(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

Ngày 26.02 nhận từ TK số tiền 500K của Ong chúa (Chị sẽ chuyển vào TK của hienvth)
Em sẽ sớm chuyển qua cho bé :)
Ngày mai Hà sẽ mổ, theo lịch là ca thứ 3. Cầu mong ca mổ sẽ thuận lợi @};-@};-@};-

1,849
0
0

BB&C

Khổ thân con quá lại phải mổ nữa rồi. Thương quá.

741
0
16

Đã mổ rồi cơ à!!? Cầu trời cho cô bé chỉ phải mổ nốt lần này nữa thôi. Không biết chi phí mổ có cao không?

737
0
0

hienvth

Đã mổ rồi cơ à!!? Cầu trời cho cô bé chỉ phải mổ nốt lần này nữa thôi. Không biết chi phí mổ có cao không?
Bác sĩ yêu cầu mổ sớm, vì tình hình thận của Hà chưa biết tổn thương đến đâu. Vì bé dưới 6 tuổi nên hầu như ko mất chi phí (chỉ một chút gọi là bồi dưỡng kíp mổ), hiện tại 2 bố con cũng được viện cấp miễn phí bữa ăn trưa và tối. Trường hợp của Hà được các bác sĩ thương lắm nên các đợt mổ trước ở Việt Đức đều ko tốn kém nhiều. Em vẫn quán triệt tư tưởng " nhà nước và nhân dân cùng làm" :D, cũng trao đổi với bố bé về vấn đề tài chính, hiện giờ bố vẫn lo liệu cho con được :).
Cầu cho ca mổ tốt đẹp @};- @};- @};-

737
0
0

hienvth

Bé Hà bắt đầu vào mổ lúc 10h20 sáng hôm qua, đến 3h30 chiều ca mổ kết thúc. May quá, bác sĩ bảo thận của bé ko phải cắt bỏ, hiện tại bé vẫn lúc tỉnh lúc mê, tối em sẽ ghé qua thăm bé và cập nhật tình hình bé.

737
0
0

hienvth

Em vừa vào thăm bé về, bé vẫn mệt lắm, chưa được phép uống nước hay ăn gì cả, giờ cũng đỡ sốt rồi. Bác sĩ bảo chỗ khối U bị cắt ko có dấu hiệu bất thường, niệu quản có một phần bị sưng, mưng mủ, bác sĩ đẫ cắt phần này để xét nghiệm xem có vấn đề gì ko, và đặt van vào, khoảng 5-6 tháng sau thì có thể lấy van đó ra.
Em đã thay mặt các mẹ mua cho bé một hộp Pediasure (loại hộp lớn) và chuyển 500k chị Ong Chúa tặng bé cho bố bé.

737
0
0

hienvth

Hôm qua bé Hà đã rút ống dẫn dịch, nhưng bé không đi tiểu được, mệt đi nhanh. Hôm nay bác sĩ cho đi siêu âm và chụp X nhưng chỉ nói chung chung với bố bé là ko có gì bất thường, đến chiều đặt lại ống dẫn dịch nhưng dịch vẫn không ra. Bác sĩ bảo mai cho chạy thận. Bố bé vừa gọi cho em giọng khá lo lắng :(, em chỉ biết động viên bố tin tưởng vào việc xử lý của bác sĩ.
Chủ nhật em mới vào chơi, bé vẫn chơi đùa bình thường, hôm nay nghe bố bé nói thế em cũng lo lắng quá. Cầu trời ngày mai bé sẽ khỏe lên.....

269
0
0

Lộc Vừng

Đã lâu lâu lắm rồi không vào lại diễn đàn, cuộc sống nhiều biến động làm cho em không còn thời gian vào xem con dạo này thế nào. Chị nào làm ơn cho em xin địa chỉ phòng của con đựơc không ạ. Ngày mai em về lại Hải phòng nên em tranh thủ vào thăm con vì thời gian tới đây em sẽ lại rất bận. Em cảm ơn các chị nhiều. Các chị cho em xin số điện thoại của bố cháu luôn với ạ

737
0
0

hienvth

Đã lâu lâu lắm rồi không vào lại diễn đàn, cuộc sống nhiều biến động làm cho em không còn thời gian vào xem con dạo này thế nào. Chị nào làm ơn cho em xin địa chỉ phòng của con đựơc không ạ. Ngày mai em về lại Hải phòng nên em tranh thủ vào thăm con vì thời gian tới đây em sẽ lại rất bận. Em cảm ơn các chị nhiều. Các chị cho em xin số điện thoại của bố cháu luôn với ạ
Thật vui khi lại thấy em trở lại :). Chị vào thăm hai bố con nhưng cũng ko để ý phòng số mấy trong khoa phẫu thuật nhi (khu tầng 1 cũng ít phòng, nên đi vào ngó là thấy ngay). Khi qua em gọi cho bố bé hỏi lại số phòng nhé: 0169 665 1273

269
0
0

Lộc Vừng

Em cảm ơn chị. Ngày mai em tranh thủ vào thăm 2 bố con.

737
0
0

hienvth

Bác sĩ nghi Hà bị suy thận cấp, đã tiến hành chạy thận 2 lần, hôm nay em vào thăm, bé tỉnh táo, ko bị phù nề nữa, nhìn em là cười rùi tuy vẫn còn mệt. Ăn sữa cứ sau một vài tiếng là lại bị nôn, bác sĩ vẫn đang theo dõi chưa có kết luận cụ thể. Cầu trời thận bé sẽ hoạt động bình thường trở lại.
Hiện tại bé nằm ở khoa phẫu thuật nhi, phòng phẫu thuật A.

741
0
16

Khổ thân Hà quá! :(

737
0
0

hienvth

Trưa nay em ghé thăm Hà, bé trông hơi mệt, vết mổ vẫn đau. Lần mổ vừa rồi, bố bé phải mua cái van đặt vào với chi phí là 1.500k, em xin ý kiến các mẹ là chúng ta giúp bố con bé khoản chi phí này nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Như đã bàn bạc cùng em và mọi người chúng ta sẽ xin phép giúp bé Hà khoản 1500K này. @};-

737
0
0

hienvth

Bác sĩ chẩn đoán thận phải của Hà bị ứ nước (lần trước là thận trái), vẫn đang theo dõi, trường hợp xấu đi thì sẽ tiến hành mổ lần nữa :(. Đã mong bao nhiều lần là bé sẽ ko còn phải mổ nữa mà........
Em đã thay mặt CSTT chuyển cho bố bé 1.500k

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

không biết nói sao cả....Mong lắm những điều tốt đẹp đến cho bé .
Ngày 16.03 nhận từ Hoa Vàng số tiền 1000K gửi bé Hà (Chị chuyển qua Hiền nhé)
Hôm tới Ninh An chúng mình đã thay mặt Hoa Vàng gửi phong bì : 600K (tiền của bé Hà )+ tên tuổi địa chỉ của bé Hà để nhà chùa cầu phúc cho bé Hà.

1,849
0
0

BB&C

Số phận nghiệt ngã với Hà quá, cứ tưởng con đã qua hết những cơn đau đớn. Có ai lên thăm Hà cho em gửi con tý quà với. Có ai ở khu vực gần Khuất Duy Tiến không? Hoặc ở Trung Hòa Nhân Chính cũng được, em không đi được. Giúp em tý nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Số phận nghiệt ngã với Hà quá, cứ tưởng con đã qua hết những cơn đau đớn. Có ai lên thăm Hà cho em gửi con tý quà với. Có ai ở khu vực gần Khuất Duy Tiến không? Hoặc ở Trung Hòa Nhân Chính cũng được, em không đi được. Giúp em tý nhé.
Cầu Giấy gần cơ quan em Hiền
Khuất Duy Tiến em Hiền hàng ngày đi về
bác cứ gọi em Hiền
:D

1,849
0
0

BB&C

Cầu Giấy gần cơ quan em Hiền
Khuất Duy Tiến em Hiền hàng ngày đi về
bác cứ gọi em Hiền
:D
Em ơi, PM cho chị xin số của Hiền với nhé. Chị thay máy nên mất số rồi. Cảm ơn em nhé.

20
0
0

Hoa Vang

Thuong be' Ha` qua'. Khong biet noi' sao hon. Chi? luon nguyen cau con mau khoe manh hoan toan`. Khoe manh con nhe'!
Goi loi cam' on chi. Loan, Sweetlily, Hienvth, va` toan the anh chi. em o CSTT da~ luon ben canh cac' be' dong vien va` giup do.