(MS19/TT) 04.04.2006 - Quà cho các bé phẫu thuật nụ cười

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

04/04/2006, 06:10 PM
Xin chào các mẹ ,
Từ ngày 10 - 14/4 này sẽ có 1 đoàn bác sỹ, chuyên gia Mỹ sang VN để phẫu thuật nụ cuời miễn phí cho 100 bé. Em sẽ tham gia với tư cách 1 tình nguyện viên để tạo ra 1 sân chơi cho các bé trong thời gian này, dự kiến sẽ có 1 vài trò chơi cho các bé quên cảm giác bệnh viện & nỗi đau phẫu thuật (sẽ tổ chức tại sân bệnh viện): tô màu, nặn tuợng, tô tuợng, đọc truyện...
Hiện tại nhóm của em đã có 1 số quà tặng cho các bé như các con thú bông, bóng bay, bánh, kẹo. Nhưng em xin đuợc bày tỏ nguyện vọng, mong nhận đuợc sự ủng hộ của các mẹ thêm:
- Đồ chơi đã cũ, bé nhà mình ko chơi nữa, nhưng vẫn còn tốt.
- Sáp tô màu, sáp nặn
- 1 số truyện tranh hay sách đẹp, có màu sắc.

Nếu đuợc, mong các mẹ ủng hộ em ạ. 1 năm chỉ có 1 lần đoàn bác sỹ này sang VN theo định kỳ hiệp định đã ký kết. Mọi thứ đang đuợc chuẩn bị ráo riết và mọi sự ủng hộ xin gửi về :
Tầng 3 - Toà nhà Elcom, 18 Nguyễn Chí Thanh, HN.
Người nhận: Lương Thu Hà.
Xin ghi chú bên ngoài: Quà ủng hộ chương trình Phẫu thuật nụ cuời tại VN.

Em xin nhận đến hết ngày 10/4 để ngày 11/4 chương trình được bắt đầu tại bệnh viện.
Mọi thông tin xin cứ contact với em.
Cảm ơn cả nhà .
04/04/2006, 08:33 PM
Chào mẹ Kem, mình rất ủng hộ chuyện này. Mình vừa soạn ra được khoảng 1 chục thú bông, để từ nay đến hôm đó mình sẽ soạn xem có thể gửi cho các bé thêm cái gì đó và sẽ mang đến Cơ quan cho bạn. Bạn có thể cho mình một số điện thoại nào đó để mình tiện liên lạc lúc đến không nhỉ.
05/04/2006, 08:30 AM
Dạ, các bác gọi cho em để biết thêm thông tin ạ: 0903 204797.
Em cảm ơn sự nhiệt tình của chị, mẹ DaisyF.
05/04/2006, 03:00 PM
Dạ, các bác gọi cho em để biết thêm thông tin ạ: 0903 204797.
Em cảm ơn sự nhiệt tình của chị, mẹ DaisyF.
Mình đã sắp được 1 túi đồ chơi còn tốt, sẽ chuyển tới mẹ Kem trong thời gian sớm nhất. Nhưng giờ làm của bọn mình hơi muộn, liệu mình có thể chuyển đến 18NCT vào buổi tối được ko?
05/04/2006, 03:24 PM
Em ở vp thuờng là đến khoảng 18h, nhưng em sẽ xuống báo với các bác bảo vệ toà nhà, em nghĩ chắc là việc từ thiện thì các bác ấy sẽ đồng ý nhận hộ ngay ạ, nhưng mong cả nhà nhớ dán 1 tờ giấy bên ngoài là Quà ủng hộ trẻ em phẫu thuật Nụ cười nhé.
Mà mẹ Mitmậtmítdai làm ở đâu ạ, hay em sẽ nói mấy bạn trong đội tình nguyện viên của em qua nhận, đuợc ko ạ ?
05/04/2006, 03:32 PM
Xin chào các mẹ ,
Từ ngày 10 - 14/4 này sẽ có 1 đoàn bác sỹ, chuyên gia Mỹ sang VN để phẫu thuật nụ cuời miễn phí cho 100 bé. Em sẽ tham gia với tư cách 1 tình nguyện viên để tạo ra 1 sân chơi cho các bé trong thời gian này, dự kiến sẽ có 1 vài trò chơi cho các bé quên cảm giác bệnh viện & nỗi đau phẫu thuật (sẽ tổ chức tại sân bệnh viện): tô màu, nặn tuợng, tô tuợng, đọc truyện...
Hiện tại nhóm của em đã có 1 số quà tặng cho các bé như các con thú bông, bóng bay, bánh, kẹo. Nhưng em xin đuợc bày tỏ nguyện vọng, mong nhận đuợc sự ủng hộ của các mẹ thêm:
- Đồ chơi đã cũ, bé nhà mình ko chơi nữa, nhưng vẫn còn tốt.
- Sáp tô màu, sáp nặn
- 1 số truyện tranh hay sách đẹp, có màu sắc.

Nếu đuợc, mong các mẹ ủng hộ em ạ. 1 năm chỉ có 1 lần đoàn bác sỹ này sang VN theo định kỳ hiệp định đã ký kết. Mọi thứ đang đuợc chuẩn bị ráo riết và mọi sự ủng hộ xin gửi về :
Tầng 3 - Toà nhà Elcom, 18 Nguyễn Chí Thanh, HN.
Người nhận: Lương Thu Hà.
Xin ghi chú bên ngoài: Quà ủng hộ chương trình Phẫu thuật nụ cuời tại VN.

Em xin nhận đến hết ngày 10/4 để ngày 11/4 chương trình được bắt đầu tại bệnh viện.
Mọi thông tin xin cứ contact với em.
Cảm ơn cả nhà .
Mẹ Kem ơi cho mình hỏi chút nhé. Nếu mekem làm tình nguyện viên cho chương trình đó thì hỏi dùm mình trẻ mới sinh trong vòng 7 ngày có phẫu thuật được không nhé. Bởi vì cơ quan mình có một chị, khoảng chục ngày nữa sẽ sinh baby, kết quả siêu âm cho thấy em bé bị hở hàm ếch. Chị ấy tìm hỏi khắp các nơi kể cả các tổ chức nước ngoài nhưng ai cũng bảo bé mới sinh trong vòng 7 ngày ko thể làm phẫu thuật được, chỉ có duy nhất một ông bác sĩ trong Sài Gòn nói là có thể. Chẳng biết độ an toàn thế nào, gia đình chị ấy rất lo vì chị ấy vẫn quyết định để ông bác sĩ đó tiến hành phẫu thuật cho em bé. Mekem hỏi hộ mình xem như vậy có an toàn không nhé.
05/04/2006, 03:53 PM
Tớ đây tớ đây. Tớ không có đồ chơi, nhưng cái bản thân tớ có được không :D. Từ giờ đến lúc đó đang rỗi, không biết có giúp gì được mẹ Kem không. Xin đi làm tình nguyện viên một phát :1:, nói thật lòng đấy, mẹ Kem có nhận không?
05/04/2006, 04:15 PM
Tớ đây tớ đây. Tớ không có đồ chơi, nhưng cái bản thân tớ có được không :D. Từ giờ đến lúc đó đang rỗi, không biết có giúp gì được mẹ Kem không. Xin đi làm tình nguyện viên một phát :1:, nói thật lòng đấy, mẹ Kem có nhận không?
hu hu, em nghĩ lại thấy xấu hổ quá, chẳng có nhiều thời gian rồi để đi theo làm TNV, mà đồ chơi cũ của Mía cũng chẳng soạn ra đc.
Em gửi cho các bé 10 hộp đất sét nặn, cuối tuần về sẽ mang đến nhé

Mẹ Kem ơi, Thứ 7 em cso làm việc k, để chị mang qua :D

P/S: Bác Lily lại thất nghiệp rùi sao :3:
05/04/2006, 04:37 PM
Hà Kem ơi, dự kiến có bao nhiêu bé?

Mình xin phép các mẹ làm đĩa VCD trích ra ít tiền của việc này (dù chưa tổng kết được) để mua ít đồ nhé:

Mình xin đăng ký mua: sáp màu, tờ tranh để tô màu... mới nghĩ ra đến thế.

Hà Kem ơi, những thứ gì nữa thì báo tui với, tks bà!
05/04/2006, 04:54 PM
Có mẹ Kem đay ạ.
To mẹ Ômaichanh: Chính phủ Vn đã ký kết 1 thoả thuận với Bộ Y tế Mỹ và cứ định kỳ hàng năm sẽ có 1 đoàn giáo sư, bác sỹ đầu ngành của Mỹ sang VN để tiến hành mổ miễn phí 100 ca. Số trẻ em này thường là do Uỷ ban Bảo vệ TE lựa chọn về mức độ khó phẫu thuật cũng như hoàn cảnh gia đình. Khi làm việc với đoàn này, mẹ Kem sẽ hỏi giúp về vđ mẹ Omaichanh muốn hỏi. Cũng chỉ sang tuần là sẽ có câu trả lời, hy vọng chị đồng nghiệp của bạn chờ đuợc.
To mẹ Lily: Nói thật là khuôn viên bệnh viện cũng ko rộng rãi lắm, và còn người nhà của các bé được phẫu thuật cũng đông, nên mẹ Kem ko chắc lắm là có thể rủ thêm mẹ Lily cùng đi vụ này. Còn nhiều dịp khác mà, mẹ Lily yên tâm nhé.
To mẹ Mía : Thứ 7 này mẹ Kem nghỉ ạ. Còn mọi thứ 7 đi làm buổi sáng. Mẹ Mia qua chỗ mẹ Kem thứ 6 được ko ?
To mẹ HàKin: Hà Kin ui, chỉ cần màu tô và sáp nặn thôi, còn các tờ tranh để các bé tô màu, các em SViên đã search trên mạng, trong trang Colouring nhiều lắm rồi. Bọn tôi chỉ cần photo nhiều lên để làm quà cho các bé mang về tô vì sau khi phẫu thuật về nhà thường sẽ đau (đã nhờ được photo miễn phí rồi).

Cảm ơn cả nhà WTT nhiều lắm ạ.
Mẹ Kem sẽ chụp ảnh & post lên.
05/04/2006, 05:33 PM
Em ở vp thuờng là đến khoảng 18h, nhưng em sẽ xuống báo với các bác bảo vệ toà nhà, em nghĩ chắc là việc từ thiện thì các bác ấy sẽ đồng ý nhận hộ ngay ạ, nhưng mong cả nhà nhớ dán 1 tờ giấy bên ngoài là Quà ủng hộ trẻ em phẫu thuật Nụ cười nhé.
Mà mẹ Mitmậtmítdai làm ở đâu ạ, hay em sẽ nói mấy bạn trong đội tình nguyện viên của em qua nhận, đuợc ko ạ ?
Nếu qua được cơ quan mình thì tốt quá. Địa chỉ Cty FPT Mobile toà nhà siêu thị VKO, Triển lãm Giảng Võ. ĐT của mình : 0913050023, khi nào đến đt mình sẽ ra. Từ 13h30 mai đến 17h30 nhé.
05/04/2006, 09:24 PM
Có mẹ Kem đay ạ.

To mẹ Mía : Thứ 7 này mẹ Kem nghỉ ạ. Còn mọi thứ 7 đi làm buổi sáng. Mẹ Mia qua chỗ mẹ Kem thứ 6 được ko ?

Thứ 5, thứ 6 nhà Mía đều bận cả :(. Thui để chị xem có trốn giờ CQ lượn qua đc k, híc, ngược đường wa :4:
06/04/2006, 09:29 AM
Thứ 5, thứ 6 nhà Mía đều bận cả :(. Thui để chị xem có trốn giờ CQ lượn qua đc k, híc, ngược đường wa :4:
Mẹ Mía ui, có mấy việc phát sinh chuẩn bị cho công tác mổ cho các bé nên sáng thứ 7 này em vẫn đi làm bình thuờng ạ. Chị có thể qua chỗ em trong sáng thứ 7 đuợc ko ạ ?
Em cảm ơn nhiều.
06/04/2006, 10:44 AM
:20: làm TNV cũng không được à, vô tích sự quá nhể. Thôi em lại đi làm kiếm xiền vậy.
06/04/2006, 12:05 PM
Mẹ Mía ui, có mấy việc phát sinh chuẩn bị cho công tác mổ cho các bé nên sáng thứ 7 này em vẫn đi làm bình thuờng ạ. Chị có thể qua chỗ em trong sáng thứ 7 đuợc ko ạ ?
Em cảm ơn nhiều.

OKie, sáng thứ 7 thì tốt quá, đỡ cập rập cho mình :4:

Thứ 7 mình qua đó mẹ Kem nhé :1:
06/04/2006, 12:08 PM
Cám ơn mẹ Kem trước nhé.
10/04/2006, 11:19 AM
Đến hôm nay mẹ Kem đã nhận đuợc sự ủng hộ của các mẹ cho các bé trong chương trình Phẫu thuật nụ cười từ ngày 10 - 14/4/2006, cụ thể như sau :
- 01 túi thú bông (có nhiều con rất xinh xắn)
- 20 hộp sét nặn
- 5 hộp sáp tô màu (mới lấy được 3, 2 hộp sẽ lấy trong hôm nay).
Ngoài ra, mẹ Kem cũng nhận đuợc thêm 1 số áo t-shirt, thú bông, bóng bay....từ 1 số nơi khác. Có rất nhiều trò chơi đã sẵn sàng với sự tham gia huớng dẫn của các tình nguyện viên.
Mong sẽ giảm bớt nỗi đau cho các bé.
Mẹ Kem cũng đã note lại những câu hỏi 1 số bố, mẹ nhờ hỏi.
Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.
11/04/2006, 01:11 PM
Hà Kem ơi, tôi gửi 50 hộp sáp màu ở CH Pipo - 131 Mai Hắc Đế từ hom thứ 7, bà lấy giúp toi chua?Đa dt cho ba tu hom do roi day

Có ảnh cua các bé k? post len cho moi nguoi xem voi nhe. Tks ba nhieu!.
12/04/2006, 10:29 AM
Hà Kin ui,
Bà dặn dò thế nào mà mấy cô bé bán hàng cho mẹ Pipo nhất định chỉ đưa cho tôi 3 hộp to (tức là 30 hộp nhỏ), cứ giữ lại 2 hộp to. Nhờ bà gọi đt lại để tối nay tôi qua lấy nhé, sáng mai là bắt đầu đến giờ chơi và tập vẽ của các bé rùi. Thanks bà.
Mai sẽ có ảnh, sau đó 1 vài hôm sẽ có tin, bài tren Internet và Truyền hình. Tui sẽ cập nhật thông tin đến cả nhà.
Một lần nữa cảm ơn tấm lòng của tất cả các mẹ.
13/04/2006, 04:07 PM
Chào các mẹ,
Vậy là buổi cuối cùng sinh hoạt với các em phẫu thuật nụ cuời đã kết thúc.
Có nuớc mắt, có nỗi buồn, có những nỗi cảm thông và những ánh nhìn đầm ấm. Có nhiều lắm những tấm lòng, trong đó có tấm lòng của các mẹ Webtretho.
Những ngón tay mân mê từng mẩu sáp nặn bé tý, tô màu bằng những ngón tay yếu uớt...chẳng bé nào tranh nhau, cứ ngồi chơi lặng lẽ, nhưng vui vẻ.
Mẹ Kem mới có từng này ảnh thôi, cả nhà xem tạm nhé.
Thay mặt các em, mẹ Kem cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.