(MS254/CN) 09.11.2010 Bé Phùng Quốc Dũng sn 21.4.2008 ở tổ 7, Phước Mỹ, Sơn Trà, Đà Nẵng - tim bẩm sinh (Fallot 4)

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 11.2010 Bé Phùng Quốc Dũng SN 21.04.2008 - Tổ 7 Phường Phước Mỹ, Sơn Trà, Đà Nẵng - Tim bẩm sinh (Falort 4)

Chiều nay MeSubim và Susu đã đại diện đi viếng bé Dũng. Con đang ở nhà Nội. Sáng mai sẽ di quan lúc 6h sáng và 8h an táng tại quê nhà.
Thay mặt CSTT hai chị em đã đến chia buồn cùng gia đình và gửi gia đình 1.000k để gia đình góp thêm lo hậu sự cho con. Cầu mong con sớm siêu thoát .

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 11.2010 Bé Phùng Quốc Dũng SN 21.04.2008 - Tim bẩm sinh (Falort 4) - Tổ 7 Phường Phước Mỹ, Sơn Trà, Đà Nẵng - mong được trợ giúp

Đằng sau topic này là sự suy nghĩ cân nhắc của toàn bộ các đầu cầu theo trg hợp bé Dũng. Thực sự có những việc có những suy nghĩ riêng mà xin phép ko đưa lên đây. Nhưng chúng mình dù bất cứ tình huống nào cũng dõi theo tình hình của Dũng.
Thứ bảy bs Viên đã từ SG ra ĐN để đặt máy cho Dũng. Tối qua nói chuyện với bố Dùng tình hình vẫn chưa tiến triển gì.
Hôm nay có tin mới gì Su sẽ báo cùng mọi ng.
Đợt này đây , đầu cầu CSTT khi tiếp nhận thông tin ca bệnh đã phải vất vả hơn rất nhiều. Từng mối lo toan từng suy nghĩ đắn đó ko thể giải bày ko thể post. Nhưng dù bất cứ điều gì xảy ra các đầu cầu vẫn luôn làm theo tiêu chí của CSTT.
Các mẹ có biết, đi các trg hợp cá nhân , mỗi đầu cầu quay lưng thì ko thể nhưng chỉ hơi quay mặt đi khiến tâm can rồi bời trong lòng nhiều băn khoăn ức chế vô cùng. Phải làm sao làm thế nào chi trọn vẹn nghĩa tình là điều khó với từng cá nhân khi đi các trg hợp.
Hãy cũng cầu mong ông trời chỉ đg dẫn lối cho bé Dũng một con đường sáng , một chân trời tốt đẹp.
Con đã đi rồi, khi nhận được tin thực sự mình ko buồn tẹo nào. Mình đã cảm ơn ông trời đã đưa con đi, để con có thể sang một kiếp khác tốt đẹp hơn. Có thể mọi ng cho mình là lạnh nhưng theo dõi tình hình của bé thì mình thấy thế là tốt hơn cả.
Đây là trg hợp 1 bs ở ĐN gọi cầu cứu TTCE xin một cái máy tạo nhịp tim cho bé. BS nói gia đình nghèo lắm đến cái bàn cũng ko còn. Nghe và tin vậy nhờ Su đến để gặp gia đình. Cảm nhận của Su mọi ng đã biết, thông tin Su đưa đến cho mình khiến mình có linh cảm rằng có vấn đề gì đó (ko phải mình nghĩ rằng bé sẽ đi đâu, vì lúc đó mình ko nghĩ đénchuyeeenj ảnh hg đến não). Có một điều lạ rằng, sao vậy nhỉ, sao đặt máy tạo nhịp chỉ là thử cứu. Những trg hợp mình theo mua cho máy tạo nhịp từ trc tới nay khác cơ. Những trg hợp đó chỉ cần máy tạo nhịp có thể trộm vía khoẻ mạnh , và sống bình thường. Lập tức mình đi hỏi thông tin nội bộ bằng hai hướng khác nhau. Kết quả khiến mình rất buồn ko biét nói sao (Ai muốn biết cụ thể hãy gọi cho mình, nhg tốt nhất là nhg bạn trong cuộc ko nên nói đến chuyện đó thì hơn) . Lịch đặt rồi bs Viên sẽ từ SG ra đặt máy. Quyết định sao đây dù đã có chuyện thế nhưng nếu mình ko giúp thì bé có đc đặt ko. Muôn vàn suy nghĩ cân nhắc,mình với mua thu đều rối bời. Nhỡ mình ko giúp bé ko đc đặt thì sao nhỉ, lúc đó hối hận đã muộn. Mình lâp tức hỏi câu hỏi đó với ng mà mọi ng cũng biết đó là ai, nhận đc câu trả lời rằng kiểu gì BV cũng có tiền mua máy, BS Viên chắc chắn sẽ ra đặt dù giờ này vẫn nói rằng gia đình chưa có tiền mua máy. Những tấm lòng của CSTT là những chắt chiu của các bố, các mẹ , những vất vả để kiếm từng đồng dành cho các bé, dùng sao cho đúng để ko phụ lòng các bố, các mẹ
Dừng lại và chờ đợi mấy chi em bảo nhau, mình sẽ trực tiếp giúp bé sau nếu bé tốt hơn hoặc nếu chuyện xấu xảy ra mình cũng sẽ chia sẻ với nhà bé , như thế những tấm lòng của các mẹ sẽ tận nơi và đúng chỗ hơn.
Mỗi ngày con nặng hơn nhất là di chứng về não, nếu con có tình lại nhưng di chứng về não sẽ ảnh hg đến con. Vậy thế nào thì tốt hơn cho con...................
Thực lòng mình ko trách ai chỉ nói rằng đó là số phận của bé mà thôi. Chúng mình làm việc này cũng nên bao dung và thông cảm hơn với tất cả những ng xung quanh các mẹ nhỉ.
Các bố mẹ Chia sẻ tình thương một lòng mong con trai yên nghỉ và sớm siêu thoát !
Mong rằng sẽ ko có bé Dũng thứ hai nữa. Xin phép khép lại trường hợp bé Dũng tai đây. Xin cảm ơn tấm lòng của các bố các mẹ.
Còn lại những vấn đề nếu thấy cần làm, qua một thời gian nữa muathu và susu sẽ theo dõi và mở một topic khác nếu thấy là cần thiết.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 11.2010 Bé Phùng Quốc Dũng SN 21.04.2008 - Tổ 7 Phường Phước Mỹ, Sơn Trà, Đà Nẵng - Tim bẩm sinh (Falort 4)

Em luôn tin ở quyết định của chị, và các đầu cầu, lần này cũng vậy @};- . Ko dễ j để ra đc q định trong hoàn cảnh sinh - tử như vậy, chị ko "lạnh", mà "chín"!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Em luôn tin ở quyết định của chị, và các đầu cầu, lần này cũng vậy @};- . Ko dễ j để ra đc q định trong hoàn cảnh sinh - tử như vậy, chị ko "lạnh", mà "chín"!
em cũng nghĩ giống chị O. không "lạnh" mà "chín" chị ạ. Cảm giác của Su thì em cũng có thể hiểu, khi mới bắt tay vào với việc này, xúc động, mong nhiều hơn thế là điều ngẫu nhiên trong tình cảm của mình. nhưng rồi thời gian sẽ giúp Su và mọi người có những quyết định giống như chị bây giờ.
Cái câu bôi đỏ dưới chữ ký của em cho em thấy rằng chị đang đi đúng hướng.

265
0
0

kemtiramisu

Tạm biệt con, Dũng à. Đi sớm để mau về con nhé.
Cảm ơn mama Loan ( em muốn gọi chị là mama tổng quản), cảm ơn những lời khuyên của chị, giúp cho những người con non trẻ như bọn em có được bản lĩnh vững vàng hơn. Chặng đường của chị em mình đang chọn chắc chắn sẽ còn rất dài, em sẽ học chị để có cái nhìn thấu đáo và chín hơn như vậy. Biết là sẽ rất khó và không thể thay đổi ngay được, nhưng nếu không như vậy, chắc em sẽ không thể đứng vững trước nhưng em bé như Dũng.
Cầu trời phù hộ cho các em bé khác được đến với CSTT sẽ có 1 tương lai tốt đẹp hơn.

36
0
0

number0

Tạm biệt con.
Chỉ biết mong con nhẹ nhàng, thanh thản và sớm trở lại cuộc đời.
Cám ơn tất cả các mẹ đã thương yêu, chăm sóc, trăn trở vì các con.
Chúc các mẹ luôn vững vàng, dù cuộc đời đôi lúc vẫn có những góc tối nào đó. Ngọc nào mà chẳng có tỳ vết.
Vẫn sẽ luôn dõi theo cái "tâm" của các chị, các mẹ ! Đừng nản lòng các mẹ nhé, các con đang chờ !