(MS156/CN) 23.6.2009 - Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình: tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

499
0
0

Shortee2009

Ðề: Xin cho em một nụ cười trọn vẹn

Cầu mong cho cháu mau hồi phục dể chuẩn bị cho ca mổ sắp tới.
Từ ngày biết cái diễn dàn này .... coi bộ hao nước mắt quá à nha :)

148
0
0

BlueSky

Cầu mong cho con chóng bình phục @};-

1,849
0
0

BB&C

Cầu mong cho cháu mau hồi phục dể chuẩn bị cho ca mổ sắp tới.
Từ ngày biết cái diễn dàn này .... coi bộ hao nước mắt quá à nha :)
Đàn ông không được khóc nhé.

Nếu bạn đến gặp trực tiếp các bé, bạn sẽ thấy đáng thương biết chừng nào. Giờ mình đã cứng rắn hơn rồi, thời gian đầu đi đến đâu cũng khóc, còn khóc to hơn người nhà. Thực sự, tham gia vào đây mình thấy cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn, sống khoan dung độ lượng hơn. Lạc đề tý, cả nhà thông cảm nhé.

420
0
0

Sông Cấm

Tin mừng: Bé Giang đã mổ xong, hiện đang nằm trong phòng hậu phẫu:x. Người mổ cho cháu là bs.Vinh, mới đi học ở HQ về. Em điện thoại cảm ơn rồi, ông ấy nói, thấy bệnh án của cháu dầy quá mà lại hoãn mổ nhiều lần nên quyết định mổ trước cho con, chứ đợi lịch thì không biết đến bao giờ!

Ca mổ này chỉ chữa hẹp eo, lưu thông máu nuôi cơ thể. Nếu con sớm bình phục, 2 tháng
sau sẽ mổ thông liên thất!

Cảm ơn các mẹ đã dành nhiều lời chúc tốt đẹp cho con.:cstt07:
Mừng quá cảm ơn bs Vinh, mẹ Tý ruồi vất vả quá. Mong con sớm bình phục @};-

499
0
0

Shortee2009

Đàn ông không được khóc nhé.

Nếu bạn đến gặp trực tiếp các bé, bạn sẽ thấy đáng thương biết chừng nào. Giờ mình đã cứng rắn hơn rồi, thời gian đầu đi đến đâu cũng khóc, còn khóc to hơn người nhà. Thực sự, tham gia vào đây mình thấy cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn, sống khoan dung độ lượng hơn. Lạc đề tý, cả nhà thông cảm nhé.
Dàn ông hông nên khóc trước mặt dàn bà thui ... chớ sau lưng thì dâu ai thấy mà lo :D
Thật tình là nếu như ở gần thì cũng cố gắng dến thăm các cháu rồi ... ket. 1 cai' la` o*? xa qua' :(
Dù sao thì dến thăm hỏi dộng viên gia dình mấy cháu 1 cách trực tiếp thì vẫn có ý nghĩa hơn. Lần tới về VN nếu gặp trường hợp nào ở saigon hay gần gần thì nhất dịnh sẽ ghé thăm liền hà. :cstt09:

420
0
0

Sông Cấm

Dàn ông hông nên khóc trước mặt dàn bà thui ... chớ sau lưng thì dâu ai thấy mà lo :D
Thật tình là nếu như ở gần thì cũng cố gắng dến thăm các cháu rồi ... ket. 1 cai' la` o*? xa qua' :(
Dù sao thì dến thăm hỏi dộng viên gia dình mấy cháu 1 cách trực tiếp thì vẫn có ý nghĩa hơn. Lần tới về VN nếu gặp trường hợp nào ở saigon hay gần gần thì nhất dịnh sẽ ghé thăm liền hà. :cstt09:
Cũng ngoài lề tí nhé, cảm phục tấm lòng và tình thương của bạn với những đứa trẻ yếu ớt nghèo nàn và bệnh tật. CSTT cần lắm những người đàn ông hay khóc như bạn @};-

499
0
0

Shortee2009

Cũng ngoài lề tí nhé, cảm phục tấm lòng và tình thương của bạn với những đứa trẻ yếu ớt nghèo nàn và bệnh tật. CSTT cần lắm những người đàn ông hay khóc như bạn @};-
Lại phải xin dính chính 1 cái nữa nha ..... thấy hoàn cảnh các cháu quá khó khăn nên có khóc .... chớ hông phải " hay khóc " nha ... dù sao cũng là dàn ông mà .... dâu có dược mít ướt quá :)
Nhưng nói thật tình là gặp những hoàn cảnh này .... nếu ai hông có có cảm xúc thì chắc thành người ghỗ hết rồi

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mừng quá. Mong con chóng khỏe để còn chuẩn bị cho lần mổ tới con nhé. :x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình

Giang vẫn nằm trong phòng hồi sức do sức khỏe yếu, tim đập nhanh, nhưng không có gì đáng lo. Mỗi ngày mẹ được vào thăm một lát.

1,528
0
0

saomai

Ngày 18/09/2009:
-Nhận của Shortee2009: 100USD ( quy đổi sang tiền Việt = 1830k):x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Giang mổ từ hôm 16.9, đến nay đã 11 ngày nhưng vẫn nằm trong phòng hồi sức, thở oxy. Con yếu lắm, mẹ không được vào thăm lâu, buổi chiều, chỉ được vào ngó con 5, 10 phút rồi trở ra, bữa nào cũng vắt sữa gửi y tá mang vào cho con. Mẹ toàn đứng bên ngoài, nhìn con khóc khản tiếng rồi nín, mẹ cũng nước mắt chảy dài. Thương mẹ, thương con, nghe mẹ nói đến đâu, ruột quặn đau đến đấy!!:(:(

499
0
0

Shortee2009

Con yếu vậy thì mình có thể vô thêm thuốc bổ dể giúp con không? CÒn nhỏ quá nên cũng hông biết có dược khộng Cầu mong cho con mau hồi phục. Mong rằng mọi diều tốt lành nhất sẽ dến với con và gia dình.

184
0
0

tomiu

Đọc bài mà thương con quá. :(:(:)(:)((. Hi vọng con sẽ sớm bình phục và được ra với mẹ

420
0
0

Sông Cấm

Giang mổ từ hôm 16.9, đến nay đã 11 ngày nhưng vẫn nằm trong phòng hồi sức, thở oxy. Con yếu lắm, mẹ không được vào thăm lâu, buổi chiều, chỉ được vào ngó con 5, 10 phút rồi trở ra, bữa nào cũng vắt sữa gửi y tá mang vào cho con. Mẹ toàn đứng bên ngoài, nhìn con khóc khản tiếng rồi nín, mẹ cũng nước mắt chảy dài. Thương mẹ, thương con, nghe mẹ nói đến đâu, ruột quặn đau đến đấy!!:(:(
Tội cho con qua, mong cho con sớm bình phục @};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Giang không còn phải thở oxy nhưng vì con còn rất yếu nên mẹ xin được ở lại phòng điều trị tự nguyện...để nhỡ có bề nào. Con nằm 11 ngày trong phòng hậu phẫu, hai bên bẹn ghét bám đầy, bộ phận sinh dục đỏ loét, cổ sau gáy cũng chảy nước vàng, hai tay bị lấy ven tím bầm, máu còn đọng đầy ở đầu ngón tay cái trái. Con bé chỉ còn da bọc xương, sự sống rất mong manh:(:(. Mẹ thì ít sữa, mỗi lần vắt ra được 20 - 30ml, cho con ăn chảy ra ngoài đến phân nửa vì miệng con...không nuốt hết được. Em cầm tay con mà rơi nước mắt xót xa:(:(..Ôi trời ơi! Con trẻ sao khổ thế????

Con nằm phòng tự nguyện phải trả 200k mỗi ngày, bố thì ốm sốt, nằm ở bv mấy hôm để truyền nước, mỗi ngày hết 150k, nên đã về nhà điều trị cho đỡ tốn, quyết tâm dù có phải bán hết ruộng vườn cũng sẽ để bán để chăm cho con.

Đưa cho mẹ 500k để có thêm chút tiền bồi dưỡng, em chạy như ma đuổi ra khỏi khoa hồi sức...

499
0
0

Shortee2009

Thiệt là tội cho con quá huhuhu :(( Con yếu vậy thì bệnh viện có loại thuốc bổ nào dể giúp thêm cho con không? Nếu ai có di thăm con thì hỏi bác sĩ dùm nha ... nếu du*o*c. thì mình di tìm thêm thuốc bổ dể giúp su*c' cho con :(( :(( :((

25
0
0

me_chip

Các mẹ ơi tình hình bé hôm nay thế nào rồi?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nhận 200k của mechaulong cho bé Giang (Rút từ đây)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
19
0
0

Hanguyen

Giang không còn phải thở oxy nhưng vì con còn rất yếu nên mẹ xin được ở lại phòng điều trị tự nguyện...để nhỡ có bề nào. Con nằm 11 ngày trong phòng hậu phẫu, hai bên bẹn ghét bám đầy, bộ phận sinh dục đỏ loét, cổ sau gáy cũng chảy nước vàng, hai tay bị lấy ven tím bầm, máu còn đọng đầy ở đầu ngón tay cái trái. Con bé chỉ còn da bọc xương, sự sống rất mong manh:(:(. Mẹ thì ít sữa, mỗi lần vắt ra được 20 - 30ml, cho con ăn chảy ra ngoài đến phân nửa vì miệng con...không nuốt hết được. Em cầm tay con mà rơi nước mắt xót xa:(:(..Ôi trời ơi! Con trẻ sao khổ thế????

Con nằm phòng tự nguyện phải trả 200k mỗi ngày, bố thì ốm sốt, nằm ở bv mấy hôm để truyền nước, mỗi ngày hết 150k, nên đã về nhà điều trị cho đỡ tốn, quyết tâm dù có phải bán hết ruộng vườn cũng sẽ để bán để chăm cho con.

Đưa cho mẹ 500k để có thêm chút tiền bồi dưỡng, em chạy như ma đuổi ra khỏi khoa hồi sức...
Tối hôm ấy, mẹ tý ruồi vừa về thì em vào. Gặp Hảo, hỏi về con, Hảo nói không hết câu, toàn khóc thôi. Thương con cũng chẳng biết làm gì hơn được.
Chiều nay em vào trực mổ cho Hiếu, muốn gặp Hảo hỏi xem con sao rồi mà đt mãi không thấy em nghe máy. Cứ nghĩ mãi câu nói của Hảo: "con bé quên mất bú rồi chị ạ, sữa vắt ra thì ít, ăn thì đổ hết, bây giờ em biết làm sao"...

25
0
0

me_chip

Tin từ Vietnamnet.vn
http://vietnamnet.vn/xahoi/2009/10/871362/
Hợp sức phẫu thuật nụ cười cho trẻ em thiệt thòi
MobiFone mở tổng đài 9250 để cùng với Operation Smile thực hiện chương trình “Hành trình của những điều kỳ diệu” nhằm phẫu thuật miễn phí cho 2.000 trẻ em bị dị tật bẩm sinh vùng hàm mặt tại nhiều vùng miền trên khắp Việt Nam.
Đây là một trong những nội dung trong thoả thuận hợp tác song phương vừa được ký kết giữa MobiFone và Tổ chức Operation Smile vào ngày 15/9/2009 vừa qua nhân dịp 20 năm Operation Smile có mặt ở Việt nam. Chương trình nhân đạo đặc biệt này sẽ diễn ra 4-11/11/2009, trong đó MobiFone đóng góp 50.000 USD để hỗ trợ việc thực hiện phẫu thuật cho 200 em.

"Tuy nhiên, 50.000 USD mà MobiFone đóng góp chỉ là một con số rất nhỏ so với số tiền cần thiết để thực hiện phẫu thuật cho hàng chục nghìn trẻ em nghèo, bị dị tật vùng hàm mặt trên khắp Việt Nam đang chờ được phẫu thuật". Theo ông Lê Ngọc Minh - Giám đốc MobiFone: “ Để có đủ số tiền để giúp phẫu thuật cho tất cả những trẻ em kém may mắn, rất khó để riêng một cá nhân hay một công ty nào đó đứng ra tài trợ toàn bộ mà cần sự hợp sức của rất nhiều người. Trong lần hợp sức này, MobiFone mong muốn đóng góp thêm một phần nhỏ bé của mình vào việc liên kết những trái tim nhân ái từ những khách hàng sử dụng dịch vụ thông tin di động”. Độc giả có thể nhắn tin theo cú pháp: "nucuoi" hoặc "smile" gửi đến 9250, để đóng góp một phần nhỏ chi phí phẫu thuật nụ cười cho trẻ em thiệt thòi.

Với việc mở ra tổng đài 9250 để tiếp nhận hỗ trợ cho phẫu thuật nụ cười, các khách hàng của MobiFone có thể dễ dàng đóng góp cho việc tạo thêm nhiều "Hành trình của những điều kỳ diệu" chỉ với 1 tin nhắn 10.000 đồng. Số tiền này không lớn nhưng nếu hàng chục triệu thuê bao của hãng này cùng nhắn tin ủng hộ, tổng số được quyên góp cho phẫu thuật nụ cười có thể lên tới hàng trăm tỷ đồng. Như vậy giấc mơ về một nụ cười rạng rỡ trọn vẹn của rất nhiều trẻ em kém may mắn trên cả nước sẽ trở thành hiện thực.

"Khi xem thước phim của Operation Smile về một cậu bé sau rất nhiều lần cố sức thổi nến trong buổi tiệc sinh nhật mà ngọn nến vẫn không tắt, tôi thực sự xúc động. Cậu bé đó không thể thổi tắt được ngọn nến bởi hai chiếc răng cửa bị mọc ngay bên ngoài của môi trên… Cậu bé đó chưa từng có được một nụ cười bình thường trước khi được phẫu thuật nhân đạo", ông Lê Ngọc Minh chia sẻ trong bức thư kêu gọi các khách hàng cùng chung tay vào việc làm nhân ái này.

Thuý Ngà