(MS260/CN) 25.11.2010 Bé Trần Trung Kiên SN 2009 ở xã Khánh Hạ, Văn Đàn, Lào Cai - tim bẩm sinh (thông liên thất, teo van ĐMP)

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Trần Trung Kiên SN 03.06.2009 thông liên thất, teo van ĐMP.

Địa chỉ : Xã Khánh Hạ, huyện Văn Đàn, Lào Cai
Điện thoại: 0203788174 / 01636036283

Bố Trần Xuân Tiến 1977 - Mẹ Nguyễn Thị Huế 1987n anh trai Trần Trung Dũng 2006.
Phát hiện bệnh từ lúc 6 tháng, nhưng bv Lào Cai ko tìm đc phải đưa lên viện nhi. Các bs nói bé bệnh nặng khó chữa, rồi vài tháng lại đi khám một lần tốn kém vô cùng. Gần đây tháng 7.2010 các bs Nhi thông tim để hội chẩn. Nhưng máy bên đó hỏng nên chỉ đinh sang BV BM hết 2tr. Rồi vẫn ko hội chẩn rõ ràng. Gia đình gưi đơn sang TTCE, với sự giúp đỡ tư vấn của bs Hiếu lần này vẫn phải thông tim tiếp. Mẹ và bố đi làm thuê chả đc bn đi vay mượn có bn tiêu hết cho việc khám chữa bệnh cho con. Đến nay chả ai cho vay nữa, trong nhà chỉ còn 2tr, với đề nghị đi thông tim để hội chẩn thì gia đình cũng đành chịu.
CSTT chúng mình giúp bé thông tim các mẹ nhé.

Xin phép nhận của anh TA075 số tiền 3tr cho bé Kiên

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

BS Hiếu dạo này đi công tác nhiều quá, tuần trc sang Ai Cập hôm qua thấy nói đang ở Philippin. BS còn mổ cả ở bv nước ngoài nữa ạ nên bận càng bận. Nhưng gia đình thì mẹ bé nói chỉ chuẩn bị được 2 tr đó là tiền vay đc và tiền công làm thợ hồ trong suốt thời gian vưa qua, mẹ bé bảo để em làm nốt công đã thì mới đc trả tiền chị ơi.
Mình cũng nói được rồi cố thu xếp lên nhé để con đc khám sớm ko sắp rét rồi.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

Nhận của Kemtira số tiền 500k

333
0
0

T&G

Sáng qua 2 mẹ con cháu Kiên đã xuống HN và đang ở C6. BS Hiếu đã khám và hẹn T4 sẽ thông tim cho cháu. Nhưng sáng nay bs đã quyết định chuyển cháu lên viên E và sẽ can thiệp mổ tim cho cháu ở đó.

Hiện tại 2 mẹ con đang làm thủ tục ra viện. Tối qua vào thăm cháu, do đi lại vất vả và các y tá lấy máu nhiều để làm xét nghiệm nên cháu mệt đã ngủ thiếp đi rồi. Cháu bị thông liên nhĩ và hẹp động mạch phổi, tuy bệnh nặng nhưng trộm vía cháu trông cũng khỏe mạnh. Hy vọng có sức khỏe cháu sẽ phục hồi nhanh sau khi phẫu thuật.

Hai mẹ con đi mang có 1tr thì tiền tàu xe, ăn uống đã hết mấy trăm. Thay mặt Nhóm, mình đưa mẹ cháu 1tr giúp 2 mẹ con trang trải chi phí trong vài ngày tới.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

BS Hiếu gửi mẹ con sang BV E. Sau cũng khám và có giấy báo mổ 20tr tới tận tháng 3 cơ. Hiện chi đang cùng bên TTCE hỏi bs H, vì Nhi và E chưa tạo đc lòng tin với TTCE. NHưng nếu bên E mà bs Hiếu sang mổ thì quá OK.
Chờ tin...

1,416
0
36

MomMi

Active Member

BS Hiếu gửi mẹ con sang BV E. Sau cũng khám và có giấy báo mổ 20tr tới tận tháng 3 cơ. Hiện chi đang cùng bên TTCE hỏi bs H, vì Nhi và E chưa tạo đc lòng tin với TTCE. NHưng nếu bên E mà bs Hiếu sang mổ thì quá OK.
Chờ tin...
em nghĩ E là do mới thành lập nên mọi người chưa biết thế nào, nhưng ở đấy điều kiện phương tiện máy móc hiện đại, phòng ốc rộng rãi. Em nghĩ chắc cũng ổn.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

em nghĩ E là do mới thành lập nên mọi người chưa biết thế nào, nhưng ở đấy điều kiện phương tiện máy móc hiện đại, phòng ốc rộng rãi. Em nghĩ chắc cũng ổn.
Đã tham khảo ý kiến bs Hiếu, suy đi tính lại thôi để Kiên mổ ở E nhé. Đã cùng bàn bạc với mẹ bé, gia đình và CSTT cùng cố gắng để lo cho con lần này, chứ đi lại vất vả tốn kém thành tính quẩn mất hic.
Vậy theo đúng lịch hẹn 9.3 nhé.
BV E chắc tìm mẹ nào quanh đó giúp CSTT ngó nghiêng rồi đây.

265
0
0

kemtiramisu

Kem ở Mỹ đình nè mama, nhưng chỉ ghé qua được bệnh viện sau giờ làm việc hoặc thứ 7-CN thôi, kô vào giờ hành chính được ạ. Nếu cần gì thì mama gọi em nhé

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Kem ở Mỹ đình nè mama, nhưng chỉ ghé qua được bệnh viện sau giờ làm việc hoặc thứ 7-CN thôi, kô vào giờ hành chính được ạ. Nếu cần gì thì mama gọi em nhé
OK ghi sổ rồi.
Trường hợp của Kiên bên TTCE vừa xác minh xong, rất khổ và thương lắm. Tuy nhiên TTCE ko hoặc chưa duyệt ca ở BV E. Nói khó với em Trang rằng chỉ cần email cho bs Hiếu đảm bảo rằng phẫu thuật ở E OK thì sếp ký xoẹt thì tốt quá. Xin đc cứ xin để dành CSTT giúp những bé như Ly, như Cà Thị My , như Khoa. Có thể sẽ duyệt với 80% , có thể và mong đc thế quá đi thôi.

3
0
0

trangngo

Trả lời: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

em trình bày với sếp rùi, chưa thấy trả lời j, nếu bên em ko đồng ý thì em định đưa hồ sơ của cháu sang cho 1 bà Việt Kiều hỗ trợ được không?

3
0
0

trangngo

Trả lời: Ðề: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

OK ghi sổ rồi.
Trường hợp của Kiên bên TTCE vừa xác minh xong, rất khổ và thương lắm. Tuy nhiên TTCE ko hoặc chưa duyệt ca ở BV E. Nói khó với em Trang rằng chỉ cần email cho bs Hiếu đảm bảo rằng phẫu thuật ở E OK thì sếp ký xoẹt thì tốt quá. Xin đc cứ xin để dành CSTT giúp những bé như Ly, như Cà Thị My , như Khoa. Có thể sẽ duyệt với 80% , có thể và mong đc thế quá đi thôi.
Chị Loan iu quý ơi, em Trang TTCE đây, sếp em vua duyệt ca này ròi :D, cháu dc hỗ trợ 80%, các chị giúp cháu phần còn lại với nhé! Em đội ơn các chị nhìu nhìu :p

142
0
0

TA0875

Có bạn Trang làm tay trong thông báo tin tức thế này thì OK quá, hi hi

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

Chị Loan iu quý ơi, em Trang TTCE đây, sếp em vua duyệt ca này ròi :D, cháu dc hỗ trợ 80%, các chị giúp cháu phần còn lại với nhé! Em đội ơn các chị nhìu nhìu :p
Mừng quá là mừng đi, bọn chị cám ơn em còn ko hết, sao phải đội ơn bọn chị, chúng mình cứ kết hợp thế này thêm đc bao trái tim các bé khỏe mạnh :x .

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: 11.2010 Trần Trung Kiên SN 2009 xã Khánh Hạ, Huyện Văn Đàn, Lào Cai thông liên thất, teo van ĐMP

Chị Loan ơi, em gửi chị bản scan chi phí mới của Trần Trung Kiên (em scan từ bản fax), trong đó họ tính nhầm phần nhà tài trợ chi trả (bên em sẽ hỗ trợ 90% chứ ko phải 100%).
Chi phí dự kiến sau khi trừ BHYT là 38.620.000, em đã hỏi bên TT tim Mạch rồi, họ nói họ sẽ thu của bệnh nhân 10% của số tiền 38 triệu này (=3,862,000) + khoảng 1 triệu tiền chi phí ngoài phẫu thuật chị ạ.

Sang năm mới BV E tính lại giá mới, ca của Kiên ko phải là 20tr nữa. BV gọi bênh nhân lên sớm, mẹ K lo lắng hết gọi cho LG lại gọi cho em T.

Cũng nói rằng chi phí 10% các anh chi sẽ giúp em, còn lại gia đình cố gắng hết sức. Trong túi mẹ nó giờ chỉ còn 1tr, thương quá nhg vẫn nói chúng ta cùng cố gắng mà thôi.
LG và mẹ Kiên bàn bạc sẽ đi tàu đêm chủ nhật thứ 2 có mặt ở BV E. Tuần sau chị nhờ tên nào gần đó qua nộp tiền cho BV hộ chi nhé. Còn phần khác từ từ tính.

Mẹ Kiên có nói bà đòi đi theo để giúp lúc bé mổ, khi nào mổ xong em để bố và bà về chỉ cần mình em cho đỡ tốn kém chị ạ.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Do tình hình sức khoẻ và lịch của bệnh viện nên tối đêm mai hai mẹ con sẽ đi tàu ra HN. SÁng sớm tinh mơ ngày thứ năm 17.02 sẽ có mặt và nhập viện ở Khoa tim BV E.
Để giảm chi phi tối đa nên hai mẹ con sẽ bồng nhau xuống trc, bố và bà sẽ đi HN khi có lịch mổ.
Chưa một lần làm việc với khoa tim BV E nên chưa biết thủ tục nhập viện thế nào.
Ngoài em Hiênvth còn mẹ nào quanh đó chạy ra đc ới lên nhé.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Mai mấy giờ 2 mẹ con phải làm thủ tục ở viện E ạh? Có gì em đưa Mít nhợn đi học xong rồi sẽ qua đó cùng em Hiền

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Không mua đươc vé tàu nên phải đi ô tô, vì thế nên bố cũng đi theo luôn còn chăm sóc con. Nhưng thấy bố tình tình ko ổn lắm. 20g xe chạy chắc khoảng 5-6 g sáng tới nơi. Chị dặn vào thằng bv chờ đến giờ làm thủ tục nhập viện cho con.
Nếu Mít nhợn đi được thì gọi đt cho mẹ bé tên Huế 01636036283 xem sao nhé. Hai e nhớ để ý xem quần áo mũ mão gia đình chuẩn bị thế nào đủ ko, i vì trời lạnh lắm, cuối tuần rét tăng cường. Khoa tim BV E mới đang thành lập nên mọi thứ đều mới xịn hơn ở các bv khác.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng nay em đưa Mít nhợn đi học xong, vào viện thì bố mẹ Kiên đã làm xong thủ tục nhập viện cho con rồi ạh! Con ở phòng 519, tầng 5, nhà H (khoa tim). Khu nhà này mới xây nên rộng rãi, thoáng, sạch đẹp lắm. Phòng của trẻ em còn sơn vẽ hình các con vật, cá... rất đẹp.

Kiên đầu tháng 6 này là tròn 2 tuổi rồi nhưng vì con yếu quá nên vẫn chưa biết đi. Lúc em đến thì thấy mẹ đang bế con dỗ dành ở hành lang vì con sợ bệnh viện lắm, cứ vào giường là khóc. (Bố thì phải ở ngoài vì chỉ được 1 người ở trong phòng). Nhìn thấy em con lại tưởng bác sỹ khám nên khóc càng to hơn. Em trêu đùa đủ kiểu để dỗ con mà cũng không chịu. Mẹ cũng chuẩn bị đồ cho con chu đáo lắm. Đồ mặc ấm đều đủ cả. Em hỏi mẹ có mang đồ chơi xuống để dỗ con không thì mẹ bảo em không mang. Thế nên em lại chạy ra ngoài mua cho con đồ chơi có nhạc để con đỡ khóc. Nhìn thấy đồ chơi là con hết sợ "bác sỹ" luôn. Lúc em về em bảo "bai bai nhé" con cũng giơ tay lên "bai bai".

Em mua ít quả vào để mẹ cho con ăn và gửi mẹ 200K. Buổi trưa em Hiền sẽ mang sữa vào cho con. Em bảo mẹ là có thiếu thốn gì hay cần gì cứ gọi điện cho chị, vì nhà chị gần đây, tiện vào.

Hy vọng con giữ được sức khỏe để mấy hôm nữa còn mổ.

737
0
0

hienvth

Trưa nay em đã thay mặt CSTT chuyển cho mẹ bé 1000k để đóng viện phí và mang sữa vào cho con, khi nào mổ sẽ đóng thêm 4000k nữa. Mẹ bé bảo, con sợ bác sĩ lắm, ko cho bác sĩ động vào người, nhìn thấy là khóc rồi, sáng làm xong thủ tục, chắc chiều bác sĩ mới qua khám. Em vào con đang ngủ ngon lành yêu lắm ý :x

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cuối tuần em không vào viện được nên gọi điện hỏi thăm Huế. Huế bảo là bé Kiên mới chỉ được khám sơ qua và vẫn phải tiếp tục nằm điều trị tại bệnh viện để chờ phẫu thuật. Bố bé sốt ruột nên về nhà rồi, vì hiện tại không cần thiết cả bố cả mẹ ở lại bệnh viện với con. Kiên sợ bệnh viện lắm, cứ nhìn thấy bác sỹ là khóc. Khổ thân!!! Không biết bao giờ con mới được mổ???