(MS274/ĐG) 26.09.2011 - Đấu giá máy làm kem Cuisinart Ice-20R

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
* Thông tin về sản phẩm:[FONT=&quot][/FONT]

Đây là sản phẩm mới 100% do Hải Đăng
ủng hộ quĩ duy trì website www.chiasetinh thuong. org [FONT=&quot][/FONT]

* Mô tả sản phẩm:

Sản phẩm NK từ Mỹ được Hải Đăng mua trong topic gây quĩ do Brian Thien khởi xướng nhưng chưa có dịp trổ tài nay ủng hộ lại cho quĩ duy trì website CSTT.

Lưu ý : máy sử dụng điện 120V

*Thắc mắc:

Hiện món hàng đang được quản lý bởi thành viên mecunlinh ( Hà) nên các bạn có thắc mắc gì về món hàng thì có thể post câu hỏi ngay trong topic này hoặc DT 0903415455 để được giải đáp.
[FONT=&quot][/FONT]

*Cách thức đấu giá:

- Giá khởi điểm: 10.000 VNĐ.
- Mỗi lần trả giá tối thiểu phải là 10k.
- Thời hạn kết thúc là 4h chiều ngày Thứ hai, 26/09/2011 (căn cứ vào giờ post bài của người tham gia đấu giá).

*Cách thức thanh toán, nhận hàng:

- Khi việc đấu giá kết thúc, CSTT_Đấu giá sẽ thống nhất phương thức thanh toán và hình thức giao nhận hàng với người thắng cuộc hàng đấu giá. Hàng trên 200K sẽ được chuyển đến tận nhà miễn phí trên phạm vi toàn quốc.

Tiền trúng đấu giá xin chuyển về tài khoản:
0451001702829 – Ngô Thanh Hà.
Vietcombank - Chi nhánh Thành Công.

Cảm ơn
Hải Đăng đã ủng hộ sản phẩm này [FONT=&quot][/FONT].

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (MS274/DG) 26.09 Đấu giá máy làm kem Cuisinart Ice-20R

Hihi, nhà em cũng có 1 cái, dùng thích lắm.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS274/DG) 26.09 Đấu giá máy làm kem Cuisinart Ice-20R

300k ạh , cám ơn chị Haidang

2,501
0
0

Haidang02

Kem ăn thì hơi béo, nhưng nhà cháu có đồ khuyến mại giảm béo kèm theo đấy. Các mẹ cứ ăn thoải mái rồi xoa dầu (xịn) giảm béo, hihi.
Cách làm kem thì mẹ cháu sẽ tìm và pót lên sau.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Ôi cái màu đỏ thích thế chị Đèn ơi. Năm ngoái em mê màu này lắm mà không có nên đã phải mua màu trắng rồi. Hic hic, lại thèm. Giá mà... thì em cũng chiến đấu. Máy này dùng thích lắm cả nhà ạ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Sư phụ với ĐG duyên nhờ, đấu giá máy làm kem đúng đợt gió mùa đông bắc tràn về ;) . Đùa thôi em là fan của kem 4 mùa, e xin 350k.

255
0
0

Gió

Hà My nhà em làm kem ngon. Các chị các mẹ nhườn iem nhá 550k.

2,501
0
0

Haidang02

Sư phụ với ĐG duyên nhờ, đấu giá máy làm kem đúng đợt gió mùa đông bắc tràn về ;) . Đùa thôi em là fan của kem 4 mùa, e xin 350k.
4 mùa lúc nào chị cũng thích kem, nhưng thằng cu Đăng không ăn được. Không lẽ mình làm rồi mình ăn nên cứ để đó...

Hà My nhà em làm kem ngon. Các chị các mẹ nhườn iem nhá 550k.
Sao lại Hà My nhà chú nhỉ, nhỉ ... Thắc mắc quá đi cơ. Dưng mà Gió mà mua thì có nên khuyến mại dầu xoa giảm cân không chứ, hihi

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ôi cái màu đỏ thích thế chị Đèn ơi. Năm ngoái em mê màu này lắm mà không có nên đã phải mua màu trắng rồi. Hic hic, lại thèm. Giá mà... thì em cũng chiến đấu. Máy này dùng thích lắm cả nhà ạ.
Cái này mầu trắng em ạ. Hôm qua về phải mở ra xem chính xác màu gì vì hộp thì có hình màu đỏ nên chị chủ quan ko nhìn bên trong.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Cả nhà em thích kem nhưng đúng là béo. Tuy nhiên có đồ KM rồi, sợ gì hehe 600k

255
0
0

Gió

Sao lại Hà My nhà chú nhỉ, nhỉ ... Thắc mắc quá đi cơ. Dưng mà Gió mà mua thì có nên khuyến mại dầu xoa giảm cân không chứ, hihi
Nhà em là Nhà.. Hải Phòng ý chị. Nếu em trúng em vẫn cứ lấy dầu giảm cân. Nhà em cũng đang có nhiều người cần giảm cân >:):D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: (MS274/DG) 26.09 Đấu giá máy làm kem Cuisinart Ice-20R

Cái này mầu trắng em ạ. Hôm qua về phải mở ra xem chính xác màu gì vì hộp thì có hình màu đỏ nên chị chủ quan ko nhìn bên trong.
Ai thích màu đỏ em đổi cho, máy nhà em mới dùng có 1 lần ạ :)

Các lưu ý khi sử dụng máy đây ạ
Lưu ý sơ bộ đối với máy làm kem Cuisinart ICE 20:
- sử dụng bộ chuyển điện 110V.
- sách hướng dẫn sử dụng nói, trước khi làm kem cần cho bowl vào ngăn đông từ trong vòng 12-23 tiếng. Mình nghĩ đối với máy này, thời gian này là hợp lý, không nên kéo dài quá, vì khi bowl quá lạnh, mảng kem sát bowl sẽ dính rất chặt và khó gỡ ra, kem không đều. Chỉ cho bowl vào ngăn đông, TUYỆT ĐỐI KHÔNG cho thanh quay hoặc các bộ phận khác vào ngăn đông
- Hỗn hợp kem sữa cần làm lạnh trong vòng từ 2-3 tiếng trong NGĂN MÁT tủ lạnh. Nếu không, sẽ không có thành phẩm như mong đợi.
-Các bước chuẩn bị chạy máy làm kem Cuisinart ICE 20.
1. Cắm định vị máy làm kem với bộ phận chuyển điện/ LIOA.
2. Bỏ bowl ra khỏi tủ đông
3. Định vị thanh trộn vào trong bowl, sao cho đầu tròn của thanh trộn cắm vào lỗ tròn giữa bowl.
4. Lấy hỗn hợp ra khỏi tủ lạnh, đổ từ từ vào trong bowl. Nên giữ thanh trộn không xô lệch khỏi vị trí giữa. Vì khi đổ hỗn hợp kem vào bowl, do phần bowl rất lạnh, một phần kem đã dính rất chặt vào thành bowl.
5. Đậy nắp hình hoa, sao cho chốt của nắp hình hoa khớp với chân đế.
6. Bật máy chạy. Máy sẽ tự động dừng khi hỗn hợp kem hoàn thành.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Kem Vanilla (vanilla bean ice-cream)

Nhắc đến kem, phải nói đến kem Vani vì nó là loại kem được nhiều người ưa thích nhất.
Kem vani thơm thơm, ngậy ngậy và quan trọng hơn cả là sạch sẽ.

Công thức: cho khoảng 4-6 người ăn

- vani 1 quả bổ đôi cạo lấy hạt
- 4 lòng đỏ trứng gà
- 60g đường kính
- 200ml sữa
- 150ml kem tươi
- 1 chút muối

Trứng đánh với đường thật kỹ cho đến khi ngả màu vàng chanh. Đun sôi sữa rồi đổ từ từ, vừa đổ vừa khuấy đều tay. Đặt lên bếp lửa vừa đun khoảng 2′, vừa đun vừa khuấy nhanh tay. Nhấc ra khỏi bếp, đổ vào 1 cái tô to. Cho muối và vani, kem tươi vào khuấy đều. Cho tất cả vào tủ lạnh khoảng 2-3 tiếng.
Cho vào máy làm kem cho nó quay tít mù khoảng 35-45′ là được. Cho vào hộp kín, để ngăn đá ăn dần nếu mà để dành được.

Lưu ý:
- Sữa khi đun sẽ rất dễ trào nên khi đun để lửa vừa, thỉnh thoảng khuấy nhẹ.
- Hỗn hợp trứng đường sữa dễ bị “chín” tạo ra những lợn cợn nên khi đun cần khuấy nhanh tay, và đun lửa nhỏ đến vừa. Lửa lớn quá dễ bị hỏng hỗn hợp.
- Nếu không có máy làm kem, sau khi làm nguội trong ngăn mát thì đưa lên ngăn đá. Cứ mỗi 1 tiếng lại khuấy 1 lần. Làm thủ công sẽ ra thành phẩm không được mịn mượt nhưng hương vị thì vẫn vậy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Kem cốm, đang mua cồm mua về làm luôn ko hết mùa ạ :D

Công thức:

- 2 lòng đỏ trứng gà
- 60g đường kính
- 200ml sữa
- 150ml kem tươi
- 1 chút muối
- 5-7 lá nếp/lá dứa
- 5 ml vani
- 100g cốm, ngâm mềm, chia hai phần. 1 phần cho vào máy xay sinh tố xay với sữa tươi. Phần còn lại để nguyên hạt. Cốm khô thì dùng 50g.

Cách làm:

Lá dứa/lá nếp thơm thái nhỏ, cho vào máy xay sinh tố xay nhỏ với chút nước rồi vắt lấy nước cốt.

Trứng đánh với đường thật kỹ cho đến khi ngả màu vàng chanh. Đun sôi sữa và cốm xay cùng với nước lá dứa, rồi đổ từ từ vào hỗn hợp trứng đường, vừa đổ vừa khuấy đều tay.

Đặt lên bếp đun nhỏ lửa khoảng 2′, vừa đun vừa khuấy nhanh tay. Tắt bếp, cho muối, vani vào khuấy đều. Để thật nguội rồi cho tiếp cốm nguyên hạt (đã ngâm mềm) và kem tươi (không nhất thiết phải đánh nổi). Cho vào tủ lạnh khoảng 1-2h.

Lấy ra cho vào máy làm kem. Hoặc nếu làm thủ công thì cho vào ngăn đá, cứ mỗi khi kem đông đá lại lấy ra trộn hoặc xay 1 lần (chừng 1h/lần x 4 lần). Hoặc cũng có thể làm kem que với khuôn có sẵn.

2,501
0
0

Haidang02

Lôi nó lên cái nào ...

1,250
0
0

baoduy_susu

1000k, nhà HN buôn cốm luôn đi, thèm quá...

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hay KM thêm cốm nhỉ :D 1,100k

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ơ em góp sức với bác Đèn khuyến mại thêm cốm nhé :)

255
0
0

Gió

Vừa Hà My đạp em cái bảo " Muốn nhanh hết mỏng manh thì đấu đi" Em theo tiếp 1500k :)