(MS240/CN) 11.9.2010 Bé Mai Quang Đồng sn 14.08.2009 Xóm 2, thôn Tây Nam, Đại Lãnh, Vạn Ninh, Khánh Hòa - tim bẩm sinh (Fallot 4)

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Mai Quang Đồng sinh ngày 14.08.2009
Địa chỉ Xóm 2, thôn Tây Nam xã Đại Lãnh huyện Vạn Ninh Khánh Hòa
Điện thoại liên lạc 0984130746
Bố Mai Đức sn 1980 đi biển, tối đi sáng sớm về.
Mẹ Nguyễn Thị Thanh 1982 ở nhà

Trời ạ trẻ thế này đã ba con
Anh bé là Mai Quang Đạt sinh năm 2002
Chi bé là Mai Quý Nhi sinh năm 2004

Bé Đồng bị tim bẩm sinh từ khi sinh ra, gia đình chuyển từ bv Khánh Hòa lên tới BV Tim HCM.
Giấy báo mổ chi phí là 2950USD ngày nhập viện là 22.09 tới.
TTCE đã giúp đỡ 90% nhưng 10% thậm chí nếu ở lâu dài gia đình cũng ko có tiền để ăn ở. Hiện nay họ chỉ đc đúng 1tr. Nhà ở ko phải của gia đình nên ko đi vay cầm cố đc, vay xung quanh chả ai cho vay vì họ ko nhìn thấy khả năng chi trả
Ngày 22.09 sắp đến rồi chia sẻ tình thương chúng mình trợ giúp để cứu bé nhé các mẹ ơi

Đây là cả nhà bé Mai Quang Đồng này

Đây là bé trộm vía so với bé khác cũng có da có thit nhỉ

Giấy báo mổ của Viện Tim HCM

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 09.2010 Mai Quang Đồng sn 14.08.2009 Xóm 2, thôn Tây Nam xã Đại Lãnh huyện Vạn Ninh Khánh Hòa bị tứ chứng Falort

Chị ơi cho em đóng góp chút xíu cho bé chị nhé, em chuyển từ 357359 ạh. @};-

Mong bé sớm được mổ và hồi phục :)

265
0
0

kemtiramisu

Ðề: 09.2010 Mai Quang Đồng sn 14.08.2009 Xóm 2, thôn Tây Nam xã Đại Lãnh huyện Vạn Ninh Khánh Hòa bị tứ chứng Falort

Chị ơi, cho em gửi chút quà nhỏ cho 3 chị em nhé. Mong bố mẹ bé lo cho bé chu toàn.

10
0
0

dollar_minh

c check dùm e nhé, cầu mong bé sớm có đủ tiền để mổ, mong rằng càng ngày càng ít bé bị bệnh hiêm nghèo

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Thứ tư gia đình sẽ đưa bé ra Viện Tim. Sao mai sẽ nộp phần tiền còn lại cho bé để sớm có lịch mổ. Xin cảm ơn các mẹ đã đồng ý để CSTT giúp bé . F4 cũng là bệnh nặng mong mọi việc tốt đẹp

Ngày 20.09 nhận từ TK ... số tiền 300k của Dollar_minh
Ngày 20.09 nhận từ TK ... số tiền 300k của kemtiramisu

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Sớm nay gia đình đã đưa bé Đồng lên tới SG, nhờ các mẹ CSTT SG giúp đỡ nhé@};-

1,528
0
0

saomai

Sáng nay bé đã khám xong, bác sĩ hẹn 3 tháng nữa tái khám. (22/12/2010)
Hiện tại bệnh của bé vẫn lưu hồ sơ theo dõi chưa có quyết định phương án phẫu thuật nên vẫn phải chờ ạ.
Phòng kế hoạch sẽ thông báo nhà CSTT lên nộp 10% cho bé sau khi có quyết định mổ của bác sĩ.
:cstt09:

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 22.09 nhận từ TK... số 200k của susu1811

Ngày 22.09 SM đã gửi gia đình 500K (1000K?)
Quá chán

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Làm sao bây giờ Viện Tim là đông vô vàn. TTCE còn rất nhiều trg hợp lưu ở đó từ năm ngoái. Xót xa cho bé Đồng gọi cho Huyền hỏi, bàn đi bàn lại hai chi em bảo nhau thử liều sang Tâm Đức. Sang đó sẽ khám lại từ đầu và chờ giấy báo mổ . Hy vọng mong manh của hai chi em giấy sẽ dưới 60tr. Dập máy gọi thì bố bé vừa lên xe , nói vài câu và hỏi có đồng ý thử ko . Bố bé đồng ý liền và đang xuống xe. Xong xuôi cậu ấy gọi lại nói chi ơi chi gọi em mừng lắm dù ko biết sẽ ra sao thề nào, em sẽ thử vậy chứ con em chả ăn uống gì cả chán lắm, đi lại tốn kém mà em ko biết kiếm đâu ra cứ thế này.
Gọi cho chi Hương ST hỏi kinh nghiệm chị đã nhận lời giúp đỡ từ xa phần đký khám TĐ. Chị ấy quen ở đó rồi nếu ng thường thì mất hai ngày còn chi ấy gửi gắm chỉ mất 1 ngày. Quay lại nói chuyện với H thì TTCE sẽ đồng ý chuyển công văn ko khó gì mỗi tội phải dưới số tiền quy định.
Đành vậy thôi vì cũng may gia đình chưa về đến KH . Thử nhé để cậu bé của chúng ta sớm khỏi bệnh, ko biết thì thôi biết thưong quá. Cứ đi đi lại lại thế này tốn kém mà mệt mỏi vô cùng.
Chị H bảo Viện Tim lúc nào cũng đông , thỉnh thoảng mổ vài cái trong ds TTCE rồi lại chờ chờ mòn mỏi.
Ko biết làm thế có đúng ko nhưng cứ thử.
Chi gọi cho SM ko đc, ai goi hộ cái nhắn thế giúp chi nhé., chi phí khám ở TĐ khoảng 1tr. Chi đã cho số chị Hương hướng dẫn chi tiết cụ tỷ rồi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong rằng con trai sớm được mổ. Mong thật nhiều ... @};-

1,528
0
0

saomai

Bác LG và cả nhà yên tâm nhé, chị Blanch đang sang Tâm Đức rồi.:cstt09:

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Tin nhắn sáng sơm nay 6g

"Chị loan ơi,em đã tới bệnh viện tân đức rồi,có gì nhờ chị đỡ dùm cho cháu.có gì xai sót mong chị thong cảm. Em đội ơn các chị."

Tin nhắn vừa nhận cách đây 20p

"Chị lan có tới , bệnh viện tâm đức,có cho cháu 2 triệu năm trăm ngàn đồng.chị loan ạ.em o biết nói gì.emcảm ơn các chị..!"

Cảm ơn Sờ mờ cảm ơn Blanch-

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Khám xong đến hôm nay gia đình đã về đến Khánh Hoà. Mọi mong mỏi của chúng mình đã tan thành mây khói dù đã cố hết sức mình. H bên TTCE cũng lo lắng và cũng mong như chúng mình nhưng cuối cùng vẫn ko vượt rào đc, con số là 78tr. Ở Tâm đức có hai báo giá F4 : F4 nhẹ sẽ là 58 và F4 nặng là 78. Bé Đồng của chúng ta thuộc loại 2 nên đành bó tay dù đã nói hết nước hết cái với bs và bv. Nhưng nguyên tắc ko thể thay đổi, chúng mình chờ Viện Tim vậy nhé. Xin lỗi đã để moi ng thất vọng:(

Ngày 24.09 nhận từ TK ghi TTL số tiền 500k của Tomminh
Chi
Ngày 22.09 SM đã gửi gia đình 500K
Ngày 23.09 Blanch đã gửi gia đình 2500K

Tổng kết đợt 1 : Trích quỹ 1700K

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Quỹ Bảo trợ TE thuộc Sở Lao động TBXH mỗi tỉnh sẽ có 10 suất trợ giúp mổ tim từ 60-80%.
Mình nói với bố dùng hồ sơ Tâm Đức đi xin vì đằng nào thời gian cũng còn dài.
Bố bé rất lo cho con, vì lo cho con nên liên lạc với mình thường xuyên. Ko đòi hỏi gì đâu chỉ là hỏi thăm chỉ là hỏi han kinh nghiệm và những lời cảm ơn. Chưa giúp được gì nên thấy nặng lòng với cậu bé họ Mai này quá.

63
0
0

MeFish

Chị ơi, cho em tặng bé 200k. Chúc bé chóng được chữa trị.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Khám xong đến hôm nay gia đình đã về đến Khánh Hoà. Mọi mong mỏi của chúng mình đã tan thành mây khói dù đã cố hết sức mình. H bên TTCE cũng lo lắng và cũng mong như chúng mình nhưng cuối cùng vẫn ko vượt rào đc, con số là 78tr. Ở Tâm đức có hai báo giá F4 : F4 nhẹ sẽ là 58 và F4 nặng là 78. Bé Đồng của chúng ta thuộc loại 2 nên đành bó tay dù đã nói hết nước hết cái với bs và bv. Nhưng nguyên tắc ko thể thay đổi, chúng mình chờ Viện Tim vậy nhé. Xin lỗi đã để moi ng thất vọng:(

Ngày 24.09 nhận từ TK ghi TTL số tiền 500k của Tomminh
Chi
Ngày 22.09 SM đã gửi gia đình 500K
Ngày 23.09 Blanch đã gửi gia đình 2500K

Tổng kết đợt 1 : Trích quỹ 1700K
Ngày 29.09 nhận từ MeFish số tiền 200K
Bố bé gọi đt đi gọi đt lại. Hôm nay lại bảo chi ơi em viết sai 1 tờ tên em có sao ko, chả là trong CMT là Mai Văn Đức , bt ở ngoài thì vẫn Mai Đức . Câu ấy điền MAi Đức lo có sao ko ....chưa gặp mà thấy câu ấy thật là thân quen

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị lôi lên để nhờ mẹ sumo hỏi người quen xem nhé.
Bố bé đã rất vất vả thử làm hồ sơ bên Quỹ Bảo trợ TE thuộc Sở Lao động TBXH, đúng lúc mang đến thì ng ta nói duyệt cái cuối cùng của tháng này... Rổi đến giờ gọi đi gọi lại nhưng vẫn ko đc.
Bố nói con hay ốm sốt, đang đổi mùa các bé rất dễ ốm.
Viện Tim ko hẹn hò gì cả nói chờ khám lại tháng 12.....Viện Tim thế nào ai cũng biết mà:(

210
0
0

Me su-mo

@ALnML: Chắc bên mình đã gọi cho anh Thành rồi fk chị?? Anh ấy có giúp được gì k hả chị??

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

@ALnML: Chắc bên mình đã gọi cho anh Thành rồi fk chị?? Anh ấy có giúp được gì k hả chị??
SAo mai đang chờ nhận BH từ gia đình gui vể để sang TĐ tách bh rồi vượt qua vòng gửi xe của TTCE đổi bv.
Chi gọi chi Diệu hương để nhờ vả hy vọng có thể giúp đc mổ đúng hẹn.
Hôm qua ngồi với H cựu TTCE và bs Hiếu, tháy hai chi em trăn trở quá bs bảo mang bé ra hn Hiếu mổ cho hic

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

SAo mai đang chờ nhận BH từ gia đình gui vể để sang TĐ tách bh rồi vượt qua vòng gửi xe của TTCE đổi bv.
Chi gọi chi Diệu hương để nhờ vả hy vọng có thể giúp đc mổ đúng hẹn.
Hôm qua ngồi với H cựu TTCE và bs Hiếu, tháy hai chi em trăn trở quá bs bảo mang bé ra hn Hiếu mổ cho hic
Gửi các anh chị,

Tối qua P.Loan- CSTT gọi cho em gửi ca cháu Đồng vì đợi ở VT chưa biết bao giờ được mổ.
Bên TTCE cho 80% chi phí ca mổ .Phần còn lại bên CSTT sẽ nộp cho cháu.( giấy báo chi phí mổ 2950 usd)
Đã đưa cháu vào VT khám và nộp hồ sơ: 3 lần ( nhà cách SG 540 km).
Lịch hẹn tái khám tiếp vào ngày 22 tháng 12 này
GĐ cháu có sổ hộ nghèo ,cháu có BHYT.
chỉ có cậu Đức- cha cháu đi đánh cá gần bờ ,nuôi vợ 3 con nhỏ và bà ngoại Đức cũng khổ quá nên ở với Đức luôn.dân chài Đại Lãnh Khánh Hòa ( dưới chân Đèo Cả nhưng còn ở tuốt trên núi ,như vậy thảm hơn cả bạn chài bình thường nữa,theo em đánh giá).
Rất mong muốn chữa bệnh cho con.

Giờ cần được mổ sớm nhất không hẹn nữa.

gửi Phương Loan và Thùy Linh,

Từ đêm qua chị đang cân nhắc xem nhờ bs nào - Viện Tim thì hiệu quả tốt nhất đây.

sau khi nói chuyện ,Đức nhắn tin cho chị :
Gặp được các chị em mừng vui lắm,em không biết kêu van ai,chỉ nhờ đức mấy chị,cứu dùm con em với,em đội ơn mấy chị .chỉ biết thương con,chứ không biết làm sao bây giờ,em kêu trời cũng không tới chị ơi,chỉ biết kêu van mấy chị cứu dùm con em với....
Cậu ấy còn gửi tin cám ơn cám ơn mấy lần nữa ,cậu ấy lại hy vọng thật là tội.

--- Ngày Thứ 6, 26/11/10, NPLoan CSTT <nploanchiasetinhthuong.org@gmail.com> đã viết:

Từ: NPLoan CSTT <nploanchiasetinhthuong.org@gmail.com>
Chủ đề: Re: Chuyển tiếp: Về: Chi ơi Mai Quang Dong ho so day a
Đến: "Phan Dieu Huong" , thuylinh.saomai@gmail.com, cstt.org@vnn.vn
Ngày: Thứ Sáu, 26 tháng 11, 2010, 9:26

Chị Diệu Hương !
Em add luôn cả hộp thư của bạn Thuy Linh 0903957609 - trưởng nhóm CSTT tại SG để tiện theo dõi, bạn ấy đã có lần gọi chi vì trg hơp bé Kim Anh ở nha trang đó chị. Còn Ngọc Linh ở HN lại là Linh khác.
Vâng nếu chị kêu thêm ít nhiều cũng giúp cậu ấy và gia đình, 3 con nuôi vất vả tốn kém lại thêm bé bị bệnh nữa.
Chúng em cảm mến cậu ấy vì sự thật thà chân chất mà thương con hết mực. Hôm trc còn nói cậu ấy ăn chay để cầu cho con chóng khỏi, nghe thấy mà đau lòng. Mọi việc đến giờ trộm vía cũng ổn, mỗi tội lịch BV Tim mà thôi.
Em nghe nói đó là chuyện bt ở viện tim nên càng lo hơn vì con yếu di đg xa xôi quá.
Em cảm ơn chi
PLoan

Vào 22:43 Ngày 25 tháng 11 năm 2010, ...đã viết:

Đức mới về nhà và hỏi lại vợ thì đúng như em nói .
chị có hỏi tình cảnh có lẽ đúng thật,nó nói thật thà,và chị biết dân biển ,chị biết cả chỗ nó ở,hỏi ra là đánh giá được ngay thôi, và cậu ấy mong muốn chữa bệnh cho con
em có cần chị kêu gọi thêm cho ca này không?
chị đinh alo mọi người giúp nó 1 ít trước vì chị hỏi thì nó kể : em vay nợ 3 tr trả lãi 1 tháng 150 ngàn ,em chỉ trả được lãi chưa trả vốn.

--- Ngày Thứ 5, 25/11/10, NPLoan CSTT <nploanchiasetinhthuong.org@gmail.com> đã viết:

Từ: NPLoan CSTT <nploanchiasetinhthuong.org@gmail.com>
Chủ đề: Re: Chuyển tiếp: Về: Chi ơi Mai Quang Dong ho so day a
Đến: "Phan Dieu Huong"
Ngày: Thứ Năm, 25 tháng 11, 2010, 22:30

Chi ơi chính ra lần trc là ngày hẹn mổ đấy chi ạ, đông quá lại chờ. TTCE toàn nhiều bn bị trễ vậy lắm chi ạ. Lần hẹn tới sắp đến rồi chị để ý giùm em nếu đúng lịch mổ ko cần chen ngang chỉ cần đừng ai chen bé thôi ạ.
Em chỉ cần có thế thôi ạ. chúng em sợ là lần tới cũng chỉ thế rồi về lắm hu hu chi ạ

Vào 22:18 Ngày 25 tháng 11 năm 2010, NPLoan CSTT <nploanchiasetinhthuong.org@gmail.com> đã viết:
Ôi chi ơi ko phải đâu thé này này. BS nào cũng kê có thêm 1 loại thuốc bổ. Nhà bé mới cho con uống hết lo mua ở SG rồi ra hiệu thuốc mua tiếp ng ta bảo đây là thuốc bổ, vợ cậu ấy bảo chắc con thiếu máu nên có thuốc bổ. chỉ thế thôi ạ.
Nếu đúng thì chính đợt rồi bv đã nhận tên của MQĐ với TTCE để mổ cho bé, nhưng lại tình trạng quá đông nên lại khám rồi về. Chi biết bv Tim SG rồi đông lắm chi nhỉ.
Vâng nhà nghèo lắm chi ạ. Chúng em ko biết sao nặng tình với gia đình lắm. Kể cả các bạn bên TTCE cũng trăn trở lắm vì ai cũng cảm mến cậu Đức.
Em Loan