(MS16/CN) 30.7.2005 - Hãy giúp bé Việt Anh - bệnh tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
30/07/2005, 08:06 AM
Các mẹ ơi, mình vừa nhận được thư của mẹ nguyetva gửi, mong được các mẹ giúp đỡ con của bạn chị ấy. Hiện giờ, bạn chị ấy đang ở Thái Lan, không có điện thoại gì hết. Chỉ ấy đi từ bệnh viện ra hàng internet mất khoảng 200m. Mình có dặn chị Nguyệt khi nào thấy chị ấy online thì hỏi kỹ hơn 1 chút về tên bệnh viện, khoa bé nằm....

Chúng mình có thể làm được gì các mẹ ơi

Ha oi, day la thu cua me be Viet Anh gui ve de thong
bao tinh hinh cua be va nho moi nguoi chia se giup do.
Chi cung chang biet noi the nao hon vi so phan qua
khac nghiet voi me cua be Viet Anh. Nhieu luc chi
nghi, cung la phu nu, sao tren doi nay lai co nguoi
kho den the, bat hanh den the. Sinh ra trong mot gia
dinh khong con trai, la con cua ba hai, vi bo mong co
duoc mot thang cu noi doi, rot cuoc, mot co be lai ra
doi. Do chinh la co ban chi, MAI - me cua be Viet Anh.
Lay chong duoc gan 2 nam thi chia tay trong khi be VA
sinh ra bi benh tim bam sinh.

Lan nay la lan thu hai phau thuat tim cho be. Day la
lan dai phau. Khong may, do so xuat cua y ta, benh tim
chua chua duoc thi lai bi them liet nao vi bat can cua
y ta (be duoc mo tai Bangkok, Bumrungrad hospital).
Bsy noi so rang khong hoi phuc duoc.

Em co gang keu goi cac me, chia se giup do 2 me con
Mai de co ay co the vuot qua duoc thoi ky kho khan
nay.
Neu nhan duoc thong tin gi moi hon, chi se thong bao
cho em nhe.

Còn đây là thư của mẹ bé gửi cho chị nguyetva:Dear kind reader,
Could you please kindly spare some of your busy time reading this mail, which is to spare your invaluable warm heart to a little child whose life is now in the most threatening time. He needs the your sympathy and optional financial support for his hospital treatment.

Viet Anh is gonna be 3 years old by 19 August 2005. He was born with a congentinal heart disease, called Tetralogy of Fallot. He had his heart under major operation on 6 July 2005 and, unfortunately, he underwent unexpectedly serious failure of organ systems, especially the brain. It has been a stormy period of time in Bumrungrad hospital for Viet Anh. The total cost has now even trippled the estimated cost. The current situation is that he is still in the coronary care unit. The doctors said they could not even tell much about his brain recovery at the moment , and that they have not yet been able to tell clearly how much time will be needed. He can not do anything at the moment, including eating on his own and movement of his legs and arms, and no eye contacts. His daily meals are provided by tube feeding and almost of his muscles have gone. He still needs a lot more time for the treatment and recovery and the final cost cannot even be identified.

Your donation for this little child is welcome at....."

Các mẹ ơi, chị Mai muốn hỏi nhờ các mẹ Tháng 8 này có ai sang Thái k? Chị ý có thể gửi các mẹ cầm giúp chị ấy Laptop sang k để chị ấy dịch để kiếm tiền k?

Cám ơn các mẹ nhiều. Email của mẹ ấy là: ctmai_03@yahoo.com
01/08/2005, 08:22 AM
điện thoại gì hết. Mình có dặn chị Nguyệt khi nào thấy chị ấy online thì hỏi kỹ hơn 1 chút về tên bệnh viện, khoa bé nằm....

Chúng mình có thể làm được gì các mẹ ơi

?

Cám ơn các mẹ nhiều. Email của mẹ ấy là: ctmai_03@yahoo.com
Website của bệnh viện ấy đây
http://www.bumrungrad.com/
Hồi mấy tháng trước mẹ MH cũng đã nghiên cứu xem xét bệnh viện này rồi, thậm chí đã hỏi quotation của bọn nó. Một phần là không đủ tiền, nhưng phần lớn là thấy bệnh viện thì lớn và sang trọng thật đấy, nhưng mình chẳng biết BS y tá bệnh viện ấy thế nào nên không dám đưa Hà sang. Mới thấy nhà mình phúc to bằng cái đình.
Khổ thân bạn Mai, mỗi một đứa con...
Mong hai mẹ con vượt qua được thời kỳ khó khăn này.
01/08/2005, 04:26 PM
Các mẹ ơi, mẹ Bống có thông tin về bệnh viện nơi Việt Anh đang nằm đấy, VA đang nằm ở khu hậu phẫu, bệnh viện Bumrungrad. Hôm qua VA mới chụp não, lại thấy có một cục máu tụ ở não trái, hiện nay các bác sỹ cũng không biết tại sao lại như thế. VA hiện vẫn chưa khóc được, chưa kêu được, chưa nuốt được. Thời gian mỗ đã được 3 tuần rồi. Khổ thân chị Mai lắm. Chị ấy thất nghiệp cho đến trước khi cho con đi mổ được một tháng, sau đó lại phải xin Sếp nghỉ việc để đưa con đi mổ. Hiện số tiền chi phí cho đợt mổ này đã gấp 3 lần số tiền dự kiến ban đầu. Các mẹ ơi, bây giờ chị Mai thật sự cần tiền để chi trả các khoản viện phí, chúng ta hãy nghĩ cách gì để giúp mẹ con chị ý đi. Có ai có cách nào để raise fund không, đưa ra ý kiến nhé. Thay mặt chị Mai, mẹ Bống xin cảm ơn các tấm lòng vàng của các mẹ trước
05/08/2005, 08:42 AM
Các mẹ ơi, mình biết là giờ chúng ta phải có cần quá nhiều trường hợp phải kêu gọi, đặc biệt là đang tập trung bé Minh, bé Bình...

MÌnh muốn đề nghị các mẹ, có thể trích quỹ ra một chút để giúp bé Việt Anh được k? 100USD chẳng hạn. Được k các mẹ oiiiiiiiiiiiiiiii

Có mẹ nào ở Thái k các mẹ oiiiiiiiiiiiiiii
05/08/2005, 02:25 PM
Các mẹ ơi, mình biết là giờ chúng ta phải có cần quá nhiều trường hợp phải kêu gọi, đặc biệt là đang tập trung bé Minh, bé Bình...

MÌnh muốn đề nghị các mẹ, có thể trích quỹ ra một chút để giúp bé Việt Anh được k? 100USD chẳng hạn. Được k các mẹ oiiiiiiiiiiiiiiii

Có mẹ nào ở Thái k các mẹ oiiiiiiiiiiiiiii

Đúng đấy các mẹ ạ, theo thông tin mới nhất mà mẹ Bống nhận được là bé Việt Anh mổ tim nhưng hiện nay não của VA cũng bị ảnh hưởng, có máu tụ trên não. Hnay Việt Anh đã mổ được 3 tuần rồi mà vẫn chưa khóc, chưa nói được. Tuy đã 3 tuổi rồi mà hiện nay các hoạt động như một đứa trẻ mấy tháng tuổi thôi. Bố mẹ VA đã li dị rồi nên hiện nay mẹ VA phải gánh vác tất cả mọi chuyện. Các mẹ wtt ơi, chúng mình chia sẻ một chút cho VA đi.
05/08/2005, 05:28 PM
Các mẹ yêu quý ơi, hôm nay mình mới theo dõi đề tài này và thật sự cảm phục mẹ bé Việt anh một mình vượt qua bao nhiêu khó khăn để chăm sóc cho bé trong hoàn cảnh thật thương tâm. Mình viết thư ngay động viên mẹ của bé và nhận được reply của mẹ ngay sau đó. XIn chia sẻ cùng các mẹ:

Minh chao H,

That am long vi tinh cam va tam long cua H va moi nguoi doi voi me con minh. Viet Anh hien nay cung chua on dinh vi da bi ton thuong kha nang ve nao den gio moi sinh hoat van chua binh thuong duoc va cung khong biet se phuc hoi duoc bao nhieu. Viet Anh van con dang o benh vien Bumrungrad, o Bangkok va co le minh cung chua ve duoc Viet Nam. Vi the minh rat mong duoc nhan duoc su giup do va chia se quy bau cua Hoa va moi nguoi thong qua Nguyet, Vu Anh Nguyet, cung la thanh vien tham gia trang web tre tho tai dia chi nguyetva@yahoo.com, so dien thoai di dong cua Nguyet la 0913079595. Sau do Nguyet se giup minh thu xep cho chau Viet Anh.

Trong luc kho khan nay me con minh cung co gang vung vang va rat mong duoc su chia se giup do hao tam cua H. va ban be bon phuong.

Me con minh cam on H. va cac ban nhe.

Rat mong co the trao doi thu tu voi H. theo dia chi email nay mac du hien tai minh cung kho khan lam moi thu xep duoc thoi gian ra internet vi suot ngay chi quanh quan ben Viet Anh thoi. Viet Anh can duoc cham soc rat can than va theo doi sat sao vi moi hoat dong cua chau hien van chua kiem soat duoc tru khi ngu.

Mot lan nua minh cam on H. va su dong vien cua ban nhe.

Chuc H. suc khoe, may man va hanh phuc nhe. Hy vong duoc gap mat H. va moi nguoi khi me con minh ve Viet Nam.

Me con Viet Anh

Các mẹ ơi, đúng như chị Hakin nói, hiện nay chúng ta có rất nhiều trường hợp thương tâm, trường hợp nào cũng đòi hỏi nhiều tiền phẫu thuật quá, nhưng chuúng ta không thể làm ngơ được phải không các mẹ? Mong quỹ CSTT trích một phần nào dành cho bé Việt Anh đi các mẹ, phẫu thuật ở nước ngoài chắc chắn tốn kém lắm, mà bé chỉ có mỗi mẹ, mẹ chỉ có mỗi bé.

Mình định forward cái thư của mẹ bé viết bằng tiếng ANh cho những người quen của mình nhưng không biết nên để địa chỉ gửi tiền về đâu (một địa chỉ thực của mẹ bé thì tốt) nên vẫn còn băn khoăn quá.

Cá nhân mình xin góp 100k và một số đồ để bán từ thiện dành cho bé. Mình sẽ gửi ở 5 Hàng Mành nhé.
08/08/2005, 09:08 AM
Đọc rồi đọc lại buồn quá . Nhiều lúc cảm thấy thật bất lực .
Mong mọi ngưòi cho ý kiến về việc này .
08/08/2005, 09:14 AM
Các mẹ yêu quý ơi, hôm nay mình mới theo dõi đề tài này và thật sự cảm phục mẹ bé Việt anh một mình vượt qua bao nhiêu khó khăn để chăm sóc cho bé trong hoàn cảnh thật thương tâm. Mình viết thư ngay động viên mẹ của bé và nhận được reply của mẹ ngay sau đó. XIn chia sẻ cùng các mẹ:

Minh chao H,

That am long vi tinh cam va tam long cua H va moi nguoi doi voi me con minh. Viet Anh hien nay cung chua on dinh vi da bi ton thuong kha nang ve nao den gio moi sinh hoat van chua binh thuong duoc va cung khong biet se phuc hoi duoc bao nhieu. Viet Anh van con dang o benh vien Bumrungrad, o Bangkok va co le minh cung chua ve duoc Viet Nam. Vi the minh rat mong duoc nhan duoc su giup do va chia se quy bau cua Hoa va moi nguoi thong qua Nguyet, Vu Anh Nguyet, cung la thanh vien tham gia trang web tre tho tai dia chi nguyetva@yahoo.com, so dien thoai di dong cua Nguyet la 0913079595. Sau do Nguyet se giup minh thu xep cho chau Viet Anh.

Trong luc kho khan nay me con minh cung co gang vung vang va rat mong duoc su chia se giup do hao tam cua H. va ban be bon phuong.

Me con minh cam on H. va cac ban nhe.

Rat mong co the trao doi thu tu voi H. theo dia chi email nay mac du hien tai minh cung kho khan lam moi thu xep duoc thoi gian ra internet vi suot ngay chi quanh quan ben Viet Anh thoi. Viet Anh can duoc cham soc rat can than va theo doi sat sao vi moi hoat dong cua chau hien van chua kiem soat duoc tru khi ngu.

Mot lan nua minh cam on H. va su dong vien cua ban nhe.

Chuc H. suc khoe, may man va hanh phuc nhe. Hy vong duoc gap mat H. va moi nguoi khi me con minh ve Viet Nam.

Me con Viet Anh

Các mẹ ơi, đúng như chị Hakin nói, hiện nay chúng ta có rất nhiều trường hợp thương tâm, trường hợp nào cũng đòi hỏi nhiều tiền phẫu thuật quá, nhưng chuúng ta không thể làm ngơ được phải không các mẹ? Mong quỹ CSTT trích một phần nào dành cho bé Việt Anh đi các mẹ, phẫu thuật ở nước ngoài chắc chắn tốn kém lắm, mà bé chỉ có mỗi mẹ, mẹ chỉ có mỗi bé.

Mình định forward cái thư của mẹ bé viết bằng tiếng ANh cho những người quen của mình nhưng không biết nên để địa chỉ gửi tiền về đâu (một địa chỉ thực của mẹ bé thì tốt) nên vẫn còn băn khoăn quá.

Cá nhân mình xin góp 100k và một số đồ để bán từ thiện dành cho bé. Mình sẽ gửi ở 5 Hàng Mành nhé.

Mẹ Happyvalley ơi, mình cũng là một người bạn của mẹ Việt Anh, thực sự mình thương bạn ấy vô cùng, ngày nào bọn mình cũng liên lạc với nhau, khổ thân Việt Anh lắm, lúc trước khi đi mổ thì vẫn bình thường như một đứa trẻ ở tuổi của cháu, nhưng khi mổ xong, não lại bị ảnh hưởng, không biết cuộc sống sau này sẽ như thế nào nữa. Hqua, Mai có gửi cho mình một email, nhờ mình forward đến tất cả các địa chỉ nào có thể, để kêu gọi từ thiện, mẹ happyvalley và các mẹ khác nếu có địa chỉ nào mà có thể kêu gọi từ thiện được thì forward giùm nhé. Chị Lan Anh trong email này là bạn thân của chị Mai.

Thư của mẹ Mai đây các mẹ ạ.

" Dear kind reader,

Could you please kindly spare just a few minutes to read this mail. In doing so, you are already sharing your heart to a little child whose life is now in the most threatening time. He needs your prayer and, if possible, your support in cash or in kind for his hospital treatment.

Viet Anh is my only son and will be 3 years old by 19 August 2005. He was born with a congentinal heart disease, called Tetralogy of Fallot. When he was 4 months, I took him to the Ho Chi Minh Hospital and waited for 1 months to have him diagnosed and got the advice to take him to the Bumrungrad hospital in Thailand for operation as the Vietnamese hospitals are lack of expertise and equipments. I then took him to Thailand for his 1st heart operation and he was scheduled to have a major heart operation in July, 2005. Unfortunately, he has undergone an unexpectedly serious failure of organ systems, especially the brain. Viet Anh has been in the Intensive Care Unit (ICU) for one month. After continuous diagnosis and consultation with other cardiologists, the doctors of Bumrungrad hospital still can?t tell much about Viet Anh?s brain damage or its recovery. At the moment, Viet Anh can not do anything including eating on his own. His daily meals are provided by tube feeding. They said “Viet Anh can recover but he needs some more time for the treatment and recovery”.

Being his mother, I have been trying my best to give him a better and longer life. I have been working very hard, overtime and on holidays to earn every single extra dollar so that I can spend more on his health. However, all my savings was used up for his 1st operation. Before taking him to Bumrungrad for his major heart operation, I was able to borrow 15,000USD from my friends but only to find out that the cost has gone up to 40,000USD (already tripled the estimated cost, which was emailed by his doctor in advance), and the final cost is yet to be known. I have no insurance to cover his treatment and have no employment income, at the moment.

Viet Anh is a lovely, smart child and he is so precious to me. By writing you this letter, I hope to save my only son with your prayer and your financial support. Your donation for this little child is welcome to

Ms. Nguyen Lan Anh,
Address: 131 Bui Thi Xuan Street, Hanoi, Viet Nam
Hand phone number: 84-0953386878,
Office tel
number: 84-4-9780359,
Office Fax number: 84-4-9780360.
Email address: nla_76@yahoo.com".

Thank you so much for your warm heart.
Mai Tran Thi
Viet Anh's mother
"
08/08/2005, 12:55 PM
Có 1 mẹ gởi cho Việt Anh 300K. Em chuyển vào t/k của ai đây các Mẹ?
08/08/2005, 04:58 PM
Lenka ơi, em cứ chuyển giúp vào tài khoản của chị Loan NP nhé. Sau đó mình sẽ rút ra gửi qua mẹ nguyetva chuyển giúp or giữa tháng này có ax 1 mẹ đi Bangkok sẽ mang sang giùm. Tiếc là ax nhà ấy đi lâu nên mang nhiều đồ quá, k mang thêm laptop giúp chị Mai được.

Cám ơn Lenka và các mẹ đã ủng hộ bé Việt Anh!
09/08/2005, 09:48 AM
Lenka ơi, em cứ chuyển giúp vào tài khoản của chị Loan NP nhé. Sau đó mình sẽ rút ra gửi qua mẹ nguyetva chuyển giúp or giữa tháng này có ax 1 mẹ đi Bangkok sẽ mang sang giùm. Tiếc là ax nhà ấy đi lâu nên mang nhiều đồ quá, k mang thêm laptop giúp chị Mai được.

Cám ơn Lenka và các mẹ đã ủng hộ bé Việt Anh!

Mẹ Kin ơi, hay là mẹ Bống hỏi chị Lan Anh - bạn chị Mai, kia xem tài khoản của chị ấy là bao nhiêu xong rồi các mẹ chuyển vào đấy được không, để centralized ý mà. Vì sau này sẽ phải convert sang USD để chuyển cho chị Mai mà. Có gì thì mẹ Bống sẽ inform sau nhé.
10/08/2005, 11:13 AM
Mẹ Kin ơi, hay là mẹ Bống hỏi chị Lan Anh - bạn chị Mai, kia xem tài khoản của chị ấy là bao nhiêu xong rồi các mẹ chuyển vào đấy được không, để centralized ý mà. Vì sau này sẽ phải convert sang USD để chuyển cho chị Mai mà. Có gì thì mẹ Bống sẽ inform sau nhé.

Các mẹ ơi, tiền ủng hộ cho Việt Anh, các mẹ cứ chuyển vào tài khoản của chị Lan Anh, bạn của chị Mai nhé.

Cảm ơn các mẹ rất nhiều

A/c No: 0021001024322
At: Vietcombank, Hanoi branch
78 Nguyen Du, Hanoi, Vietnam
Chu TK: Nguyen Thi Lan Anh
13/08/2005, 09:20 AM
Chiều hôm qua em chuyển 300K vào t/k chị Lan Anh rồi.
17/08/2005, 09:59 PM
Chiều hôm qua em chuyển 300K vào t/k chị Lan Anh rồi.

Thay mặt mẹ Mai, cam on me Lenka nhiều nhé. Hiện nay, mẹ Bống cũng đang đi quyên góp một số nơi nữa. 23/8 này, mẹ Bống đi training ở THái lan, sẽ mang qua cho mẹ Mai. Khi nào mẹ Mai và Việt Anh về, chắc chắn sẽ tổ chức một buổi off để cảm ơn các mẹ WTT.

Cảm ơn tấm lòng vàng của các mẹ!
26/08/2005, 10:06 AM
Không biết tình hình bé Việt Anh thế nào rồi nhỉ?
29/08/2005, 11:41 AM
Không biết tình hình bé Việt Anh thế nào rồi nhỉ?

Các mẹ ơi, dạo này mẹ Bống bận quá nên không vào update các mẹ về tình hình của Việt Anh.

Theo thông tin mới nhận được của mẹ Mai thì hiện nay Việt An đã tự ngồi một mình được 10 phút mà không cần giữ, bú được 40cc sữa, ngủ thì tự trở mình được rồi. Tuy nhiên, vẫn chưa nhận ra mẹ là ai. Bác sỹ của Việt Anh nói là đó là sự hồi phục, mặc dù chậm. Hiện tại mẹ Mai đang tìm bác sỹ thần kinh/não giỏi ở Việt Nam để hỏi ý kiến xem tình trạng của VAnh như thế thì có về VN chữa được không. Chứ hiện tại bác sỹ bên đó họ không cho VAnh về vì họ nói sẽ không kiểm soát được tình hình của VAnh và có vấn đề gì thì họ không chịu trách nhiệm. Mẹ Mai đang định xin bệnh viện bên đó cho về VN để chữa chứ cứ ở bên đó thì không thể control được chi phí.

Mẹ nào có địa chỉ hay contact của bác sỹ chữa về thần kinh và não, post lên nhé.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
29/08/2005, 05:02 PM
Tốt quá rồi, mình chờ mãi mà chẳng thấy thông tin update gì của bé Việt Anh cả. Mong là bé hồi phục thật nhanh. Mẹ bống có thông tin gì thì post lên cho mọi người biết với nhé, mình có email cho mẹ bé VA như không thấy trả lời, chắc là bận quá.

Mình thì chẳng biết bs thần kinh nào cả, chán quá, nhưng giá như có tổ chức nào chịu giúp bé thì tốt biết bao.
05/09/2005, 02:03 PM
Các mẹ ơi, có thêm thông tin mới về tình hinh của Việt Anh đây, có vẻ tiến triển hơn các mẹ ạ. Cháu đã nói thêm được vài từ và cụm từ như: "mẹ lấy nước cho con", "ăn măm","ô tô" nhưng giọng vẫn còn yếu ớt lắm. Cu cậu đã đi được vài bước rồi nhưng lười đi lắm. Tuy nhiên mắt của VA vẫn còn có vấn đề vì lúc nhìn được, lúc không. Có lúc không nhìn thấy gì, cu cậu quờ quạng và kêu toáng lên. VA vẫn còn run rẩy và communication cũng không liên tục được. Bây giờ VA nhìn mọi thứ vẫn còn ngơ ngác lắm như thể vừa đi du lịch ở đâu đó rất lâu mới trở về, vẫn tội nghiệp lắm, nhưng ơn trời, như thế là đã tốt lắm rồi.
Thay mặt mẹ Mai, mẹ Bống cảm ơn các mẹ wtt nhiều lắm nhé.
12/09/2005, 10:05 AM
Chị Hà ơi, chị có tin gì mới của bé VA không chị? 2 mẹ con chị ý về VN chưa ạ?
15/09/2005, 01:35 PM
Các mẹ ơi, có thông tin mới về Việt Anh đây!
Mẹ con chị Mai đã về VN được 2 ngày rồi các mẹ ạ. Hiện nay VA vẫn đang bị viêm phổi từ sau đợt phẫu thuật, vẫn sốt lắm. Tình hình não của VA có vẻ đang phục hồi. Mẹ Mai đang tìm bác sỹ thần kinh/não để phục hồi não cho VA. Chị ấy vẫn chưa có cơ hội để cám ơn các mẹ WTT nhà mình.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
30/09/2005, 11:38 AM
Me bong coi oi, chi co the cho moi ngươi biết thêm về sức khoẻ của bé Việt Anh sau khi về VN được không ah? Bọn em có một quỹ nhỏ bán ebook muốn dành cho Việt Anh, chắc bé vẫn đang phải điều trị phải không chị?
Mong lắm những thông tin tốt lành.
30/09/2005, 03:48 PM
MÌnh có gọi điện cho chị Nguyetva và nói chuyện với chị ấy một lúc về tình hình bé Việt Anh. Và mình cũng nhận được email của chị Lan ANh, bạn của mẹ bé VIệt anh nữa, nội dung email đây các mẹ à:

Chao H.

Cam on H. va moi nguoi nhieu lam. Chau Viet Anh da ve VN duoc khoang 2 tuan roi. Dang le minh phai viet mail thong bao cho moi nguoi nhung minh cung di cong tac suot nen cung chua lam duoc viec nay.

Tinh hinh chau Viet Anh thi cung chua duoc on lam. De tranh rui ro, me chau Viet Anh van de cho chau tho oxy 24/24 tru nhung luc buoc phai ra ngoai de di gap bac si. Chau van con yeu va bi truong bung do dich tiet ra tu vet mo. Cung chua xu ly duoc hien tuong truong bung. Tam thoi dung kim tiem de lay dich ra nhung co ve khong duoc on lam.

Thay mat me chau Viet Anh, cho minh gui loi cam on moi nguoi nhe.

Lan Anh

Quỹ ebook của em còn một số tiền không lớn lắm nhưng em muốn dành cho trường hợp này. Em được biết nhà bé VIệt Anh trong khu tập thể Sư phạm ở Cầu Giấy, em cũng sẽ đến thăm bé và gửi tiền cho bé luôn.

Các mẹ ơi, trường hợp này liệu quỹ CSTT có thể giúp thêm được không ạ?
05/10/2005, 10:12 AM
Me bong coi oi, chi co the cho moi ngươi biết thêm về sức khoẻ của bé Việt Anh sau khi về VN được không ah? Bọn em có một quỹ nhỏ bán ebook muốn dành cho Việt Anh, chắc bé vẫn đang phải điều trị phải không chị?
Mong lắm những thông tin tốt lành.

Chào Hương, đợt này mình bận quá nên cũng không hay lên mạng được. Hqua, mình vừa qua nhà Việt Anh xong. tình hình sức khỏe của VA vẫn chưa ổn, về nhận thức có vẻ OK hơn một chút nhưng hiện nay chị Mai vẫn đang cho cháu đi chữa tâm thần kinh ở trong BV Nhi và mấy ngày lại phải đi hút dịch ở trong bụng một lần. Nói chung là ca mổ này không thành công vì sau phẫu thuật VA bị bại não, suy tim, suy thận và một số cơ quan khác nữa, bây giờ đang phục hồi nhưng rất chậm.

Thay mặt mẹ Mai mình cảm ơn các mẹ WTT nhé. Nhà bé ở A5, Khu tập thể ĐHSPNN, nếu các mẹ muốn đến thăm cháu, mình xin sẵn sàng làm điều phối viên dẫn đường.
14/10/2005, 07:48 AM
Ôi thương bé quá, tình hình bé chắc phải đều trị lâu dài, chúng ta có nên mở một quỹ cho bé không? :7:
14/10/2005, 02:15 PM
Bé Việt Anh đáng thương quá!!! Việt Nam mình mổ cũng tốt lắm mà, sao phải qua Thai mổ??? Lại bị sơ xuất ảnh hưởng đến các bộ phận khác nữa, đau lòng thật!!! :12:

Hương ơi, chị nghĩ có lẽ không cần phải mở quỹ riêng nữa đâu, tội nghiệp cho mấy người quản lý như NPL, Lenka phải theo dõi nhiều quá! Ai muốn giúp bé Việt Anh, có thể sử dụng t/k của Lan Anh (bạn của Mẹ Việt Anh) hoặc gởi cho NPL, nhờ trích ra đưa cho Nguyetva hoặc Bongcoicuame cũng được, mấy mẹ nhỉ!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.