(MS296/CN) 29.6.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La - tim bẩm sinh (Fallot 4)

110
0
0

Haibara82

Ðề: (MS296/CN)29.06.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La bị Fallot 4

Chiều nay bố Hưng gọi cho e thông báo là Hưng đã ăn đc 1 ít sữa và đã tỉnh táo rồi.
nhưng hiện tại Hưng đang bị ho.
BS nói theo dõi đến hết tuần nếu ổn thì đầu tuần sau sẽ cho ra viện.
Sữa cho Hưng thì còn nhưng tiền của 2 bố con thì sắp cạn kiệt rồi.
E cũng nói hôm nào ra viện thì gọi cho e để e vào thanh toán viện phí.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS296/CN)29.06.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La bị Fallot 4

Hưng bình phục khá nhanh, mừng quá. Và theo thông tin từ cô điều dưỡng trưởng của khoa, thì do gia đình Hưng thuộc diện đặc biệt khó khăn nên bv đã giúp xin tài trợ từ 1 tổ chức nào đó. Nếu được thì khi làm thủ tục xuất viện sẽ được nhận lại tiền tạm ứng đã nộp. Hi vọng thế...

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Hưng bình phục khá nhanh, mừng quá. Và theo thông tin từ cô điều dưỡng trưởng của khoa, thì do gia đình Hưng thuộc diện đặc biệt khó khăn nên bv đã giúp xin tài trợ từ 1 tổ chức nào đó. Nếu được thì khi làm thủ tục xuất viện sẽ được nhận lại tiền tạm ứng đã nộp. Hi vọng thế...
Cao Nhân cũng gần như vậy, nếu nhóm mình giúp bé nào mà cũng như thế thì tốt nhỉ. Cũng là một mình chứng chúng mình ko giúp nhầm ng. Đây là trg hợp bố bé tự gọi cho LG khi vô tình đọc đc tờ giới thiệu nhóm mình của bệnh nhân cùng phòng mà chúng mình đang theo.
Bố Hưng gọi chị hôm qua để gửi lời cảm ơn nhà mình, cảm ơn các bạn nhóm Haibara82 nhiều nhé. Bố bé nói chuyện tình cảm lắm. Mong mọi chuyện tốt đẹp.

110
0
0

Haibara82

Ôi toàn tin vui chị nhỉ?
Giờ e lại lóc cóc tìm 1 trường hợp khác để trợ giúp rồi.
Mong sao trường hợp nào cũng đc như thế này.

23
0
0

Trungchimcut

Trả lời: (MS296/CN)29.06.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La bị Fallot 4

Cám ơn tấm lòng của các anh, các chị. Có mọi người nên em tự tin hơn rất nhiều. Mong cho các bé con trên đời này không có bé nào bị bệnh tật nữa. Sẽ chỉ có tiếng cười đùa hạnh phúc.
anh a

110
0
0

Haibara82

Ðề: Trả lời: (MS296/CN)29.06.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La bị Fallot 4

Hôm nay 2 bố con Hưng ra viện nhưng ngày mai mới lên xe về Sơn La.
Sẽ ở trọ 1 đêm tại nhà trọ gần viện Nhi.
Bố Hưng có nhờ e đưa ra bến xe Mỹ Đình vì sợ lạ nước lạ cái ở HN đi ra bến xe ko biết thế nào.
E ko biết bến xe Mỹ Đình nó nằm ở đâu,ko biết có gần TT mồ côi Mỹ Đình ko nhỉ?
Mẹ nào biết chỉ cho e với, còn giờ xe chạy về Sơn La nữa, gọi điện đến số của bến xe mà mãi ko ai nhấc máy.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Chúng mình không ở gần bến xe MĐ nên chắc không thể đưa bố con Hưng ra bến xe được rồi. Bến xe MĐ nằm ngay trên đường Phạm Hùng, đi taxi từ bv Nhi ra đó chỉ mất khoảng 70k thôi, cứ cách mỗi tiếng lại có xe đi Sơn La mà. Mẹ Haibara82 nếu không biết đường thì hướng dẫn bố con Hưng đi xe taxi là được, đường đi cũng thuận tiện mà. Bố vẫn đang xếp hàng làm thủ tục thanh toán, chưa xong.

110
0
0

Haibara82

E google rồi các chị ạ, như chị tyruoi nói là bến xe Mỹ Đình nằm trên đường Phạm Hùng, qua Xuân Thủy 1 đoạn và chưa đến Hồ Tùng Mậu.
Lúc nãy e cũng gọi cho bố Hưng thì cũng thấy nói là chưa đến lượt thanh toán.
Đằng nào e cũng phải chạy qua để còn lấy cái hóa đơn thanh toán và thống kê xem cụ thể tiền nong thế nào để còn về báo cáo nên chắc e lái xe đưa 2 bố con ra bến xe luôn. Hi hi, sợ nhất công an gọi vào vì chả biết đường sá mạn trên đấy thế nào. Nhà e ở tít dưới Lò Đúc cơ.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hi hi, sợ nhất công an gọi vào vì chả biết đường sá mạn trên đấy thế nào. Nhà e ở tít dưới Lò Đúc cơ.
Ối giời ơi, nhà xa quá mà vòng xuống đó rồi ra MĐ nữa thì đi cả vòng TP rồi. Nếu bố nó chưa thanh toán xong sáng nay, chưa về, thì để tối mình lại chạy qua xem. Cũng đang muốn nói với bố nó vài câu:D, vì đang hơi giận, vì chiều chủ nhật vào lại thấy bố nó mặt đỏ. Lúc đó nói nhiều với mọi người quá rồi nên không muốn nói thêm gì với bố nó nữa, sợ sẽ nói điều không phải. Từ qua đến giờ đt cho bố nó cũng vài ba bận, nhưng không muốn nói qua điện thoại. Tuy nhiên, vẫn nghĩ là chẳng biết có muốn nói nữa hay thôi. :(

110
0
0

Haibara82

Vâng,nếu chị chạy qua đc với 2 bố con thì tốt quá.
E chỉ tranh thủ vào giờ hành chính đc thôi vì còn vướng 2 cái đuôi nhằng nhẵng ở nhà.
Nhưng chị vào với 2 bố con thì hỏi hộ e xem thanh toán thế nào rồi lấy hộ e cái tờ thanh toán viện phí + tiền thừa chị nhé. Hôm đấy e đưa 20 triệu để cược tiền mổ, nếu ko hết chỗ đấy thì chị lấy lại hộ e để còn chuyển cho trường hợp khác chị nhé.
Cảm ơn chị nhiều.
Mai chắc e bận cả ngày vì ngày mai chuyển bé Việt Nhật lên TT Ba Vì.
Ối giời ơi, nhà xa quá mà vòng xuống đó rồi ra MĐ nữa thì đi cả vòng TP rồi. Nếu bố nó chưa thanh toán xong sáng nay, chưa về, thì để tối mình lại chạy qua xem. Cũng đang muốn nói với bố nó vài câu:D, vì đang hơi giận, vì chiều chủ nhật vào lại thấy bố nó mặt đỏ. Lúc đó nói nhiều với mọi người quá rồi nên không muốn nói thêm gì với bố nó nữa, sợ sẽ nói điều không phải. Từ qua đến giờ đt cho bố nó cũng vài ba bận, nhưng không muốn nói qua điện thoại. Tuy nhiên, vẫn nghĩ là chẳng biết có muốn nói nữa hay thôi. :(

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hôm đấy e đưa 20 triệu để cược tiền mổ, nếu ko hết chỗ đấy thì chị lấy lại hộ e để còn chuyển cho trường hợp khác
Chiều nay bố Hưng đã thanh toán xong, tổng chi phí ca mổ hơn 91tr, được hưởng BHYT, chỉ phải nộp 10,1tr, bv trả lại 10tr. Theo ý kiến của Haibara82, mình đã gửi bố 1tr trong số tiền được trả lại, để mua thuốc cho con và 01 cái bánh chưng để bố ăn đường. Sữa và nước cho con thì bố đã mua rồi.

Cũng rất may mắn và được sự "trợ giúp của người thân", nên sau khi gọi điện xuống bến xe MĐ hỏi giờ xe chạy (tận 21h00 mới hết chuyến cuối cùng về SL), đã bắt taxi cho 2 bố con ra bến xe luôn, thanh toán bằng thẻ taxi của công ty. Đến bến gặp người cùng quê cũng đi mổ u về, thế là nhập hội ăn uống và có luôn bạn đồng hành đáng tin cậy. Ngủ một giấc, sáng mai thức dậy là về đến nhà. Thật là may vì không phải ở trọ lại 1 đêm. Và cũng thật mừng vì sau 2 tháng vạ vật bv, giờ con đã có trái tim khỏe mạnh và được trở về nhà.

Bố Hưng gửi "lời cảm ơn chân thành nhất" đến nhóm của mẹ Haibara82 và CSTT nhà mình.

Bố lại "xin lỗi chị vì em mừng quá nên uống tí rượu nên mặt đỏ". Hixx, thế mà em tin là cậu ta k biết uống cơ đấy. Giờ mới nhớ, người dân tộc nào sáng sớm cũng xúc miệng bằng nước lọc cay.

Trộm vía Hưng hồi phục khá nhanh:

Còn đây là giấy xuất viện, phiếu chi và giấy chứng nhận phẫu thuật:

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS296/CN) 29.06.2011 Bé Lò Văn Hưng sn 17.12.2007 bản Tăng, Nậm Đầu, Thuận Châu, Sơn La bị Fallot 4

Tối hôm đó về đến nhà bố bé gọi điện trước mặt bà con hàng xóm họ hàng để cảm ơn sự giúp đỡ động viên của các bố mẹ CSTT. Bố bé vừa nói mà vừa khóc cảm ơn mãi.

Xin phép được tổng kết trường hợp của của bé Hưng

Ngày 29.06 Thay mặt cstt, em mua cho cháu ít bánh, kẹo và gửi 1.000k cho bố
Ngày 07.07 Thay mặt CSTT, em cũng mua cho con 1 hộp sữa P 490k để bồi dưỡng sau mổ ạ.
Trích quỹ 1490K
Xin cảm ơn nhóm Haibara, cảm ơn tyruoi cùng cảm ơn sự động viên giúp đỡ của cả nhà chúng mình.