(MS196/CN) 26.3.2009 - Cu Mạnh gần 1 tuổi ở Sóc Sơn, Hà Nội mổ tim ngày 23.09 ở Viện Tim HN

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Cu Mạnh gần 1 tuổi (Sóc Sơn Hà Nội) mổ tim ngày 23.09 ở Viện Tim HN (Trg hợp theo từ Xanhpon đầu năm 2009)

Xin lỗi mọi ng giờ mới post bài báo tin.
Hơn 11g trưa con đã được mổ xong giờ chỉ chờ tan thuốc mê. Còn đến giờ này gia đình vẫn chờ bên ngoài để bs gọi khi con tỉnh.

741
0
16
Ðề: Cu Mạnh gần 1 tuổi (Sóc Sơn Hà Nội) mổ tim ngày 23.09 ở Viện Tim HN (Trg hợp theo từ Xanhpon đầu năm 2009)

Hôm nay 5/8 là ngày sinh phát. Chắc là cháu sẽ ổn thôi! :x

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Mạnh đã tỉnh rồi các mẹ nhé.
Trường hợp này mẹ bé là ng ko bt (hơi hâm) rất hay xin xỏ nên mong tất cả mọi ng đừng cho tiền nhé. Đừng ai cho mẹ bé số ĐT ko sẽ bị làm phiền xin tiền, khó chịu vô cùng.
Mong moi ng cùng hợp tác giúp đỡ để mọi việc cho mình lo. Với những trường hợp như vậy mình tin mình sẽ có cách làm việc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
184
0
0

tomiu

Mừng quá khi nghe tin của con. Chúc con sớm bình phục.

420
0
0

Sông Cấm

Trường hợp này mẹ bé là ng ko bt (hơi hâm) rất hay xin xỏ nên mong tất cả mọi ng đừng cho tiền nhé. Đừng ai cho mẹ bé số ĐT ko sẽ bị làm phiền xin tiền, khó chịu vô cùng.
Mong moi ng cùng hợp tác giúp đỡ để mọi việc cho mình lo. Với những trường hợp như vậy mình tin mình sẽ có cách làm việc.
Mừng quá con đã tỉnh mong cho con chóng bình phục :x. Chỉ thương thằng cu con (Hôm đi cho máu mình và chị Lạc cũng có cho con ít tiền nhưng chỉ vì thương con quá, chứ đúng như Loan nói mẹ nó thì thất vọng vô cùng). Tin tưởng vào cách giải quyết của L.

1,904
0
36

291179

Active Member

Trời lại nói Mẹ bé Mạnh cả nhà lờ lớ lơ cho em nhé, tuyệt đối ko cho số đthoại sẽ bị khủng bố xin tiền ngay đấy nhá, chỉ thương bé con bé bỏng tội nghiệp nên chúng ta giúp con thì giúp bằng hiện vật như sữa, bỉm quần áo.. thôi chứ ko tin được mẹ bé đâu ạ.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm qua Mạnh phải xử lý lại vết khâu. Trộm vía tạm ổn rồi mong moi người yên tâm.
Mạnh ra viện CSTT xin giúp sữa cho con . Mang sữa đến tận nơi chứ ko mang tiền đâu ạ .

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chiều hôm qua rình chờ Mạnh làm thủ tục ra viện. Rình bởi vì cần phải "bắt" mẹ con lên taxi.
Mạnh trộm vía khoẻ ngoan và tăng cân. Lúc mổ xong tan thuốc mê sớm quá nên đau con khóc nên hơi giãn thất thế mới lo chứ. Nhưng trộm vía bế chắc mà cứ roi rói.
Mua 2 hộp sữa Lac cho Mạnh (291179 ơi thôi lần này dùng tạm Lac nhé cho mát đợi em đi công tác về dùng Vinamil) nhắc nhở mẹ cho con uống thuốc và đưa mẹ Mạnh 500K để đi xe về (thấy nó bảo khoảng hơn 300 /1chuyến Cúc ạ vì nó hỏi anh nó). Chạy ra mua áo khoác vì sợ con lạnh, lúc nhập viện thì trời nóng mà . Đã đưa lên tận xe và sẽ về tận nhà. Do tắc đường nên hơn 8g mới về tới nhà Cúc ạ.
Chị có hẹn tuần sau tái khám gọi chị.
@metuquan: Tôi cứ tuong bà làm ở cạnh BV nên mới gọi. Tôi phải chạy về đón con chỉ sợ mẹ nó ko lên xe thôi. May quá làm sao lại ra đc vùa đưa đc cái áo khoác mà còn kịp gọi xe chứ bà đi thế quá xa. Cảm ơn bà nhé mẹ nó cứ nói chi Hưong vào thăm liên tục.

Ngày 01.10 nhận 100K của mẹ Hiếu Việt Anh

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member

Tối qua em cũng có nói chuyện với ông ngoại bé, biết qua loa về tình hình, lần này chi L vất vả chạy nhiều nhất :-*cho chị này.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Tổng kết đợt 1
Thu
Ngày 30.06 nhận từ TK...1888 số tiền 100K của childlike mother
Ngày 16.09 nhận số tiền 200K của tomiu
Ngày 16.09 nhận 200K của 291179 .
Ngày 01.10 nhận 100K của mẹ Hiếu Việt Anh
Tổng thu 500K

Chi
Ngày 02.04 mua sữa và thuốc cho cu Mạnh 200K
Ngày 16.09 mua sữa + bình sữa 185K
Ngày 22.09 đưa Hà 200K nộp viện phí nhập viện
Ngày 01.10 đưa Hà 500K để đi về + 2 hộp Lac 100K + áo khoác cho cu Mạnh
Tổng chi 1285K

Trích quỹ đợt 1 là 785K

Xin cảm ơn sự quan tậm của các bố, các mẹ :x@};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay Mạnh lên tái khám, đang trên đừong sang.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Đúng ngày mưa mưa lạnh lạnh thì lên tái khám, không biết mẹ nó có biết đường mà mặc ấm cho con không nữa:-/

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Đúng ngày mưa mưa lạnh lạnh thì lên tái khám, không biết mẹ nó có biết đường mà mặc ấm cho con không nữa:-/
Mụ đúng là CG :x Hôm nay đi cùng với ông ngoai nữa , có mặc nhung cũng chưa ấm lắm.
Báo cáo cả nhà , em nhiều số ơi chi đã mua 3 hộp sữa 900Gr 132x3 = 369 K đưa Hà. Đủ dùng đến khi em đi công tác về em ạ.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm qua Mạnh đã tái khám. TRộm vía cu con trông khá hẳn lên có da có thịt, nhìn má là muón cắn một cái.
Mạnh uống thuốc mãi ko ngủ nên đến tối mới siêu âm xong. Trộm vía con rất ổn. BS hẹn lần sau khám mang theo giấy giới thiệu ko thì ko đc miễn phí đâu.
Trích 352K

Thay mặt CSTT mình đã gửi tới con 2 hộp sữa Vinamilk 126Kx2 + 100K gọi là chi phí đi đường đỡ Hà.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Trưa nay hai mẹ con đã đến viện Tim tái khám. Trộm vía mỗi lần gặp là cu Mạnh một lớn lên. Mẹ bây giờ sắp như chi bế em rồi, bé tẹo tèo teo.
Hà nói em đau bụng khám ở SS có cái u trong tử cung bác sĩ cho uống thuốc để tự teo. Nếu không teo sẽ phải cắt bỏ. Tạm thời uống thuốc thôi.
Cu Mạnh khám trộm vía tốt và ổn.
Cuối giờ hai mẹ con lại xe buýt về nhà.
Thay mặt CSTT gửi con
3 hộp sữa Vinamilk x 129K = 387K
1 hộp bánh Custar mềm cho cu Mạnh ăn thêm dọc đường về 38K
2 lạng ruốc tôm để mẹ cho vào cháo cho Mạnh ăn thêm chất bổ 130K
Xin cảm ơn sự quan tâm của các bố các mẹ.