(MS126/CN) 13.11.2008 - Khoe với các mẹ : Bé Duy Nghệ An mổ tim đã đc nhận 50tr - Mời các mẹ đón xem chương trình truyền hình trực tiếp trên VTV3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
13/11/2008, 04:16 PM
Các mẹ thân mến! Chắc hẳn mọi người vẫn còn nhờ trường hợp Công. Hội quán đã nhận đựoc tin nhắn của một mẹ nói về chương trình trực tiếp giúp trẻ em cần mổ tim sẽ diễn ra vào ngày 16.11
HQ định đưa Công vào đó nhưng BV đã tìm được nhà tài trợ nên thôi. Đúng lúc đó HQ nhận được trường hợp này từ BS Lân Hiếu Viên Tim

Bé Nguyễn Công Duy sinh tháng 12.2001 con thứ hai của anh Nguyễn Công Thắng Khối Tân phường Hưng Dũng Vinh

Cháu Duy khi sinh ra đã không khoẻ, được 1 tháng thì viêm phổi, đưa đi khám bác sĩ đã chẩn đoán là bị tim bẩm sinh. Gia đình đưa cháu lên Hà nội khám thì bác sĩ kết luận là tim bị thông liên thất chỉ có thể can thiệp bằng phẫu thuật. Gia đình lại đưa con về phần vì điều kiện kinh tế eo hẹp, phần vì hy vọng con lớn lên sẽ vượt qua được bệnh tật.
Không may, khi Duy 11 tháng mẹ cháu bị tai nạn giao thông và qua đời. Một mình bố gà trống nuôi 2 con ( Chị Duy năm nay 13 tuổi ) với đồng lương công nhân ăn theo sản phẩm, khi có việc thì có lương, hết việc thì không lương nên gia cảnh rất khó khăn.
3 bố con phải về sống cùng ông bà nội để nhờ ông bà chăm con, bố còn đi làm kiếm tiền.
Cháu Duy do thể trạng yếu nên hay bị viêm phổi, thay đổi thời tiết là tức ngực, khó ngủ, khóc quấy cả đêm.
Vì vậy T11/2008, bố cháu lại thu xếp đưa con lên Viện Tim HN khám. Bác sĩ kết luận cháu bị thông liên thất, còn ống động mạch và cần phải phẫu thuật đóng thông liên thất, đóng ống động mạch bằng dụng cụ. Dự kiến chi phí cho cuộc phẫu thuật này khoảng 50 triệu đồng. Đây là số tiền quá lớn đối với gia đình cháu. 2 bố con lại đưa nhau về Vinh cố gắng vay mượn xem được bao nhiêu để lo cho cháu.

Hà mẹcunlinh đã làm hồ sơ và liên lạc với VTV3 và ...
Tin vui khả năng đã lên đến 99% Duy sẽ đc nhận số tiền 50tr phẫu thuật.
Chiều mai bố con sẽ từ Vinh ra gặp ĐTH
Hội quán nhận được một cơ số giấy mời ngày 16.11....Hội quán mong các mẹ cố gắng thu xếp thời gian đi ủng hộ chương trình cũng để cảm ơn họ đã giúp đỡ trường hợp này...
Hãy liên lạc với
tyruoi 0983201166 để lấy vé đi xem ủng hộ ....

Cảm ơn cảm ơn những thành viên thầm lặng
13/11/2008, 04:28 PM
:Applause::Applause:
Tin vui quá chị ơi....Em mừng đến phát khóc...
Mong sao các bé đều may mắn nhận được sự trợ giúp hỗ trợ của cộng đồng như thế....:LoveStruc:
Thực sự cảm ơn các bố các mẹ đã lặng thầm giúp đỡ...:LoveStruc:
13/11/2008, 04:35 PM
Alo, alo, các mẹ nhanh chân đăng ký đê để metyruoi còn phát vé nào, sắp đến ngày đi rồi alo alo.:Laughing:
13/11/2008, 04:37 PM
Mừng quá :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: Giờ chỉ cầu chúc cho con có đủ sức khỏe và nghị lực để chóng bình phục sau mổ, không phụ công những người đã lo lắng cho con :Rose:
14/11/2008, 12:01 AM
Ôi mừng quá, nhưng...lại nhưng mẹ Tyruoi a, mình chắc ko dám xin vé rồi...
14/11/2008, 12:21 AM
Cảm ơn các mẹ, các bố :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: ... đã âm thầm làm việc, đặc biệt tặng mecunlinh :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :LoveStruc:

- Các con thật hạnh phúc, may mắn trong tấm lòng của các mẹ, các bố ở đây..... Chắc chắn các con sẽ có đủ sức, nghị lực để chiến thắng bệnh tật cùng các bố, các mẹ :Kiss:
14/11/2008, 09:04 AM
Sáng ra nhận tin vui quá, mừng chảy nước mắt nè
Cám ơn các mẹ đã hết lòng vì bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
14/11/2008, 09:08 AM
Đây quả là tin vui nhất trong ngày của Hội quán nhỉ, hay quá , mình ở xa nhỉ , chứ ở gần thì đã í éo chị Loan cho 1 vé rồi.
Cảm ơn tất cả.
14/11/2008, 02:46 PM
Cảm ơn các mẹ, các bố :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: ... đã âm thầm làm việc, đặc biệt tặng mecunlinh :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :LoveStruc:

Mình thì cảm ơn H mẹ R..... đã vẽ đường để hươu chỉ có mỗi việc... chạy :Smiling: :LoveStruc:
17/11/2008, 11:12 AM
Alô Nếu các mẹ hôm qua có theo dõi VTV3 thì nhận ngay ra bé Duy được nhận 50tr từ Mỹ Linh....Thật sung suóng và cảm động vô cùng....Lúc đó các mẹ HQ ngồi trên đều thầm cảm ơn 1 ng....:Rose:

Đây là hình ảnh hai bố con tại trường quay.

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/IMG_0746-1.jpg

Hôm nay bố con Duy đã nhập viện nếu thủ tục xong xuôi thì thứ tư Duy mổ luôn.... Thật là vui quá....Anh ấy luôn luôn ko ngừng cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm.
17/11/2008, 02:03 PM
Alô Nếu các mẹ hôm qua có theo dõi VTV3 thì nhận ngay ra bé Duy được nhận 50tr từ Mỹ Linh....Thật sung suóng và cảm động vô cùng....Lúc đó các mẹ HQ ngồi trên đều thầm cảm ơn 1 ng....:Rose:

Đây là hình ảnh hai bố con tại trường quay.

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/IMG_0746-1.jpg

Hôm nay bố con Duy đã nhập viện nếu thủ tục xong xuôi thì thứ tư Duy mổ luôn.... Thật là vui quá....Anh ấy luôn luôn ko ngừng cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm.

:Crying::Crying::Crying: vì cảm động. Em ko xem TV nhưng vẫn đứng bên cánh gà theo dõi.
Chị R.. ơi! Thế là ít nhất chị cũng đã tận dụng được cơ hội từ nghề nghiệp của mình mang lại rồi.:Applause:
17/11/2008, 03:39 PM
các mẹ giỏi quá.:Angel:
Cầu Trời phù hộ cho con Khỏe mạnh - Bình an.
17/11/2008, 03:53 PM
Hôm qua em cũng xem được một chút đoạn trực tiếp có Mỹ Linh, cảm động quá...Bác Loan túm chặt mẹ R.......i vào bác nhé.:)
17/11/2008, 11:04 PM
Mình khâm phục các mẹ quá! Các mẹ giỏi thật đấy!!! Thật mừng cho Duy và gia đình. Mong con sẽ sớm có một trái tim khỏe mạnh...
19/11/2008, 04:17 PM
Ca mổ của Duy đã thành công tốt đẹp. Cháu đã tỉnh và nằm trong phòng hậu phẫu. Bố cháu gửi lời cảm ơn đến tất cả các mẹ :LoveStruc:
06/12/2008, 09:57 AM
Bé Duy đã phục hồi sức khoẻ, không còn tức ngực, đêm ngủ ngoan. Cháu đã đi học trở lại. Vậy là thêm 1 bé đã được "sinh ra lần 2" nhờ sự chung tay của cộng đồng:LoveStruc:. Xin phép Mod cho đóng topic này ở đây ạ:Rose:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.