(MS144/CN) 24.3.2009 - Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật (ở Ninh Bình) - cần giúp

354
0
0

nikita24480

Vụ này các chị đã biết từ lần trước về thăm chùa Ninh An, Ninh Binh. về gia đình chị Huyền.
Vợ: Vũ thị Huyền 29t nội trợ
Chồng: Đào duy Tuấn 36t
Con: Đào thị Lan Anh6
Đào thị Khánh huyền 3t

Chị Huyền bị bệnh tim bẩm sinh nên suốt ngày đau ốm. Hôm đó chị Huyền lên Hà Nội khám bệnh. Không rõ là do thiếu tiền sao đó. Anh Tuấn phải đi xe máy về Ninh Bình để lo tiền. Trên đường đi thì bị tai nạn. Vào viện trong tình trạng hôn mê. Và tình trạng đó vẫn tiếp tục tới giờ. Chồng thì sống thực vật. Vợ thì vừa chăm chồng, vừa làm ruộng, vì bị bệnh tim nên cũng ko làm việc được mấy. Cộng với hai con gái còn nhỏ. Nên việc chạy chợ hay làm thuê làm mướn xa nhà là ko thể. Vậy nên nhà ko có tiền nên đã túng quẫn lại càng túng quẫn thêm.

Hôm vừa rồi nhờ số tiền Chị Loan để lại từ lần trước, Sư Nhân đưa 3 mẹ con lên HN khám. 2 đứa bé con may quá ko sao. Chỉ có chị Huyền thì bị nặng quá. Nghe nói chỉ có thay tim mới sống được. Mà tim thì lấy đâu để thay. Chồng nay đã nằm 1 chỗ, các con còn nhỏ quá. nếu chị có mệnh hệ gì thì bọn trẻ biết trông cậy vào đâu. Việc chữa chạy thay tim thì ko được rồi. Ước nguyện lớn thứ 2 của chị là có 1 khoản tiền để bắt đầu chăn nuôi gà vịt, lơn hay bò để kiếm thêm thu nhập cho 2 con ăn học, nuôi chồng nằm 1 chỗ và quan trọng là có tiền để thuốc thang nhằm kéo dài sự sống để có thể lo lắng cho chồng và 2 con được lâu hơn.

Ý các chị thế nào ạ.....???????

14
0
0

vca

Vụ này các chị đã biết từ lần trước về thăm chùa Ninh An, Ninh Binh. về gia đình chị Huyền.
Vợ: Vũ thị Huyền 29t nội trợ
Chồng: Đào duy Tuấn 36t
Con: Đào thị Lan Anh6
Đào thị Khánh huyền 3t

Chị Huyền bị bệnh tim bẩm sinh nên suốt ngày đau ốm. Hôm đó chị Huyền lên Hà Nội khám bệnh. Không rõ là do thiếu tiền sao đó. Anh Tuấn phải đi xe máy về Ninh Bình để lo tiền. Trên đường đi thì bị tai nạn. Vào viện trong tình trạng hôn mê. Và tình trạng đó vẫn tiếp tục tới giờ. Chồng thì sống thực vật. Vợ thì vừa chăm chồng, vừa làm ruộng, vì bị bệnh tim nên cũng ko làm việc được mấy. Cộng với hai con gái còn nhỏ. Nên việc chạy chợ hay làm thuê làm mướn xa nhà là ko thể. Vậy nên nhà ko có tiền nên đã túng quẫn lại càng túng quẫn thêm.

Hôm vừa rồi nhờ số tiền Chị Loan để lại từ lần trước, Sư Nhân đưa 3 mẹ con lên HN khám. 2 đứa bé con may quá ko sao. Chỉ có chị Huyền thì bị nặng quá. Nghe nói chỉ có thay tim mới sống được. Mà tim thì lấy đâu để thay. Chồng nay đã nằm 1 chỗ, các con còn nhỏ quá. nếu chị có mệnh hệ gì thì bọn trẻ biết trông cậy vào đâu. Việc chữa chạy thay tim thì ko được rồi. Ước nguyện lớn thứ 2 của chị là có 1 khoản tiền để bắt đầu chăn nuôi gà vịt, lơn hay bò để kiếm thêm thu nhập cho 2 con ăn học, nuôi chồng nằm 1 chỗ và quan trọng là có tiền để thuốc thang nhằm kéo dài sự sống để có thể lo lắng cho chồng và 2 con được lâu hơn.

Ý các chị thế nào ạ.....???????
Cho minh gop 300K cho gia dinh chi Huyen, nho cac ban lo giup vi minh o xa qua. Minh se nho nguoi theo doi va dong gop them. Cam on cac me.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ngày 31.03 nhận từ TK ..NHHH số tiền 300K của vca (còn 1200K)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật( ở Ninh Bình)_ Cần giúp đỡ đây ạ

Ngày 15.04 nhận từ sweetlily số tiền 200K

10
0
0

Mẹ Anh - Vinh

Ðề: Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật( ở Ninh Bình)_ Cần giúp đỡ đây ạ

Chị Loan ơi, em xin gửi 300k giúp đỡ gia đình chị Huyền - anh Tuấn, chị check giùm em nhé. (đuôi tk...142), Thanks chị. :kiss:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nhìn thấy Nikita sáng đèn vào nhắc lời hứa là mai Nikita sẽ đi :kiss:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, em xin gửi 300k giúp đỡ gia đình chị Huyền - anh Tuấn, chị check giùm em nhé. (đuôi tk...142), Thanks chị. :kiss:
Nhận đựoc từ mẹ Anh - Vinh :love:
21/04/09 E814 - 0000002 + 300,000.00 GIUP DO GIA DINH VO BI TIM BAM SINH, HAI CON NHO, CHONG SONG THUC VAT O NINH BINH

1
0
0

me min

Muốn gửi cho trường hợp này thì gửi vào tài khoản nào ạ? Cảm ơn các mẹ

1,557
0
0

Camellia

Muốn gửi cho trường hợp này thì gửi vào tài khoản nào ạ? Cảm ơn các mẹ

Bạn có thể gửi vào TK của chị Loan (ALnML)

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

Sau khi chuyển khoản, vui lòng nhắn tin, email hoặc gọi điện cho các đầu cầu đứng tên thông báo lý do ủng hộ (vào tài khoản chung hay các trường hợp cụ thể).

hoặc vào ĐÂY để biết thêm thông tin về việc Đóng góp cũng như cách thức hoạt động của CSTT. :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay em đến nhà Chị Hoài. Em gọi chị nhưng thực ra Hoài cũng bằng tuổi em. Nhìn chồng Hoài mà em thấy rớt nước mắt thương cho 1 số phận người. Sao những đứa nghiện ngập khốn nạn thì nó chả sao. 1 người chồng trẻ trung, tốt tính, chăm chỉ làm ăn thì trời lại bắt tội như thế thì hỏi có bất công không???
Đây là cái "tổ uyên ương của đôi vợ chồng trẻ

Hoài và đứa con lớn bên cạnh giường chồng

Anh chồng gầy chỉ còn da bọc xương, mắt cứ trợn ngược và nghiến răng suốt.

Em đã tham khảo giá cả mọi thứ dưới đó chị Loan ạ. Nhưng tối thì Hoài gọi điện lên cho em nói rằng đã tham khảo ý kiến gia đình và người xung quanh thì quyết định không nuôi lợn nữa mà chỉ nuôi gà, vịt và chó thôi. Vì lý do sức khỏe và điều kiện thị trường hiện nay. Chị Loan tham khảo và cho em chỉ thị tiếp sau nhé
Nuôi gà vịt và chó thôi thì cụ thể thế nào em ơi

11
0
0

chelam

Chi Loan oi,

hom 25.04, em co chuyen vao TK cua chi 100k (...3187 - VCB Hanoi) de ung ho cho truong hop nay. Cam on chi nhieu.

455
0
0

Meyeuconhat

E ủng hộ 100K nhé, mai e chuyển vào TK của chi ah.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Dear chị Loan,

Hôm nay bạn của nikita24480 đã chuyển 500K vào tài khoản của chị. Tài khoản VCB số .........7964. Đây chính là số tiền định dành mua quà Sinh nhật tặng nikita24480 nhưng bạn ấy có thiện ý tặng lại cho gia đình chị Hoài & anh Tuấn ở Ninh Bình. Mong chị Loan chuyển giúp. Cảm ơn chị nhiều!
Ngày 24.04 nhận từ TK....7964 số tiền 500K ...
Ngày 25.04 nhận từ TK...3187 số tiền 100K của chelam

354
0
0

nikita24480

Em lại cứ tìm trong mục Thông tin cần biết. Thảm nào không thấy.
Em thì đợi chị mà chị thì đợi em , chán nhỉ Loan nhỉ.
Gà giá 13K/con.
Lơn giá giao động từ 100-150K/ con
Hoài nói muốn nuôi khoảng 200 con gà và 200 con vịt và vài chục con chó.
Em ko rõ Chị Loan tính thế nào và tài trợ bao nhiêu. Nếu đồng ý trợ vốn mua 200 con gà, 200 con vịt và 10 con chó. Tổng số tiền phải chi sẽ là 6tr7. Đấy là chưa kể tiền giúp đỡ mua vật tư để nuôi chúng trong 2 tháng đầu. Chị Loan tính toán xem nên giúp bao nhiêu thì bảo em nhé. Em sẽ nhờ Thầy Nhân mua giúp.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em xin góp 20 cháu gà chị L nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Dài cổ cuối cùng đã thấy Oanh xinh đẹp:love:
Nhóm đã phân công mẹcunlinh lên kế hoạch cùng Nikita theo dõi tiếp vụ này.
Cảm ơn :kiss::kiss:

144
0
0

Lantrailt

Các chị, em không dám đảm bảo gì nhưng bạn em đang phụ trách "Ngân hàng người nghèo" do chính nó lập ra - cho người nghèo vay vốn làm kinh tế.
Với số tiền chị Nikita nói, sẽ không cấp cho hết mà có thể 2tr hoặc còn tùy vào hoàn cảnh và sự quyết định của bạn em.
Nếu được, em sẽ chuyển hoàn cảnh của gia đình chị ấy cho bạn em. Các chị thấy có đc k ạ?

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Các chị, em không dám đảm bảo gì nhưng bạn em đang phụ trách "Ngân hàng người nghèo" do chính nó lập ra - cho người nghèo vay vốn làm kinh tế.
Với số tiền chị Nikita nói, sẽ không cấp cho hết mà có thể 2tr hoặc còn tùy vào hoàn cảnh và sự quyết định của bạn em.
Nếu được, em sẽ chuyển hoàn cảnh của gia đình chị ấy cho bạn em. Các chị thấy có đc k ạ?
Cho vay vốn như vậy tức là vẫn phải trả gốc và lãi suất ( thấp ) hoặc có thể không có lãi suất thôi đúng ko em ? Và chắc chắn sẽ phải có giấy tờ hoặc tài sản thế chấp gì đó . Em cứ chuyển cho bạn em xem ý kiến bạn ấy thế nào và mình cũng sẽ phải bàn với Hoài nếu là cho vay.

144
0
0

Lantrailt

Cho vay vốn như vậy tức là vẫn phải trả gốc và lãi suất ( thấp ) hoặc có thể không có lãi suất thôi đúng ko em ? Và chắc chắn sẽ phải có giấy tờ hoặc tài sản thế chấp gì đó . Em cứ chuyển cho bạn em xem ý kiến bạn ấy thế nào và mình cũng sẽ phải bàn với Hoài nếu là cho vay.
chị ạ, đã nghèo thì làm gì có tài sản mà thế chấp???
Cho vay tất nhiên có lãi suất. lãi suất thấp thôi chị ạ. nhưng trường hợp rủi ro thì.....bên ngân hàng đành chịu!

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chúng mình quyết định giúp nhà Hoài vốn mua 100 con gà + 100 con vịt + 10 con chó và thức ăn cho chúng trong 2 tháng đầu nhé. Nhà có mỗi Hoài là lao động chính mà lại còn đau yếu như vậy không kham nổi quá nhiều việc đâu.

Vẫn nhờ Lantrailt chuyển trường hợp này cho bạn xem. Nếu bạn đồng ý thì Hoài sẽ quyết định và làm việc trực tiếp với ngân hàng.

@ Nikita : em nhờ thầy Nhân mua hộ và hỏi lại xem tiền thức ăn khoảng bao nhiêu.