(MS152/CN) 16.05.2009 - Con chỉ nôn trớ, bố nhịn đói - không có tiền để mua cơm! (Bé Tiến 12 tuổi ở Hà Tĩnh)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Con chỉ nôn trớ, bố nhịn đói - không có tiền để mua cơm!

Chị L này, đọc em thấy khác, vì Linh Thu bị từ bé, và theo chẩn đoán thì là bị co thắt dạ dày cơ. Còn cháu này mới bị trào ngược, em e là có nguyên nhân từ bệnh khác...Thôi từ từ xem thế nào. Trước mắt giúp xuất ăn được là cũng tốt rồi.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Cháu nôn trớ nhiều có cần quần áo không để chị về lấy quần áo của con trai mang cho bạn.
Chị ơi, Tiến lớn rồi nên khi nôn thì bố lấy chậu hứng hoặc nôn ra khăn, giấy ăn. Nhưng nếu con trai có quần áo vừa cỡ thì chị cứ mang cho cháu nhé, nhìn Tiến quần áo sộc sệch, cơ thể không còn tí sức sống nào, tội lắm!

Tiến đã mổ để đặt van dẫn rồi nhưng bệnh vẫn không khỏi nên cứ phải ra, vào viện liên tục. Nhà nông quanh năm "bán mặt cho đất, bán lưng cho giời" thì lấy đâu ra tiền? Cứ đi vay mượn mãi, nợ này chưa trả, nợ khác trồng lên...Đến tội!!!

40
0
0

gaumeoyeu1912

nhìn cảnh các mẹ trông con đã tội rồi nhưng nhìn cảnh các ông bố chăm con thấy còn khổ hơn nhiều lần nhỉ?. Em cũng thắc mắc là k biết trường hợp của Tiến có thể chữa được k chứ quanh năm thế này thì sống sao đc...
em se xin 1 số quần áo tuổi Tiến và mang vào viện, thế còn việc giúp đỡ xuất ăn tối thì mình tập trung ở chỗ chị Loan hả các chị? hay là đưa tiền cho bố Tiến ạh.

354
0
0

nikita24480

nhìn cảnh các mẹ trông con đã tội rồi nhưng nhìn cảnh các ông bố chăm con thấy còn khổ hơn nhiều lần nhỉ?. Em cũng thắc mắc là k biết trường hợp của Tiến có thể chữa được k chứ quanh năm thế này thì sống sao đc...
em se xin 1 số quần áo tuổi Tiến và mang vào viện, thế còn việc giúp đỡ xuất ăn tối thì mình tập trung ở chỗ chị Loan hả các chị? hay là đưa tiền cho bố Tiến ạh.
Ê linh lâu lắm mới thấy em. Cho chị số Đt đi, Mấy lần nhớ em muốn gọi mà mất số cả của em cả của Conhuighe nên chả biết làm thế nào.

Em thì ko ngại phiền chị Thu. Chị ấy tốt và nhiệt tình lắm. Chính vì bên Trang ko có thông tin đưa lên là gia cảnh thật sự khó khăn nên em ấy mới chỉ cho 1 xuất mà ko phải 2 chị ạ.

40
0
0

gaumeoyeu1912

Ê linh lâu lắm mới thấy em. Cho chị số Đt đi, Mấy lần nhớ em muốn gọi mà mất số cả của em cả của Conhuighe nên chả biết làm thế nào.

Em thì ko ngại phiền chị Thu. Chị ấy tốt và nhiệt tình lắm. Chính vì bên Trang ko có thông tin đưa lên là gia cảnh thật sự khó khăn nên em ấy mới chỉ cho 1 xuất mà ko phải 2 chị ạ.
em cũng chả còn số chị, híc...hôm em đi đẻ ý, mất điện thaọi lúc nào k biết nên mất hết sạch số mọi người. lâu lắm rồi k gặp chị nhỉ, e khác lắm Oanh ạ, 3 con rồi mà :smiling:
Đây nhá, số em nhá 0983355988. xong gọi sang cho em để em biết số. Từ giừo đi đâu lại rủ em nhá, em đi đc rồi, em bé út 8 tháng rồi.:smiling:
Lúc nào vào viện ới em 1 câu, em đi cùng với nhá.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Xin lỗi mọi người, hôm nay em mới post được bài.

Tiến đỡ nhiều rồi, bớt nôn trớ, mặt mũi tươi tỉnh, trò chuyện vui vẻ rồi. Bố Tiến vì vậy mà cũng bớt u uất hơn, nói chuyện với anh ấy, bảo bệnh viện đã cho bữa trưa, còn CSTT sẽ mua cơm tối nhưng anh ấy từ chối, nói là hôm rồi có người vào thăm, cho 2 bố con 1 triệu đồng nên còn đủ tiền ăn. Nếu hết tiền, anh ấy sẽ xin bữa ăn. Hixx...Người ta khó khăn thế mà thật thà vậy, có tham gì bữa ăn đâu!!!

Nhưng bệnh của Tiến phải chữa trị lâu dài, số tiền các mẹ gửi tặng Tiến sẽ để dành lại, khi gia đình cần sẽ chi nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

40
0
0

gaumeoyeu1912

ui, Bố tiến đúng là thật thà và chất phác quá...biết như thế cứ thấy trong lòng bâng khuâng như nào ý. Người ta trong hoàn cảnh ấy, thiếu thốn đến thế cơ mà....
Tiến tươi tỉnh hơn là mừng rồi chị nhỉ?./

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Mừng con đã đỡ bệnh và càng cảm phục bố Tiến các mẹ nhỉ :rose:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bệnh tình của Tiến không có tiến triển, cứ đỡ được 1 ngày thì 4 ngày nôn trớ, vẫn tiếp tục truyền dịch (2 chai/ngày) và uống thuốc. Đau người, đau họng, cứ nằm co quắp trên giường, chân tay chả buồn động đậy nữa.
Cháu cũng không ăn uống được gì, thỉnh thoảng tỉnh táo thì nhai trệu trạo miếng cơm hay bánh mì hoặc uống chút sữa, còn không thì phải đặt ống xông để đưa sữa vào. Nhưng giờ đây bố cũng không còn tiền mua sữa cho con nữa:sad:!!!

Vì trường hợp của cháu cần trợ giúp dài dài, nên sau khi bàn bạc cả nhóm quyết định không mua sữa Ensure (vì đắt quá:sad:) mà thay bằng sữa bột Vinamilk Dielac Pedia 400g, 97k/hộp. Lần này em mua hộp thiếc, sau hết sẽ mua hộp giấy rồi san sang hộp thiếc cho rẻ. Trường kỳ nên phải tiết kiệm ạ! Mong các bố, mẹ giúp đỡ cho cháu!

492
0
0

sweetlily

hic chị ơi vẫn ko có cách nào xin được hồ sơ bệnh án ạ? Bác sĩ ở nhà ko chữa được thì mình đi gõ cửa cầu cứu bác sĩ nước ngoài. Thương quá, bác Loan trích sổ của em đóng góp 500K cho Tiến bác nhé :rose:

420
0
0

Sông Cấm

Thương con quá, cảm ơn Tý ruồi thường xuyên theo dõi cập nhật tin tức của con.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm nay vào thăm bé Mẩy và bé Duyên em lại qua phòng Tiến. Bố Tiến đang đòi về vì con nằm viện lâu quá mà bệnh tật không khả quan hơn:sad::sad:. Hixx...đàn ông chăm con khổ đủ đường, từ ăn uống, sinh hoạt tới tâm lý (nặng nhất là cái này:sad::sad:). Tiền mọi người vào thăm cho còn khoảng 2 triệu, nhưng anh ấy ăn uống kham khổ lắm (bệnh viện cho xuất ăn trưa nhưng giờ cắt rồi:sad:), chỉ lo giữ tiền để chữa bệnh cho con. Em cũng chỉ biết khuyên nhủ chịu khó ở lại thêm vài bữa xem bác sĩ có hướng điều trị thế nào thôi, chứ cũng mong manh hi vọng lắm!!!!

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

hic chị ơi vẫn ko có cách nào xin được hồ sơ bệnh án ạ? Bác sĩ ở nhà ko chữa được thì mình đi gõ cửa cầu cứu bác sĩ nước ngoài. Thương quá, bác Loan trích sổ của em đóng góp 500K cho Tiến bác nhé :rose:
Nhận 500K của sweetlily gửi bé Tiến

1,849
0
0

BB&C

Hôm nay vào thăm bé Mẩy và bé Duyên em lại qua phòng Tiến. Bố Tiến đang đòi về vì con nằm viện lâu quá mà bệnh tật không khả quan hơn:sad::sad:. Hixx...đàn ông chăm con khổ đủ đường, từ ăn uống, sinh hoạt tới tâm lý (nặng nhất là cái này:sad::sad:). Tiền mọi người vào thăm cho còn khoảng 2 triệu, nhưng anh ấy ăn uống kham khổ lắm (bệnh viện cho xuất ăn trưa nhưng giờ cắt rồi:sad:), chỉ lo giữ tiền để chữa bệnh cho con. Em cũng chỉ biết khuyên nhủ chịu khó ở lại thêm vài bữa xem bác sĩ có hướng điều trị thế nào thôi, chứ cũng mong manh hi vọng lắm!!!!
Buồn nhỉ :crying::crying::crying::crying::crying:

40
0
0

gaumeoyeu1912

chẳng biết làm sao nữa:sad::sad:...vẫn phải hy vọng thôi, biết là mong manh nhưng vẫn hy vong...may ra, biết đâu...các mẹ nhỉ?

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tiến vẫn tiếp tục "chổng mông" lên để nôn, vẫn phải dùng sữa qua đường xông. Bố thì cứ đòi về, vì có ở thêm nữa con cũng chỉ nôn và nôn...Hixx...

@Sw: mai chị sẽ cho em thông tin tóm tắt bệnh án của Khánh Linh (con chị Thu ở Quảng Bình) và của Tiến. Hai cháu bệnh tình như nhau, Linh cũng chưa khỏi, ông bà, bố mẹ đã bán hết của nả, tìm thày, tìm thuốc để chữa nhưng " không gọi tên được bệnh" nên không biết chữa như thế nào:sad::sad:??! Hi vọng có thông tin, chúng mình có thể tìm được cách! Hi vọng ngày mai đẹp ngày...

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Mình ở hiền, gặp lành và cũng là cơ may cho các con:angle::angle:. Hôm nay đã có đủ những gì cần thiết! Phần chị xong rồi, giờ trông nhờ ở em đấy, Sw ơi:love::love:! Đợi chị nhé, sẽ gửi cho em ngay đêm nay!!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Các chị đã có thêm tin tức gì của Tiến chưa ạh? Không biết bố cháu có chịu ở lại tiếp tục chữa bệnh cho con không ạh? :crying::crying::crying:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Các chị đã có thêm tin tức gì của Tiến chưa ạh? Không biết bố cháu có chịu ở lại tiếp tục chữa bệnh cho con không ạh? :crying::crying::crying:
Bố con Tiến vẫn ở bệnh viện em ạ. Mọi người đang cố gắng hết sức giúp cháu, nhưng hiện giờ chưa thể nói gì em ạ. Đợi tin tốt lành nhé!