(MS13.2/CN) 18.7.2005 - Cảm ơn các bạn, cảm ơn cuộc sống!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online.)
18/07/2005, 12:20 PM
Hôm nay mẹ MH quay lại làm việc, nghĩa là có thể buôn thoải mái với các mẹ được rồi!
Những gì mà mẹ MH đã muốn làm là ghi lại nhật ký thật chi tiết những ngày Nguyệt Hà mổ ở SG, thế mà, nói thật nhé, rất nhiều chi tiết bị lẫn lộn và thậm chí quên tiệt mất rồi!
Nhưng có những con người, những câu chuyện mà mẹ MH sẽ không bao giờ quên. Suốt đời.
Đó là câu chuyện cảm động về những giọt máu quý giá mà các bạn, các em đã truyền cho con gái tôi. Câu chuyện về những trái tim nhân hậu đã giúp một trái tim bé nhỏ tiếp tục đập và khoẻ mạnh. Con gái tôi lớn lên sẽ tự hào rằng trong huyết quản của bé có chảy dòng máu của những người có những cái tên thật ý nghĩa - Tâm, Nghĩa, Hiệp và dòng máu hoàng tộc từ Lenca!
Yêu Nghi, bạn bè và người thân của chị không ít người đã rơi nước mắt khi chị kể lại chuyện em vẫn sẵn sàng cho máu, mặc dù bác sỹ đã cảnh báo rằng em sẽ bị mất sữa nếu cho. Sweet Girl, mẹ Rennes, Loan Kem mút, Hương Giang, Hiền BB, NPLoan...với các bạn bên cạnh vào thời điểm khó khăn nhất, mẹ MH đã vững lòng thêm biết bao nhiêu! Và còn biết bao nhiêu tấm lòng nữa từ khắp nơi, mỗi lời cầu chúc, mỗi câu động viên thăm hỏi của mọi người là một nguồn sức mạnh giúp cho bé Hà vượt qua thử thách đầu đời một cách thành công. Mẹ MH không biết nói sao, không biết cảm ơn thế nào với tất cả mọi người, chỉ biết tự nhủ rằng cuộc sống đã ban tặng cho gia đình Minh Hà một món quà thật quý báu thông qua các bạn, và mình sẽ phải sống làm sao cho xứng đáng. (Cả bố và mẹ MH đã thống nhất rằng việc hiến máu nhân đạo sẽ trở thành định kỳ đối với bọn mình, chứ không phải như trước đây là theo phong trào nữa) Và niềm tin giản dị của mẹ MH rằng tình yêu, lòng tốt luôn luôn có ở trên đời dù cho bất kỳ điều gì xảy ra đi nữa, sẽ được truyền cho hai bé nhà mình, và bằng cách ấy, những điều tốt đẹp và kỳ diệu sẽ luôn luôn hiện hữu trên thế giới này.
Cảm ơn các bạn, cảm ơn cuộc sống!
18/07/2005, 01:29 PM
mẹ Minh Hà làm mình cảm động quá. Cứ đợi dịp để offline với mẹ MH thì đã thấy báo là về mất rồi. Chúc cả nhà vui vẻ và bé Hà khỏe mạnh, mau lớn nhé. Thân
18/07/2005, 02:07 PM
Mẹ Minh Hà ơi, em cầu chúc cho gia đình chị và đặc biệt là cháu Hà khoẻ mạnh, hạnh phúc nhé.
18/07/2005, 02:10 PM
Vâng, em rất vui vì biết bé con đã trở về nhà và đã hồi phục, lại vui cười, khoẻ mạnh :1: Khi thấy chị lại "thập thò" ở các diễn đàn hôm nay, đúng là thấy cái gì đó kỳ diệu, là vì chỉ tháng trước thôi tưởng như mọi lo lắng nuốt chị đi mất rồi, vậy mà bây giờ chị lại có mặt, mọi sóng gió, khó khăn qua đi cũng thật nhanh.

Khâm phục tấm lòng của các mẹ :6:
18/07/2005, 02:54 PM
E vừa hỏi thăm chị va bé NH xong. cầu mong mọi điều tốt dệp dến với gia đình mình.Hom nào bọ E lại được về HD an banh đạu xanh chị nhỉ
18/07/2005, 03:19 PM
Chị Vân viết hay quá, em cũng xúc động vô cùng và sẽ học tập chị để chia sẻ và rèn dạy Kem Mút. Cuộc đời này nhiều éo le, phức tạp nhưng thật sự vẫn không thiếu tình người... chị Vân đã thấy vậy và em Loan Kem Mút cũng tin tưởng như vậy. Vợ chồng em cũng cho quyết định sẽ hiến máu thường kỳ...

Chúc mừng chị và gia đình đã vượt qua được khó khăn này nhé.
18/07/2005, 03:26 PM
Chị Vân viết hay quá, em cũng xúc động vô cùng
Chúc mừng chị và gia đình đã vượt qua được khó khăn này nhé.

Loan ơi chị sẽ cố gắng để làm hay như em, thật đấy!
18/07/2005, 03:49 PM
Mẹ Rennes cũng xúc động quá híc híc... Từ hôm ra đó, bé Hà lên được ký nào chưa??? Ăn uống có tốt hơn chưa Vân??? Mẹ Rennes ấn tượng bé Hà lắm, trắng trẻo, nhỏ bé, cặp mắt xếch nhưng lanh lợi và loắt choắt như con chim chích. Tiếc là ko offline được 1 lần trước khi 2 mẹ con đi về.
18/07/2005, 04:02 PM
Bác Vân ơi em cũng viết trả lời đến 3 lần lại xoá đi. Bác viết hay quá , cảm động quá. Em không cầm lòng đựoc.... :20:
Vâng mọi thứ qua hết rồi. Em chúc cho cả hai bé nhà chị đều mạnh khoẻ. Bé Minh Hà mau lên cân. Em nói thật nghe đến cách chị chăm sóc bé MH em cũng phục chị đấy..... khó ai có thể kiên trì như chị.... Chắc em ko làm nổi thế đâu.......
Chúc mọi điều tốt đẹp và hạnh phúc sẽ luôn ở bên gia đình chị.
18/07/2005, 07:19 PM
Chị Vân ơi, em cũng chúc bé Hà ăn nhiều, mau lớn; chúc gia đình chị tràn ngập niềm vui. Gởi đến bé Hà nhiều nhiều cái hun. :11: :11: :11:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.