(MS125/CN) 11.11.2008 - Các mẹ dành chút thời gian để chăm bé (5 tuổi mà như 2 tuổi) bị bỏ rơi ở khoa Thần kinh, bv Nhi TW

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
11/11/2008, 03:37 PM
Các mẹ thân mến ! Chiều qua Hạnh nguyễn nhận được tin có bé bịo bỏ rơi nên vào BV. Đến nơi bé được chuyển lên khoa Thần kinh. Vào đó tuy đã tìm thấy bé nhưng gặp một số trục trặc kỹ thuật ....
Trưa nay nhờ Mẹ Sóng theo chân ban XH để vào tận trong khoa. Đây là lời kể của Sóng.

Bé bỏ rơi ở Khoa Thần kinh

Chị ơi, trưa em vào rồi chị ạ, chị Thu về trưa nên có bạn Trang - bạn hôm qua có mặt lúc bé được đưa lên khoa dẫn em vào. Em đã hỏi tên bé rồi mà giờ không tài nào nhớ nổi là tên gì nữa (có mang giấy bút mà quên ko ghi), bé quê Thanh Hoá, bố mẹ đưa vào nhập viện rồi bỏ đi. Lúc em vào thì bé cũng có nhiều đồ ăn mọi người cho lắm,em mua 5 cái bánh quả bàng và 8 hộp sữa treo luôn ở cũi rồi nhờ mọi người trong phòng để ý hộ. Em thấy có 1 bát cháo mới ăn được vài thìa. Thấy mọi người trong phòng nói cho ăn cháo bé không ăn, lại ăn 3 cái bánh gatô rồi. Nói chung cũi rất bẩn vì bé ăn bị vương vãi. Có một túi quần áo bạn Trang mang lên tối hôm trước, 2 cái ga trắng của bệnh viện, chưa có chăn, bé nằm sàn gỗ của cũi. Bé phải nằm cũi vì mọi người sợ trèo ra ngoài, ngã. Em thấy mọi người cùng phòng cũng quan tâm đến bé lắm, em cũng hỏi han được một ít.
Bạn Trang lúc đầu đề nghị bên mình có người chăm sóc cho bé, em cũng thắc mắc là lần trước mình không được đưa người ngoài vào mà phải nhờ người của bệnh viện. Bạn Trang cũng ko rõ, nên đẩy cho em hỏi bác sỹ. Em vào gặp, có đủ cả bsỹ Ứng, các y tá.
- Hỏi họ cần mình giúp đỡ gì: Cần người chăm sóc bé.
- Chăm sóc ngày hay đêm: Tốt nhất là cả ngày lẫn đêm, các y tá còn nhiều việc, khôgn trông được.
- Có cần thủ tục gì không: Không phải thủ tục gì cả. Nếu có người trông thì thông báo lại cho Khoa
- Tình hình bé ntn: Bé bị bại não.
- Khả năng chữa bệnh ntn: Mới vào hôm qua, đang làm xét nghiệm (chờ kết quả xét nghiệm)
Hờ, chắc tại Trang giới thiệu em ở Quỹ Vì trẻ em nên thái độ mọi người bình thường. Em có trả lời là: em sẽ về báo cáo lại với Quỹ, tình hình thế nào sẽ trao đổi lại với bsỹ Ứng.
Em cũng chụp một ít ảnh nhưng mặt bé buồn quá đi mất.

Hội quán một mặt sẽ nhờ ng tranh thủ qua lau rửa giúp bé ....và một mặt mong muốn các mẹ dành chút thời gian đến với bé .....
Chú ý : Hãy cùng "Đi nhẹ nói khẽ cười duyên" các mẹ nhé.

Không nhận quyên góp cho trường hợp này. Có thông tin gi xin phép sẽ bảo sau
11/11/2008, 03:57 PM
Bé được khoảng mấy tháng rồi hả chị, tội nghiệp bé quá ... sao bố mẹ đưa đến lại bỏ rơi như vậy... em ở xa nên chẳng đến thăm bé được, mong các mẹ HN bớt chút thời gian đến với con và cập nhật thông tin sớm nhé !
11/11/2008, 07:03 PM
Trời ơi! lại một bé nữa. Sao dạo này lại nhiều bố mẹ như vậy chứ. Con mình là khúc ruột, là hòn máu của mình cơ mà. Tại sao mọi người lại bỏ bé lại được như thế chứ. Thương bé quá bé ơi. Biết là do hoàn cảnh nhưng sao vẫn thấy buồn thế. Trời đêm qua lạnh quá và cả đêm nay nữa. Không biết bé có chăn chưa? Chắc giờ này các mẹ cũng đã lo cho bé chu đáo rồi. Cô chưa thể vào ngay với con được nhưng cô sẽ vào ngay khi cô có thể con nhé! Hãy cố gắng nghe con. Các mẹ sẽ luôn ở bên cạnh con.
11/11/2008, 07:07 PM
Trời ơi! Còn chưa nguôi nỗi đau vì thương Mai, thương Hân...
11/11/2008, 08:02 PM
Thương bé quá ! Cám ơn vì có các chị đã chăm sóc bé. Mình chỉ biết cầu trời phù hộ cho bé.
11/11/2008, 09:44 PM
Sao giờ có nhiều ông bố , bà mẹ nhẫn tâm thế nhỉ? Con mình sinh ra mà, dù gì cũng là núm ruột của mình mà. Bé con cũng bị bại não hả các chị ?Thật bất hạnh cho bé quá. Rất mừng vì bé đã được HQ biết và quan tâm đến. Cảm ơn các chị nhiều.
11/11/2008, 10:57 PM
trời ơi...khổ thân bé quá.....
12/11/2008, 09:02 AM
Chiều tối qua mình vào thăm bé, mới mang cho bé chăn, bỉm, chậu rửa... Bé gái, nét mặt xinh xắn nhưng bé gầy lắm và không thấy bé nói. Chỉ có mẹ bé Linh chạy lên chạy xuống chăm bé, chưa có người ở lại với bé thường xuyên, chắc các chị HQ đang cố gắng thu xếp. Trộm vía bé ăn được, liên tục đòi ăn, mình còn lo bé chưa quen ăn nhiều trớ mất. Các bà cùng phòng nói đêm hôm trước bé kêu liên tục. Dù bé có bệnh nhưng chắc cũng cảm nhận được tình cảm bố mẹ những 5 năm rồi, nay đột ngột vậy chắc bé buồn sốc lắm.:Sad:
Đồ ăn bé có một ít sữa và bánh rồi. Vật dụng thì vẫn thiếu, ít nhất là trời đang lạnh, bé cần thêm áo rét và tất các mẹ ạ.
12/11/2008, 09:09 AM
Hôm qua em và chị hnguyen, nhimxu1306 ở cty em đã vào thăm cả 4 đứa, Túc, Linh, Công và Mau (tên bé trai bị bỏ rơi) . Trước lúc chúng em đến mẹ Linh đã cho bé ăn sữa.
Bé trộm vía khá linh hoạt, trộm vía so với Hân nhiều mà tại sao có những ông bố bà mẹ lỡ bỏ rơi thế chứ. Mau rất thích bế, chị NGãi cùng phòng đêm hôm trc và đêm qua cũng cho bé ăn, ngủ và bế bé đi chơi. Sáng nay chị NGãi bế bé đi lấy máu. Hôm nay Ngãi sẽ mua cho bé 1 đôi dép ( tiền do chúng em gửi 50K hôm qua để có thiếu gì nhờ chị Ngãi mua)
Chúng em đã mua chăn (loại chăn ủ sơ sinh hic hic vì vội quá ko kịp đi xa để mua loại khác), có chị nào vào mua giúp em 1 cái chăn to hơn nhé, hôm nào em vào sẽ mang chăn sơ sinh này cho bé khác.
Chúng em đã mua giấy ướt, giấy vệ sinh, ti giả cho bé (chị Ngãi bảo đêm nó cứ mút chùn chụt nên cần ti giả cho nó mút).
Chúng em cũng mang qáo vào, áo thun 4 5 cái và mặc vừa, quần nhiều nhưng hơn ngắn, các chị vào có mang qáo thì mang ít thôi nhé, người nào cũng mang nhiều thì ko biết để đâu.
Đêm qua chị Ngãi cũng đã cho bé 1 bình sữa.
Các chị đến trc đã mua cho bé 2 lốc sữa mút, 1 gói bỉm to (bỉm chúng em mang vào nhưng thấy có nên mang về), cốc uống nc và nhiều thứ linh tinh em ko nhớ hết
Chúng em cũng nhờ Thu qua lại giúp bé nhưng do Ngãi cùng phòng và nhiệt tình nên bọn em cũng nhờ cả Ngãi. Mọi người xung quanh cũng nhiệt tình giúp đỡ nhưng cũng có người khi chúng em giở qáo ra thì bảo "qáo mới đấy", nên các chị mang các thứ vào thì mang ít thôi nhé. Mỗi thứ 1 ít.
Có chị nào vào mua giúp em vài đôi tất nhé, hôm qua chúng em phải đeo bao chân cho Mau, may mà bao chân loại to nên vừa. Ah các chị vào thì xin bệnh viện 1 cái đệm cho bé. Hiện tại bé dc trải chăn nhưng hay xô lung tung. Hôm qua em bảo em đi mượn xong lấn bấn thế nào quên mất hic hic.

Ah em hỏi tí nữa là cái cũi có sợ nó trèo qua ko nhỉ
12/11/2008, 09:50 AM
Trưa nay mình sẽ vào, các mẹ tổng hợp xem cần mua gì rồi mình mua một thể chứ cứ bảo mua cái này, rồi lại thôi nhiều rồi thì chít. Túm lại mua tất? Mua chăn? mua áo bông chần cho ấm? Chạy ra ngoài cái, các mẹ vào rồi confirm hộ cái để mình còn biết trưa vào nhé.
12/11/2008, 10:16 AM
Trưa nay mình sẽ vào, các mẹ tổng hợp xem cần mua gì rồi mình mua một thể chứ cứ bảo mua cái này, rồi lại thôi nhiều rồi thì chít. Túm lại mua tất? Mua chăn? mua áo bông chần cho ấm? Chạy ra ngoài cái, các mẹ vào rồi confirm hộ cái để mình còn biết trưa vào nhé.

Chị ơi mua thêm cho bé mấy cái quần nhé, chắc mẹ Nhím Châu Anh hôm qua thương con quá nên nhớ nhầm, mang vào toàn quần ngắn quá nên chỉ đưa tạm cho 2 cái nhưng cũng là rất chật. Ko biết bệnh viện có cho mượn đệm và ga ko nếu ko thì chắc phải mua thêm cho bé cái chiếu để dải cho bé nằm.
12/11/2008, 10:17 AM
Chị ơi hì hì, mua tất, chăn to í nhé. Nó dài phải 1 mét đấy, áo gile bông và 1 2 cái áo bông chần dài tay ấm thôi, quần dài. Em sẽ gửi vào áo khoác bông ấm và áo lên (con gái cơ mà mặc dc hết).
Đệm và chiếu chị mượn ở viện xem nhé :D
12/11/2008, 10:44 AM
@ mẹ Nhím Châu Anh : bé nó là bé gái mà mẹ nó, không lại nhầm mua toàn đồ con trai:Smiling:
12/11/2008, 10:47 AM
Xin lỗi mình hơi thắc mắc 1 chút là thấy mẹ khuyến nghị là ko quyên góp cho trường hợp này là sao ạ?
12/11/2008, 11:07 AM
Vầng ạ, tớ sẽ mua 2 gile bông ấm, 2 dài tay bông ấm, một chăn to, tất, quần vài cái(sẽ mua đồ mỏng) vì quần dầy thì để mai mình đem của con mình vào bớt, rất nhiều.
12/11/2008, 11:21 AM
Xin lỗi mình hơi thắc mắc 1 chút là thấy mẹ khuyến nghị là ko quyên góp cho trường hợp này là sao ạ?

Không quyên góp cho trường hợp này tức là....Mọi chi phí thì Hội quán xin đc trích quỹ.
Các mẹ thân mến ! Chắc các mẹ đã hiểu HQ "vang danh" hic thế nào tại Viện Nhi trong đợt vừa qua. Một lần nữa mình xin phép được nhắc các mẹ Đi nhẹ nói khẽ cười duyên....Cố gắng ko đi theo nhóm ...hãy đi cá nhân lẻ tẻ. Bé ko có giuong bệnh riêng chỉ ở trong cũi nên rất chật.....
HQ đứng đằng sau và chỉ đạo sát sao mọi việc. HQ vẫn sẽ "nhờ " ng chăm lo cho bé theo khả năng có thể và ko ảnh hg đến khoa và BV
Xin cảm ơn sự quan tâm cuả các mẹ .
12/11/2008, 11:35 AM
Sao người ta nỡ bỏ con mình nhỉ? Sao lại làm vậy cơ chứ? Thương con chảy nước mắt. Muốn đi thăm lắm mà chẳng trốn ra ngoài được.
12/11/2008, 02:22 PM
Hôm nay em đã vào thăm rồi, tội nghiệp...chả biết gì, chỉ phun mưa phì phì thôi. Ăn thì vô biên, ko biết no đói là gì, thỉnh thoảng cười một mình, tự vỗ tay, gọi ko biết nhìn theo, sống trong thế giới riêng của mình...MeBimBi đi cùng bảo mình là bé có triệu chứng của bệnh tự kỷ chứ ko phải chỉ bại não đâu:Sick:.
Hỏi mẹ Ngải kể chuyện đến bữa vẫn cho con ăn đều đặn, bảo là vì bế con quen rồi nên thấy Ngải là theo. Hôm trước mẹ Ngải còn dắt con đi được mấy bước. Trộm vía thế là bại não dạng còn nhẹ hơn cả Mai ngày trước ý...Mình bảo thôi mẹ cố gắng giúp cho con ăn uống vì chẳng ai ở đây được, mọi người cũng chỉ thỉnh thoảng vào thăm được thôi. Mẹ nó bảo em vẫn chăm, con em cũng đang bệnh, em cũng vẫn chăm sóc hi vọng bề trên soi xét đến việc em làm cho cháu mồ côi và làm phúc cho con em thôi... Nghĩ được thế mà là người ở quê ra ...làm mình cũng thấy yên tâm.
Quán triệt chỉ đạo của bác Loan, em đi cực nhẹ, nói cực khẽ, cười cực duyên luôn dù em như hổ vồ bác Bim Bi nhỉ:Laughing:.
Các mẹ có rảnh thì vào với con tí nhé, dù con ko biết gì cả đâu:Sick:.
Tý quên, hôm nay bận quá nhiều việc, chạy ra mua được cái chăn lông khổ 1mx1.4m, hai cái quần dài. Còn thì áo gi lê và áo bông dài tay ko mua được. Ở Lãn Ông ko có cỡ to thế. Mua 3 đôi tất xù cho con rồi ạ. Vậy mẹ nào có đồ cũ thì cho con nhé. Tuy trông người gầy mà cao bằng bé Linh con Thu đấy, nên vẫn mặc quần áo cho trẻ 4-5 tuổi được đấy ạ. Thôi em xin hết. Lắm điều quá...
12/11/2008, 02:39 PM
Không quyên góp cho trường hợp này tức là....Mọi chi phí thì Hội quán xin đc trích quỹ.
Các mẹ thân mến ! Chắc các mẹ đã hiểu HQ "vang danh" hic thế nào tại Viện Nhi trong đợt vừa qua. Một lần nữa mình xin phép được nhắc các mẹ Đi nhẹ nói khẽ cười duyên....Cố gắng ko đi theo nhóm ...hãy đi cá nhân lẻ tẻ. Bé ko có giuong bệnh riêng chỉ ở trong cũi nên rất chật.....
HQ đứng đằng sau và chỉ đạo sát sao mọi việc. HQ vẫn sẽ "nhờ " ng chăm lo cho bé theo khả năng có thể và ko ảnh hg đến khoa và BV

Ôi bọn em sori HQ, lần sau chỉ đi max là 2 thôi ạ. Cơ mà ghét em quá, các chị í đi, cứ đòi đi theo :D.

@chị Mít Nem: tình hình chiếu đệm có chưa ah chị, tối chị mẹ Piggy sẽ qua chỗ em lấy qáo và cho Mau, thế cũng là tạm đủ rồi chị ạ
12/11/2008, 02:41 PM
Lại thêm 1 bé nữa. Trẻ con có tội tình gì kia chứ. Các mẹ vào thăm con, nhớ tập cho con vài động tác nhé, để sau này bé có hy vọng đi lại được. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm .:LoveStruc: Nhìn các mẹ vào chăm sóc con, lại nhớ đến ngày nào....:Sad: :Crying: . Xin lỗi mọi người, em ko nên nhắc....
12/11/2008, 02:49 PM
rồi lại thêm con trẻ bị bỏ rơi, sao lại lắm người làm cha mẹ ác thế không biết? Em ở xa quá, tận Pleiku cơ, muốn vào với con cũng không được:Sad:
12/11/2008, 02:52 PM
@mecobexiu: Bé biết đi đấy ko phải ko biết đâu nhé, mẹ Ngải trong đó kể thế mà.
@Nhím: Chị thấy có chăn đệm rồi, chị mua chăn rồi mà em, đủ rồi, thiếu áo ấm và quần ấm nữa thôi.
12/11/2008, 03:14 PM

Mẹ Mít và nem đã đến thăm bé Mau chưa? Bé đã có quần dài, đệm và chăn ấm chưa ? Tối nay mình vào thăm bé đấy.
12/11/2008, 04:04 PM
Mẹ Mít và nem đã đến thăm bé Mau chưa? Bé đã có quần dài, đệm và chăn ấm chưa ? Tối nay mình vào thăm bé đấy.
Mẹ nó đọc các post trước của mình đi nhé:)
@các mẹ: Bé nằm tầng 7, khoa Thần kinh, đi cầu thang bộ lên rẽ phải, đi vào đến phòng thứ 2 rẽ trái, bé nằm trong cũi, ngay gần cửa. Là chỗ bé Mai nằm trước đây.
12/11/2008, 04:08 PM
Lâu em mới vào HQ, thương bé quá.
Trưa mai em vào thăm bé, có mẹ nào đi cùng em ko?
DC cụ thể của bé thế nào ah? CÁC chị cho em biết vơi nhé.
Phone: 0915156563 - Ms. Hồng
12/11/2008, 10:19 PM
Các mẹ ơi, có hình bé ko ạ?
13/11/2008, 07:58 AM
Lâu em mới vào HQ, thương bé quá.
Trưa mai em vào thăm bé, có mẹ nào đi cùng em ko?
DC cụ thể của bé thế nào ah? CÁC chị cho em biết vơi nhé.
Phone: 0915156563 - Ms. Hồng

Mẹ nó ơi, mẹ nó cứ vào một mình đi, lặng lẽ sapa nhìn con, chăm con, nói chuyện với con... Đừng vào đông, ồn ào, nhá. Con nằm trong cũi, không có chỗ ngồi đâu nên vào đông sẽ ảnh hưởng đến các giường bệnh khác. Địa chỉ mẹ Mít Nem đã post rồi, mình trích lại cho bạn bên dưới. Dễ tìm lắm, vì có mỗi bé nằm trong cũi thôi mà.

@các mẹ: Bé nằm tầng 7, khoa Thần kinh, đi cầu thang bộ lên rẽ phải, đi vào đến phòng thứ 2 rẽ trái, bé nằm trong cũi, ngay gần cửa. Là chỗ bé Mai nằm trước đây.
Các mẹ ơi, có hình bé ko ạ?

Chị ơi, em có chụp ảnh bé bằng điện thoại ạ, nhưng ko có cáp để copy ra. Hic :Sad:
13/11/2008, 08:48 AM
Hôm qua mẹ Piggy đã vào thăm Mau, Thanks mẹ Piggy nhiều nhé. Chị lúc nào rảnh thì kể tình hình các bé nhé :Rose:
13/11/2008, 02:05 PM
Em đã mượn được cáp để copy ảnh ra. Ảnh chụp bằng điện thoại nên ko đẹp lắm ạ:
Con đây, khuôn mặt buồn rười rượi, muốn khóc mà cứ i i ko khóc thành tiếng

13/11/2008, 02:10 PM
Trông con đáng thương quá, bất hạnh vì bệnh tật đã khổ, cha mẹ bỏ rơi càng khổ gấp trăm ngàn lần... sao họ lại nhẫn tâm như vậy chứ ... không có tình người sao ? ? ? ?
13/11/2008, 02:13 PM
Thực ra trông mặt con dễ thương nhưng ánh mắt thất thần, vô định, khổ thân lắm...
13/11/2008, 04:31 PM

Thế em muốn đóng góp vào quỹ thì làm thế nào ạ?
13/11/2008, 04:37 PM
Thế em muốn đóng góp vào quỹ thì làm thế nào ạ?

Chuyển khoản cho các trường hợp quy định của Hội quán bạn nhé :Rose:
Quy định của Hội quán (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=103068)
13/11/2008, 04:47 PM
Mẹ Piggy kể có chăn trải dưới nhưng hay bị sô vì bé nghịch. Chị mẹ Piggy vào lúc tối muộn và xin mãi bảo vệ mới cho vào nên chưa làm dc gì. Có chị nào vào mua giúp em cái chiếu cho Mau với ạ.
13/11/2008, 07:32 PM
Nhìn con thương quá thôi , em mang tiếng là ở HN nhưng đi làm xa nên chẳng có điều kiện theo chân các chị đi thăm bé :Sad:! Thôi thì đóng góp và ủng hộ tinh thần các mẹ để các mẹ vững bước lo cho các mảnh đời bất hạnh . Thương các chị nhiều lắm:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
13/11/2008, 11:24 PM
Bệnh bại não quả là một gánh nặng vì không chữa được, chỉ khá hơn nếu được điều trị. Vượt qua được bố mẹ không chỉ phải có hiểu biết, sẵn sàng hy sinh mà cần có năng lực tài chính nữa, nếu không thì cuộc sống thật nặng nề và không phải ai cũng có thể chịu đựng được. Chắc bố mẹ bé Mau phải đầu hàng... Mình tìm đọc nhiều về bệnh này, cả thread trên webtretho, trên mạng, thấy bi quan lắm. Nhiều bé ở Thụy An cũng bị bệnh này. Cách chăm sóc duy nhất là vật lý trị liệu, tình yêu thương. Bé nào khá thì có thể đi lại. Sau 3 tuổi không ngồi, đi lại được coi như phải nằm suốt đời! Nhưng đầu óc các bé thì không bị ảnh hưởng, vẫn biết vui, buồn, yêu thương, chỉ phần não bộ điều khiển cử động là bị bệnh (y học chưa tìm được nguyên nhân, giả thuyết chủ yếu trong quá trình mẹ mang thai, sau này do nhiễm trùng). Bé Mau bị ở thể nhẹ.

Xem chừng nơi bé đến chắc sẽ là Thụy An. Hội quán đã nhiều lần lên Thụy An, có lẽ một lúc nào đó nên bàn đến việc hỗ trợ trung tâm này có thêm chức năng vật lý trị liệu (vì hình như không có). (Mình suy nghĩ vậy thôi, chứ làm được chắc không hề đơn giản).

Trân trọng.
PS. nghe nói bé Mai khá hơn vì đã được chăm sóc thường xuyên nhưng bệnh tình vẫn nặng vậy. Chắc bé cần được làm vật lý trị liệu sớm.
14/11/2008, 12:46 AM
:Sad: Buồn quá các mẹ ơi, biết đến bao giờ mới ko gặp những cảnh này chứ?
Mình cũng thấy ý kiến về việc hỗ trợ mua máy cho TT Thụy An là đúng nhưng ko biêt thực hiện có được ko? :Sad:
14/11/2008, 08:52 AM
Chiều qua, em và Thư cũng lên tầng 7 thăm Mau. Ui trời, mai chị Ngãi ra viện rồi, nên chị ấy kể hôm nay đã mua hết 50k đồ ăn cho con, vì không mua hết thì tiền các mẹ đưa không biết gửi cho ai. Chị ấy thật tốt. Có điều con ăn nhiều quá nên ị liên tục. Lúc em vào con cũng ị đầy bỉm và ra cả quần, em đã thay cho con. Các mẹ à, con có bịch bỉm to, dùng loại đó đóng cao lên được tận rốn, sẽ không bị tuột và ra quần. Còn loại Pamper bé quá, con giãy một hồi là tụt xuống mông, ra cả quần mà không ai thay cho là bẩn cả chăn đệm đấy ạ. Các mẹ để ý nhé. :) Con đòi ăn liên tục, vừa ăn cơm mà em và Thư lôi bánh ra lại vỗ tay đòi ăn tiếp, uống thêm 1 bình sữa ai pha để đó rồi. ;) đồ của con không có quần dài mấy, em không rõ còn để đâu nữa không, nhưng con khá dài (phải bằng Linh đó) nên mẹ nào mà mang quần vào thì mang loại to, để có thể kéo cao quá rốn cho con nhé. :) Tội thật đấy, nuôi lớn ngần ấy mà bố mẹ nỡ bỏ con, em cũng có cảm giác Mau bị tự kỉ hơn là bại não, có thể là bị tự kỷ dạng nặng. ;) à, ngoài ra em thấy con có mỗi 2 đôi tất thôi, mẹ nào vào thì cho con mấy đôi nhé.
14/11/2008, 09:04 AM
Các mẹ à, chị Ngãi ra viện rồi thì không còn ai chăm Mau được nữa. Làm sao đây, con ăn rất nhiều, em có cảm giác con không biết đói chứ không phải là chưa no đâu. Nếu các mẹ thu xếp được để lần lượt vào thăm các giờ trong ngày và cho con ăn các bữa no thì tốt quá. Thư cũng thỉnh thoảng lên, nhưng em không có nói gì với Thư cả
14/11/2008, 09:55 AM
:Sad::Sad::Sad:Đau lòng quá.
14/11/2008, 10:05 AM
Cảm ơn các mẹ đã dành thời gian quan tâm con.
Hội quán có "nhờ" ng lo cho con, ko ở đó thưởng xuyên đâu nhưng sẽ quán xuyến cho con. HQ ko tiện nói ra ở đây.......mong các mẹ thông cảm .
Mọi chi phí cho con HQ xin phép được trích quỹ.
Vâng vẫn luôn nhớ đi nhẹ nói khẽ cười duyên.................
14/11/2008, 04:23 PM
Bé Mau bị đau mắt, đa mua thuốc tra thuốc. Các mẹ có con nhỏ lưu ý ko vào thăm ...

Ăn sáng HQ có nhờ ng mua và cho bé ăn. Hai bữa chính sẽ có ng đút cho con ăn....Tắm rửa và thay quần áo cho con .....vv và vv
Như chiều nay con đã đc tắm rửa thay quần áo sạch sẽ rồi...
14/11/2008, 05:43 PM
Chị Loan ơi em gửi 100k cho bé từ Tk ...7689 chị nhé . Mong con sớm khoẻ!
16/11/2008, 02:39 PM
Chị ơi em gửi 200k cho bé từ tk Nguyễn Hữu Minh nhé.Ôm cháu dùm em nhé.
17/11/2008, 09:10 AM
Bé Mau bị đau mắt, đa mua thuốc tra thuốc. Các mẹ có con nhỏ lưu ý ko vào thăm ...

Hic, bé Mau đã khỏi đau mắt chưa bác? Mẹ cháu nghe lời cảnh báo của bác nên ko dám vào thăm, áy náy quá, nhưng cũng sợ lây cho Sóng :Sad: Cuối năm bận quá, ko vào thường xuyên được :Sad:
17/11/2008, 03:54 PM
Bé trộm vía khỏe rồi hết sổt rồi, hết táo rồi...Ổn :LoveStruc:

Xin lỗi VCB đang đổi giao diện nên chưa check đc TK ....Các mẹ thông cảm
18/11/2008, 11:18 AM
Chị ơi em gửi 200k cho bé từ tk Nguyễn Hữu Minh nhé.Ôm cháu dùm em nhé.
Ngày 15.11 nhận từ TK..số tiền 200K của dangkhoa2007
Ngày 14.11 nhận từ TK...7689 số tiền 100K của Medela Linh Đàm (còn 100K chuyển đi đâu)
18/11/2008, 12:56 PM
Ngày 14.11 nhận từ TK...7689 số tiền 100K của Medela Linh Đàm (còn 100K chuyển đi đâu)

Còn 100k em chuyển cho bé Tiến , em có post bài bên topic bé Tiến rồi đó chị :LoveStruc:
19/11/2008, 02:43 PM
Ngày 19.11 nhận từ TK.... 4563 số tiền 200K của chIpHL (Trong TS 1tr)
19/11/2008, 04:52 PM
Ối giời ơi, em làm kế hoạch nhiều quá đầu bị đơ đơ rồi hay sao ấy. Trưa nay vào cứ nghĩ là Mau ở tầng 5, đi đi lại lại đến gần chục lần để tìm mà không thấy. Điện thoại không mang, bác sỹ không thấy... nghĩ chắc Mau được chuyển khoa rồi, đành lủi thủi xuống tầng 3 với Túc. Nói chuyện một lúc với Hà nhắc mới nhớ ra là tầng 7, lúc ấy muộn rồi nên em ko lên nữa. Thấy Hà bảo có 1 chị vào thăm Mau, ko biết là mẹ nào. Ngoài trời thì lanh nhưng trong phòng thì ấm. Hy vọng là con chịu được
Mẹ nó đừng lo, hôm nọ chị mua chăn ấm cho con rồi mà. Hôm nay meyeuBinBo vào thăm hai con đấy, mẹ nó gọi cho mình mà. Trưa mai con mình trộm vía mà đỡ thì mình cũng phải chạy qua đấy tí.
19/11/2008, 04:53 PM
Ối giời ơi, em làm kế hoạch nhiều quá đầu bị đơ đơ rồi hay sao ấy. Trưa nay vào cứ nghĩ là Mau ở tầng 5, đi đi lại lại đến gần chục lần để tìm mà không thấy. Điện thoại không mang, bác sỹ không thấy... nghĩ chắc Mau được chuyển khoa rồi, đành lủi thủi xuống tầng 3 với Túc. Nói chuyện một lúc với Hà nhắc mới nhớ ra là tầng 7, lúc ấy muộn rồi nên em ko lên nữa. Thấy Hà bảo có 1 chị vào thăm Mau, ko biết là mẹ nào. Ngoài trời thì lanh nhưng trong phòng thì ấm. Hy vọng là con chịu được
19/11/2008, 08:27 PM
Hic! Có lẽ mình là người vô duyên nhất trên đời. Từ hôm ấy tới giờ mới thu xếp tối nay vào thăm Túc và Mau. Vào thăm Túc xong, lên tầng 7 thăm Mau thì con đã....được chuyển vào trại rồi. Vừa buồn, vừa vui... Buồn vì thương và lo cho con. Vui, vì dù sao con cũng "đủ tiêu chuẩn" để chuyển đến trại. Các mẹ ạ, hôm nay trên đường vào viện, mình thấy nhớ Hân, Mai lắm. Trời lại lạnh nữa, nên càng đau đáu nỗi nhớ các con. Nhưng mà khi vào gặp Túc, trộm vía thấy con nhanh nhẹn, vui vẻ đùa nghịch, lại còn biết tập đi nữa, con còn đi ị được, và đánh hơi được nhiều. Trông (trộm vía nghìn lần) khác hẳn cái lần đầu tiên mình gặp con. Mình bỗng cảm thấy tràn trề hy vọng... Nhưng quan trọng hết, mình càng thấm thía ý nghĩa của "tình thương yêu". Mình học được ở các mẹ rất nhiều, sự tận tâm, sự nhân hậu, sự quyết đoán và dũng cảm. Khi biết trường hợp của Túc, mình đã chỉ biết khóc, kêu gào với các mẹ là thương nhưng bó tay bất lực vì bác sĩ bảo không còn cứu chữa được nữa. Thế nhưng các mẹ đã quyết tâm chia sẻ với mẹ Túc, quyết tâm tìm thày tìm thuốc cứu chữa Túc... Mình không biết rồi Túc sẽ ra sao, nhưng Túc đã có được ngày khỏe mạnh vui vẻ, mà tưởng chừng như Túc sẽ không bao giờ có. Gia đình Túc, và ngay cảm thân mình vẫn cảm giác như đang chứng kiến một câu chuyện cổ tích giữa thời hiện đại. Mình đã và đang ước, câu chuyện cổ tích này sẽ kết thúc thật có hậu. Và mình muốn được cùng hội quán làm nên những câu chuyện cổ tích khác nữa.Thế nên, lúc về mình thấy ấm áp hẳn, ấp áp vì nghĩ đến tình người mà mình được chứng kiến...
20/11/2008, 08:38 AM
Ôi, Mau được đưa về trại trẻ rồi à :Sad:
Chị ơi, em cũng nhớ Hân lắm, mecunLan có gửi em ảnh của Hân lúc ở trong HSCC, trông con xinh lắm, yêu lắm. Em chỉ chăm con có vài ngày mà đã thấy nhớ con thế, vậy mà bố mẹ Hân nỡ lòng nào...:Sick:
20/11/2008, 08:45 AM
Sóng ơi...đừng nhắc nữa chuyện đã qua..người đã khuất..em nhé...Ai cũng nhớ hết mà..Càng nhớ ..thì càng buồn..càng đau...Hãy để cho ...lặng yên và quên đi...em nhé...Nghĩ như vậy càng làm chùn chân..những trái tim nhạy cảm...
20/11/2008, 09:06 AM
Thương quá cơ, bé cũng lớn rồi, chắc bé cũng hiểu được điều gì đó, biết được mình bị bỏ rơi rồi...nên bé mới lầm lũi như vậy
20/11/2008, 09:11 AM
Mà bé chuyển vào trại trẻ rồi hả các mẹ. Mấy hôm bận giờ mới vào đọc topic này thì bé đã vào trại rồi. Mong sao bé sớm khỏi bệnh
20/11/2008, 11:26 AM
Sóng ơi...đừng nhắc nữa chuyện đã qua..người đã khuất..em nhé...Ai cũng nhớ hết mà..Càng nhớ ..thì càng buồn..càng đau...Hãy để cho ...lặng yên và quên đi...em nhé...Nghĩ như vậy càng làm chùn chân..những trái tim nhạy cảm...
Hic, em cũng biết thế, nhiều mẹ cũng buồn lắm, nhưng ko nói ở đây em chẳng biết nói với ai... :Sad: Thôi thì, nốt lần này vậy :Sad:
20/11/2008, 11:30 AM
Hic, em cũng biết thế, nhiều mẹ cũng buồn lắm, nhưng ko nói ở đây em chẳng biết nói với ai... :Sad: Thôi thì, nốt lần này vậy :Sad:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Donttella:
20/11/2008, 12:11 PM
Khổ thân Mau quá, mình cũng mới vào được có 1 lần thôi, hôm rồi bác Loan bảo con đau mắt cũng bận nữa nên chưa vào lại được. Thôi thì cầu mong con sẽ may mắn gặp được những người yêu thương con.
20/11/2008, 01:32 PM
Ôi thế là Mau lại đi rồi ạ, em chưa kịp vào thăm bé lần thứ hai. Không rõ bé được chuyển vào trại nào hả các chị?
24/11/2008, 04:36 PM
Ngày 14.11 nhận từ TK...7689 số tiền 100K của Medela Linh Đàm
Ngày 19.11 nhận từ TK.... 4563 số tiền 200K của chIpHL

Nhận 500K cho bé Mau

Và gửi tiền chăm nhưng ko nhận chỉ nhận đúng 100K cả mua các thứ lặt vặt.
Còn 400K Xin phép chuyển về quỹ chung.
Bé Mau đã được chuyển đến Trung tâm bảo trợ xã hội 3 -ở Liêu Nha, Tây Mỗ, Từ Liêm nhé
Cảm ơn sự đồng lòng của các mẹ:Rose:
Xin phép khép topic này tại đây nhé.
24/11/2008, 09:10 PM
Hy vọng là về nhà mới con sẽ nguôi dần nỗi nhớ bố mẹ sau 5 năm chung sống :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.