(MS31/TT) 03.10.2006 - Khúc ruột miền Trung! Quyên góp quần áo, sách vở, đồ dùng sẻ chia với miền Trung thân yêu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
Me Cunbong
03/10/2006, 11:17 AM
Chắc mọi người đều biết về những thiệt hạo nặng nề do cơn bão số 6 mà miền Trung đang phải gánh chịu. Bao nhiêu con người không còn nhà ở. Cái ăn không có nói gì đến những thứ khác nữa. " Khóc hả? Cái mà chúng tôi cần là nơi trú ngụ và cái ăn cho tụi nhỏ. Còn nữa chúng tôi nỏ cần chi." Câu nói này gần như là nỗi lòng của tất cả người dân nơi đây. CSTT ơi! Chúng mình cùng nhau đến với miền Trung nhé! Cùng đóng góp, giúp đỡ các bé có cái ăn, cái mặc,sách vở đến trường nhé! Thương lắm miền Trung ơi!

P/s: 2 tuần nữa em về Đà nẵng. Em xin làm cầu nối giữa HN-ĐN. Các mẹ có quần áo cũ, sách vở...em sẽ chuyển cho Muathu và Mekem để các mẹ trong đó chyển cho các bé!
03/10/2006, 11:51 AM
Thảo ơi, nếu có em làm cầu nối thì tốt qúa. :8: Cảm ơn em
Chúng mình cùng quyên góp ủng hộ miền Trung nào các mẹ ơi :6:
03/10/2006, 12:18 PM
Chị Trâm - mẹ CuSam gửi tặng các bé ít áo len để mặc cho mùa lạnh sắp tới (16 cái). Em post bài giùm vì hiện em đang giữ số áo đó. Gửi ở đâu cho Mẹ Cunbong đem vào ĐN hả chị Loan?
03/10/2006, 03:46 PM
Chị Trâm - mẹ CuSam gửi tặng các bé ít áo len để mặc cho mùa lạnh sắp tới (16 cái). Em post bài giùm vì hiện em đang giữ số áo đó. Gửi ở đâu cho Mẹ Cunbong đem vào ĐN hả chị Loan?

Chị Loan nhận hết đồ mọi người gửi rồi em qua lấy 1 lần có được không? Vì nhà em ở xa mà cũng khó tìm nên sợ mọi người không tìm được. Em cứ đưa địa chỉ nhé ai qua được thì gửi không thì gửi qua chị Loan nhé!
Gửi cho Thảo( cả ngày): Số 17 lô 11A, đường 10 khu đô thị mới Trung yên. Qua cầu Trung hoà, vào đường Trần duy Hưng đi khoảng 100m, rẽ phải vào phố Trung hoà. Đi thẳng thấy bên tay phải có bến đỗ xe Bus thì rẽ phải tiếp. Ôm theo đường đi thẳng nhà cuối dãy bên tay trái có cổng gỗ rất to.
Xin cám ơn sự ủng hộ của các mẹ nhiều!
03/10/2006, 03:57 PM
Cho em địa chỉ của chị Loan để em gửi ít đồ với ạ... Mà nhà em chưa có trẻ em, quần áo người lớn cũng được chứ ạ?
03/10/2006, 04:12 PM
1. Đầu cầu Hoàn Kiếm
Địa chỉ : Số 4 Trần Hưng Đạo (0913569988) Gọi tel mình chạy xuống lấy nhé.
2. Đầu cầu Đống Đa :
Oanh Minh mèo Nguyễn Chí Thanh
Xuka Vasc
03/10/2006, 04:48 PM
3. Đầu cầu Sài Gòn
27 Yên Thế, F2 Tân Bình
Điện thọai: 8457621

:6: :6: :6: :6:
03/10/2006, 08:44 PM
Các mẹ ơi, hạn cuối cùng là ngày nào?

@mẹ AL@ML ơi, cho em xin địa chỉ cụ thể đầu cầu Đống Đa với ạ? Em tham gia diễn đàn chưa lâu nên chưa quen biết mọi người nhiều :1:
03/10/2006, 09:14 PM
Các mẹ ơi, hạn cuối cùng là ngày nào?

@mẹ AL@ML ơi, cho em xin địa chỉ cụ thể đầu cầu Đống Đa với ạ? Em tham gia diễn đàn chưa lâu nên chưa quen biết mọi người nhiều :1:

Đầu cầu Nguyễn Chí Thanh - Đống Đa:
- Chị Oanh (Mẹ Minh Mèo), 91A Nguyễn Chí Thanh - Điện thoại 0913399562
- Chị Vân Anh (Xuka), số 4 Láng Hạ - Điện thoại 0915678806

@mẹ AL@ML: Cho em hỏi là quần áo người lớn có được không ạ
03/10/2006, 09:41 PM
Đầu cầu Nguyễn Chí Thanh - Đống Đa:
- Chị Oanh (Mẹ Minh Mèo), 91A Nguyễn Chí Thanh - Điện thoại 0913399562
- Chị Vân Anh (Xuka), số 4 Láng Hạ - Điện thoại 0915678806

@mẹ AL@ML: Cho em hỏi là quần áo người lớn có được không ạ
cho em hỏi nhà em có 1 số quần áo trẻ con hồi bé tí ti liệu có lấy được ko ạ, tại em sợ bé quá chẳng có tác dụng gì :7:
03/10/2006, 10:09 PM
1. Đầu cầu Hoàn Kiếm
Địa chỉ : Số 4 Trần Hưng Đạo (0913569988) Gọi tel mình chạy xuống lấy nhé.
2. Đầu cầu Đống Đa :
Oanh Minh mèo Nguyễn Chí Thanh
Xuka Vasc

" Người trong một nước phải thương nhau cùng"
Hãy cùng nhau chung tay, giúp sức, chia sẻ với miền Trung!!!
Nghe tin báo bão, mong sao HN gánh bớt một chút bão để trong đó đỡ khổ đi một chút. Từ tháng 10 đến tháng 12 mình sẽ phải đi lại giữa HN và ĐN. Xin nhận tất cả mọi sự đóng góp của các mẹ.
P/s: Chị Loan ơi! Nếu có nhiều đồ, mang về không hết. Em sẽ gửi oto hàng vào trong đó cho Muathu. Vậy em xin nhận cả đồ người lớn nhé! Chị gom hết lại em nhờ Ôx qua chở về.
Muathu: Nhà tớ mất điện, nước, điện thoại hỏng. Nhờ hỏi thì họ nói 10 ngày nữa mới sửa xong. Nóng ruột lắm muốn về ngay nhưng mọi người chưa cho về. Khi tớ về cậu ra sân bay đón tớ để nhận đồ nhé! Còn không cậu gửi địa chỉ để tớ nói oto chở đồ đến cho cậu.
04/10/2006, 08:08 AM
Manly ơi, các mẹ trong Nam ơi, trong Nam mình có ai đi ra ngoai Trung ko? Có kế hoach làm cầu nối gửi đồ ra ngoai ấy ko?

Làm trực tiếp thế này mới tốt, chứ ko thể tin tưởng nộp qũy theo kiểu gửi cho mấy ông huyện xã ở địa phương nữa, họ ăn hết của dân nghèo !
04/10/2006, 08:52 AM
Quần áo cũ (còn dùng tốt) của người lớn và trẻ con đều được hết phải không các mẹ?. Nếu đúng thế thì mình về gom cả của nhà bà ngoại để chuyển vào miền trung luôn. Nhưng nhiều quá thì các mẹ có nhận ở cơ quan được không hay là mang đến tận nhà cho tiện? Các mẹ cho biết nhé. Cảm ơn các mẹ nhé.
04/10/2006, 09:01 AM
Mẹ Cunbong ơi cho số điện thoại đi có gì mình mang đến nhà bạn cho tiện. Nhà mình cũng ở gần đấy.
Cảm ơn bạn nhé.
04/10/2006, 09:39 AM
Manly ơi, các mẹ trong Nam ơi, trong Nam mình có ai đi ra ngoai Trung ko? Có kế hoach làm cầu nối gửi đồ ra ngoai ấy ko?

Làm trực tiếp thế này mới tốt, chứ ko thể tin tưởng nộp qũy theo kiểu gửi cho mấy ông huyện xã ở địa phương nữa, họ ăn hết của dân nghèo !

Chị ơi,
Các mẹ cứ gửi qua nhà em, em sẽ gom đồ gửi ra miền trung cho muathu chị ah :8:
04/10/2006, 10:19 AM
Các mẹ ơi các trường hợp bảo trợ trong bão chanchu đều không bị ảnh hưởng gì, Núi Thành và Tam Kỳ không chịu ảnh hưởng của bão nên tình hình vẫn bình thường, mình vừa gọi điện cho chị Hội phụ nữ xã Tam Thạnh chị ấy nói chị vừa ghé thăm bé Thiện Nhân cách đây ba hôm, bé vẫn ăn ngoan và chơi ngoan bé lên cân rất tốt trộm vía. mình có gọi cho ba bé Điệp nhưng vẫn không liên lạc được, mình rất lo vì bé đang ốm, hôm trước bé nằm viện có mẹ Chip Mobile và meBy ở hội quán Đà Nẵng đến thăm nói là bé gầy hơn trước mắt mờ và tay yếu đi nhiều lắm :2: Các mẹ ơi đáng lẽ mình cập nhật mỗi nơi một ít nhưng bận quá mình làm một bài chung ở đây nhé.

Hôm bão đổ bộ vào Đà Nẵng mình mất thông tin với bên ngoài từ tối hôm trước nên không biết bão vào đâu, mà gió mưa kinh khủng quá nên dò ra số chị Loan hỏi chị xem bão đã đi đến đâu rồi, lúc chị ấy báo bão đã vào Đà Nẵng mình cũng mừng lắm vì bão vào rồi mà mình còn trụ được thì sẽ qua, các mẹ ở Đà Nẵng cũng không sao các mẹ ạ, nhưng thiệt hại về nhà cửa thì nhiều, và sau bão cơ quan làm việc ngổn ngang cả nên bận quá. Cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm chia sẽ, mình sẽ rất bận từ giờ đến ngày 10 sau đó sẽ lại cập nhật thông tin đến các mẹ nhé :8: :8: :8:
04/10/2006, 10:29 AM
Đọc tin về thiệt hại của bão mà thấy lòng mình cứ ngổn ngang. Nếu có thể vào tận nơi giúp đỡ được mọi người thì tốt quá các mẹ nhỉ?!
@cunbong:Em đóng luôn quần áo vào thùng cho tiện nhé?
04/10/2006, 10:40 AM
Mẹ Cunbong ơi cho số điện thoại đi có gì mình mang đến nhà bạn cho tiện. Nhà mình cũng ở gần đấy.
Cảm ơn bạn nhé.

Mình là Thảo, gọi cho mình số: 090 344 6789.
04/10/2006, 01:40 PM
Chị ơi,
Các mẹ cứ gửi qua nhà em, em sẽ gom đồ gửi ra miền trung cho muathu chị ah :8:
Hôm nay đọc báo Tuổi Trẻ, ngồi chảy nước mắt thương cảnh cha con, chồng vợ, anh em... nhìn nhau ra đi mà không cứu được... Đau đớn cảnh cha nhìn con chới với mà không làm gì được... Quê mình ở Quảng Ngãi, huyện Sơn Tịnh...

Các mẹ Saigon chung tay giúp đỡ: quần áo cũ khi gói ghém thì cho vào bịch nylon hay thùng cacton, dùng băng keo lớn dán kín và gọn gàng, bên ngoài nên để vài chữ cho dễ nhận biết và phân phát (vd: 5 bộ quần áo trẻ em 3 tháng; 3 bộ đồ người lớn; 2 quần tây nam; 5 khăn mặt vv.vvv....).

Tối nay em sẽ gói ghém đồ đạc rồi mai nhờ chú xe ôm chở qua nhà chị Manly, cảm ơn chị đã làm đầu cầu để nối thêm vòng tay chia xẻ.
04/10/2006, 02:11 PM
chị gom đồ có gì ghé cơ quan em có được ko Hương ơi? vì chị chỉ tranh thủ đi trong giờ hành chánh được thôi, thanks em
04/10/2006, 02:34 PM
chị gom đồ có gì ghé cơ quan em có được ko Hương ơi? vì chị chỉ tranh thủ đi trong giờ hành chánh được thôi, thanks em

Dạ, chị cứ gửi ở công ty em ah, không có em thì gửi bảo vệ :1:

Công ty em cũng gom được khá tiền cho miền Trung, em đang gợi ý công ty đưa đến tận tay nhưng mà các sếp chưa duyệt :2:
04/10/2006, 02:43 PM
Cuối tuần em sẽ ghé qua nhà chị Hương để gởi đồ nhé.
04/10/2006, 02:55 PM
@ Các mẹ: cảm ơn sự quan tâm của các mẹ đến miền trung, mình sẽ nhận những đồ các mẹ chuyển ra cho các vùng bị bão lụt ở Quảng Nam và Đà Nẵng nhưng có điều này xin nói trước các mẹ thông cảm cho mình nhé, hiện tại bão đi qua các gia đình đều sập, mưa ướt hết tất cả, nhưng quần áo ướt thì phơi lại được còn sách vở ướt không thể dùng được, dĩ nhiên còn rất nhiều nơi cần quần áo mặc, các vùng quê Quảng Nam còn nghèo lắm, nhưng sức mình có hạn, các mẹ đều bận con cái cả và việc cơ quan nên chưa thể đi đến nhiều vùng để trao tặng tấm lòng của các mẹ, nên mình sẽ chuyển sách vở là những thứ cần thiết nhất đến cho các cháu hiện tại đang đi học để họ bớt chút tiền mua sắm các thứ để sửa chữa nhà.

Nói về miền trung nhưng thực ra mình và các mẹ cũng chỉ bao quát được Quảng Nam & Đà Nẵng thôi, từ Huế trở ra lụt lội và bão ảnh hưởng nhiều lắm, các mẹ có thể chuyển ra Huế và các tỉnh bắc trung bộ nữa ạ, nuty và các mẹ ở Huế ơi xem bà con bão lụt ở ngoài đó cần gì lên tiếng để các mẹ hai đầu giúp đỡ nhé. Cảm ơn tất cả các mẹ :8: :8: :8:
04/10/2006, 03:32 PM
Chị muathu ạ, chị cứ sắp xếp việc gì cần làm gấp thì làm trước chị nhé, em sẽ gởi ít quần áo chỗ chị Manly, còn sách vở cho các cháu em nghĩ nếu gởi sẽ nặng lắm nên em sẽ gởi 300K để chị mua sách vở cho các cháu giúp em nhé (em gởi chỗ chị Manly luôn)
04/10/2006, 10:27 PM
2. Đầu cầu Đống Đa :
Vân Anh Xuka điện thoại 0915678806
Chao ơi độ này bựn quá nên ko vào đây mấy, may có bác Loan nhắc em, các mẹ có tấm lòng chia sẻ với miền Trung yêu dấu ơi mình đợt này ko ngồi ở Láng Hạ nhưng cũng ngay gần đấy thôi, các mẹ mang đồ ủng hộ đến thì alo cho mình trước khi đến nhé, rùi khi nào qua các mẹ nháy máy mình sẽ xuống.
Yêu các mẹ nhìu :8: :8:
05/10/2006, 12:49 PM
Chào các mẹ ! Mình và bạn mình bên này đọc tin quê hương miền Trung bị thiên tai tàn phá cũng rất đau lòng và muốn cùng góp một chút nhỏ bé gọi là lá lành đùm lá rách .

Mình phải liên lạc với ai trong hội tình thương của các mẹ ở đây để tiện cho việc chuyển và gửi. Nhà mình nhiều QA cũ lắm , nhờ các mẹ hỏi giúp xem việc gửi quần áo cũ thì người nhận mất tiền cước phí không ?

Các mẹ làm ơn chỉ giúp mình nhé. Xin chân thành cám ơn !

Kzm.
05/10/2006, 02:59 PM
Chị muathu ạ, chị cứ sắp xếp việc gì cần làm gấp thì làm trước chị nhé, em sẽ gởi ít quần áo chỗ chị Manly, còn sách vở cho các cháu em nghĩ nếu gởi sẽ nặng lắm nên em sẽ gởi 300K để chị mua sách vở cho các cháu giúp em nhé (em gởi chỗ chị Manly luôn)

Mọi người ơi! Em chờ trong Hoian nhà em có điện, nước là em xin về ngay. Sốt ruột quá rồi. Đợt này em sẽ mang khoảng 10-15 kg đồ về trước> Sau đó khoảng 2 tuần thì lại mang về tiếp. Vậy nên các mẹ gửi đồ trẻ con em mang về trước nhé! Trong trường hợp quá nhiều đồ ủng hộ thì em sẽ gửi oto hàng họ chở vào( tiền vận chuyển em xin ủng hộ ạ). Như mẹ Muathu nói thì các con đang cần rất nhiều thứ nhất là sách vở để đi học trở lại. Em đề nghị các mẹ nếu ủng hộ sách vở thì nên chuyển tiền cho các mẹ trong đó mua hộ. Vì cần đến đâu mọi người mua tới đó.Các mẹ trong đó cũng vất vả lắm. Đi lại giữa các điểm CSTT xa xôi mà mọi người còn đang lo ổn định lại cuộc sống. Vậy nên mình cùng tìm giải pháp để các mẹ trong đó dỡ vất vả đi 1 chút nhé!
05/10/2006, 04:16 PM
Nói về miền trung nhưng thực ra mình và các mẹ cũng chỉ bao quát được Quảng Nam & Đà Nẵng thôi, từ Huế trở ra lụt lội và bão ảnh hưởng nhiều lắm, các mẹ có thể chuyển ra Huế và các tỉnh bắc trung bộ nữa ạ, nuty và các mẹ ở Huế ơi xem bà con bão lụt ở ngoài đó cần gì lên tiếng để các mẹ hai đầu giúp đỡ nhé. Cảm ơn tất cả các mẹ :8: :8: :8:
Sức tàn phá của bão số 6 ở Huế không bằng ở Quãng Nam và nhất là thành phố Đà Nẵng, nhưng ở Thừa Thiên Huế thiệt hại cũng không phải là nhỏ.

Lũ về sau bão đã làm nhiều vùng ở Thừa Thiên Huế chia cắt hoàn toàn, đến sáng nay (5/9), sau gần 1 tuần bão đi qua, ở các vùng này vẫn còn ngập nước, dân ở đây vẫn phải đi đò, các em vẫn chưa được đến trường vì các trường học cũng bị hư hỏng do bão và lụt. Theo Sở Giáo dục thì cố gắng khắc phục để các em đi học vào đầu tuần tới.

Nuty cùng các chị em trong phòng vừa đi tổ chứ vui Tết Trung thu cho các trẻ em nghèo ở xã Thượng Long huyện Nam Đông (Nam Đông là một trong 2 huyện nghèo nhất của TT-Huế và có số đồng bào dân tộc đông nhất).

Thuơng lắm cả nhà ơi, các cháu lớp 5 ở trên đó khoảng bằng lớp 1 ở Huế thôi (chứ không bằng HN và SG) đâu nhé,còn các cháu lớp 1-4 thì khỏi phải bàn, nhỏ ơi là nhỏ...nhìn tội và thuơng lắm.

Ở đó, các cháu khổ lắm, khổ đến nỗi không biết lon sữa là gì,...thấy cân đuờng thì sáng cả mắt...ăn mặc thì tội ơi là tội, áo chẳng ra aó, quần chẳng ra quần, bẩn không chịu nỗi (có lẽ cùng vì cái đoí, cái nghèo cả thôi cả nhà ạ) chứ như "cái giẻ" quấn quanh nguời rứa đó, rách rưới lắm. Các cô giáo cho biết, ở đây, nhà nào giàu lắm mới đuợc ăn 1 bữa cơm/ngaỳ, còn thuờng thì chỉ ăn cháo sắn (củ mì) quanh năm...ăn như thế làm sao các cháu lớn lên đuợc, đúng không các mẹ?

Cũng chính vì thế, mà nuty chúng tôi kêu gọi các bạn, các thành viên trên diễn đàn, ai có quần áo cũ, vật dụng cũ không sử dụng nữa nhưng vẫn còn dùng đuợc gửi về cho chúng tôi để chuyển đến những hoàn cảnh như trên.

Có lẽ, cuối tuần sau, BBT chúng tôi sẽ có thêm một đợt cứu trợ đến với các vùng vừa bị bão lũ đi qua, rất mong các thành viên diễn đàn ủng hộ.

"Nguời trong một nuớc phải thuơng nhau cùng"....
Cám ơn mẹ muathu nhé, đã có ý định "xia" cho Thừa Thiên-Huế.
đây là một số hình ảnh mà nuty và các đồng nghiệp vừa đi về, các mẹ vào xem nhé.
05/10/2006, 05:03 PM
Các mẹ Sài Gòn yêu dấu,

Sáng thứ 7 Hương sẽ bay ra Đà Nẵng cứu trợ, bà con có ai có đồ thì gửi sang nhà Hương vào thứ 6 nhé, mong tấm lòng của các mẹ

Hương - Manly
05/10/2006, 05:34 PM
Chào cả nhà , đợt bão lũ vừa rồi nhà em may cũng kg sao , chỉ có điều lụt nước vô đến mắt cá chân. Mất điện mất luôn cả tin tức mấy ngày liền nên cũng kg biết được độ kinh khủng của nó như thế nào.
Nuty ơi, khi mô chị đi cứu trợ mà vô chủ nhật cho em đi với nhé
05/10/2006, 10:23 PM
Chào các mẹ ! Mình và bạn mình bên này đọc tin quê hương miền Trung bị thiên tai tàn phá cũng rất đau lòng và muốn cùng góp một chút nhỏ bé gọi là lá lành đùm lá rách .

Mình phải liên lạc với ai trong hội tình thương của các mẹ ở đây để tiện cho việc chuyển và gửi. Nhà mình nhiều QA cũ lắm, nhờ các mẹ hỏi giúp xem việc gửi quần áo cũ thì người nhận mất tiền cước phí không ?
Các mẹ làm ơn chỉ giúp mình nhé. Xin chân thành cám ơn !
Kzm.
về cước phí gửi chắc kazemi thử tham khảo các mẹ xem gửi đồ về có mất nhiều tiền cước ko? thời gian bao lâu? có hạn chế gì ko vì sợ hải quan ko biết là mình gửi về ủng hộ hay làm gì lại gây khó dễ.
Còn nếu kazemi vẫn muốn gửi quần áo ủng hộ về, các mẹ xem có nên chăng là gửi về thẳng Đà nẵng, mẹ muathu giúp làm đầu cầu nhận hàng và chuyển tới những gia đình, khu xóm cần giúp đỡ ...
06/10/2006, 06:51 AM
về cước phí gửi chắc kazemi thử tham khảo các mẹ xem gửi đồ về có mất nhiều tiền cước ko? thời gian bao lâu? có hạn chế gì ko vì sợ hải quan ko biết là mình gửi về ủng hộ hay làm gì lại gây khó dễ.
Còn nếu kazemi vẫn muốn gửi quần áo ủng hộ về, các mẹ xem có nên chăng là gửi về thẳng Đà nẵng, mẹ muathu giúp làm đầu cầu nhận hàng và chuyển tới những gia đình, khu xóm cần giúp đỡ ...

Cám ơn Xuka đã trả lời ! Ý Kzm muốn hỏi là về phía người nhận bên VN ấy còn bên này Kzm gửi thì mất cước phí là cái chắc rồi . Mình rất muốn tham gia cùng các mẹ nhưng bên phía người nhận mà mất cước phí thì phải làm sao bây giờ nhỉ !

Thời gian gửi thì khoảng trên 10 ngày , nửa tháng có khi hơn. Tiền cước thì mình gửi bên này thì ko vấn đề gì chủ yếu lo bên VN khi nhận phải mất tiền nhận lần nữa ấy.

Không thì mình sẽ gửi tiền về ủng hộ nhưng bằng cách nào thuận tiện cho cả 2 bên . Vì nếu gửi nhiều hay ít thì tiền cước phí gửi cũng gần như nhau mà . Muốn làm một cái gì đó mà khó quá . Có ai có cao kiến gì trong việc gửi và nhận hàng hay tiền từ nước ngoài về VN ko vào chỉ giáo hộ Kzm với nhé .

Các mẹ ở Nhật có ai cùng tham gia nữa ko để gửi một lần cho tiện đi nào :6:
06/10/2006, 07:21 AM
Các mẹ ơi, nhiều mẹ nhắn tin, msg cho Hương mang quần áo và gửi tiền mua sách vở cho các bé thì gửi cho Hương trong ngày hôm nay nhé, mai Hương sẽ đi ra miền Trung rồi
06/10/2006, 07:26 AM
Các mẹ Hà Nội ơi , thứ 2 ngày 9 này sẽ có 1 mẹ từ Huế ra Hnoi Công tác , mẹ Diệp Hà đó , nhưng chị ấy chỉ công tác 1 ngày ở Hnoi thôi. Em đã liên lạc và chị ấy đồng ý mang đồ vào giùm chị Oanh MM coi thế nào nhé.
06/10/2006, 08:03 AM
Các mẹ Sài Gòn yêu dấu,

Sáng thứ 7 Hương sẽ bay ra Đà Nẵng cứu trợ, bà con có ai có đồ thì gửi sang nhà Hương vào thứ 6 nhé, mong tấm lòng của các mẹ

Hương - Manly
Trời, thứ 7 này đi mất rồi sao em? Chị điinh cuối tuần mới rãnh ngồi gom đồ được , trong tuần ko có thời gian !
06/10/2006, 09:46 AM
đây là một số hình ảnh mà nuty và các đồng nghiệp vừa đi về, các mẹ vào xem nhé.
Các mẹ vào địa chỉ này để xem:
http://www.hue.vnn.vn/nhipcaunhanai/2006/10/162691/

Mọi sự giúp đỡ dành cho Huế, các mẹ có thể gửi về Nhịp cầu nhân ái của Netcodo (trực thuộc Bưu điện tỉnh Thừa Thiên Huế). Me2Xiu và nuty xin chịu trách nhiệm chuyển đầy đủ mọi sự giúp đỡ của các mẹ đến tận tay đồng bào bị bão lụt.
06/10/2006, 12:48 PM
Cám ơn Xuka đã trả lời ! Ý Kzm muốn hỏi là về phía người nhận bên VN ấy còn bên này Kzm gửi thì mất cước phí là cái chắc rồi . Mình rất muốn tham gia cùng các mẹ nhưng bên phía người nhận mà mất cước phí thì phải làm sao bây giờ nhỉ !

Thời gian gửi thì khoảng trên 10 ngày , nửa tháng có khi hơn. Tiền cước thì mình gửi bên này thì ko vấn đề gì chủ yếu lo bên VN khi nhận phải mất tiền nhận lần nữa ấy.

Không thì mình sẽ gửi tiền về ủng hộ nhưng bằng cách nào thuận tiện cho cả 2 bên . Vì nếu gửi nhiều hay ít thì tiền cước phí gửi cũng gần như nhau mà . Muốn làm một cái gì đó mà khó quá . Có ai có cao kiến gì trong việc gửi và nhận hàng hay tiền từ nước ngoài về VN ko vào chỉ giáo hộ Kzm với nhé .

Các mẹ ở Nhật có ai cùng tham gia nữa ko để gửi một lần cho tiện đi nào :6:
Mẹ Kazemi ơi - có thể liên lạc với ĐSQ Việt nam tại Nhật Bản để họ chuyển về cho - ở đây thường xuyên có người về Việt Nam. Còn nếu mẹ Xuka đang ở Kobe thì có thể liên lạc ngay lại với mình - vì bà ngoại của Ryan đang đi Hội thảo ở thành phố này - cuối tuần về Hà nội có thế giúp Kazemi mang về.

@All: Mọi người ơi Vụ quyên góp giúp đỡ các bạn miền Trung thế nào? Nhà mình ở mạn Deawo thì chắc là liên lạc với bạn "Oanh Minh mèo Nguyễn Chí Thanh" thì tiện phải không? làm sao để có địa chỉ or điện thoại của Oanh bi giờ?
06/10/2006, 01:28 PM
Nhận 1 túi đồ và 300K của mẹ MeAnnie :8:
06/10/2006, 01:44 PM
Mẹ Kazemi ơi - có thể liên lạc với ĐSQ Việt nam tại Nhật Bản để họ chuyển về cho - ở đây thường xuyên có người về Việt Nam. Còn nếu mẹ Xuka đang ở Kobe thì có thể liên lạc ngay lại với mình - vì bà ngoại của Ryan đang đi Hội thảo ở thành phố này - cuối tuần về Hà nội có thế giúp Xuka mang về giúp.

Vậy à Ryan Wu ! ĐSQ giúp mình vụ này được thì hay quá nhỉ , mỗi tội nhà mình quá xa ĐSQ mới khổ chứ nhưng thôi nếu họ nhận lời giúp thì mình cũng sẽ tiến hành. Để mình liên lạc với họ thử xem có gì lại báo cáo để bàn tiếp nhé !

Cám ơn Ryan Wu.
06/10/2006, 04:24 PM
Sức tàn phá của bão số 6 ở Huế không bằng ở Quãng Nam và nhất là thành phố Đà Nẵng, nhưng ở Thừa Thiên Huế thiệt hại cũng không phải là nhỏ.

Lũ về sau bão đã làm nhiều vùng ở Thừa Thiên Huế chia cắt hoàn toàn, đến sáng nay (5/9), sau gần 1 tuần bão đi qua, ở các vùng này vẫn còn ngập nước, dân ở đây vẫn phải đi đò, các em vẫn chưa được đến trường vì các trường học cũng bị hư hỏng do bão và lụt. Theo Sở Giáo dục thì cố gắng khắc phục để các em đi học vào đầu tuần tới.

Nuty cùng các chị em trong phòng vừa đi tổ chứ vui Tết Trung thu cho các trẻ em nghèo ở xã Thượng Long huyện Nam Đông (Nam Đông là một trong 2 huyện nghèo nhất của TT-Huế và có số đồng bào dân tộc đông nhất).

Thuơng lắm cả nhà ơi, các cháu lớp 5 ở trên đó khoảng bằng lớp 1 ở Huế thôi (chứ không bằng HN và SG) đâu nhé,còn các cháu lớp 1-4 thì khỏi phải bàn, nhỏ ơi là nhỏ...nhìn tội và thuơng lắm.

Ở đó, các cháu khổ lắm, khổ đến nỗi không biết lon sữa là gì,...thấy cân đuờng thì sáng cả mắt...ăn mặc thì tội ơi là tội, áo chẳng ra aó, quần chẳng ra quần, bẩn không chịu nỗi (có lẽ cùng vì cái đoí, cái nghèo cả thôi cả nhà ạ) chứ như "cái giẻ" quấn quanh nguời rứa đó, rách rưới lắm. Các cô giáo cho biết, ở đây, nhà nào giàu lắm mới đuợc ăn 1 bữa cơm/ngaỳ, còn thuờng thì chỉ ăn cháo sắn (củ mì) quanh năm...ăn như thế làm sao các cháu lớn lên đuợc, đúng không các mẹ?

Cũng chính vì thế, mà nuty chúng tôi kêu gọi các bạn, các thành viên trên diễn đàn, ai có quần áo cũ, vật dụng cũ không sử dụng nữa nhưng vẫn còn dùng đuợc gửi về cho chúng tôi để chuyển đến những hoàn cảnh như trên.

Có lẽ, cuối tuần sau, BBT chúng tôi sẽ có thêm một đợt cứu trợ đến với các vùng vừa bị bão lũ đi qua, rất mong các thành viên diễn đàn ủng hộ.

"Nguời trong một nuớc phải thuơng nhau cùng"....
Cám ơn mẹ muathu nhé, đã có ý định "xia" cho Thừa Thiên-Huế.

Đọc những dòng này thấy thương quá rớt cả nước mắt. Là thế nào mình gửi được ít quần áo đến cho các bé được nhỉ.
06/10/2006, 04:36 PM
Nhận 200K và quần áo từ mẹ Hà JackDaniel :8:
06/10/2006, 04:54 PM
Đọc những dòng này thấy thương quá rớt cả nước mắt. Là thế nào mình gửi được ít quần áo đến cho các bé được nhỉ.
Cám ơn tấm lòng của mẹ 2002 trước những khó khăn mà các cháu nhỏ ở những vùng bão lũ đang còn nhiều khó khăn. Cho mình hỏi bạn đang ở đâu? để nuty biết và bày cách để bạn chuyển hàng.
06/10/2006, 06:46 PM
Vậy à Ryan Wu ! ĐSQ giúp mình vụ này được thì hay quá nhỉ , mỗi tội nhà mình quá xa ĐSQ mới khổ chứ nhưng thôi nếu họ nhận lời giúp thì mình cũng sẽ tiến hành. Để mình liên lạc với họ thử xem có gì lại báo cáo để bàn tiếp nhé !

Cám ơn Ryan Wu.

Hy vọng NV ở SQ sẽ nhiệt tình giúp đỡ.
Vừa đọc lại phần post của mình thấy trên thì viết KZM, dưới thì viết Xuka buồn cười quá, vừa bế con vừa làm là hay nhầm lẫ linh tinh lắm, so-di mẹ Kazemi nhé!
06/10/2006, 09:08 PM
Vừa đọc lại phần post của mình thấy trên thì viết KZM, dưới thì viết Xuka buồn cười quá, vừa bế con vừa làm là hay nhầm lẫ linh tinh lắm, so-di mẹ Kazemi nhé!

Hiiiiiii vậy mà kzm cứ tưởng là RyanWu nói chuyện với xuka thật cơ đấy :9:

Ryan à ! Tình hình là Kzm gọi điện ngay sau đấy , các anh ấy nói là ko thể được vì Khi đem về sẽ còn gặp phức tạp ở chỗ Hải quan cho việc nhận và trả hàng . Và nói thêm là VN mình cũng mới có những cơn bão gây thiệt hại như vậy nên chưa lập được phòng quỹ nhân ái và đã từ chối . Mình cũng nói với các anh ý là rất hy vọng ĐSQ để tâm đến việc này , làm cầu nối cho việc làm từ thiện...

Mình và mẹ Củ Khoai đang bàn xem có cách nào nữa để có thể giúp được bà con mình chút ít từ tình cảm chân thành của người con ở xa đang hướng về Tổ quốc .

Các mẹ ở Nhật uiiiii có ai cùng chia sẻ nữa không ?????
07/10/2006, 07:36 AM
Nếu như bạn ở Hnoi thì chuyển đến đầu cầu chị Oanh , mẹ Minh meo đi vì sắp tới sẽ có một đợt hàng chuyển vào Huế đó. Bạn đọc địa chỉ chị Oanh ở trang 1 nhé.
KZM ơi , bây giờ nếu như có người về thì gửi quần áo , đồ dùng cũ bên ấy về thì tốt nhất , chứ gửi qua đường bưu điện thì tốn cước phí lắm. Nếu thế thì em nghĩ gửi bằng tiền sẽ thuận tiện hơn.
07/10/2006, 08:04 AM
Thứ 3 tới mẹ Hương Ớt có nhờ được 1 mẹ mang đồ từ HN vào Huế, bằng tàu hoả, các mẹ ủng hộ liên hệ với em hoặc Loan nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều! :8:
07/10/2006, 08:06 AM
Cám ơn tấm lòng của mẹ 2002 trước những khó khăn mà các cháu nhỏ ở những vùng bão lũ đang còn nhiều khó khăn. Cho mình hỏi bạn đang ở đâu? để nuty biết và bày cách để bạn chuyển hàng.

Mình ở Hà nội bạn ạ. Có cách nào gửi quà cho các bé được không bạn ơi.
07/10/2006, 08:08 AM
Post bài rồi mới đọc đến bài của Trái ớt. Cảm ơn bạn nhé. Tớ sẽ liên lạc với chị Oanh.
07/10/2006, 08:10 AM
2002 ơi, nhớ liên lạc gửi đồ bên chị Oanh sớm sớm nha , vì thứ ba này mẹ kia phải vô lại Huế rồi đó , chủ nhật này tranh thủ dọn dẹp nhà cửa nha.
09/10/2006, 08:16 AM
Sáng nay công ty của Manly đã đi Điện Bàn hỗ trợ cho bà con bị bão, mình ở đây vẫn chưa làm gì được. Như Me Cunbong (chị Thảo) đã thông báo các mẹ Hà Nội chuyển hàng ủng hộ vào Đà Nẵng thì gửi qua chị Thảo nhé, Mình đã nhận được hàng từ Sài Gòn do Manly chuyển ra rồi :8:
09/10/2006, 11:41 AM
Em đang gom tất tần tật đấy. Xong rồi cuối tuần em call, chị Thảo " đánh" ô tô qua 53 Quang Trung lấy nhé
09/10/2006, 12:26 PM
Em đang gom tất tần tật đấy. Xong rồi cuối tuần em call, chị Thảo " đánh" ô tô qua 53 Quang Trung lấy nhé

'Người trong một nước phải thương nhau cùng'.
Các mẹ WTT với truyền thống chia sẻ và đùm bọc. Với nhiều tấm lòng tràn đầy yêu thương. Chúng mình cùng nhau hướng về miền Trung nhé! Cùng nhau giúp các em nhỏ có miếng cơm, manh áo, sách vở đến trường. Cùng nhau giúp các bé vượt qua được khó khăn do cơn bão số 6 gây ra.
Tất cả mọi sự đóng góp sẽ được chuyển đến tận tay các bé đang gặp khó khăn. Nơi nhận đóng góp là các đầu cầu HN,SG. Các mẹ đầu ĐN,Huế sẽ chuyển đến những địa điểm CSTT. Xin cảm ơn sự đóng góp của tất cả mọi người.

@Mùa thu: Mình ủng hộ 100 cuốn vở. Mẹ nó gửi tới các bé trước để các bé kịp tới trường nhé! Hy vọng nhiều, tuần sau sẽ có thật nhiều đồ mang về để bạn chia cho các bé. Các mẹ ngoài này đang "dọn" nhà để có nhiều đồ đóng góp.
09/10/2006, 02:23 PM
Các mẹ ơi, em muốn đóng góp một ít đồ nhưng đọc mãi vẫn chưa biết phải liên lạc với ai vậy. Các mẹ cho em số điện thoại để liên lạc với.
09/10/2006, 03:02 PM
Chị Hương ơi, sáng nay ghé chị gởi ít quần áo nhưng nghe bác nói là chị đã gởi hàng đi rồi, tiếc thật nhưng em vẫn để ở nhà chị chờ gởi đợt 2 vậy.
Em cũng gởi cho bác 300K để mua sách vở cho các em vùng bão, 300K giúp học phí cho Huy Hoàng, 300K cho GD Tephan chị nhé. Tổng cộng 900K.
Nhờ chị chuyển giúp. Cám ơn chị nhiều.
09/10/2006, 04:42 PM
Đã nhận được 1 túi đồ rất to của mebenghe, cám ơn mẹ rất nhiều! :8:

Các mẹ ơi, em muốn đóng góp một ít đồ nhưng đọc mãi vẫn chưa biết phải liên lạc với ai vậy. Các mẹ cho em số điện thoại để liên lạc với.
Bạn gọi cho Oanh 0913399562 nhé :6:
09/10/2006, 05:12 PM
Bên cầu tớ hiện chưa nhận đc. Nếu có gi sẽ gửi luôn ở gần đó cho tiện... :8:
09/10/2006, 07:47 PM
.
KZM ơi , bây giờ nếu như có người về thì gửi quần áo , đồ dùng cũ bên ấy về thì tốt nhất , chứ gửi qua đường bưu điện thì tốn cước phí lắm. Nếu thế thì em nghĩ gửi bằng tiền sẽ thuận tiện hơn.

Cám ơn Trái ớt dễ thương ! Hôm nay chị đã liên lạc được với hội học sinh SV bên này , mọi người cùng gửi tiền vào tài khoản của một SV sắp về VN nhờ đem về giúp rồi .

QA và đồ dùng thì nhiều lắm mà ko thể nhờ được vì ai về cũng muốn đem thật nhiều về nên hành lý của họ cũng đã nặng lắm rồi :1:
10/10/2006, 03:14 PM
Mọi người ơi
Bên Ngân Hàng của ba Tủn muốn quyên góp ủng hộ miền trung nhưng không biết gủi tiền vào địa chỉ nào. Có thể được thì Muathu hoặc một mẹ nào ngoài đó cho mình số TK để gửi tiền ra là tốt nhất. Mong tin các mẹ.
10/10/2006, 08:32 PM
Bạn gọi cho Oanh 0913399562 nhé :6:[/QUOTE nói:
Cam on me Minh Meo rat nhieu.
11/10/2006, 08:59 AM
Mọi người ơi
Bên Ngân Hàng của ba Tủn muốn quyên góp ủng hộ miền trung nhưng không biết gủi tiền vào địa chỉ nào. Có thể được thì Muathu hoặc một mẹ nào ngoài đó cho mình số TK để gửi tiền ra là tốt nhất. Mong tin các mẹ.
Tun Em hãy gửi vào TK này nhé
0041000178993
Nguyễn Thị Lý (là mẹ muathu)
Làm ơn khi gửi xin nhắn tin cho Lý nói chuyển vào quỹ nào.
Cảm ơn Tun Em nhiều :8:
11/10/2006, 09:01 AM
Mọi người ơi
Tài khoản của mua thu
0041000178993
Nguyễn Thị Lý

Khi gửi xong xin làm ơn nhắn tin cho Lý. Xin cảm ơn nhà Tũn Em nhé :8:
11/10/2006, 09:07 AM
Chị ơi tài khoản này của mẹ MuaThu ở Ngân hàng nào vậy?
11/10/2006, 09:27 AM
Mọi người ơi
Tài khoản của mua thu
0041000178993
Nguyễn Thị Lý

Khi gửi xong xin làm ơn nhắn tin cho Lý. Xin cảm ơn nhà Tũn Em nhé :8:
11/10/2006, 10:06 AM
Các mẹ ơi, link dưới đây là một kênh thông tin nữa để ủng hộ cho đồng bào miền Trung, mong các mẹ ủng hộ cho.

http://www.suctre.vn/Web/XangSane.aspx?lang=vi-VN
11/10/2006, 10:46 AM
Em mắc cở quá, em nói là sẽ gửi đồ sang nhà chị Manly để gửi ra miền Trung mà không kịp rồi. Oshin nhà em vừa nghỉ, con em lại bịnh ho/ ói nên em lu bu chưa thu xếp đồ gửi qua cho chị được. Em có gửi 100K vào TK của chi Manly hôm thứ 7. Chị chuyển vào quỹ miền Trung nhé. Cty em cũng đang quyên góp nhưng sẽ nộp cho báo Tuổi Trẻ.

Đọc bài về cảnh dân đói khổ, các bé thiếu thốn mà đau lòng quá. Lại nhớ đến các bài về các quan tham nhũng mà giận và bức xúc vô cùng. Nước ta còn rất nghèo, vậy mà tầng lớp lãnh đạo thì còn nhiều vị thiếu cái tâm cái đức :14: :14: :14:, có nơi còn ăn chặn tiền cứu đói của dân :14: :14: :14:
11/10/2006, 10:55 AM
Các mẹ yêu quí,

Mình vừa từ Đà Nẵng, Quảng Nam về, cuộc sống sau cơn bão rất khổ, mình đi đến những xã xa và nghèo (mình sẽ chuyển hình sau).
Lý muathu nói Đà Nẵng sau cơn bão Chanchu còn lại hơn 3T, tính sẽ mua 1 ít quà xuống 1 xã xa và nghèo, ở đó bà con rất cần nhưng mình nghĩ với số tiền đó thuê xe cũng hết một khỏan, còn mua quà thì hơi ít quá (một nhà khỏang 50K), mình kêu gọi các mẹ hãy ủng hộ thêm cho Miền Trung nhé. Đến đó mới cảm nhận hết những mất mát của họ.

Các mẹ ơi, hãy vì đồng bào Miền Trung nhé :8:
11/10/2006, 10:59 AM
Nhận 300K từ mẹKenTho :11:
11/10/2006, 11:02 AM
Đọc bài về cảnh dân đói khổ, các bé thiếu thốn mà đau lòng quá. Lại nhớ đến các bài về các quan tham nhũng mà giận và bức xúc vô cùng. Nước ta còn rất nghèo, vậy mà tầng lớp lãnh đạo thì còn nhiều vị thiếu cái tâm cái đức :14: :14: :14:, có nơi còn ăn chặn tiền cứu đói của dân :14: :14: :14:

Bạn đến tận nơi sẽ cảm nhận rõ hơn nữa, mình không biết tiền đã đến những đâu nhưng những xã mình đi qua họ chưa nhận được bất cứ thứ gì :2:, bà con kéo tay mình cảm ơn, hỏi thăm, rồi các bà già lớn tuổi cứ chậm nước mắt nói "thương các con quá, các con làm tốt lắm" mà mình không thể cầm lòng, phải đi thật nhanh, muốn có thật nhiều tiền hơn nữa giúp bà con

Có phải từ TK ...3684 này không bạn?
11/10/2006, 11:02 AM
Các mẹ ơi, link dưới đây là một kênh thông tin nữa để ủng hộ cho đồng bào miền Trung, mong các mẹ ủng hộ cho.

http://www.suctre.vn/Web/XangSane.aspx?lang=vi-VN

Thanh ơi, cá CHÊ không đến nhà chị à?
11/10/2006, 11:40 AM
Thanh ơi, cá CHÊ không đến nhà chị à?

Oh, chị nào đây nhể, báo lại cho em nhé...

Em Thanh
11/10/2006, 12:05 PM
mình muốn hỏi mình có 1 ít sách vở thì gửi cho ai ( mình ơ Hà nội)
11/10/2006, 01:22 PM
mình muốn hỏi mình có 1 ít sách vở thì gửi cho ai ( mình ơ Hà nội)
bạn gọi cho Vân Anh 0915678806 nhé
11/10/2006, 01:24 PM
Chị ơi tài khoản này của mẹ MuaThu ở Ngân hàng nào vậy?

Vietcombank Đà Nẵng mẹ Tunem ạ, cảm ơn bạn đã ủng hộ :8:
11/10/2006, 02:06 PM
Tính đến hôm nay em đã nhận được quần áo, đồ dùng của:
1. Em Châu- văn phòng YangMing của em
2. Gà ( Quyên)- hội khỉ quý III
3. Tiểu Tú ( Tú)
4. Mẹ minhnho ( Chinh)
5. Bà ngoại và dì của Minh Mốc

Em sẽ chuyển một số đồ quần áo đồ dùng cho Hương Nguyên A để kịp thời chuyển cho mẹ Diệp Hà trên chuyến tàu tối nay về Huế
Các mẹ khác ơi :6: :6:
Chỗ em ở 53 Quang Trung, phone 091.303.3467

Ngoài ra em cũng xin trả lời về một số mẹ muốn đóng góp tiền. Xin các mẹ chuyển khoản hoặc đóng trực tiếp cho mẹ Loan AL&ML ở Hà nội, mua thu ở Đà Nẵng hoặc mẹ Manly ở HCM ạ. Em chỉ nhận đồ thôi ạ. :8:
11/10/2006, 03:25 PM
Em sẽ chuyển một số đồ quần áo đồ dùng cho Hương Nguyên A để kịp thời chuyển cho mẹ Diệp Hà trên chuyến tàu tối nay về Huế
Các mẹ khác ơi :6: :6:
Chỗ em ở 53 Quang Trung, phone 091.303.3467

Hương ơi! Ngày 20/10 mình vào ĐN. Hương gom đồ đến sát ngày đó thì gọi mình cho được nhiều. Mình cố gắng mang khoảng 20-30kg. Còn lại đợt sau đó(2 tuần) lại mang tiếp nhé!
11/10/2006, 03:55 PM

Mẹ Ryan Wu thân mến cho đến hôm nay thì chính thức Kzm đã gửi được tiền về giúp đỡ đồng bào miền Trung rồi nên ko phải làm phiền các mẹ nữa. Mình gửi cùng nhóm lưu học sinh , sinh viên gần nhà cầm về giúp , đã có thông báo gửi đến rồi :1:

Cám ơn các mẹ đã chỉ dẫn cho Kzm .
11/10/2006, 04:27 PM
Em cũng ở HN và cũng muốn gửi 1 ít đồ cho các bé miền Trung. Các chị chỉ giùm cách chuyển và ngưởi liên hệ nhé.
11/10/2006, 04:52 PM
Đây là một số hình ảnh sau bão 1 tuần :2:
Ủy ban nhân dân xã Điện Nam Đông
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/flowawayroofofVillagepeoplecommitte.jpg

Nhà sau cơn bão
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/Aftertyphoon.jpg
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/Aftertyphoon2.jpg
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/10-10-06_0912.jpg
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/10-10-06_0916.jpg
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/10-10-06_0914.jpg

Cây sau cơn bão:
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/Aftertyphoon.jpg

Tặng quà bà con
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/DienNamBacVillage.jpg

Nhà bé Điệp:
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/nhabeDiep.jpg
11/10/2006, 05:32 PM
Em cũng ở HN và cũng muốn gửi 1 ít đồ cho các bé miền Trung. Các chị chỉ giùm cách chuyển và ngưởi liên hệ nhé.

Bạn liên hệ : Chị Hương-53 Quang trung. ĐT: 091 303 3467.
12/10/2006, 05:12 PM
Em mắc cở quá, em nói là sẽ gửi đồ sang nhà chị Manly để gửi ra miền Trung mà không kịp rồi. Oshin nhà em vừa nghỉ, con em lại bịnh ho/ ói nên em lu bu chưa thu xếp đồ gửi qua cho chị được. Em có gửi 100K vào TK của chi Manly hôm thứ 7. Chị chuyển vào quỹ miền Trung nhé. Cty em cũng đang quyên góp nhưng sẽ nộp cho báo Tuổi Trẻ.

Cho mình spam một chút: Yummy ơi oshin nhà em nghỉ có phải là cái cô em giới thiệu cho chị không, có vấn đề gì không vậy, vì làm bên MC chị nên chị hơi lo :17:
12/10/2006, 05:17 PM
Manly nói:
http://img.photobucket.com/albums/v640/huongdx/sau con bao/flowawayroofofVillagepeoplecommitte.jpg

Trông đổ nát quá Hương nhỉ, đa số các nhà đều bị tốc mái và hư hại rất nặng, chỉ ở một số khu vực bị nặng như thế thôi phải không Hương.
12/10/2006, 05:21 PM
Manly nói:
Trông đổ nát quá Hương nhỉ, đa số các nhà đều bị tốc mái và hư hại rất nặng, chỉ ở một số khu vực bị nặng như thế thôi phải không Hương.

Hà ơi, đây là nhẹ rồi đó Hà, như nhà bé Điệp thì sập nhà luôn, có những xã 100 nhà thì 100 nhà tốc mái, trên 30% thì sập hòan tòan, trông thảm lắm :2:
12/10/2006, 05:27 PM
Nhận me be Moon: 100K :8:
Nhận mẹ Gia Nguyệt 500K :8:
Nhận mẹ cuSam 200K :8:
Manly 100K
== 900K

Tổng cộng mình nhận được 900K
J&D: 200K
MeAnnie: 300K
MeKenTho: 300K

Tổng : 1.700K
Mình đã gửi gia đình bé Điệp 400K còn lại 1.300K minh sẽ gửi lại cho muathu :8:
12/10/2006, 09:17 PM
Mình vừa từ HN vào Huế cùng với QA của HN gủi tặng bà con vùng bão lụt ở TT Huế. thay mặt các mẹ WTT Huế chan thành cam on mẹ Ngyen A & các mẹ hoi 78 HN đã nhiệt tinh ủng hộ. NGày mai số hàng này sẽ đuợc chuyển tới quỹ tấm lòng nhan ái của NET Cố Đô để các mẹ ở đay chuyển tới tận tay bà con.TT Huế vãn rất cần sự ung hộ của các mẹ ở khắp mọi noi!
12/10/2006, 09:53 PM
Các mẹ ơi! Để chuẩn bị chuyển hàng đợt 1 ủng hộ miền Trung thân yêu. Em xin đề nghị mọi người nhanh nhanh ủng hộ. Xin cảm ơn sự nhiệt tình ủng hộ của mọi người.

@Chị Loan: Ngày 17/10 em sẽ qua chỗ Hương lấy đồ về đóng gói. Sáng 20 em vào sớm. Khoảng 2 tuần sau em lại về và sẽ mang đợt 2.
12/10/2006, 10:02 PM
Mình mấy hôm nay bận - chẳng lên mạng được - không thông qua WTT để gửi tiền về ủng hộ cho các bé - mình đã liên hệ với Quỹ khác rồi...

Nghe mẹ Kaemi kể về tình hình liên lạc với bên SQVN bên đó mình rõ là họ đã không nhiệt tình giúp đỡ... Cũng may cũng vẫn còn những người tốt như các bạn sinh viên nhỉ... Chỉ mong cho sự giúp đỡ của mọi người đến được tận tay nhưng người dân bị thiệt hại...

Mẹ Ryan Wu thân mến cho đến hôm nay thì chính thức Kzm đã gửi được tiền về giúp đỡ đồng bào miền Trung rồi nên ko phải làm phiền các mẹ nữa. Mình gửi cùng nhóm lưu học sinh , sinh viên gần nhà cầm về giúp , đã có thông báo gửi đến rồi :1:
Cám ơn các mẹ đã chỉ dẫn cho Kzm .
Hiiiiiii vậy mà kzm cứ tưởng là RyanWu nói chuyện với xuka thật cơ đấy :9:
Ryan à ! Tình hình là Kzm gọi điện ngay sau đấy , các anh ấy nói là ko thể được vì Khi đem về sẽ còn gặp phức tạp ở chỗ Hải quan cho việc nhận và trả hàng . Và nói thêm là VN mình cũng mới có những cơn bão gây thiệt hại như vậy nên chưa lập được phòng quỹ nhân ái và đã từ chối . Mình cũng nói với các anh ý là rất hy vọng ĐSQ để tâm đến việc này , làm cầu nối cho việc làm từ thiện...
Mình và mẹ Củ Khoai đang bàn xem có cách nào nữa để có thể giúp được bà con mình chút ít từ tình cảm chân thành của người con ở xa đang hướng về Tổ quốc .
Các mẹ ở Nhật uiiiii có ai cùng chia sẻ nữa không ?????

510
0
0

CSTT_VTNA

Ðề: 03.10.2006 - Khúc ruột miền Trung! Quyên góp quần áo, sách vở, đồ dùng sẻ chia với Miền Trung

13/10/2006, 08:17 AM
Mọi người ơi

Mẹ Tun Em ơi, nếu công ty ba Tủn trực tiếp ra đây mình sẽ liên lạc và sắp xếp để đi xuống các xã, chi tiết bạn có thể hỏi Hương Manly nhé, trường hợp trực tiếp ra đây là tốt nhất, nếu vì lý do nào đó không ra được mình sẽ giúp mua hàng cứu trợ chuyển đến các gia đình bị thiệt hại sau bão và lấy hóa đơn cùng xác nhận của ủy ban xã giúp bạn :8:

Tài khoản của mình:

0041000178993
Nguyễn Thị Lý
VCB Đà Nẵng

Mình có ý kiến thế này, những món quà các mẹ gửi bằng hiện vật mình sẽ gửi bằng hiện vật, còn tiền mình sẽ chuyển cho các gia đình khó khăn nhất có nhà ở bị sập ở một xã khó khăn nhất, để các gia đình thêm được chừng nào hay chừng đó vào việc sữa chửa nhà cửa (chắc cũng chỉ ở một xã thôi :2: )

@JackDaniel: Rất nhiều nhiều khu vực bị thiệt hại nặng như vậy và hơn nữa chị ạ :2:
13/10/2006, 09:23 AM
Cám ơn MuaThu.
Việc này Ba Tủn đang hỏi lại xem quỹ chung của Deutsche Bank sẽ cho là bao nhiêu, cộng với số tiền quyên góp của nhân viên DB rồi sẽ liên hệ với Muathu nhé. Có thể họ sẽ cử người đại diện ra đó gặp MuaThu để nhờ hướng dẫn và giúp đỡ.

Đây là thư của Chef of DB in Vietnam
<<<We may be able to get some money from DB Asia Foundation specifically for this project. They have a special fund for disaster relief. However, we will need to get approval from APHO. If its approved, we will have to control how the money is spent and get receipts, etc. Please advise how the money/goods will be distributed.
Thanks,

Lawrence Wolfe
Chief Country Officer, Vietnam
Tel: (84-8)824-4601 (direct)
Fax: (84-8)825-8137
>>>
13/10/2006, 09:59 AM
Lý ơi, mình mới chuyển cho Lý 1300K của các mẹ SG, và 2T hôm trước mình mượn.
@Tun Em: nếu công ty có người đi được thì tốt nhất, chứ không Lý lại vất vả, ra ngòai này ý nghĩa lắm, Lý lo rất chu đáo :1:
13/10/2006, 10:38 AM
Hương ơi Lý đã check có rồi nhé, cho mình số điện thoại và địa chỉ nhà người quen của Hương để tuần sau Lý đến nhận hàng về nữa nghe, các mẹ Đà Nẵng ai cũng khen Hương sao đi vất vả mấy ngày mà vẫn trẻ trung xinh xắn kìa :1:
13/10/2006, 10:39 AM
Lý ơi, mình mới chuyển cho Lý 1300K của các mẹ SG, và 2T hôm trước mình mượn.
@Tun Em: nếu công ty có người đi được thì tốt nhất, chứ không Lý lại vất vả, ra ngòai này ý nghĩa lắm, Lý lo rất chu đáo :1:

Em xin hỏi tình hình nhận ủng hộ tại các đầu cầu HN để em còn tới nhận đồ về đóng gói. Vừa liên lạc với Mùa thu xong. Muathu đang chờ đợi sự ủng hộ của các mẹ HN để làm 1 chuyến đi tới 1 xã ở Điện Bàn-QN. Để cho chuyến đi của Muathu mọi sự tốt đẹp, các mẹ HN rủ nhau "dọn nhà" ủng hộ cho chuyến CSTT này nhé! Đầu Saigon đã ra với bà con vùng bão. Hanoi sẽ tới với bà con vào ngày 20/10. Hen gặp nhé Muathu!
13/10/2006, 11:12 AM
Hương ơi Lý đã check có rồi nhé, cho mình số điện thoại và địa chỉ nhà người quen của Hương để tuần sau Lý đến nhận hàng về nữa nghe, các mẹ Đà Nẵng ai cũng khen Hương sao đi vất vả mấy ngày mà vẫn trẻ trung xinh xắn kìa :1:

Nhà dì Hương (tên Hải): 209 Thanh Thủy.

Lý ơi, 16/10 này Hương sẽ gửi 1 chuyến hàng nữa ra Đà Nẵng, bà con Sài Gòn dọn nhà nhanh nhanh nhé :11:

Spam tí: chắc là chuẩn bị nổ mũi đẹp của tui rồi, cám ơn mọi người nhiều lắm :8:
13/10/2006, 11:57 AM
Em xin hỏi tình hình nhận ủng hộ tại các đầu cầu HN để em còn tới nhận đồ về đóng gói. Vừa liên lạc với Mùa thu xong. Muathu đang chờ đợi sự ủng hộ của các mẹ HN để làm 1 chuyến đi tới 1 xã ở Điện Bàn-QN. Để cho chuyến đi của Muathu mọi sự tốt đẹp, các mẹ HN rủ nhau "dọn nhà" ủng hộ cho chuyến CSTT này nhé! Đầu Saigon đã ra với bà con vùng bão. Hanoi sẽ tới với bà con vào ngày 20/10. Hen gặp nhé Muathu!

Chị Thảo ơi, chỗ đầu 53 Quang Trung thì ngoài QA gửi về Huế hiện em còn khoảng 20kg QA nữa. Em vẫn đang tiếp tục nhận cho đến khi chị lấy là ngày 17/10
Các mẹ ơi, nhanh tay dọn đồ nào :6: :6:
14/10/2006, 01:14 PM
Chị Thảo ơi, chỗ đầu 53 Quang Trung thì ngoài QA gửi về Huế hiện em còn khoảng 20kg QA nữa. Em vẫn đang tiếp tục nhận cho đến khi chị lấy là ngày 17/10

Hôm nay nhận của Hạnh Nguyễn 1 thùng đồ ủng hộ các bé miền Trung. Cám ơn cả nhà Hạnh Nguyễn nhé! Chúc mẹ và bé khoe khoẻ để còn tham gia sự nghiệp"nhớn".
14/10/2006, 01:34 PM
Huế cũng đã nhận được 2 bì quần áo to ơi là to của các mẹ miền bắc rồi , cảm ơn các mẹ nhiều lắm , nhất là chị Oanh, NGuyên A và Hội 78.Quần áo đã về đến Huế tuần sau sẽ tiến hành đi cứu trợ. Cảm ơn các mẹ.
15/10/2006, 09:59 AM
Các mẹ HN oi , ngày 19/10 này Huế sẽ có một chuyến hàng cứu trợ đến với đồng bào Nam Đong,một trong những huyện miền núi nghèo nhất TTHuế. Nếu chỗ QA này chuyển đuợc về Huế truớc ngày 19/10 thì tuyệt vời bởi vì ngoài số QA mình mới đem về từ HN hom thứ 3 vừa rồi thì các nguồn khác đã gần như cạn kiệt mà các địa chỉ cần cứu trợ thì vẫn con dài. Rất rất mong các mẹ ủng hộ cho Huế nhiều nhiều hon nữa!
16/10/2006, 09:26 AM
Các mẹ HN oi , ngày 19/10 này Huế sẽ có một chuyến hàng cứu trợ đến với đồng bào Nam Đong,một trong những huyện miền núi nghèo nhất TTHuế. Nếu chỗ QA này chuyển đuợc về Huế truớc ngày 19/10 thì tuyệt vời bởi vì ngoài số QA mình mới đem về từ HN hom thứ 3 vừa rồi thì các nguồn khác đã gần như cạn kiệt mà các địa chỉ cần cứu trợ thì vẫn con dài. Rất rất mong các mẹ ủng hộ cho Huế nhiều nhiều hon nữa!

Chị Hà à, ngày 19 này mẹ Cunbong sẽ về Đà Nẵng. Hiện số QA em có sẵn trên văn phòng sẽ chuyển cho mẹ Cunbong để đem về Đà Nẵng, tất nhiên là cho những vùng sâu xa rồi. Thôi thì của ít lòng nhiều mình chia cho mỗi nơi một ít vậy.
Em cũng sẽ cố gẵng hô hào thêm các mẹ trên này dọn nhà lần nữa và cố gắng làm sao gửi được cho chị mấy bọc quần áo to như lần trước. Chị thông báo với em có ai về Huế vào những thời điểm nào nhé.
16/10/2006, 09:28 AM

Các mẹ SG ơi, sáng thứ 4 có người ra Huế và Đà Nẵng, mình sẽ gửi quần áo ra đó, mong các mẹ gửi sớm cho mình nhé :8:
17/10/2006, 09:28 AM
Mấy hôm trước off với mí Mẹ ở Huế nghe tả về Nam Đông mà xót xa quá :2: Thế kỷ 21 rồi mà vẫn còn có nơi ăn sắn thay cơm còn con nít thì chẳng biết hộp sữa là cái gì cả thì " Đến Thượng Đế cũng phải cười " rồi. Mấy hôm nay BCH làm mặt dày đi nhà này nhà khác xin đồ cũ ( hông dám xin đồ mới hehe ) cũng được vài bao rồi , huy động cả bố mẹ vào cuộc luôn :D chờ hàng ở SG ra là cũng được 1 chuyến rồi. GS với HN có sách vở gì dư thì cho Huế thêm một ít nữa đi :D năn nĩ á một lần đi một lần khó nên cho được gì cố gắng hết sức để cho xin được gì cũng cố gắng để xin chứ thấy bà con tội nghiệp quá.
BCH
17/10/2006, 09:46 AM
Các mẹ oi, mình liên hệ được tàu rồi, các mẹ nhanh nhanh thu gom nhà mình nhé, mình cũng gom được ở công ty khỏang gần 50ký rồi :8:

Nhận 2 thùng mì của mẹ Bim&Phomai :8:
17/10/2006, 10:59 AM
Các mẹ ơi mẹ cháu xấu hổ quá. Hỏi đi hỏi lại làm thế nào để gửi QA cho các bé ở Huế rồi nhưng mà tuần vừa rồi mẹ cháu bận quá không có lúc nào để đi gửi được. Cả tuần mẹ cháu toàn 9 hoặc 10 giờ tối mới về đến nhà. Các mẹ đừng cười mẹ cháu nhé. Mẹ cháu đã chuẩn bị được một ít quần áo của cả người lớn và trẻ con rồi. Bây giờ gửi vào Huế thì có được không hả các mẹ?. Nếu không kịp thì mẹ cháu gửi cả vào Đà nẵng luôn được không?. Mẹ cháu ở HN ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
17/10/2006, 11:31 AM
Em đã nhận được thêm:
Mẹ Takuku_ Quần áo cũ
Mẹ Bé Thy - 2 thùng mỳ tôm
Hai mẹ này trong hội 78 của em đấy ah :8:
Đợt quần áo này em đã chuyển ngày hôm nay cho chị Thảo mẹ Cún Bông, ngày 20 chắc là sẽ tới Đà Nẵng đấy ạ.

Mới lại có khả năng sang tuần em sẽ đóng góp được một ít giày dép mới, chắc tầm khoảng 50-60 đôi. Chị Diệp Hà thông báo cho em có ai về Huế vào thời điểm nào nhé.
Ngoài ra Mẹ Cún Bông sau đợt vào Đà Nẵng này cũng sẽ tiếp tục vào ĐN sau khoảng 2 tuần nữa. Thế nên em vẫn tiếp tục nhận đồ cứu trợ ở 53 Quang Trung nhé. :6: :6:
17/10/2006, 02:47 PM
Em đã nhận được thêm:
Mẹ Takuku_ Quần áo cũ
Đợt quần áo này em đã chuyển ngày hôm nay cho chị Thảo mẹ Cún Bông, ngày 20 chắc là sẽ tới Đà Nẵng đấy ạ.

Mới lại có khả năng sang tuần em sẽ đóng góp được một ít giày dép mới, chắc tầm khoảng 50-60 đôi. Chị Diệp Hà thông báo cho em có ai về Huế vào thời điểm nào nhé.
Ngoài ra Mẹ Cún Bông sau đợt vào Đà Nẵng này cũng sẽ tiếp tục vào ĐN sau khoảng 2 tuần nữa. Thế nên em vẫn tiếp tục nhận đồ cứu trợ ở 53 Quang Trung nhé. :6: :6:

Hương ơi, thế có tiếp tục nhận đồ nữa không? Báo cho mình sớm nhé vì đồ mình để ở văn phòng không tiện lắm.
17/10/2006, 04:04 PM
Các mẹ ơi, rất mong các mẹ tiếp tục ủng hộ Huế :6:. Bất cứ lúc nào tụi mình cũng cần sự giúp đỡ của các mẹ hết, cả quần áo cũ, sách vở, giày dép, nói chung là tất tần tật mọi sự đóng góp của các mẹ đều hết sức hữu ích với bà con nghèo ở Huế.
17/10/2006, 06:50 PM
Hương ơi, thế có tiếp tục nhận đồ nữa không? Báo cho mình sớm nhé vì đồ mình để ở văn phòng không tiện lắm.

Bạn ở đâu để mình qua lấy? Hôm nay đồ lấy ở chỗ Hương về mới xếp được 1 thùng thôi. Mà đợt này mình về 2 người nên mang được nhiều.
17/10/2006, 11:02 PM
Mẹ Cunbong oi,
Mình gửi PM địa chỉ và số điện thoại của mình cho bạn rồi đấy.
18/10/2006, 12:44 AM
Em đã nhận được thêm:
Mẹ Takuku_ Quần áo cũ

Em cứ gom lại & đóng gói gon gang giúp chị với, chị sẽ lien hệ nhờ xe của cty chở ra chở hàng đem giúp về Huế luon. Chắc là phải nhờ cac mẹ chở đồ tới bãi đậu xe, cụ thể thế nao chị sẽ báo lại sau nhé.
@2002: Em đem giúp tới đầu cầu HN để nhờ các chị ấy chuyển vào Huế nhé, Huế đang rat cần mà!
18/10/2006, 07:04 AM
Em cứ gom lại & đóng gói gon gang giúp chị với, chị sẽ lien hệ nhờ xe của cty chở ra chở hàng đem giúp về Huế luon. Chắc là phải nhờ cac mẹ chở đồ tới bãi đậu xe, cụ thể thế nao chị sẽ báo lại sau nhé.
@2002: Em đem giúp tới đầu cầu HN để nhờ các chị ấy chuyển vào Huế nhé, Huế đang rat cần mà!

Hoan hô mẹ Diệp Hà :6:.
19/10/2006, 07:10 AM
Mình gửi mấy tấm ảnh mới chụp về việc chuẩn bị cho đợt cứu trợ Nam Đông vào ngày mai cho bà con xem:
Đây là lúc tụi mình giặt quần áo trắng đã bị ngả màu, bị ố sau khi đã ngâm tẩy kỹ càng.
19/10/2006, 07:13 AM
Còn đây là lúc cả tổ mình xúm vô sửa soạn quần áo, phân loại, đóng thùng. Phòng mình rất chật, nên quần áo nhận về tụi mình phải chia ra làm trong mấy ngày liên tục đổ quần áo ra 1 lúc thì đến người cũng chẳng có chỗ mà ngồi.
ơ, sao mình tải lên không được nhỉ? Mạng báo là "bạn đã đạt đến giới hạn của đính kèm". Chả biết làm thế nào nữa cả!
19/10/2006, 08:47 AM
Còn đây là lúc cả tổ mình xúm vô sửa soạn quần áo, phân loại, đóng thùng. Phòng mình rất chật, nên quần áo nhận về tụi mình phải chia ra làm trong mấy ngày liên tục đổ quần áo ra 1 lúc thì đến người cũng chẳng có chỗ mà ngồi.
ơ, sao mình tải lên không được nhỉ? Mạng báo là "bạn đã đạt đến giới hạn của đính kèm". Chả biết làm thế nào nữa cả!

Chị vào đây post hình nhé: http://img265.imageshack.us/

Hôm nay Hương đã gửi 4 thùng ra Huế :8:

Các mẹ Sài Gòn ơi, vẫn nhận đồ nữa nhé, nhanh nhanh lên các mẹ ơi :8:
19/10/2006, 10:11 PM
các mẹ HN ơi, còn nhận quần áo cho nữa ko để mình còn chuẩn bị
20/10/2006, 06:59 AM
các mẹ HN ơi, còn nhận quần áo cho nữa ko để mình còn chuẩn bị
bạn cứ chuẩn bị đi nhé, chuyến mang vào ngày hôm nay thì ko kịp nhưng tuần sau và vài tuần nữa vẫn liên tục có các mẹ mang vào... :8: bạn gọi 0915678806 hoặc 9139282 nhé :6:
20/10/2006, 07:42 AM
Trưa hôm qua mình lại chuyển 3 thùng quần áo ra Đà Nẵng, cám ơn các mẹ nhiều :8:
Mong nhận được ủng hộ của các mẹ trong tuần này nữa nha, đầu tuần sau mình sẽ đóng 1 chuyến hàng cuối cùng ra Huế, nhanh tay dọn nhà nào :11:
20/10/2006, 09:22 AM
Chiều qua em đã chuyển đồ quyên góp của mebenghe, mẹ Kiến Ỉn và đồ dư Viện Nhi hôm Trung thu để hôm nay theo chân mẹ Cunbong vào miền Trung. Cám ơn và yêu các mẹ nhiều :8: :8: :8:
20/10/2006, 01:13 PM
Các mẹ ơi, mình đang ở Nam Đông đây. Sáng nay tụi mình đã đưa hàng cứu trợ đến phát tận tay bà con 2 xã Thượng Nhật và Hương Lộc, chiều nay 14h sẽ tiếp tục phát tại xã Hương Sơn. Trong tổng số 12 thùng quần áo (khoảng hơn 300kg) ủng hộ cho bà con nghèo ở Thượng Nhật và Hương Sơn (Hương Lộc không có) thì có khoảng hơn 100kg là do các mẹ ở WTT ủng hộ. 2 thùng mì tôm Manly chuyển ra, mình sẽ phát cho hộ dân bị sập nhà ở Hương Sơn vào chiều nay cùng với các phần quà của những nhà tài trợ khác.
Bài viết cụ thể về chuyến đi này, có lẽ sẽ được đưa lên trang của tụi mình vào ngày mai. Mình sẽ đưa đường link để cả nhà cùng xem.
Những đóng góp của mọi thành viên WTT dành cho Huế sẽ được trân trọng đề cập đến trong bản tin của Đài truyền hình HVTV (Truyền hình VN tại Huế) và TRT (Đài Truyền hình Thừa Thiên Huế) vào sáng/trưa mai.
Cảm ơn về tất cả những gì WTT đã dành cho Huế
21/10/2006, 03:39 PM
Tụi mình vừa đi Nam Đông về, và đã có bài trên trang. Các mẹ vào đây xem hoạt động cứu trợ của tụi mình, trong đó có phần đóng góp của các mẹ ở HN và SG http://www.hue.vnn.vn/nhipcaunhanai/2006/10/166107/
22/10/2006, 12:39 PM
Bên diễn đàn otofun cũng có topic về chuyến đi này (otofun là nhà tài trợ chính). Mời các bạn cùng xem: http://210.245.87.36:8080/showthread.php?t=3856
Ngày mai lên cơ quan, mình sẽ post thêm ảnh trao 2 thùng mì tôm do Manly chuyển ra cho hộ bị sập nhà hoàn toàn tại xã Hương Sơn.
22/10/2006, 09:37 PM
Chào cả nhà! Em vừa từ ĐN ra. Chiều thứ 6 em đã trao cho MuaThu tiền và đồ của Các mẹ HN gửi. Do hạn hẹp vì thời gian nên em không thể tham gia đi cứu trợ cùng các mẹ ĐN được. Mong nhận được thông tin từ Mùa THu nhé!

Trên đường từ sân bay về Hội an, cảm nhận đầu tiên của em về những gì cơn bão đã gây ra là những ngôi nhà bay nóc, đổ nát. 2 bên đường những hàng cột điện, cột đèn xiêu vẹo, trụ bê tông to cũng bị gió thổi đổ. Nước mắt cứ chảy ra khi xe chạy mà thấp thoáng bên đường có những ngôi nhà không nóc và ở giữa nhà là những bàn thờ mới đặt nghi ngút khói hương. 1 tháng sau ngày bão qua, với bàn tay dọn dẹp của con người nên trên đường phố cũng gọn gàng, sạch sẽ. Chỉ ở nơi xa phố, những vùng dân cư trước biển, với những ngôi nhà nhỏ bé, đổ nát, với những con người vẫn còn loay hoay với miếng ăn hàng ngày, với nơi trú ngụ khi đêm về. Mà lại sắp tới mùa mưa rồi. Khi chạy về tới nhà gặp người bạn, hỏi thăm bạn về cơn bão. Chợt thấy trên cổ bạn có 1 vết sẹo mới lên da non. Hỏi thăm thì mới biết bạn chạy xe trong cơn bão tới nhà người quen xem họ có sao không? Trên đường chỉ lo nhìn tôn bay để tránh, rồi chợt thấy cổ bị thít lại và người lơ lửng trên không, còn chiếc xe gắn máy chạy vụt phía trước. Dây điện đứt đã thít lấy bạn. Lậy trời! Bạn vẫn nguyên vẹn ngồi đây nói chuyện cùng.
Sau cơn mưa trời lại sáng. Với những tấm lòng yêu thương bao la, chúng ta tiếp tục cùng nhau góp sức để đến với miền Trung thân yêu nhé!
23/10/2006, 08:30 AM
Ảnh chụp lúc đang trao quần áo. ơ sao mình đưa ảnh lên không được nhỉ?
23/10/2006, 08:47 AM
2 thùng mì tôm do Manly chuyển từ SG ra cho gia đình bị sập nhà hoàn toàn tại xã Hương Sơn thuộc huyện Nam Đông. Trong ảnh là 1 thành viên WTT đang trao quà cho ông trưởng xã Hương Sơn, trước sự chứng kiến của rất nhiều người, do lúc đó gia đình bị sập nhà sau khi nhận gạo, mắm, đường và tiền hỗ trợ đã lo chở hàng về mất nên phải trao tạm cho xã để chụp tấm ảnh post lên cho cả nhà xem.
23/10/2006, 09:20 AM
Nhận của Tiểu Tú 2 gói đồ rất to. Cám ơn bạn nhiều. 5 ngày nữa em lại về ĐN, tiếp tục nhận đóng góp của các mẹ WTT.
23/10/2006, 09:37 AM
Ngày 20/10 nhận từ chị Thảo (Me Cunbong) 500K :8:
Mẹ Hạnh Nguyễn 500K :8:

Cùng với quần áo nhận từ đầu cầu Oanh (mẹ Minh Mèo) :8:
Hạnh Nguyễn: Quần áo sơ sinh và khăn mặt :8:

Cảm ơn chị Thảo đã giúp vận chuyển hàng vào Đà Nẵng nhé.
23/10/2006, 10:57 AM
Hôm nay em nhận được đồ của chị Đào- nick:2002: một túi quần áo và 100.000 với nguyện vọng gửi về Huế :8:
Quần áo thì em giữ đến khi nhiều nhiều và có đợt chuyển về Huế, Đà Nẵng.
Còn tiền thì em sẽ chuyển cho chị Loan AL&ML để chuyển đến đúng người nhé.
23/10/2006, 12:25 PM
Mua Thu ơi
Ba Tủn mới chuyển vào TK của bạn 2.500.000VND là số tiền từ thiện của một số nhân viên Deutches Bank đóng góp. Còn việc xin khoản tiền lớn ủng hộ từ quỹ của DB như đã nói trước đây thì không được duyệt vì TK chúng mình dùng là tài khoản cá nhân. Vì đây là lần đầu tiên nhóm NV này tham gia nên nhờ Lý mua quà giúp và xin Lý post giùm một số giấy tờ, hình ảnh để họ yên tâm.
Thật lòng Mẹ Tủn Em rất ngại khi phải làm phiền Lý như vậy nhưng những người này họ không biết Lý là ai.
Cám ơn Lý rất nhiều.
23/10/2006, 02:34 PM
Sài Gòn vẫn nhận đồ đến cuối tuần nha bà con ơi :8:
23/10/2006, 08:55 PM
Mua Thu ơi
Ba Tủn mới chuyển vào TK của bạn 2.500.000VND là số tiền từ thiện của một số nhân viên Deutches Bank đóng góp. Còn việc xin khoản tiền lớn ủng hộ từ quỹ của DB như đã nói trước đây thì không được duyệt vì TK chúng mình dùng là tài khoản cá nhân. Vì đây là lần đầu tiên nhóm NV này tham gia nên nhờ Lý mua quà giúp và xin Lý post giùm một số giấy tờ, hình ảnh để họ yên tâm.
Thật lòng Mẹ Tủn Em rất ngại khi phải làm phiền Lý như vậy nhưng những người này họ không biết Lý là ai.
Cám ơn Lý rất nhiều.

Mình đã check có nhận được 2.500.000 rồi mẹ Tủn Em nhé, xin cảm ơn mẹ Tủn Em và các bạn, không ngại đâu mẹ Tủn Em à, mình sẽ post giấy tờ và hình ảnh sau chuyến đi nhé, dự định cuối tháng này bọn mình sẽ đi :8:

@all: Lúc sáng mình post còn thiếu, hàng nhận của mẹ Cun bong còn có hàng từ đầu cầu Hương (Mẹ Minh mốc) nữa nhé :8:
24/10/2006, 08:37 AM
Mình đã check có nhận được 2.500.000 rồi mẹ Tủn Em nhé, xin cảm ơn mẹ Tủn Em và các bạn, không ngại đâu mẹ Tủn Em à, mình sẽ post giấy tờ và hình ảnh sau chuyến đi nhé, dự định cuối tháng này bọn mình sẽ đi :8:

@all: Lúc sáng mình post còn thiếu, hàng nhận của mẹ Cun bong còn có hàng từ đầu cầu Hương (Mẹ Minh mốc) nữa nhé :8:

Lý ơi, bà qua nhà dì tôi lấy đồ chưa? cả đồ bên mẹ Xí muội nữa :1:
24/10/2006, 12:25 PM
Nhận 500K từ mẹ little Bee tiền công làm Survey cho Hitachi của mẹ Manly, Bố mẹ Cò vịt, baby&mum, trái ớt dễ thương. Cám ơn các mẹ nhiều, hy vọng lần sau sẽ được sự ủng hộ của mọi người :8:
24/10/2006, 12:39 PM
Lý ơi, bà qua nhà dì tôi lấy đồ chưa? cả đồ bên mẹ Xí muội nữa :1:

Chưa bà ạ, hiện tại nhà Xí Muội là đầu mối tập trung mà, còn cả đồ chị Cunbong chuyển vào nữa nên khá nhiều thùng, tui tính khi nào đi ghé nhà dì chuyển đến điểm tập kết nhà Xí Muội rồi chất lên xe đi luôn, không biết để thêm nhà dì ít hôm có phiền không hả bà :7:
24/10/2006, 12:56 PM
Chưa bà ạ, hiện tại nhà Xí Muội là đầu mối tập trung mà, còn cả đồ chị Cunbong chuyển vào nữa nên khá nhiều thùng, tui tính khi nào đi ghé nhà dì chuyển đến điểm tập kết nhà Xí Muội rồi chất lên xe đi luôn, không biết để thêm nhà dì ít hôm có phiền không hả bà :7:

Không sao đâu, mai tui gửi bà thêm 500K ở trên
26/10/2006, 03:35 PM
Ngày 26/10 hội Dê con ủng hộ bão Xangsane 914K
Ngày 26/10 mẹ DHBA ủng hộ gửi 200K

Cảm ơn tất cả các mẹ, thứ 7 tuần sau (04/11) bọn mình sẽ đi Hòa Phú để đem tấm lòng của mọi người đến với bà con bị thiệt hại trong bão nhé :8: :8: :8:

@Mẹ Tủn em: Số tiền 2,5 tr của mẹ Tủn em mình có thể phát thành 25 suất mỗi suất 100K, xong Uỷ Ban Xã Hòa Phú sẽ ký và đóng dấu xác nhận cho mình đã phát số tiền này cho bà con, và mình sẽ chụp ảnh nữa để gửi đến mẹ Tủn em có được không? mẹ Tủn em hỏi giúp AX và các đồng nghiệp giúp mình như thế có được không nhé, nếu không mình sẽ mua 100 thùng mì tôm (Vì hiện tại mình muốn chở quần áo cũ 2 đầu cầu Hà Nội – Sài Gòn gửi ra lên còn lại đều phát tiền cả mỗi suất 100K) , cảm ơn mẹ Tủn em nhé :8:
26/10/2006, 05:10 PM
Hôm nay em nhận được từ Mít:
- 1 bao tải quần áo to xụ
- 20 hộp sữa đặc Ông Thọ
Cám ơn Mít nhiều :8:
@ Mẹ Cún bông: cuối tuần này chị có xe vào Đà Nẵng phải không ạ. Nhớ qua chỗ em lấy đồ nhé
@ Diệp Hà: em sẽ nói Hương Nguyên A qua chỗ em lấy một ít đồ nhé. Khi nào chị có xe về Huế vậy???
26/10/2006, 10:32 PM
- 20 hộp sữa đặc Ông Thọ
Cám ơn Mít nhiều :8:
@ Mẹ Cún bông: cuối tuần này chị có xe vào Đà Nẵng phải không ạ. Nhớ qua chỗ em lấy đồ nhé
@ Diệp Hà: em sẽ nói Hương Nguyên A qua chỗ em lấy một ít đồ nhé. Khi nào chị có xe về Huế vậy???
Hương ơi cụ thể là em định gủi cho Huế bao nhiêu hàng để chị liên hệ xe !
26/10/2006, 10:55 PM
- 20 hộp sữa đặc Ông Thọ

Sữa là của Mít. Còn quần áo là của một bạn cùng phòng làm việc với Mít gửi nhé.
27/10/2006, 08:40 AM
@Muathu : Như vậy là tốt quá rồi. Lý cứ phát tiền như vậy là OK rồi. Cám ơn Lý nhé.
27/10/2006, 08:40 AM
Em đã nhận được 1 túi 16 áo len trẻ em của mẹ cuSam gửi qua CH Colourful, em sẽ gửi mẹ Cunbong mang hộ vào ĐN mẹ Cunbong nhé! :8: :8: :8:
(Chiều mai em mang qua nhà trẻ HN!)
27/10/2006, 09:51 AM
Hương ơi cụ thể là em định gủi cho Huế bao nhiêu hàng để chị liên hệ xe !
Chị Hà ơi, hiện tại bây giờ số người ủng hộ ít đi nhiều rồi. Em chỉ có khoảng 10-20kg thôi. Nhưng thấy Hương Nguyên A nói là đưa cho bạn ý. Em sẽ chuyển đồ cho Hương NGuyên A. Em nghĩ khi nào để Hương Nguyên A gom thêm được nhiều thì chị hãy liên hệ xe nhé.
27/10/2006, 10:13 PM
Chị Hà ơi, hiện tại bây giờ số người ủng hộ ít đi nhiều rồi. Em chỉ có khoảng 10-20kg thôi. Nhưng thấy Hương Nguyên A nói là đưa cho bạn ý. Em sẽ chuyển đồ cho Hương NGuyên A. Em nghĩ khi nào để Hương Nguyên A gom thêm được nhiều thì chị hãy liên hệ xe nhé.
Tốt rồi! Cảm ơn en nhiều nhé!
27/10/2006, 10:34 PM
To ca me o Hue: Nha minh o Hue cung co nhieu ao quan cu nhung sorry moi nguoi rat ban va cung chua quen biet cac me nen noi dem den dia diem cua cac me thi khong ai di. Neu co ai trong cac me co the lien he em minh de lay giup duoc khong ? Dia chi: 02 Chu Van An - DT 828080 gap Trang ( cac me goi DT noi chi Huong - me Ti Teo o Saigon nhan la em ay biet ngay.)
28/10/2006, 07:47 AM
To ca me o Hue: Nha minh o Hue cung co nhieu ao quan cu nhung sorry moi nguoi rat ban va cung chua quen biet cac me nen noi dem den dia diem cua cac me thi khong ai di. Neu co ai trong cac me co the lien he em minh de lay giup duoc khong ? Dia chi: 02 Chu Van An - DT 828080 gap Trang ( cac me goi DT noi chi Huong - me Ti Teo o Saigon nhan la em ay biet ngay.)
Cám ơn Metiteo nhiều nhé, sáng nay (28/10) nuty đã gọi điện thoại và gặp được chị Trang rồi, chị Trang vui vẻ đồng ý gom đồ cũ lại cho tụi mình rồi, khi nào gom xong chị ấy sẽ nhắn nuty tới lấy.
Metieo là người Huế à? thi thoảng vô topic "người Huế" cho vui, buôn chuyện của Huế.......heee. Khi mô về lại Huế thì gặp nhau nhé.
28/10/2006, 01:40 PM
Cám ơn chị Phương cùng bạn bè, đồng nghiệp đã gửi cho CSTT rất nhiều quần áo để gửi tới miền Trung thân yêu.

@MeMinhmoc: Hôm qua nhận từ chị Phương rất nhiều đồ. Mình đã đóng gói xong và thứ 2 sẽ gửi xe hàng vào để kịp chuyến cứu trợ vào ngày 4/11. Đồ ở chỗ mẹ nó thì gửi hết cho Huế nhé.
28/10/2006, 04:34 PM
Cảm ơn Metiteo rất nhiều! :1: . Em cứ nói người nhà gom thật nhiều vào, bọn chị sẽ tới lấy!
30/10/2006, 03:12 PM
Cám ơn chị Phương cùng bạn bè, đồng nghiệp đã gửi cho CSTT rất nhiều quần áo để gửi tới miền Trung thân yêu.

@MeMinhmoc: Hôm qua nhận từ chị Phương rất nhiều đồ. Mình đã đóng gói xong và thứ 2 sẽ gửi xe hàng vào để kịp chuyến cứu trợ vào ngày 4/11. Đồ ở chỗ mẹ nó thì gửi hết cho Huế nhé.

Cảm ơn Thảo và các mẹ đã giúp chuyển quà tới những người cần nhận. Các mẹ ở cơ quan mình cũng đang tiếp tục đóng góp quần áo đây, khi nào được nhiều chị sẽ liên hệ tiếp để mang tới chỗ em hoặc nhờ em tới lấy nhé.
Chị Phương
30/10/2006, 05:03 PM
Nhận 100K từ bạn metiphu :8:
31/10/2006, 04:05 PM
Các mẹ ơi mình thấy báo là cơn bão số 7 có thể sẽ lại vào miền trung đấy. Khổ quá nhỉ sao mà một dải đất bé tí teo mà năm nào cũng hứng bao nhiêu là bão thế không biết. Mình đi qua một số vùng ở MT thấy nhà làm thấp lắm không biết là tại nghèo quá hay là làm thế cho đỡ bị bão cuốn đi nhỉ?. Chủ nhật này quyết chí dọn nhà để ủng hộ đồng bào MT thôi.
31/10/2006, 04:21 PM
Chắc mọi người đều biết về những thiệt hạo nặng nề do cơn bão số 6 mà miền Trung đang phải gánh chịu. Bao nhiêu con người không còn nhà ở. Cái ăn không có nói gì đến những thứ khác nữa. " Khóc hả? Cái mà chúng tôi cần là nơi trú ngụ và cái ăn cho tụi nhỏ. Còn nữa chúng tôi nỏ cần chi." Câu nói này gần như là nỗi lòng của tất cả người dân nơi đây. CSTT ơi! Chúng mình cùng nhau đến với miền Trung nhé! Cùng đóng góp, giúp đỡ các bé có cái ăn, cái mặc,sách vở đến trường nhé! Thương lắm miền Trung ơi!

P/s: 2 tuần nữa em về Đà nẵng. Em xin làm cầu nối giữa HN-ĐN. Các mẹ có quần áo cũ, sách vở...em sẽ chuyển cho Muathu và Mekem để các mẹ trong đó chyển cho các bé!
chị Thảo ơi! hôm nay về em sẽ tiếp tục thu xếp quần áo người lớn cũ chị nhé! sáng nay em gửi đồ cho chị nhưng ko bit là chị còn nhận cả QA người lớn nữa. Em sẽ gửi tiếp ở Maiflowwer chị nhé. EM cảm ơn chị! :6: :11:
31/10/2006, 06:59 PM
Lại nghe bão đổ vào miền Trung. Không biết Ông trời có thương bà con ở nơi quê nghèo này không? Mong Ông thương chúng con, cho cơn bão số 7 khi vào tới đất liền sẽ suy yếu đi. Sáng nay nhận được điện của Muathu hỏi thăm xem nhà mình đã chuẩn bị chống bão chưa? Cũng không biết nói với bạn sao đây khi mà bão cứ liên tiếp đổ vào. Chưa kịp hồi lại sau bão số 6 giờ lại tiếp đến số 7. Mình sống ở HN nên trong khái niệm của mình không biết chống bão. Đành phó mặc cho rủi may vậy. Mong sao tất cả mọi người trong đó đều gặp "may mắn" trong cơn bão Trâu điên này.
31/10/2006, 07:06 PM
Hôm qua chuyển về Đn khoảng 30kg quần áo cũ để kịp chuyến cứu trợ vào ngày 4/11. Nhưng chắc các mẹ trong đó lại phải dời sang ngày khác vì bão lại về.

Nhận từ đầu cầu Oanh minh mèo 16 áo len (mẹ cu sam gửi thì phải, dạo này em hơi đãng trí vì nhiều bão quá).
Nhận từ chị Thảo, bạn Xuka 1 túi quần áo.
Mẹ Giahuy ơi! mai chị qua trường lấy quần áo nhé!
Mẹ Minhmoc ơi! cuối tuần qua lấy đồ nhé! Ôx chưa đi công tác về.
31/10/2006, 11:17 PM
Hôm qua chuyển về Đn khoảng 30kg quần áo cũ để kịp chuyến cứu trợ vào ngày 4/11. Nhưng chắc các mẹ trong đó lại phải dời sang ngày khác vì bão lại về.
Nhận từ đầu cầu Oanh minh mèo 16 áo len (mẹ cu sam gửi thì phải, dạo này em hơi đãng trí vì nhiều bão quá).

Em đã nhận của mẹ Hoa bongnho 1 túi quần áo to, cảm ơn mẹ Hoa nhiều :8: em sẽ mang qua chị Thảo để nhập cùng với đợt chuyển đồ tiếp theo.
Tin mới nhất của bão lần này đây ạ, và "có khả năng mạnh thêm", híc
http://www.chinhphu.vn/portal/page?..._schema=PORTAL&pers_id=130895&item_id=1075240
01/11/2006, 07:28 AM
Muathu ơi, tôi mới chuyển vào TK bà 600K gồm có 500K làm survey, 100K của bạn metiphu :8:
01/11/2006, 07:39 AM

Vâng ạ. Chị cứ hỏi cô Mai ( hiệu trưởng ) nhé! em gửi cả QA người lớn nữa! Em cảm ơn chị ạ!híc Suốt ngày bão thế này thì làm sao mà sống nổi!!! :2:
01/11/2006, 10:04 AM
Muathu ơi, tôi mới chuyển vào TK bà 600K gồm có 500K làm survey, 100K của bạn metiphu :8:

Manly ơi tôi đã check rồi, tình hình là thứ 7 này nếu thời tiết không có gì thay đổi, bọn mình sẽ đi Hoà Phú như dự kiến, cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ nhé :8: :8: :8:

Mấy ngày nay người dân Đà Nẵng ai cũng như một nhà phân tích thời tiết một cách thực thụ, vừa lo chống bão vừa nghe ngóng, rất may bão đã chuyển lên hướng bắc nhưng cũng chưa biết thế nào, mấy ngày nay vẫn hướng dẫn tàu thuyền tránh bão lên hướng bắc mà, bão số 7 phức tạp quá các mẹ nhỉ, mong sao nó suy yếu luôn ở ngoài biển cho xong :2:
02/11/2006, 02:18 PM
Hôm qua em đã chuyển khoảng 30kg quần áo của + 20 hộp sữa đặc cho Hương Nguyên A. Toàn bộ số hàng trợ giúp này sẽ được Nguyên A chuyển cho Huế trong tuần này. Chị Diệp Hà nhận nhé.
03/11/2006, 08:40 AM
Không biết bây giờ còn kịp gửi hàng cứu trợ cho miền Trung không mọi người ơi? Mình mới xin được 1 thùng quần áo của một công ty may là hàng xuất khẩu còn thừa, nếu được thì các bạn cho mình xin địa chỉ để chuyển hàng nhé. Cảm ơn nhiều. Điện thoại của mình: 0913057419
03/11/2006, 09:26 AM
Không biết bây giờ còn kịp gửi hàng cứu trợ cho miền Trung không mọi người ơi? Mình mới xin được 1 thùng quần áo của một công ty may là hàng xuất khẩu còn thừa, nếu được thì các bạn cho mình xin địa chỉ để chuyển hàng nhé. Cảm ơn nhiều. Điện thoại của mình: 0913057419
:6: bạn nhé. Cuối tuần này sẽ có một đợt chuyển về Đà Nẵng. Bạn có thể liên hệ với mình để chuyển đồ. Địa chỉ của mình là 53 Quang Trung, Hà Nội. Khi đến nơi bạn gọi điện mình sẽ xuống lấy. Nếu mang được hôm nay thì tốt quá :4: :8:
03/11/2006, 10:13 AM
@ Meminhmoc: Cảm ơn bạn đã hồi âm. Mẹ Xuka đã liên hệ với mình ngay sau khi mình post bài. Các bạn làm việc chuyên nghiệp và nhiệt tình quá làm mình cũng thấy phấn khởi vì đóng góp được mặc dù chỉ là chút xíu. Trong ngày hôm nay mình sẽ chuyển thùng quần áo đến chỗ mẹ Xuka, bạn yên tâm nhé.
04/11/2006, 12:03 AM
Nhận của mẹTwin 1 bọc quần áo, và rất nhiều quần áo của các mẹ khác :8:
04/11/2006, 05:42 AM
Hôm qua em đã chuyển khoảng 30kg quần áo của + 20 hộp sữa đặc cho Hương Nguyên A. Toàn bộ số hàng trợ giúp này sẽ được Nguyên A chuyển cho Huế trong tuần này. Chị Diệp Hà nhận nhé.
Cảm ơn Meminhmoc & các mẹ HN nhiều nhiều! Chị đã liên lạc với Nguyên A rồi.
04/11/2006, 01:43 PM
Ngày 03/11 nhận từ anh Đức, Mỹ Lệ và các bạn (đang sinh sống tại Mỹ) số tiền 400 USDx16.000 = 6.400.000 đồng, xin cảm ơn anh Đức và các bạn.

Cũng xin thông báo các mẹ chuyến đi ủng hộ cho những gia đình bị thiệt hại trong bão thành công tốt đẹp, giấy tờ và xác nhận của xã và rất nhiều hình ảnh trong chuyến đi bọn mình sẽ post vào thứ 2 nhé, vì bây giờ mình đang rất bận cho công việc, thay mặt các gia đình thiệt hại trong bão cảm ơn tấm lòng tất cả mọi người nhé :8: :8: :8:
06/11/2006, 10:47 AM
Trước hết cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp để bọn mình có chuyến đi thật ý nghĩa vừa qua, sáng nay định scan bản xác nhận của xã về chuyến đi vừa rồi nhưng máy quét vẫn còn đi trú bão chưa đem về, hẹn các mẹ đầu giờ chiều mình sẽ post nhé.

8h30h sáng ngày 04/11 bọn mình đến xã Hòa Phú ở đây ủy ban xã đã lên danh sách các gia đình bị thiệt hại là 100 hộ mỗi hộ một suất quà 100.000 đồng mọi việc diễn ra rất nhanh gọn nhờ sựu giúp đỡ của cán bộ xã Hoà Phú, sau đó bọn mình lên thôn Phú Túc nơi có 16 căn nhà bị sập trong bão, cho đến nay đã 1 tháng trôi qua mọi người vẫn còn trú tạm trong những túp lều dựng tạm và đang sửa chữa nhà, hình ảnh dễ thương của các em bé cứ chạy theo xe và xin chụp ảnh làm mình nhớ mãi, các cháu là con của các gia đình dân tộc Cà Tu hầu hết các gia đình đều rất nghèo, xuống làm nhà ở Phú Túc theo chương trình định canh định cư của Thành phố, cán bộ xã giúp bọn mình đi đến tận nhà, họ nói các hộ ở đây hầu hết đi đốn củi, làm rẫy nên rất nghèo, tại đây bọn mình đã đi thăm và trao quà cho 16 hộ có nhà bị sập mỗi hộ 300.000 đồng, khác với dự kiến là 500.000 đồng cho 10 suất trước đây vì xã giải thích là ở đây là đồng bào dân tộc mình cho thì phải cho đều nếu không rất khó giải thích với 6 hộ còn lại vì sao nhà họ sập mà không có tiền, mình đã đồng ý với phương án đó, sau khi đi hết 16 hộ có nhà bị sập thì cũng đã gần 12h trưa nên rất tiếc bọn mình đã không tham gia chia quần áo và các vật dụng các mẹ gửi lên được, nhưng cũng yên tâm là họ rất thật thà, khi mọi người chưa tập trung đông đủ họ không mở thùng đâu, đợi đủ mọi người rồi mới nhờ bác phó thôn chia giúp dễ thương lắm các mẹ ạ :8:

Dưới đây là 1 số hình ảnh mình ghi được, meBy cũng có ghi lại khá nhiều hình ảnh, meBy sẽ post cho các mẹ xem sau nhé.

http://smg.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Xangsane/?action=view&current=IMG_3878.jpg

http://smg.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Xangsane/?action=view&current=IMG_3932.jpg

http://smg.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Xangsane/?action=view&current=IMG_3933.jpg

http://smg.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Xangsane/?action=view&current=IMG_3936.jpg

Nhiều hơn ở nữa ở đây: http://pg.photos.yahoo.com/ph/lyqnm/album?.dir=1278scd&.src=ph
06/11/2006, 11:30 AM
Hôm nay em nhận được quần áo cũ người lớn từ Oanh- lovelymonkey ( hội Khỉ quý III) :8:
@ Chị Thảo mẹ Cunbong: Chi vẫn về Đà Nẵng chứ ạ để em lại tiếp tục nhận đồ. Em sẽ nhận đồ đến hết 15/11 nhé
06/11/2006, 02:12 PM
Mẹ Tủn em ơi gửi giúp tấm hình này đến anh xã và các bạn của anh xã nhé :8:

Chi tiết thu chi trong chuyến đi mình post ở dưới chữ ký nhé, một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người :8:

http://smg.photobucket.com/albums/v...ew&current=scan.jpg&refPage=&imgAnch=imgAnch6

http://smg.photobucket.com/albums/v...ew&current=scan.jpg&refPage=&imgAnch=imgAnch6
06/11/2006, 02:22 PM
Cám ơn Ly thật nhiều. Mình đã gửi hình này cho Deutches Bank Group.
06/11/2006, 07:41 PM
Hôm nay em nhận được quần áo cũ người lớn từ Oanh- lovelymonkey ( hội Khỉ quý III) :8:
@ Chị Thảo mẹ Cunbong: Chi vẫn về Đà Nẵng chứ ạ để em lại tiếp tục nhận đồ. Em sẽ nhận đồ đến hết 15/11 nhé

@Hương: Dạo này bận quá. Hương nhận hết 15/11 nhé. Hai ngày sau ới tớ 1 câu đến chở về hết. Hay quên lắm nên nhắc tớ nhé!
06/11/2006, 10:34 PM
@ Meminhmoc: Cảm ơn bạn đã hồi âm. Mẹ Xuka đã liên hệ với mình ngay sau khi mình post bài. Các bạn làm việc chuyên nghiệp và nhiệt tình quá làm mình cũng thấy phấn khởi vì đóng góp được mặc dù chỉ là chút xíu. Trong ngày hôm nay mình sẽ chuyển thùng quần áo đến chỗ mẹ Xuka, bạn yên tâm nhé.
dạo này bận quá, sorry giờ mới report được ạ, mình nhận được từ mẹ Tumy 1 thùng quần áo rất rất to, là quần áo XK mới 100% phải ko bạn? Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé :8: :8:
à mà hàng đến nơi an toàn rùi mẹ nó ạ, anh xe ôm rất níce, thực tình trước đó mình cũng hơi giật mình thật ... :3:
08/11/2006, 09:30 AM
Hôm nay em nhận được một balo quần áo to của Hương - số 2 Ngô Quyền, một guest của WTT. :8:
29/11/2006, 08:13 AM
Mấy hôm nay bận quá, em không thông báo kịp :2:

Hôm thứ 7 vừa rồi em mới chuyển ra Huế 3 thùng quần áo, cám ơn các mẹ đã ủng hộ, cám ơn các bạn công ty PSV, AA Logistics :8:
29/11/2006, 08:25 AM
Mấy hôm nay bận quá, em không thông báo kịp :2:

Hôm thứ 7 vừa rồi em mới chuyển ra Huế 3 thùng quần áo, cám ơn các mẹ đã ủng hộ, cám ơn các bạn công ty PSV, AA Logistics :8:

Dạo này em bận quá, nhà đang xây, đi công tác khi có mạng khi không, lo Gian hàng hội chợ (có mỗi mình em). Em xin thông báo: Đợt vừa rồi em nhận đồ ủng hộ từ chị Phương, chị Hằng, Mẹ minh mốc. Xin cám ơn mọi người nhiều. Hàng đã chuyển vào Đà nẵng khoảng 100kg, mọi người đang lên kế hoạch đi cứu trợ. Tình hình là bác nào còn đồ ủng hộ thì nhắn tin cho em để em nhận nốt chuyển về. Sắp rét rồi cố gắng lấy chỗ thừa, bù chỗ thiếu chia sẻ manh áo ấm cho mọi người.
To gian hàng CSTT: Hết hội chợ mà các bác thừa đồ thì gọi để em xin hết ạ.
29/11/2006, 02:33 PM
Tình hình là bác nào còn đồ ủng hộ thì nhắn tin cho em để em nhận nốt chuyển về. Sắp rét rồi cố gắng lấy chỗ thừa, bù chỗ thiếu chia sẻ manh áo ấm cho mọi người.

Chị ơi em có một ít quần áo len muốn ủng hộ thì chuyển đến đâu hả chị ?
29/11/2006, 09:15 PM
Chị ơi em có một ít quần áo len muốn ủng hộ thì chuyển đến đâu hả chị ?

Hôm nào hội chợ em mang tới gian hàng đặc sản miền Trung-Nam nhé. Dạo này cứ đi suốt nên không thể tới lấy đồ chỗ mọi người được.
30/11/2006, 09:17 AM
Hôm nào hội chợ em mang tới gian hàng đặc sản miền Trung-Nam nhé. Dạo này cứ đi suốt nên không thể tới lấy đồ chỗ mọi người được.

Vâng ạ.
03/12/2006, 03:03 PM
Dạo này em bận quá, nhà đang xây, đi công tác khi có mạng khi không, lo Gian hàng hội chợ (có mỗi mình em). Em xin thông báo: Đợt vừa rồi em nhận đồ ủng hộ từ chị Phương, chị Hằng, Mẹ minh mốc. Xin cám ơn mọi người nhiều. Hàng đã chuyển vào Đà nẵng khoảng 100kg, mọi người đang lên kế hoạch đi cứu trợ. Tình hình là bác nào còn đồ ủng hộ thì nhắn tin cho em để em nhận nốt chuyển về. Sắp rét rồi cố gắng lấy chỗ thừa, bù chỗ thiếu chia sẻ manh áo ấm cho mọi người.
Thảo ơi mình nhắn tin cho Thảo chắc bận quá phải ko ....
Chỗ mình vẫn còn nguyên thùng quần áo rất to của mẹ Tumy (quần áo XK mới 100%) với 1 túi to nữa của Hoa mẹ bongnho vẫn đang chờ mang vào miền Trung.
Nếu cậu bận quá thì chờ xong hội chợ chuyển vào 1 chuyến nhé, rét đến rùi mừ. Cảm ơn cậu :8: :8:
27/12/2006, 01:04 PM
Nhận từ Xuka 1 túi to quần áo. Hôm hội chợ nhận từ gian hàng CSTT rất nhiều túi to, nhỏ, thùng, hộp quần áo. Sau đó đã chuyển về miền Trung để kịp đợt cứu trợ.
Kế hoạch tuần sau sẽ làm 1 đợt cứu trợ nữa trước khi nghỉ Tết. Chính vì vậy bà con ơi! Ai còn quần áo cũ, ai chuẩn bị dọn nhà ăn Tết thì hãy dọn sớm lên 1 chút và hãy cố gắng dọn nhà ra nhiều đồ để ủng hộ bà con nghèo nhé!
27/12/2006, 09:35 PM
Bận quá, em cũng quên ko post lên là chị cunbong đã chở thùng quần áo to của mẹ Tumy và 1 túi đầy đồ em bé của Hoa mẹ bongnho vào miền Trung rồi. Thấy bài của chị em mới nhớ ra. Cảm ơn chị nhé, chị Thảo ơi :8:
04/01/2007, 02:58 PM
Nhận từ Xuka 1 túi to quần áo. Hôm hội chợ nhận từ gian hàng CSTT rất nhiều túi to, nhỏ, thùng, hộp quần áo. Sau đó đã chuyển về miền Trung để kịp đợt cứu trợ.
Kế hoạch tuần sau sẽ làm 1 đợt cứu trợ nữa trước khi nghỉ Tết. Chính vì vậy bà con ơi! Ai còn quần áo cũ, ai chuẩn bị dọn nhà ăn Tết thì hãy dọn sớm lên 1 chút và hãy cố gắng dọn nhà ra nhiều đồ để ủng hộ bà con nghèo nhé!

Chị ơi, em có đồ cũ mà ko biết gửi cho chị địa chỉ nào đây
19/02/2008, 09:43 AM
Mình cũng có một ít quần áo cũ, truyện. Vui lòng cho hỏi có địa chỉ nào ở SG để mình có thể gửi đồ tới để gửi đi MT được không? Cám ơn nhiều
19/02/2008, 09:45 AM
Mình cũng có một ít quần áo cũ, truyện. Vui lòng cho hỏi có địa chỉ nào ở SG để mình có thể gửi đồ tới để gửi đi MT được không? Cám ơn nhiều

Bạn ơi, bạn xem địa chỉ ở topic này nhé: :LoveStruc:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=73479

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.