(MS157/CN) 30.6.2009 - Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Hoài Đức, Hà Nội - tim bẩm sinh

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Huyện Hoài Đức, Hà Nội 2

Ngồi hóng tin ở đây, mong tin tốt lành:x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Huyện Hoài Đức, Hà Nội 2

Tin nhắn từ đt của Thành bố bé Thanh Lam "cac anh cac chi oi chau mo song roi". Nhắn xong hết cả pin gọi lại không được :p

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Ầu gié!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tin hay nhất trong ngày @};-@};-@};- cho bác Cáo

499
0
0

Shortee2009

Tin nhắn từ đt của Thành bố bé Thanh Lam "cac anh cac chi oi chau mo song roi". Nhắn xong hết cả pin gọi lại không được :p
Vậy là mổ xong rùi ... bi giờ ngời chờ tin vui tiếp nhen ... mong cháu mau hồi phục :cstt09:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi các mẹ giờ mới vào post được.
Từ chiều tối qua liên tục đt của bố Lam. Bố Lam, chắc chưa có ng bố nào thể hiện hết ra ngoài nhu cậu Thành bố Lam . Gọi đi gọi lại chi ơi em lo lắm, em rình bs cửa nọ cửa kia, chỉ cần nhìn thấy bs ra là em yên tâm rồi. Nguyên tắc bv là bs cứ mổ rồi về chỉ gọi ng nhà khi có việc đột xuất còn không thì sẽ gọi ng nhà đưa sữa khi con tan thuốc mê, tức là đến sáng hôm nay cơ.
Bố Lam nói em chỉ cần nhìn thấy bs. Nói với cậu ấy chi nhắn tin bs rồi rằng bs mổ xong chi xin một tin nhắn. Hai chi em cùng canh và cuối cùng 21g36 bs ra khỏi phòng bệnh, mình nhận đc tin nhắn nguyên văn thế này: Vừa xong rồi em ạ, phức tạp quá cũng tạm ổn.
Báo ngay cho bố bé, cậu vui mừng lắp bắp và nói để em báo chị .. và chị ...:x
Nhắn tin cảm ơn bác sĩ thì anh nhắn lại : Oh có gì đâu chúng ta là những người làm từ thiện mà.
Thôi như thế tạm ổn. Hôm qua đt nào chả hết pin vì gọi ko biết bao lần. Một ca mổ tim lâu lắm có những ca 8 tiếng cơ:(
Cảm ơn sự động viên và quan tâm của mọi người. Máy mình hôm qua cũng nhận đc rất nhiều tin nhắn và đt hỏi thăm nhất là bà bạn già cứ lo lắng mãi......

53
0
0

MeAnhVu

E vừa nhận được tin nhắn của anh Thành " cháu vẫn chưa tỉnh em sốt hết cả ruột". Động viên anh ấy nhưng có vẻ anh ấy khó bình tĩnh được... mong cháu sớm tỉnh

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mong con sớm tỉnh và chóng bình phục. Cố lên con nhé :x

1,849
0
0

BB&C

Giờ này con đã tỉnh chưa nhỉ? Sao lâu vậy nhỉ, sốt ruột quá.

420
0
0

Sông Cấm

Mong con chóng tỉnh nhanh binh phục @};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Vẫn chưa tỉnh, bố con bé ngồi đợi sốt ruột quá rồi, hic hic, chả dám gọi nhiều...
Ai mạnh dạn hỏi bác sỹ 1 câu với... năn nỉ...

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Mạnh dạn này ... năn nỉ này nên bs nói con đã tình dậy và ăn uống bt, iem cứ yên tâm nhé nhé nhé :x@};-

16
0
0

VVT

Mừng quá vì đã có tin bé Thanh Lam đã tỉnh các bác ạ !

Mong cho sự tốt lành sẽ đến với cô bé xinh xắn và dễ thương này !

1,850
0
0

Mẹ Cáo

09:45':22" Ngày 12/12/2009
Tin nhắn từ ĐT của Thành, bố bé Thanh Lam

"Cac anh chi oi chau an duoc chao roi a .nhung em van chua duoc gap ,em thay co ten chau o khu nha an"

13:15':12" Ngày 12/12/2009

Tin nhắn nữa từ máy của Thành:

"Cac anh chi oi chau an duoc chao roi .em gap chau va dut chao cho chau an roi a .em cam on cac anh chi nhieu lam"

:-*:x:-*:x:-*:x

Thương hai bố con quá đi thôi @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Bố gầy hẳn đi, hôm trc cùng với ánh vào thăm con nhưng thật khó ra vào.
Gửi con sữa nhắn bố cho con uống nhanh lại sức, trời lạnh lắm càng cần hơn.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thành bố của bé Thanh Lam vừa gọi điện thoại: "Chị ơi bác sỹ cho con em ra viện rồi, em cho cháu về bằng taxi, còn em bây giờ đi xe máy về. Chị cho em gửi lời cảm ơn các anh cac chị nhiều ạ, các chị không phải lo nghĩ gì đến cháu nữa đâu, cháu khỏe rồi, ăn tốt ngủ tốt tươi tỉnh lắm rồi ạ".
@};-@};-@};-
:x:x:x
Ây dà, chưa có cơ hội vào gặp nó tí cơ đấy, chúc con luôn khỏe, học giỏi để sau này phụng dưỡng bố con nhá:-*, một người cha rất rất yêu thương con, vừa làm cha, vừa làm mẹ@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Trước ngày xuất viện cậu nói với mình. Chị ơi có thể là mai thứ sáu em đc ra viện, cho em gủi lời cảm ơn đến các chị đã giúp con em. Nếu mai em ra em sẽ gọi báo các chi nhưng chi nhớ chuyển lời nhé. Mấy tháng qua em ko đc cười rồi. Bây giờ em mới đc cười đây này , chi nhớ nhé.

Ngày hôm qua xuất viện cậu gọi mình cũng kể như Cáo là con đi bằng gì bố đi bằng gì. Thủ tục xuất viện chưa xong vì ngày lễ và cuối tuần. Cậu lại nói cảm ơn và nói chị đừng quên em chi nhé.
:x:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng kết
Thu
Ngày 01.07 qua TK số tiền 200K của mẹ Cáo
Ngày 29.06 nhận từ TK....6015 số tiền 200K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Ngày 03.07 nhận từ TK...552 số tiền 200K của Me MinhHa
Ngày 06.07 nhân từ TK...1501 sô tiền 300K của tminh's mum
Ngày 06.07 nhận từ TK...9803 số tiền 500K của saomai
Ngày 06.07 nhân từ TK..99 số tiền 200k của Hui love
Ngày 06.07 nhận từ TK...số tiền 100K của Sông Cấm
Ngày 09.07 nhận từ TK ..số tiền 500K của 291179
Ngày 08.07 nhận từ TK...1889 số tiền 200K của fs128
Ngày 08.07 nhận từ TK...4563 số tiền 200K của chIp_HL
Ngày .07 nhận số tiền 200K của tomiu(4)
Ngày 11.07 nhận từ TK ..9683 số tiền 300K của mẹ Hiếu và Việt Anh (còn 500)
Ngày 13.07 nhận từ TK..3355 số tiền 500K của BJ
Ngày 24.07 nhận số tiền 200K của maison73.
Nhận 100K của chelam Nhận 300K của mua xuân nhỏ
Ngày 23.10 nhận từ TK ... số tiền 100K của MeAnhVu
Ngày 04.11 nhận từ TK số tiền 1000K của mẹ ChipTombi
Tổng thu 5300K
Chi
Ngày 30.06 mua sữa cho con 125K
Ngày 08.08 gửi hộp sữa cho con bồi dưỡng 364K
Ngày 03.11 Hôm nay tranh thủ qua chỗ bé Lam. Gửi con một hộp sữa Pediasure (364K), thuốc bổ , bánh và mấy quyển truyện tranh (165)
Ngày 08.11 Thay mặt CSTT đã gửi tới bố bé số tiền 10tr trợ giúp gia đình Thay mặt các mẹ đã gửi bé Lam ít quà động viên
Ngày 12.11 gửi con hộp sữa P 365
Ngày 18.11 hôm trc cùng với ánh vào thăm con gửi con hộp sữa 365K
Tổng chi 11868K

Trích quỹ 11868K - 5300K = 6568K
Xin cảm ơn sự ủng hộ của tất cả các bố các mẹ @};-:x
Giấy tờ xin được gửi các bố các mẹ xem sau ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Topic vào khu lưu trữ rồi lại bị lôi ra:D

Hôm nay Thành bố bé Lam đưa con lên khám định kỳ, bác sỹ nói mọi chỉ số đều tốt, con hồi phục tốt, áp lực động mạch phổi bình thường. Thành đưa con qua chỗ tớ làm để khoe con gái, con bé lớn hơn đợt trước nhiều, có da có thịt, trông trộm vía xinh ơi là xinh, môi đỏ thắm, mắt sáng, da trắng hồng hào, tóc mượt mà óng ả lên, cho thấy là con rất khỏe mạnh. Con khoe con có nhiều điểm 10 lắm, không đếm hết được, học giỏi chăm ngoan được cô giáo khen. Tớ thay mặt nhà mình mừng tuổi trước Tết cho con và tặng con 1 con chuột Mickey nhồi bông xinh xắn và 1 gói bánh.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tuần vừa rồi, Đông Tây Hội Ngộ và Trái tim cho em tổ chức chương trình thăm hỏi các bé được trợ giúp mổ tim. Sắp tới chúng mình sẽ thấy bé Thanh Lam vui vẻ, khỏe mạnh xuất hiện trong chương trình nhé.

Hôm đoàn đến quay phim thì bố Lam đi vắng, tuần nào bố cháu cũng "đánh hàng" từ HN lên Thái Nguyên bán buôn, đi mấy ngày mới về. Trước khi gặp được CSTT, gia đình đã vay mượn nhiều nơi để chữa trị cho con. Bố Lam nói, ngôi nhà đang ở đã làm hợp đồng bán để trả nợ và thêm vốn làm ăn, cả nhà sẽ chuyển vào phía sâu trong làng.

Gà trống nuôi con cũng nhiều khổ cực. Mong bố nó luôn đi đúng đường và có đủ sức khỏe để chăm lo cho con cái.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bé Lam cũng may mắn có bố nhanh nhẹn, có vẻ thạo buôn bán. Con gái lại xinh xắn với đôi mắt rất sáng, sau này con sẽ có cuộc sống đầy đủ sung sướng nhỉ@};-