(MS15/CN) 13.7.2005 - Bé Duy bị gấu cắn đứt tay

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
13/07/2005, 05:35 PM
Cháu bé 6 tuổi bị gấu cắn đứt tay

15h ngày 8/7/2005, anh Nguyễn Văn Đồng ở khu tập thể Vật tư cầu Thăng Long, xã Cổ Nhuế, huyện Từ Liêm, Hà Nội sang vườn nhà chị Nguyễn Thị Hồng Vân, ở xóm 4, xã Cổ Nhuế hái rau. Con trai anh là cháu Nguyễn Văn Duy, 6 tuổi cũng đi theo.

Trong lúc anh Đồng tập trung hái rau, cháu Duy đã nhặt quả trứng cá ném cho gấu ăn và lập tức bị gấu cắn vào cổ tay. Hốt hoảng, cháu Duy rụt tay lại thì con gấu chồm lên cắn mạnh vào bả vai khiến cả cánh tay trái đứt lìa tại chỗ.

Ngay sau khi sự việc xảy ra, cháu Duy đã được đưa tới bệnh viện cấp cứu. Nhưng rất tiếc, cánh tay của cháu không còn khả năng nối lại.

Hiện, sức khỏe của cháu Duy đang trong giai đoạn hồi phục, chi phí thuốc men cho cháu đến nay hết khoảng gần 10 triệu đồng. Tuy nhiên, để bình phục hoàn toàn thì còn nhiều tốn kém. Trong khi ấy, vợ chồng anh Đồng kiếm sống bằng nghề bán bánh mì, nay vì sự cố này phải đưa con nằm điều trị dài ngày ở bệnh viện nên khó khăn ấy càng gấp bội.

Theo Công an nhân dân
14/07/2005, 08:44 AM
ôi, tội thế, Giàu 2 con mắt, khó 2 bàn tay...

K biết bé còn trong Việt Đức k nhỉ
14/07/2005, 04:22 PM
Hôm qua mình cũng đã thấy tin này và rất muốn đi thăm cháu xem có thể giúp gì được không? Hiện giờ cậu bé ở đâu nhỉ, có mẹ nào biết thông tin cụ thể hơn không?
14/07/2005, 04:31 PM
Không biết nữa ,có hỏi đấy . Hakin vào trực tiếp hỏi BS nhưng họ ko biết gì cả ...Nếu biết đựoc ở đâu chúng mình còn giúp chút ít ...
14/07/2005, 05:19 PM
Hôm qua mình cũng đã thấy tin này và rất muốn đi thăm cháu xem có thể giúp gì được không? Hiện giờ cậu bé ở đâu nhỉ, có mẹ nào biết thông tin cụ thể hơn không?
Báo Công An Nhân Dân đăng bài này. Để em thử gọi điện đến đó hỏi xem sao ạ.
14/07/2005, 05:33 PM
Báo Công An Nhân Dân đăng bài này. Để em thử gọi điện đến đó hỏi xem sao ạ.

Thật tội nghiệp cho bé. Chỉ 1 phút sơ sảy của người lớn thôi là thanh... de con lanh lai nươi con que. Chác bo me chau phai an han lam day. Co them thong tin gi thi minh cung xin dong góp 1 chút voi nhe.
14/07/2005, 06:10 PM
Trời, sao mà bây giờ vẫn còn có hộ dân được quyền nuôi Gấu trong nhà á ? Tai bay vạ gió ở đâu ra ! :2:
14/07/2005, 09:54 PM
Trời đất ơi,một phút sơ sẩy như thế thôi rồi ko thể cứu vãn được nữa,ko biết nhà nuôi gấu kia có trợ giúp chút nào cho cháu bé ko? :2:
15/07/2005, 09:28 AM
Em nghĩ là Gấu nuôi trong chuồng, nhưng bé chơi lại gần thôi
15/07/2005, 03:52 PM
Không biết nữa ,có hỏi đấy . Hakin vào trực tiếp hỏi BS nhưng họ ko biết gì cả ...Nếu biết đựoc ở đâu chúng mình còn giúp chút ít ...
Các chị ơi, em gọi điện tới Tòa soạn Báo ANTG, họ cho số điện thoại của nhà báo Nguyễn Hưng viết bài về bé Duy. Anh Hưng cho biết địa chỉ bé Duy đang nằm: Phòng 3? (ko nhớ rõ là phòng ba mươi mấy ạ), khoa B1, nhà 6, BV 108, Hà Nội ạ.
15/07/2005, 04:23 PM
Vậy là tốt rồi.

Chị Loan ơi, cố gắng ghé nhé. Ngay gần chỗ chị mờ. Em biết chị đang mêt nhưng cố lên
16/07/2005, 09:40 AM
Đúng rồi thoìi tiết nắng nóng khó chịu cộng thêm... nên mệt thật đấy

Báo các các mẹ em vừa sang đó.
Nhà 6 Khoa B2 phòng số 3 (Tầng 2).
Tìm và hỏi đựoc chỉ vào đúng giưòng có bố bé đang nằm. Bệnh nhân bảo dạy anh ta vùng vằng lại ngủ tiếp :2: (chắc mình vô duyên :2: )
Ra ngoài ngồi đợi thấy hai mẹ con vùa đi đâu về. Nhìn cánh tay cụt mình đoán ngay ra Duy. Mình tiến đến tự giới thiệu và hỏi han. Được biết bé hiện đang nằm tại 108 theo chế độ bảo hiểm và hiện nay cũng đang điều trị....... Bé Duy cũng rất ổn rồi , bố mẹ có vẻ không khó khăn như trong báo nói.
Các mẹ thông cảm mình đã mang theo phong bì định gửi chút ít đỡ đần họ nhưng thái độ ko ổn lắm nên mình lại mang về. :2:
Mình sẽ xem thực sự như thế nào , khó khăn thế nào rồi tính.....
Về đến nơi mình cũng hơi hối hận ko biết mình có cảm nhận sai ko??? :2: :2:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.