(MS17/CN) 20.8.2005 - Cần ngưòi có nhóm máu O cho Lan Anh gấp

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online.)
20/08/2005, 09:51 AM
Chắc các mẹ vẫn nhớ người chồng tốt bụng tên Hoà có vợ bị ung thư. Anh đã mở trang Web
www.ungthu.net

Hiện nay theo tin báo của mẹ Đậu Xanh. Lan Anh đã nhập viện cấp cứu và đang hôn mê. Cô ấy cần tiếp máu và nhóm máu là O.
Hiện nay một số người cho máu đang ở bệnh viện Hồng Ngọc 95 Nguyễn Truong Tộ. Ở đó có hồ sơ của Lan Anh. Vì ngoài việc nhóm máu O thì do đặc thù của bệnh cô ấy nên cần phải xét nghiệm vài chỉ số.
Mình có nói với mẹ Cún Gấu liên lạc bên trang web kế toán hy vọng gì đó. Hôm nay là thứ bảy thật khó quá.
Nếu có mẹ nào có thể hiến dc xin hãy liên lạc với
Ngọc mẹ Đậu Xanh 2510435 hoặc Tú cùng làm với Ngọc DDX 9185608 hoặc đến thẳng bệnh viên Hồng Ngọc chỉ cần nói : Tôi muốn xét nghiệm màu để hiến máu cho Bệnh nhân Lan Anh
Xin cảm ơn :8:
20/08/2005, 09:57 AM
Tiếc quá em nhóm máu O mà lại kh ở ngoài Hnoi... chẳng giúp được gì cho chị ấy.
21/08/2005, 12:19 AM
em cũng o đây nè , tiếc ghê :2:
21/08/2005, 12:43 AM
Hôm trước đi hiến máu ở Viện Nhi đông các mẹ có nhóm máu O lắm mà, chị NPL còn nhớ danh sách không thì gọi cho các mẹ đó may ra kịp. Em cũng nhóm máu O đây nhưng xa quá cơ. Bữa trước khi vợ chồng anh Hoà còn ở bên Sing em có gọi điện thì nói là tốt đẹp lắm mà sao bây giờ phải vào cấp cứu rồi, buồn ghê.
21/08/2005, 05:15 AM
Hôm qua đến giờ em cứ vào canh bên www.ungthu.net để theo dõi tình hình chị ấy, cứ nóng lòng, buồn và lo lắng như thể người thân của mình vậy :2: Chị Loan ơi, em nhớ WTT mình có 1 hội nhóm máu O mà, chị kêu gọi các Mẹ máu O của HN xem sao... Em cũng ko biết làm gì hơn là cầu nguyện cho chị Lan Anh vượt qua được sự thử thách này. Em cũng máu O đây, nhưng xa quá.... :2: :2:
21/08/2005, 06:36 AM
Em cũng nhóm máu O nhưng máu em lại hay bị tụt hồng càu và tăng bạch cầu, máu xấu nên không giúp được gì rồi. :17:
21/08/2005, 09:15 AM
Vừa vào trang ungthu.net, buồn quá các mẹ ơi... Lan Anh mất rồi...
Em buồn quá, em đã khóc...
21/08/2005, 09:18 AM
Ôi thật là buồn quá, chị ấy mất rồi. Trong ảnh trông chị ấy xinh quá... thương quá...
21/08/2005, 04:12 PM
Sáng nay nghe mẹ Đậu xanh nói LA mất rồi làm em cảm thấy bàng hoàng quá, không thể tin nổi........buon quá.
21/08/2005, 06:37 PM
Hôm nay mới đọc được topic này. Buồn quá. LA ơi, mong bạn thanh thản khi ở thế giới bên kia. K biết thế giới tâm linh như thế nào nhưng cũng mong bạn phù hộ cho bé con của bạn và gia đình bạn không gặp những chuyện buồn nữa.
21/08/2005, 06:52 PM
Lan Anh đã mất vì suy hô hấp (bệnh cũ tái phát do yếu quá chứ ko phải bệnh...) lúc 7 giờ tối hôm thứ bảy. Sáng thứ 2 sẽ viếng từ 10g đến 12 giờ tại Nhà tang lễ Bệnh Viện Thanh Nhàn. Thật sự không biết nói điều gì. Quá buồn :20:
22/08/2005, 08:24 AM
Trời, mới hôm thứ 6 mình còn lọ mọ vào ungthu.net và lo lắng thấy sao tình hình nhật ký từ 10.8 đến nay chưa được update, không biết có chuyện gì không? Thế mà... mới đầu tuần đã nghe tin buồn rồi, tội nghiệp quá đi mất !
22/08/2005, 08:28 AM
Tội nghiệp chị Lan Anh và gia đình chị ấy quá...

Bàng hoàng hết cả người...
22/08/2005, 08:31 AM
WTT hỏng mấy ngày, chẳng có tin tức gì cả. Bữa nay đọc thấy người tìm máu O, đọc xong thì lại thấy... tuyệt vọng !
22/08/2005, 08:52 AM
Sáng nay mới biết tin chị Lan Anh, không biết nói gì nữa cả, ông trời sao bất công đến thế?!! Cứ bắt những người tốt phải ra đi. Thương hai bé con của anh chị ấy quá!!!
Cầu mong sao gia đình chị Lan Anh mau chóng vượt qua được nỗi mất mát quá lớn này!!!
Chị Lan Anh ơi, ở trên trời hãy phù hộ cho gia đình và hai bé luôn mạnh khỏe chị nhé!!! Vĩnh biệt chị!!!
22/08/2005, 08:56 AM
Thật buồn. LA còn trẻ và xinh đẹp quá. Thương 2 bố con anh H quá. Không biết làm gì, cầu chúc cho LA được an bình nơi thế giới bên kia. Chúc hai bố con a H vững vàng vượt qua mất mát.
Cầu mong không bao giờ mình phải nhận được tin xấu như thế nay.
22/08/2005, 09:08 AM
Ôi, sao lại thế này????? Mình theo dõi trang ungthu.net rất thường xuyên, mấy hôm nay nghỉ phép ở nhà ngoại, về là vào ungthu.net ngay, không thấy thông tin gì từ 10/8, lo âu, hồi hộp. Vào WTT sau mấy ngày không vào được, tin đầu tiên đọc được lại là tin bất ngờ quá, đau đớn quá!!! Xin được chia sẽ nỗi đau cùng anh Hoà và hai bé con! Cầu mong cho linh hồn LA được thanh thản ở thiên đường!
22/08/2005, 10:01 AM
Chị Lan Anh ơi, cầu cho linh hồn chị được siêu thoát. Chị hãy phù hộ cho ông bà nội ngoại mạnh khỏe, anh Hòa mạnh khỏe, vững vàng để chăm sóc 2 bé thương yêu Thảo Anh, Tâm Anh, chị nhé! Em cứ nhớ lại những lần đi nghỉ của Công ty, chị vẫn còn xinh đẹp và nhanh nhẹn thế kia mà..Lần ở Tam Đảo, chị vẫn bày cho em đắp trứng Gà với mật Ong vắt vài giọt chanh tươi cho da mặt mịn và trắng mà...Nhìn chị khỏe mạnh, da dẻ mịn màng lắm chị ơi.. :20:
22/08/2005, 10:35 AM
thật là buồn quá, bao nhiêu cố gắng, bao nhiêu hy vọng, vậy mà... thương quá. chẳng biêt nói gì hơn...
22/08/2005, 02:09 PM
Thật buồn quá & quá bàng hoàng. Mình vẫn thường ghé trang Ungthu để xem diẽn biến sức khoẻ của LA, cứ hy vọng tình hình khá lên mỗi ngày! Vậy mà...

Cầu cho linh hồn bạn siêu thoát! Và xin chia sẻ nỗi đau với gia đình anh Hoà!
22/08/2005, 02:14 PM
Giờ mình mới lò dò vào đây, đọc tin của LA mà mình thấy nghẹt thở. Cầu mong linh hồn LA siêu thoát và phù hộ cho 2 bé con cùng Ax thân yêu. Xin chia sẻ nỗi đau cùng gia đình anh Hoà.
22/08/2005, 02:43 PM
Các chị ơi, buồn quá! Em vừa đưa tiễn chị Lan Anh về nơi an nghỉ cuối cùng. Thương lắm các chị ạ...Lúc xe đi qua khu Bắc Linh Đàm để chị Lan Anh qua nhà lần cuối, bà ngoại và em giúp việc bé Thảo Anh và bé Tâm Anh xuống nhìn chị Lan Anh lần cuối. Em đứng dưới nhìn vào trong xe nơi chị Lan Anh đang nằm, thấy bà ngoại dặn dò chị Lan Anh, Thảo Anh và Tâm Anh cừ nhìn vào mẹ, nhưng 2 bé chưa biết gì đâu, còn thơ dại quá :( Lúc xe từ từ lăn bánh, bà ngoại bé Tâm Anh bé xíu, em giúp việc bế Thảo Anh, 2 người mắt đỏ hoe...:(( Tội lắm các chị ạ...
Cầu cho linh hồn chị Lan Anh siêu thoát và phù hộ cho 2 con ngoan ngoãn, mạnh khỏe, nên người!
Vĩnh biệt chị!
22/08/2005, 03:12 PM
Lâu rồi mới vào WTT, mở trang đầu tiên, đọc bài đầu tiên... Không ngờ lại là những tin buồn như thế này... Số phận thật là nghiệt ngã... Cầu mong cho 2 em bé sẽ mạnh khỏe, ngoan ngoãn và trưởng thành..

Chị ơi, vĩnh biệt chị.....
22/08/2005, 03:18 PM
Vĩnh biệt chị - người mà mình vẫn cảm thấy yêu thương như người nhà.
22/08/2005, 03:50 PM
Mãi mới vào được WTT, thấy có cần người nhóm máu O. Mình cùng nhóm máu với LA nên nghĩ có thể tặng được. Vậy mà, chị đã ra đi mất rồi. Buồn quá....

Cầu chúc cho linh hồn của Chị được phiêu diêu nơi Cực lạc.

Chúc cho 3 bố con vững vàng bứoc tiếp trên con đường đời.
22/08/2005, 04:12 PM
Tôi vẫn biết là khó có thể chữa khỏi được hoàn toàn căn bệnh của vợ tôi. Nhưng tôi không thể nghĩ rằng vợ tôi có thể gục ngã sớm như vậy. Tôi vẫn mong vợ tôi sống ít nhất là dăm năm nữa, để chờ đợi những loại thuốc mới ra đời. Và dù sao, ông bác sỹ hồi sức cấp cứu ở Việt Pháp, cũng đã cố gắng hết sức, để có thể giữ cuộc sống của vợ tôi thêm một vài tiếng, một vài ngày. Tôi thì tôi tin là chỉ cần thế thôi. Chỉ cần một vài ngày nữa thôi, thì vợ tôi có thể vượt qua cơn hiểm nghèo này. Và nếu vượt qua được cửa ải tử thần lần này nữa, tôi tin là vợ tôi sẽ có rất nhiều cơ may để chiến thắng. Vì thế, dù ông bác sỹ nói rằng không dám hứa, nhưng tôi vẫn quá mừng vì tôi vẫn còn có quyền hy vọng. Dù chỉ là vài tiếng. Hay lý tưởng nhất là vài ngày nữa. Chỉ cần vài ngày nữa, thì tôi nghĩ vợ tôi có thể phục hồi được
Mình nghẹn ngào khi đọc những dòng này của anh ấy!
Chị Lan Anh ơi, chị hãy phù hộ cho bố con anh ấy và gia đình nghe chị!
22/08/2005, 04:24 PM
Điều làm mình đau lòng nhất là hình ảnh hai đứa con của chị ấy. Nhìn con mình khóc lúc đi học mình lại nghĩ không hiểu hai đứa bé ấy sẽ khóc nhiều đến đâu khi không bao giờ còn nhìn thấy mẹ nữa.
22/08/2005, 04:34 PM
Bây giờ có thể hai đứa bé sẽ chưa cảm thấy buồn nhiều khi thiếu vắng mẹ đâu, vì chúng nó còn bé quá chưa hiểu được rằng mẹ nó đã ra đi mãi mãi, nhưng khi lớn lên không có mẹ bên cạnh để chăm lo để chia sẻ thì sẽ buồn lắm lắm. Mong sao hai bé con sẽ luôn được mẹ phù hộ và gặp nhiều may mắn, thương lắm.
22/08/2005, 06:21 PM
Bây giờ có thể hai đứa bé sẽ chưa cảm thấy buồn nhiều khi thiếu vắng mẹ đâu, vì chúng nó còn bé quá chưa hiểu được rằng mẹ nó đã ra đi mãi mãi, nhưng khi lớn lên không có mẹ bên cạnh để chăm lo để chia sẻ thì sẽ buồn lắm lắm. Mong sao hai bé con sẽ luôn được mẹ phù hộ và gặp nhiều may mắn, thương lắm.
Mà lại là 2 bé gái, cần những tâm sự chia sẻ của mẹ lắm ...Thương quá!
22/08/2005, 10:14 PM
Có rất nhiều xúc động và chia sẻ - Bản tin cập nhật buổi tối của VietnamNet:

http://vietnamnet.vn/cntt/2005/08/481743/

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.