suốt mà da vẫn căng. Mẹ Kiến&Liti ơi, kiếm cho Tumeo loại này nhé, thấy trên Marionaud là 46.00€, mẹ Kiến mua hết bao nhiêu thì báo sau nhé. Kiếm được là mua liền nhé, đặt hàng chính thức luôn đó. Merci toa :21:

Chia sẻ tình thương
11/01/2006, 09:40 AM
Chờ mẹ cháu với, cho mẹ cháu đặt thêm 02 vỉ son dưỡng môi Labello nữa nhé.

CSTT ơi, hôm qua tớ đã chuyển 200K tiền đặt cọc vào TK của chị Loan rồi nhé, tớ là tớ cứ bám lấy chị Loan làm đầu cầu.

Đây có phải là đơn đặt hàng và TK của Piem ko?

thuy&ngoc62003
11/01/2006, 10:43 AM
Me K&L oi mua cho em kem dương danh cho da kho cua Nivea nhe vi em dang dung cua bon nay len không muôn thay dôi nua.

Cam on chi

Mẹ mèo bông
11/01/2006, 11:04 AM
Đây có phải là đơn đặt hàng và TK của Piem ko?

Chính là của mẹ cháu.

Tun yeu
11/01/2006, 01:27 PM
Ngày 11.01.2006 e đã gửi 200K vào TK Chị Loan đặt cọc mua MP đợt 3 ạ.

Như Nguyện
11/01/2006, 01:56 PM
Mẹ K & L ơi,

Làm phiền nha, Cho mình xin cái bản tiếng việt của Soin régulateur Pure Zone di. Da mình thuộc loại hỗn hợp, mình U 40 rồi :2: có dùng được k?

Cảm ơn Mẹ K&L nhiều nhiều !

Chia sẻ tình thương
11/01/2006, 02:16 PM
Đơn đặt hàng của mẹ Tun yêu
Các "Cụ" CSTT, Mẹ K&L cho em đăng kí:
1. 01 Soin Regular Pure Zone Dermo Expertise.
2. 02 Son Lancome 251 Beige desire

Ngày 11.01.2006 e đã gửi 200K vào TK Chị Loan đặt cọc mua MP đợt 3 ạ.
Ngày 11.01.2006 từ TK 0011000368338 số tiền 200K của Tun yêu nhận đầu cầu Oanh MM
Chính xác chưa mẹ Tũn yêu !

Kiến và Liti
11/01/2006, 02:55 PM
Mẹ K & L ơi,

Làm phiền nha, Cho mình xin cái bản tiếng việt của Soin régulateur Pure Zone di. Da mình thuộc loại hỗn hợp, mình U 40 rồi :2: có dùng được k?
Cảm ơn Mẹ K&L nhiều nhiều !
Chị ơi Pure Zone cho da nhờn, tuổi dưới 30. Em đã mua cho chị rồi nhưng thôi để em trả lại (vẫn còn kịp mà).
Ah quên không cần trả, nhìn xuống thấy có Tun yêu đặt loại này :6:

Back for good
11/01/2006, 03:06 PM
Cụ CSTT ơi và các mẹ ở Pháp ơi, mỹ phẩm thì iem cũng mù tịt lắm, nhưng em cũng rất muốn xí xọn chút xíu để "được bằng chị bằng em" nên nhờ các bác tư vấn cho em loại kem dưỡng da mắt nào phù hợp với hiện trạng: da mắt em vẫn chưa thâm, chưa nhăn do đó chủ yếu là kem hoặc serum dưỡng để "phòng chống" trước đã ạ. Ngoài ra, em cũng xin nhờ các bác đừng tư vấn loại nào mà giá xịn quá xá nhé, tiền triệu thì em chịu không nổi đâu ạ. đành "nhịn" thôi ạ.
Cảm ơn các bác trước

Tun yeu
11/01/2006, 04:17 PM
Đơn đặt hàng của mẹ Tun yêu

Ngày 11.01.2006 từ TK 0011000368338 số tiền 200K của Tun yêu nhận đầu cầu Oanh MM
Chính xác chưa mẹ Tũn yêu !

Em đăng kí nhận hàng ở đầu cầu mẹ Mía cơ ạ.

Kiến và Liti
11/01/2006, 05:29 PM
2/ 1 bộ kít refinish.
em cảm ơn nhiều là.....
Tình hình lại rất chi là tình hình, mẹ K&L vừa liên lạc với người mang hộ hàng về, vì va li của họ bị hỏng, mà hành lý cũng khá nhiều nên tối đa chỉ xách giúp được 7kg thui. Mẹ K&L xin phép mở hộp vỏ của mấy loại cồng kềnh, nhất là Kít mài da Refinish, Renoviste, kem mắt Revilatift (mấy thứ này ruột nhỏ mà hộp to lắm ạ, chỉ mở ra thôi, xếp vỏ hộp để riêng). Mẹ nào mua làm quà tặng thì ới lên để mẹ K&L giữ nguyên hộp
Vậy là đợt hàng này (và có lẽ cả sau này nữa) không có chỗ cho hộp ủ và toner các mẹ nhé.

chuoicavuon
11/01/2006, 07:08 PM
Kiến và Liti nói:
Chuoicavuon ơi kem chống nhăn mắt Vichy này (http://www.beaute-test.com/liftactiv_yeux_vichy.php): 16 eur
Chị cho đặt loại này nhé. thank củi chi nhiều lắm ạ. chị cứ thoải mái lột trần nó ra cho em. :21: :21: :21:

Mẹ Minh “mèo”
11/01/2006, 09:15 PM
Chị Hương ơi vậy chị mua giùm em 1 thỏi son Lancome 202 Beige Sismis chị nhé! (Còn cái body lotion kia thì bỏ đi chị ạ). Thanks chị nhiều!

Manly
12/01/2006, 08:09 AM
Chị Loan ơi, cho em tín chấp cho mẹ Bo SG nhé. Thanks chị :11: :11: :11:

Mít
12/01/2006, 09:58 AM
Mẹ K&L ơi, tớ muốn đặt make-up base (hay primier base) của Sephore có được không. Tớ mua dùng nên chỉ cần giữ lại cái hướng dẫn sử dụng thôi còn bỏ hết vỏ đi cũng được. Còn kịp không mẹ K&L ơi, để chiều tớ về qua OMM đặt cọc.

hai con thằn lằn con
12/01/2006, 11:18 AM
To mẹ K&L:
Hương ơi mua hộ tớ 2 vỉ dưỡng môi Labelo nhé. Hôm trước tớ có gửi nhắn tin qua Y.messinger cho H ko biết H có nhận được ko? tớ nhờ H (nếu tiện)mua hộ tớ 2 lọ thuốc xịt chữa viêm mũi dị ứng cho trẻ con - Rhinaaxia. Tớ đã trao đổi với mẹ bé Zoe chị ấy có nói là thuốc đó bán ko cần có đơn.
Cám ơn nhiều nhiều Hương nhé.
To bác Loan (CSTT) : bây giờ em sẽ sang chuyển đặt cọc 150K từ TK Hồ Sĩ bắc vào TK cho bác nhé. Thanks bác nhiều nhiều.

Kiến và Liti
12/01/2006, 11:40 AM
Mẹ K&L ơi, tớ muốn đặt make-up base (hay primier base) của Sephore có được không. Tớ mua dùng nên chỉ cần giữ lại cái hướng dẫn sử dụng thôi còn bỏ hết vỏ đi cũng được. Còn kịp không mẹ K&L ơi, để chiều tớ về qua OMM đặt cọc.
Loại nào mẹ Mít ơi:
Base Zéro Brillance (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P8307&shouldPaginate=true&categoryId=C351)
Base de Maquillage Perfection (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P1647&shouldPaginate=true&categoryId=C351) Chắc là loại này?
Base Lissante Fixante (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P1219&shouldPaginate=true&categoryId=C351)

Kiến và Liti
12/01/2006, 11:41 AM
To mẹ K&L:
Hương ơi mua hộ tớ 2 vỉ dưỡng môi Labelo nhé. Hôm trước tớ có gửi nhắn tin qua Y.messinger cho H ko biết H có nhận được ko? tớ nhờ H (nếu tiện)mua hộ tớ 2 lọ thuốc xịt chữa viêm mũi dị ứng cho trẻ con - Rhinaaxia. Tớ đã trao đổi với mẹ bé Zoe chị ấy có nói là thuốc đó bán ko cần có đơn.
Cám ơn nhiều nhiều Hương nhé.
To bác Loan (CSTT) : bây giờ em sẽ sang chuyển đặt cọc 150K từ TK Hồ Sĩ bắc vào TK cho bác nhé. Thanks bác nhiều nhiều.

To 2ctlcon: OK, tớ sẽ mua.

tumeo
12/01/2006, 11:56 AM
Cho Tumeo đăng ký thêm với:
- 1 happy-derm của Loreal, 6.99 EUR
- 1 kem dưỡng đêm cho da hỗn hợp, 30 tuổi của L'real or Vichy (nhờ mẹ Kiến tư vấn hộ, mình định chọn Revitalift nhưng lại nghe nói dành cho tuổi 35-40 nên rụt lại)

Được không?

kimsonbui
12/01/2006, 12:01 PM
Chị Loan ơi, chị hươngdx sẽ tín chấp cho em chị nhé.

Em cám ơn.

Kiến và Liti
12/01/2006, 12:13 PM
Cho Tumeo đăng ký thêm với:
- 1 happy-derm của Loreal, 6.99 EUR
- 1 kem dưỡng đêm cho da hỗn hợp, 30 tuổi của L'real or Vichy (nhờ mẹ Kiến tư vấn hộ, mình định chọn Revitalift nhưng lại nghe nói dành cho tuổi 35-40 nên rụt lại)

Được không?
Oligo 25 của Vichy (http://www.oligo25.com/gb/index.html) mẹ Tumeo ạ. Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất.

Mít
12/01/2006, 12:24 PM
Loại nào mẹ Mít ơi:
Base Zéro Brillance (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P8307&shouldPaginate=true&categoryId=C351)
Base de Maquillage Perfection (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P1647&shouldPaginate=true&categoryId=C351) Chắc là loại này?
Base Lissante Fixante (http://www.sephora.fr/browse/product.jhtml?id=P1219&shouldPaginate=true&categoryId=C351)
Mẹ K&L ơi, tớ thấy bên KNH mẹ Hylam tư vấn thế tớ cũng không biết gì hơn. Mẹ Hylam tả nó là một lớp kem trong suốt như là màng bảo vệ da, cách ly kem dưỡng ẩm và kem, phấn trang điểm. Chọn hộ tớ nhé: kem lót trang điểm dành cho da dầu.

Me_Tieu_Phung
12/01/2006, 12:29 PM
Oligo 25 của Vichy (http://www.beaute-test.com/oligo_25_peau_normale_et_mixte_vichy.php) mẹ Tumeo ạ. Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất.
http://images.google.fr/url?q=http://www.eva.ru/pictures/article_pictures/1860.jpg

Mẹ K&L ơi !
Mình muốn đặt 1 phấn nền của Vichy, da mình ngăm đen. Thế phấn nền Vichy thì có bao nhiêu tông màu nhỉ, mẹ K&L tư vấn giúp mình với !

Kiến và Liti
12/01/2006, 12:42 PM
Mẹ K&L ơi !
Mình muốn đặt 1 phấn nền của Vichy, da mình ngăm đen. Thế phấn nền Vichy thì có bao nhiêu tông màu nhỉ, mẹ K&L tư vấn giúp mình với !
Ôi thấy mẹ Tiêu_Phung hỏi mới đi lục cái topic cũ để tìm đoạn sau của mẹ Zoe, hoa hết mắt vì topic kia dài quá :4:
Trên nguyên tắc là có 6 gam (nhưng cũng có thể ở chỗ mình mua không có hết, nên các mẹ cứ chọn cho first choice, second choice). Gam màu mình gửi kèm theo ảnh đây. Gửi luôn cả ảnh có hình lọ mỹ phẩm nhe', cái dạng bình là loại dành cho da hỗn hợp/thuo`ng, và cái kia là cho da khô

Khi chọn ma`u nho` các mẹ ghi luôn bên cạnh loại da (loai 1: thường-hỗn hợp, loai 2: khô).

Về gam màu thì từ hàng trên xuống dưới từ trái qua phải (tức là từ sáng đến đậm) có te^n như sau: 12 opal, 23 ivoiry, 35 sand, 46 honey, 58 bronze, 61 amber.
À còn về màu trong a?nh trông có vẻ đậm nhưng bôi lên là không đậm như vậy đâu, nên da trắng mới du`ng loại sáng nhất, nếu không sẽ mất tự nhiên. Nhưng tuỳ gu thôi.

http://www.webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=1581&stc=1

http://www.webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=1582&stc=1

thuy&ngoc62003
12/01/2006, 12:44 PM
Me K&L oi chi xem co kem duong da gi ma cho tre con khong mua cho em 1 lo voi (em thi khong cho no dung dau so hong da nhung mua de neu no co boi len thi cung khong anh huong den da vi cu thay me dung thi no xin de boi, ma thay quang cao kem duong da la suot ngay bao me phai mua cho con, me co boi trom khong cho no biet thi den khi ra no ngui thay mui thom thi lai hoi suot).

Cam on chi nhieu

Me_Tieu_Phung
12/01/2006, 12:55 PM
Ôi thấy mẹ Tiêu_Phung hỏi mới đi lục cái topic cũ để tìm đoạn sau của mẹ Zoe, hoa hết mắt vì topic kia dài quá :4:

Mẹ K&L tìm thế là nhanh lắm rồi đấy ! Mẹ Tiểu Phụng cũng nhớ là đã xem qua rồi nhưng tìm mãi ở topic trước (67 trang) mà ko thể tìm ra !
Thank you mẹ Kiến & Liti nhiều lắm nhé !

Như Nguyện
12/01/2006, 12:59 PM
Chị ơi Pure Zone cho da nhờn, tuổi dưới 30. Em đã mua cho chị rồi nhưng thôi để em trả lại (vẫn còn kịp mà).
Ah quên không cần trả, nhìn xuống thấy có Tun yêu đặt loại này :6:

Thank K&L nhiều !
Neu vay thi mua giúp minh cai kít mai da gi ma các mẹ khen đó, có còn kịp k?
Ngại quá !

Cinderella
12/01/2006, 01:00 PM
Mẹ K&LT ui: E nữa nhé
- 01 Phấn nền Accord Parfait màu N1
- 01 son màu 319 Rose Impulsion
E cảm ơn ạ!

Kiến và Liti
12/01/2006, 01:04 PM
Thank K&L nhiều !
Ngại quá !
Ngại gì chị ơi, tại bọn em không miêu tả cụ thể cho các mẹ về từng sản phẩm.
Kít mài da l'Oréal có 2 loại: Refnish và Rénoviste.
Rénoviste (http://www.lorealparis.fr/minisites/renoviste/index02.asp?action_id=ORNV05092) thích hợp cho người từ 40 tuổi trở lên. Loại các mẹ hay đặt là Refnish. Tuy nhiên Kít mài da không nên dùng cho da khô và nhạy cảm chị nhé.

To Mít: Vậy nó là Base Zéro Brillance, dùng cho da nhờn.
To Cinderella: Rouge Attraction 319 Rose Impulsion Lancôme (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147752461011) phải không?

Manly
12/01/2006, 03:16 PM
Chị Loan ơi, chị hươngdx sẽ tín chấp cho em chị nhé.

Em cám ơn.
CHị Loan ơi, em tín chấp nhé hihiih :11:

Cinderella
12/01/2006, 03:42 PM
To Cinderella: Rouge Attraction 319 Rose Impulsion Lancôme (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147752461011) phải không?
Dạ dạ đúng đúng chị ạ. :11:

tumeo
12/01/2006, 04:07 PM
Oligo 25 của Vichy, mẹ Tumeo ạ. Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất.
Cám ơn nhà Kiến đã tư vấn. Bạn mình đã băm 1 nhát rồi, nên quyết định chọn loại chống nhăn nữa. Chung kết mình xin đặt:
- 1 kem mắt Estee Lauder, 15ml: 46 €
- 1 kem dưỡng đêm Revitalift của Loreal, 50ml: 12.1 €
- 1 Ríche Creme: giá sales 10,45 € Seulement
(http://www.yves-rocher.fr/shop_app/...ME_=Main_JFLNUM_3&nav=product&articleNo=85552)

Merci bố cu

Tyty
12/01/2006, 10:10 PM

- 01 Kem dưỡng da đêm Revitalift hoặc 01 Kem dưỡng da Soin régulateur Pure Zone Dermo-Expertise (hoặc cái nào thích hợp cho da hỗn hợp >30 tuổi thì chọn hộ mình với nhé)

Cám ơn mẹ KL & CSTT nhé :8: :8:
Sau khi tham khảo các ý kiến ở trên, nếu được thì mẹ KL cho mình đổi kem dưỡng da thành của Lancome có được không a? (Da hỗn hợp >30t). Còn nếu không kịp thì vẫn như cũ mẹ KL nhé!
Cám ơn 1 lần nữa :3: :3:

Xuka
12/01/2006, 10:53 PM
Chị Hương kiến ơi cho em đăng ký 1 kem mắt Vichy chị nhé, em cảm ơn chị nhìu nhìu. Em vẫn lấy ở chỗ bà hàng xóm của em là OMM ạ.

Kiến và Liti
13/01/2006, 04:29 AM

Cám ơn mẹ KL & CSTT nhé

Sau khi tham khảo các ý kiến ở trên, nếu được thì mẹ KL cho mình đổi kem dưỡng da thành của Lancome có được không a? (Da hỗn hợp >30t). Còn nếu không kịp thì vẫn như cũ mẹ KL nhé!
Cám ơn 1 lần nữa :3: :3:

Vẫn còn kịp, vì còn thiếu 2 lọ Revitalift chưa mua. Mẹ Tyty muốn mua kem gì của Lancome vậy?

Xuka mua kem chống nhăn mắt LiftActiv Yeux Vichy giống của chuoicavuon a?

Mẹ Tita ơi, mẹ K&L tìm được lọ Eau de Toilette Dolce Vita (100ml) của Dior rồi nhé (78,8 E), lọ to đùng, cứ "tắm" thoải mái đi nhé (Gửi cái lọ này về lo khoản bảo hiểm quá).

Tita
13/01/2006, 08:51 AM
Mẹ Tita ơi, mẹ K&L tìm được lọ Eau de Toilette Dolce Vita (100ml) của Dior rồi nhé (78,8 E), lọ to đùng, cứ "tắm" thoải mái đi nhé (Gửi cái lọ này về lo khoản bảo hiểm quá).

merci beaucoup Kiến & Liti nhé! hehehe... bây giờ phải lo dấm sẵn một khoản dành riêng cho cái đoạn "hàm hương" này mới được, ko thì đến khi có "hàm hương" về mà lại hết tiền thì chết! Mình rất thích nước hoa, đã xài đủ loại, nhưng mùi này là thích nhất, nhẹ nhàng mà lại man mát thoang thoảng... lại phải bisous mẹ Kiến & Liti một cái nữa mới được! XXX!

MeMy
13/01/2006, 09:38 AM
Chị K&L ơi, em muốn mua cái body crub này nè:
Liên ròm nói:
Chị xài Sanctuary hàng của Anh sản xuất. http://www.thesanctuary.co.uk/spa-s...koo&k=p473-1062
Chị xem có mua được dùm em ko với. Cám ơn chị

vulankhoa
13/01/2006, 12:34 PM
CSTT và Mẹ K&L ơi,

Cho mình đặt mua:
- 01 Kem duong da chong nhan ban đêm Soin de Nuit Anti-Rides + Fermeté - Revitalift, 50 ml.
- 01 Kem duong da ngay/KDD Dem Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour/Nuit - Decontract' Rides, 50 ml
- 01 bộ Kít Renoviste (Anti-Aging Glycolic Peel Kít)

Mình sẽ nhận hàng ở đầu cầu Tim & Sam.

Cám ơn Mẹ K&L, túm lại mình chỉ đổi Kít Renoviste sang Kít Refinish, còn lại không thay đổi bạn nhé. Ngại quá.

Chia sẻ tình thương
13/01/2006, 02:59 PM
To mẹ K&L:
Hương ơi mua hộ tớ 2 vỉ dưỡng môi Labelo nhé.
mua hộ tớ 2 lọ thuốc xịt chữa viêm mũi dị ứng cho trẻ con - Rhinaaxia. To bác Loan (CSTT) : bây giờ em sẽ sang chuyển đặt cọc 150K từ TK Hồ Sĩ bắc vào TK cho bác nhé.
Ngày 12.01.2006 nhận từ TK 0011000489483 số tiền 150K của mẹ Hai con thằn lằn - Nhận hàng tại cầu LoanNP
Mẹ Như Nguyện ơi CSTT nhận đựoc 160K đặt cọc đợt 3 ( Chuyển từ đợt 2 sang nhé )

Kiến và Liti
13/01/2006, 03:30 PM
Thông báo close hàng đợt 3.
Mẹ nào muốn giữ vỏ hộp ới lên giùm, vì mẹ K&L phải xếp vỏ để riêng cho đỡ cồng kềnh (trừ mỹ phẩm cao cấp gửi xách tay), son dưỡng môi cũng xin phép bóc ra các mẹ nhé.

thuy&ngoc62003
13/01/2006, 03:43 PM
Chi oi cua em thi mua dước nhung gi ha chi, de em gui tiên trước cho chi OMM không so sau em không nho ngươi qua dước

Cam on chi

thiennguyen
13/01/2006, 03:56 PM
Oligo 25 của Vichy (http://www.oligo25.com/gb/index.html) mẹ Tumeo ạ. Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất.

Chị ơi, cho em đổi happy-derm sang loại này có kịp không ạ?

Chị Loan ơi, chị tín chấp cho em nhé, many thank chị.

Xuka
13/01/2006, 04:03 PM
Xuka mua kem chống nhăn mắt LiftActiv Yeux Vichy giống của chuoicavuon a? ah em quên mất là có 2 loại kem mắt của Vichy ạ, loại em nói tới là Thermal fix yeux 15ml chị ơi. Nhưng có lẽ chị chọn giúp em loại Revitalift của L'oreal chị nhé. Cảm ơn chị nhìu nhìu :8: :8:

Kiến và Liti
13/01/2006, 04:27 PM
Hàng đã mua:

Chống nhăn mắt Revitalift : ILMF, mequangcoi, Bống Bông, thinhtp (2), maimo, baokhoi : 10,89 E
KDD Soin régulateur Pure Zone: Tun yeu, thịnhtp : 7,98 E
Kem dưỡng da đêm Revitalift : PIEM ; Tyty : 12,1 E
Kem duong da ngay/KDD đêm Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour/Nuit - Decontract' Ridesc, 50ml (Huongdx,Binlemon) : 13,4 E
Slim body expertise (meGiaBao), me Bo SG: 12,65 E
Son dưỡng môi Labello : Bống Bông, Hai anh (2), Tyty, Me's Bong (2), MeTuu, Mitmatmitdai, MTV, zuitinh2001 (3), bill2003, kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Piem (2), ILMF, DiepThuy, Khai Tam (2) Nhu Nguyen (2) Vet Ma, me Ve con, Nguyen A, binhminh343 (me K&L mua du phong them 2 vi nua): 2,99 E
Mascara màu xanh nước biển (AL&ML) 5 E
Phấn nềnFond de teint Accord L'Oreal Paris (R2 - Vanille Rosé): me Bo SG : 11,49 E
KDD da kho nhay cam Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage ( thuy&ngoc62003) : 6,15 E
Eau pour bebe của Klorane, (Tita) : 9,25 E
Gel moussant bébé Klorane (Tita): 5,2 E
Kem chống nhăn mắt LiftActiv Yeux Vichy)(Chuoicavuon) : 16,6 E
Eau de toilette Dolce Vita (100ml) của Christian Dior (Tita) : 78,8 E
Eau de toilette DOLCE & GABBANA LIGHT BLUE (50ml) (Princess Fiona) 45,20 E

Hàng sẽ mua đầu tuần sau:

Kem dưỡng da đêm Revitalift : vulankhoa, tumeo, BongBong
Chống nhăn mắt Revitalift : Xuka
Kem Nutrissme đêm : baokhoi, Diep Thuy
Kem Nutrissime ngay: DiepThuy
Serum chong nhan tap trung Soin Concentré Anti-Rides Dermo-Décrispant - Decrontract' Ride : Huongdx
Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour - Decontract' Ridesc, 50ml : vulankhoa
Kit mai da Kit Micro-Dermabraison Refinish - Dermo Expertise, 60+40 ml, 17,1 eur Mitmatmitdai, me Bo SG, Tu (Lily), chuoicavuon, Nhu nguyen, vulankhoa
Kit mai daRenoviste : ILMF
Phấn nền Fond de teint Accord L'Oreal Paris : chuoicavuon (R2) binhminh343 (R1) Cinderella (N1)
Hydratant Euphorisant de Peau, Peaux Normales et Mixtes - Happy-Derm ILMF
Anti-rides bienfaisante yeux Yves Rocher : Tumeo
Rouge Attraction 202 Beige Sismic Lancome: OMM
2 Rouge Attraction 251 Beige desire Lancome: Tunyeu
Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Cinderella
Soin contour yeux/lèvre (Advanced Night Repair Eye Recovery Complex Estée Lauder) Tumeo
Pore Minimizer Refining Lotion Clinique ILMF
Base Zéro Brillance Sephora: Mit
Oligo 25 Vichy da thuong, hon hop : Thien Nguyen
(Con mot vai thu cua haiconthanlancon, lenka, haianh va thinhtp nữa)

Tita
13/01/2006, 04:40 PM
Hàng đã mua:
.....
.....

Cám ơn phu khuân vác Hương nhé! Vất vả quá hả?
À, mình có đặt sữa tắm Klorane cho bé nhưng chắc là nặng quá nên ko có phải ko? nếu Hương xem giúp mình được thì tốt quá, vì lần trước bé mình mới sinh đã dùng loại này cho đến hơn 1 tuổi, ko bị dị ứng gì nên bây giờ bé sau mình cũng muốn dùng loại này luôn mà... Cám ơn Hương nhiều nhiều nhé!

Kiến và Liti
13/01/2006, 04:42 PM
Cám ơn phu khuân vác Hương nhé! Vất vả quá hả?
À, mình có đặt sữa tắm Klorane cho bé nhưng chắc là nặng quá nên ko có phải ko? nếu Hương xem giúp mình được thì tốt quá, vì lần trước bé mình mới sinh đã dùng loại này cho đến hơn 1 tuổi, ko bị dị ứng gì nên bây giờ bé sau mình cũng muốn dùng loại này luôn mà... Cám ơn Hương nhiều nhiều nhé!
Quên, sữa tắm có rồi, iêu tiên mừ :4: , nhưng 200 ml thôi chứ không phải 400 ml đâu nhé.

Tita
13/01/2006, 06:56 PM
Quên, sữa tắm có rồi, iêu tiên mừ :4: , nhưng 200 ml thôi chứ không phải 400 ml đâu nhé.

Merci nhé!

Tyty
13/01/2006, 08:40 PM
Vẫn còn kịp, vì còn thiếu 2 lọ Revitalift chưa mua. Mẹ Tyty muốn mua kem gì của Lancome vậy?

Xuka mua kem chống nhăn mắt LiftActiv Yeux Vichy giống của chuoicavuon a?

Nhờ mẹ KL tư van luon dum minh kem duong da đêm cua Lancome, da hon hop > 30 tuoi duoc khong? Cá m on nhieu nhieu nhen :8:
Xin loi vì tự nhien khong go dấu đuoc.

Kiến và Liti
13/01/2006, 09:18 PM
Nhờ mẹ KL tư van luon dum minh kem duong da đêm cua Lancome, da hon hop > 30 tuoi duoc khong? Cá m on nhieu nhieu nhen :8:
Xin loi vì tự nhien khong go dấu đuoc.
Đây là kem dưỡng da đêm của Lancôme, cho da thường và da hỗn hợp:
HYDRA ZEN NUIT (http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/product1.aspx?prdcode=085091&CategoryCode=AXESkincare^F1_Moisturizers^F2_Moi_No rmalSkin^F3_Moi_Normal_Hydrazen&vname=name&&) (tiếng Anh)

Xem giá bán ở Marionnaud (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758312249)

Còn nếu là kem đêm dưỡng da và chống nhăn (chung cho các loại dạng da)thì có 2 loại sau:

- Bắt đầu có dấu hiệu nếp nhăn:

PRIMORDIALE OPTIMUM NUIT (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758103564)

-Da bị lão hoá, nhiều nếp nhăn:

RÉNERGIE NUIT (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758174793)

Bi & Bông
13/01/2006, 09:48 PM
Mẹ Kiến và Liti ơi, vẫn biết là đồ mỹ phẩm cao cấp sẽ được ưu tiên hơn cho những đợt hàng tới, nhưng khi nào đồ dầu gội được xét vào danh sách thì mẹ cháu xin được đăng ký Jacque Dessance nhé. Nhân tiện nhờ mẹ tư vấn mascara waterproof của Lancome với. Cảm ơn mẹ nhiều.

Mẹ Minh “mèo”
14/01/2006, 12:03 AM
Alô mẹ Ve con và bác Lily đâu rùi, thấy í ới vụ nước hoa gì ấy nhỉ, bác Kiến close đợt 3 rồi mà chưa thấy post yêu cầu lên à? Chứ dí cho tui 700K mà thấy trong ds có mỗi "lavabô" thôi à?

thuy&ngoc62003
14/01/2006, 07:45 AM
Me K&L oi, chi OMM oi em co dang ky 1 vi son dương moi tu hom dau tiên ma em không thay co ten em trong danh sách hang da mua vay cho em lay 1 vi trong so 2 vi me K&L da mua du phong nhe

Em cam on

kimsonbui
14/01/2006, 09:37 AM
Hàng đã mua:

Mascara màu xanh nước biển (AL&ML) 5 E

Chị K&L ơi nếu có Macara màu đen làm dày mi thì cho em đăng ký 2 cái nhé. Còn không thì cho em 1 cái Macara trong cũng được chị ạ. Chị cứ lột trần hết ra. Em chỉ cần cái xác thôi. hihi.

Em vẫn là đầu cầu Hươngdx.

@chị hươngdx: lại tín chấp cho em nhé. Em cám ơn chị.

Tyty
14/01/2006, 01:07 PM
HYDRA ZEN NUIT (http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/product1.aspx?prdcode=085091&CategoryCode=AXESkincare^F1_Moisturizers^F2_Moi_No rmalSkin^F3_Moi_Normal_Hydrazen&vname=name&&) (tiếng Anh)

Xem giá bán ở Marionnaud (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758312249)

Còn nếu là kem đêm dưỡng da và chống nhăn (chung cho các loại dạng da)thì có 2 loại sau:

- Bắt đầu có dấu hiệu nếp nhăn:

PRIMORDIALE OPTIMUM NUIT (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758103564)

-Da bị lão hoá, nhiều nếp nhăn:

RÉNERGIE NUIT (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147758174793)

Vậy thì cho mình đăng ký HYDRA ZEN NUIT (DD đêm cho da hỗn hợp)

Làm phiền mẹ KL nhé!

Bống Bông
14/01/2006, 01:22 PM

Mẹ Kiến ơi, ko biết BongBong đây có phải là tớ (Bống Bông) ko nhỉ :7: Hi vọng là đúng tớ :8:

Các mẹ ơi, kem dưỡng da đêm khác KDD ngày ntn nhỉ? Làm ơn bảo tớ giùm. :8: :8:

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator

Cinderella
14/01/2006, 02:49 PM

Chống nhăn mắt Revitalift : Xuka
Serum chong nhan tap trung Soin Concentré Anti-Rides Dermo-Décrispant - Decrontract' Ride : Huongdx
Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour - Decontract' Ridesc, 50ml : vulankhoa
Kit mai da Kit Micro-Dermabraison Refinish - Dermo Expertise, 60+40 ml, 17,1 eur Mitmatmitdai, me Bo SG, Tu (Lily), chuoicavuon, Nhu nguyen, vulankhoa
Phấn nền Fond de teint Accord L'Oreal Paris : chuoicavuon (R2) binhminh343 (R1) Cinderella (N1)
Anti-rides bienfaisante yeux Yves Rocher : Tumeo
Rouge Attraction 202 Beige Sismic Lancome: OMM
2 Rouge Attraction 251 Beige desire Lancome: Tunyeu
Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Cinderella
Soin contour yeux/lèvre (Advanced Night Repair Eye Recovery Complex Estée Lauder) Tumeo
Pore Minimizer Refining Lotion Clinique ILMF
Oligo 25 Vichy da thuong, hon hop : Thien Nguyen
(Con mot vai thu cua haiconthanlancon, lenka, haianh va thinhtp nữa)
chị ơi nếu mua rồi thì thôi, còn nếu chưa mua chị cho E đổi Phấn nền Fond de teint Accord L'Oreal Paris N1 thành màu R1 nhé.thanh củi chị

Kiến và Liti
15/01/2006, 03:39 PM
Ngày thứ 7 lang thang tự nhiên lạc vào Galerie Lafayette (bình thường chẳng bao giờ dám vào vì chốn đó ăn chơi quá hàng hoá đắt nổ mắt luôn), thấy có một số nước hoa và mỹ phẩm cao cấp giảm giá 30% (cũng là chuyện xưa nay hiếm), nhiều thứ chẳng nhớ hết tên, láng máng có nước hoa nam Hugo Bosse lọ tròn màu xanh cổ vịt, nước hoa nam Lanvin, lọ gì đó của Givenchy, kem gì đó của Clinique, Chanel, Mascara Lancome, đặc biệt có hộp kem Primordiale Optimum của Lancome , kem cho da bắt đầu có biểu hiện nếp nhăn (hộp này để ý kĩ vì nhớ Tyty nhờ mua kem Lancôme, chỉ tiếc đây là kem ngày, mà cho loại da thường có xu hướng bị khô, hình như từ 55,3 E giảm còn 38 E).

Me's Bong
15/01/2006, 04:39 PM
Ngày thứ 7 lang thang tự nhiên lạc vào Galerie Lafayette (bình thường chẳng bao giờ dám vào vì chốn đó ăn chơi quá hàng hoá đắt nổ mắt luôn), thấy có một số nước hoa và mỹ phẩm cao cấp giảm giá 30% (cũng là chuyện xưa nay hiếm), nhiều thứ chẳng nhớ hết tên, láng máng có nước hoa nam Hugo Bosse lọ tròn màu xanh cổ vịt, nước hoa nam Lanvin, lọ gì đó của Givenchy, kem gì đó của Clinique, Chanel, Mascara Lancome, đặc biệt có hộp kem Primordiale Optimum của Lancome , kem cho da bắt đầu có biểu hiện nếp nhăn (hộp này để ý kĩ vì nhớ Tyty nhờ mua kem Lancôme, chỉ tiếc đây là kem ngày, mà cho loại da thường có xu hướng bị khô, hình như từ 55,3 E giảm còn 38 E).
Hiện nay 1 số MP và nước hoa đang được sell off 30%. Em nhờ bà chị em mua rồi, ko thì em cũng phải nhờ bác kiến và liti.
Quần áo thì sell off nhiều hơn thì phải. Nhưng em chả biết đường nào mà mua. Bà chị em khen nức nở là đẹp lắm. Híc, giá mà mình ở đó thì tốt biết mấy, em sẽ khuân hết cái gì có thể khuân kể cả hôm sau treo miệng nhịn cũng được :4:. Em rất bồ kết đồ MP, dầu gội +dưỡng, nước hoa Pháp.
Bảo em chừa cái gì chứ chừa nghiện mấy đồ này, chắc có đánh em đến chết em cũng không hết chừa :4:. Phải tội lão chồng em, lấy phải vợ nghiện toàn cái ai chả thích này :4:

NNTM
15/01/2006, 04:45 PM
Hiện nay 1 số MP và nước hoa đang được sell off 30%. Em nhờ bà chị em mua rồi, ko thì em cũng phải nhờ bác kiến và liti.
Quần áo thì sell off nhiều hơn thì phải. Nhưng em chả biết đường nào mà mua. Bà chị em khen nức nở là đẹp lắm. Híc, giá mà mình ở đó thì tốt biết mấy, em sẽ khuân hết cái gì có thể khuân kể cả hôm sau treo miệng nhịn cũng được :4:. Em rất bồ kết đồ MP, dầu gội +dưỡng, nước hoa Pháp.
Bảo em chừa cái gì chứ chừa nghiện mấy đồ này, chắc có đánh em đến chết em cũng không hết chừa :4:. Phải tội lão chồng em, lấy phải vợ nghiện toàn cái ai chả thích này :4:

Thảo nào mẹ bống phải mở topic: Chi tiêu thế nào cho hợp với ngân sách gia đình.

thỉnh thoảng cũng vẫn vào đây xem các mẹ ý ới nhờ nhau mua Mỹ phẩm. thích lắm nhưng chả biết loại nào mà nhờ mua. Có loại nào trị mụn tốt không hả mẹ Bống ? Mình đã dùng qua Vichy và Dermalogical nhưng chả ăn thua. Bây giờ mà nhờ các mẹ mua có được không ?

Me's Bong
15/01/2006, 05:24 PM
Thảo nào mẹ bống phải mở topic: Chi tiêu thế nào cho hợp với ngân sách gia đình.

thỉnh thoảng cũng vẫn vào đây xem các mẹ ý ới nhờ nhau mua Mỹ phẩm. thích lắm nhưng chả biết loại nào mà nhờ mua. Có loại nào trị mụn tốt không hả mẹ Bống ? Mình đã dùng qua Vichy và Dermalogical nhưng chả ăn thua. Bây giờ mà nhờ các mẹ mua có được không ?
ke ke ke, lúc đầu vụ đấy là của con bạn em, ai dè về sau thì nhà mình cũng thế :4:.

Bác ơi, em chưa sài đồ trị mụn bao giờ cả, vì mặt em không bao giờ bị mụn (hi hi hi em chỉ bị mỗi quả gầy sau khi sinh thôi, vấn đề nay là nỗi nan giải của em bây giờ). Em chỉ sài kem dưỡng da thôi bác ạ

Bác có rảnh không, lúc bác đi gội đầu bảo bọn nó mát xa và đắp mặt nạ luôn xem sao (mặt nạ bác tự làm lấy là tốt nhất). Bác kiếm chỗ gội đầu nào có máy xông hơi ý, thì sẽ tốt hơn.

Em cứ tuần 2 lần, online ở CH gội đầu ngay gần nhà em, mỗi lần gội đầu + mat xa, đặp mặt (Dầu gội, xả, ủ tóc, đồ mát xa và làm mặt nạ em mang đi) thì hết 20K, thời gian mỗi lần nó làm cho mình hết khoảng 1h30'. Hôm nào + thêm ủ tóc + 10K nữa, hôm nào chỉnh sửa thêm lông mày thì hết 2K nữa :4:. Còn cắt tóc thì lâu rồi em không cắt vì em để tóc dài, quá vai. Có cắt thì cũng chẳng thêm là bao :4:

Nếu bác có thể làm như em, mặt nạ, nếu bác làm thì em sẽ nói cho bác cách làm mặt nạ của em :4:

Nếu bác kiếm MP trị mụn, bác hỏi bác kiến và liti xem sao, bác ấy có nhiều kinh nghiệm mua MP lắm bác ah.

I LOVE MY FAMILY
15/01/2006, 09:06 PM
Chị Kiến ơi (ơ, tên này hoá hợp với chị, chăm chỉ cần cù giúp đỡ chị em làm đẹp :) )

Ngoài những thứ em đã đặt ra (em soi trong list đã mua và sẽ mua trong tuần sau rồi, đầy đủ cả), chị làm ơn làm phúc làm dầu (chẳng biết nghe thế đã đủ mủi lòng chưa nhỉ: :4: ) thêm giúp cho em mấy thứ nữa:

- 01 son màu 319 Rose Impulsion (giống của Cinderrela - đằng nào bác cũng đi mua cho cô bạn chích bông đỏm dáng của em)
- 01 Oligo 25 của Vichy cho da thường, hỗn hợp (tại nghe bác "quảng cáo" với chị Tumeo hấp dẫn quá: Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất)
-01 pure zone 2 cho da thường - hỗn hợp

Chị Kiến ơi, cố giúp em cái gì mà chị có thể mua luôn cùng đợt này nhé. Biết là phiền chị lắm ạ, nhưng... Túm lại là vưỡn quyết nhờ bác trong đợt này luôn, bác nhé!

NNTM
15/01/2006, 09:47 PM
Mẹ Kiến và Liti ơi, tư vấn hộ cho mình Mỹ phẩm trị mụn.
Nếu không mua đựoc loại khác thì mình đành dùng tiếp Vichy vậy.

Mình vẫn đang dùng Normaderm.
Nếu được, mẹ Liti mua dùng mình 1 lọ Normaderm Anti imperfections Hydrating Care.
Mình bị mụn dạng Spot. (theo như trang miêu tả của www.normaderm.com)

Mụn là sự ưa thích của TM. Đêm nào cũng lấy tay sờ mặt mẹ, không có mụn là nó không ngủ được. Đang đêm mà sờ mặt không thấy mụn là tỉnh ngủ.

Cảm ơn mẹ Kiến và Liti nhiều.

Kiến và Liti
15/01/2006, 10:10 PM
Chị Kiến ơi (ơ, tên này hoá hợp với chị, chăm chỉ cần cù giúp đỡ chị em làm đẹp :) )

Ngoài những thứ em đã đặt ra (em soi trong list đã mua và sẽ mua trong tuần sau rồi, đầy đủ cả), chị làm ơn làm phúc làm dầu (chẳng biết nghe thế đã đủ mủi lòng chưa nhỉ: :4: ) thêm giúp cho em mấy thứ nữa:

- 01 son màu 319 Rose Impulsion (giống của Cinderrela - đằng nào bác cũng đi mua cho cô bạn chích bông đỏm dáng của em)
- 01 Oligo 25 của Vichy cho da thường, hỗn hợp (tại nghe bác "quảng cáo" với chị Tumeo hấp dẫn quá: Kem này cho da thường và da hỗn hợp, tuổi 20-30, ngày và đêm, rất tốt đấy. Kem đêm của L'Oréal và Vichy toàn kem chống nhăn và chống lão hoá thôi. Theo mẹ K&L Oligo 25 này là thích hợp nhất)
-01 pure zone 2 cho da thường - hỗn hợp

Chị Kiến ơi, cố giúp em cái gì mà chị có thể mua luôn cùng đợt này nhé. Biết là phiền chị lắm ạ, nhưng... Túm lại là vưỡn quyết nhờ bác trong đợt này luôn, bác nhé!
Không biết tui có quảng cáo dớ dẩn không nhỉ, cái trình độ hiểu biết MP của tui hơi còi đấy, bà con cảnh giác giúp nhé :4:
Son 319 OK, Oligo 25 cũng OK, còn Pure zone 2 thì sợ không cố được đâu, vấn đề không phải ở tui, mà là ở người xách đồ ấy, nặng quá phải vứt lại ở sân bay thì chít.
Nhân tiện hỏi lại ILMF, cái Pore Minimizer Refining Lotion Clinique (http://www.clinique.com/templates/p...l?CATEGORY_ID=CATEGORY4919&PRODUCT_ID=PROD868) có phải như hình ở dưới không? Bên trang tiếngPháp (
http://www.fr.clinique.com/template...tmpl?CATEGORY_ID=CAT1018&PRODUCT_ID=PROD60168) ghi là Pore Minimizer Refining Serum (trông giống hệt nhau, cùng dung lượng, cùng 1 giá).
http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/250x250/clq_67NM_250.jpg

@ NNTM: Mẹ K&L không biết kem mụn nào thì tốt nhất. Mẹ K&L sẽ mua giúp Normaderm.
L'Oréal cũng có mấy loại kem này, nhưng mẹ K&L chịu không biết tốt xấu thế nào, mà cũng không biết ngoài siêu thị có không.
Hydro-Gel Anti-Imperfections - Pure Zone 3 (L'Oréal)
Spot - Pure Zone (L'Oréal)

I LOVE MY FAMILY
16/01/2006, 09:37 AM
Son 319 OK, Oligo 25 cũng OK, còn Pure zone 2 thì sợ không cố được đâu, vấn đề không phải ở tui, mà là ở người xách đồ ấy, nặng quá phải vứt lại ở sân bay thì chít.
Nhân tiện hỏi lại ILMF, cái Pore Minimizer Refining Lotion Clinique (http://www.clinique.com/templates/p...l?CATEGORY_ID=CATEGORY4919&PRODUCT_ID=PROD868) có phải như hình ở dưới không? Bên trang tiếngPháp (
http://www.fr.clinique.com/template...tmpl?CATEGORY_ID=CAT1018&PRODUCT_ID=PROD60168) ghi là Pore Minimizer Refining Serum (trông giống hệt nhau, cùng dung lượng, cùng 1 giá).
http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/250x250/clq_67NM_250.jpg

Em nghe là nghe nói thế, chứ mặt mũi nó thế nào em cũng chỉ biết qua hình thôi, mà trình độ mỹ phẩm của em cũng ở mức đua theo các mẹ thôi, nên nói thật là lotion hay serum em cũng chẳng biết nó khác nhau cái gì nữa! :4: Nhưng chắc cùng hình thức, cùng dung lượng, cùng giá thì chắc cùng loại rồi!
Các mẹ thạo thạo ơi, giúp em một tiếng với! Mà không thì vẻ đẹp của em tuỳ thuộc vào chị đấy, chị cứ quyết đi ạ!

Cái pure zone 2 đấy chị cố cho em đi, năn nỉ đấy. Chị biết sao không, lần trước mua toner cho mẹ em, dì em thích quá đòi lấy, em biểu mẹ em đưa dì dùng trước rồi mua sau. Giờ không có toner em định lách luật đưa đền cái pure zone 2 cho đỡ khổ cái đời em, chị mà để lại là em chít, là chít em.

hai con thằn lằn con
16/01/2006, 09:54 AM
Son dưỡng môi Labello : Bống Bông, Hai anh (2), Tyty, Me's Bong (2), MeTuu, Mitmatmitdai, MTV, zuitinh2001 (3), bill2003, kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Piem (2), ILMF, DiepThuy, Khai Tam (2) Nhu Nguyen (2) Vet Ma, me Ve con, Nguyen A, binhminh343 (me K&L mua du phong them 2 vi nua): 2,99 E

To bác CSTT :
Thứ 1 :Hôm trước mình có đặt mua 2 vỉ son dưỡng môi (đã đặt cọc ở chỗ bác Loan) nhưng ko thấy có tên mình trong ds của mẹ KL.
Thứ 2 :Mẹ Vet MA đã đăng ký mua son dưỡng môi (chưa đặt cọc) nên nhờ mình hủy đăng ký hộ (mẹ Vet MA bận quá ko lên mạng được).
Vậy bác CSTT vui lòng sắp xếp lại danh sách để mẹ cháu đây và mẹ thuy&ngoc062003 ở trên cùng có son dưỡng môi Labelo nhé.
Thanks các bác nhiều nhiều.

NGuyen A
16/01/2006, 10:03 AM
Mẹ Kiến & Liti ơi, cho mình confirm là mình đặt 2 vỉ son dưỡng môi Labello nhé.

Chị Loan ơi, chị "bảo đảm" cho em với, hôm nào em rảnh, em qua chỗ chị nhé.

Me Cuncon
16/01/2006, 10:18 AM
Mẹ cháu dập dòm ở đây lâu quá rồi. Hoa hết cả mắt lên. Phục mẹ K&L quá thôi. Hôm nay kem dưỡng bạn xách về cho sắp hết rồi, đành dũng cảm lên tiếng nhờ và mẹ K&L và CSTT.

Mẹ K&L mua cho mẹ cháu 1 kem dưỡng da đêm, cho da khô nhé, của hãng nào cũng được, miễn bác thấy chất lượng là được. Nếu được thì cho mẹ cháu nhận hàng chỗ em OMM, và lấy em OMM làm tín chấp luôn (em OMM nhé :8: )

Chân thành và trân trọng cảm ơn mẹ K&L, em OMM và CSTT trước ạ.

hai con thằn lằn con
16/01/2006, 10:26 AM
HYDRA ZEN NUIT (tiếng Anh)

Xem giá bán ở Marionnaud

To mẹ KL : Hương ơi, hôm nay tớ đặt mua 1 lọ kem dưỡng da đêm của Lancôme, cho da thường và da hỗn hợp: HYDRA ZEN NUIT (tiếng Anh) có được ko ?
Nếu được Hương trả lời cho tớ nhé để tớ còn chuyển tiền cho chị Loan.
(Hương ơi, "cụ "cố thêm tý nữa đi cô bé cùng phòng tớ hôm nay xem thấy thích quá nên năn nỉ nhờ mua đợt này - kiếm thêm chút đỉnh gây quĩ nữa mà) .
Thanks "kiu" nhiều nhiều nhé .

cún kin
16/01/2006, 11:02 AM
Bác Kiến ơi , em thỉnh cầu bác cố gắng giúp em với :

1- Kem Dưỡng da Lo'real ngày và đêm cho da thường và da hỗn hợp.
2- Mascara đen nối dài mi, khóc cũng không trôi.

Chị bóc hết vỏ ra cho nhẹ , vì em mua để dùng mà.

Chị Oanh MM bảo lãnh cho em rồi nhé.

Em không biết tí tiếng Pháp nào , và em tin tưởng hoàn toàn vào bác, sắc đẹp U30 của em cũng phụ thuộc vào bác ạ.

Em xin cảm ơn bác nhiều lắm.

ALnML
16/01/2006, 11:09 AM
Mẹ KL ơi mẹ Nguyễn Ngọc Diệu có nhắn rằng mẹ ấy gửi mua 1 hộp gì đó về mắt :2:. Nay mẹ ấy muốn mua thêm 2 hộp nữa. Mẹ KL xem xét hộ nhé. Thấy gọi tel vì ko vào mạng đc , mai mới vào dc :2:

Nguyên A ơi rồi rồi muốn chấp gì chấp hết hi hi

me Ve con
16/01/2006, 11:25 AM
Mẹ Kiến cho em dừng vụ nước hoa lại nhé. Bà chị em oái oăm đổi kiểu dòi quà SN sau khi em cho đi dạo lên WTT cùng.
Cám ơn chi Liên Lily đã giúp em nhưng để sau vậy. Khi nào em nịnh được chồng thì em lại nhờ chị nhưng mà cho em chị nhé.
OMM cứ cầm tiền giúp tôi để tôi đặt hàng cho đợt sau nhé. Muốn đặt hàng nhiều thứ để trả nợ quà SN cho bà chị nhưng mẹ Kiến khoá sổ rồi để lần sau vậy.

Lily
16/01/2006, 11:34 AM
Mẹ Kiến cho em dừng vụ nước hoa lại nhé. Bà chị em oái oăm đổi kiểu dòi quà SN sau khi em cho đi dạo lên WTT cùng.
Cám ơn chi Liên Lily đã giúp em nhưng để sau vậy. Khi nào em nịnh được chồng thì em lại nhờ chị nhưng mà cho em chị nhé.
OMM cứ cầm tiền giúp tôi để tôi đặt hàng cho đợt sau nhé. Muốn đặt hàng nhiều thứ để trả nợ quà SN cho bà chị nhưng mẹ Kiến khoá sổ rồi để lần sau vậy.
Hôm nọ thấy OMM nhắn khóa sổ, sợ xanh mặt, mà nhà cháu thì có online đâu (zìa quê mừ), đến lúc mò vào tìm nước hoa chả thấy có cái nào không có spray theo yêu cầu cả :10:, định nhắn cho mẹ Ve con mà mạng cứ chết giữa chừng :2:. Vậy không nước hoa nữa hả? Hehe, năm hết tết đến rùi lấy tiền về chứ để lại đó mụ OMM ăn vạ tui :4: Sang năm nhờ gì thì tui coi cho nhé :5:

Binlemon
16/01/2006, 11:42 AM
Rénoviste (http://www.lorealparis.fr/minisites/renoviste/index02.asp?action_id=ORNV05092) thích hợp cho người từ 40 tuổi trở lên. Loại các mẹ hay đặt là Refnish. Tuy nhiên Kít mài da không nên dùng cho da khô và nhạy cảm chị nhé.

To Mít: Vậy nó là Base Zéro Brillance, dùng cho da nhờn.
Thế thôi, mẹ Kiến nhé, mình ko đặt cái Renoviste nữa nhé. Xem trong web QC của Loreal thì Renoviste dùng được cho da nhạy cảm đấy nhưng đúng là cho trên 40 thôi.
Chị Loan ơi, em có mỗi lọ kem ngày Deconstract' Ride thôi ạ, chị có cho em đặt cọc trước không? hay là chị lại tín chấp cho em vậy lúc nào có hàng rồi em gửi chị nhé.

Kiến và Liti
16/01/2006, 12:10 PM
Chiều nay mẹ K&L đi mua nốt hàng còn lại nên các mẹ có tên trong danh sách có thay đổi gì thì thay đổi ngay luôn bây giờ nhé. Các mẹ đăng kí sau thì dự bị thôi, e là số hàng đã nhận vượt quá 7 kg rồi.

Lily
16/01/2006, 12:36 PM
Thank K&L nhiều !
Kít Renoviste không phải mài da mà là lột nhẹ da mặt, nó không có những hạt li ti để "mài", mà bôi lên mặt và se đi như là mặt nạ vậy, sau đó dùng step 2 để tẩy đi.
Tầm tuổi chị Như Nguyện dùng Renoviste hay Refinish đều được, em thấy bảo cả hai đều tốt lắm. Da nhạy cảm nói chung không nên dùng các loại tẩy da vì các hóa chất này đều có kích ứng nhiều hay ít. Da khô mà không nhạy cảm thì vẫn có thể dùng được, nhưng mà phải thận trọng dùng thử trước. Các loại tẩy, mài, lột da mặt không được dùng đồng thời cùng nhau mà phải cách xa nhau ra (thường là 24h hoặc 48h) theo đúng hướng dẫn sử dụng. Ban ngày nhớ phải luôn dùng kem chống nắng đầy đủ (nhất là SG nắng nhiều).

Mẹ Đan Hà
16/01/2006, 12:38 PM
Chiều nay mẹ K&L đi mua nốt hàng còn lại nên các mẹ có tên trong danh sách có thay đổi gì thì thay đổi ngay luôn bây giờ nhé. Các mẹ đăng kí sau thì dự bị thôi, e là số hàng đã nhận vượt quá 7 kg rồi.

Chị Hương ơi, nếu còn kịp thì giúp em 01 Micro Demabasion (Refish) + 01 SOS Anti-Blemish Pen của Garnier nhé (dễ tìm lắm ạ - chỗ quầy mỹ phẩm của Carefour có đấy ạ).

Em cam đoan nhận và thanh toán hàng đầy đủ bác CSTT nhé :8:

Tun yeu
16/01/2006, 01:45 PM
Mẹ K&L ơi, nếu còn kịp thì mua giúp em 01 Micro Demabasion (Refinish) với ạ.

Kiến và Liti
16/01/2006, 02:55 PM
Mẹ KL ơi mẹ Nguyễn Ngọc Diệu có nhắn rằng mẹ ấy gửi mua 1 hộp gì đó về mắt :2:. Nay mẹ ấy muốn mua thêm 2 hộp nữa. Mẹ KL xem xét hộ nhé. Thấy gọi tel vì ko vào mạng đc , mai mới vào dc :2:

Nguyên A ơi rồi rồi muốn chấp gì chấp hết hi hi
Chị Loan ơi mẹ NND muốn mua kem chống thâm quầng mắt L'Oréal nhưng em không tìm được loại này.

Mẹ K&L nhận tất cả các Kít mài da Refinish, nhưng tất cả đều phải bỏ hộp đấy nhé, có ai mua để làm quà tặng không?

Tita
16/01/2006, 08:13 PM

Kiến & Liti ơi, cho mình đặt thêm 1 cái Estee Lauder này nữa nhé... định làm quà cho mẹ chồng nhưng chắc là ko kịp trước Tết rồi phải ko... thôi thì sau cũng được vậy (nếu mà trước Tết thì quý hoá quá! :).
6+

zoe
16/01/2006, 08:34 PM
Em nghe là nghe nói thế, chứ mặt mũi nó thế nào em cũng chỉ biết qua hình thôi, mà trình độ mỹ phẩm của em cũng ở mức đua theo các mẹ thôi, nên nói thật là lotion hay serum em cũng chẳng biết nó khác nhau cái gì nữa! :4: Nhưng chắc cùng hình thức, cùng dung lượng, cùng giá thì chắc cùng loại rồi!

Cùng loại đó. Ở Pháp thì ghi serum, ở Mỹ thì ghi lotion.

NNTM
16/01/2006, 09:19 PM
@ NNTM: Mẹ K&L không biết kem mụn nào thì tốt nhất. Mẹ K&L sẽ mua giúp Normaderm.
L'Oréal cũng có mấy loại kem này, nhưng mẹ K&L chịu không biết tốt xấu thế nào, mà cũng không biết ngoài siêu thị có không.
Hydro-Gel Anti-Imperfections - Pure Zone 3 (L'Oréal)
Spot - Pure Zone (L'Oréal)

Mẹ K& L ơi, hình như L'oreal đắt hơn Vichy mà.

Nếu mà nó đắt hơn khoảng 200k thì mẹ cháu mua còn nếu đắt hơn nhiều thì tớ không dám xài đâu.

Cảm ơn mẹ K & L nhiều.

Mẹ Minh “mèo”
16/01/2006, 09:56 PM
....chắc là ko kịp trước Tết rồi phải ko... thôi thì sau cũng được vậy (nếu mà trước Tết thì quý hoá quá! :).

T2 tuần sau mẹ nào túm được ai nhờ vả mang hàng vào thì có hàng xài trước Tết đó :1:

dongsongxanh
16/01/2006, 10:49 PM
Mẹ Minh Mèo ơi
Cho mình đăng ký một lọ xịt dưỡng của Vichy (Cái mà Oanh dùng ấy, hôm nghe Oanh kể thích quá rồi)

Vẫn còn nợ Oanh 20K đấy, cho mình tín chấp nha. Hôm nào đến lấy thì gửi tiền luôn được không. Mà bao nhiều tiền ấy Oanh nhỉ :))

Chia sẻ tình thương
17/01/2006, 09:24 AM
Ngày 16.01.06 nhận 300K từ TK 0011001010992 số tiền 300K
TK này quen lắm ! Ai vậy liệt kê luôn hàng đặt cho CSTT đỡ già thêm mấy tuổi :10:

chuoicavuon
17/01/2006, 09:33 AM
Ngày 16.01.06 nhận 300K từ TK 0011001010992 số tiền 300K
TK này quen lắm ! Ai vậy liệt kê luôn hàng đặt cho CSTT đỡ già thêm mấy tuổi :10:
Đúng là quen đấy chị ạ vì nó là tk của em mừ :4: .

Mít
17/01/2006, 01:09 PM
T2 tuần sau mẹ nào túm được ai nhờ vả mang hàng vào thì có hàng xài trước Tết đó :1:
T2 or T3 tuần sau phòng tớ có người vào trong đó công tác đấy

ALnML
17/01/2006, 02:00 PM
Thế thì nhờ mít nhé ! Xin cảm ơn nhiều nhiều ! :8:

Manly
17/01/2006, 02:08 PM
Cám ơn mẹ Mít nhé. Thế là chị em trong này được làm đẹp trước tết rồi :1:

Kiến và Liti
17/01/2006, 02:28 PM
Mọi người hẹn hò nhau gì vậy? Nếu là hàng Pháp đợt 3 thì 23/1 mới lên đường về nhé.
Có ai giúp làm cửu vạn từ Pháp về không bà con ới ời ơi? Mẹ K&L có mấy người bạn về mà gọi điện thấy ai cũng quá cân rồi vì về Tết nhiều đồ, lại đi các hãng ít cân nên chẳng giúp được gì. Hôm qua mẹ K&L mang hàng cân lên thì chỉ riêng số đã mua tới 7 kg rồi, nếu mua hết vượt quá 10 kg nên tạm thời danh sách hàng chưa mua hôm trước và những hàng đăng kí sau phải tạm chờ đã, nếu túm được ai mang thì mẹ K&L mua gửi.

Kem dưỡng da đêm Revitalift : vulankhoa, tumeo

Tim & Sam
17/01/2006, 02:49 PM
Các bác chờ được đến 6/2 thì mẹ cháu làm cửu vạn đem vào cho ạ!

Mitmatmitdai
17/01/2006, 05:08 PM
Mọi người hẹn hò nhau gì vậy? Nếu là hàng Pháp đợt 3 thì 23/1 mới lên đường về nhé.
Có ai giúp làm cửu vạn từ Pháp về không bà con ới ời ơi? Mẹ K&L có mấy người bạn về mà gọi điện thấy ai cũng quá cân rồi vì về Tết nhiều đồ, lại đi các hãng ít cân nên chẳng giúp được gì. Hôm qua mẹ K&L mang hàng cân lên thì chỉ riêng số đã mua tới 7 kg rồi, nếu mua hết vượt quá 10 kg nên tạm thời danh sách hàng chưa mua hôm trước và những hàng đăng kí sau phải tạm chờ đã, nếu túm được ai mang thì mẹ K&L mua gửi.
Cụ CSTT và mẹ Kiến ơi, mẹ Oanh "Minh mèo" bảo lãnh mua hàng cho em nhé :1:

Kiến và Liti
17/01/2006, 09:28 PM
Mẹ K& L ơi, hình như L'oreal đắt hơn Vichy mà.
Nếu mà nó đắt hơn khoảng 200k thì mẹ cháu mua còn nếu đắt hơn nhiều thì tớ không dám xài đâu.
Cảm ơn mẹ K & L nhiều.

L'Oréal làm sao đắt hơn Vichy được hả mẹ NNTM? Ai bán đắt hơn đấm cho nó một trận. Cái Nomaderm giá khoảng 14-15 E, còn hai loại kem kia của l'Oréal giá từ 6-8 E, rẻ hơn thì chắc chắn rồi, chỉ có điều không biết công dụng ra sao.

Mẹ Minh “mèo”
17/01/2006, 09:50 PM

Ôi trời, sao em nhớ Lan Anh bảo em 20/1 về nhỉ, già quá rùi, lại phải nhờ bác mua cho tạ kem cải lão hoàn đồng thôi :4:

Mẹ Minh Mèo ơi
Cho mình đăng ký một lọ xịt dưỡng của Vichy (Cái mà Oanh dùng ấy, hôm nghe Oanh kể thích quá rồi)

Xịt này ko mang về được đâu Hải ơi, Oanh cũng mua ở đây thôi, Vichy ở đường Chùa Bộc ấy.

Ai bán đắt hơn đấm cho nó một trận.
Củ lạc tí, nhà bác Kiến hôm nay bạo lực nhể :4:

NNTM
17/01/2006, 09:54 PM
L'Oréal làm sao đắt hơn Vichy được hả mẹ NNTM? Ai bán đắt hơn đấm cho nó một trận. Cái Nomaderm giá khoảng 14-15 E, còn hai loại kem kia của l'Oréal giá từ 6-8 E, rẻ hơn thì chắc chắn rồi, chỉ có điều không biết công dụng ra sao.

Vậy à, chị mình mua L'oreal lâu lắm rồi, từ năm 1996. Thấy nó khá đắt. Hay tại chị mình mua đắt nhỉ. Mình dùng ké mà.
Hồi đó Normaderm chưa xh tại HN.

Vậy mình xài L'oreal nhé.

Bao giờ hàng về cũng được. Mình cảm ơn nhiều.

Bé Chíp
18/01/2006, 12:15 AM
Các mẹ ben Pháp ơi em cũng muốn mua nhưng mà không phải là mỹ phẩm mà là túi hoặc giầy, không có ngoài cửa hàng mà ở trên ebay có được không ạ?

Nếu được thì rất đơn giản: Mẹ nào có tài khoản trên ebay thì vào đấu giá hộ em, xong nếu được thì trả tiền online banking luôn, và nhắn với bọn bán hàng gửi hàng về địa chỉ người quen của em ở bên Đức được không? Em sẽ chuyển tiền mua hang+chênh lệch cho các mẹ. Sẽ rất tiện vì các mẹ không phải đi ra ngoài cửa hàng mà chỉ ngồi nhà bấm máy tính là xong thôi.

Trả lời giúp em nhé. Cám ơn các mẹ nhiều. Em đang thèm mấy cái túi của Mandarina Duck và đôi giầy Lacoste quá mà không biết làm thế nào để mua bây giờ :20:.

tuntun
18/01/2006, 12:14 PM
Chi K&L ơi nếu còn kịp chị cho em đặt thêm"- 01 son màu 319 Rose Impulsion (giống của Cinderrela " và 1 vỉ son dưỡng Labello với nhé
Cảm ơn chị nhiều

I LOVE MY FAMILY
18/01/2006, 12:49 PM
Cùng loại đó. Ở Pháp thì ghi serum, ở Mỹ thì ghi lotion.
Cảm ơn chị nhiều! Thế là kinh nghiệm mỹ phẩm của em lại thêm 1 trình rồi! :4:

Chị Kiến ơi, thế thì cứ yên tâm mua cho em nhé!

Kiến và Liti
19/01/2006, 03:00 AM
1- Kem Dưỡng da Lo'real ngày và đêm cho da thường và da hỗn hợp.
Hydratant Euphorisant de Peau, Peaux Normales et Mixtes - Happy-Derm (L'Oréal)
2- Mascara đen nối dài mi, khóc cũng không trôi.

và Chị K&L ơi nếu có Macara màu đen làm dày mi thì cho em đăng ký 2 cái nhé.

Mascara hãng nào vậy nhỉ? Của l'Oréal và Maybeline thì nhiều loại, giá 10-14 eur.

Nhân tiện nhờ mẹ tư vấn mascara waterproof của Lancome với. Cảm ơn mẹ nhiều.
Dùng thì không biết dùng, giờ tư vấn thế nào đây? Chỉ biết Lancôme có 3 loại này là waterproof, giá đều là 22,60 Eur:

1. AMPLICILS WATERPROOF (http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/product.aspx?prdcode=132029&CategoryCode=AXEMakeup^F1_Eyes^F2_Eye_Mascaras^F3_ Eye_Mas_VolumeEnhancing&vname=name&&)

2. HYPNÔSE WATERPROOF (http://www2.lancome.com/_int/_en/catalog/product.aspx?prdcode=162029&CategoryCode=AXEMakeup^F1_Eyes^F2_Eye_Mascaras^F3_ Eye_Mas_VolumeEnhancing&vname=name&&)

3. FLEXTENCILS WATERPROOF (http://www.marionnaud.fr/commun/fco...d=42&url=/html/boutique/corner/lancome/produc t%2Easp%3Fgencod%3D3147753695019)

cún kin
19/01/2006, 09:47 AM

Bác Kiến ơi , sorry chị , em mới được cô ÉC tặng 1 macara rồi.

Em confirm lại là chị mua cho em cái kem dưỡng da L'oreal thôi nhé.

1 hộp có cả chức năng dưỡng ngày và đêm hay là loại dưỡng ngày riêng, loại dưỡng đêm riêng ạ?
Ôi em ngố quá, nhìn tiếng Pháp như nhìn bức vách , chả hiểu gì :4:

Như Nguyện
19/01/2006, 12:44 PM
Kít Renoviste không phải mài da mà là lột nhẹ da mặt, nó không có những hạt li ti để "mài", mà bôi lên mặt và se đi như là mặt nạ vậy, sau đó dùng step 2 để tẩy đi.
Tầm tuổi chị Như Nguyện dùng Renoviste hay Refinish đều được, em thấy bảo cả hai đều tốt lắm. Da nhạy cảm nói chung không nên dùng các loại tẩy da vì các hóa chất này đều có kích ứng nhiều hay ít. Da khô mà không nhạy cảm thì vẫn có thể dùng được, nhưng mà phải thận trọng dùng thử trước. Các loại tẩy, mài, lột da mặt không được dùng đồng thời cùng nhau mà phải cách xa nhau ra (thường là 24h hoặc 48h) theo đúng hướng dẫn sử dụng. Ban ngày nhớ phải luôn dùng kem chống nắng đầy đủ (nhất là SG nắng nhiều).

Cảm ơn MẹK&L, Lily nhiều nhiều nhen,

Mình it khi dùng mỹ phẩm nên dốt đặc cái vụ này, các mẹ nhiệt tình quá !
da mỉnh hỗn hợp, nhu da trâu vậy (k nhạy cảm) nên hy vọng là dùng được và có thể cải thiện cái "mặt" được 1 chút :9:

I LOVE MY FAMILY
19/01/2006, 12:52 PM
Em confirm lại là chị mua cho em cái kem dưỡng da L'oreal thôi nhé.

1 hộp có cả chức năng dưỡng ngày và đêm hay là loại dưỡng ngày riêng, loại dưỡng đêm riêng ạ?
Ôi em ngố quá, nhìn tiếng Pháp như nhìn bức vách , chả hiểu gì :4:
Thay mặt bác Kiến, trả lời em Dương (kinh nghiệm thực tế đấy nhé):

Chị cũng nhìn tiếng Pháp như nhìn bức vách, nhưng trên vỏ của hộp happy-derm đó có chữ 24h => ngày đêm ta bôi được tuốt em ạ!

Manly
19/01/2006, 01:05 PM
Mẹ K&L ơi, có mua hết hàng tớ đặt không thế, tớ phải dùng cả bộ đấy nhé, mà nhấm nhe cậu mãi trước khi có đợt 3 này lâu rồi, nên cậu mà bỏ là tớ giận đấy :20: :20: :20:

I LOVE MY FAMILY
19/01/2006, 01:15 PM
Chị Kiến ơi, chẳng biết cách nào để ới chị sớm nhỉ?

Em vừa đọc thấy cá bống loa loa lên là sáng mai anh xã nhà bạn ý lên đường về nước, có thể làm cửu vạn được đấy ạ. Cá bống nói là nếu được thì chị đem hàng qua gửi gấp cho anh ý ạ (thương chị quá!!!).

Hay quá, nếu gửi kịp thì nhiều người ở đây, trong đó có em :) sẽ sớm có được mỹ phẩm mà dùng!!!! Và cánh cửa còn rộng mở với những hàng nặng một chút như tonic và pure zone chị nhỉ???!!!

kimsonbui
19/01/2006, 01:33 PM
Dùng thì không biết dùng, giờ tư vấn thế nào đây? Chỉ biết Lancôme có 3 loại này là waterproof, giá đều là 22,60 Eur

Chị ơi em xí xoá không đặt hàng nữa nhé. Đắt quá nên em không kham nổi, em dành tiền mua kem dưỡng da vậy. Em cám ơn chị nhé.

Chia sẻ tình thương
19/01/2006, 01:57 PM
Ngày 18.01.2006 nhận tiền mỹ phẩm của mẹ Princes Fiona là 1250K tiền nước hoa (45.2e) và hộp ủ.
Ngày19.01 nhận đặt cọc đợt 3 của Hươngdx 450K

Kiến và Liti
20/01/2006, 02:31 AM
Chán quá giờ này bố cháu còn đang không nhúc nhích được trong chỗ tắc đường, chắc nửa đêm mới về đến nhà :2:, vậy là hết hy vọng đi gửi bớt hàng nhờ bác xã nhà cabong mang hộ :20:
Kể ra có ai đó trong Paris có thể giúp làm trung gian chuyển đồ thì hay biết mấy (làm chỗ tập kết hàng và chuyển hàng cho người mang về VN). Tất cả mọi người về Vn đều qua Paris, mà từ nhà mẹ K&L vào Paris chừng 40 km, đi xe thì phải phụ thuộc bố cháu, đi tàu nếu vừa đi vừa chạy vừa đợi tàu mất 3h đi/về, và cũng phụ thuộc bố cháu (vì không biết gửi K&L nhờ ai trông hộ), bỏ lỡ nhiều cơ hội gửi hàng thấy tiếc lắm.

cún kin
20/01/2006, 09:38 AM
Thay mặt bác Kiến, trả lời em Dương (kinh nghiệm thực tế đấy nhé):

Chị cũng nhìn tiếng Pháp như nhìn bức vách, nhưng trên vỏ của hộp happy-derm đó có chữ 24h => ngày đêm ta bôi được tuốt em ạ!

Cảm ơn chị nhé , đúng là trình độ MP của chị lên 1 bậc nhỉ :8:

Mẹ Minh “mèo”
20/01/2006, 12:26 PM
Chán quá giờ này bố cháu còn đang không nhúc nhích được trong chỗ tắc đường, chắc nửa đêm mới về đến nhà :2:, vậy là hết hy vọng đi gửi bớt hàng nhờ bác xã nhà cabong mang hộ :20:
Kể ra có ai đó trong Paris có thể giúp làm trung gian chuyển đồ thì hay biết mấy (làm chỗ tập kết hàng và chuyển hàng cho người mang về VN). Tất cả mọi người về Vn đều qua Paris, mà từ nhà mẹ K&L vào Paris chừng 40 km, đi xe thì phải phụ thuộc bố cháu, đi tàu nếu vừa đi vừa chạy vừa đợi tàu mất 3h đi/về, và cũng phụ thuộc bố cháu (vì không biết gửi K&L nhờ ai trông hộ), bỏ lỡ nhiều cơ hội gửi hàng thấy tiếc lắm.
Híc, thương nhà Kiến quá! :8: :8: :8:

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator

Kiến và Liti
24/01/2006, 03:26 PM
Hàng đợt 3 đang trên đường về (8,5 kg). Vì số hàng vượt quá dự tính nên một số hàng (đã mua) không về kịp trước Tết, mong các mẹ sau thông cảm :
4 hộp ủ của đợt 2
5 kít mài da Refinish: me Bo SG, Nhu nguyen, vulankhoa, Tunyeu, DanHa
1 Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour Decontract' Ridesc, 50ml: vulankhoa
1 kem ngay Nutrissime: DiepThuy
2 kem dem Nutrissime: DiepThuy, me Cuncon
1 kem chống rạn da Percutalfa
1 Fond de teint Accord L'Oreal Paris (R2 - Vanille Rosé): me Bo SG
1 Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Tuntun (cái này đáng ra gửi rồi nhưng không hiểu Kiến nghịch ngợm hay mẹ Kiến lẩm cẩm mà tìm thấy trong sọt rác :21: )
1 kem mắt Revilatift: Xuka (do bị lẫn)
2 Slim body expertise: meGiaBao, me Bo SG
5 vỉ son dưỡng môi Labello: kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Nhu Nguyen (2)
1 Normaderm Anti imperfections Hydrating Care của Vichy hay L'Oréal: Chưa mua vì không tìm thấy loại của L'Oréal Paris mẹ NNTM ơi, vậy mua của Vichy hay là Garnier vậy (cùng tập đoàn L'Oréal, giá tầm như L'Oréal Paris)?

Trong số này đa phần là hàng của các mẹ SG. Lí do rớt lại: gửi bạn của mẹ HA được 7 kgtrong khi tổng số hàng hơn 10 kg, mẹ K&L tách hàng của các mẹ SG gửi riêng nhưng người về SG bị quá cân, nên chỉ xách giúp 1kg, để lại 1kg. Mẹ K&L sẽ cố gắng gửi về sớm cho các mẹ.

lena
24/01/2006, 04:00 PM
Cám ơn mẹ Kiến :6: . Mình sắp có nước thơm xài rồi, không biết có kịp trước tết không nhỉ, thèm quá :9:

ALnML
25/01/2006, 11:00 AM
Hàng về HN rồi nhưng chưa đến tay đầu cầu chúng mình :2:

Me Cuncon
25/01/2006, 11:11 AM
Mẹ K&L sẽ cố gắng gửi về sớm cho các mẹ.

Oái, mẹ cháu có tên trong số hàng chưa gửi được..... dưng mà vẫn mừng, vì dù sao cũng có tên ạ, không ngờ vẫn được mẹ K&L quan tâm đến. Mẹ K&L giỏi quá :11:

Chúc mẹ con K&L và cả nhà ăn tết xa quê vui vẻ, hạnh phúc ạ.

lenka
25/01/2006, 11:12 AM
....

Cái này của em đấy chị NPL ơi. Khi nào có giá rồi báo giúp em bao nhiêu tiền chị nhe.

Tita
25/01/2006, 11:12 AM
Kiến ơi, cho mình đăng ký thêm 1 lọ kem mắt Estee Lauder nhé! (lần trước thì quà Tết cho mẹ chồng, lần này thì mua cho bà chị bạn dâu). hihi, hơi bị đau túi đây!

Vất vả mẹ con nhà Kiến quá! Chúc ăn Tết vui vẻ nhé!

Manly
25/01/2006, 11:15 AM
Hàng đã về đến SG nhưng mà chỉ có của chị Tita và em thôi :9:
Cám ơn mẹ K&L nhé.
CHị Tita ơi, PM chị đầy rồi, chị xoá bớt nhé :1:

Tita
25/01/2006, 01:17 PM
Trưa nay đã nhận được hàng rồi! Thích quá! Toàn những thứ mình "quá thích" nên nãy giờ cứ sướng âm ỉ!! Cám ơn mẹ Kiến và các bác cửu vạn nhé! Cám ơn em Hương trưa nay đến chơi và đem niềm vui đến cho chị nhé!

NNTM
25/01/2006, 01:20 PM
1 Normaderm Anti imperfections Hydrating Care của Vichy hay L'Oréal: Chưa mua vì không tìm thấy loại của L'Oréal Paris mẹ NNTM ơi, vậy mua của Vichy hay là Garnier vậy (cùng tập đoàn L'Oréal, giá tầm như L'Oréal Paris)?[/B]

Tùy bác mua cái nào cũng được mà:

Vichy hay Garnier cũng được.

Manly
25/01/2006, 01:30 PM
Trưa nay đã nhận được hàng rồi! Thích quá! Toàn những thứ mình "quá thích" nên nãy giờ cứ sướng âm ỉ!! Cám ơn mẹ Kiến và các bác cửu vạn nhé! Cám ơn em Hương trưa nay đến chơi và đem niềm vui đến cho chị nhé!

Thanks bác bữa ăn trưa miễn phí :1:
Cứ mang hàng tới ăn như thế này thì em cứ muốn tới hoài :3:

I LOVE MY FAMILY
25/01/2006, 03:06 PM
Vui quá, chắc mai, cùng lắm là ngày kia được gặp bác Oanh nhỉ?

Bác Kiến ơi, thêm cho em vào đợt hàng sắp về được không:
1 bút kẻ mắt Liner Resist http://www.beaute-test.com/liner_resist_l_oreal.php
1 Dưỡng mắt: Visible Results Eye
Do em mới đọc trong mục Mỹ phẩm tốt, thấy cái dưỡng mắt này có vẻ hợp với mắt em. Bác giúp em trong đợt sắp về luôn nếu có thể nhá, nhẹ ý mà, hehe! (em tiếc là quên mất cái chú kẻ mắt để diện dịp Tết, chứ sau Tết thế này thì... hihi, phải chịu khó đi chơi, son phấn tưng bừng kẻo nó khô mất thì phí)

Các cao thủ mỹ phẩm ơi, em có mấy thắc mắc sau muốn hỏi :
-sau khi rửa mặt và dùng tonic, thứ tự tiếp theo là gì trong số các thứ sau: dưỡng da, dưỡng mắt, pore minimizer?
-cái pure zone 2 của L'oreal là bước tiếp theo của tonic hay là có thể thay thế cho cả tonic và pore minimizer?
Mẹ Cún kin ơi, đợi các mẹ trả lời hộ thắc mắc này, chị lại lên thêm 2 trình về vụ mỹ phẩm rồi nhá :4:

ALnML
25/01/2006, 03:35 PM
Hàng đã nhận trong tay Liên Lily. Tuy nhiên chưa lịp lên DS tính toán phục vụ các mẹ vì rất bận rộn. Hiện nay khổ chủ đang đi gói bánh chưng kiếm tiền xăng xe đi lại đợt vừa rồi :10: . Nên nếu các mẹ nào thèm quá muốn nhận trc Tết thì từ 10 h sáng mai gặp gỡ Liên Lily tại nhà để lấy đồ.
Do tình hình Tết nhất bận rộn nên chỉ để tại 1 đầu cầu Liên Lily mà thôi.
Xin hãy gọi từ sáng mai nhé !

Kiến và Liti
25/01/2006, 03:43 PM
Hàng đợt 3 đang trên đường về (8,5 kg). Vì số hàng vượt quá dự tính nên một số hàng (đã mua) không về kịp trước Tết, mong các mẹ sau thông cảm :
4 hộp ủ của đợt 2
1 Kem duong da ngày Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Jour Decontract' Ridesc, 50ml: vulankhoa
1 Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Tuntun (cái này đáng ra gửi rồi nhưng không hiểu Kiến nghịch ngợm hay mẹ Kiến lẩm cẩm mà tìm thấy trong sọt rác :21: )
1 kem mắt Revilatift: Xuka (do bị lẫn)
5 vỉ son dưỡng môi Labello: kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Nhu Nguyen (2)
1 Normaderm Anti imperfections Hydrating Care của Vichy hay L'Oréal: Chưa mua vì không tìm thấy loại của L'Oréal Paris mẹ NNTM ơi, vậy mua của Vichy hay là Garnier vậy (cùng tập đoàn L'Oréal, giá tầm như L'Oréal Paris)?

Trong số này đa phần là hàng của các mẹ SG. Lí do rớt lại: gửi bạn của mẹ HA được 7 kgtrong khi tổng số hàng hơn 10 kg, mẹ K&L tách hàng của các mẹ SG gửi riêng nhưng người về SG bị quá cân, nên chỉ xách giúp 1kg, để lại 1kg. Mẹ K&L sẽ cố gắng gửi về sớm cho các mẹ.

Bổ sung: 1 KDD đêm Revilatift: vulankhoa

cún kin
25/01/2006, 04:58 PM
Kiến và Liti nói:

Chị K & L ơi, cái này của em thì chị có mua được không ạ??? Chị cố gắng mua giúp em nhé

ALnML
25/01/2006, 05:15 PM
Sáng mai các mẹ gọi Liên theo số tel này nhé 0903209370
Mong các mẹ thông cảm ko chuyển đc đến đầu cầu mà các mẹ mong muốn. Còn mẹ nào chưa lấy thì hẹn đến sau Tết các đầu cầu sẽ lại làm việc.

Kiến và Liti
25/01/2006, 07:25 PM
Danh sách hàng đợt 3 đã gửi HN ngày 22/1/2006:

1 KDD Visible Results : maimo
7 Chống nhăn mắt Revitalift : ILMF, mequangcoi, Bống Bông, thinhtp (2), maimo, baokhoi
1 KDD Nutrissme đêm : baokhoi
2 kDD Soin régulateur Pure Zone: Tun yeu, thịnhtp
3 KDD đêm Revitalift : PIEM, tumeo, Bong Bong
1 KDD Soin Anti-Rides Dermo-Décrispant Nuit - Decontract' Ridesc, 50ml : Binlemon
26 vi Son dưỡng môi Labello (đã bóc vỏ = 52 thỏi) : Bống Bông, hai anh (2 vi), Tyty, Me's Bong (2 vi), MeTuu, Mitmatmitdai, MTV, zuitinh2001 (3 vi), bill2003, , Piem (2 vi), ILMF, DiepThuy, Khai Tam (2 vi), me Ve con, Nguyen A, binhminh343, haiconthanlancon (2 vi), thuy&ngoc62003, tuntun
3 Phấn nến Fond de teint Accord L'Oreal Paris: chuoicavuon (R2) binhminh343 (R1) Cinderella (R1)
1 Nước hoa Eau de toilette DOLCE & GABBANA LIGHT BLUE (50ml) : Princess Fiona
2 KDD Hydratant Euphorisant de Peau Happy-Derm : ILMF, Cunkin
2 Oligo 25 Vichy da thuong, hon hop : Thien Nguyen, ILMF
1 SOS Anti-Blemish Pen Garnier : DanHa
1 Anti-rides bienfaisante yeux Yves Rocher : tumeo
1 Mascara màu xanh nước biển : AL&ML
1 Base Zéro Brillance Sephora : Mit
5 son Lancôme (1 Rouge Attraction 202 Beige Sismic : OMM, 2 Rouge Attraction 251 Beige desire : tunyeu, 2 Rouge Attraction 319 Rose Impulsion : Cinderella, ILMF)
1 Kem mắt Soin contour yeux/lèvre (Advanced Night Repair Eye Recovery Complex Estée Lauder) : tumeo
1 Pore Minimizer Refining Lotion Clinique: ILMF
2 KDD HYDRA ZEN NUIT Lancome : Tyty, haiconthanlancon
1 Renoviste : ILMF
1 LiftActiv Yeux Vichy: Chuoicavuon
3 Kit mai da Kit Micro-Dermabraison Refinish (đã bóc vỏ =6 tuýp): Mitmatmitdai, Tu (Lily), chuoicavuon
Ngoài ra, còn ủ tóc (hai anh), toner (hai anh), dầu gội (thinhtp) của đợt 2.

Lily
25/01/2006, 11:44 PM
Hehe cảm ơn mẹ KL đã vất vả gửi chuyến hàng này trót lọt, yêu mẹ KL ghê cơ :8: :11: :11:
Hàng về đủ hết rồi chỉ riêng có cái này không phải ạ. 1 KDD Visible Results : maimo Người mang về và mình đã check đi check lại nhưng vẫn không phải món này. Bạn ấy bảo sẽ về kiểm tra lại lần nữa, nhưng không chắc có hay không, sorry maimo nhé. Eo ôi 1 túi to rồi lại cộng với đầy cả 1 cốp xe máy của bạn ấy nữa (mình bỏ vào 1 túi rồi phải lấy dây buộc miệng lại, vì nhiều đồ nhỏ nhỏ đã gỡ bao bì nên sợ rớt mất, trông như cái bao tải con ấy :10:, trông giống bà buôn ngày tết lắm :4: ). Lúc nhận hàng từ mẹ KL, 2 vợ chồng nhà ấy phải thức đến 4h sáng để xếp lại hàng vì sợ quá cân, còn phải tâm niệm có làm sao thì bớt lại hành lý của mình để cố mang về đủ hàng đã được tín nhiệm gửi gắm. Cảm ơn 2 vợ chồng Lan Anh nhiều lắm :8: :8:

Kit Refinish không có vỏ hộp đâu, chỏng trơ 2 tuýp thôi, và cũng chỉ còn 1 cái hướng dẫn bằng tiếng Pháp, các mẹ cần thì copy ra giùm.
À còn 1 cái nữa, mình bị "trấn lột" mất 1 thỏi Labello rồi, vậy xin phép bớt của 1 mẹ nào đó 1 nhé. Xin lỗi nhé!

Từ sáng mai mời các mẹ qua lấy hàng chỗ mình (Kim Mã/Núi Trúc), nhưng đừng gọi sớm trước 9h30, còn phải ngủ bù đêm nay bây giờ mới bắt đầu tính toán xiền :10:, rồi sáng còn đưa con đi học nữa. Thông cảm nhé, dịp cuối năm các đầu cầu khác đều bận cả. Sau tết mình cũng sẽ rất bận không phục vụ các mẹ được nữa rồi :2:, mong là sẽ "thanh lý" xong hết trước tết :6:

Có món nước thơm của mẹ Na đó :4:, nhưng giờ này còn ai đi SG không nhỉ :7:

Ngoài ra còn 1 bộ kem giảm béo slim body expertise cả kem ngày và kem đêm, 1 mẹ không dùng, còn nguyên đai nguyên kiện luôn, mẹ nào bị rớt hàng lại đợt sau có lấy trước để xài tết không :5:?

thuy&ngoc62003
26/01/2006, 08:13 AM
hom trước em thay me K&L bao co gui KDD ngày Nivea ve cho em ma hom nay nhin lai danh sách không thay ten thi phai chi co 1 vi Labello thoi, lam on kiem tra lai giúp em nhe. Tết xong em nhan hang cung dược.

Cam on các me.

Mẹ bé Chíp
26/01/2006, 09:28 AM
Mong các mẹ thông cảm ko chuyển đc đến đầu cầu mà các mẹ mong muốn. Còn mẹ nào chưa lấy thì hẹn đến sau Tết các đầu cầu sẽ lại làm việc.
Chị Loan ơi, còn một hộp ủ tóc l'Oreal của em chẳng thấy đâu cả. Mà em đặt từ đợt 2 cơ. Thấy nói là bị rớt lại đến đợt 3 sẽ gửi về mà trong danh sách chẳng thấy tên em đâu. Chị check lại cho em với, rồi lấy trước hay sau Tết đều OK. Mong lắm rồi đấy chị à, híc híc.

ALnML
26/01/2006, 09:38 AM
Hiện giờ trc Tết thì bất khả kháng rồi. Nhờ gửi đồ từ Pháp về VN khó khăn vô cùng, ko quen biết nhiều. Ngoài ra khi gửi rồi lắm lúc còn lo ngay ngáy sợ thất lạc đồ khi gửi hành lý , hoặc thu giữ lại...vv... Có những pha thót tim mấy mẹ chúng mình. Một số mẹ đặt hộp ủ ở đợt 2 , và một số hàng to cồng kềnh ở đợt 2 đã có thông báo "Dừng không mua" nữa. Cũng nhiều mẹ ko đc như ý nhưng... :2:
Mong em hết sức thông cảm nhé !
Hy vọng sang năm mới có nhiều tiềm năng mới, nhiều nhân lực mới có thể giúp đc các mẹ nhiều hơn.

Mẹ bé Chíp
26/01/2006, 09:47 AM
Chị Loan ơi, còn một hộp ủ tóc l'Oreal của em chẳng thấy đâu cả. Mà em đặt từ đợt 2 cơ. Thấy nói là bị rớt lại đến đợt 3 sẽ gửi về mà trong danh sách chẳng thấy tên em đâu. Chị check lại cho em với, rồi lấy trước hay sau Tết đều OK. Mong lắm rồi đấy chị à, híc híc.
Ới chị Loan ơi, vừa gủi bài xong thì thấy tin nhắn của Lily đến lấy hàng, em mừng quá. (mà không biết đợt vừa rồi bác có hắt xì hơi nhiều không nhỉ vì em sáng nào cũng lượn vào mục này xem hàng về chưa và lại lẩn thẩn nghĩ đến việc hỏi bác, nhưng cuôí cùng cũng không dám hỏi vì biết các mẹ cũng bận lắm, và đã cố gắng lắm rồi). Em sẽ cố gắng lấy ngay trước tết để giải phóng cho mẹ Lily. Thương các mẹ vất vả quá. Và yêu các mẹ nhìu nhìu lắm đấy :8: .

chuoicavuon
26/01/2006, 01:30 PM
chị ơi, địa chỉ lấy hàng ở đầu cầu mẹ Lily là ở đâu đấy ạ?

Lily
26/01/2006, 01:48 PM
Đã tìm thấy hộp KDD thất lạc của maimo rồi nhé. Maimo qua lấy đồ nhé.

Chuoicavuon nhắn tin đi, sẽ cho địa chỉ :4:

thuy&ngoc62003 ơi, không có Nivea nào trong đợt này, check lại với mẹ Kiến xem nhé.

Kiến và Liti
26/01/2006, 02:37 PM
Đã tìm thấy hộp KDD thất lạc của maimo rồi nhé. Maimo qua lấy đồ nhé.

Chuoicavuon nhắn tin đi, sẽ cho địa chỉ :4:

thuy&ngoc62003 ơi, không có Nivea nào trong đợt này, check lại với mẹ Kiến xem nhé.
Trời đất ơi, tui lẩm cẩm quá rồi, có Nivea chị Lily ơi, mà em không cho vào danh sách nên chắc LA lại để sót rồi. Đấy là lọ Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage.
Mẹ Na ở SG chứ không phải HN à, thế mà đã bỏ lọ nước hoa vào hàng SG rồi lại còn để lại :20:

Manly
26/01/2006, 02:45 PM
Trời đất ơi, tui lẩm cẩm quá rồi, có Nivea chị Lily ơi, mà em không cho vào danh sách nên chắc LA lại để sót rồi. Đấy là lọ Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage.
Mẹ Na ở SG chứ không phải HN à, thế mà đã bỏ lọ nước hoa vào hàng SG rồi lại còn để lại :20:
Nếu hàng SG thì cứ gửi quangviyen là có thể gừi ngay vào đến cho em được :1:

Kiến và Liti
26/01/2006, 03:04 PM
Sorry các mẹ, đợt này mẹ cháu lẩm cà lẩm cẩm nên làm danh sách lung tung hết cả lên. Hàng gửi về HN đợt này có KDD Soin de Jour Nutritif Intense - Nivea Visage của thuy&ngoc62003 và có cả hộp kem mắt của Xuka nữa (mẹ cháu gửi về rồi mà không biết, lục tung cả nhà để tìm, rồi cứ đinh ninh ông con nghịch ngợm vứt mất của mẹ :21: )

hai con thằn lằn con
26/01/2006, 04:43 PM
Chị Loan ơi, em vừa chuyển vào TK của chị 1.134.000đ tiền mua mỹ phẩp Pháp đợt 3 : 1 hộp kem dưỡng da Lancôme : 1.164.000 đ và 3 thỏi dưỡng môi Labello : 120K. Tổng cộng 1.284.000đ , em đã đặt cọc 150K, còn lại 1.134.000đ (em đã trao đổi với mẹ Liên Lyli rùi).
Cảm ơn bác Loan, bác Liên và các bác CSTT nhiều nhiều nhé. Chúc cả nhà đón tết vui vẻ.
To mẹ K&L : Hương ơi, cảm ơn cậu nhiều. Chúc cậu một năm mới vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc và tình yêu.

Chia sẻ tình thương
26/01/2006, 04:52 PM
Chị Loan ơi, em vừa chuyển vào TK của chị 1.134.000đ tiền mua mỹ phẩp Pháp đợt 3 : 1 hộp kem dưỡng da Lancôme : 1.164.000 đ và 3 thỏi dưỡng môi Labello : 120K. Tổng cộng 1.284.000đ , em đã đặt cọc 150K, còn lại 1.134.000đ (em đã trao đổi với mẹ Liên Lyli rùi).

Đã nhận ngày 26.01.2006 từ TK 0011000489483 số tiền 1.134K của mẹ hai con thằn lằn

Chia sẻ tình thương
26/01/2006, 05:06 PM
Năm mới thay mặt tất cả các mẹ ở VN xin chúc các mẹ cùng gia đình bên Pháp một năm mới dồi dào sức khoẻ , hạnh phúc và vui vẻ. Xin cảm ơn các mẹ bên đó nhất là mẹ Hương đã giúp cho chị em chúng mình bên này đựoc xinh đẹp lên , mỹ miều lên và trẻ trung hơn nhiều. Không những thế một công đôi ba việc còn giúp được gây dựng quỹ CSTT dồi dào hơn. Hy vọng sang năm mới CSTT có thể vươn cánh tay rộng hơn, xa hơn để giúp được nhiều em bé hơn nữa.
Xin cảm ơn.
Yêu các mẹ lắm lắm ! :8: :8: :8:

Khai Tâm
28/01/2006, 12:40 AM
Mẹ Kien&Liti ơi,
Mua giúp cho mẹ cháu 1 bộ Lancôme Haute Collection nhé.

http://www.fragrancewholesale.com/hautcol5piec.html ---< hình ảnh ở đây ạ.

Em cần trước tháng 5 dương lịch ạ. :)

mequangcoi
30/01/2006, 12:44 PM
Em đã lấy 1 lọ Revatilif ở Liên Lyli, nhưng chưa biết sử dụng thế nào? Có mẹ nào có còn hướng dẫn sử dụng thì posst lên hộ em mấy. Em cám ơn :6:

Kiến và Liti
30/01/2006, 03:15 PM
Em đã lấy 1 lọ Revatilif ở Liên Lyli, nhưng chưa biết sử dụng thế nào? Có mẹ nào có còn hướng dẫn sử dụng thì posst lên hộ em mấy. Em cám ơn :6:
Dùng kem chống nhăn mắt Revitalift hàng ngày, sáng và tối. Bôi và làm thấm kem bằng cách đánh nhẹ các đầu ngón tay, từ phía phía trong mắt ra phía ngoài mắt.

Tham khảo vidéo của Lancôme (http://www.lancome.fr/_fr/_fr/catalog/product1.aspx?prdcode=013231&categorycode=AXESkincare^F1_EyesLips^F2_Eye_Smooth ing&vname=name&) (click vào dòng Application en vidéo)

Khai Tâm ơi mẹ K&L chưa tìm thấy bộ Collection 5 lọ đó, chỉ mới thấy các lọ nhỏ bán riêng thôi.

I LOVE MY FAMILY
30/01/2006, 09:34 PM
EM đã nhận đủ mỹ phẩm rồi ạ. Rất cảm ơn "các bên hữu quan" đã giúp đỡ để mẹ cháu và người nhà diện tết! :8:

Hôm nọ em quên không trừ tiền đã đặt cọc với CSTT. Giờ cho em confirm là em đã thanh toán đủ và vẫn còn 500k tiền đặt cọc mỹ phẩm Pháp đấy ạ. Để dành cho lần sau các bác nhé!!!

Xuka
30/01/2006, 11:52 PM
và có cả hộp kem mắt của Xuka nữa (mẹ cháu gửi về rồi mà không biết, lục tung cả nhà để tìm, rồi cứ đinh ninh ông con nghịch ngợm vứt mất của mẹ :21: ) vâng mẹ cháu đang nín thở vì tưởng là được mẹ nào đó nhường vì ko thấy tên trong ds, hoá ra là đúng mình rùi, mẹ cháu đã nhận được vừa kịp zít zìn zịt trước Tết rùi ạ, mẹ cháu cảm động quá cơ. Cảm ơn bác Hương kiến nhìu, cảm ơn mẹ Hải Anh, cảm ơn OMM nhé. Mẹ cháu phục bác Hương kiến quá, bác đến tẩu hoả nhập ma mất, phục lăn cả nhà bác Liên nữa bác ưi.

Tita
31/01/2006, 01:08 PM
Hương Kiến ơi, cho mình đặt tiếp một lọ kem dưỡng mắt Estee Lauder giống lần trước nhé. Vậy là tổng cộng lần này mình đặt 2 lọ (một lọ cho chị dâu, một lọ cho má mình). merci nhiều nhiều nhen.

Kiến và Liti
01/02/2006, 04:03 AM
Hương Kiến ơi, cho mình đặt tiếp một lọ kem dưỡng mắt Estee Lauder giống lần trước nhé. Vậy là tổng cộng lần này mình đặt 2 lọ (một lọ cho chị dâu, một lọ cho má mình). merci nhiều nhiều nhen.
Cả nhà chị lên chiến dịch chống nhăn hả? Hôm nay em mua 2 lọ này rồi.
(Đi qua thấy cửa hàng mỹ phẩm treo biển -20%, -30%,-40% vội chạy vào, mừng hụt, toàn giảm giá thứ gì linh tinh đâu đâu, thứ mình cần mua thì nó chẳng giảm :2: )

NNTM
01/02/2006, 12:17 PM
Mẹ Kiến ơi,

Khi nào mua được hàng chống mụn cho mình, nhớ báo giá để mình chuyển tiền nhé. Mình cảm ơn nhiều.

Bống Bông
06/02/2006, 01:38 PM
Chia sẻ tình thương ơi,
Mẹ Minh Mèo ơi,

Mình đến lấy hàng ở chỗ mẹ Minh Mèo được chưa nhỉ?
Có phải thế này ko :

Bống Bông : 1 dưỡng mắt Revitalif, 1 dưỡng da đêm Revitalif, 1 son Labello?

Tổng cộng bao nhiêu xiền để mẹ cháu chuẩn bị nào.

Mẹ Châu Duy
06/02/2006, 09:20 PM
Mẹ Kien&Liti ơi,

Em không biết có còn kịp để gửi chị nữa không, nếu được thì chị mua giùm em 1 chai nước hoa cho nữ (woman) Romance Ralph Lauren loại 100ml nhé. Em ở Hà Nội, chị và CSTT cho em biết địa chỉ để em trả tiền. E, cám ơn chị nhiều nhiều.

Tita
07/02/2006, 11:50 AM
Mẹ Kiến ơi,

Khi nào mua được hàng chống mụn cho mình, nhớ báo giá để mình chuyển tiền nhé. Mình cảm ơn nhiều.

mẹ Trà My ơi, nếu chống mụn thì nên dùng bộ chống mụn của Clinique- bộ mà có cục xà bông rửa mặt to tướng ấy! Em gái mình dùng bảo là rất được.

Kiến và Liti
07/02/2006, 03:03 PM
Mẹ Kiến ơi,

Tuýp kem dùng cho da nhờn, mụn của Garnier, 40 ml, giá chừng 6 eur. Garnier còn có bút SOS Anti - Spots, 10 ml, giá 5,81 eur.

Mẹ Kien&Liti ơi,

Em không biết có còn kịp để gửi chị nữa không, nếu được thì chị mua giùm em 1 chai nước hoa cho nữ (woman) Romance Ralph Lauren loại 100ml nhé. Em ở Hà Nội, chị và CSTT cho em biết địa chỉ để em trả tiền. E, cám ơn chị nhiều nhiều.
OK, nhưng mẹ Châu Duy chịu khó đợi nhé. Việc đặt cọc và thanh toán thì bạn liên lạc với Chia sẻ tình thương.
XEM GIÁ BÁN Ở ĐÂY (http://www.marionnaud.fr/commun/bou...mmodordre=1&pays=1&produitdescriptionid=11099) Eau de parfum 100 ml: 79 eur

Mẹ Minh “mèo”
07/02/2006, 03:13 PM
Chia sẻ tình thương ơi,
Mẹ Minh Mèo ơi,

Mình đến lấy hàng ở chỗ mẹ Minh Mèo được chưa nhỉ?
Có phải thế này ko :

Bống Bông : 1 dưỡng mắt Revitalif, 1 dưỡng da đêm Revitalif, 1 son Labello?

Tổng cộng bao nhiêu xiền để mẹ cháu chuẩn bị nào.

Hàng đang ở dinh cơ nhà Lily bác ơi, mà Lily sau Tết đi làm rùi nên để tối em qua đó nhấc về, rồi em loa bác qua chỗ em, bác thông cảm cho bọn em bác nhá :1: !

Bống Bông
07/02/2006, 03:18 PM
Hàng đang ở dinh cơ nhà Lily bác ơi, mà Lily sau Tết đi làm rùi nên để tối em qua đó nhấc về, rồi em loa bác qua chỗ em, bác thông cảm cho bọn em bác nhá :1: !

Ồ, tớ cũng không vội vàng gì đâu mà, thấy các mẹ vất vả quá mình thông cảm lắm lắm. Hình như Lily cũng ở gần chỗ mình (Giảng Võ), có phải là Núi Trúc không nhỉ?

Căn bản là các bạn tính hộ tớ cái Total mới (cộng cả % quỹ CSTT nữa) để tớ rút ví :D.

Mấy hôm nay tự nhiên môi khô nẻ quá nên mong nhất là cái son Labello thôi. :1:

Tun yeu
07/02/2006, 04:05 PM
CSTT cho e hỏi với: E vẫn lấy hàng ở chỗ mẹ Mía, k biết sau Tết các đầu cầu đã hoạt động trở lại chưa ạ?

Mẹ Minh “mèo”
07/02/2006, 04:10 PM
Mẹ Bống Bông ơi nhà Lily ko làm ở Núi Trúc nữa mà chạy tít lên bờ Hồ rùi. Tổng thiệt hại của bác khoảng 630K, chính xác để lúc lấy hàng em báo bác nhé!

Mẹ Minh “mèo”
08/02/2006, 08:51 AM
Các mẹ sau đến chỗ OMM (Láng Hạ) nhận hàng nhé:
Bống Bông (632-250), Mẹ Bống (hay Me's Bong nhỉ :7: 160), Khai Tâm (160, mụ này chắc mang đến tận nhà quá), Ve con (80-700), BM343 (504 + 160 kính có lấy ko Yến ơi), tuntun (80), thuyngoc62003 (chị sẽ gửi cho em), chuoicavuon (1080-300), Mít (358).

Các mẹ còn lại nhận hàng ở Loan NP nhé!

Mẹ hatmit
08/02/2006, 09:33 AM
Cac me oi cho minh hoi lam cach nao de nho cac me o Phap mua ho hang.
Minh muon nho cac me mua ho 2 son Labello.
Cam on cac me nhieu nhieu.
Xin loi ko go dc dau.

Mít
08/02/2006, 10:03 AM
Bống Bông (632-250), Mẹ Bống (hay Me's Bong nhỉ :7: 160), Khai Tâm (160, mụ này chắc mang đến tận nhà quá), Ve con (80-700), BM343 (504 + 160 kính có lấy ko Yến ơi), tuntun (80), thuyngoc62003 (chị sẽ gửi cho em), chuoicavuon (1080-300), Mít (358).

Các mẹ còn lại nhận hàng ở Loan NP nhé!
OMM ơi tớ lấy hàng ở chỗ OMM được không?

thiennguyen
08/02/2006, 10:55 AM
Em đã nhận Oligo Vichy rùi ạ, đã kịp dùng thử rất thích :D, cám ơn các chị Hương K&Lt, chị Loan AL&ML, chị Liên Lily, chị OMM nhiều nhiều.

Chị Hương ơi, còn chỗ thì cho e đăng kí thêm 1 bộ kít mài da của L'oreal ReFinish, 1 sérum (không biết cái này có phân biệt loại da không ạ) cũng của L'oreal luôn chị nhé.

Mẹ Châu Duy
08/02/2006, 10:56 AM
Mẹ Kiến & Liti ơi cho em hỏi tý nhé, về chai nước hoa em gửi chị mua giùm thì giá là ok rồi nhưng còn tg hơi lâu thì có lâu lắm ko chị? không biết cò thể trước T4 được không chị nhỉ??

Mẹ hatmit
08/02/2006, 11:04 AM
Sao cha ai tra loi ho em vay?

ALnML
08/02/2006, 11:07 AM
Vấn đề mua thỏi son đó thì mua đc...đúng ko hả bác KL ơi. Nhưng vấn để có người về mới mang dc hàng về....

Mít ơi OMM đang cầm hàng của em. Em cứ đến OMM lấy nhé.

ALnML
08/02/2006, 01:55 PM
Các mẹ thân mến do hàng ít ỏi và đi lại khó khăn nên các mẹ sau chịu khó qua chỗ mình lấy hàng nhé :
me be Chip(153) ; thinhtp(653+80) ; binlemon(322); MTV (80);
Diệp Thuý(-430 vì chỉ có labeloo thôi);

Em bé ngoan
08/02/2006, 02:01 PM
Nếu có hàng cần chuyển vào cho các mẹ SGn đợt này thì các bác ới em nhé, thứ 2 anh xã em lại vào trong đó ạ.

Mẹ mèo bông
08/02/2006, 02:04 PM
Cám ơn các mẹ chia sẻ tình thương nhiều lắm. Mình đã lấy mỹ phẩm trước tết, dùng rồi. Quảng cáo là dưỡng môi Labelo cực kỳ tốt luôn. Môi mình nẻ như bờ ruộng, bôi trưa chiều khỏi luôn. Cô bé phòng mình cũng bảo vậy.

Bống Bông
08/02/2006, 02:18 PM

Ôi thích quá, lát nữa chị qua OMM nhé.

Me's Bong
08/02/2006, 08:16 PM
Hôm trước em có điện thoại cho bác Lily nhưng đến gần trưa em lại bận nên lại ko đi được.

Từ giờ đến cuối tuần em đến lấy hàng nhé. Thank các bác đã vất vả mang hàng về cho chúng em.

NNTM
09/02/2006, 01:58 AM
mẹ Trà My ơi, nếu chống mụn thì nên dùng bộ chống mụn của Clinique- bộ mà có cục xà bông rửa mặt to tướng ấy! Em gái mình dùng bảo là rất được.

Mình có nghe các mẹ nói chuyện về cái cục xà bông này.

Nhưng mà giờ mẹ Kiến có mua được không ?

Nghe nói mẹ Kiến phải đi vào siêu thị tìm bới (Mà hình như siêu thị nước ngoài nó to như cái sân bay, đi mỏi chân lắm) chứ có phải ngồi trước máy vi tính rung đùi đặt hàng qua mạng đâu ? Tớ sẽ hỏi thử Mẹ Kiến

NNTM
09/02/2006, 02:01 AM
Tuýp kem dùng cho da nhờn, mụn của Garnier, 40 ml, giá chừng 6 eur. Garnier còn có bút SOS Anti - Spots, 10 ml, giá 5,81 eur.

Thanks mẹ Kiến nhiều.

Nếu mẹ Kiến mua được hàng giống mẹ Tita chỉ (đồ Clinique trị mụn có cục xà bông- Liệu có trùng với bộ mẹ Kiến vừa mua ko ?)thì mua giúp mình nhé. Nếu khó đi tìm thì để khi khác tiện hơn vậy.

Kiến và Liti
09/02/2006, 04:16 AM
Về bộ 3 bước của Clinique thì mẹ NNTM xem thông tin cụ thể ở đây (http://www.clinique.com/templates/products/3step_landing.tmpl). Có nhiều dạng để chọn.

Bước 1: làm sạch

http://a248.e.akamai.net/www.clinique.com/images/products/158x158/clq_6G0R_158.jpg

http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/158x158/clq_6257_158.jpg

Chọn 1 trong các loại sau:
- Loại lọ xịt, 200ml, 18 eur
- Loại xà bông dạng bánh, 100 g, 15 eur (có hộp), 12 eur (không hộp)

Bước 2: tẩy tế bào chết

http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/158x158/clq_6124_158.jpg

- Lọ 100 ml: 12 eur
- Lọ 200 ml: 19 eur
- Lọ 400 ml: 29 eur

Bước 3: dưỡng da

http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/158x158/clq_6EM6_158.jpg

http://a248.e.akamai.net/www.fr.clinique.com/images/products/158x158/clq_6EM7_158.jpg

- Lọ dạng xịt 125 ml: 48 eur
- Tuýp 50 ml: 24 eur

Bộ này thì tốt rồi. Chỉ có là đắt tiền. (Loại rẻ nhất là 12 + 12 + 24 = 48 eur)
Mua thì dễ lắm mẹ TM ạ.

@ Mẹ Châu Duy và mẹ Hạt Mít: Mẹ K&L đang tìm xem có ai về trong tháng 3 không. Còn trong tháng 4 thì hy vọng là gửi được.

Mẹ hatmit
09/02/2006, 08:02 AM
To Kiến và Liti:
Cám ơn Kiến và Liti nhiều nhiều nhé.

me Ve con
09/02/2006, 11:22 AM
Mẹ Kiến ơi, em chỉ thích mỗi loại này thôi. Mẹ Kiến mua giúp em với, lúc nào cũng được, bao giờ lấy cũng được. (không giới hạn về thời gian mà). Em biết là rất khó trong việc vận chuyển nhưng mẹ Kiến cố giúp em nhé. Em năn nỉ ỉ ôi đấy.
Masque Fortifiant Anti-Casse Nutri-Céramide - Elsève (L'Oréal): dùng cho tóc khô, gãy
Masque Disciplinant Liss-Intense Nutriléum - Elsève (L'Oréal): dùng cho tóc khô

Manly
09/02/2006, 11:24 AM
Thông báo những mẹ sau đấy liên hệ với em lấy hàng nhé:
1. Me TuU : 80K
2. Zuitinh 2001 : 240K
3. Tyty: 744K

tuntun
09/02/2006, 01:33 PM
chi Oanh oi, em em sẽ đến chỗ chị lấy sáng thứ 7, chị giữ cho em nhé. Sáng nay định đi mà trời lại mưa rùi :20:
Cảm ơn chị nhiều

Mẹ Minh “mèo”
09/02/2006, 01:47 PM
chi Oanh oi, em em sẽ đến chỗ chị lấy sáng thứ 7, chị giữ cho em nhé. Sáng nay định đi mà trời lại mưa rùi :20:
Cảm ơn chị nhiều
T7 này chị ko đi làm đâu! Lúc nào đến được thì nhắn tin vào máy cho chị nhé!

lena
09/02/2006, 07:48 PM
Mình đã nhận đủ hàng. Thích chai nước bông quá, mùi nhẹ mà giữ mùi lâu . Dạo trước mua mấy chai ngòai shop chẳng hiểu sao rất nhanh mất mùi .

Cám ơn mẹ Kiến, chị Loan, mẹ Lily & em Oanh MM nhiều nhé. Năm mới chúc các mẹ nhiều sức khỏe để phát triển CSTT mạnh hơn nữa :8:

NNTM
09/02/2006, 09:44 PM
Kiến và Liti nói:
Về bộ 3 bước của Clinique:

Bước 1: làm sạch
- Loại xà bông dạng bánh, 100 g, 12 eur (không hộp)

Bước 2: tẩy tế bào chết
- Lọ 100 ml: 12 eur

Cảm ơn mẹ Kiến, mình mua 2 bước trên = 24 ẺU cộng hàng mỹ phẩm Garnier và thêm một cái Spot mẹ Kiến đã post ở trước.

Mẹ Châu Duy
09/02/2006, 10:09 PM
Mẹ Kiến ơi,
Về vụ nước hoa em gửi chị ý mà là để tặng cô bạn thân của em, ngày 21/3 này là SN nó rồi. Chị đã hỏi được ai về T3 chưa ạ? Còn trong T4 thì không kịp rồi :Crying: . Chị hỏi lại giùm em nhé và có gì confirm cho em biết để em đặt cọc cho CSTT. Cám ơn chị nhiều.

Hai vì sao
09/02/2006, 11:03 PM
Mẹ KLT lấy cho mình 2 cái này nhé, nếu chuyển tiền mặt thì gửi cho ai được nhỉ.
1.Pore minimizer refining lotion 40ml
2.Long Last Soft Matte Lipstick mầu Berry berry

Lily
10/02/2006, 12:42 AM
Cảm ơn mẹ Kiến, mình mua 2 bước trên = 24 ẺU cộng hàng mỹ phẩm Garnier và thêm một cái Spot mẹ Kiến đã post ở trước.
Lanh chanh tí, mẹ nó ui, xin cho biết da mặt thuộc loại gì (da dầu nhiều, dầu vừa phải, thường, hay khô nhạy cảm) thì mới biết mà mua loại 3 bước nào cho phù hợp chứ.

Thường là da hay bị mụn thì thuộc loại da dầu (ít hay nhiều) và hỗn hợp (nói tầm bậy đấy, mẹ TM mà muốn chính xác thì tham khảo tư vấn của Clinique, test online cũng có, hoặc chắc nữa thì phi ra cửa hàng, không biết có miễn phí không nhỉ :7: ).

Thực ra bộ 3 bước này không chủ trị mụn đâu, chỉ là 1 bộ chăm sóc da mặt cơ bản thôi. Tuy nhiên bước làm sạch và tẩy tế bào chết là rất quan trọng thì mới chống được mụn (có khi chỉ cần thế này là đã được rồi khỏi tốn tiền đặc trị).

Và đã gọi là bộ 3 bước thì nên dùng đầy đủ cả 3 bước để đạt hiệu quả tốt nhất (trừ phi da nhờn tự nhiên ngay cả khi vừa rửa và tẩy da xong, không cần phải dưỡng ẩm (bước 3) làm gì nữa :21: ). Ngoài ra có kem trị mụn riêng đấy (dưng mờ phàm cái gì đặc trị thì đắt hơn nhiều), giờ thì không nhớ được tên, mẹ cháu vào trang clinique mà tra nhé :6: Nhưng nói thật Clinique đắt lè mà chưa chắc đã hợp, hay mẹ cháu định dùng Garnier thì chơi cả bộ Garnier luôn (bọn nào chả có đủ kem rửa mặt, toner, dưỡng da) :5:

Yêu quí mẹ TM lắm nên mới mò vào đây tư vấn đấy hehe, nói ở đây chắc không sao đâu nhỉ :4:

Bổ sung thêm 1 tí nữa, nếu mẹ cháu vẫn mê cái cục xà bông :10: :4: thì qua đây cho 1... mẩu (chỉ còn mỗi xà bông thôi). Thật đấy :5:

nhimcon
10/02/2006, 08:13 AM
Mẹ K&L ơi

Mình ở Sg, muốn nhờ bạn mua giúp 1 kít mài da refinish của L'oreal dành cho da hon hợp nhờn, Gía khoảng 17 E thì phải. Không biết co kịp không nhỉ? Nếu đợt này không được thì cho mình đặt vào đợt sau nhé. Cảm ơn mẹ K&L nhiều.

CSTT ơi, ở SG thì đặt cọc và thanh toán thế nào nhỉ?

Manly
10/02/2006, 08:19 AM
Mẹ K&L ơi

Mình ở Sg, muốn nhờ bạn mua giúp 1 kít mài da refinish của L'oreal dành cho da hon hợp nhờn, Gía khoảng 17 E thì phải. Không biết co kịp không nhỉ? Nếu đợt này không được thì cho mình đặt vào đợt sau nhé. Cảm ơn mẹ K&L nhiều.

Các mẹ có thể trả trước hoặc đặt cọc ~50% tiền hàng (nếu chưa biết giá thì áng chừng cũng được), chuyển khoản cho chị Ngô Thị Phương Loan, số TK: 0011000871618 Vietcombank Trung ương.
Bạn chuyển tiền cho chị Loan nhé, khi nào có hàng ở SG thì mình sẽ thông báo :1:

B&J
10/02/2006, 09:48 AM
Mẹ K&L ơi

Nhân thể, nói đến kít mài da hôm Tết mình vừa mang ra dùng. Đúng là thích mê tơi luôn! Đợt rồi bận quá, chả bôi kem đều được nên da khô, bong tróc linh tinh. Đi chơi chả dám đánh phấn hay kem nền nữa vì sợ mốc. Thế mà chỉ mất đúng 15' để dùng kít mài da là "như da em bé" ngay, thích ghê cơ!

Cám ơn mẹ K&L đã mua hộ và các mẹ đã mang, vác, tư vấn... hộ nhé! :6: :11: :8:

Nếu đợt nào có người nhờ mẹ K&L mua hộ mình bộ gội và ủ sả của L'oreal dành cho tóc nhuộm (vỏ hộp và tuýp màu đỏ ấy). Dùng đồ chồng mua cho hết mất rồi mà nó to nên ngại quá, ngần ngừ mãi mới dám rón rén vào đặt hàng xin xếp số Dự bị thôi! Các mẹ đừng la nhé! :11: Chuyển sang cái tóc xoăn này có vẻ hại tóc quá, trông cứ xơ xơ thế nào ấy, xót quá! :2:

Manly
10/02/2006, 09:52 AM
Nhân thể, nói đến kít mài da hôm Tết mình vừa mang ra dùng. Đúng là thích mê tơi luôn! Đợt rồi bận quá, chả bôi kem đều được nên da khô, bong tróc linh tinh. Đi chơi chả dám đánh phấn hay kem nền nữa vì sợ mốc. Thế mà chỉ mất đúng 15' để dùng kít mài da là "như da em bé" ngay, thích ghê cơ!

Cám ơn mẹ K&L đã mua hộ và các mẹ đã mang, vác, tư vấn... hộ nhé! :6: :11: :8:

Nói đến kít mài da, ôi sao mà thích thế, em dùng thì thấy da mịn màng, kêu anh xã sờ thử giống da em bé, Ax em bảo cho anh dùng thử đi, em nói của đâu thế :24:
K&L ơi, nếu có thể cho mình đặt một hộp ủ nhé. Thanks nhiều :8: :8: :8:

Mít
10/02/2006, 09:59 AM
Manly 2005 nói:
Nói đến kít mài da, ôi sao mà thích thế, em dùng thì thấy da mịn màng, kêu anh xã sờ thử giống da em bé, Ax em bảo cho anh dùng thử đi, em nói của đâu thế :24:
QUOTE]
Công nhận, Kít mài da như thần dược ấy. Anh xã mình còn tự phát hiện ra da vợ dạo này mịn màng hơn hẳn (vốn không có tính quan tâm để ý và nịnh vợ đâu nhé) và cũng xin dùng thử giống AX nhà Huongdx. Đến cô giáo lớp mẫu giáo con tớ cũng thắc mắc sao dạo này da tớ lại mịn hơn.
Da tớ sáng hơn, mịn hơn, bớt mụn hơn, các vết thâm của mụn cũ biến mất và đặc biệt lũ trứng cá bọc quanh mắt trước kia muốn hết phải đi chọ hoặc đốt la ze cũng khô và bong ra.
Cảm ơn CSTT, mẹ K&L, các đầu cầu và mẹ Hylam!!!

Mẹ mèo bông
10/02/2006, 10:49 AM
ôi ôi, nghe các mẹ nói mà ham quá ! Thế Kít mài da thực chất là gì vậy??
Có phải một loại kem dưỡng da không? nghe mài da cứ như là lột da mặt ấy.
Mẹ nào biết tư vấn giúp để tớ còn nghiến răng.

Minh minh yêu
10/02/2006, 10:49 AM
Manly 2005 nói:
QUOTE]
Công nhận, Kít mài da như thần dược ấy. Anh xã mình còn tự phát hiện ra da vợ dạo này mịn màng hơn hẳn (vốn không có tính quan tâm để ý và nịnh vợ đâu nhé) và cũng xin dùng thử giống AX nhà Huongdx. Đến cô giáo lớp mẫu giáo con tớ cũng thắc mắc sao dạo này da tớ lại mịn hơn.
Da tớ sáng hơn, mịn hơn, bớt mụn hơn, các vết thâm của mụn cũ biến mất và đặc biệt lũ trứng cá bọc quanh mắt trước kia muốn hết phải đi chọ hoặc đốt la ze cũng khô và bong ra.

Oái nếu được bình chọn thì em xin bình chọn đây là quảng cáo hay nhất trong năm đây. Nghe xong ham quá luôn. Em ở HN, em muốn đặt một bộ thì có được không các mẹ ơi, da dẻ em đang chán quá, giúp em kẻo chồng em lại chê em thì chít.

senho
10/02/2006, 10:57 AM
Chào NNTM,
Clinique mới ra tuần vừa rồi Liquid Facial Soap Mild thay cho Soap mà NNTM muốn mua, nó là 1 trong 3 step của Clinique. Mình mới mua dùm cho 1 mẹ ở HN mà người nhà mình thì về SG. Mình thấy loại liquid này tiện hơn nhiều.Mình có nghe các mẹ nói chuyện về cái cục xà bông này.

Nhưng mà giờ mẹ Kiến có mua được không ?

Nghe nói mẹ Kiến phải đi vào siêu thị tìm bới (Mà hình như siêu thị nước ngoài nó to như cái sân bay, đi mỏi chân lắm) chứ có phải ngồi trước máy vi tính rung đùi đặt hàng qua mạng đâu ? Tớ sẽ hỏi thử Mẹ Kiến

Binlemon
10/02/2006, 11:04 AM
Chào NNTM,
Clinique mới ra tuần vừa rồi Liquid Facial Soap Mild thay cho Soap mà NNTM muốn mua, nó là 1 trong 3 step của Clinique. Mình mới mua dùm cho 1 mẹ ở HN mà người nhà mình thì về SG. Mình thấy loại liquid này tiện hơn nhiều.
Chị Senho à, lâu lắm mới thấy chị ghé vào đây nhỉ. Tiếc ghê, hồi em mua lại không có dạng liquid.Nhưng được cái, dạng bánh này thì dùng đỡ hao, lâu hết lắm.

Mẹ hatmit
10/02/2006, 11:06 AM
Mẹ Manly2005 ơi làm ơn cho mình hỏi mình đã nhờ mua 2 lo son dưỡng môi thì mình phải đặt cọc với ai. Mình đang ở HN vì đây là lẦn đầu tiên mình nhờ các mẹ mua hộ hàng.
Cám ơn mẹ Manly2005 nhiều nhiều.

me_bong
10/02/2006, 11:09 AM
Mình muốn đặt 1 bộ kít mài da được không. Đặt tiền cho ai và như thế nào được không. Tks

Mẹ hatmit
10/02/2006, 11:14 AM
Manly 2005 nói:
QUOTE]
Bạn ơi làm ơn cho mình hòi kít mài da nó như thế nào? Cám ơn bạn nhiều nhiều.

Me Tin Tin
10/02/2006, 11:36 AM
Manly 2005 nói:
QUOTE]

Chị ơi, post cái hình lên cho bà con nghía được ko ạ?? Nghe mà thấy ham quá thôi.
Các chị ơi cho em đặt 1 bộ với được ko ạ??

Manly
10/02/2006, 11:42 AM
Mẹ Manly2005 ơi làm ơn cho mình hỏi mình đã nhờ mua 2 lo son dưỡng môi thì mình phải đặt cọc với ai. Mình đang ở HN vì đây là lẦn đầu tiên mình nhờ các mẹ mua hộ hàng.
Cám ơn mẹ Manly2005 nhiều nhiều.
Đây nè bạn, tất cả các đầu mối đều về đây :1:

Kiến và Liti
10/02/2006, 12:45 PM
Mẹ KLT lấy cho mình 2 cái này nhé, nếu chuyển tiền mặt thì gửi cho ai được nhỉ.
1.Pore minimizer refining lotion 40ml
2.Long Last Soft Matte Lipstick mầu Berry berry

Ơ hãng nào vậy hả mẹ vihoc02 ơi?

Mới tờ mờ sáng tui không ngủ được nữa hoá ra các mẹ réo tui ở đây. Kít mài da Refinish (http://songhuong.free.fr/WTT/MicroDermabrasion.doc) đây các mẹ:

Còn đây là ý kiến của mẹ HyLam và các mẹ bên topic Kinh nghiệm hay/Mỹ phẩm nào tốt
To thucha: Micro Dermabrasion là trend hiện nay ở Mỹ, dành cho ai muốn tự làm facial ở nhà. Nó là một loại scrub có chứa hoá chất (tự nhiên quên tên rồi) để tẩy tế bào chết và lột nhẹ khiến cho da sách và sáng bóng sau mỗi lần thực hiện. Micro Dermabrasion có thể sử dụng cho mọi loại da trừ da nhạy cảm. Mình thấy xài cái này rất thich vì nó cũng làm se lỗ chân lông nữa đó.

Minh chỉ là khách hàng trung thành của L'Oreal thôi (vi no hợp với da mình và cũng hợp với cái túi của mình). Cũng thấy bộ Refinish lâu rồi nhưng hôm trước thấy mẹ Hylam giới thiệu nên tuần vừa rồi quyết định vác về 1 bộ. Cũng ngắm nghía mãi vì sợ dị ứng (da mình cũng hơi nhạy cảm) nhưng rồi đầu tuần quyết định dùng thử. Thấy hiệu quả lắm các mẹ ạ. Sau khi dùng step1, theo đúng hướng dẫn sử dụng, thấy da mặt mình fresh hẳn lên, thích lắm. Được đà, tiến tới làm tiếp step2, hiệu quả tuyệt vời. Nêu dùng Kít này, các mẹ nhớ "đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng" nhé.
Cái hoá chất mà mẹ Hylam nói tới là Aluminum Oxide Crystals được chế tạo ở dạng micro giúp tẩy tế bào chết (như mẹ Hylam đã nói ở trên).

Mẹ Kiến ơi,
Về vụ nước hoa em gửi chị ý mà là để tặng cô bạn thân của em, ngày 21/3 này là SN nó rồi. Chị đã hỏi được ai về T3 chưa ạ? Còn trong T4 thì không kịp rồi . Chị hỏi lại giùm em nhé và có gì confirm cho em biết để em đặt cọc cho CSTT. Cám ơn chị nhiều.

Hiện tại thì mẹ K&L chưa nhắm được ai để gửi trước 21/3. Nếu có người về trước thời gian đó mình sẽ nhắn tin cho mẹ Châu Duy nhé.

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator

Mít
10/02/2006, 12:48 PM
Mẹ K&L đã dịch hướng dẫn sử dụng Kít mài da ở đây này http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14562&page=63&pp=15
ở bài số 68 nhé.

NNTM
10/02/2006, 01:06 PM
Chào NNTM,
Clinique mới ra tuần vừa rồi Liquid Facial Soap Mild thay cho Soap mà NNTM muốn mua, nó là 1 trong 3 step của Clinique. Mình mới mua dùm cho 1 mẹ ở HN mà người nhà mình thì về SG. Mình thấy loại liquid này tiện hơn nhiều.

Tại em thấy nhiều người khen dạng xà phòng nên em nghĩ chắc nó có công dụng hơn.
Với lại, bây giờ quay lại rửa bằng cục xà phòng em nghĩ chắc cũng đẹp lắm vì hồi mới lớn em dùng toàn xà phòng cục mà da mặt đẹp lắm. :1: :1:

Nó bỏ hẳn cục xà bông rồi ạ? Chắc thành phần không thay đổi hả chị ?

NNTM
10/02/2006, 01:16 PM
Lanh chanh tí, mẹ nó ui, xin cho biết da mặt thuộc loại gì (da dầu nhiều, dầu vừa phải, thường, hay khô nhạy cảm) thì mới biết mà mua loại 3 bước nào cho phù hợp chứ.

Em sẽ ra Vichy để họ khám lại da cho em. Nhưng em sẽ không mua hàng của họ đâu.

Thực ra bộ 3 bước này không chủ trị mụn đâu, chỉ là 1 bộ chăm sóc da mặt cơ bản thôi. Tuy nhiên bước làm sạch và tẩy tế bào chết là rất quan trọng thì mới chống được mụn (có khi chỉ cần thế này là đã được rồi khỏi tốn tiền đặc trị).Và đã gọi là bộ 3 bước thì nên dùng đầy đủ cả 3 bước để đạt hiệu quả tốt nhất.

Em vẫn còn cái dưỡng da của Isa Knox bác ạ. Nên không mua bước 3.
Dưỡng ẩm thì em có Nước khoáng Vichy rồi. Còn nước Toner hoa hồng là Nivea.

chưa chắc đã hợp, hay mẹ cháu định dùng Garnier thì chơi cả bộ Garnier luôn (bọn nào chả có đủ kem rửa mặt, toner, dưỡng da) :5:

Em ko định chơi cả bộ, như thế là không chuyên nghiệp, bác nhỉ. Nhưng hàng tồn em còn nhiều nên em ko nỡ vứt.

Yêu quí mẹ TM lắm nên mới mò vào đây tư vấn đấy hehe, nói ở đây chắc không sao đâu nhỉ :4:

Sướng quá bác ơi, vậy nếu được yêu quý thì có hàng về bác iêu tiên cho em nhận hàng trước nhé.

Bổ sung thêm 1 tí nữa, nếu mẹ cháu vẫn mê cái cục xà bông :10: :4: thì qua đây cho 1... mẩu (chỉ còn mỗi xà bông thôi). Thật đấy :5:
Bác cho em dùng sample thế thì còn gì bằng.

BAODUY
10/02/2006, 01:21 PM
CSTT ui,em muốn mua 2 hộp ủ tóc của L'oreal nữa được ko ạ.Hai hộp kia dùng hết 1 rồi,phải mua thêm dự trự ạ.
Em cảm ơn các bác

kimsonbui
10/02/2006, 01:42 PM
Kít mài da Refinish đây các mẹ

Chị ơi cho em đặt 1 bộ dùng cho da hỗn hợp nhé. Em sẽ chuyển tiền đặt vào vào TK chị Loan.

Cám ơn chị.

chuoicavuon
10/02/2006, 01:43 PM
Oái nếu được bình chọn thì em xin bình chọn đây là quảng cáo hay nhất trong năm đây. Nghe xong ham quá luôn. Em ở HN, em muốn đặt một bộ thì có được không các mẹ ơi, da dẻ em đang chán quá, giúp em kẻo chồng em lại chê em thì chít.
Đúng là dùng cái này thích thật đấy ạ, em lấy của bà chị dùng thử có một lần mà mê luôn nên đã phải đặt hàng mẹ K&L rồi.
@ Chị Lily: trước tết em bận quá nện ko đến lấy hàng được. sorry chị nhé.
@ Chị OMM: chiều nay khoảng 6h em qua chỗ chị lấy hàng nhé ( nghe cứ như là chị em mình buôn ma tuý ấy chị nhỉ :21: )

Mẹ hatmit
10/02/2006, 01:47 PM
Có ai biết son Labelllo giá bao nhiêu ko vậy để em còn đặt cọc?

Kiến và Liti
10/02/2006, 01:56 PM
Labello loại nào hả mẹ HatMit? Xem loại và giá ở đây (http://www.beaute-test.com/labello.php).
Loại lần trước các mẹ đặt mua nhiều là Classic.

Mẹ Minh “mèo”
10/02/2006, 02:06 PM
@ Măng non: tưởng em ko qua lấy chị định nhấc bộ Kít về dùng đây, nghe các mẹ khen ham quá!
@ Hatmit: Labello như lần vừa rồi là 80K/vỉ 2 thỏi.
@ NNTM: xì pam phát, nhà này dùng Hợp chủng quốc nhỉ :5:

Mẹ hatmit
10/02/2006, 02:12 PM
Labello loại nào hả mẹ HatMit? Xem loại và giá ở đây (http://www.beaute-test.com/labello.php).
Loại lần trước các mẹ đặt mua nhiều là Classic.
Em mua son dưỡng môi Labello Classic 80K/vỉ 2 thỏi như các mẹ nói.
Thế thì em có phải đặc cọc trước ko?
Nếu có thể mẹ Kiến mua hộ em bộ Kít mài da được ko? thấy các mẹ khen em thích quá và giá là bao nhiêu vậy mẹ Kiến ơi?
Em cám ơn nhiều nhiều.

Mẹ Minh “mèo”
10/02/2006, 02:19 PM
Em mua son dưỡng môi Labello Classic 80K/vỉ 2 thỏi như các mẹ nói.
Thế thì em có phải đặc cọc trước ko?
Nếu có thể mẹ Kiến mua hộ em bộ Kít mài da được ko? thấy các mẹ khen em thích quá và giá là bao nhiêu vậy mẹ Kiến ơi?
Em cám ơn nhiều nhiều.

Nếu HM chỉ mua Labello 80K thôi thì khỏi cần đặt cọc nữa, còn nếu mua cả Kít thì đặt cọc cho CSTT nhé. Giá Kít (đã cộng % cho CSTT) là 410K.

Minh minh yêu
10/02/2006, 02:51 PM
Nếu HM chỉ mua Labello 80K thôi thì khỏi cần đặt cọc nữa, còn nếu mua cả Kít thì đặt cọc cho CSTT nhé. Giá Kít (đã cộng % cho CSTT) là 410K.

Hay quá, em xin đăng ký một Labello Classic và một bộ Kít cho da hỗn hợp, tổng cộng theo chị mẹ minh mèo báo giá là 490K, vậy em phải đặt trước 245K đúng không nhỉ?

CHị Loan ới ời ơi, em sẽ chuyển vào TK của chị 250K đặt cọc MP và 100K ủng hộ hai TH ở Thanh trì nhé. Lúc nào chuyển xong tiền em sẽ phone lại cho chị.
Cám ơn các chị nhé.

Me Tin Tin
10/02/2006, 02:53 PM
Mẹ K&L đã dịch hướng dẫn sử dụng Kít mài da ở đây này http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14562&page=63&pp=15
ở bài số 68 nhé.

Em tìm mà ko thấy hướng dẫn sử dụng đâu cả, bác làm ơn chỉ lại cụ thể cho em với. Thanh củi bác nhiều.

Mẹ hatmit
10/02/2006, 03:11 PM
Cám ơn mẹ Minh "mèo" nhiều nhiều nhá.
em đã đọc hướng dẫn sử dụng rùi là da khô ko nên dùng thề thì em chỉ mua son dưỡng Labello 80K thui mẹ Kiến ơi.
Một lần nữa cám ơn mẹ Kiến nhiều nhiều nhé.

Kiến và Liti
10/02/2006, 03:12 PM
@ Hatmit: Labello như lần vừa rồi là 80K/vỉ 2 thỏi.

Nếu là vỉ 2 thỏi thì đó là giá khuyến mại của đợt trước, bây giờ chắc chắn đắt hơn đấy (nhưng tính giá từng thỏi thì mua vỉ 2 thỏi rẻ hơn vỉ 1 thỏi).

Em tìm mà ko thấy hướng dẫn sử dụng đâu cả, bác làm ơn chỉ lại cụ thể cho em với. Thanh củi bác nhiều.

Hướng dẫn sử dụng của Kít mài da Refinish L'Oréal:

http://songhuong.free.fr/WTT/MicroDermabrasion.doc

hnm
10/02/2006, 03:12 PM
Chào NNTM,

Sáng nay mình nhận được e-mail quảng cáo cùa ebay: có mẹ nào mua được từ ở đấy ko?? Giá rẻ kinh khủng, các bác xem Clinique from $5 (http://search.ebay.com/search/searc...sabdlo=&sabdhi=&price=1&saprclo=4.99&saprchi=)

chuoicavuon
10/02/2006, 03:41 PM
@ Măng non: tưởng em ko qua lấy chị định nhấc bộ Kít về dùng đây, nghe các mẹ khen ham quá!

hà hà :21: em cho chị dùng thử đấy chị sẽ thích ngay mừ..... :21: nhưng chắc chỉ dùng thử được đến chiều nay thôi chị à...

vịt
10/02/2006, 03:46 PM
OMM ơi cho tớ mua 2 thỏi Labello Milk & Honey. Lần này xin đăng ký lấy hàng ở bác Loan. OMM bảo đảm cho tớ để miễn deposit nhé.

ALnML
10/02/2006, 04:07 PM
CHị Loan ới ời ơi, em sẽ chuyển vào TK của chị 250K đặt cọc MP và 100K ủng hộ hai TH ở Thanh trì nhé. Lúc nào chuyển xong tiền em sẽ phone lại cho chị.
Cám ơn các chị nhé.
Thôi đừng gửi đặt cọc vội. Hàng còn lâu với có chị tẩu hoả nhập ma đấy!
Với lại giá 80K đợt đó khuyến mãi , đợi xem giá cả thế nào có đồng ý ko hẵng hay em nhé ! Tên này quen lắm nên khỏi đặt đi :8:

zoe
10/02/2006, 05:43 PM
Sáng nay mình nhận được e-mail quảng cáo cùa ebay: có mẹ nào mua được từ ở đấy ko?? Giá rẻ kinh khủng, các bác xem Clinique from $5 (http://search.ebay.com/search/searc...sabdlo=&sabdhi=&price=1&saprclo=4.99&saprchi=)
Đó là giá đang đấu giá, cái link em đưa còn 7 tiếng nữa mới định giá. Mà thường là phút chót người ta mới đặt giá gần với giá họ muốn mua.

I LOVE MY FAMILY
10/02/2006, 06:14 PM
Em đi rao hàng đây ạ!

Số là hồi đầu tiên em có đặt cái tuýp slim body (hồi đó có khuyến mại, giá rẻ hơn bây giờ) (xem thông tin tại topic CSTT lần 1) nhưng thực ra chưa hề mở ra dùng. Nay vì điều kiện kinh tế khó khăn, hihi, và thực ra là lười quá, ham thì mua, mua xong lại không dùng nên xin nhượng lại cho bác nào có nhu cầu. Giá thì không còn nhớ, để em check lại với bác Oanh MM, nhưng độ trên 200k 1 chút xíu!

Liên hệ với em số 0912 00 4657 nhé!

senho
10/02/2006, 10:05 PM
Chào hnm,
Mình cũng thường mua đồ trên Ebay nhưng chưa mua mp của nó, mình cũng bid gần tới giá gốc cộng với shipping rẻ hơn tiệm thì mới mua.
To Bilemon: Em khoẻ khg, chị dạo này bận chỉ lướt web chứ khg tham gia vào topic nào hết, sẵn đây hỏi thăm Lily,Neumi luôn. Mod đừng xoá nhé.
To NNTM : Thành phần của soap khg thay đổi và khi mình mua soap thì họ giới thiệu loại liquid là 1 trong 3 step, mình khg dùng Clinique chỉ mua hộ 1 em ở HN thôi.Sáng nay mình nhận được e-mail quảng cáo cùa ebay: có mẹ nào mua được từ ở đấy ko?? Giá rẻ kinh khủng, các bác xem Clinique from $5 (http://search.ebay.com/search/searc...sabdlo=&sabdhi=&price=1&saprclo=4.99&saprchi=)

Hai vì sao
10/02/2006, 10:17 PM
Mẹ K&LT ơi, hôm qua tắt máy rồi mới nhớ ra là không ghi của hãng nào. Clinique nhé. Sang tuần mình không vào mạng được (cho nhóc sang bà ngoại chơi 2 tuần), mẹ K&LT cho giá sớm để còn đặt tiền nhé. Cảm ơn nhiều.

Manly
11/02/2006, 10:00 AM
Em đi rao hàng đây ạ!

Số là hồi đầu tiên em có đặt cái tuýp slim body (hồi đó có khuyến mại, giá rẻ hơn bây giờ) (xem thông tin tại topic CSTT lần 1) nhưng thực ra chưa hề mở ra dùng. Nay vì điều kiện kinh tế khó khăn, hihi, và thực ra là lười quá, ham thì mua, mua xong lại không dùng nên xin nhượng lại cho bác nào có nhu cầu. Giá thì không còn nhớ, để em check lại với bác Oanh MM, nhưng độ trên 200k 1 chút xíu!

Liên hệ với em số 0912 00 4657 nhé!
Không biết còn không ILMF, nếu còn thì để lại cho mình nhé. Thanks :8:

Lily
11/02/2006, 02:12 PM
Về giá cả thì các mẹ hết sức bình tĩnh :6: . Các mẹ đặt mua bây giờ thì phải hỏi giá bây giờ mà mẹ Kiến mua được, trừ những hàng cao cấp như Ester Lauder, Lancome hay Clinique ít khi có thay đổi về giá, chứ nếu so với hàng các đợt trước đã về thì có thể cao hơn (vì nhiều hàng đợt trước mua là giá có khuyến mại), hoặc may mắn thì lại được thấp hơn chút ít.

Mình thấy ILMF rao hàng nên mới nhớ ra là vẫn còn 1 kem đêm và 1 kem ngày giảm béo Slim body expertise còn nguyên đai nguyên kiện, mà hôm trước mình đã nêu nhưng chắc không ai để ý. Chủ nhân đóng góp cho CSTT theo đúng như điều kiện của CSTT. Có mẹ nào có nhu cầu không?

Lily
11/02/2006, 02:16 PM
Chào chị senho, hihi lâu quá mới thấy bác.

Cái cục xà bông thì Clinique nó vẫn SX chứ, có điều để tiện dùng hơn thì nó ra cái liquid soap nữa thôi, mẹ TM à.

Hehe, nhân thấy các bác khen rối rít cái Kit mài da Refinish, tớ giới thiệu thêm cái lọ kem total turnaround visible skin renewer của Clinique, mẹ HyLam trước cũng giới thiệu rồi đó. Dùng cái này cũng thích cực, ngay lúc bôi lên đã thấy mịn màng vô cùng, mà không phải mài lột gì cả :15: Có mẹ cũng đã nhờ mẹ Kiến mua giùm về từ đợt trước.

G&B
11/02/2006, 04:21 PM
Chào chị senho, hihi lâu quá mới thấy bác.

Cái cục xà bông thì Clinique nó vẫn SX chứ, có điều để tiện dùng hơn thì nó ra cái liquid soap nữa thôi, mẹ TM à.

Hehe, nhân thấy các bác khen rối rít cái Kit mài da Refinish, tớ giới thiệu thêm cái lọ kem total turnaround visible skin renewer của Clinique, mẹ HyLam trước cũng giới thiệu rồi đó. Dùng cái này cũng thích cực, ngay lúc bôi lên đã thấy mịn màng vô cùng, mà không phải mài lột gì cả :15: Có mẹ cũng đã nhờ mẹ Kiến mua giùm về từ đợt trước.
chuyển qua làm tư vấn MP rồi hả em?
Thế da khô dùng cái Kít mài da có ổn không hay cứ phải hỗn hợp hay gì gì thì mới đựoc hả Liên ơi?

Lily
11/02/2006, 06:05 PM
chuyển qua làm tư vấn MP rồi hả em?
Thế da khô dùng cái Kít mài da có ổn không hay cứ phải hỗn hợp hay gì gì thì mới đựoc hả Liên ơi?
"Dùng cho tất các loại da, trừ da nhạy cảm. Không khuyên dùng nếu da bạn quá khô"
Hehe, trích dẫn tư vấn thôi nhé. Quan trọng là với thời tiết hay thay đổi kiểu nhà mình và độ ẩm cao thì thỉnh thoảng da cũng chuyển từ loại nọ sang loại kia. Do đó cũng phải chăm sóc da theo cho đúng.

Da em bình thường thì cũng ngon rồi ngay cả khi chả kem kiếc gì (tự khoe tí :9: ), cứ nghĩ là có chăm sóc thì có hơn rồi, nên không khen Refinish ầm ĩ như các mẹ :10: hay là tại em tiết kiệm lời khen quá :4: Hehe, nhưng mà dùng cái này rồi thì em tự tin hẳn lên mặc dù da lúc nào cũng tai tái xấu xí :9: :10: :4:

Với lại căn cứ để xác định da khô là gì nào? Nếu không chăm sóc gì vào mùa đông thì cái bản mặt của em nó cũng nứt nẻ và bong da. Và các mẹ sau khi rửa mặt mà không dưỡng da gì thì da bị mất cân bằng độ ẩm nó cũng khô :10: Em hổng dám nhận là tư vấn MP hehe, nên không xác định được da người này người kia thuộc loại gì.

Tư vấn bậy phát nữa, nếu bác không dám mài thì cái total turnaround loại em dùng nó bẩu dùng được cho dry & delicate to normal skin. Nhà Binlemon da nhạy cảm cũng dùng cái này thì phải, đúng không mẹ Bin?

Hehe, bắt được bác đang lang thang tư vấn MP nhé, em chạy đây.

Mẹ Châu Duy
12/02/2006, 11:38 AM
To Mẹ Kiến và Liti

Em chờ tin của chị nhé. thanh kiu chị nhiều...

me_bong
12/02/2006, 11:48 AM
Chào hnm,
Mình cũng thường mua đồ trên Ebay nhưng chưa mua mp của nó, mình cũng bid gần tới giá gốc cộng với shipping rẻ hơn tiệm thì mới mua.
To Bilemon: Em khoẻ khg, chị dạo này bận chỉ lướt web chứ khg tham gia vào topic nào hết, sẵn đây hỏi thăm Lily,Neumi luôn. Mod đừng xoá nhé.
To NNTM : Thành phần của soap khg thay đổi và khi mình mua soap thì họ giới thiệu loại liquid là 1 trong 3 step, mình khg dùng Clinique chỉ mua hộ 1 em ở HN thôi.

Mẹ senho oi,
Cho minh hoi về thủ tục và kinh nghiệm mua trên Ebay được không. Minh co visa nhưng chưa mua lần nào. Và gửi đồ thì có khó khăn gì khi nhận không.Minhf ở Việt nam. Cam on me Senho nhiêu

antigone
13/02/2006, 08:44 AM
Em cũng muốn mua 2 hộp ủ tóc của L'oreal dành cho tóc khô, nếu được em sẽ gửi tiền đặt cọc ạ.
Em xin cảm ơn các bác

Binlemon
13/02/2006, 09:07 AM
Tư vấn bậy phát nữa, nếu bác không dám mài thì cái total turnaround loại em dùng nó bẩu dùng được cho dry & delicate to normal skin. Nhà Binlemon da nhạy cảm cũng dùng cái này thì phải, đúng không mẹ Bin?

Hehe, bắt được bác đang lang thang tư vấn MP nhé, em chạy đây.
Bác Lily này nhớ thật đấy nhỉ. Đúng là em cũng đang dùng cái Total turnaround của Clinique đây ạ. Cái này thì quá tuyệt vời rồi. Em hay dùng vào buổi tối. Cái totol turnaround này nó cũng có nhiều sp cho nhiều dòng da mà. Không ngại gì hết.
Chỉ có cái bộ mài da nghe mọi người QC cũng làm em thèm quá. Cứ đang phân vân ko biết có nên đặt hàng mẹ Kiến ko? Chỉ sợ dùng thì sau 1 TG da mình (vốn đã mỏng) lại càng mỏng hơn thì sẽ càng nhạy cảm. Nhưng thực ra, thời tiết ở VN rất khó chịu nên da mình (đúng như bác nói) mỗi mùa là một loại :4:. Bình thường vào mùa hè thì da em cũng thuộc loại hỗn hợp (dầu nhiều ở vùng T) nhưng đến mùa đông (đặc biệt là lúc thời tiết hanh khô) thì cực kỳ nhạy cảm. Thế mới chán chứ :20:

ALnML
13/02/2006, 09:10 AM
Các mẹ sau qua LoanNP lấy hàng nhé!
me be Chip(153) ; thinhtp(653+80) ; binlemon(322);
Diệp Thuý(-430 vì chỉ có labeloo thôi);

senho
13/02/2006, 09:27 AM
Mẹ bong à, Bạn vào www.paypal.com rồi sign up, sau do cứ việc chọn món đồ mình muốn mà bid. Mình mua nhiều và thường bid cũa seller có feedback tốt, và rất hài lòng, có nhiều món ship nhanh cực kỳ, còn ship về VN thì mình hổng biết. Hy vọng giúp bạn phấn nào. MếnMẹ senho oi,
Cho minh hoi về thủ tục và kinh nghiệm mua trên Ebay được không. Minh co visa nhưng chưa mua lần nào. Và gửi đồ thì có khó khăn gì khi nhận không.Minhf ở Việt nam. Cam on me Senho nhiêu

thiennguyen
13/02/2006, 09:43 AM
Chị Hương ơi, chị xem giúp 2 món em đăng kí hết bao xiền để iem đặt cọc cho chị Loan (hôm nọ em định đặt cọc trước cho chị OMM nhưng các chị bảo bên chị phải confirm nhận mua thì mới nhận đặt cọc cơ), thank chị nhiều nhiều.

MeMy
13/02/2006, 09:50 AM
Mẹ K&L ơi, em có thể nhờ chị mua thứ khác với mỹ phẩm được ko ạ??? chẳng là dạo này em đang mon men tập làm bánh, đua đòi theo mấy mẹ giỏi giang ở WTT đó mà, khổ cái làm thì dở mà lại thích sắm đồ xịn, mà đồ làm bánh ở đây thì hiếm hoi, hoặc là đắt quá. em muốn nhờ chị mua dùm em cái muỗng/thìa vét bột, cái này em thấy cần dùng đồ xịn nhất, em toàn vét bằng ngón tay thôi, khổ quá chị à. Giúp em với chị nhé! (vì em nghĩ cái này chắc cũng nhỏ gọn thôi chứ em còn thèm cả khuôn silicon giống mạ Khai Tâm nữa cơ)

Me Tin Tin
13/02/2006, 11:24 AM
Mình thấy ILMF rao hàng nên mới nhớ ra là vẫn còn 1 kem đêm và 1 kem ngày giảm béo Slim body expertise còn nguyên đai nguyên kiện, mà hôm trước mình đã nêu nhưng chắc không ai để ý. Chủ nhân đóng góp cho CSTT theo đúng như điều kiện của CSTT. Có mẹ nào có nhu cầu không?

Cho mình hỏi là kem đêm là của hãng nào thế & dùng cho da loại nào & bao nhiu xiền vậy (hỏi nhiều quá :5: )? Da mình mùa hè thì nhờn, mùa đông thì khô dùng được ko vậy??
Cảm ơn mẹ Lily trước.

hnm
13/02/2006, 03:03 PM
Mẹ senho oi,

Me_bong ơi, các bác ở nước ngoài thì mua được, ở VN thì chịu :20: mình ở VN nó ko chấp nhận cho mình thanh toán qua Paypal đâu.

Kiến và Liti
13/02/2006, 03:09 PM
Các mẹ muốn mua hàng tiếp không cần đặt cọc vội vì chưa biết lúc nào mới có người về để nhờ mang hộ nên mẹ K&L chưa thể mua được.

thiennguyen
13/02/2006, 03:15 PM
Tình hình có vẻ rất chi là tình hình phải không ạ, vậy thì em xếp cục gạch đặt chỗ vậy :D

Mẹ hatmit
13/02/2006, 03:24 PM
Các mẹ muốn mua hàng tiếp không cần đặt cọc vội vì chưa biết lúc nào mới có người về để nhờ mang hộ nên mẹ K&L chưa thể mua được.
Khi nào có thì bác ới em một tiếng để em còn nhắc lại kẻo bác quên mất em.

Mẹ Minh “mèo”
13/02/2006, 03:46 PM
2 mẹ này làm ơn đến chỗ mẹ cháu lấy hàng nhanh để CSTT còn làm TK ạ:
Mẹ Bống (hay Me's Bong nhỉ :7: 160), tuntun (80)

MeTuU
13/02/2006, 04:25 PM
Kiến và Liti ơi, chắc lại phải mở topic ".... lần bốn" khi nào khởi động lại quá!

antigone
13/02/2006, 05:17 PM

Em cũng xếp cục gạch chờ vậy, bao giờ có cũng được mẹ K&L ơi.

Me Tin Tin
14/02/2006, 11:03 AM
Cho em xếp 1 cục gạch tiếp theo.

me Ve con
16/02/2006, 09:37 AM
Mẹ Kiến ơi, em chỉ thích mỗi loại này thôi. Mẹ Kiến mua giúp em với, lúc nào cũng được, bao giờ lấy cũng được. (không giới hạn về thời gian mà). Em biết là rất khó trong việc vận chuyển nhưng mẹ Kiến cố giúp em nhé. Em năn nỉ ỉ ôi đấy.
Masque Fortifiant Anti-Casse Nutri-Céramide - Elsève (L'Oréal): dùng cho tóc khô, gãy
Masque Disciplinant Liss-Intense Nutriléum - Elsève (L'Oréal): dùng cho tóc khô

Mẹ Kiến ơi gật đầu đi cho em còn có hy vọng chờ nào :20: :20: :20:

thinhtp
22/02/2006, 10:42 AM
Mình đã nhận hàng đợt 2 chỗ chị Loan rồi, sướng âm ỉ từ hôm nhận đến giờ.
Nhưng mẹ KL ơi!!! tớ thiếu mất 01 lọ nhăn mắt của L'oreal, đợt 3 bù cho tớ 01 lọ loại này nhé!!

Binlemon
23/02/2006, 02:18 PM
Mẹ Kiến ơi, mình vừa qua bác Loan lấy hàng rồi. Một lần nữa cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.
Cho mình hỏi "nuit" có phải là "đêm" ko? vì mình đăng ký Decontract' rides ngày cơ. Mình vẫn chưa dám bóc vỏ, để nếu đúng là nhầm thì còn có thể đem đổi được.
Cảm ơn mẹ Kiến nhé.

Kiến và Liti
23/02/2006, 03:04 PM
Mẹ Kiến ơi, mình vừa qua bác Loan lấy hàng rồi. Một lần nữa cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.
Cho mình hỏi "nuit" có phải là "đêm" ko? vì mình đăng ký Decontract' rides ngày cơ. Mình vẫn chưa dám bóc vỏ, để nếu đúng là nhầm thì còn có thể đem đổi được.
Cảm ơn mẹ Kiến nhé.
Ui vậy là mẹ K&L nhầm rồi, sorry nhé. Vậy mẹ Binlemon giữ hộ hay gửi trả hộp kem đêm đấy về chỗ chị Loan hay OMM rồi mẹ K&L mua hộp ngày bù sau.
Có mẹ nào lấy lại giúp hộp kem Decontract' rides này thì quí hóa quá nhỉ, ví dụ làm quà tặng nhân ngày 8/3 chẳng hạn :3: .

Kem chống nhăn dùng đêm (với Boswelox) cho tuổi từ 35, giá 13,4 + 20%

maimo
23/02/2006, 03:09 PM
em xì pam tí: Bgio mới biết mặt K&L. hai bé yêu quá chị ơi. Thế mà cất mãi :1:

zungland
23/02/2006, 04:57 PM
Chào các chị, em theo dõi topic này lâu lâu rồi mà hôm nay mới "đánh liều" lên tiếng. Mong các chị giúp đỡ.
Em muốn nhờ chị Kiến & Liti (và chị Lily nữa phải không?) mua hộ em:
1. 1 Hộp (lọ, tuýp) Micro - Dermabrasion của L'Oreal
2. 1 Tuýp (lọ, hộp) kem dưỡng mắt cũng của L'Oreal nốt ạ (Em năm nay 27 tuổi thì các chị tư vấn cho em nên dùng dưỡng mắt hay chống nhăn ạ?)
Em ở Cầu Giấy nên muốn đặt cọc và lấy hàng ở chỗ chị Mẹ Minh "Mèo" có được không? Nếu được thì cho em biết 2 thứ trên khoảng bao nhiêu tiền để em đặt cọc nhé!
Cảm ơn các chị nhiều

Binlemon
23/02/2006, 05:03 PM
Ui vậy là mẹ K&L nhầm rồi, sorry nhé. Vậy mẹ Binlemon giữ hộ hay gửi trả hộp kem đêm đấy về chỗ chị Loan hay OMM rồi mẹ K&L mua hộp ngày bù sau.
Có mẹ nào lấy lại giúp hộp kem Decontract' rides này thì quí hóa quá nhỉ, ví dụ làm quà tặng nhân ngày 8/3 chẳng hạn :3: .

Mẹ Kiến ơi, mình cứ giữ nhé. Mẹ nào muốn lấy thì cho biết tớ để lại cho, để lần sau tớ sẽ lấy kem ngày.
À, cho mình hỏi sp chống nhăn mắt của dòng này là gì nhỉ? Mẹ Kiến mua cho mình luôn nhé (ko biết có phải revitalift ko nữa?)
Hôm nay mới biết mặt 2 nhóc nhà mẹ H nhỉ? làm mình cứ thấy lạ lạ vì avatarr ko phải như mọi khi :1:

me_bong
23/02/2006, 09:51 PM
Me K&L ơi, cho mình xếp lốt với nhé. Bao giờ có người về nhỉ. :1: Mong wa di mất.

me_bong
23/02/2006, 09:55 PM
Mẹ bong à, Bạn vào www.paypal.com rồi sign up, sau do cứ việc chọn món đồ mình muốn mà bid. Mình mua nhiều và thường bid cũa seller có feedback tốt, và rất hài lòng, có nhiều món ship nhanh cực kỳ, còn ship về VN thì mình hổng biết. Hy vọng giúp bạn phấn nào. Mến
Cam on me senho nha.

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator

me_bong
23/02/2006, 09:57 PM
Me_bong ơi, các bác ở nước ngoài thì mua được, ở VN thì chịu :20: mình ở VN nó ko chấp nhận cho mình thanh toán qua Paypal đâu.
Bùn 5 phút. Cám ơn mẹ hnm.

meyeubi
24/02/2006, 09:16 AM
Chào các chị, em theo dõi topic này lâu lâu rồi mà hôm nay mới "đánh liều" lên tiếng. Mong các chị giúp đỡ.
Em muốn nhờ chị Kiến & Liti (và chị Lily nữa phải không?) mua hộ em:
1. 1 Hộp (lọ, tuýp) Micro - Dermabrasion của L'Oreal
2. 1 Tuýp (lọ, hộp) kem dưỡng mắt cũng của L'Oreal nốt ạ (Em năm nay 27 tuổi thì các chị tư vấn cho em nên dùng dưỡng mắt hay chống nhăn ạ?)
Em ở Cầu Giấy nên muốn đặt cọc và lấy hàng ở chỗ chị Mẹ Minh "Mèo" có được không? Nếu được thì cho em biết 2 thứ trên khoảng bao nhiêu tiền để em đặt cọc nhé!
Cảm ơn các chị nhiều
Chi Kiên & Liti va chi Lily oi em cung muốn mua sản phẩm chống nhăn nhưng em vẫn chưa biết nhiều về sản phẩm. Năm nay em 29 tuổi các chị tư vấn giúp cho em dùng sản phẩm nào chống nhăn được nhé. Sau đó em cũng xếp hàng đặt một cục gạch chờ mua sản phẩm của các chị. Khi có hàng rồi chị thông báo cho em số tiền cần đặt cọc và gửi tiền đặt cọc cho ai.

Cám ơn các chị nhìu nhìu

Kiến và Liti
22/03/2006, 05:16 PM
Khẩn:
Ngày mai mẹ K&L gửi số hàng tồn đợt trước về SG, sẽ ưu tiên thêm cho các mẹ đặt Clinique và ưu tiên NNTM nữa. Bớ NNTM, bác khẳng định lại giùm mấy thứ bác cần với ạ.
Số hàng tồn đợt 3 và hàng bổ sung:

1 kem chống rạn da Percutalfa của Lenka
1 Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Tuntun
1 kem mắt Revilatift cho thinhtp
6 vỉ son dưỡng môi Labello: kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Nhu Nguyen (2), NPL (vỉ có màu)
2 kem mắt Estée Lauder của chị Tita
3 hộp phấn Yves Rocher, l'Oréal và Maybeline cho mẹ Trang Anh

Kiến và Liti
22/03/2006, 05:58 PM
Quên mất, còn Rhinaaxia của 2conthanlancon nữa. Nếu 2cttl còn cần mua cái này thì báo lại, mẹ K&L sẽ chạy xuống hiệu thuốc dưới nhà mua giúp luôn.

tumeo
22/03/2006, 06:03 PM
May quá tự dưng lại vào topic này. Nếu kịp mẹ Kiến cho Tumeo đặt mua 1 tonic của L'real với (loại dùng cho da thường, ở mấy trang đầu có nói rồi). Nếu giá rổ tính ra <300k VND thì mua 2 lọ, còn hơn thế thì mua 1 thôi, để tặng SN cô bạn thân

Còn nếu không được duyệt thì lại thành không may rồi :2: Hy vọng lắm lắm

Kiến và Liti
22/03/2006, 06:31 PM
May quá tự dưng lại vào topic này. Nếu kịp mẹ Kiến cho Tumeo đặt mua 1 tonic của L'real với (loại dùng cho da thường, ở mấy trang đầu có nói rồi). Nếu giá rổ tính ra <300k VND thì mua 2 lọ, còn hơn thế thì mua 1 thôi, để tặng SN cô bạn thân

Còn nếu không được duyệt thì lại thành không may rồi :2: Hy vọng lắm lắm
Lâu rồi mẹ K&L không nhận mua giúp tonic nữa, bây giờ nếu ngoài các hàng ở dưới không có ai thêm (những người được ưu tiên) thì mẹ K&L sẽ mua giúp mẹ tumeo 1 (chỉ 1 thôi, giá thì còn lâu mới tới 300 nghìn nhưng nặng quá, thông cảm giùm nhé).

B&J
22/03/2006, 06:35 PM

Để mình lấy lại cho nhé (nếu chưa có ai đăng ký!)

Với cả có thể lấy hộ mình cái kem Perfectslim ( L'oreal) dùng cho ban đêm luôn được không, vì mình mua được cái ban ngày ở HCTT vừa rồi, mà muốn chắc ăn dùng thêm đêm nữa, xem cái bụng có đỡ "béo" hơn tí nào không! :3:

Kiến và Liti
22/03/2006, 06:41 PM
Để mình lấy lại cho nhé (nếu chưa có ai đăng ký!)

Với cả có thể lấy hộ mình cái kem Perfectslim ( L'oreal) dùng cho ban đêm luôn được không, vì mình mua được cái ban ngày ở HCTT vừa rồi, mà muốn chắc ăn dùng thêm đêm nữa, xem cái bụng có đỡ "béo" hơn tí nào không! :3:
Ôi may quá, có chị lấy giúp lọ này. Em sẽ mua Perfectslim đêm ( L'oreal) cho chị.
Vậy mẹ K&L còn nợ Binlemon Decontract'Rides ngày, gửi luôn Binlemon nhé.

KHOÁ SỔ ĐỢT BA.

hai con thằn lằn con
22/03/2006, 08:43 PM
Quên mất, còn Rhinaaxia của 2conthanlancon nữa. Nếu 2cttl còn cần mua cái này thì báo lại, mẹ K&L sẽ chạy xuống hiệu thuốc dưới nhà mua giúp luôn.
Hương ơi, mua giúp tớ 2 lo nhỏ như lần trước mình đã nói nhé.
Cảm ơn Hương nhiều lắm.

Manly
23/03/2006, 08:06 AM
Ôi may quá, có chị lấy giúp lọ này. Em sẽ mua Perfectslim đêm ( L'oreal) cho chị.

Hương ơi, kiện, tui nhờ bà mua tonic cho tui, bà bỏ thế mà bà mua cho mụ Tumeo nhé :20: :20: :20:
Năn nỉ bà mua cho tôi 1 chai nhé :11: , và mua giùm tôi 1 Perfectslim đêm ( L'oreal), vì tôi cũng mua được Perfectslim ngày :4:. Thanks bà nhiều :11:

Bống Bông
23/03/2006, 08:58 AM
Trời ! :20: vậy là tonic tớ đăng kí từ đợt 2 bị cancel rồi hả? :13: Món này chắc nặng quá phải không mẹ Kiến.

Nếu còn quota thì mẹ Kiến có thể mua giúp tớ một lọ kem chống nám nào đó không? Tư vấn đi, plzzzzz ! :5:

tumeo
23/03/2006, 02:55 PM
mẹ K&L sẽ mua giúp mẹ tumeo 1
Tuyệt xì là vời rồi, yêu mẹ K&L quá (ôi ôi, chưa gì đã có mụ vào tị rồi :31: ), tại cô bạn chỉ thích của L'real, Clarins or Shiseido, mua bên này thì méo cả ví

NGuyen A
23/03/2006, 03:08 PM
Ôi em đọc mà thấy thèm wa, em muộn tay ko kịp type nhờ chị H mất rồi.

Buồn quá, mình già rồi, chậm wa.

Back for good
23/03/2006, 03:27 PM
bùn wa, em cũng chậm chân rùi, đình nhờ mẹ Kiến và Liti mua giúp kem mắt EL , bao giờ có đợt 4 bác ơi

kimsonbui
23/03/2006, 04:38 PM
Em vui vì có son dưỡng môi, nhưng bùn vì kít mài da phải đợi thêm 1 đợt nữa. Em cugnx thích tonic lắm nhưng chả dám đòi hỏi vì biết là nặng mà. Mẹ nào nhỡ mua không xài đến thì để cho em với nhé.

nhimcon
24/03/2006, 08:09 AM
Oi,me K&L oi

Mình cũng đặt hàng rồi mà sao không thấy có tên trong danh sách đợt 3 nhỉ. Năn nỉ me Kiến đấy, cho mình đặt 1 Kít mài da nhé. Mình ở Sài gòn

Back for good
24/03/2006, 08:32 AM
Em vui vì có son dưỡng môi, nhưng bùn vì kít mài da phải đợi thêm 1 đợt nữa. Em cugnx thích tonic lắm nhưng chả dám đòi hỏi vì biết là nặng mà. Mẹ nào nhỡ mua không xài đến thì để cho em với nhé.

Các bác ơi, ai đã dùng Kít mài da thì giảng giúp em công dụng của nó với, em cũng nghe nói đến nhưng chưa hiểu là thế nào?

Minh minh yêu
24/03/2006, 08:34 AM
Khẩn:
Ngày mai mẹ K&L gửi số hàng tồn đợt trước về SG, sẽ ưu tiên thêm cho các mẹ đặt Clinique và ưu tiên NNTM nữa. Bớ NNTM, bác khẳng định lại giùm mấy thứ bác cần với ạ.
Số hàng tồn đợt 3 và hàng bổ sung:

1 kem chống rạn da Percutalfa của Lenka
1 Rouge Attraction 319 Rose Impulsion: Tuntun
1 kem mắt Revilatift cho thinhtp
6 vỉ son dưỡng môi Labello: kimsonbui, Mẹ Tiểu Phụng (2), Nhu Nguyen (2), NPL (vỉ có màu)
2 kem mắt Estée Lauder của chị Tita
3 hộp phấn Yves Rocher, l'Oréal và Maybeline cho mẹ Trang Anh

Chị ơi em mọi hôm có xếp hàng mua Labello và bộ Kít mài da (hôm 10/2)nhưng chị chưa nhận lời vì chưa biết bao giờ có người về. Bi giờ xem danh sách chả thấy tên đâu, chắc lại bị rớt tiếp rồi, buồn ghê, đến bao giờ mới xinh đẹp được đây. Chị lại cho em xếp gạch cho 2 sản phẩm này nhé ( vô thời hạn), nếu đợt 4 chưa được lại tiếp tục đợt 5,6,7....

AH, em cũng muốn mua Total Tunaround của Clinique ( thấy có ưu tiên nhưng hình như lại muộn rồi thì phải), nếu... thì... chị nhớ em với nhé.

Cảm ơn chị nhiều.

Mẹ hatmit
24/03/2006, 09:03 AM
Mẹ Kiến và Liti ới ời ơi xem DS hàng tồn đợt 3 và bổ sung chẳng thấy tên em gì cả mẹ Kiến và Liti xem lại hộ em cái. em đặ đặt 1 vỉ labello và mẹ đã đồng ý là nếu có người về trong tháng 3, hoặc là tháng tư mà. Em đặt 1 vỉ loại Labello Classic.
Mẹ Kiến và Liti xem lại hộ em với.
Em cám ơn nhiều nhiều.
Đây là em trích lại sự đồng ý của mẹ Kiến và Liti trả lời em ngày 09/02/2006:
@ Mẹ Châu Duy và mẹ Hạt Mít: Mẹ K&L đang tìm xem có ai về trong tháng 3 không. Còn trong tháng 4 thì hy vọng là gửi được.
Bác ơi bác nhớ lại hộ em rồi bác bổ sung vào ds cho em có được ko?

Me Tin Tin
24/03/2006, 09:20 AM
Chị K&L ơi, em cũng đã xin xếp 1 cục gạch từ đợt trước rồi, nếu còn có thể thì chị mua hộ em 1 kít mài da nhé. Em năn nỉ ỉ ôi chị đấy.
Còn nếu ko được thì đợt khác chị nhớ xếp tên em vào nhé.
Cảm ơn chị lắm lắm.

Kiến và Liti
24/03/2006, 02:01 PM
Danh sách ở dưới đa phần là số hàng đã mua từ đợt trước mà chưa gửi được, chỉ bổ sung một vài thứ của các mẹ đã kịp ghé qua topic này ngày hôm kia. Vì số lượng gửi rất hạn chế nên chỉ gửi được chừng đó thôi.
Mẹ Tiểu phụng và Như nguyện ơi có thể san bớt cho mẹ Hạt mít vỉ son dưỡng môi không, nếu không thì 1 thỏi cũng được? Cám ơn các mẹ.
Hàng các mẹ đặt sau sẽ xếp vào danh sách đợt 4, có thể là tháng sáu, nhưng chỉ nhận mỹ phẩm cao cấp, đồ trang điểm, Kít mài da, hoặc những thứ rất nhẹ như son dưỡng môi.

Me_Tieu_Phung
24/03/2006, 02:08 PM
Danh sách ở dưới đa phần là số hàng đã mua từ đợt trước mà chưa gửi được, chỉ bổ sung một vài thứ của các mẹ đã kịp ghé qua topic này ngày hôm kia. Vì số lượng gửi rất hạn chế nên chỉ gửi được chừng đó thôi.
Mẹ Tiểu phụng và Như nguyện ơi có thể san bớt cho mẹ Hạt mít vỉ son dưỡng môi không, nếu không thì 1 thỏi cũng được? Cám ơn các mẹ.
Hàng các mẹ đặt sau sẽ xếp vào danh sách đợt 4, có thể là tháng sáu, nhưng chỉ nhận mỹ phẩm cao cấp, đồ trang điểm, Kít mài da, hoặc những thứ rất nhẹ như son dưỡng môi.

Mẹ Kiến đã hết lòng vì mọi người đến thế thì Mẹ Tiểu Phụng sao lại có thể từ chối được ạ! Thế Mẹ Hạt Mít ở đâu vậy? Conirm lại cho mình để báo lại với các đầu cầu nhé !
Cám ơn Mẹ Kiến & Liti nhiều lắm, đang suy nghĩ xem đặt hàng gì cho đợt 4 đây !

Mẹ hatmit
24/03/2006, 02:59 PM
Mẹ Kiến đã hết lòng vì mọi người đến thế thì Mẹ Tiểu Phụng sao lại có thể từ chối được ạ! Thế Mẹ Hạt Mít ở đâu vậy? Conirm lại cho mình để báo lại với các đầu cầu nhé !
Cám ơn Mẹ Kiến & Liti nhiều lắm, đang suy nghĩ xem đặt hàng gì cho đợt 4 đây !
Mình ở HN. Cám ơn Me_Tieu_Phung nhiều nhiều nhé. Có gì thì nhắn cho mình với.

Manly
24/03/2006, 03:35 PM
Mình ở HN. Cám ơn Me_Tieu_Phung nhiều nhiều nhé. Có gì thì nhắn cho mình với.

Chị Phương ơi, chị nhớ nhắc em vụ này nhé, dạo này em bị "tẩu hoả nhập ma" rồi :20: :20: :20:
Nói A quên B đó mà :9:

Me_Tieu_Phung
24/03/2006, 03:58 PM
Chị Phương ơi, chị nhớ nhắc em vụ này nhé, dạo này em bị "tẩu hoả nhập ma" rồi :20: :20: :20:
Chị nhớ mà, em ko thấy là chị có nói sẽ conirm lại các đầu cầu đó sao? Biết là hôm nay em bận vụ tổng kết HCTT lắm, nên định sẽ nhắc sau thôi !

Binlemon
24/03/2006, 04:34 PM

KHOÁ SỔ ĐỢT BA.
Cảm ơn Hương nhiều nhé. Hương mua luôn cho mình cái chống nhăn mắt cùng dòng với sản phẩm này đi (kem chống nhăn mắt tiền cũng thường tương đối cao mà hàng lại nhẹ) - không biết có phải là Revitalift Eyes không?
Nhân tiện, Hương mua cho mình thêm 1 bộ kít mài da nữa nhé (nằm trong DS hàng được mua mà :21: ). Thanh củi nhiều nhiều :4:
Chị Ngọc B&J hôm nào qua chỗ em lấy hộp kem nhé. Em vẫn giữ nguyên đai nguyên kiện đấy (322k bác ạ).

Minh minh yêu
24/03/2006, 04:46 PM

Cám ơn chị!
CHị ghi luôn em vào danh sách nhé:
- 01 bộ Kít mài da
- 01 Total turnaround của Clinique
- 02 labello
Còn nữa để em nghiên cứu đã he he, tham quá.

Me Tin Tin
27/03/2006, 08:59 AM

Chị K&L ơi, em bị trượt đợt 3 rùi, bi giờ chị cho em vào danh sách đợt 4 với nhé. Em mong lắm lắm đó chị.
Chị giúp em:
1. Kít mài da.
2. Chị ơi, mua hộ em cái bộ dành cho tuổi từ 30 trở ra (em sắp băm rùi đó chị), trong đó có:
+ Visible Radiance Cleansing Milk
+ Visible Radiance Toner
+ Revitalift Night anti-wrinkle care
+ Visible Result Eye
Em thấy nó có ở trong cái link này
http://www.lorealparis.co.uk/Catalog/SkinCare/skincare.asp (ở mục: From age 30, 1st anti-ageing (Action))
Nếu ko được Item 2 (or quá đắt), thì chị cứ tư vấn cho em loại khác cũng được, miễn là của L'Oreal.
Em cảm ơn chị nhiều nhiều.

Me_Tieu_Phung
27/03/2006, 10:48 AM

* Gửi Manly 2005 (đầu cầu SG)
* Gửi Mẹ Loan NP, Oanh MM (đầu cầu HN)
Mẹ TP chia xẻ với Mẹ Hạt Mít 1 vỉ son Labello nhé, nhờ các Mẹ note lại dùm.
Rất cám ơn ạ !

Mẹ hatmit
27/03/2006, 03:14 PM
* Gửi Manly 2005 (đầu cầu SG)
* Gửi Mẹ Loan NP, Oanh MM (đầu cầu HN)
Mẹ TP chia xẻ với Mẹ Hạt Mít 1 vỉ son Labello nhé, nhờ các Mẹ note lại dùm.
Rất cám ơn ạ !
Cám ơn Me_Tieu_Phung nhiều nhiều nhé khi nào có thì nhắn tin cho mình nhé.
Một lần nữa cám ơn Me_Tieu_Phung nhiều nhiều.

lanhu
05/04/2006, 11:55 AM
Một người bạn Pháp của mình đang làm tình nguyện tại đây. Tình cờ sáng nay đọc, muốn gửi link cho các bạn ở Pháp, biết đâu lại có thêm được một người tình nguyện (hồi bạn mình sang tìm nơi để ở tình nguyện kiểu như nhà may mắn này rất hiếm, nên có thể ở Pháp bạn gặp hay quen 1 số người muốn sang làm tình nguyện như thế mà họ chưa tìm được nơi chăng?)

http://www.maison-chance.org/fr/article.php3?id_article=2

Bé Vic
10/04/2006, 01:45 PM
Các bác ơi, ai đã dùng Kít mài da thì giảng giúp em công dụng của nó với, em cũng nghe nói đến nhưng chưa hiểu là thế nào?
Em cũng muốn biết câu trả lời, bác nào ra tay mở mang cho em đi!

chuoicavuon
10/04/2006, 02:45 PM
Em cũng muốn biết câu trả lời, bác nào ra tay mở mang cho em đi!
em đang dùng nó đây, kít mài da này để loại bỏ các tế bào chết của da, một tuần đùng tối đa 2 lấn. mài xong da mềm mượt như da em bé các bác ạ, dùng thích lắm đấy.

mequangcoi
10/04/2006, 03:13 PM
các bác mở đợt 4 rồi à, chả thấy thông báo gì cho em tham gia với!!!!
Nghe các mẹ nói bộ kít mài da, em thấy ham quá.
Các bác cho em gửi 1 bộ với. E
Em cám ơn,

kimsonbui
10/04/2006, 03:17 PM
Cám ơn bác K&L nhé, em đã nhận được đủ sản phẩm yêu cầu. Thích thật cả kít lẫn dưỡng môi dùng cái nào em cũng thấy sướng.

Cám ơn bác nhìu nhìu, cám ơn cả chị Hương đầu (gấu) cầu SG nhé. hihi.

Mẹ Minh “mèo”
10/04/2006, 03:25 PM
các bác mở đợt 4 rồi à, chả thấy thông báo gì cho em tham gia với!!!!
Nhà còi dạo này ăn chơi nhảy múa nhể :10: Đã ai mở đợt 4 đâu :4: , có hàng đợt 3 đang về HN thôi, chờ nhận hàng rồi loa các mẹ đến nhận nhé!

Tiện thể loa luôn, đầu cầu tớ đang có 4 thỏi dưỡng môi Labello hàng Pháp đợt 3 (chuyến 1), mẹ nào có nhu cầu thì nhắn tin nhé! :6:

Tun Em
10/04/2006, 04:02 PM
Nghe mọi người nói về bộ kít mài da, em thấy thèm quá.
Các mẹ cho em gửi 1 bộ với. Em ở SG.
Gửi tiền thì như thế nào các mẹ nói cho em biết với nhé
Em cám ơn,

Bé Vic
11/04/2006, 02:04 PM
Nhà còi dạo này ăn chơi nhảy múa nhể :10: Đã ai mở đợt 4 đâu :4: , có hàng đợt 3 đang về HN thôi, chờ nhận hàng rồi loa các mẹ đến nhận nhé!

Tiện thể loa luôn, đầu cầu tớ đang có 4 thỏi dưỡng môi Labello hàng Pháp đợt 3 (chuyến 1), mẹ nào có nhu cầu thì nhắn tin nhé! :6:
Chị để lại cho em 1 thỏi được không ạ?
Tiện thể, nhờ các chị tư vấn luôn cho em với. Em 27 tuổi, mắt bị quầng thâm, hơi hơi có vết nhăn ở dưới mắt (chứ không phải ở đuôi mắt) thì nên dùng kem loại gì để chống già ạ? :9:
Da em nhờn, hay bị mụn, đen nữa thì dùng kem dưỡng da loại gì cho mịn và sáng? Có thể dùng bộ kít mài da được không ạ?
Các bác khai sáng cho em để em nâng cấp cái mặt tiền lên kẻo giai nhà em chê mất, các bác nhé! :6:

Mẹ Minh “mèo”
11/04/2006, 05:48 PM
Chị để lại cho em 1 thỏi được không ạ?
Tiện thể, nhờ các chị tư vấn luôn cho em với. Em 27 tuổi, mắt bị quầng thâm, hơi hơi có vết nhăn ở dưới mắt (chứ không phải ở đuôi mắt) thì nên dùng kem loại gì để chống già ạ? :9:
Da em nhờn, hay bị mụn, đen nữa thì dùng kem dưỡng da loại gì cho mịn và sáng? Có thể dùng bộ kít mài da được không ạ?
Các bác khai sáng cho em để em nâng cấp cái mặt tiền lên kẻo giai nhà em chê mất, các bác nhé! :6:
Nhà Víc ơi các mẹ nhắn tin cho chị lấy hết rồi, em chờ đợt sau nhé!
Kem mắt thì có cái này: Revitalift Yeux, 13.07E , Lift active yeux Vichy, 19.92E, chơi xịn như nhà bác Tita và tumeo :3: thì dùng Ester Lauder 55.20E, các giá này là giá đợt 3 và đã cộng % cho CSTT.
Da thế dùng kít là ổn đấy, như tớ da nhạy cảm quá nên còn phân vân đây :7: Tư vấn đại thôi, chẳng trúng thì trượt, thôi tớ chạy đây :4: À mà chờ đợt 4 chứ đợt 3 thì close rùi mà!

sakura
12/04/2006, 09:18 AM

Chị ơi,e đang muốn order 1 thỏi son dưỡng môi Labello thì liên hệ với ai ạ?Trước đây e cũng được tặng 1 thỏi son mang từ bên đấy về,dùng thích lắm nhưng tự dưng rơi đâu mất ko biết.E tìm khắp các shop mà ko có.Khi nào mở hàng đợt 4 thì cho e đăng ký 1 thỏi son đấy nhá.Loại của e hay dùng vừa để dưỡng môi,vừa có cả màu hồng nên e ko cần dùng thêm son ngoài nữa.E nhớ hình như trên thỏi son có chữ "cherry" hay sao ý.

ALnML
12/04/2006, 10:30 AM
Hàng Pháp hiện đang ở 4 Trần Hưng Đạo 9139282. Các mẹ cố gắng khẩn trương đến lấy nhé !
Tunyeu 411 - thinhtp 264 - Tuntun 480 - binlemon 322 - Tumeo 144 - Me Cuncon 231 - Me Giabao 322 - BJ 322 - hai con than lan 212 - Đan ha 411 - me TP nhường mẹ nào ??? 80K - DiepThuy 41(500-461-80)

Manly
12/04/2006, 10:46 AM
me TP nhường mẹ nào ??? 80K [/COLOR]

Nhương mẹ Hatmit chị ơi :1:

tumeo
12/04/2006, 10:54 AM
Merci boucoup mẹ K&L nhiều nhiều. Yêu quá đi mất

Oanh ơi, chị đ/ký 1 thỏi, quy về chỗ bà Loan lấy 1 thể được ko?

Spam tí, bà Tita này còn già hơn mình, mà bà ta có thèm mua cho bản thân đâu, mua tặng cỡ.. bà ngoại. Đời éo le thật :39:
Kem mắt thì có cái này: Revitalift Yeux, Lift active yeux Vichy, chơi xịn như nhà bác Tita và tumeo thì dùng Ester Lauder

Mẹ hatmit
12/04/2006, 11:19 AM
Nhương mẹ Hatmit chị ơi :1:
Thế mẹ nào nhường cho em đấy ạ? Em cám ơn nhiều nhiều.
Của em hết bao nhiêu tiền?

ALnML
12/04/2006, 11:24 AM
Hàng Pháp hiện đang ở 4 Trần Hưng Đạo 9139282. Các mẹ cố gắng khẩn trương đến lấy nhé !
Tunyeu 411 - thinhtp 264 - Tuntun 480 - binlemon 322 - Tumeo 144 - Me Cuncon 231 - Me Giabao 322 - BJ 322 - hai con than lan 212 - Đan ha 411 - me TP nhường mẹ nào ??? 80K - DiepThuy 41(500-461-80)
@ hạt mít :Cảm ơn mẹ Tiểu Phụng nhé ! 80K

(A các mẹ đến lấy nhớ mang theo tiền lẻ nhé ! Tớ ko kham nổi vụ trả tiền thừa đâu :2: )

Mẹ hatmit
12/04/2006, 11:54 AM
@ hạt mít :Cảm ơn mẹ Tiểu Phụng nhé ! 80K

(A các mẹ đến lấy nhớ mang theo tiền lẻ nhé ! Tớ ko kham nổi vụ trả tiền thừa đâu :2: )
Cám ơn mẹ Tiểu Phụng nhiều nhiều.
Chị Loan ơi phải đến lấy hàng trong giờ hành chính hả chị?

Binlemon
12/04/2006, 11:58 AM
Ôi may quá, có tên em rồi, em đợi mãi cái này.
Trưa nay khoảng 2 giờ em qua chỗ chị luôn nhé.
Cảm ơn mẹ K&L và các mẹ đầu cầu ạ

Tita
12/04/2006, 01:53 PM
Spam tí, bà Tita này còn già hơn mình, mà bà ta có thèm mua cho bản thân đâu, mua tặng cỡ.. bà ngoại. Đời éo le thật :39:

Éo éo éo... sao cậu lại bảo tớ già? :20: :20: :20: tuổi thọ trung bình bây giờ tăng lên nhiều lắm rồi cậu ạ, nhờ bơ sữa của đế quốc tràn ngập chợ ta và nhờ DHA bổ sung vào sữa, vào bánh Kinh Đô ta nhom nhem hàng ngày... thế nên khi nào tớ qua khỏi đầu 4 thì cậu mới được gọi tớ là giừ nhé! không thì tớ cấu chết đấy! :4:
Còn vụ vì sao mua tặng bà nội, bà ngoại hả? các cụ ấy bây giờ quan tâm đến nhan sắc lắm, bôi bôi có khi ko hiệu quả mấy nhưng các cụ vẫn tự kỷ ám thị là "OK, tốt!" mà lại con dâu, con gái mua tặng thì sướng quá rồi còn gì... thế nên cứ phải nịnh các cụ để các cụ còn... tài trợ tiền đi học cho con mình (bằng mấy lần cái lọ Estee Lauder bé tí ấy đấy chứ!) :5: :5:.

@bác Loan: Thế khi nào hàng vào SG để em sửa soạn "money face" đi lĩnh?

Manly
12/04/2006, 02:01 PM
Éo éo éo... sao cậu lại bảo tớ già? :20: :20: :20: tuổi thọ trung bình bây giờ tăng lên nhiều lắm rồi cậu ạ, nhờ bơ sữa của đế quốc tràn ngập chợ ta và nhờ DHA bổ sung vào sữa, vào bánh Kinh Đô ta nhom nhem hàng ngày... thế nên khi nào tớ qua khỏi đầu 4 thì cậu mới được gọi tớ là giừ nhé! không thì tớ cấu chết đấy! :4:
Còn vụ vì sao mua tặng bà nội, bà ngoại hả? các cụ ấy bây giờ quan tâm đến nhan sắc lắm, bôi bôi có khi ko hiệu quả mấy nhưng các cụ vẫn tự kỷ ám thị là "OK, tốt!" mà lại con dâu, con gái mua tặng thì sướng quá rồi còn gì... thế nên cứ phải nịnh các cụ để các cụ còn... tài trợ tiền đi học cho con mình (bằng mấy lần cái lọ Estee Lauder bé tí ấy đấy chứ!) :5: :5:.

@bác Loan: Thế khi nào hàng vào SG để em sửa soạn "money face" đi lĩnh?
Chị yêu, hàng chị ở trong túi đi làm của em hai tuần nay rồi nhưng mà em lười, chưa đi qua chị được, mấy hôm nữa nhé chị, thế hàng nhà chị giải phóng hết chưa? :1:

Tita
12/04/2006, 02:06 PM
Chị yêu, hàng chị ở trong túi đi làm của em hai tuần nay rồi nhưng mà em lười, chưa đi qua chị được, mấy hôm nữa nhé chị, thế hàng nhà chị giải phóng hết chưa? :1:

Giết người! hehehe... làm người ta nói với bà ngoại + chị dâu là đã có rồi từ lâu lẩu lầu lâu mà chờ mãi chả thấy đâu!!! lúc nào rỗi đưa để tôi làm quà 30/4 cho họ nhé (hứa từ trước Tết đến nay)!
Hàng hội chợ: Còn 4,5 người gì đó chưa lấy em ạ.

Binlemon
12/04/2006, 04:02 PM
Tumeo cứ hay cả nghĩ :3:. Nhưng mà cũng ăn chơi thật đấy. Tớ cố nín đến khi nào đầu 4 thì mới mon men nghĩ đến cái lọ này được (mới nghĩ đến thôi nhá :4: ) Còn bây giờ thì cứ L'oreal hay Clinique thôi

I LOVE MY FAMILY
13/04/2006, 01:38 PM
Chị iêu quí của em, L'oreal thì còn ok chứ Clinique của chị cũng đau bụng đấy chứ! Thế mà còn khiêm tốn "Clinique thôi" hử? :4:
Tumeo cứ hay cả nghĩ :3:. Nhưng mà cũng ăn chơi thật đấy. Tớ cố nín đến khi nào đầu 4 thì mới mon men nghĩ đến cái lọ này được (mới nghĩ đến thôi nhá :4: ) Còn bây giờ thì cứ L'oreal hay Clinique thôi

ALnML
13/04/2006, 02:04 PM
thinhtp 264 - Tuntun 480 - Tumeo 144 - Me Cuncon 231(Oanh) - BJ 322 - hai con than lan 212 - Đan ha 411 - - DiepThuy 41(500-461-80)
Khi đi nhớ mang theo tiền lẻ :1:

:6: :6: :6: :6: :6:

Binlemon
13/04/2006, 02:24 PM
Chị iêu quí của em, L'oreal thì còn ok chứ Clinique của chị cũng đau bụng đấy chứ! Thế mà còn khiêm tốn "Clinique thôi" hử? :4:
:21: :19: Chị quên ko cụ tỉ: Clinique ở Mỹ cơ thì cũng hơn L'oreal tí ti thôi. Còn Clinique ở VN thì "chát" ko thể chịu được.

Mẹ hatmit
14/04/2006, 08:27 AM
Mình đã nhận được hàng rùi. Một lần nữa cám ơn mẹ Tiểu Phụng (nhường lại hàng cho em), chị Loan, các mẹ ở Pháp và các mẹ khác nữa.
Em xếp sẵn 1 cục gạch cho đợt 4 nhé.

Me_Tieu_Phung
14/04/2006, 08:37 AM
Mình đã nhận được hàng rùi. Một lần nữa cám ơn mẹ Tiểu Phụng (nhường lại hàng cho em), chị Loan, các mẹ ở Pháp và các mẹ khác nữa.

Chuyện nhỏ như con thỏ mà cứ cám ơn hoài làm Mẹ Tiểu Phụng ngại quá!
Công lớn thuộc về các Mẹ nước ngoài và các Mẹ ở 2 đầu cầu Hà Nội, Sài Gòn ấy chứ!

me_bong
14/04/2006, 06:05 PM
Cho mình đặt với nhé. Tks

vulankhoa
15/04/2006, 09:07 AM
Minh da nhan duoc mp roi. Cam on cac me.
Minh cung xep san 1 cuc gach cho dot 4 nhe. Mot lan nua cam on cac me nhieu.

tuntun
15/04/2006, 09:11 AM
:6: :6: :6: :6: :6:
Chi Loan oi chiều thứ 2 em sẽ qua chỗ chị để lấy MP nhé, Cảm ơn chị và các mẹ CSTT rất nhiều :11: :11: :11:

mengo
18/04/2006, 07:32 PM
Ôi CSTT và các mẹ ơi thế là em lại không biết có đợt hàng MP của Pháp đợt 3 rồi.Taij đợt này con em lười ăn quá nên cứ lang thang ở bên dinh dưỡng. Thôi để đợi CSTT sang Pháp lần 4 vậy. Các mẹ cho em đăng kí với nhé. Xin cảm ơn CSTT và các mẹ nhìu nhìu!!!

ALnML
29/04/2006, 11:45 AM
Hiện đang ở 4 Trần Hưng Đạo 9139282. Các mẹ ơi nốt đi còn tổng kết và nhờ bác KL mua giúp cho lần 4 nữa :8: . :6: :6:... :6:
thinhtp 264 - Tuntun 480 - Đan ha 411 - DiepThuy 41(500-461-80)

hthu112
29/04/2006, 12:13 PM
Hiện đang ở 4 Trần Hưng Đạo 9139282. Các mẹ ơi nốt đi còn tổng kết và nhờ bác KL mua giúp cho lần 4 nữa :8: . :6: :6:... :6:
Các chị ơi khi nào thì có đợt 4 vậy? Em muốn đặt hàng thì bây giờ đặt luôn hay sao ạ?

I LOVE MY FAMILY
29/04/2006, 09:01 PM
Hi hi, nghe nói là sắp có người tình nguyện mang cho 30 kg - đợt 4 - rồi mà. Mong quá, mong quá!!!

dongsongxanh
29/04/2006, 11:31 PM
Em nhanh chân đặt gạch cho đợt 4 đây:
01 Kít mài da :4:

me_bong
01/05/2006, 05:28 PM
CHo mình đua đòi đặt viên gạch 2 lỗ
01 kit mài da nhé.
Tks

Bống Bông
03/05/2006, 05:13 PM
Mẹ Kiến ơi, nhớ ghi cho tớ vào đợt 4 một lọ kem trị nám nhé (nên dùng loại nào nhỉ? l'oreal?)

tuntun
03/05/2006, 05:14 PM

Qua ngày 30/4 em nhàn rồi, chiều mái em sẽ ghé bác Loan để lấy. Bác chờ em nốt ngày mai nhé. :4:

me_bong
04/05/2006, 11:12 AM
CHo mình đua đòi đặt viên gạch 2 lỗ
01 kit mài da nhé.
Tks

Cho mình đặt thêm nữa nhé
Haute Collection Miniature Perfume for Women Gift Set
Haute Collection 5 Piece Miniature Gift Set includes Tresor by Lancome 7.5 ml EDP, Safari by Ralph Lauren 4 ml EDP, Poeme by Lancome 4 ml EDP, Noa by Cacharel 7 ml EDT, and Arpege by Lanvin 5 ml EDP. All these great fragrances Tresor, Safari, Poeme, Noa, and Arpege in great collectible mini sizes. Haute Collection 5 Piece Miniature Gift Set.

3360372031970$33.99

http://www.fragrancewholesale.com/hautcol5piec.html

1 hộp ủ tóc của L'oreal

Tks,

Back for good
04/05/2006, 11:20 AM

Em thấy các mẹ đặt nhiều kít mài da, nhưng chưa thực sự biết nó là cái gì nữa :9:. Chắc cũng có nhiều mẹ thắc mắc giống mình phải không? mẹ nào dùng rồi thì loa lên cho các mẹ "hai lúa" như em biết với ạ.

Ngoài ra, em nhờ các mẹ tư vấn kem dưỡng da mắt giúp em với, em 27 tuổi, bây giờ mới bắt đầu dùng nên chưa biết loại nào OK ạ.

Mong được reply sớm ạ

Binlemon
04/05/2006, 11:41 AM
Các mẹ cứ bình tĩnh. Nếu có đợt 4 chắc thế nào cũng phải mở topic mới.

Mẹ Minh “mèo”
05/05/2006, 01:16 AM
Các mẹ đừng đặt hàng đợt 4 ở đây nhé, CSTT sẽ mở topic đợt 4 riêng mà! :6:

rongbay
23/06/2007, 11:42 AM
Các mẹ ơi! Em có biết Topic này, nhưng đây là lần đầu tiên em bon chen vào nên cũng còn bỡ ngỡ lắm, chẳng biết làm thế nào để có thể đặt hàng, chuyển hàng, thanh toán...Mà em thì rất thích rinh MP về nhà (dù chỉ trang điểm khi di tiệc tùng thôi). Vì vậy, em rất mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo hộ em với, Em ở SG các mẹ nhé!. Em thấy các mẹ đặt gạch cho đợt 4 (tức là "xí" chỗ pk ạ), mà em thì k biết làm thế nào, vì vậy các mẹ ơi, nhường em tí nhé! và nhớ chỉ em cách làm sao biết các mẹ ở NN có thể mua giúp những thứ mình cần? (em thích MP của Nhật và Pháp), nói nhỏ với các mẹ một điều: em đang uống thuốc bắc và đi bơi rèn sức khỏe để chữa hiếm muộn nên da em nó cứ đen xì xì, trông khiếp lắm. Các mẹ có biết MP nào tốt cho da dầu, mụn, sạm nám thì tư vấn giùm em với nhé! Thanks các mẹ nhiu nhìu...

Mẹ nó ơi, topic này từ năm 2006 mà, mẹ nó tìm topic mới hơn nhé:Rose:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.