(MS174/CN) 28.9.2009 - Trợ giúp tiền ăn cho bé Trần Minh Tùng, 9 tháng tuổi ở Âu Cơ, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ - sứt môi, hở hàm ếch

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trợ giúp tiền ăn cho Bé Trần Minh Tùng (Sinh 01.2009) 9 tháng tuổi ở Âu cơ, Phú Thọ sứt môi, hở hàm ếch

Sáng qua bé Tùng đã được phẫu thuật. Vậy là sau 3 lan hoãn bé mới được mổ, thật là con số kỷ lục.
Gia đình bé được các y bác sĩ trong khoa tạo điều kiện hết sức, nói chung mọi việc cũng tạm ổn thỏa rồi. Bà cháu đã về vì già yếu và bố xuống thay nhưng cũng đỡ tệ hơn lần trước, chịu khó đi mua cơm cháo phục vụ hai mẹ con. Dự kiến bé sẽ nằm viện 3 ngày, vậy là thứ 2 bé có thể ra viện. Mình đã gửi mẹ bé 250k tiền ăn 3 ngày.

Để có được kết quả này, chúng mình thật sự cảm ơn GS, BS Trần Thiết Sơn, trưởng khoa Phẫu thuật tạo hình BV Saint Paul và các y bác sĩ trong khoa đã mổ từ thiện và miễn các khoản chi phí cho cháu bé trong thời gian điều trị. Saint Paul cũng là nơi bé Lở được phẫu thuật, rồi bé Mai được chụp chiếu... Cảm ơn các bs Giang, bs Nghĩa, bs Nhân và rất nhiều các anh chị đã cùng góp sức để giúp các em bé thiếu may mắn. Mọi người cùng hy vọng bv Saint Paul và các bs sẽ chung sức cùng CSTT để mang lại niềm vui cho nhiều mảnh đời bất hạnh khác nữa.

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Ðề: Trợ giúp tiền ăn cho Bé Trần Minh Tùng (Sinh 01.2009) 9 tháng tuổi ở Âu cơ, Phú Thọ sứt môi, hở hàm ếch

Camellia ơi, mình muốn phụ giúp bé 200k, mình chuyển vào tài khoản nào được nhỉ, cho mình thông tin nhé.

Hy vọng bé sẽ mau bình phục sau ca mổ.

1,557
0
0

Camellia

Camellia ơi, mình muốn phụ giúp bé 200k, mình chuyển vào tài khoản nào được nhỉ, cho mình thông tin nhé.

Hy vọng bé sẽ mau bình phục sau ca mổ.
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Bạn có thể gửi tiền theo TK của chị Loan, trưởng nhóm CSTT và cũng là đầu cầu phía Bắc của CSTT

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email:
cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

hoặc vào đây để biết thêm chi tiết nhé.:x:x:x

1,557
0
0

Camellia

Tinh thần là sáng ngày mai (28/10), bé Tùng mới chính thức xuất viện.
Vết mổ của bé rất đẹp, đây mới là mổ lần 1, còn 2 lần nữa, các mẹ cùng ngắm nhé.
Bé Tùng trước khi phẫu thuật này

Và sau khi phẫu thuật

Quả thực em thật sự ngạc nhiên và cảm động khi gặp bé sau khi đã phẫu thuật. Dù vết khâu còn mới, nhưng đã có thể thấy hiệu quả thẩm mỹ thật đáng kinh ngạc, cu Tùng trông đẹp trai vô cùng. Được phẫu thuật thế này cũng giúp bé ăn uống, nói được dễ dàng hơn. Mấy hôm nay sau phẫu thuật cu Tùng đã nói được :"Bà bà" rõ rồi.

Em thành thật xin lỗi vì quên một thông tin quan trọng là cảm ơn bs trực tiếp mổ cho cu Tùng, bs Nguyễn Vũ Hoàng, khoa Phẫu thuật tạo hình. (sao bác sĩ giỏi thế nhỉ!)

Hy vọng những lần mổ tiếp theo của bé (khi bé được gần 2 tuổi) cũng sẽ thuận lợi như lần này. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Vì bé ở lại thêm 3 ngày, nên em có đưa thêm cho mẹ bé 300K để trợ giúp tiền ăn 3 ngày. (240K 3 ngày, còn dư 80K) Sáng mai em sẽ đưa thêm 100K để hỗ trợ tiền tàu xe và mua sữa Dutch Lady (100K) gửi mẹ bé mang về theo bồi dưỡng cho bé.

Một lần nữa xin cảm ơn sự quan tâm và giúp đỡ của cả nhà :x:x:x@};-:cstt09:

Chị Loan ơi, làm ơn giúp em tổng kết trường hợp này với nhé!:x:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Mừng cho con quá! Trông con đẹp trai hẳn lên. Ôm chị Cam 1 cái thật chặt nè! >:D< :x

:cstt02:

1,904
0
36

291179

Active Member

ôi đẹp trai thía ah, công nhận bác sĩ phẫu thuật giỏi thật đấy, mà cũng công nhận các mẹ nhà mình giỏi và đảm đang nữa:-*:-*:-*( cho chị Cam và các mẹ này)

40
0
0

enzo115

Bé đẹp trai quá... Cảm ơn Camellia và mọi người nhiều.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng kết
Thu
Ngày 29.09 nhạn từ TK ...5787 số tiền 200K của mẹ Nhim va Cun
Ngày 02.10 nhận từ TK... số tiền 200K của Mít Nhợn
Ngày 05.10 nhận số tìên 500K của anh Hoàn
Nhận của chị Haidang02 số tiền 300K
Nhận của Cam số tiền 239K
Tổng thu 1439K
Chi
Ngày 02.10 Cam: Em đã vào đưa mẹ bé 3 ngày ăn x 80K =240K và một hộp sữa Dutch Lady 99K.
Ngày 22.10 Cam : em đã gửi nhà bé 350K bao gồm tiền ăn 3 ngày (80x3) và tiền tàu xe (80K tiền xe và 30K tiền tàu) cho hai bà cháu.
Ngày 24.10 Cam : Mình đã gửi mẹ bé 250k tiền ăn 3 ngày.
Ngày 28.10 Cam : Vì bé ở lại thêm 3 ngày, nên em có đưa thêm cho mẹ bé 300K để trợ giúp tiền ăn 3 ngày. (240K 3 ngày, còn dư 80K) Sáng mai em sẽ đưa thêm 100K để hỗ trợ tiền tàu xe và mua sữa Dutch Lady (100K) gửi mẹ bé mang về theo bồi dưỡng cho bé.
Tổng chi 1439K

Xin cảm ơn Cam và tất cả các bố các mẹ đã chung tay giúp đỡ bé Minh Tùng @};-:x

141
0
0

kukumalu

Cu Tùng mới nhập viện để mổ lần 2 (Dự kiến phải 3 lần). Lần này nghe nói sử dụng quy định mới về chế độ BH nên bé ko được miễn phí toàn bộ như trước, nhưng bs nói khoa sẽ tạo điều kiện hết sức.

Sáng nay em vào, BV mất điện, rất nóng và ngột ngạt. Cu Tùng vừa được đưa đi thử máu xong mệt nên ngủ. Nếu sức khỏe của bé tốt, bs nói thứ 5 sẽ mổ cho bé.

Hiện em đang cầm số tiền 5tr bạn em ủng hộ cho bé Giang nhưng chưa dùng đến. Việc tiến hành mổ mắt cho Giang hiện đang gặp rất nhiều khó khăn nên em tạm thời trích 1 phần số tiền này để ủng hộ cho Tùng và cu Lở. Sáng nay em đã mua sữa và đưa tiền cho mẹ bé (lần này bố cháu ko đi nên đưa cho mẹ tiền cũng fần nào yên tâm ), tất cả 1 triệu.

Mẹ nào muốn thăm cháu thì đến tầng 4 khoa Phẫu thuật tạo hình BV Saint Paul nhé

141
0
0

kukumalu

Cu Tùng mới nhập viện để mổ lần 2 (Dự kiến phải 3 lần). Lần này nghe nói sử dụng quy định mới về chế độ BH nên bé ko được miễn phí toàn bộ như trước, nhưng bs nói khoa sẽ tạo điều kiện hết sức.

Sáng nay em vào, BV mất điện, rất nóng và ngột ngạt. Cu Tùng vừa được đưa đi thử máu xong mệt nên ngủ. Nếu sức khỏe của bé tốt, bs nói thứ 5 sẽ mổ cho bé.

Hiện em đang cầm số tiền 5tr bạn em ủng hộ cho bé Giang nhưng chưa dùng đến. Việc tiến hành mổ mắt cho Giang hiện đang gặp rất nhiều khó khăn nên em tạm thời trích 1 phần số tiền này để ủng hộ cho Tùng và cu Lở. Sáng nay em đã mua sữa và đưa tiền cho mẹ bé (lần này bố cháu ko đi nên đưa cho mẹ tiền cũng fần nào yên tâm ), tất cả 1 triệu.

Mẹ nào muốn thăm cháu thì đến tầng 4 khoa Phẫu thuật tạo hình BV Saint Paul nhé

182
0
0

Nhim va Cun

Hôm nay con mổ kuku nhỉ, có thông tin gì hoặc cần gì kuku cập nhật cho mọi người biết với. Cảm ơn em nhiều nhiều@};-

141
0
0

kukumalu

Mấy hôm hình như server trục trặc nên em up mãi thông tin không được.

Lần này cu Tùng mổ khá thuận lợi, thứ 3 nhập viện thứ 5 được mổ luôn không phải hoãn hay đợi chờ gì, sức khỏe của bé cũng trộm vía, mỗi tội còi thôi. Để em sẽ pót ảnh sau nhưng phải nói, sau lần phẫu thuật này, bé rất xinh trai, không chê vào đâu được :) Chỉ tội đợt này có mỗi 2 mẹ con lủi thủi với nhau.

Bé đã ra viện chiều thứ 2 (21/6) rồi. Chi phí lần này khá cao mặc dù khoa đã hỗ trợ một số thứ như giường nằm, thuốc men... (chưa biết con số chính xác vì 10 ngày sau mới có kết quả), nhưng phần đóng trước cho viện la gần 3 triệu. Mẹ bé (làm công nhân may ở Phú Thọ) có vay mượn các nơi được hơn 1 triệu mang đi nên em xin trích 2 triệu trong tổng số 5 triệu (của anh Tuấn và anh Tuấn Anh ) ủng hộ cho bé Giang http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=31&page=25 cho cu Tùng.

Lý do vì điều kiện hiện tại việc mổ mắt cho Giang là rất khó. Giang bị đa dị tật bẩm sinh: Bại não, tim, cả mắt nữa. Hơn nữa mổ mắt chưa chắc kết quả đã khả quan, rồi còn phải đeo kính rất dày (mắt cũ khi mổ cũng phải đeo kính nhưng do TT rất đông các cháu nên hầu như chẳng mấy khi Giang được các cô đeo kính cho cả). Chưa kể việc đưa Giang đi khám hoặc mổ cũng gặp nhiều khó khăn do lãnh đạo TT thường lấy lý do bận rộn này nọ, vv. Vài người và cả các bạn nhóm Fsoft giúp Giang từ đầu có vài lần đến thăm còn chỉ được đứng ngoài...

Bởi vậy, số tiền ấy em xin phép chuyển 1 phần để giúp đỡ ca hở hàm ếch cho cháu Tùng.
E xin nhắc lại thông tin về bé:
Trần Minh Tùng - 1, 5 tuổi
Mẹ là Nguyễn Thị Loan, 30 tuổi ĐT 0959 820 168
Địa chỉ: Phường Âu cơ, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ

1,557
0
0

Camellia

May quá, lần trước bé Tùng mổ lần một đã xinh trai hơn bao nhiêu rồi, mình không kịp vào thăm cháu nhưng có thể tưởng tượng là chàng xinh trai tới mức nào sau lần mổ 2 rồi.

Mình cũng ủng hộ việc chuyển ủng hộ của Giang sang cho Tùng, dù rất thương bé Giang, nhưng đôi khi phải chấp nhận làm được những gì trong tầm tay và kết quả tốt nhất.

Cám ơn Kuku, anh Tuấn và Tuấn Anh rất nhiều @};-@};-@};-