(MS218/CN) 02.6.2010 - Đắk Lắk: Xin giúp bé Lưu Văn Tý (sinh năm 1996) được mổ tim gấp

1,528
0
0

saomai

Bé Lưu Văn Tý ở Thôn 10 xã Easar, huyện Eakar, Tỉnh Đắk Lắk
Bố là Anh Lưu Văn Tinh 1967 ; Mẹ là chị Nguyễn Thị Xuân 1965 làm ruộng
Con Lưu Văn Sáng 1991 thi trượt đai học nên lên SG học trung cấp Giao thông
Con thứ hai Lưu Văn Tài 1994 từ bé bị chó dại cắn hai lần nêu bị học muộn sau vào học lớp 8 cùng em trai
Tý là con thứ ba
Cuối cùng Lưu Văn Quyết 1998

Gia đình có ba thế hệ ở cùng nhau, nhà làm ruộng nên cũng không dành dụm được gì.
Năm học vừa rồi Tý hay đi học về muộn, gia đình la mẵng con rất nhiều. Con bảo con mệt nên dọc đường con nghỉ. Gia đình theo dõi hỏi dọc đường nắm được đúng là con có nghỉ nhiều điểm dọc đường đi học. Sợ con bị giun móc nên đi tẩy giun bác sĩ nói gia đình cho con đi kiểm tra tim.
Nhâp viện chợ Rấy đã ba tuần rồi nhưng chưa có tiền để mổ, hiện nay 2 bố con nằm tạm tại nhà chờ của bệnh viện, vì bệnh viện rất đông nên bác sĩ sẽ cho xuất viện nếu chưa có đủ chi phí để nộp. Chi phí 50tr cho ca mổ. Bố cũng thật thà chia sẻ "gia đình cố gắng vay mượn được một ít, nằm viện mấy ngày nay còn 15tr, nhưng chỉ biết ôm con vì số tiền còn thiếu quá lớn so với gia đình..."

Tý bị Tim bẩm sinh thông liên thất lỗ 4mm, hiện tại chỉ có 26kg, lúc chiều em vào thăm thấy bé thở khó nhọc, mặt xanh tái.
Ảnh bé đây ạ:

Gia đình 3 thế hệ (Tý mặc áo đỏ)

Sang năm bé vào lớp 9 chuẩn bị cho kỳ thi cuối cấp, niềm hy vọng của gia đình và bé là ước mơ được khỏe mạnh đến trường cùng bạn bè vì vậy Mong được gia đình CSTT cùng bạn bè giúp đỡ bé thực hiện được mơ ước ấy. Xin cảm ơn cả nhà.:love:mad:};-:cstt04:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đắk Lắk: Xin giúp bé Lưu Văn Tý (sinh năm 1996) được mổ tim gấp

Gom từ ALnML
Ngày 02.06 nhận từ topic bé Đoàn Minh Đức ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang số tiền 9825K
Ngày 02.06 nhận từ Hạnh Nguyễn số tiền 1000K
Ngày 02.06 nhận từ Đan Hà số tiền 200K (do đóng TH Đức lại nên chuyển sang đây)
Ngày 02.06 nhận từ TA0875 số tiền 1000K

Cảm ơn Sao Mai và các bạn SG@};-

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Sang năm bé vào lớp 9 chuẩn bị cho kỳ thi cuối cấp, niềm hy vọng của gia đình và bé là ước mơ được khỏe mạnh đến trường cùng bạn bè vì vậy Mong được gia đình CSTT cùng bạn bè giúp đỡ bé thực hiện được mơ ước ấy. Xin cảm ơn cả nhà.:love:mad:};-:cstt04:
Năm nay My nhà chi cũng thi cuối cấp. Kỳ thi căng thẳng và rất khó khăn. Cảm giác lo lắng hơn thi đại học vì ở lứa tuổi này cần phải tiếp tục đi học để được rèn luyện nhân cách và cũng chả biết làm gì được ở tuổi này cơ.
Năm xưa dù phải thi đến hai kỳ nhưng vẫn thấy dĩ nhiên là vào trường như kiểu đúng tuyến mà vào. Bây giờ thì khác, từ khi chọn trường để xếp nguyện vọng cho đến khi thi lo lắng vô cùng. Môi trường xấu tốt rất ảnh hưởng đến sự phát triển của các con.

Mong ước con khoẻ mạnh và xa hơn nữa mong ước con có thể tiếp tục đi học lớp 9 rồi đủ lực thi vào cấp 3.
Xin gấp vì bố con đã nằm đó 3 tuần rồi, nếu giờ để về vừa xa lại tốn kém. Rồi bao giờ mới đến lượt mổ khi ở đâu cũng quá đông. Rồi nữa Tý đã lớn rồi ko thể để lâu quá được rất rất nguy hiểm đến tính mạng.
Bố nói một chặng đường đi học ko xa lắm con luôn về muộn chỉ vì mệt quá con phải nghỉ dọc đường gia đình đã ko tin mà đánh mắng rất nhiều, giọng bố có chút hối hận vì đã để con đến thế này. Làm đơn xin các nơi nhưng mãi mà chưa được.....biết bấu víu vào đâu.
CSTT chúng mình giúp gia đình và Tý thực hiện ước mơ đó nhé. @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Hai em TT và DD gửi tặng anh Tý 200K nhé. Hy vọng Tý mổ xong sớm bình phục để thi giống chị My :-*

1,904
0
36

291179

Active Member

Bố nói một chặng đường đi học ko xa lắm con luôn về muộn chỉ vì mệt quá con phải nghỉ dọc đường gia đình đã ko tin mà đánh mắng rất nhiều, giọng bố có chút hối hận vì đã để con đến thế này.@};-
thương quá:( em Bill cũng gửi một chút góp sức cùng anh nhé!

439
0
0

Thảo Gấu

Chị ơi em góp 200k nhé.

117
0
0

melincum

Chiều e sẽ Ck 200K ủng hộ bé!

142
0
0

TA0875

Hôm truớc mình có chuyển 10tr giúp bé Quỳnh nhưng đã lo được rồi, Loan trích giúp mình ra giúp trường hợp này nhé. Cám ơn.

117
0
0

melincum

Xí, TK chị Loan là như nào ấy nhỉ? cho em xin VCB với!

5,621
9
38

metyruoi

Active Member

Xí, TK chị Loan là như nào ấy nhỉ? cho em xin VCB với!
TK của LG đây bạn:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Khi chuyển khoản, bạn nhớ ghi rõ là ủng hộ cho cháu nào, xong thì nhắn tin 4 số cuối của TK cho LG nhé! Cảm ơn bạn@};-!

Chữ ký của bạn hay quá:x!

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm truớc mình có chuyển 10tr giúp bé Quỳnh nhưng đã lo được rồi, Loan trích giúp mình ra giúp trường hợp này nhé. Cám ơn.
Trong phần của bé Đức chuyển sang đã có sự chia sẻ của Anh. Chính số tiền anh nói gui để chi tiêu mà lúc đó anh lo lắng rằng gia đình bé Đức ko có tiền để tiêu nhưng em đã " cãi" anh, may quá lần này em dũng cảm cãi anh nên bé Tý được nhờ:">. Ngoài ra em cũng xin nốt phần còn lại từ đợt anh gửi cho các bé bệnh tim cho bé Tý.
Số tiền 10tr anh gửi cho bé Quỳnh, em và Sao mai đã mạn phép anh xin chuyển giúp cũng một cháu bé ở Đak lak người dân tộc, được TTCE cho đến 80% nhưng 20% còn lại cũng bó tay. Đó là Y Khuk Kdoh sinh năm 2008 buôn Kdoh, Cu Pong Krong Pak Dac Lac bị F4 chi phí là 52tr. Chúng em xin chia sẻ sang trg hợp đó. Chúng em vẫn đang chờ kế hoạch của viện ĐH YD nên chưa đưa lên ạ.
Cảm ơn anh@};-

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Gom từ ALnML
Ngày 02.06 nhận từ topic bé Đoàn Minh Đức ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang số tiền 9825K
Ngày 03.06 nhân từ TK số tiền 300K của MeogiaHP
Ngày 03.06 nhân từ TK số tiền 200K của Thảo Gấu
Ngày 03.06 nhân số tiền 200K của DD và TT
Nhận từ topic bán kẹo lạc gây quỹ của Haidang02 ủng hộ Tý số tiền 575K

1,528
0
0

saomai

Theo lịch của khoa Tim, hôm nay và ngày mai đã kín lịch đồng thời ưu tiên cho những ca cấp cứu vì vậy bé Tý sẽ được chuyển sang tuần sau.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và giúp bé., chiều nay em đã xin chuyển số tiền của cả nhà để đóng viện phí gấp cho bé. :love:

Có một chuyện mà em không biết nên khóc hay cười đây ạ, số là Sau khi đóng tiền xong, bố bé Tý gấp vội tờ 200k bỏ vào túi áo em, em vội vàng vung tay gạt ra (nếu người ngoài nhìn chắc tưởng sắp oánh nhau:( ), lúc đó tự nhiên nóng hết mặt giọng em cũng hơi to giờ nghĩ lại thấy xấu hổ quá "bác nghĩ chúng em làm việc để nhận tiền công của bác chắc, việc chúng em đang làm là tự nguyện nếu có còn tặng thêm các bé nữa sao bác lại làm thế là ...là ... xúc phạm đấy nhé...", to tiếng xong cũng thấy tội vì bác ấy rưng rưng mắt đỏ hoe lắp bắp "không phải xúc phạm cô mà gia đình muốn phụ tiền xe cô đi lại..., gia đình cảm ơn các cô các bác đã giúp cháu"
Huhuhu, cũng là lần đầu tiên gặp thế.
Hèn gì mấy hôm nay mỗi lần em gọi điện thì bác ấy đều tắt đi và gọi lại, chắc là tiết kiệm cho em.
Khổ thế!!!

44
0
0

Hui Love

Em xin góp 100K cho em Tý. em đã chuyển vào TK chị Loan rồi chị check giùm em nhé!

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Bố bé cũng gọi cho chi ngay, giọng run run cảm ơn các chi đã giúp con. Anh nói thực ra đã ko còn hy vọng gì ......

Gom từ ALnML
Ngày 03.06 nhận từ TK số tiền 100K của Hui Love

142
0
0

TA0875

Trong phần của bé Đức chuyển sang đã có sự chia sẻ của Anh. Chính số tiền anh nói gui để chi tiêu mà lúc đó anh lo lắng rằng gia đình bé Đức ko có tiền để tiêu nhưng em đã " cãi" anh, may quá lần này em dũng cảm cãi anh nên bé Tý được nhờ:">. Ngoài ra em cũng xin nốt phần còn lại từ đợt anh gửi cho các bé bệnh tim cho bé Tý.
Số tiền 10tr anh gửi cho bé Quỳnh, em và Sao mai đã mạn phép anh xin chuyển giúp cũng một cháu bé ở Đak lak người dân tộc, được TTCE cho đến 80% nhưng 20% còn lại cũng bó tay. Đó là Y Khuk Kdoh sinh năm 2008 buôn Kdoh, Cu Pong Krong Pak Dac Lac bị F4 chi phí là 52tr. Chúng em xin chia sẻ sang trg hợp đó. Chúng em vẫn đang chờ kế hoạch của viện ĐH YD nên chưa đưa lên ạ.
Cảm ơn anh@};-
Mình lại tưởng TH ở Đak lak là trường hợp này, hóa ra là trường hợp khác à, dù sao cũng cám ơn Loan nhiều.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

chị ơi iphone lại ko chuyển đc tiền, huhu

1,961
0
0

anatomysu

Có một chuyện mà em không biết nên khóc hay cười đây ạ, số là Sau khi đóng tiền xong, bố bé Tý gấp vội tờ 200k bỏ vào túi áo em, em vội vàng vung tay gạt ra (nếu người ngoài nhìn chắc tưởng sắp oánh nhau:( ), lúc đó tự nhiên nóng hết mặt giọng em cũng hơi to giờ nghĩ lại thấy xấu hổ quá "bác nghĩ chúng em làm việc để nhận tiền công của bác chắc, việc chúng em đang làm là tự nguyện nếu có còn tặng thêm các bé nữa sao bác lại làm thế là ...là ... xúc phạm đấy nhé...", to tiếng xong cũng thấy tội vì bác ấy rưng rưng mắt đỏ hoe lắp bắp "không phải xúc phạm cô mà gia đình muốn phụ tiền xe cô đi lại..., gia đình cảm ơn các cô các bác đã giúp cháu"
Huhuhu, cũng là lần đầu tiên gặp thế.
Hèn gì mấy hôm nay mỗi lần em gọi điện thì bác ấy đều tắt đi và gọi lại, chắc là tiết kiệm cho em.
Khổ thế!!!
Chị ơi, vất vả cho chị quá vì sg ít người lại bận rộn, mình chị đi đi lại lại :(, mà dạo này lại nhiều tim bẩm sinh ở SG quá :( , may là có chị :-*. Tự dưng đọc chuyện này thấy cảm động ghê. Cố gắng chị nhé, giữ sức khỏe, bữa nào rảnh nhà sg nhất định bù lại :-*...

Chị AlnMl ơi, em gửi 200k cho trường hợp này nhé, mai em ck cho chị :-*

117
0
0

melincum

TK của LG đây bạn:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Khi chuyển khoản, bạn nhớ ghi rõ là ủng hộ cho cháu nào, xong thì nhắn tin 4 số cuối của TK cho LG nhé! Cảm ơn bạn@};-!

Chữ ký của bạn hay quá:x!
Dạ e vừa CK xong, từ 008...199726 ạ.
Chúc nhà mình cuối tuần vui vẻ

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Gom từ ALnML
Ngày 03.06 nhận từ TK số tiền 100K của Hui Love
Ngày 04.06 nhân từ TK...726 melincum số tiền 200K