(MS246/CN) 14.10.2010 Bé Trần Huy Tú sn 2002 ở thôn Thương Hiệp, Tam Hiệp, Phúc Thọ, Hà Nội - tim bẩm sinh (TLT ngoài mành)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Cậu bé Trần Huy Tú (Sn 2002) nặng 19kg bị tim bẩm sinh thông liên thất ngoài mành.
Bố Trần Huy Hà 1965 làm ruộng
Mẹ Nguyễn Thị Hương 1968 làm ruộng
Trên Tú còn có anh và chi : Anh Trần Huy Mạnh 1982 sinh viên - Chi Trần T Hường 1992 sinh viên.
Gia đình ở chung với bà nội sinh năm 1933 và ng chị gái bố 1962. Cả nhà trông chờ vào 7 sào ruộng để sống.

Địa chỉ gia đình thôn Thương Hiệp, xã Tam Hiệp huyện Phúc Thọ Hà Nội
Điện thoại bố 0946234199

Cậu bé bị từ bé nhưng gia đình ko có tiền nên chỉ khám và dùng thuốc mà thôi. Tú học lớp 2 Ạ trường Tiểu học Tam Hiệp, nhà ra trường có 300m mà cậu đi một tý phải nghỉ. Thời gian gần đây đi học liên tục nghỉ, học trên lớp mệt mỏi hay ngất nên tiếp thu bài giảng khó khăn.
Tháng 6 gia đình đưa lên viện nhi trung ương khám , 3 tháng sau 16.09 lại khám lại và có giấy hẹn mổ 30.11 .
Gia đình ko có tiền làm hồ sơ gửi TTCE, TTCE đã chuyển hồ sơ nhờ BS Hiếu xem xét. BS Hiếu muốn thử bít dù cho cậu bé nếu thành công quá tốt. Còn nếu ko thành công chuyển mổ và lúc đó TTCE sẽ giúp.
Vâng chi phí bít dù này TTCE muốn nhờ mình giúp đỡ vì cái này ko duyệt.

Sáng sớm nay gia đình đã đưa Tú lên bv Tim BM và đang đưa đi chụp siêu âm rồi chờ BS Hiếu khám

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
333
0
0

T&G

Ðề: 10.2010 Trần Huy Tú (Sn 2002) thôn Thương Hiệp xã Tam Hiệp huyện Phúc Thọ Hà Nội tim bẩm sinh

Hôm qua mình đã vào thăm cháu Tư, bố đang bận đi làm thủ tục nhập viện. Hai mẹ con đang ngồi chờ trước cửa C6 Khoa Tim. Bố mẹ cháu cũng đã nhiều tuổi, cháu là con út lại còn nhỏ nên gia đình rất lo lắng cho cháu. Bệnh cháu đã được phát hiện từ lúc 3 tháng, lúc đó bs nói phải vào SG mổ nhưng gia đình cũng không có điều kiện để đưa cháu vào đó. Suốt từ bé sức khỏe cháu đã yếu rồi, đợt này đi khám thì có biểu hiện không tốt do đó cũng mong được làm phẫu thuật sớm. Gia đình đã gửi hồ sơ xin chương trình TTCE giúp đỡ từ 4 năm nay rồi, bây giờ mới đến lượt cháu được.

Đợt tới nếu bs Hiếu đặt vít dù cho cháu thì gia đình sẽ phải kí quỹ khoảng gần 30tr. Cháu sẽ được bảo hiểm trả cho một phần. Mình đã trao đổi với mẹ cháu là nên chuẩn bị hoặc vay mượn trước để đóng tiền cho bệnh viện. Có thể bs sẽ làm sớm ngay cho cháu, mẹ cháu đã nói sẽ cố gắng thu xếp vì gia đình cũng mong đến ngày cháu được phẫu thuật lâu rồi. Còn nếu khó khăn quá, thì Nhóm mình sẽ hỗ trợ phần nào giúp cháu. Có thông tin gì mới mình xin báo lại sau.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 10.2010 Trần Huy Tú (Sn 2002) thôn Thương Hiệp xã Tam Hiệp huyện Phúc Thọ Hà Nội tim bẩm sinh

Sáng nay 12g30 Tú đã đc phẩu thuật xong lần 1. Lần 1 là Can thiệp ống động mạch chủ - Lần thứ hai thông liên thất
Hiện giờ Tú vẫn chưa tỉnh. Bố Tú gọi đt và lại nói cảm ơn các anh chị đã quan tâm.
Chiều chị Ánh TG ko đi QB nữa thì sẽ vào thăm cả 3 nhà nhỉ hihi

333
0
0

T&G

Mình vừa vào thăm cháu Tú, sức khỏe cháu đã bình phục sau ca mổ. Bố mẹ cháu không ngờ cháu được làm phẫu thuật nhanh như thế. Vừa trưa hôm qua nhập viện, sáng nay đã được làm luôn. Làm gia đình phải vội lo tiền kí quỹ cho bệnh viện, cháu vào phòng mổ mà tiền còn đang trên đường tới viện. Trước bv Nhi nói chi phí mỗi ca hết khoảng 50tr, nay số tiền kí quỹ chỉ mất 30tr và có thể bảo hiểm sẽ chi trả cho 1 phần. Gia đình rất mừng là cháu được chữa bệnh sớm và có kết quả tốt.

Thay mặt Nhóm mình mua sữa PA hết 395k, đưa bố mẹ để pha hàng ngày, bồi dưỡng sức khỏe cho cháu.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tú khi nhập viện

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sau khi làm phẫu thuật lần 1 xong Tú sẽ đc chuyển viện sang Việt Đức để mổ lần 2 vì bs chỉ định 3 BV có khả năng chọn 1 : VĐ, E và Tim HN.
Chiều nay gia đình làm thủ tục ở BM và sang VĐ khám lại từ đầu, đó là nguyên tắc, rồi có giấy báo mổ, TTCE sẽ giúp 80%

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sau khi cân nhắc kỹ Tú đc chuyển sang BV Tim Hà Nội sáng hôm qua. Gia đình cả ngày hôm qua đưa con đi làm khám xét nghiệm chụp siêu âm và đến sáng nay đang chờ hội chẩn.
Đêm qua cả nhà ra Ga HN để trọ. Khổ thân bố bé ko biết gì cả, cái gì cũng hỏi cái gì cũng ko biết dù chỉ cách HN có 50km. Ngoài ra còn có ông bạn hàng xóm cho vay tiền nữa cũng ko biết gì, ko biết mổ đã khỏi chưa phải ra sao thế nào nên cũng liên tục đt hỏi.
Hỏi cả lúc hơi tây tây nữa nhưng chúng mình hoàn toàn thông cảm tâm trạng của anh ấy.
Mong mọi sự tốt đẹp.

74
0
6

mth

Member

em ck gui tang be Tu 500k de be boi duong them, chuc be som lanh benh, chi Loan check tk gium em voi nhe, em chuyen tu tk *****182, cam on chi @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

em ck gui tang be Tu 500k de be boi duong them, chuc be som lanh benh, chi Loan check tk gium em voi nhe, em chuyen tu tk *****182, cam on chi @};-
Nhà Tú vẫn chờ đợi kết quả hội chẩn. Lần này bệnh viện đông quá nên thật vất vả.

Ngày 21.10 nhận từ TK...số tiền 500k của mth

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tú có giấy hẹn mổ 7.12 với số tiền 46 tr. Khổ thân bố Tú ko hiểu gì cả cứ phải nói đi nói lại cụ thể. Hic
giấy hẹn của bv đã đc gửi sang TTCE chắc sẽ đc bên đó giúp 80%

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Trả lời: 10.2010 Trần Huy Tú (Sn 2002) thôn Thương Hiệp xã Tam Hiệp huyện Phúc Thọ Hà Nội tim bẩm sinh

Gia đình hiện đang có mặt tại bv Tim HN chờ làm thủ tục nhập viện

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi ko vào cập nhật tình hình Tú đc vì thời gian rồi ko on.
Tuần trước BV Tú đã xuất viện, trộm vía con khoẻ mạnh. BS hẹn 30 tái khám.
Bố Tú cảm ơn nhà mình mãi , anh ấy nói anh ấy ko biết gì , may nhờ gặp gỡ các chi chỉ dẫn tận tình lại còn giúp con nhiều nữa.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 21.10 nhận từ TK...số tiền 500k của mth
Ngày 15.10 T&G sữa P 395K và bánh
Ngày 07 .12 sữa P 415K
Ngày .12 sữa P 425K (ô sao nó tăng nhanh thế nhỉ)
Chi 1235K
Trích quỹ 735K
Xin phép khép lại trường hợp này tại đây. Xin cảm ơn sự quan tâm và ủng hộ của các bố, các mẹ CSTT.