(MS27/TT) 19.7.2006 - Quan tâm và chăm sóc tới bé Duy Anh cùng với các bé ở Trung tâm Bảo trợ TE số 2.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ME KEM MUT
19/07/2006, 03:51 PM
Các mẹ thân mến,

Nhờ sự nhiệt tình của các mẹ mà 3 chiếc máy tính đã được hoàn tất... sử dụng ngon lành... Và cũng lỡ hẹn nhiều lần với Duy Anh, với Trung Tâm 2 nên Hội quán quyết định lên thăm trung tâm vào ngày thứ 6- 21/7/2006.

Khởi hành vào 8h sáng, đi cùng các phóng viên tạp chí VOV News lên trung tâm tìm hiểu và viết bài.

Số lượng người hiện tại như sau:

- VOV News: 3 người
- WTT: Mẹ Kem Mút, Mẹ Đốm, 1 nhân viên kỹ thuật của bố KM lên lắp đặt máy tính... đã là 3 người...

Có mẹ nào tham gia được thì nhanh chân đăng ký. Mia ơi, Oanh MM ơi, Sáo ơi, Mẹ 2 gấu, Hanvip, Me's Bong... Duy Anh đang mong các mẹ lắm đấy.

Xin các mẹ có ô tô tài trợ với... Khai Tâm, Hanvip... ơi, hiện tại bên chị Hoa BB có 1 xe 5s, nhưng vì 3 cái máy tính cộng với rất nhiều đồ dùng của Duy Anh như sữa, bỉm, quần áo. Nếu có thêm một xe 7s thì tốt quá...
19/07/2006, 04:08 PM
Chị xấu hổ với em quá, vì nhà có 1 cái máy tính cũ, chắc cũng có bộ phận dùng được, mà cứ lần lữa chả chuyển được cho em :9: :9:

Chắc rồi sẽ có trường hợp cần, phải không em.

Chị có thể ủng hộ 1 xe 7 chỗ, dưng mà... không có người lái :4:

Em sắp xếp được bác tài nào thì ới chị nhé.

Còn chị không biết có đi được không nữa. Vừa lúc trưa post bài về bé Loan và Thu, chị cũng nhớ tới Duy Anh và Nhật Mai, không biết các bé dạo này thế nào. Nếu chị không đi được thì :11: các bé hộ chị nhé. Còn xe nhà chị lúc nào cũng sẵn sàng.
19/07/2006, 04:08 PM
Kemmut ơi, mình muốn gửi quà cho Duy Anh thì gửi ở đâu được. Cám ơn nhé.
19/07/2006, 04:30 PM
Cảm ơn bố KM đã lo chu đáo vụ máy tính và lại còn cử nhân viên lên đó lắp đặt nữa. :8:
Me2Gấu ơi cảm ơn nhé (Sao cô ko tập lái đi.........hư quá :8: )! Bây giờ đến tiết mục tìm tài xế :6: :6: :6:

Chuyển quỹ của bé Duy Anh sang bên topic này 3180K
20/07/2006, 08:08 AM
Bây giờ đến tiết mục tìm tài xế :6: :6: :6:

Chị ơi, chị không cần tìm tài xế nữa đâu. Tối qua em về tỉ tê rùi. Anh ấy hứa sẽ thu xếp công việc để mai làm bác lái cho Hội mình đấy. :3:

8h sáng mai, ở đâu hả chị? Có thông tin gì cần cho một tài xế phải chuẩn bị thì chị và mẹ Kemmút cứ nói nhé. :6:

(Em xin lỗi vì không đi được, tự dưng dạo này lại lắm việc thế :29: )
20/07/2006, 08:11 AM
Me2Gau ơi tối qua chị cũng nhờ được 1 bố trong dd rồi, bác ấy rất nhiệt tình, đồng ý luôn. Hay để cả hai bố cùng đi để đổi lái nhỉ :3: :8:
20/07/2006, 08:14 AM
Me2Gau ơi tối qua chị cũng nhờ được 1 bố trong dd rồi, bác ấy rất nhiệt tình, đồng ý luôn. Hay để cả hai bố cùng đi để đổi lái nhỉ :3: :8:
KLD muốn đi quá nhưng ngày mai lại bận (đưa bà ngoại đi khám) nên không đi với các bác đc :20: :20: :20:. KLD muốn gửi chút quà cho DA và Cu Tùng nhờ các bác chuyển giúp thì làm như thế nào ạ. Các bác answer nhanh giúp em, vì ngày mai là khởi hành rồi. Thank các bác nhiều nhiều! :8: :8:
20/07/2006, 08:35 AM
Mọi người muốn gửi quà thì túm cổ mẹ Kem Mút đi, số di động của nàng ở dưới chữ ký đó!
20/07/2006, 09:02 AM
Ôi chị ơi, thế thì còn gì bằng :6: Nếu đi có 2, 3 ông đàn ông thì ông nhà em cũng sẽ vui hơn. Ông í ít nói lắm, em sợ ông í buồn. (Dưng mà buồn thế nào được với các mẹ nhà mình nhỉ, các mẹ 888 vui vẻ, rôm rả quá, biết đâu lại cải tạo được tính ít nói của xã em nhỉ :4: )
20/07/2006, 09:19 AM
Tốt quá tốt quá cảm ơn hai bố ạ :8:

Gấu ơi gọi cho chị cái
20/07/2006, 09:37 AM
Đi với mẹ KM thì còn lâu mới ít nói được nhé... chị về bảo với O X chị thế...
Các mẹ gửi quà cho Duy Anh thì gửi tại P 108- tầng 1 khu tập thể 16B Ngô Tất Tố ( Phố Văn Miếu rẽ vào ), gặp bác Mai trông xe, nói gửi cho Loan Dũng nhé.

Tuy nhiên Duy Anh còn 2 túi quà to đùng là sữa, bỉm và quần áo để ở cơ quan mình đây. Vì vậy cũng hô hào các mẹ mua quà cho các bạn ở cùng với Duy Anh, hiện tại trung tâm đã có tới 30 bé từ 1 tuổi đến 11 tuổi, 6 bé chuẩn bị vào lớp 1... Chúng mình không chỉ thăm DUy Anh mà còn thăm Nhật Mai, bé được WTT chúng mình chăm sóc và đưa lên trung tâm hồi tháng 5... có bé Tùng bị rất nặng mà một số mẹ đã gặp rồi... 6 bé chuẩn bị đi học sẽ được đến dự lễ khai giảng ở 1 trường gần đó... nhưng buồn một nỗi là các con sẽ không được đi học vì còn bị kỳ thị... nghe cô P nói mình thấy buồn từ tối hôm qua.

Hiện tại Bác Loan sẽ mua quà cho bé Thuỷ, một cô bé 10 tuổi bị lây HIV do chăm sóc mẹ, bé Thuỷ rất ngoan như một người mẹ trẻ của các em ở đấy... nếu bé có một bộ váy đẹp thì chắc bé sẽ rất hạnh phúc. Mình sẽ mua 6 bộ đồng phục lớp 1 cho 6 bé chuẩn bị đi học, mình ủng hộ 50% tổng số tiền, số còn lại sẽ trích quỹ Duy Anh các mẹ thấy sao?

Một vấn đề nữa là khoảng trưa mai mới đi được vì cô Phương- Giám đốc trung tâm bận họp ở HN vì vậy chúng mình sẽ khởi hành tại 16B Ngô Tất Tố vào 10h30 sáng mai nhé. Nhưng chưa thấy ai đăng ký đi cùng được cả, chắc ngày thường các mẹ bận quá... Cố lên nào, cố lên...
20/07/2006, 10:16 AM
Đi với mẹ KM thì còn lâu mới ít nói được nhé... chị về bảo với O X chị thế...

Mình sẽ mua 6 bộ đồng phục lớp 1 cho 6 bé chuẩn bị đi học, mình ủng hộ 50% tổng số tiền, số còn lại sẽ trích quỹ Duy Anh các mẹ thấy sao?

Nhờ em cả đấy :6:

Còn ý kiến này của em hợp lí quá rồi còn gì. Anh em chia ngọt sẻ bùi mà. Loan ơi, theo chị nên mua thêm một ít sữa tươi, một ít bánh kẹo, thạch... cho bọn trẻ nữa nhé, như lần trước í. Chắc bọn trẻ cũng ít khi được ăn quà lắm.
20/07/2006, 10:30 AM
Mẹ Kem mút ơi,
mình cũng muốn gửi quà cho bé Duy Anh. Nếu 10h30 các mẹ đi từ Ngô Tất Tố thì mình sẽ qua đó để gửi nhé, mình làm ở ngay Văn Miếu mà. Mình sẽ alo cho mẹ Kem mút nhé.
20/07/2006, 10:49 AM
Số lượng các bé như sau:
Thuỷ: 10 tuổi- Mơ ước được mặc quần áo đẹp
Đức: 9 tuổi- Mơ ước được chơi máy tính
6 bé 6 tuổi ( Sẽ mua 6 bộ đồng phục lớp 1 )
20 bé từ 3 đên 5 tuổi và 2 bé dưới 2 tuổi.

Chị Loan NP đã hỏi ý kiến các mẹ và sẽ mua quà cho các bé bằng quỹ của Duy Anh, sẽ cố gắng làm cho các con vui và vẫn tiết kiệm chi phí. Vì vậy các mẹ có nhã ý gửi quà cho Duy Anh thì thông báo loại quà gì lên diễn đàn luôn nhé... để các mẹ còn tiện việc mua sắm.

Mình nghĩ quan trọng nhất là các con nhận được những niềm vui bất ngờ và toại nguyện ước mơ... Vì vậy Hội quán sẽ cố gắng mua những món quà phù hợp với lứa tuổi của các con... Không nhất thiết chỉ là mua quà cho Duy Anh bởi vì các mẹ thử nghĩ xem nếu con mình đi học trong một lớp học mà có bạn vì bố mẹ nhiều tiền biếu cô giáo nên được cô cưng hơn, ăn ngon hơn và mặc đẹp hơn thì lúc đó chắc con mình cũng tủi thân lắm... vì vậy mà quà cho Duy Anh chắc cũng để chung hết rồi gửi trung tâm thôi... các con sẽ được ăn uống theo nhu cầu và bệnh án... Hiện tại đồ ăn, đồ dùng của Duy Anh nhiều rồi. Một số mẹ nhắn sẽ mang đến nhà mình đồ chơi cũ... có tận 20 bé từ 3 đến 5 tuổi cần đồ chơi hoặc quần áo đẹp... nhất là con gái... nên nếu các mẹ có đồ cũ còn mới thì vui lòng ủng hộ nhé. Và xin thông báo lên đây để BTC còn đi mua, tránh lãng phí...

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
20/07/2006, 11:03 AM
Mình sẽ gửi một số cuốn tô màu, sáp màu cho Duy Anh và các bạn 3-5 tuổi.
20/07/2006, 11:19 AM
Hiện tại Bác Loan sẽ mua quà cho bé Thuỷ, một cô bé 10 tuổi bị lây HIV do chăm sóc mẹ, bé Thuỷ rất ngoan như một người mẹ trẻ của các em ở đấy... nếu bé có một bộ váy đẹp thì chắc bé sẽ rất hạnh phúc. Mình sẽ mua 6 bộ đồng phục lớp 1 cho 6 bé chuẩn bị đi học, mình ủng hộ 50% tổng số tiền, số còn lại sẽ trích quỹ Duy Anh các mẹ thấy sao?..

Lần này xin lỗi là tớ ko đi được , mặc dù rất muốn đi, vì tớ còn một món nợ với bé Thuỷ này.
Tớ có một người bạn, anh ấy muốn đỡ đầu cho bé Thuỷ, nhưng hơn 1 năm nay rồi tớ chưa lên đấy để xem xét được.
Mẹ Loan lấy giùm tớ thông tin về bé, nếu được trong tháng 8 bạn tớ bay về nước, xin nhờ các mẹ làm cầu nối để anh ấy lên gặp bé Thuỷ được.
(Bé Thuỷ mà tớ nói là bé rất xinh, da tung le^n ba'o may la^`n roi day, hinh nhu hóc lóp 4,5 hay sao ấy)
20/07/2006, 11:46 AM
ME KEM MUT nói:
Số lượng các bé như sau:
Thuỷ: 10 tuổi- Mơ ước được mặc quần áo đẹp
Đức: 9 tuổi- Mơ ước được chơi máy tính
6 bé 6 tuổi ( Sẽ mua 6 bộ đồng phục lớp 1 )
20 bé từ 3 đên 5 tuổi và 2 bé dưới 2 tuổi.

ME KEM MUT oi, mình cũng rất muốn tham gia với mọi người nhưng ko trốn cơ quan được, ngoài ra lại đang bụng to nữa. Mình sẽ cố gắng qua Văn Miếu sáng sớm mai để gửi ít quà cho các bé, nhất là các bé dưới 3 tuổi - chắc là một ít đồ chơi và bánh kẹo, quần áo thì mình không kịp soạn, thôi để dịp khác. Nhất định sẽ có dịp mình xin được bám càng mọi người. Có gì cho mình xin số DT với nhé.
20/07/2006, 01:30 PM
(Bé Thuỷ mà tớ nói là bé rất xinh, da tung le^n ba'o may la^`n roi day, hinh nhu hóc lóp 4,5 hay sao ấy)
ừ, bé Thuỷ xinh lắm. Hôm chị lên đó có gặp Thuỷ. Con bé xinh xắn, trông lớn hơn tuổi lên 10, nhưng đôi mắt thì buồn buồn. Hôm đó Thuỷ đang nằm ôm 1 em bé để ru em ngủ, nên mình không tiện nói chuyện với Thuỷ.
Thương Thuỷ nhất là lại bị lây nhiễm qua việc sinh hoạt chung hàng ngày cùng mẹ. Đáng ra bé đã có một cuộc đời khác đi...
20/07/2006, 01:50 PM
MeKemmut oi ngày mai mình sẽ qua Ngô Tất Tố trước 8.30 sáng để gửi một số quần áo và đồ dùng cho các bé nhé. Cho mình chuyển lời yêu thương tới các bé với.
20/07/2006, 05:26 PM
Buồn quá vì dạo này mình hơi bận và đi học nghiệp vụ không có ở cơ quan, không tham gia được nhiều việc cùng với mọi người nhưng vẫn thường xuyên theo dõi tình hình của HQ. Mẹ KEM MÚT bảo ngày mai sẽ khởi hành lúc 10.30. Mình sẽ cố gắng trốn học để đi cùng vì rất muốn gặp Duy Anh và Mai, xem các con có khoẻ không và v.v... Nhưng nhiều lúc lại nghĩ nếu ở xa xa các con thôi, gửi một chút quà và những lời hỏi thăm, có khi lại thấy cuộc sống của mình vui hơn vì đỡ bị ám ảnh. Lại thấy mình nhớ lại tất cả những thiệt thòi, đau khổ của các con...

Còn về tình cảm dành cho Duy Anh và các bé khác trên TT2, chắc các mẹ cũng đồng ý rằng chúng mình biết đến DA và đã dành tất cả tình cảm cho DA trong thời gian con ở BM. Bây giờ con đã lên TT2, còn rất nhiều bé khác có hoàn cảnh như DA hoặc tội nghiệp hơn DA (sức khỏe kém hơn, nhỏ tuổi hơn...). Vì vậy, tình cảm và sự giúp đỡ của các mẹ sẽ chia đều cho tất cả các con, đúng không các mẹ?
20/07/2006, 10:50 PM
Hẹn các mẹ 10h 30 sáng tại 16B Ngô Tất Tố nhé, ai tham gia được thì alo ngay vì xe cũng đủ, mẹ Đốm có thêm một xe nữa nếu nhiều mẹ muốn thăm Duy Anh, nhóm Hoa Sữa sẽ đi 2 người, chị Thanh- trưởng nhóm và Trang. Cô Phương họp ở HN sáng mai, họp xong cô Phương sẽ alo ngay, nếu cần thiết thì sẽ qua công ty bố KM chở máy tính.

Chương trình sẽ lắp đặt máy ngay, thăm và tặng quà các bé. Cuối cùng sẽ thảo luận với cô Phương về chương trình Thăm quan công viên Thủ Lệ và Lăng Bác cho các con. Rồi sẽ về ngay thôi. Cố gắng 4h chiều là có mặt ở HN. Mình sẽ mua đồ ăn nhẹ để ăn trưa trước khi đến trung tâm, cố gắng làm buổi trưa rồi về luôn... Chị An động viên anh xã giúp cả nhà nhé.

Hiện giờ quà cáp cho các con đã xong xuôi:

THuỷ: 1 bộ váy trắng tinh, dịu dàng
Đức : Vừa được chơi máy tính vừa được cặp mới đi học
6 bộ đồng phục cho 6 bé vào lớp 1
Mua thêm 8 bộ quần áo, váy cho các bé nhỡ 3, 4 tuổi.

Khăn lụa đỏ, mẹ bé Nghé, Đỗ Linh Catvna đã mang Bim Bim, sữa tươi đến nhà mình, sáng mai có Yêu Bong và Mẹ Bống sẽ mang đồ chơi qua. Không kể quần áo cũ và 4 hộp sữa từ đợt trước thì sẽ cố gắng cả 30 con đều có quà hết. Chị Loan NP và mẹ 2 gấu đã chuẩn bị nhiều sữa, thạch và bánh kẹo cho các con.

Các mẹ cố gắng tham gia nhé. Ai có máy ảnh nhớ mang đi, máy ảnh của mình bị hỏng.
21/07/2006, 09:52 PM
Hôm nay phải cảm ơn nhiều đến bác xế đẹp giai nhà chị gấu, chưa thấy mẹ nào vào mạng nhỉ. Các bác có bị mệt không vậy?
24/07/2006, 12:54 AM
Báo cáo đây:

Thành viên tham gia: TT Tin, Susubebong, Mẹ Sáo, Mẹ Đốm, Mẹ Kem Mút, Bố 2 gấu, em gái mẹ Kem Mút, một kỹ thuật viên cty bố KM và 2 thành viên nhóm Hoa Sữa.... tổng cộng là 11 người với 2 xe ô tô... hoành tráng chưa?

3 chiếc máy tính cũ nhưng chạy ngon lành đã đến tay các con bé bỏng, quà thì quá nhiều luôn... quần áo mới, sách truyện, mầu vẽ... đồ chơi, bánh kẹo, sữa... nhiều quá trời. Lại còn quà của quỹ CSTT nữa chứ...Chân thành cám ơn các mẹ đã nhiệt tình mang quà cho các con... Yêu Bông, TT Tin, Mẹ Yêu Minh, Green Moutain, Đỗ Linh, mẹ Nghé con....Mes Bong.... Tất cả các bé đều có quà, nên đều rất vui, dù niềm vui làm mủi lòng những người ít nhiều hạnh phúc hơn các con. Bác lái xe không dám nhìn những nụ cười ngây thơ trong sáng của những thân phận bất hạnh ấy đã phải tránh đi ra phòng khác.

Duy Anh đã cứng cáp hơn rất nhiều, các mẹ ào đến con nở nụ cười tươi rói... Dù vẫn hơi hâm hấp sốt nhưng cả Duy Anh và Nhật Mai đều cứng cáp, tươi tắn và hết hăm... Nhật Mai vẫn chưa biết đi nhưng luôn được bế ẵm... Bé Tùng thì đã đỡ hơn hôm gặp ở Viện Nhi rất nhiều, con ôm cả đống Bim Bim trong đôi tay gầy guộc khẳng khiu làm các mẹ càng cảm thấy việc các mẹ đến thăm các con là rất rất đúng... Thuỷ xúng xính trong bộ váy trắng tinh, xinh như thiên thần, các bé gái diện váy mới mà không chịu mặc quần lót chạy khắp phòng tung tăng làm các mẹ chạy theo hò hét như một cái chợ... các bé trai tay ôm quà này, tay kia ôm quà kia... khệ nệ mà vui lắm... vẫn biết các con có thể có nhiều quà, có thể không nhưng nghĩ cho cùng, niềm vui nào có thể mang đến cho các con nụ cười, kỷ niệm đáng nhớ là điều nên và cố gắng làm cho các con, những thân phận bất hạnh.

Có hình rồi nhưng post mãi chẳng được thôi mẹ Kem MÚt đi ngủ đây, sáng mai giải quyết sau vậy.
24/07/2006, 10:20 AM
Báo cáo đây:

Thành viên tham gia: TT Tin, Susubebong, Mẹ Sáo, Mẹ Đốm, Mẹ Kem Mút, Bố 2 gấu, em gái mẹ Kem Mút, một kỹ thuật viên cty bố KM và 2 thành viên nhóm Hoa Sữa.... tổng cộng là 11 người với 2 xe ô tô... hoành tráng chưa?

Có hình rồi nhưng post mãi chẳng được thôi mẹ Kem MÚt đi ngủ đây, sáng mai giải quyết sau vậy.

Cảm ơn các bố mẹ đại diện đi thăm các bé nhé. Cứ hình dung lũ trẻ tung tăng nhận quà mà thấy vui quá. Sáng nay chỉ sốt ruột muốn xem ảnh các con mà chưa thấy - ME KEM MÚT ơi
24/07/2006, 10:27 AM
Tổng kết:
Loan Kemmút mua
- Quà cho bé Thuỷ váy trắng 65K
- Váy bé gái 35x6 = 210K
- Quần áo bé trai 35x2 = 70K
- Đồng phục 6 bộ 360K (LoanKM ủng hộ 50%)
- Cơm nắm đồ ăn, nước, hoa quả mang theo 110K
- Xe ôm chở máy tính 50K

Mẹ 2 Gấu mua
- Cặp bé trai 40K
- Bánh Mary 25K
- Thạch 18K
- Kẹo mút 28K
- Sữa 1 thùng 155K

Tổng cộng : 865+266-180 (mẹ KM ủng hộ) = 951K

Mẹ Kem mút ủng hộ 180K tiền đồng phục. :8:
Cảm ơn gia đình me2Gấu và mẹ Đốm ủng hộ chuyến xe và tài xế chuyên nghiệp. :8: :8:
Cảm ơn tất cả các mẹ đã thay mặt các mẹ WTT thăm nom bé Duy Anh cùng tất cả các bé ở Trung tâm số 2 :8:
24/07/2006, 02:41 PM
2 mẹ Loan ơi và các mẹ ơi
Bạn em và nhóm bạn anh ấy ở Mỹ về muốn lên trung tâm II. Khoảng cuối tuần này anh ấy sẽ bay ra Hà Nội.
Bản thân anh Đức sẽ nhận nuôi bé Thuỷ, thậm chí có thể sẽ đưa bé đi nước ngoài hoặc mời bác sỹ ở Mỹ sang giúp xem có cơ hội nào để cứu bé hay không?
Lên đấy, có khi các anh ấy sẽ làm được gì đó cho các bé khác nữa!!!

các mẹ liên lạc sắp xếp lịch làm việc giùm em, nếu có xe thì bố trí giúp em với được không? (Tất nhiên là khoan nói với trên trung tâm những việc bạn em có thể sẽ làm, cũng đừng nói gì đến yếu tố nước ngoài - vì sẽ phải xin giấy phép từ sở thương binh xã hội Hà Nội, rắc rối vô cùng đấy nhé)

Bạn em là người vừa nhận bảo trợ cho bé Tiểu Nguyện (Q.Nam) và 2 anh em khác ở Đà Nẵng nữa.
24/07/2006, 04:34 PM
Liên post hình lên cho mẹ Kem Mút - các mẹ nhìn tí nha:

24/07/2006, 04:46 PM

24/07/2006, 05:28 PM
Ảnh 1 là bé Tùng đấy, bé đã bị HIV ăn một mắt, chỉ còn một mắt thôi... vừa từ viện Nhi về... khá hơn rất nhiều hôm các mẹ gặp.

Ảnh 2 là Duy Anh và Nhật Mai đang được mẹ ĐỐm và Chị Thanh Hoa Sữa bế... các mẹ có thấy cứng cáp hơn không?

Ảnh 3 là tất cả chụp cùng quà tặng, các con chưa được tặng quà nên chưa mặc áo mới... chứ nếu có áo mới rồi, xúng xính đáng yêu lắm.
24/07/2006, 05:32 PM
Nhìn các thiên thần nhỏ không may mắn mà thấy thương quá, không lần nào cầm được nước mắt. Giá như có một phép màu nào đó nhỉ?
24/07/2006, 05:54 PM
Quả thật là phòng chơi của các con TT2 ồn ào như một cái chợ vỡ. Tiếng cười, tiếng hò hét, chí choé, tranh giành nhau... Các mẹ vừa đi chia quà cho các con, vừa phải phân giải các vụ "tranh chấp"... Mỗi con được 1, 2 gói bim bim, kẹo mút, 1, 2 đồ chơi, 1 bộ quần áo... Riêng Tùng ôm 3, 4 gói bim bim liền nhưng mà con chẳng thiết tha gì mấy. Nhìn cái cảnh ồn ào, vui vẻ đó, không ai nghĩ các con là những trẻ có HIV.

Các mẹ trên TT chăm các con cũng tốt lắm. Hầu hết các con đều bụ bẫm (ít ra cũng bụ bẫm hơn con gái lười ăn lười ngủ của mình), hồng hào, trắng trẻo, vui tươi. Có một bé trai khoảng 6 tuổi bụ bẫm, xinh trai cực kỳ. Gia đình nào mà có được một cậu con trai như thế chỉ ngắm suốt ngày cũng đủ sướng rồi. Các con ngây thơ, trong trắng không biết rằng số phận của mình sẽ rất ngắn ngủi. Như Tùng ấy, nhìn con thương vô cùng. Con gày quá, và thơ ơ với mọi thứ vì chắc trong người rất yếu. Mẹ yeubong gửi tặng Thuỷ một gói quà. Mình mở ra thấy một số thứ với 3 cuốn sách, mình đưa cho con, hỏi con có biết đọc không, có mẹ gửi truyện cho con này. Nhưng con bảo con không biết đọc, cô đưa cho các mẹ để các mẹ đọc cho các con. Mình đưa cho một cô mà lòng xót xa quá.

Thực sự nhìn các con mình không thể cầm được nước mắt. Nếu không phải là cố gắng kiềm chế rất nhiều, chắc mình sẽ khóc hu hu lên mất. Không thể chịu đựng nổi ý nghĩ rằng những em bé xinh đẹp, đáng yêu như những thiên thần thế này mà không có mẹ có cha rồi sẽ đi đến những ngày bị bệnh tật dày vò, đau đớn vô cùng rồi ra đi mà không thể hiểu vì sao mình lại phải chịu như vậy. Về nhà, mình cảm thấy trong lòng rất rất nặng nề. Bị ám ảnh và thấy mình có lỗi. Mỗi mẹ chúng mình có thể chỉ có 1, 2 đứa con và luôn sẵn lòng dành tất thảy cho con trong khả năng của mình. Như mình đây, không phải là một người mẹ giàu có, nhưng cũng có thể dành cho con tất cả những gì tốt nhất. Sữa chua mười mấy ngàn một hộp bé tí, sữa bột 300K một hộp, lắp thêm 2 cái điều hoà vì một chỗ con chơi ban ngày và một chỗ con ngủ ban ngày, tôm he, cua bể... mặc dù thật sự mình không giàu, thậm chí còn nghèo nữa nhưng hy sinh mọi thứ vì con. Rồi lúc nào cũng nghĩ đến con, không dám để con buồn dù chỉ một phút giây... Mình chỉ muốn nói rằng số phận con người sao mà khác nhau thế. Có và không có một gia đình với bố mẹ bình thường sao mà khác nhau đến vậy. Vì thế mà mình bị ám ảnh và thấy mình có lỗi vì không thể làm được gì nhiều hơn.

Mình có một ý kiến nhỏ hy vọng được các mẹ ủng hộ. Đó là: Quỹ của DA chắc còn một số tiền, chúng mình sẽ dành riêng để thỉnh thoảng gửi quà hoặc lên thăm các con trên TT2. Hơn chỗ nào khác, các con bị thiệt thòi hơn tất cả và dù chỉ là đi lên đó, chơi với các con một lúc, mang lại cho các con những tiếng cười và nghe các con cười, mình nghĩ cũng là những việc làm vô cùng có ý nghĩa và cần thiết đối với cuộc sống của chúng ta.

Mình buồn từ hôm đó đến giờ nên từ sáng đến giờ muốn viết mà lại không biết viết gì. Rồi lại viết. Nghĩ rằng đã gặp nhau ở đây, chắc cũng không cần phải dấu diếm là mình không được mạnh mẽ như mọi người. Tôi buồn, thực sự rất buồn vì cuộc đời sao nhiều bất hạnh.
24/07/2006, 06:23 PM
Biết tấm lòng của mẹ Sáo lắm, những người như bạn không phải là nhiều trong xã hội này... nhưng mình thấy ấm lòng vì WTT thân thương rất nhiều người nhân hậu.

Sáo ơi, tham gia cùng chúng mình nhé, những việc làm có ý nghĩa xa xôi... để tương lai ngày càng ít đi những số phận đáng thương như thế.

Các mẹ hãy đọc link này và đăng ký nhanh chân nhé. Cám ơn nhiều

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=533047#post533047
24/07/2006, 07:43 PM
Ảnh 1 là bé Tùng đấy, bé đã bị HIV ăn một mắt, chỉ còn một mắt thôi... vừa từ viện Nhi về... khá hơn rất nhiều hôm các mẹ gặp.

Tùng, DA... khoẻ là KLD vui quá rồi, tiếc là hôm đó không lên chơi đc với các bé. Cảm ơn các bác đã Post ảnh để KLD lại đc ngắm DA và Tùng :8:
@Mẹ Đốm: Bác và KLD gặp nhau chan chát, thế mà 2 chị em chả nhận ra nhau :21:
@Mẹ sáo: KLD lại lỡ mất dịp chiêm ngưỡng dung nhan của bác rồi. Mong được gặp bác trong 1 dịp gần đây :6:
25/07/2006, 09:00 AM
Trông Duy Anh cứng cáp hơn, có vẻ hồng hào và lên cân hơn thì phải. Mừng quá.

Còn Nhật Mai, trông... cứ lạ lạ ấy. Chắc tại chụp cái ảnh này đang nhìn xuống, như là buồn thỉu thìu thiu. Như là... thôi, chắc không phải vậy. Hôm đấy mình nghĩ các con thật là vui.

Rằm tháng 8 chúng mình lại lên thăm các bé, các mẹ nhé?
25/07/2006, 09:04 AM
Báo cáo đây:

3 chiếc máy tính cũ nhưng chạy ngon lành đã đến tay các con bé bỏng, quà thì quá nhiều luôn... quần áo mới, sách truyện, mầu vẽ... đồ chơi, bánh kẹo, sữa... nhiều quá trời. Lại còn quà của quỹ CSTT nữa chứ...Chân thành cám ơn các mẹ đã nhiệt tình mang quà cho các con... Yêu Bông, TT Tin, Mẹ Yêu Minh, Green Moutain, Đỗ Linh, mẹ Nghé con....Mes Bong.... Tất cả các bé đều có quà, nên đều rất vui, dù niềm vui làm mủi lòng những người ít nhiều hạnh phúc hơn các con. Bác lái xe không dám nhìn những nụ cười ngây thơ trong sáng của những thân phận bất hạnh ấy đã phải tránh đi ra phòng khác.

Duy Anh đã cứng cáp hơn rất nhiều, các mẹ ào đến con nở nụ cười tươi rói... Dù vẫn hơi hâm hấp sốt nhưng cả Duy Anh và Nhật Mai đều cứng cáp, tươi tắn và hết hăm... Nhật Mai vẫn chưa biết đi nhưng luôn được bế ẵm... Bé Tùng thì đã đỡ hơn hôm gặp ở Viện Nhi rất nhiều, con ôm cả đống Bim Bim trong đôi tay gầy guộc khẳng khiu làm các mẹ càng cảm thấy việc các mẹ đến thăm các con là rất rất đúng... Thuỷ xúng xính trong bộ váy trắng tinh, xinh như thiên thần, các bé gái diện váy mới mà không chịu mặc quần lót chạy khắp phòng tung tăng làm các mẹ chạy theo hò hét như một cái chợ... các bé trai tay ôm quà này, tay kia ôm quà kia... khệ nệ mà vui lắm... vẫn biết các con có thể có nhiều quà, có thể không nhưng nghĩ cho cùng, niềm vui nào có thể mang đến cho các con nụ cười, kỷ niệm đáng nhớ là điều nên và cố gắng làm cho các con, những thân phận bất hạnh.

Đọc xong bài mẹ Kem Mút gửi vể chuyến thăm các em ở TT2 mà em kô khỏi hết xúc động. Nếu không vì đang ngồi ở văn phòng thì em đã không cầm nổi nước mắt. Càng cảm thấy xúc động hơn khi mẹ Kem Mút kể về những nụ cười và hạnh phúc của các em trong giây lát ngắn ngủi ý... Thương các em thật nhiều, thật đáng trách những người lớn đã sinh các em ra rồi chỉ để huỷ hại cuộc đời của các em. Thật tiếc la em ở xa quá, không thể gửi quà cho các em được.... Cám ơn các mẹ đã mang lại cho các em thêm niềm hạnh phúc....
25/07/2006, 09:25 AM
Mình thực sự cảm động vì tấm lòng của các mẹ. Mình còn đang nuôi con nhỏ, công việc cũng rất bận nên không thể đi cùng các mẹ thăm các cháu ở TT được. Khi nào các mẹ đi mà thiếu ô tô mình xin đóng góp có cả tài xế luôn. (Xe chỉ đi được 4 người thôi). mình có ít quần áo mình muốn cho các cháu mình sẽ gửi cho mẹ Loan sau nhé.
Số DT của mình là 0983180655
25/07/2006, 09:56 AM
Đọc những dòng chữ của mẹ Sáo mà rớt nước mắt. Thương những đứa trẻ bé bỏng.
25/07/2006, 10:18 AM

Ừ, chúng mình lại lên với các con nhé. Lần sau Me2Gau không được vắng mặt đâu đấy. Phải cảm ơn tấm lòng và sự nhiệt tình của Bố và Mẹ của 2 gấu và của tất cả các mẹ khác, nhất là các mẹ mình đã được tiếp xúc. Vì mình học được rất nhiều từ mọi người. :8: :8: :8:
25/07/2006, 10:59 AM
Mình cũng có những suy nghĩ như mẹ sáo nhưng lại không dám nói ra. :20: Các con thiệt thòi nhiều quá. Lần trước gặp Tùng ở BV mình cứ day dứt mãi... nếu con được kết thúc cuộc đời sớm hơn? không chịu những đau đớn về thể xác... Nhưng lên TT lần này mình thấy vui hơn, Tùng đã khá hơn sau 1 tháng nằm viện, bây giờ đã ăn được, nghe các cô kể hôm đầu tiên từ viện về Tùng còn ăn được 3 bát cơm mà vẫn thòm thèm :8: như mẹ sáo nói con thơ ơ với mọi thứ vì chắc trong người rất yếu, nhưng được sống để nhìn các bạn vui đùa cũng đáng sống lắm chứ.
Hy vọng được sớm gặp lại các con!
25/07/2006, 11:10 AM
Đọc bài của mẹ Sáo mà rớt nước mắt. Rằm tháng 8 này mình nằm ổ mất rồi, nhưng nhất định ông xã sẽ cố gắng tham gia, vì 2 vợ chồng cứ nghĩ đến DA và các bạn lại liên tưởng đến con mình và thương cảm cho số phận của các bé. Mình sẽ soạn quần áo của Tí để gửi cho các bé.

Nhưng mọi người có danh sách nào có tên và điện thoại của các mẹ ko, cho tên mình vào với? vì nếu nghỉ đẻ nằm nhà và ko vào mạng được thì sẽ ko cập nhật được khi nào mọi người tổ chức đi, mà mình thì vẫn rất muốn tham gia. Nếu có thể, nhờ mẹ KEM MÚT note lại hộ ĐT để có sự kiện gì thì alo hộ một câu với nhé (dịp rằm tháng 8 ấy). Mình cảm ơn nhiều. DĐ của mình là 0913 036 919 (hôm nọ mình có gặp ME KEM MÚT ở Ngô Tất Tố, nick là Mẹ Tuấn Minh chứ ko phải Mẹ Yêu Minh đâu)
25/07/2006, 11:27 AM
Lần sau Me2Gau không được vắng mặt đâu đấy.
Ừ, Yến ạ. Lần này mình bận quá, rất tiếc mà không thể đi được.
Thấy yêu các mẹ ở WTT của mình quá :8: :8: :8:
25/07/2006, 11:33 AM
Đúng là Duy Anh khác nhiều so với hôm con ở trong bv. Trông con cứng cáp và có vẻ lên cân hơn. Nhìn các bé khác thương quá. Giá như có một phép màu nào đó để thay đổi những số phận bất hạnh của các bé, để xh không còn những hoàn cảnh thương tâm như vậy. Đến bao giờ????
25/07/2006, 01:37 PM
Thật cảm phục tấm lòng của các mẹ các bố quá ! :8: :8: :8:
Rất tiếc là vừa rồi biết muộn quá nên mình không đăng ký đi cùng mọi người được. Lần tới có đi thăm các bé thì cho mình đi cùng với nhé !
Cám ơn tất cả các mẹ !
25/07/2006, 02:13 PM
Sáo or me2Gấu giúp LoanKM làm danh sách những mẹ quan tâm đến bé Duy Anh và các bé ở Trung Tâm 2. Khi có chương trình chỉ cần nhắn tin vào máy dd hoặc trên dd để các mẹ đc biết nhé!
Cảm ơn tất cả các mẹ :8:
25/07/2006, 02:18 PM
Những lời động viên đầy cảm thông của các mẹ làm cho mình và những mẹ tham gia cùng thấy thêm sức lực để tiếp tục những ý tưởng của Hội Quán.
Và rất mong các mẹ, dù bận rộn đến mấy cũng cố gắng cùng chúng mình tham gia những hoạt động nhỏ này nhé... dù rất nhỏ nhưng sẽ góp phần giảm bớt những hoàn cảnh đáng thương như Duy Anh, Nhật Mai, Tùng...

Mời các mẹ tham gia offline với chủ đề HIV:

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=533047#post533047
25/07/2006, 03:15 PM
Sáo or me2Gấu giúp LoanKM làm danh sách những mẹ quan tâm đến bé Duy Anh và các bé ở Trung Tâm 2. Khi có chương trình chỉ cần nhắn tin vào máy dd hoặc trên dd để các mẹ đc biết nhé!
Chị Loan ơi, add tên em với nhé. Đt của em: 0989097843
27/07/2006, 08:54 AM

Em cũng xin đăng ký. Cho em tham gia với nhé! Số điện thoại của em là 091 210 3737.

Nếu em muốn gửi đồ chơi cho các bé thì mang qua nhà chị Loan phải không?

Bao giờ các mẹ lại vào thăm các cháu tiếp vậy?
27/07/2006, 09:05 AM
Quả thật là phòng chơi của các con TT2 ồn ào như một cái chợ vỡ. Tiếng cười, tiếng hò hét, chí choé, tranh giành nhau... Các mẹ vừa đi chia quà cho các con, vừa phải phân giải các vụ "tranh chấp"... Mỗi con được 1, 2 gói bim bim, kẹo mút, 1, 2 đồ chơi, 1 bộ quần áo... Riêng Tùng ôm 3, 4 gói bim bim liền nhưng mà con chẳng thiết tha gì mấy. Nhìn cái cảnh ồn ào, vui vẻ đó, không ai nghĩ các con là những trẻ có HIV.

Các mẹ trên TT chăm các con cũng tốt lắm. Hầu hết các con đều bụ bẫm (ít ra cũng bụ bẫm hơn con gái lười ăn lười ngủ của mình), hồng hào, trắng trẻo, vui tươi. Có một bé trai khoảng 6 tuổi bụ bẫm, xinh trai cực kỳ. Gia đình nào mà có được một cậu con trai như thế chỉ ngắm suốt ngày cũng đủ sướng rồi. Các con ngây thơ, trong trắng không biết rằng số phận của mình sẽ rất ngắn ngủi. Như Tùng ấy, nhìn con thương vô cùng. Con gày quá, và thơ ơ với mọi thứ vì chắc trong người rất yếu. Mẹ yeubong gửi tặng Thuỷ một gói quà. Mình mở ra thấy một số thứ với 3 cuốn sách, mình đưa cho con, hỏi con có biết đọc không, có mẹ gửi truyện cho con này. Nhưng con bảo con không biết đọc, cô đưa cho các mẹ để các mẹ đọc cho các con. Mình đưa cho một cô mà lòng xót xa quá.

Thực sự nhìn các con mình không thể cầm được nước mắt. Nếu không phải là cố gắng kiềm chế rất nhiều, chắc mình sẽ khóc hu hu lên mất. Không thể chịu đựng nổi ý nghĩ rằng những em bé xinh đẹp, đáng yêu như những thiên thần thế này mà không có mẹ có cha rồi sẽ đi đến những ngày bị bệnh tật dày vò, đau đớn vô cùng rồi ra đi mà không thể hiểu vì sao mình lại phải chịu như vậy. Về nhà, mình cảm thấy trong lòng rất rất nặng nề. Bị ám ảnh và thấy mình có lỗi. Mỗi mẹ chúng mình có thể chỉ có 1, 2 đứa con và luôn sẵn lòng dành tất thảy cho con trong khả năng của mình. Như mình đây, không phải là một người mẹ giàu có, nhưng cũng có thể dành cho con tất cả những gì tốt nhất. Sữa chua mười mấy ngàn một hộp bé tí, sữa bột 300K một hộp, lắp thêm 2 cái điều hoà vì một chỗ con chơi ban ngày và một chỗ con ngủ ban ngày, tôm he, cua bể... mặc dù thật sự mình không giàu, thậm chí còn nghèo nữa nhưng hy sinh mọi thứ vì con. Rồi lúc nào cũng nghĩ đến con, không dám để con buồn dù chỉ một phút giây... Mình chỉ muốn nói rằng số phận con người sao mà khác nhau thế. Có và không có một gia đình với bố mẹ bình thường sao mà khác nhau đến vậy. Vì thế mà mình bị ám ảnh và thấy mình có lỗi vì không thể làm được gì nhiều hơn.

Mình có một ý kiến nhỏ hy vọng được các mẹ ủng hộ. Đó là: Quỹ của DA chắc còn một số tiền, chúng mình sẽ dành riêng để thỉnh thoảng gửi quà hoặc lên thăm các con trên TT2. Hơn chỗ nào khác, các con bị thiệt thòi hơn tất cả và dù chỉ là đi lên đó, chơi với các con một lúc, mang lại cho các con những tiếng cười và nghe các con cười, mình nghĩ cũng là những việc làm vô cùng có ý nghĩa và cần thiết đối với cuộc sống của chúng ta.

Mình buồn từ hôm đó đến giờ nên từ sáng đến giờ muốn viết mà lại không biết viết gì. Rồi lại viết. Nghĩ rằng đã gặp nhau ở đây, chắc cũng không cần phải dấu diếm là mình không được mạnh mẽ như mọi người. Tôi buồn, thực sự rất buồn vì cuộc đời sao nhiều bất hạnh.

Nghe mẹ Sáo kể lại mà em không cầm được nước mắt mặc dù đang ở văn phòng. Sao cuộc đời của các bé bất hạnh thế. Các bé ngây thơ, vô tội, nào có biết gì đâu. Sao nỡ để các bé mắc căn bệnh thế kỷ, làm bé đớn đau?!!! Sao người thân các bé không chăm sóc bé để bù đắp nỗi bất hạnh bị mắc căn bệnh chết người?!!!

Em cũng muốn được lên thăm các bé rằm tháng 8 tới. Nhưng đợi đến lúc đó thì lâu quá nhỉ. 6/10 mất rồi. Các mẹ có ý định lên sớm hơn không?

Có thông tin gì, các mẹ báo cho em với nhé! Số ĐT của em 091 210 3737.
27/07/2006, 09:55 AM
Em cũng muốn được lên thăm các bé rằm tháng 8 tới. Nhưng đợi đến lúc đó thì lâu quá nhỉ. 6/10 mất rồi. Các mẹ có ý định lên sớm hơn không?

Từ giờ đến đó cũng hơi lâu. Có điều, việc các mẹ cũng nhiều nên sợ không đi được sớm hơn. Nhưng nếu các mẹ muốn lên thăm các con lúc nào mình cũng rất muốn đi cùng.

Me2Gau, mẹ KEM MÚT... à, chúng mình ghi lại điện thoại của các mẹ quan tâm đến các con TT2 nha. Khi có thông tin, hoạt động gì, sẽ liên lạc với các mẹ.
28/07/2006, 03:54 PM
Sáng mai bạn tớ sẽ đi lên Trung tâm 2 sớm.
Các mẹ muốn gửi gì cho các con thì alo cho tớ nhé. Bạn tớ sẽ cầm lên cho các con.
Còn việc nữa: Cần mua gì cho các con bây giờ??? Tớ chỉ có vài tiếng đồng hồ để giúp bạn tớ việc này.
Mai tớ cũng ko đi được vì Sếp óp tớ đi làm, có người canh. huhu. Mẹ nào mà đi cùng bạn tớ được thì tốt quá.

Thêm một việc nữa, bạn tớ sẽ phải gọi taxi đi. Nếu mẹ nào cho tớ mượn ô tô, rồi chuyển từ tiền taxi - chi phi đổ xăng xe: còn lại cho vào quỹ của các bé Trung tâm 2 thì tiết kiệm được một khoản cho quỹ của bé. Chán quá, ô tô nhà tớ ngày mai lại bận cả ngày mất rồi.

Cuối cùng: Cho tớ biết đường đi lên đấy đi như thế nào để khỏi đi lạc tốn tiền taxi vô ích? Mất bao nhiêu tiếng vì giữa giờ chiều bạn tớ lại rời Hà Nội đi một địa phương khác. Cho nên phải sếp lịch chính xác một chút.

Điện thoại của tớ: 0903216577
28/07/2006, 07:10 PM
Tớ đã giải quyết được xong hết các việc trên, kể cả xe ô tô, mai tớ cũng sắp xếp để đi được rồi.
Khoảng 7h30 sáng mai tớ sẽ xuất phát từ 26 Hang Nón (Hanoi plaza hotel), ai muốn gửi gì cho các con có thể gửi ở lễ tân khách sạn, nhắn gửi cho anh Đức để chuyển lên trung tâm 2.
30/07/2006, 10:48 PM
Tớ bận quá, nên báo cáo tóm tắt chuyến đi lần này lên thăm Trung tâm 2
Đội mưa gió lên trung tâm 2, gần đến nơi thì thời tiết khô ráo, lại có nắng. Người đón là anh Thắng Phó Giám đốc TT và chị Vân, bác sỹ trực tiếp chăm các con.
Quà lần này là của anh Đức, gồm: 4 thùng sữa tươi (200 gói), 8 hộp sữa Nan 1&2, rất nhiều đồ chơi (khoảng 30 bộ đồ chơi các loại, sách truyện, bút sáp, chì, tẩy, giấy A4 cho các con vẽ, các hộp màu nước- màu chì - màu sáp và các tập giấy vẽ anh mua riêng cho bé Thuỷ - bé Thuỷ vẽ đẹp lắm nhé, bàn tay vẽ dẻo lắm.... (Đi mua lúc 9- 10h đêm, phải năn nỉ người ta mới dỡ hàng ra bán cho, hehe)

Bọn tớ lên đúng lúc các bé đang tập trung hát và chơi tập thể. Quả thật là tớ hơi bất ngờ vì các bé khoẻ mạnh và xinh xắn quá. Những tiếng gọi mẹ, mẹ ơi thật là thương. Bé nào cũng sung sướng với những món đồ chơi mới.
Hình các bé say sưa với đồ chơi đây:
Tớ xem rất kỹ hồ sơ bệnh án của Duy Anh và Nhật Mai. Các con đang được điều trị viêm phổi giai đoạn ổn định, bé nào cũng vẫn còn hâm hấp sốt.
Nhưng tình hình tiến triển tốt, 2 bé đều vui vẻ và khoẻ mạnh. Nhật Mai đã được 7,4kg còn Duy Anh được 9,2kg. Tất cả các vết nhiễm trùng ngoài da, hăm đều đã khỏi. Trông 2 con đều rất ngon lành. :3:
Duy Anh ngồi trong lòng tớ dễ thương không?
Còn đây là Nhật Mai:
và cái mông trơn mứt của con:

Bé Nam đã có kết quả xét nghiệm ADN, chính xác là con gái của hoa hậu Biển Uyển Nhi. Đầu tháng 8 sẽ cho cả 2 mẹ con ra trung tâm, về quê theo nguyện vọng.

Hiện trung tâm vừa đón 1 bé mới sinh 12 ngày, nặng 1,2kg (tớ nhớ khoảng vậy, mấy hôm nay nhiều việc quá đầu óc hơi lẫn lộn, nhưng bé lắm lắm, sinh non). Phải dùng quạt sưởi để chiếu vào cho con đủ ấm. Chị Vân nói, nguyện vọng lớn nhất bây giờ là có thể có một cái lồng ấp, cũ cũng được, trước mắt là cho bé và lâu dài sẽ đón các cháu như vậy về trung tâm. Mẹ nào có quan hệ thì giúp trung tâm nhé, thủ tục hồ sơ thì trung tâm sẽ làm.

Trung tâm có 29 cháu, hiện 5 cháu đã trở về âm tính nhưng vẫn sống ở trong trại. Các cháu dưới 18 tháng thì chưa xác định được chính xác có nhiễm HIV thật hay ko. Bây giờ sống chung với nhau, xô đẩy, chảy máu... nguy cơ lây nhiễm ngược trở lại là rất cao. Không biết đến lúc nào thì trung tâm mới có thể tách được các con ra thành từng khu riêng biệt.

Chị Vân sẽ chuyển cho tớ tóm tắt hoạt động của khu vực trẻ em HIV này, các nhu cầu (dinh dưỡng, thuốc men, điều trị....) để xem có cách gì giúp các bé thiết thực nhất không? Nhận được tớ sẽ Post lên cho các mẹ theo dõi, đồng thời tớ cũng sẽ gửi đến một số chương trình hỗ trợ y tế và trẻ em của nước ngoài.
Chị cũng có nói đến việc Trung thu tổ chức cho các cháu và mong bọn mình lên với các cháu, tổ chức sớm hơn , lệch ngày. 2 bác Loan xem xét giùm nhé.
31/07/2006, 10:04 AM
Chị Loan add thêm em vào danh sách nhé. Điện thoại của em số 0904333308.Many thanks!!!!
03/08/2006, 10:40 AM
Mọi người ơi các bé Trung tâm 2 trong đó có Duy Anh sẽ lên thăm công viên Thủ Lệ tại đây nhé!

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=31095

Mời các mẹ tham gia :6: :6:

Gửi các mẹ, các bố!

Yêu thương gửi đến các bậc cha mẹ lời cám ơn sâu sắc về những món quà vật chất và tinh thần vô giá – Tình Thương - mà các mẹ đã, đang và sẽ mãi dành cho những trẻ em thiệt thòi, có số phận không may! Bé Duy Anh, Nhật Mai nói riêng, và các bé có HIV tại Trung tâm 2 nói chung đã nhận được bao sự chăm sóc yêu thương, đồng cảm, chia sẻ chân tình của các mẹ. Các con có nơi chốn yên bình rồi, nhưng cuộc sống trước mắt vẫn còn rất nhiều chông gai, với một tương lai không được tươi sáng như bao đứa trẻ khác. Tận đáy lòng mình, có thể ko nói ra, ko bày tỏ được hết, nhưng các mẹ luôn muốn làm thật nhiều, thật nhiều việc có ích để mang lại niềm vui, niềm tin vào cuộc sống cho các con, để xã hội ngày một bớt đi những số phận kém may mắn như thế!
Với biết bao tình thương mến thương, WTT chúng mình cùng đứng ra tổ chức một chương trình giao lưu chống kỳ thị với người có HIV, đặc biệt là các bé – bị lây nhiễm do một hoàn cảnh thật trớ trêu thương tâm nào đó, mang tên:
Ngày chủ nhật vì cộng đồng

Địa điểm: Công viên Thủ Lệ ( Đi cổng đối diện với ĐH giao thông vận tải )
Thời gian: 8h30 tới 11h00
Thành phần tham gia: Thành viên WTT , bố mẹ và con… Cục phòng chống HIV- Bộ y tế , Hội người mù, Đai sứ quán Italia, các báo đài trung ương và địa phương.

Chương trình cụ thể như sau:

8h 15: Đón đoàn trung tâm 2 tại cổng số 1- đường Bưởi
8h30: Bắt đầu tham quan công viên ( ½ công viên )

9h30: Chương trình giao lưu tuyên truyền chống kỳ thị

- Giới thiệu thành phần tham gia, ý nghĩa buổi giao lưu: Cục phòng chống HIV- Bộ y tế, Trung tâm lao động Xã hội 2, Nhóm Hoa Sữa, Webtretho, đơn vị tài trợ và một số tổ chức phi chính phủ.
- Phát biểu của GĐ trung tâm 2
- Phát biểu của Cục phòng chống HIV
- Phát biểu của nhà tài trợ

10h00: Ca múa nhạc, xiếc

- Minh Vượng khai mạc
- Tiết mục của các bé HIV, của Hội người mù, Cung thiếu nhi ( nếu có )
- Xiếc hề
- Các trò chơi tập thể cho các bé ( Có quà )
- Hồng Kỳ bế mạc, múa hát tập thể
- Chụp hình tập thể

11h00: Nghỉ ngơi, ăn nhẹ và tiếp tục thăm quan Công viên, các con và các mẹ có thể chơi các trò chơi tại công viên như Tàu điện, máy bay, thú nhún… Và sẽ ăn trưa trước khi khởi hành về Hà Tây.

Một buổi giao lưu thú vị, vé vào cửa được miễn phí hoàn toàn… Các gia đình và con cái sẽ được tham gia giao lưu, chia sẻ với những số phận không may nhưng vẫn vươn lên trong cuộc sống, được gặp lại Duy Anh và Nhật Mai, được xem hề xiếc, hài kịch, ca múa nhạc miễn phí, và đặc biệt định hướng trong suy nghĩ cũng như góp phần định hình cho các con của mình một tính cách tốt đẹp, biết cảm thông và chia sẻ với những bạn nhỏ bất hạnh hơn mình.

Rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các thành viên.

Đăng ký gửi về tran_thanhtu@yahoo.com : 0913239060
Mọi sự ủng hộ về tài chính, quà tặng xin liên hệ với chị Ngô Phương Loan: 0913569988
Thắc mắc, đóng góp cho chương trình mời liên hệ với Mẹ Kem Mút: 0904281172- Oanh MM: 0913399562
16/09/2006, 04:00 AM
Chào các mẹ,
Em mới tham gia vào diễn đàn. Động cơ thúc đẩy đăng ký vào đây là qua câu chuyện về bé Duy Anh em đọc được qua blog của một người bạn. Sau khi úp đết thông tin, em thấy rất vui mừng bởi bé Duy Anh đã được quan tâm chăm sóc tốt hơn.
Các mẹ trên WTT thật đáng yêu :10:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.