(MS242/CN) 15.9.2010 - Giúp bé Trần Đức Hải (sn 2008) ở Đắk Lắc mổ tim

1,528
0
0

saomai

Bé Trần Đức Hải sinh ngày 8/10/2008 ở xã Quảng Hiệp - Đắk Lắk
Bố Trần Văn Cường (sn 1982), mẹ Phan Thị Thanh Thủy (sn 1989)
Bố làm thợ hồ, từ khi sinh bé ốm đau suốt nên mẹ ở nhà chăm con, cả gia đình hiện thuê nhà ở Sài Gòn để sinh sống.
Gần 1 tháng sau khi sinh bác sĩ cho biết bé bị tim bẩm sinh nhưng vì bé còn nhỏ nên phải chờ cho bé đạt đủ kg thì mới mổ được.
đến nay bé gần 2 tuổi nhưng cũng chỉ được 9kg, lần tái khám gần đây bác sĩ cho biết bé bị: thông liên nhĩ, thông liên thất, cao áp phổi...tình trạng bệnh của bé cần được phẫu thuật sớm mới có hi vọng duy trì cuộc sống.
Chi phí mổ là 50tr nhưng bé được miễn phí, gia đình chỉ cần đóng thêm 7tr-10tr tiền chạy tim phổi nhân tạo phát sinh.
Ngày mai bé được xếp lịch vào ca dự phòng, nếu trống ca sẽ được mổ trong ngày mai.
Xin cả nhà chung tay giúp bé@};- :love:
Cảm ơn hoasingheo là cầu nối CSTT đến với bé:cstt08:

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Gấp: Giúp bé Trần Đức Hải (sn 2008) ở Đắk Lắc mổ tim

Chúng mình giúp bé Hải nhé các mẹ SG ơi lại phiền các mẹ chạy đi chạy lại rồi.:cstt01:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cho em gửi cho con 200K. Mai em sẽ CK tới chị LG nhé! Mong cho con chóng qua khỏi!!!

265
0
0

kemtiramisu

Cho em gửi bé 300k nhé. Sẽ chuyển khoản cho chị Loan

1,528
0
0

saomai

Vì khoa tim có ca mổ cấp cứu nên lịch của bé Hải phải dời lại sang tuần, nằm lại phòng tiền phẫu cũng khá tốn kém nên bs cho bé về đến thừ 4 tuần sau nhập viện và lịch mổ đã được sắp xếp vào ngày thứ 6. Mong bé khỏe để chuẩn bị cho ca mổ.

Xin Cảm ơn cả nhà đã giúp bé:cstt09:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hôm nay em đã thay mặt Cả nhà chuyển đến gia đình bé Hải số tiền 10tr. Nhận tiền mà mẹ cháu cứ khóc hoài, Nhờ em gởi lời cảm ơn đến nhà mình, đến Chia sẻ tình thương!!!! Bé Hải cũng khá hiếu động, nhưng chạy chơi một lúc thì mặt bắt đầu tái đi và ngồi thở. Mong từ nay đến ngày bé mổ con khỏe mạnh!!

Ba bé mấy ngày nay nghỉ làm vì lo nhập viện cho con, Hôm nay phải đi kiếm việc làm khác cho gần nhà vì chủ thầu trước làm ở xa nhà quá, sợ có chuyện gì không chạy về kịp.

Em cảm ơn cả nhà đã giúp bé!!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thu
Ngày 16.09 nhận từ topic Giúp bé Lâm Thị Yến ở Giồng Chua A, An Hiệp, Châu Thành, Sóc Trăng mổ tim số tiền 8805K
Ngày 16.09 nhận từ TK số tiền 200k của Mẹ Mít Nhợn
Ngày 17.09 nhận từ .,TK số tiền 500k của Shorter2010
Ngày 20.09 nhận từ TK ... số tiền 300k của kemtiramisu
Chi
16.09 Chia sẻ tình thương xin phép chuyển số tiền 10t

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Theo lịch hẹn hôm nay bé Hải vào phòng mổ, nhưng con bị ho nên phải hoãn lại t4 tuần sau nhập viện. Em sợ nếu con không khỏe sẽ qua mất đợt mổ lần này. Chờ gần 1 năm trời mới có đoàn bs sang giúp mổ tim.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Trần Đức Hải cũng đã mổ xong và đã xuất viện. TRộm vía con đã khoẻ và cảm ơn gia đình CSTT đã giúp đỡ con kịp thời.
Cũng như các bé khác con vẫn được các mẹ SG chăm lo trực tiếp và đầu não to là mẹ Sờ mờ theo dõi tổng thể. Do bận ko on nên ko báo được từng chi tiết lên diễn đàn nhưng mẹ Hoạ sĩ nghèo và các mẹ chúng mình vẫn chăm lo hỏi han động viên con và gia đình.
Mong mọi người thông cảm.

Thu
Ngày 16.09 nhận từ topic Giúp bé Lâm Thị Yến ở Giồng Chua A, An Hiệp, Châu Thành, Sóc Trăng mổ tim số tiền 8805K
Ngày 16.09 nhận từ TK số tiền 200k của Mẹ Mít Nhợn
Ngày 17.09 nhận từ .,TK số tiền 500k của Shorter2010
Ngày 20.09 nhận từ TK ... số tiền 300k của kemtiramisu

Chi
16.09 Chia sẻ tình thương nộp số tiền 10t
Trích quỹ 195K.

Xin cảm ơn cảm ơn Sao Mai , Hoạ sỹ nghèo , cảm ơn sự đóng góp và ủng hộ nhiệt tình của gia đình CSTT chúng mình.
Xin phép khép lại trường hợp Trần Đức Hải (sn 2008) ở Đắk Lắc tại đây. Thế là CSTT của chúng mình đã giúp bé Trần Đức Hải (sn 2008) ở Đắk Lắc có môt trái tim khoẻ mạnh . Cảm ơn CSTT :cstt01:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Xin lỗi cả nhà vì em không vào thông báo tình hình sau mổ của bé Hải được cụ thể. Sau mổ con bị cao huyết áp nhưng giờ thì đã về nhà được 2 ngày, con rất khỏe. Em có ghé thăm bé thay gia đình mình... Em bận quá nên không vào thông báo được ạ! Cám ơn cả nhà đã chung tay giúp bé có trái tim khỏe mạnh!!! :cstt04: