(MS273/CN) 11.02.2011 Bé Hoàng Thương SN 2010 thôn Linh Chiểu, xã Ân Phong, Hoài Ân, Bình Định - tim bẩm sinh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Xin cứu cháu Hoàng Thương có trái tim bệnh

Ở thôn Linh Chiểu, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân, Bình Định có gia đình bà Tạ Thị Giỏi (73 tuổi) là một gia đình nghèo, sống bằng nguồn trợ cấp thường xuyên. Năm 2005, sau cơn bão lũ, nhà bà sụp hoàn toàn, được chính quyền địa phương xét xây dựng cho bà có nhà mới với diện tích 20m2.
Vì tuổi già độc thân, bà xin cháu gái Tạ Thị Hoài Thương mới 7 tháng tuổi nuôi an ủi trong nhà, nhưng không may cháu Thương ốm đau thường xuyên đi bệnh viện, mới đây các bác sĩ nói cháu có bệnh tim, bà đã xin bà con trong thôn góp được 1,3 triệu đồng nhờ người đưa ra Bệnh viện Trung ương Huế khám và có kết luận cháu bị thông liên thất, còn ống động mạch, tăng áp phổi nặng, theo bác sĩ cháu phải phẫu thuật sớm với số tiền 40 triệu đồng.
Để cứu cháu Thương đang trong tình trạng suy yếu sức khỏe, khó thở, toàn thân xanh tím mặt phù trắng do thiếu máu, mong các nhà hảo tâm và bạn đọc gần xa rộng lòng giúp đỡ cháu Thương chữa khỏi bệnh.
http://ca.cand.com.vn/vi-vn/nhipcaunhanai/diachido/2011/1/174867.cand

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 02.2011 Hoàng Thương SN 2010 thôn Linh Chiểu, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân, Bình Định

NHà này ko có đt cố định lẫn di động, chờ bạn Kim Anh ở Hoài Ân , Bình Đình đến tận nhà hỏi thăm rồi đưa ra ĐN khám. BS Hiếu nói rằng làm đc ở ĐN.
Bạn Kim Anh ở Bình Định đã gửi cho gia đình bộ hồ sơ xin trái tim cho em.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 02.2011 Hoàng Thương SN 2010 thôn Linh Chiểu, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân, Bình Định

Trời ơi bà 73 tuổi rồi, lại nghèo khổ thế mà lại xin cháu nuôi mới 7 tháng, 2 bà cháu đau yếu biết nhờ cậy ai =(( .

265
0
0

kemtiramisu

Sao bà già neo đơn vậy mà cũng cho bà nhận cháu về nuôi chứ. Bao nhiêu gia đình trẻ khỏe thì hổng cho. Hic, Vậy là cho vào ĐN hà mama. Vào đó yên tâm hơn ở ngoài Huế nhỉ. Cần gì thì ới em nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hiện nay Thương ốm nằm BV gần đó. Hồ sơ TTCE đã đc làm chỉ chờ ra Viettel xác nhận nốt là xong. Khi nào thu xếp đc gia đình sẽ gọi chúng mình hẹn bs khám cho con.

94
0
0

Kinan

Trả lời: 02.2011 Hoàng Thương SN 2010 thôn Linh Chiểu, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân, Bình Định

Leo lắt đến thế là cùng.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi mọi ng giờ mới pót bài. Thật may là bé Thương đã đc tài trợ toàn bộ ca mổ tim ở Huế. Kim Anh ở Bình Định gọi đt báo tin mà mừng quá.
Chúng ta mong bé có một cuộc phẩu thuật thành công và con cũng sẽ đc sống khoẻ mạnh như bao bạn khác.

265
0
0

kemtiramisu

Mổ ở Huế hả mama, mong là mọi chuyện sẽ tốt đẹp.