(MS192/CN) 17.11.2009 - Bé Châu 4 tuổi ở Phước Long, Bình Phước - bệnh tình nguy hiểm của bé gái có trái tim bên phải

499
0
0

Shortee2009

Nhiều khi nghĩ tạo hóa cũng trớ trêu thật ... tại sao lại bắt bé phải mang 1 trái tim bên phải như vậy nè :(

Bình Phước:
Bệnh tình nguy hiểm của bé gái có trái tim bên phải

(Dân trí) - Tay chân co lại, mồ hôi vã ra, khuôn mặt tím ngắt. Cháu chưa một lần được chạy nhảy, vui đùa cùng chúng bạn vì mang trong ngực trái tim bên phải. Ôm đứa con bệnh tật trên tay, nhìn tờ Giấy báo chi phí mổ của bệnh viện, người mẹ chỉ biết khóc.

Bé Châu cần một trái tim bình thường để được vui đùa như bao em bé khác.

Nỗi ưu tư bao trùm gia đình nhỏ của Nguyễn Văn Tài và chị Nguyễn Thị Hồng Gấm, quê ở huyện Phước Long, tỉnh Bình Phước. Cháu Nguyễn Thị Ngọc Châu, con gái duy nhất của anh chị có trái tim “nằm hoàn toàn về bên phải”, một căn bệnh khá hiếm hoi và rất nguy hiểm.

Đã gần 4 tuổi mà Châu cân nặng chưa đầy 10kg, da sạm đen, tím tái vì luôn bị khó thở. Cháu không thể hoạt động mạnh, chỉ cần chạy nhảy một chút có thể ngất xỉu ngay. Bệnh viện Tim Tâm Đức chẩn đoán trái tim của cháu Châu bị thông liên thất, thất phải 2 đường ra, hẹp phổi, còn ống động mạch, dextrocardia (tim nằm bên phải).

Năm ngoái, chị Gấm đưa cháu đến Bệnh viện Chợ Rẫy khám thì được bác sĩ cho biết “Tim của cháu phải do chính chuyên gia nước ngoài trực tiếp phẫu thuật” và yêu cầu gia đình cho cháu nhập viện ngay. Thế nhưng anh chị đành đau xót đưa con về.

Anh Tài làm phụ hồ nhưng suốt 5 tháng nay không có việc vì trời mưa. Gần đây anh mới đi làm lại. Chị Gấm ở nhà vừa chăm sóc con vừa cạo vỏ hạt điều, thu nhập chỉ đủ mua cho con hộp sữa. Tuy nhiên, chị chỉ tranh thủ làm việc những khi con khỏe, còn lại phải túc trực bên con cả ngày.​
Ông Tô Huy Mao, thôn trưởng cho biết: “Gia đình chị Gấm không có lấy một sào đất để làm ăn. Ngay cả căn nhà anh chị đang ở cũng được cha mẹ vợ cho lúc mới cưới. Anh Tài đi làm phụ hồ với khoản tiền ít ỏi vừa đủ nuôi gia đình nhưng công việc tùy thuộc vào thời tiết”.
Cuối tháng 6 vừa rồi, thấy sức khỏe Châu ngày càng yếu, chị Gấm đưa cháu đến Viện tim Tâm Đức tái khám. Bác sĩ trưởng khoa Mổ - phẫu thuật tim cho hay: “Từ hồi Bệnh viện thành lập tới nay, chưa gặp trường hợp nào nguy hiểm như cháu Châu”. Châu phải được phẫu thuật ngay, nếu không sẽ không còn khả năng điều trị.
4 năm qua, anh chị đã đi từ bệnh viện này đến bệnh viện khác để cứu sống con. Nhưng việc chạy từng lon gạo, hộp sữa đã rất khó khăn. Ôm đứa con bệnh tật trong tay, nhìn số tiền gần 80.000.000 đồng trong Giấy báo chi phí mổ của bệnh viện, nước mắt chứa chan trên khuôn mặt người mẹ trẻ.

Mọi đóng góp hảo tâm xin gửi về:

1. Chị Nguyễn Thị Hồng Gấm hoặc anh Nguyễn Văn Tài:

số nhà 10 thôn 8, xã Long Hưng, huyện Phước Long, tỉnh Bình Phước.

2. Quỹ Nhân ái - Báo Khuyến học và Dân trí - Báo điện tử Dân trí (Hà Nội)
Số 2/48 Giảng Võ, Đống Đa, Hà Nội (Cạnh cây xăng Kim Mã)
Tel: 04. 3. 7366.491/ Fax: 04. 3. 7366.490
Email: quynhanai@dantri.com.vn

* Tài khoản VNĐ:
Tên TK: Báo Khuyến học & Dân trí
Số TK: 10 201 0000 220 639
Tại: Ngân hàng Thương mại Cổ phần Công Thương Việt Nam - Chi nhánh Hoàn Kiếm

* Tài khoản USD:

Tên TK : Báo Khuyến học & Dân trí
Số TK : 10 202 0000 004346
SWIFT Code: ICBVVNVX106
Tại: Ngân hàng Thương mại Cổ phần Công Thương thành phố Hà Nội
3. Văn phòng đại diện của báo:
VP Hà Tĩnh: 46 Nguyễn Công Trứ, Phường Tân Giang, TP Hà Tĩnh. Tel: 039.3.857.122

VP Đà Nẵng: 25 Nguyễn Tri Phương, Quận Thanh Khê, TP Đà Nẵng. Tel: 0511.3653.725

VP HCM: 40/17/16 Nguyễn Văn Đậu, phường 6 quận Bình Thạnh. Tel: 08. 35107. 331

VP Cần Thơ: 53/13 Lý Tự Trọng, Q Ninh Kiều, TP Cần Thơ. Tel: 071.3.733.269

NamHải - Cẩm Tú

313
0
0

lancuccu

Ðề: Bé Châu - Bệnh tình nguy hiểm của bé gái có trái tim bên phải

Trường hợp này CSTT mình có giúp gia đình bé xin tài trợ của ĐTHN được không nhỉ?

499
0
0

Shortee2009

hôm nay coi tin tức thì thấy cháu vẫn chưa được mổ ... và tình trạng càng để lâu thì càng xấu đi. chẳng lẽ mình không làm gì được cho bé sao? :(

125
0
0

hathu

Sao bài đăng ở báo dân trí lâu chưa mà ko tìm thấy nhà tài trợ ạ?Thương bé quá!

2
0
0

NAdad

Cho minh hoi truong hop nay co nhan tien quyen gop khong vay?

499
0
0

Shortee2009

Cho minh hoi truong hop nay co nhan tien quyen gop khong vay?
Sọt post bài củng hơn 1 tháng rùi ... mà thấy im lặng quá .... chắc chỉ có cách là đóng góp trực tiếp cho gia đình mà thôi.
NAdad có thể gởi trực tiếp đến gia đình cháu qua địa chỉ trong bài viết .... hoặc là gởi đến quỷ nhân ái của báo DT nhờ chuyển dùm .... nếu có gởi qua dân trí thì phải ghi chính xác là tiền đóng góp cho trường hợp này để họ chuyển đúng người.

492
0
0

sweetlily

Anh Sọt và anh/chị NAdad ơi, chỉ có trường hợp nào thành viên CSTT có thể tới tận nơi xác minh hỏi thăm cụ thể được thì khi ấy CSTT mới quyết định chính thức giúp đỡ được. Có lẽ vì không có ai ở Bình Phước cả nên tới giờ vẫn phải "im lặng" vì chưa làm gì được.

Còn chuyện có thể xin ĐTHN tài trợ hay không thì theo như câu nói này

Năm ngoái, chị Gấm đưa cháu đến Bệnh viện Chợ Rẫy khám thì được bác sĩ cho biết “Tim của cháu phải do chính chuyên gia nước ngoài trực tiếp phẫu thuật” và yêu cầu gia đình cho cháu nhập viện ngay. Thế nhưng anh chị đành đau xót đưa con về.
ĐTHN chỉ chấp nhận tài trợ khi bác sĩ khẳng định với họ rằng, xác suất thành công lớn. Nếu bs BVCR nói vậy thì chắc là khó rồi ạ :(

Em mới túm được người sang bắt quàng làm họ bên Dân Trí, là người trực tiếp viết bài báo trên, em đã nhờ hỏi xem có tin gì mới hay không.

Tiện em copy bài này về bé Châu và bé Hương Quỳnh hôm 12/12

Quỹ nhân ái đến với hai cháu bé mắc bệnh tim bẩm sinh
(Dân trí) - Ngày 08/12, PV Dân trí đã về Bù Gia Mập, Bình Phước thăm và trao quà cho hai cháu bé Nguyễn Thị Hương Quỳnh và Nguyễn Thị Ngọc Châu. Đây là hai nhân vật mang bệnh tim bẩm sinh đang phải sống trong cảnh nghèo khó mà Dân trí đã có bài viết.

Những lúc bệnh tim tái phát Hương Quỳnh phải nằm trên cơ thể mẹ thif cháu mới thở được.

Nguyễn Thị Hương Quỳnh là cháu bé con của anh Nguyễn Phú Trang và chị Văn Thị Thu Ba, nhân vật trong bài viết Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con. Từ khi chào đời cháu đã mắc phải căn bệnh hiểm nghèo này.

Hơn một năm nay cháu vẫn lay lắt sống và đang “kiên cường” chiến đấu với tử thần từng ngày. Hiện nay, mỗi tháng anh Trang phải đưa con về Viện tim TPHCM tái khám với mục đích chính chỉ để theo dõi bệnh vì “các bác sỹ cho biết con em đang quá yếu nên chưa thể mổ được mà có mổ được thì vợ chồng em cũng chẳng có đủ điều kiện để đưa con đi”.

Đến thăm gia đình lần này, chúng tôi thay mặt bạn đọc trao cho gia đình anh Trang 4.393.000 đồng. Nhận khoản tiền trên, anh Nguyễn Phú Trang xúc động nói: “Từ nhỏ đến giờ, vợ chồng em chưa bao giờ nhận được sự giúp đỡ của ai, bây giờ giữa lúc con cái bênh tật thế này chúng em đã thực sự may mắn khi được cộng đồng xã hội quan tâm chia sẻ.”

Anh Trang cũng cho biết từ ngày báo Dân trí đăng bài viết về hoàn cảnh của cháu Hương Quỳnh, đến nay vợ chồng anh đã nhận được gần 20 triệu đồng tiền bạn đọc từ khắp mọi miền gửi ủng hộ. “Con em đang có cơ hội để thoát khỏi vòng tay tử thần. Những khoản tiền bạn đọc gửi vợ chồng em đã gửi hết vào ngân hàng chờ ngày đưa con đi mổ. Em cảm ơn quý báo, cảm ơn các nhà hảo tâm nhiều lắm!”

Ông Nguyễn Tiến Trung, Chủ tịch xã trao quà bạn đọcDân trí giúp đỡ cho cháu Ngọc Châu.

Rời gia đình anh Phú Trang, PV Dân trí đến thăm gia đình anh Nguyễn Văn Tài và chị Nguyễn Thị Hồng Gấm, cha mẹ của cháu Nguyễn Thị Ngọc Châu. Cũng như trường hợp của cháu Hương Quỳnh, từ khi sinh ra cháu Châu đã mang trong mình căn bênh tim. Sau khi gia đình đưa cháu đến bệnh viện Tâm Đức để khám các bác sĩ kết luận cháu bị thông liên thất phải, hẹp van động mạch phổi. Bệnh tình ngày càng trở nặng nhưng do gia đình không có điều kiện chữa trị nên đến nay cháu vẫn phải gồng mình chống chọi với bênh tật.

Cha phụ hồ, mẹ cạo hạt điều thu nhập chẳng đủ bữa ăn trong ngày. Ngay đến cả căn nhà đang ở anh chị cũng phải nhờ của bố mẹ vợ. Cháu Châu hiện nay đang cần phải mổ gấp nếu để kéo dài thêm sẽ nguy hiểm đến tính mạng. Tuy nhiên số tiền phẫu thuật cho cháu lên đến 80.000.000 đồng nên anh Tài và chị Gấm chỉ biết đau đớn nhìn con lịm đi từng ngày.

Chị Gấm cho biết từ khi báo Dân trí về tìm hiểu hoàn cảnh gia đình tôi đến nay vợ chồng tôi đã nhận được hơn 1 triệu đồng từ các nhà hảo tâm gửi về. Chiều ngày 8/10 tại nhà ông Nguyễn Tiến Trung, Chủ tịch xã Long Hưng, huyện Bù Gia Mập PV Dân trí đã trao cho gia đình số tiền 3.500.000 đồng. “Vợ chồng tôi cảm ơn quý báo, cảm ơn các nhà hảo tâm rất nhiều”.

Vân Sơn

499
0
0

Shortee2009

dạ cảm ơn chị sờ quít li li .... tại cái tính Sọt lanh chanh ... mà cứ chờ đợi là Sọt mau chán lắm .... nên thích chụp giựt lẹ lẹ thui à :D
Sọt còn thiếu chị sờ quít cái lunch hén ... chắc tới sang năm mới trả nợ được :D

1,528
0
0

saomai

Anh Sọt và anh/chị NAdad ơi, chỉ có trường hợp nào thành viên CSTT có thể tới tận nơi xác minh hỏi thăm cụ thể được thì khi ấy CSTT mới quyết định chính thức giúp đỡ được. Có lẽ vì không có ai ở Bình Phước cả nên tới giờ vẫn phải "im lặng" vì chưa làm gì được.

Còn chuyện có thể xin ĐTHN tài trợ hay không thì theo như câu nói này

ĐTHN chỉ chấp nhận tài trợ khi bác sĩ khẳng định với họ rằng, xác suất thành công lớn. Nếu bs BVCR nói vậy thì chắc là khó rồi ạ :(

Em mới túm được người sang bắt quàng làm họ bên Dân Trí, là người trực tiếp viết bài báo trên, em đã nhờ hỏi xem có tin gì mới hay không.

Tiện em copy bài này về bé Châu và bé Hương Quỳnh hôm 12/12

Quỹ nhân ái đến với hai cháu bé mắc bệnh tim bẩm sinh
(Dân trí) - Ngày 08/12, PV Dân trí đã về Bù Gia Mập, Bình Phước thăm và trao quà cho hai cháu bé Nguyễn Thị Hương Quỳnh và Nguyễn Thị Ngọc Châu. Đây là hai nhân vật mang bệnh tim bẩm sinh đang phải sống trong cảnh nghèo khó mà Dân trí đã có bài viết.

Những lúc bệnh tim tái phát Hương Quỳnh phải nằm trên cơ thể mẹ thif cháu mới thở được.

Nguyễn Thị Hương Quỳnh là cháu bé con của anh Nguyễn Phú Trang và chị Văn Thị Thu Ba, nhân vật trong bài viết Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con. Từ khi chào đời cháu đã mắc phải căn bệnh hiểm nghèo này.

Hơn một năm nay cháu vẫn lay lắt sống và đang “kiên cường” chiến đấu với tử thần từng ngày. Hiện nay, mỗi tháng anh Trang phải đưa con về Viện tim TPHCM tái khám với mục đích chính chỉ để theo dõi bệnh vì “các bác sỹ cho biết con em đang quá yếu nên chưa thể mổ được mà có mổ được thì vợ chồng em cũng chẳng có đủ điều kiện để đưa con đi”.

Đến thăm gia đình lần này, chúng tôi thay mặt bạn đọc trao cho gia đình anh Trang 4.393.000 đồng. Nhận khoản tiền trên, anh Nguyễn Phú Trang xúc động nói: “Từ nhỏ đến giờ, vợ chồng em chưa bao giờ nhận được sự giúp đỡ của ai, bây giờ giữa lúc con cái bênh tật thế này chúng em đã thực sự may mắn khi được cộng đồng xã hội quan tâm chia sẻ.”
Anh Trang cũng cho biết từ ngày báo Dân trí đăng bài viết về hoàn cảnh của cháu Hương Quỳnh, đến nay vợ chồng anh đã nhận được gần 20 triệu đồng tiền bạn đọc từ khắp mọi miền gửi ủng hộ. “Con em đang có cơ hội để thoát khỏi vòng tay tử thần. Những khoản tiền bạn đọc gửi vợ chồng em đã gửi hết vào ngân hàng chờ ngày đưa con đi mổ. Em cảm ơn quý báo, cảm ơn các nhà hảo tâm nhiều lắm!”

Ông Nguyễn Tiến Trung, Chủ tịch xã trao quà bạn đọcDân trí giúp đỡ cho cháu Ngọc Châu.

Rời gia đình anh Phú Trang, PV Dân trí đến thăm gia đình anh Nguyễn Văn Tài và chị Nguyễn Thị Hồng Gấm, cha mẹ của cháu Nguyễn Thị Ngọc Châu. Cũng như trường hợp của cháu Hương Quỳnh, từ khi sinh ra cháu Châu đã mang trong mình căn bênh tim. Sau khi gia đình đưa cháu đến bệnh viện Tâm Đức để khám các bác sĩ kết luận cháu bị thông liên thất phải, hẹp van động mạch phổi. Bệnh tình ngày càng trở nặng nhưng do gia đình không có điều kiện chữa trị nên đến nay cháu vẫn phải gồng mình chống chọi với bênh tật.

Cha phụ hồ, mẹ cạo hạt điều thu nhập chẳng đủ bữa ăn trong ngày. Ngay đến cả căn nhà đang ở anh chị cũng phải nhờ của bố mẹ vợ. Cháu Châu hiện nay đang cần phải mổ gấp nếu để kéo dài thêm sẽ nguy hiểm đến tính mạng. Tuy nhiên số tiền phẫu thuật cho cháu lên đến 80.000.000 đồng nên anh Tài và chị Gấm chỉ biết đau đớn nhìn con lịm đi từng ngày.

Chị Gấm cho biết từ khi báo Dân trí về tìm hiểu hoàn cảnh gia đình tôi đến nay vợ chồng tôi đã nhận được hơn 1 triệu đồng từ các nhà hảo tâm gửi về. Chiều ngày 8/10 tại nhà ông Nguyễn Tiến Trung, Chủ tịch xã Long Hưng, huyện Bù Gia Mập PV Dân trí đã trao cho gia đình số tiền 3.500.000 đồng. “Vợ chồng tôi cảm ơn quý báo, cảm ơn các nhà hảo tâm rất nhiều”.

Vân Sơn
Cùng 1 bài báo đưa lên nhưng may mắn đã đến với Quỳnh, từ cộng đồng đến tình cảm của gia đình CSTT đã dành cho và giúp Quỳnh trở thành là một đứa trẻ khỏe mạnh hiếu động.

Một lần nữa lại ước mong sao những điều may mắn sẽ đến với bé Châu.
Sau khi khám cho bé các bác sĩ tại Bv Tâm Đức đã mở cánh cửa hy vọng cho bé được sống khỏe mạnh với điều kiện bé phải được phẫu thuật ngay với chi phí 75tr.
Hiện tại gia đình đã gửi hồ sơ xin giúp đỡ của tổ chứ "Nhịp Tim Việt Nam", tuy nhiên chưa có tin hồi đáp.

Lại hy vọng và hy vọng.@};-
Cả nhà ơi mình có giúp được gì cho bé không, vì hiện nay sức khỏe của bé không được tốt lắm.:(

642
0
0

osaka_vietnam

Cùng 1 bài báo đưa lên nhưng may mắn đã đến với Quỳnh, từ cộng đồng đến tình cảm của gia đình CSTT đã dành cho và giúp Quỳnh trở thành là một đứa trẻ khỏe mạnh hiếu động.

Một lần nữa lại ước mong sao những điều may mắn sẽ đến với bé Châu.
Sau khi khám cho bé các bác sĩ tại Bv Tâm Đức đã mở cánh cửa hy vọng cho bé được sống khỏe mạnh với điều kiện bé phải được phẫu thuật ngay với chi phí 75tr.
Hiện tại gia đình đã gửi hồ sơ xin giúp đỡ của tổ chứ "Nhịp Tim Việt Nam", tuy nhiên chưa có tin hồi đáp.

Lại hy vọng và hy vọng.@};-
Cả nhà ơi mình có giúp được gì cho bé không, vì hiện nay sức khỏe của bé không được tốt lắm.:(
Hồ sơ của bé Châu đang được xem xét để process trong tháng 7, mình mới vừa hỏi thăm được người đang giữ hồ sơ này. Rất nhiều hồ sơ đang tồn đọng nên mình cũng chỉ biết chờ và hy vọng thôi @};-@};-.

2,651
0
0

Khai Tâm

Hồ sơ của bé Châu đang được xem xét để process trong tháng 7, mình mới vừa hỏi thăm được người đang giữ hồ sơ này. Rất nhiều hồ sơ đang tồn đọng nên mình cũng chỉ biết chờ và hy vọng thôi @};-@};-.
Thật là may. Cảm ơn "sếp" OV :-* Tháng 7 cũng sắp đến nơi rồi. Hy vọng sẽ nhận được tin tốt.

642
0
0

osaka_vietnam

Thật là may. Cảm ơn "sếp" OV :-* Tháng 7 cũng sắp đến nơi rồi. Hy vọng sẽ nhận được tin tốt.
Hôm kia mình lại hỏi thăm được người phụ trách hồ sơ, nghe bảo là họ đang chuẩn bị để đầu tháng 7 sẽ đi thăm bé Châu. Nhà mình nếu ai sắp xếp đi được thì báo mình để mình báo lại bên đấy.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm kia mình lại hỏi thăm được người phụ trách hồ sơ, nghe bảo là họ đang chuẩn bị để đầu tháng 7 sẽ đi thăm bé Châu. Nhà mình nếu ai sắp xếp đi được thì báo mình để mình báo lại bên đấy.
Bạn ơi có thể có tin tức cụ thể hơn được không. Hãy giúp chúng mình hỏi nhiều hơn nữa nhé . cẢm ơn bạn. Không biết thì thôi biết ngoảng mặt sao đành
Admin giúp đưa về phần đang giúp đỡ để bà con chúng mình hô hào báo chi thông tin giúp bé cái nhé.
Mong có ánh sáng dẫn đường chi em chúng mình để có thể giúp con.

1,528
0
0

saomai

Sáng nay gia đình có điện thoại cho em: bên " Nhịp tim Việt Nam" nhận lời giúp bé số tiền khoảng 21tr (thông tin này xin nhờ bác osaka_vietnam tìm hiểu giúp cả nhà với:love:)
Khi báo đưa tin bé lên thì gđ nhận được từ độc giả 10tr.

Một vài lời chia sẻ cùng mọi người, sang đầu tháng 7 gia đình sẽ đưa bé lên SG khám lại, có gì em sẽ báo sau.@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Trường hợp bé Châu đã có nhiều tiến triển tốt. Cụ thể và rõ ràng phải đợi chắc chắn một chút sẽ thông báo cùng các mẹ
Mình nhận thêm được tin này : Nguyen Thi Ngoc Chau, Trai tim ben phai, Dextrocardia Inversus Situs, se duoc Bs Nguyen Văn Phan (BS giỏi ngày xưa mổ cho cu Bình đấy), Heart Institute, phau thuat. copy luôn cho nhanh vì vui quá
Đây là ít thông tin về http://www.americanheart.org/presenter.jhtml?identifier=11071

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
642
0
0

osaka_vietnam

Mình mới nói chuyện với người phụ trách sáng nay, kế hoạch tài trợ cho trường hợp bé Châu hiện nay như sau:
- 10tr từ gia đình (cụ thể là do báo Dân Trí tặng)
- 30% do Hội Bảo Trợ Bệnh Nhân Nghèo hỗ trợ
- Phần còn lại do Nhịp Tim Việt Nam hỗ trợ (sau khi trừ đi phần bảo hiểm y tế được hưởng theo quy định NN dành cho trẻ dưới 6 yuổ, cái này khó xác định lắm vì nó có nhiều quy định cho cho từng trường hợp khác nhau rất rối rắm, thông thường có thể claim từ 4-20tr)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chi phí báo mổ của bé Châu 3950USD là bằng khoảng gần 80tr VND. Hội Bảo Trợ Bệnh Nhân nghèo giúp 30% và gia đình có 10tr do Dân Trí giúp đỡ, như vậy là còn thiếu khoảng 46tr nữa.

Theo thông tin được biết thời gian hẹn sắp đến mà việc xin cho bé vẫn khó khăn. CSTT đã cử đại diện là SM nói chuyện cùng Huệ đại diện của HBVN. Cũng trong thời gian đó Sao Mai đã rất nhiệt tình đi kêu gọi khắp nơi, chúng mình biết chỗ nào kêu chỗ đó, nhưng thật khó khăn.
Chính vì vậy nên chúng mình đã bàn nhau CSTT sẽ sẻ chia một phần để bé Châu sớm được phẫu thuật.
Mong được sự đồng ý của cả nhà mình. Thực lòng ko biết thì thôi biết khó lòng ngoảng mặt đi, dù biết khi có tiền rồi để vượt qua được ca mổ cũng là một quá trình cực kỳ khó khăn với căn bệnh này của con.

Chào Chị Loan và Chị Linh,

Rất vui vì Nhịp Tim Việt Nam (HBVN) có cơ hội để làm việc cùng với Chia Sẻ Tình Thương. Em vừa nói chuyện với Chị Linh xong và rất phấn khởi vì HBVN có thêm một người đồng hành trên con đường giúp đỡ các bé bị tim bẩm sinh. Thay mặt bé Châu và gia đình cũng như Nhịp Tim Việt Nam cảm ơn sự giúp đỡ từ Chia Sẻ Tình Thương. Em cũng hi vọng một sự hợp tác lâu dài hơn nữa trong tương lai cùng Chia Sẻ Tình Thương, và sẽ cùng chung tay giúp các nhiều em bé hơn nữa.

Lịch dự kiến thì cuối tháng này bé sẽ được nhập viện tại Bệnh Viện Triều An ạ.

Khi nào có thông tin mới em sẽ báo cho mọi người biết nhé.

Nguyen Thi Thanh Hue

642
0
0

osaka_vietnam

Cập nhật mới (chắc bác Loan và bác Linh cũng đã nhận được), em lanh chanh post lên nhé :):

Chị Vân, Chị Loan và Chị Linh thân mến,

Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ cho bé Ngọc Châu ở tỉnh Bình Phước. Hôm nay em đã làm công văn gửi bệnh cho bé vào bệnh viện tim Tâm Đức ( do Bệnh Viện Triều An vẫn chưa triển khai Bảo Hiểm Y Tế cho mổ tim nên khi bé được giúp đỡ toàn bộ chi phí mổ thì VCF cho bé đi mổ ở Tâm Đức luôn, không đợi nữa).

Chẳng gì có thể nói hết sự biết ơn đến mọi người, cảm ơn chị Vân vì đã giúp VCF có thêm một partner giúp cho bé Châu, cảm ơn mọi người trong nhóm Chia Sẻ Tình Thương đã gây quỹ để cùng giúp khoản chi phí còn lại, nhờ thế mà bé được đưa đi mổ sớm.

Em sẽ tiếp tục cập nhật cho mọi người thông tin của bé Châu khi bé lên nhập viện và có chỉ định ngày mổ.

Nguyen Thi Thanh Hue

1,528
0
0

saomai

Sáng nay 9h bé Châu cùng gia đình lên Sài Gòn, dự kiến sẽ đến bv Tâm Đức vào 11h30 trưa.

Trước khi chuẩn bị lên bệnh viện Mẹ bé gọi điện tâm trạng lo lắng :"chị ơi, liệu có nên mổ không, con em bệnh nặng, em lo quá !", em có động viên:" gia đình hãy yên tâm và tin tưởng vào các bs, mọi người đã giúp cho bé được mổ còn lúc này tất cả dựa vào sức mạnh sinh tồn và niềm tin của bé cùng gia đình".

Vẫn còn nhiều nỗi lo, mong cả gia đình CSTT và các bạn gần xa giúp đỡ bé Châu có thêm nghị lực vượt qua ca mổ.
Cảm ơn cả nhà.:love:

1,528
0
0

saomai

Chị Blanch ơi, bé đến Tâm Đức lại mong nhờ chị nhé :love: