(MS261/CN) 02.12.2010 Bé Danh Hứa Kỳ Phương dân tộc Khmer sn 04.9.2009 ở Đại Chí, Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng - tim bẩm sinh (TLT, TLN)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
12.2010 Danh Hứa Kỳ Phương SN 04.09.2009 Ấp Đại Chí xã Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng thông liên thất, thông liên nhĩ.
Bố bé Danh Thanh Sơn 1984, mẹ bé Hứa Thị Bích Hồng
Gia đinh ở nhà ông bà nội, làm rẫy, làm mướn trồng hành hẹ rau , ai mướn gì làm nấy.
Trong một lần đi lên bv tính khám , một gia đình nằm bên cạnh chỉ đt của chị H. Chi Hương đã cùng Nhịp cầu nhân ái Sóc Trăng đến tận nhà quay.
Sau đó Sóc TRăng đưa một xe các bé bênh nhi lên BV TĐ khám . Một nhà hảo tâm đã biết đến và hứa giúp tiền chi phí phẩu thuật 50tr
Hôm nay đây chi Hương dẫn gia đình lên BV TĐ chờ mai nhập viện. Vì gia đình ko biết cái gì , cũng ko biết SG thế nào. Nhưng may sao gặp Linh và cô ấy xếp cho nhập viện luôn đỡ phải ở ngoài.
Lúc đi lên SG gia đình có 1100K , mua vé đi SG giờ chỉ còn 800K mà thôi.
Ý ới gia đình CSTT SG ơi chúng mình theo chia sẻ với gia đình nhé .
Số đt : 0985389418

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ðề: 12.2010 Đinh Hứa Kỳ Phương Khmer SN 04.09.2009 Ấp Đại Chí xã Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng thông liên thất, thông liên nhĩ

Dạ, bác yên tâm SG sẽ nhắn chị Blanch và Mẹ su-mo giúp.

228
0
0

blanch

Ðề: 12.2010 Đinh Hứa Kỳ Phương Khmer SN 04.09.2009 Ấp Đại Chí xã Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng thông liên thất, thông liên nhĩ

Sáng nay BL qua thăm Kỳ Phương ngay lúc bé đang ngủ. Bé 15 tháng nặng khoảng 8kg trông còi cọc lắm. Bé chỉ bú mẹ chứ không ăn gì, mẹ cố tập cho ăn mà chỉ được 2 thìa cơm/cháo bé xíu là không chịu ăn nữa. Mới đầu BL chỉ định qua hỏi thăm tình hình thế nào nhưng khi kể hoàn cảnh gia đình, mẹ bé tủi thân sụt sùi, bảo từ hôm qua lên đây đến giờ, ngoài xuất cơm của bv phát, hai vợ chồng chỉ dám mua thêm phần cơm không vì có 800k trong túi mà chưa biết ở đến bao lâu.
BL thay mặt nhà mình gửi 1000k hỗ trợ tiền ăn cho gia đình, nhắc mẹ ráng cho con uống thêm sữa chứ không đủ cân thì không làm phẫu thuật được. Mẹ bé gửi lời cảm ơn đến cả nhà mình ạ.

Hình bé Phương và mẹ.

PS. bé họ Danh- Danh Hứa Kỳ Phương chứ không phải Đinh đâu ạ. BV Tâm Đức, phòng 317.

@Saomai: chị gửi biên nhận cho em sau nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn BLanch nhiều nhé. Gia đình lớ ngớ nên chi Hương ST phải đưa vào tận nơi đấy.
Cũng xin đc kể với moi ng chị Hương Sóc Trăng là ai. Chị là một người mẹ có con bị TBS từ bé. Chị cũng vất vả ngược xuôi để xin tiền mổ cho con mình. Sau khi con khỏi bệnh chi đã tham gia hoạt động XH ở Sóc Trăng. Chị rất nhiệt tình và thương ng. Mỗi trg hợp chị đến tận nhà hỏi thăm và đưa lên bv khám tim. Sau đó cầm hồ sơ về đê đi xin khắp các nơi. Những gia đình khó khăn quá chị phải xin thêm tiền ăn ở đi lại. Mình quen biết với chị qua ĐTHN, và qua một trg hợp theo giúp. Mỗi lần hai chị em gọi đt cho nhau thì cháy đt, chi hya kể về đàn lợn mà chị chăm nuôi để có tiền thêm cho gia đình , giúp chi có thòi gian đi hoạt đông XH.
SG đã từng off với chị Hương rồi đúng ko nhỉ....

Nhận của anh TA0875 số tiền 1000K
Chi
Ngày 03.12 Blanch gửi gia đình 1000K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ðề: 12.2010 Danh Hứa Kỳ Phương - Khmer, SN 04.09.2009 Ấp Đại Chí xã Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng thông liên thất, thông liên nhĩ

Chị Blanch nhắn với cả nhà: bé chưa có lịch mổ cụ thể nhưng bv báo chuẩn bị 2 người cho máu, bé nhóm máu O.

Nhà Sài Gòn ơi rất cần sự giúp đỡ.:x
(Hoasingheo ơi ơi:x)

1,528
0
0

saomai

Ðề: 12.2010 Danh Hứa Kỳ Phương - Khmer, SN 04.09.2009 Ấp Đại Chí xã Đại Tâm, Mỹ Xuyên, Sóc Trăng thông liên thất, thông liên nhĩ

Tin nhắn từ chị blanch:
Hôm nay bé Phương được sắp lịch mổ luôn, vì vậy cần gấp người cho máu.
Thật may mắn có Hoasingheo và bachan giúp bé. Cảm ơn 2 em rất nhiều (nhà SG sẽ off bồi dưỡng sức khỏe nhé :x )

Cầu mong ca mổ được thuận lợi và thành công:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong ca mổ thành công. Cám ơn các chị Hoasingheo, Bachan, Blanch, Sao mai đã vất vã

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Sáng nay lúc em đến hiến máu thì bé được đưa vào phòng mổ. Em phải đi dạy tiếp nên ko ở lại lâu dc. Mong con mau khỏe!!!

228
0
0

blanch

Bé Phương được mổ trưa hôm qua, sáng nay đã ra khỏi phòng hồi sức và đang nằm tại phòng theo dõi (mình đến nhiều lần mà chẳng để ý phòng này số mấy, cứ tự gọi là phòng theo dõi vì khi ra khỏi phòng hồi sức đều lưu lại phòng này ít nhất 1 ngày để theo dõi trước khi xuống phòng lưu bệnh :). Hiện bé vẫn còn ngầy ngật thuốc mê chưa tỉnh hẳn.

@chị Loan @Saomai: hôm đầu đến thăm bé mình có hỏi mẹ bé vụ chuẩn bị máu thì mẹ bé bảo chị Hương nói đã xin được rồi, thế là mình yên tâm. Khuya hôm kia chị Hương gọi nói ngày mai bé mổ nên nhờ BL kiếm người xin máu. Mình ngạc nhiên hỏi lại thì chị Hương bảo là chị nói xin ở đây có nghĩa là chị sẽ xin bên CSTT, chị không muốn nói dài dòng vì sợ mẹ bé không hiểu. Chị Hương rất nhiệt tình nhà mình cũng biết rồi. Nhưng mình cũng rút kinh nghiệm lần sau phải xác nhận những thông tin qua lại cho kỹ. Cũng may lần này có em Giàu và em Hiền sẵn lòng giúp kịp thời. Cảm ơn hai em nhiều lắm. Em Giàu thì mình đỡ lo chứ Bachan trông ốm yếu mà còn cho, ơn trời mọi việc đều ổn. Cảm ơn tất cả.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Chị Blanch: chị không biết à, bachan trông thế thôi chứ phẻ lắm :))

36
0
0

number0

Bé tỉnh chưa nhỉ ?
Đến trưa nay là được 1 ngày rồi đấy. Mong bé khỏe.

408
0
0

bachan910

Chị Bờ-lan, chị SM ui, tình hình của con bé con này sao rồi ạ? Mong bé mau khỏe mạnh, hồi phục tốt! :x

@Chị Blanch: chị không biết à, bachan trông thế thôi chứ phẻ lắm :))
:D
Chị Blanch lâu quá không gặp em nên chưa update tình hình hen, hehe, chỉ có Nghèo mới hiểu! :>

228
0
0

blanch

Hôm nay bé được rút dây điện, cắt chỉ và siêu âm lại rồi. Tất cả đều ổn. Con bé đã chạy ra ngoài chơi và đã chịu ăn chút đỉnh, chắc vài ngày nữa là được xuất viện.

@Chị Loan @Saomai: BL đã chi thêm phí XN máu 840k nhưng chỉ cầm được biên lai 420k của Bachan, còn lại hình như Nghèo giữ.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Biên lai hinh như em giữ, hôm đó vào gấp nhớ có cầm. Mai em đưa chị SM

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn cả nhà SG lắm lắm ạ. Lại ôm phát nữa.

Hôm nay bé được rút dây điện, cắt chỉ và siêu âm lại rồi. Tất cả đều ổn. Con bé đã chạy ra ngoài chơi và đã chịu ăn chút đỉnh, chắc vài ngày nữa là được xuất viện.

@Chị Loan @Saomai: BL đã chi thêm phí XN máu 840k nhưng chỉ cầm được biên lai 420k của Bachan, còn lại hình như Nghèo giữ.
Ngày 12.12 nhận từ number (đuôi đt 9933) đúng ko )số tiền 300k
Chi
Ngày .12 chi tiền XN máu 840K

228
0
0

blanch

Báo cáo cả nhà (thông cảm cho BL hơi muộn tí vì cuối năm lu bu quá)

Chiều 27/12 bé Phương đã xuất viện về quê rồi. Nhìn con bé chạy lon ton chơi thấy cưng lắm, khác hẳn lúc mới nhập viện cứ nằm đừ 1 chỗ.

Cách tuần trước bác sĩ khám thấy bé ổn, định cho về. Vậy mà sáng hôm sau vết mổ bị nhiễm trùng nên phải ở lại thêm cả tuần. Ngày nào cũng bị nặn mủ, rửa vết thương nên con bé thấy ai lạ đến gần cũng hoảng lên. May là chỉ nhiễm trùng sơ bên ngoài.

Được sự phê duyệt của sếp SM Xì Goòn, BL gởi thêm cho gia đình bé 2000k phụ giúp tiền thuốc, xe và cho những lần tái khám sau này. Em Hồng mẹ bé gửi lời cảm ơn tất cả hội nhà mình ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 12.12 nhận từ number (đuôi đt 9933) đúng ko )số tiền 300k
Thu 1300k
Chi
Ngày .12 chi tiền XN máu 840K
Ngày 27.12 gửi gia đình 2000K
Tổng chi 3840K
Trích quỹ 2540K
Xin cảm ơn Sao Mai, cảm ơn Blanch , cảm ơn nhà SG và cảm ơn sự ủng hộ của tất cả các bố, các mẹ CSTT.