(MS164/CN) 20.8.2009 - Quảng Nam- bé Phan Thị Nhật viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển viện gấp

1,018
0
0

mymy

Bé Phan thị Nhật, ở Thôn 2 – Bình Dương – Thăng Bình – Quảng Nam, chỉ vài ngày nữa thôi là con sẽ vào lớp 6. Con là con thứ 2 trong gia đình, chị gái đầu năm nay học lớp 10 nhưng bị bệnh tim bẩm sinh, em gái út năm nay sẽ vào lớp 1. Cả ba chị em sống nhờ vào công việc làm nông của mẹ là chị Lê thị Kim (39 tuổi), còn ba con đã mất cách đây 4 năm khi đi làm đồng bị một quả bom còn sót lại của chiến tranh phát nổ, nên cuộc sống của gia đình vô cùng khó khăn. Dù vậy con cũng rất cố gắng và luôn đạt danh hiệu học sinh giỏi và nhận được học bổng học sinh nghèo vượt khó với mức 120K/tháng.

Theo chẩn đoán của bệnh viện Đà Nẵng con bị Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh, với căn bệnh này từ khi khởi phát đến dưới một tháng nếu chẩn đoán đúng bệnh thì việc điều trị của con rất đơn giản, còn nếu qua một tháng thì sẽ biến chứng Suy thận giai đoạn cuối. Con nhập viện ở bệnh viên Đà Nẵng đến hôm nay là 4ngày, nhưng bệnh của con khởi phát tính đến hôm nay đã là 20 ngày. Bệnh viện ĐN không đủ trang thiết bị để kiểm tra chẩn đoán bệnh này vì vậy con cần phải chuyển lên tuyến trên gấp để xác định bệnh chính xác.

Chiều nay khi nghe bác sỹ bảo chuyển viện thì gia đình con cũng đã cố gắng vay mượn khắp nơi được gần 3000k và mua vé tàu để chuyển viện gấp, 13h00 hôm nay con sẽ lên tàu.

Cả nhà ơi, giúp con giai đoạn này để con được xét nghiệm chẩn đoán bệnh sớm với nhé :cstt09::cstt09:

2,801
0
0

muathu

Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

AL&ML mình giúp trường hợp này chị nhé @};-@};-@};- trưa nay Đà Nẵng sẽ ra ga tiễn bé và chụp hình lại, Saomai ơi :x:x:x

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

Lại nhờ các mẹ SG rồi, Chị Sao Mai sẵn sàng nhé!:x

798
0
0

cifmoon

Các mẹ Sài gòn, chị Sao mai ới ơi:x@};-:cstt09:

1,528
0
0

saomai

Vâng, Sài Gòn sẽ đón bé, nhà mình yên tâm nhé!.:cstt08:

420
0
0

Sông Cấm

Tiếp sức cho các mẹ SG nhé @};-@};-@};- Sao mai ơi tặng em này @};-@};-@};-

594
0
0

meyeuTomTom

Cảm ơn Sài Gòn nhiều lắm. Hãy cố gắng nhé. Mọi người luôn bên cạnh Sài Gòn :cstt07:

1,849
0
0

BB&C

Miền trung và Sài Gòn vất vả quá.

Mảnh đất miền trung, khí hậu khắc nghiệt, đất đai cằn cỗi, cái đói, cái nghèo và bệnh tật cứ bám lấy con người, cả nhà ơi cùng cố lên nhé.

31
0
0

Chandat

Cố gắng lên các mẹ SG nhé!@};-@};-@};-

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cùng chung tay với các mẹ SG, các mẹ SG cố lên nhé. :x

2,801
0
0

muathu

Trưa nay các mẹ Đà Nẵng vào thăm bé ở BV trước khi bé lên tàu vào Sài Gòn, nhìn bé rất thông minh, con cười dễ thương lắm, nhưng mắt buồn ơi là buồn :( đính chính chút là con năm nay sẽ vào lớp 7. Mẹ bé vào Sài Gòn mà ngoài tiền mua vé tàu còn trong ví 500K, nhà thì mới được tặng nhà tình nghĩa, ông nội nói con đưa con đi trước nếu nhiều tiền quá thì ở nhà sẽ cố gắng chạy vạy vay mượn, Thăng Bình ngèo lắm các mẹ ạ, không biết có vay được không :(

Hình của con đây:

Saomai ơi ngày mai mymy sẽ nhắn số điện thoại của chú bé cho em nhé, chú cũng làm nông và nghề phụ là thợ hồ, sáng mai bé đã có mặt ở SG rồi, con nhập viện Nhi Đồng 1.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

@muathu: vâng:cstt04:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 20.08 nhận của sweetlily số tiền 200K

2,801
0
0

muathu

Saomai đang thăm con ở BV, chờ tin em Saomai nhé :x:x:x

1,528
0
0

saomai

Sáng nay em không lên khoa được vì dẫn con gái đi khám bệnh, chỉ gặp chú của bé ở dưới sân.
Từ hôm nhập viện bé đã được bác sĩ cho làm những xét nghiệm cần thiết. Mong là thứ 2 sẽ có kết luận chính xác.
:cstt08:

251
0
0

Me Mickey

Tội con quá, cả nhà mình ơi cố lên nhé!:cstt02:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Nhìn bé trông thương quá. Cầu mong mọi chuyện thuận lợi, suôn sẻ, may mắn sẽ mỉm cười với bé!
Các mẹ SG cố gắng lên nhé!:x:x:x

780
0
0

memynhi

chị muathu cho em gửi 300K ủng hộ bé nhé

1,528
0
0

saomai

Mấy hôm vào SG bé không chịu ăn gì, hôm qua vì phải nhịn từ tối để thử máu nên buổi trưa
bé ăn được gần 2 chén cơm.
Bệnh của Bé bắt buộc ăn nhạt nên phải đặt cơm trong bv, ngày 3 bữa.:cstt08:

@(25/08)Nhận của Mít Nem tặng bé: 200k@};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em xin được gửi tặng 1 lọ tinh dầu hoa sen để đấu giá tặng trường hợp này. chị mecunlinh ơi,em sẽ chuyển cho chị sớm nhé!